Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2017, 08:56:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แนะนำใน Pantip โค้ชราเยวัชนี้คนเลือกมาตาถึงจริงๆทำมาได้ขนาดนี้  (อ่าน 5127 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1483/-970

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 06:51:46 PM »

เรื่องที่แกเด่นเลยคือ ไม่ว่าจะเปลี่ยนใครออกใครเข้าบอลมันดูทรงบอลมันเหมือนเดิม มันได้พิสูจน์มาหลายๆเกมส์แล้ว ราเยวัชตัวผู้เล่นไม่เคยจะได้เต็มทีมสักที แต่แกก็ยังทำทีมได้คล้ายและใกล้เคียงของเดิมมากๆๆ ตรงนี้มันมีข้อดีคือทีมชาติใครมาใครไป เราก็ยังไม่เปลี่ยนมาก. (ยกเว้นเปลี่ยนโค้ช ) ขนาดเจที่ว่าแน่ๆพอมาเล่นในชุดราเยวัช ก็ไม่ใช่ว่าขาดเจแล้วขาดใจ   เมื่อก่อนไม่ว่าโค้ชไทยโค้ชนอก มาคุม ถ้าพวกเก่งๆเจ็บ. ทีมมีปัญหาแน่นอน. ตอนนี้ มันรู้สึกว่ามันยังได้ลุ้นทุกนัดจากการเอาตัวที่เหลือๆมายำรวมกัน

อีกเรื่องเลยแกดึงความสามารถของนักบอลมาใช้ได้อย่างเต็มประสิทธิภาพจริงๆ 

ดูจากอุ้มเป็นตัวอย่างแกจับอุ้มมาเล่นในสิ่งที่แปลกตามาก ทำให้อุ้มได้ใช้ความสามารถในเรื่องการจ่ายบอล ถ้าไม่เก๋าจริงคงไม่กล้าใช้อุ้มแปลกๆแน่นอน

อีกคนคือนิวนี้เป็นนักเตะคู่บุญแกเลย กลายเป็นว่านิวนี้เล่นดีมากในชุดของแก. แต่นัดที่นิวโดนแบน มันก็ไม่ได้รู้สึกว่าขาดนิวแล้วคนอื่นแทนไม่ได้

ไปดูเกมส์ในลีคบ่อยเลยทำให้ เห็นว่านักบอลที่แกเลือกเล่นยังไง   ต่อไปใครมาคุมทีมชาติไม่ไปดูเกมส์ ไล่ออกไปเถอะ  มันคงขาดจินตนการ กับนักเตะคนนั้นๆ

อยากให้โค้ชไทยลอกแกไปกันเยอะๆ บอลบ้านเราน่าจะพัฒนาขึ้นได้.

https://pantip.com/topic/36946691

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Mamagoto
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-118

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 07:47:10 PM »

อื้มจิง แกยำเก่งรุ้ว่าใครควรเปลี่ยนตรงไหน
Petakhons
Full Member

คะแนนความรัก: +315/-194

อยากกลับไปเป็นเด็ก ที่เล่นไปวันๆ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 07:49:05 PM »

น่าจะมีทีมงานโคชราเยวัช เข้ามาอ่าน
แล้วเอาไปบอกเล่า โคชบ้างนะครับ
แล้ว โคชราเยวัช มีข้อที่ต้องปรับปรุง
แก้ไขไหมครับ  ในความคิดเห็นอย่าง
น้อยโคชฯควรได้ทำทีมไปจนจบ
เอเชี่ยนคัพนะครับ จะได้ต่อเนื่อง
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-384

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 08:01:36 PM »

คือแกทำงานจริง ดูฟอร์มนักบอลจริงก่อนเรียก ผมว่าแกรู้จักนักเตะไทยมากกว่าซุปไก่อีกนะ เซ็นเตอร์ตัวสูงๆที่โค้ชคนก่อนบอกว่าไม่มีเราก็ได้เห็นแล้วว่ามี
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +317/-975

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 09:42:58 PM »

คือแกทำงานจริง ดูฟอร์มนักบอลจริงก่อนเรียก ผมว่าแกรู้จักนักเตะไทยมากกว่าซุปไก่อีกนะ เซ็นเตอร์ตัวสูงๆที่โค้ชคนก่อนบอกว่าไม่มีเราก็ได้เห็นแล้วว่ามี

โค้ชคนก่อนเขาเน้นความสามารถเฉพาะตัวไง
กองหลังแต่ละคนที่เลือกมา ต้องจ่ายบอลดี ดันเกมรุกได้
เกมรับเรื่องรอง
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +41/-37

Drummer

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 09:48:25 PM »

ผมว่าน่าจะยกเครดิตให้สตาฟคนไทยที่คอยแนะนำผู้เล่นให้แกด้วยนะ 

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +733/-1271

new world order

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:03:49 PM »

น่าสนใจนะ ซุปไก่1กับซุปไก่2 ตอนมาใหม่ๆใครให้โอกาสเด็กเยอะกว่า อันนี้น่าสน นับแค่ชุดใหญ่นะไม่นับชุดยู23

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-438

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 10:31:53 AM »

อยากให้ลองนักเตะใหม่ๆ เพิ่มขึ้น คนที่ยังไม่ติดทีมชาติจะได้มีกำลังใจ

เห็นสุพจน์ ได้ลงสนามกระตือรือร้นคึกคักมาก
วิ่งเป็นม้า เสียดายแป๊บเดียวโดนพม่าเก็บซะก่อน ทำให้ได้เล่นนิดเดียว
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +213/-506

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 10:59:43 AM »

อยากให้ลองนักเตะใหม่ๆ เพิ่มขึ้น คนที่ยังไม่ติดทีมชาติจะได้มีกำลังใจ

เห็นสุพจน์ ได้ลงสนามกระตือรือร้นคึกคักมาก
วิ่งเป็นม้า เสียดายแป๊บเดียวโดนพม่าเก็บซะก่อน ทำให้ได้เล่นนิดเดียว

ใช่ครับ ถ้าเรียกนักเตะหน้าใหม่ มาทอสอบบ่อย ๆ 
จะทำให้มีความกระหาย และทำให้เกิดการแข่งขัน นักเตะเก่าถ้านิ่งเฉยอาจเสียตำแหน่งได้
เจ ใช่ว่าจะตัวหลักเสมอไป ถ้ามีคนทำได้ดีกว่าในอนาคต อาจหลุดสำรองเช่นกัน

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-153

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 11:42:10 AM »

แต่ผมรู้สึกเวลาขาดตั้มเหมือนขาดใจ กลางหลุดบ่อยมากตั้งแต่ตั้มเจ็บ หายเมื่อไหร่น้อ

loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +116/-136

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 07:23:12 PM »

ยังวัดอะไรไม่ได้ครับ แกมาทำทีมแบบกระท่อนกระแท่น ไม่เคยคุมทีมแบบฟรูออฟชั่นซะที แถมเพื่งเข้ามาไม่นาน แต่ก็ถือว่ารูปแบบแปลกตาออกไป เวลารับก็รับจนน่ากลัว เวลาจะสวนก็ทำได้ดีเหมือนกัน ผมว่าน่าลองนะสไตร์นี้ อาจจะเหมาะกับทีมชาติไทยที่จะไปต่อกรกับพวกเสือเอเชีย อย่างน้อยลูกกลางอากาศแกก็ทำให้ทีมชาติไทยเหนียวขึ้นละนะ 

[/url]  [/img]
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +130/-235

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 08:01:43 PM »

ต้องรอดูว่าแกยังมีอะไรซ่อนไว้อีกเยอะไหม  อีกปี ทีมอื่นก็จะรู้แล้วแทคติคแกมีจุดแข็งจุดอ่อนยังไง 

เหมือนอย่างตอนนี้ใครเจอทีมไทยก็จะเจาะทางซ้ายเป็นหลักก่อน  ต่อจากนี้ก็อยู่ที่แกแล้วละว่า

จะดึงความสามารถนักเตะให้อัพเลเวลได้แค่ไหน  หรือจะเสาะหาเลือกนักเตะที่ดีกว่าในปัจจุบันมาได้ไหม
tcc3350
Full Member

คะแนนความรัก: +59/-114

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 10:39:52 AM »

คนเก่าเค้าก็ดูนะครับ ดูทุกคู่ด้วย ผ่านทรูวิชั่น 
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-709

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 11:47:17 AM »

ซิกโก้ คุมทีมชาติไทย เสมอ ออส 2-2
ราเยวัช คุมทีมชาติไทย แพ้  ออส 2-1

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2949/-196

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2017, 12:10:13 PM »

ซิกโก้ คุมทีมชาติไทย เสมอ ออส 2-2
ราเยวัช คุมทีมชาติไทย แพ้  ออส 2-1

ซุปไก่ คุมทีมชาติไทย แพ้ ยูเออี 1-3

ราเยวัช คุมทีมชาติไทย เสมอ ยูเออี 1-1

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1173/-421

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2017, 12:58:54 PM »

หลายๆ คนก็ยังไม่หลุดพ้นกับเรื่องโค้ชใหม่  โค้ชเก่าอยู่ดี

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์