Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2017, 12:45:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: @@@ชัยชนะที่ขาดเสน่ห์ของ "พลพรรคช้างศึก" ???@@@  (อ่าน 4230 ครั้ง)
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-133

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 09:54:40 AM »

ควันหลงหลังเกมที่ "พลพรรคช้างศึก" ทีมชาติไทย บุกไปกะซวกไส้ ทีมชาติเมียนมา ในศึกฟุตบอลกระชับมิตรทีมชาติ ด้วยสกอร์ 3-1 ถึงถิ่น มัณฑาลา ธิรี สเตเดียม...
เกมดังกล่าว "พลพรรคช้างศึก" ทีมชาติไทย ภายใต้การนำทีมของ มิโลวาน ราเยวัช กุนซือชาวเซอร์เบีย ได้ 3 ประตูจาก "จ่าเย็น" มงคล ทศไกร นาทีที่ 17, "เจ้ามุ้ย" ธีรศิลป์ แดงดา นาทีที่ 32 และ "เจ้านิว" ฐิติพันธ์ พ่วงจันทร์ นาทีที่ 78 ส่วนเจ้าถิ่น ทีมชาติเมียนมา ได้ประตูปลอบใจจาก ออง ตู ในช่วงเริ่ม 5 นาทีแรกของครึ่งหลัง
แน่นอนว่าด้วยความสำคัญของเกมในนัดนี้เทียบไม่ติดกับเกมในระดับฟุตบอลโลก 2018 รอบคัดเลือก โซนเอเชีย รอบ 12 ทีมสุดท้าย กลุ่มบี ที่เราได้โม่แข้งก่อนหน้านี้ ดังนั้นความเข้มข้นของการแข่งขันจะดูลดทอนอารมณ์ความมันลงไปพอสมควร ทั้งยังเป็นการลองระบบใหม่ เช่น การจับ "เจ้าอุ้ม" ธีราทร บุญมาทัน จากตำแหน่งแบ็กซ้ายไปเล่นในตำแหน่งตัวทำเกมให้กับทีม ตลอดจนส่งบรรดาผู้เล่นที่เพิ่งถูกเรียกตัวกลับมาติดทีมชาติอย่าง นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม รวมถึง สุพจน์ จดจำ ที่ได้โอกาสลงประเดิมสนามในนามทีมชาติเป็นนัดแรก
เรามาไล่เรียงที่ 2 ใน 3 ประตูของ "พลพรรคช้างศึก" ทีมชาติไทย เป็นการเข้าทำที่สวยงาม ลงตัว และยอดเยี่ยม ซึ่งประตูแรก มาจาก "เจ้าอุ้ม" ธีราทร บุญมาทัน แทงขึ้นหน้าให้ "จ่าเย็น" มงคล ทศไกร เข้าไปยิงประตูอย่างเลือดเย็น ส่วนประตูที่สองนั้น เป็นการทำชิ่ง 1-2 ที่ลงตัวระหว่าง "เจ้ามุ้ย" ธีรศิลป์ แดงดา กับ สรรวัชญ์ เดชมิตร ก่อนที่หัวหอกจากค่าย "กิเลนผยอง" เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด จะยกบอลเข้าตัวผู้รักษาประตูทีมชาติเมียนมา เข้าประตูไปอย่างเหนือชั้น
อย่างไรก็ตาม แม้สกอร์จะชนะด้วยสกอร์ที่ค่อนข้างห่าง ผนวกกับเข้าทำที่น้อยครั้งแต่ถือว่าเด็ดขาด แต่กลับยังมีเสียงติติงจากโลกอินเทอร์เน็ตส่วนหนึ่งวิพากษ์วิจารณ์ถึงรูปแบบการเล่นที่น่าจะมีระดับความเมามันมากกว่านี้ (พับสนามบุกอยู่ฝ่ายเดียว)
ถ้าเรามาซาวด์เสียงคำวิพากษ์วิจารณ์มองผิวเผินก็อาจจะจริง แต่นั่นเป็นการมองในมุมเดียวเสียมากกว่า ถ้าเจาะลึกลงรายระเอียดจริงๆ อย่างที่พูดไปตอนแรกนั่นแหละว่ามันเป็นแค่เกมอุ่นเครื่องที่เน้นลองระบบปลีกย่อยมากกว่า และที่เห็นว่าในครึ่งหลังดูเนือยลงไปเป็นเพราะว่าผู้เล่นเจ้าถิ่นเข้าบอลเกินกว่าเหตุ หลายๆครั้งก็เข้าแบบติดตามจนผู้เล่นของไทยเราต้องร้องโอดโอยในสนามอยู่หลายครั้ง ที่เห็นเด่นๆ ก็คือ สุพจน์ จดจำ (ในวันที่ทั้งจดจำและไม่น่าจดจำ) ที่ได้โอกาสลงสนามนัดแรกในนามทีมชาติแต่กลับต้องถูกเปลี่ยนตัวออกเพราะมีอาการบาดเจ็บ
เราจึงไม่เห็นความจำเป็นเลยที่ “พลพรรคช้างศึก” ทีมชาติไทย ต้องวิ่งฝ่าฟันดงเท้าของผู้เล่นเจ้าถิ่นสักเท่าไหร่ เพราะเกิดจากมากกว่านี้ก็คงไม่คุ้ม ซึ่งอย่าลืมว่าในอีก 3 วันถัดมาจะมีโปรแกรมอุ่นเครื่องอีกนัดกับ ทีมชาติเคนยา ที่สนามเอสซีจี สเตเดียม และโปรแกรมของฟุตบอลลีกและฟุตบอลถ้วยที่กำลังเข้าด้ายเข้าเข็มในช่วงโค้งสุดท้ายแบบนี้ ขอบอกได้แค่ว่ากลับมาด้วยสภาพร่างกายที่ไม่สึกหรอมากนักนับว่าเป็นชัยชนะที่ยิ่งใหญ่กว่าการคว้าชัยชนะในเกมนี้เสียอีก

https://www.thairath.co.th/content/1090960

kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:08:15 AM »

เน้นผลครับเน้นผล อิอิ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
aonie49
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-64

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:10:42 AM »

พม่าเข้าบอลหนักมาก เซพตัวเองละถูกแล้วบอลอุ่นเครื่อง

เลือกในสิ่งที่ใช่ ใช้ชีวิตที่ชอบ อิสระอยู่ที่ตัวเรา
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4139/-4893

วันนี้ คุณกดลบ ผมแล้วหรือยัง !

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:18:28 AM »

ไม่เป็นไร ฟีฟ่าเดย์ มีอุ่น 2 แมทช์นี่
เราออกมาเยือนแถบอาเซียนก็ถูกแล้ว
จะได้เก็บแต้มสะสมไว้จัดอันดับด้วย
นัดหน้าเราก็ยังมีเกมกับเคนย่าอยู่นี่
ได้คะะแนนเยอะด้วยหากชนะ

...............................................

INTERNATIONAL FRIENDLY MATCH (FIFA DAY)
โปรแกรมอุ่นเครื่อง ฟีฟ่าเดย์

THAILAND vs. KENYA
ไทย พบ เคนย่า
วันอาทิตย์ที่ 8 ตุลาคม 2560
เวลา 19.30 น.
ที่สนาม เอสซีจี สเตเดียม, เมืองทอง ธานี, นนทบุรี

ไทยรัฐทีวี ช่อง 32 ถ่ายทอดสด

supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-15

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 10:29:15 AM »

ไม่เน้นเสน่ห์ เน้นผลครับ แฟนบอลหน้าจอแบบผมรับได้ครับ  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +97/-638

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:03:08 AM »

เล่นบอล อึดอัด มาก เป็น ซิกโก้ คง ติ้กต้อก ใส่ ถล่ม 5-0 แล้ว..
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +426/-313

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:14:42 AM »

เล่นบอล อึดอัด มาก เป็น ซิกโก้ คง ติ้กต้อก ใส่ ถล่ม 5-0 แล้ว..

แล้วมานั่งเข็นนักบอลเข้าผ่าตัด  จะเอาเหรอครับ แหม่ สมน้ำสมเนื้อแล้ว ผมเห็นบางจังหวะนักบอลเรากระโดดหลบแข้งพม่าเสียด้วยซ้ำ บอลนำ ตั้งกะครึ่งแรก ก็รุ้แล้ว

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +275/-78

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:50:31 AM »

ต้องเจอ เคนยาอีกนะ อันไหนเซฟ ได้เซฟ ที่ แน่ๆ ชนะเท่า โค้ชคนเก่านิ ระยะห่างสองประตู

รอบ่น นัดเคนยาดีกว่า ถ้าไม่ดี

Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-182

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 11:56:44 AM »

ต้องเจอ เคนยาอีกนะ อันไหนเซฟ ได้เซฟ ที่ แน่ๆ ชนะเท่า โค้ชคนเก่านิ ระยะห่างสองประตู

เคนยาพอเทียบกับแคเมอรูนได้มั้ยครับท่าน  เผื่ออยากเปรียบเทียบกัน

นัดกับพม่าถึงระยะห่าง2ประตูเท่ากันแต่ดูเหมือนจะเหนื่อยน้อยกว่าที่ผ่านมานะครับ
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2946/-195

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 12:11:41 PM »

ก็ได้แค่ 2-0 ชนะแค่ 2 เหมือนกัน อย่าโม้มากเลยว่ะ

Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +275/-78

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 12:14:25 PM »

เคนยาพอเทียบกับแคเมอรูนได้มั้ยครับท่าน  เผื่ออยากเปรียบเทียบกัน

นัดกับพม่าถึงระยะห่าง2ประตูเท่ากันแต่ดูเหมือนจะเหนื่อยน้อยกว่าที่ผ่านมานะครับ
ส่วนตัวผมมองเคนยา ยังเทียบ แคมเมรุนไม่ได้นะ ถ้าเทียบในเอเชีย ผมคิดว่าคง ประมาณ อิรัก หรือ กาตา ประมาณนั่น ลุ้นชนะได้ผมว่านัดนี้

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2946/-195

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 12:19:42 PM »

เคนยาพอเทียบกับแคเมอรูนได้มั้ยครับท่าน  เผื่ออยากเปรียบเทียบกัน

เทียบในแอฟริกาด้วยกัน แคมเมอรูน มาตรฐานเกรด A,เคนย่า มาตรฐานเกรด C ถ้ามาเทียบกับในเอเชียเคนย่าก็ประมาณพวก คูเวต,ยูเออี,

จีน,บาร์เรน,จอร์แดน อะไรพวกนี้  ยังไม่ถึงขนาด อิรัก,อุซเบ,การ์ตา

Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-133

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 12:43:24 PM »

ก็ได้แค่ 2-0 ชนะแค่ 2 เหมือนกัน อย่าโม้มากเลยว่ะ

ถูกต้องครับ  สมัยซิโก้เคยเตะกับพม่าในบ้านไปแล้วชนะ 2-0  ยังจะกล้าโม้ว่าชนะ  5-0 ไม่ดูของเก่าที่ผ่านมาเลย
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +350/-198

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 12:54:04 PM »

ไม่แปลกใจหรอกที่ท่านมีด้านลบเยอะ...ชอบใส่สีตีไข่งี้นี่เอง
southern
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-19

ราชันต์ทะเลใต้

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 01:21:46 PM »

ผมว่าแกเคี่ยวลากดินเลยอะ วางแผนทำลายเกมคู่ต่อสู้เห็นมาหลายนัดแล้ว ครี่งแรกพม่าไปไม่เป็น พ่อคู่ต่อสู้หลวมเปิดช่องให้ ปล่อยของทันที

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +53/-94

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 03:05:48 PM »

มันเป็นแผน

Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-477

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 03:13:25 PM »

สุพจน์ จดจำ เจ็บจังหวะไหนครับ...ไม่มีรีเพล...โดนเตะหรือเจ็บเองครับ
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +147/-293

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 03:54:04 PM »

ฟุตบอลแนวโค้ชราเยวัช เน้นผลการแข่งขันที่ดี ครับ
ผมดูว่านักบอลไทยเล่นนิ่ง และแน่นอนขึ้นนะ แต่ยังช้าอยู่
ค่อยๆปรัปไปครับ อนาคตน่าจะดีแน่ๆ
hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-190

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 05:01:35 PM »

คาเตนัตโช่ สไตล์... cheer!

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Mamagoto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-97

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 06:12:42 PM »

เกมตีหัวเข้าบ้านี่โครตสะใจ
ducky
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-10

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2017, 07:01:08 PM »

สำหรับผม เกมนี้นักเตะไทยเราดูเล่นประมาณ70-80% เน้นผลการเเข่งขัน อีกทั้งพม่าก็เล่นเเรงเกินไป นักเตะหลายคนไม่เสี่ยงปะทะเจ็บมาไม่คุม เลยทำให้เกมออกมาอย่างที่เห็น
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 04:21:52 PM »

ผมกลับชอบนะ นักเตะไทยเดินไปเล่นไป ยังกดพม่าคาบ้านไปสามลูก ลองคิดดูว่าถ้ายังเล่นทรงเดิมอยู่อีกคือโชว์เหนือขึงทั้งเกม ไม่คิดว่าคู่แข่งจะจับทางได้บ้างรึ ผมเชื่อว่าพม่าสามารถเเก้ทางรับมือบอลบุกของไทยได้แน่ เหมือนที่อินโดเอาชนะไทยได้ แต่นี่พม่ามาเจอแนวทางการเล่นใหม่ของไทย มันเลยดูคนละคลาสเลย ขนาดวิ่งสู้ฟัดใส่ ทั้งนอกเกมไล่หวดคนก็แล้วยังแพ้

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1471/-931

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2017, 04:28:30 PM »

ผมกลับชอบนะ นักเตะไทยเดินไปเล่นไป ยังกดพม่าคาบ้านไปสามลูก ลองคิดดูว่าถ้ายังเล่นทรงเดิมอยู่อีกคือโชว์เหนือขึงทั้งเกม ไม่คิดว่าคู่แข่งจะจับทางได้บ้างรึ ผมเชื่อว่าพม่าสามารถเเก้ทางรับมือบอลบุกของไทยได้แน่ เหมือนที่อินโดเอาชนะไทยได้ แต่นี่พม่ามาเจอแนวทางการเล่นใหม่ของไทย มันเลยดูคนละคลาสเลย ขนาดวิ่งสู้ฟัดใส่ ทั้งนอกเกมไล่หวดคนก็แล้วยังแพ้
  นึกถึงฝรั่งที่มาเล่นบ้านเราแล้วเดินเล่น  หรือแค่คุมโซนในแดนตัวเองเพราะขี้เกียจวิ่งไล่บดทั้งเกม               เราเล่นกับเขาได้เลยบอกว่าสูสี                มาวันนี้เลยรู้เหมือนกันว่าความแตกต่างของคลาสบอลมันเป็นยังไง

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์