Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 20, 2017, 02:26:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม ศรีสะเกษ ถึงมีหมัดชุด 1-5 ต่างจากนักมวยนครหลวงคนอื่นๆ  (อ่าน 5048 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1301

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 11:01:37 AM »

คือดูศรีสะเกษพัฒนาทรงมวยเร็วมาก ตอนต่อยกับคัวเอดาสยังออกหมัด 1-2 ไล่ต้อนคูเอดาสแทบไม่ทันอยู่เลย แต่พอต่อยกับกอนเซเลสครั้งแรกเริ่มมีหมัดชุด 1-3  จนมาครั้งที่ 2  ต่อยได้ 4-5 หมัดแบบเกียวเลย จึงแปลกใจว่าใครเทรนมวยให้ศรีสะเกษเพราะพัฒนาเร็วมาก  แต่ทำไมนักมวยคนอื่นๆในค่ายเดียวกัน ไม่เป็นแบบนี้ อย่าง สุริยัน และนวพล ...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +55/-107

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 11:25:26 AM »

ถ้าออก  4-5 หมัดนี้กำลัง ต้องและร่างกายต้องฟิตเปรี๊ยะ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:02:06 PM »

แหลมเป็นมวย2การ์ดครับ ต่อยหนักทั้งซ้ายขวา สมัยก่อนเอาซ้ายออก มาหลังๆเอาขวาออก การออกหมัดก็ไม่ต่างจากมวยไทยที่เคยเป็นแชมป์โลกทั่วไปหรอกครับ เพียงแค่ว่าแหลมมีความฟิตซ้อมที่ดี ออกหมัดได้ต่อเนื่อง 123 ออกหนักๆเน้นๆ ต้องขึ้นอยู่กับคู่ชกด้วยว่าเดินมาเข้าทางหรือเปล่า ส่วนกับคัวดาสต้องได้วิ่งต่อย ออกหมัดชุดไม่ทันหรอก  มวยเสี่ยฮุยความฟิตต้องมาเป็นหลัก ตัวอย่างแบบวีระพล มีหมัดเย็บนำทาง ถ้ามีจังหวะก็ออก1234 สุริยันต์ก็ต่อยใช้ได้นะ ออกหมัดดีแต่ลำหักลำโค่นแกไม่มีเลยได้แค่นั้น  ส่วนมวยที่ต่อยคล้ายๆแหลมผมยกให้พงษ์ศักดิ์เล็ก ของเสี่ยเน้า รายนั้นเป็นมวยซ้ายเช่นกันแต่เหมือนเอาซ้ายไว้หลอกต่อยเผลอแว็บเดียวก็แกเอาขวาฮุคคู่ชกชักเป็นว่าเล่น แต่ที่สำคัญถ้านักมวยไทยออกหมัดได้หลากหลาย ออกหลายหมัดเหมือนแหลมกับพงษ์ศักดิ์เล็ก ส่วนใหญ่จะประสบความสำเร็จ  ทั้งนี้อยู่ที่การซ้อมและการเทรนด้วยครับ

[/url]  [/img]
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-87

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:23:52 PM »

มั่นใจด้วยคับ
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 01:32:33 PM »

ผมรอท่าน Loeienter มาตอบ เรื่องมวย นี่ เฮียแก วิเคราะห์ขั้นเซียน
KaRaKaSaNG
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +774/-162

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 02:16:04 PM »

แหลมเป็นมวย2การ์ดครับ ต่อยหนักทั้งซ้ายขวา สมัยก่อนเอาซ้ายออก มาหลังๆเอาขวาออก การออกหมัดก็ไม่ต่างจากมวยไทยที่เคยเป็นแชมป์โลกทั่วไปหรอกครับ เพียงแค่ว่าแหลมมีความฟิตซ้อมที่ดี ออกหมัดได้ต่อเนื่อง 123 ออกหนักๆเน้นๆ ต้องขึ้นอยู่กับคู่ชกด้วยว่าเดินมาเข้าทางหรือเปล่า ส่วนกับคัวดาสต้องได้วิ่งต่อย ออกหมัดชุดไม่ทันหรอก  มวยเสี่ยฮุยความฟิตต้องมาเป็นหลัก ตัวอย่างแบบวีระพล มีหมัดเย็บนำทาง ถ้ามีจังหวะก็ออก1234 สุริยันต์ก็ต่อยใช้ได้นะ ออกหมัดดีแต่ลำหักลำโค่นแกไม่มีเลยได้แค่นั้น  ส่วนมวยที่ต่อยคล้ายๆแหลมผมยกให้พงษ์ศักดิ์เล็ก ของเสี่ยเน้า รายนั้นเป็นมวยซ้ายเช่นกันแต่เหมือนเอาซ้ายไว้หลอกต่อยเผลอแว็บเดียวก็แกเอาขวาฮุคคู่ชกชักเป็นว่าเล่น แต่ที่สำคัญถ้านักมวยไทยออกหมัดได้หลากหลาย ออกหลายหมัดเหมือนแหลมกับพงษ์ศักดิ์เล็ก ส่วนใหญ่จะประสบความสำเร็จ  ทั้งนี้อยู่ที่การซ้อมและการเทรนด้วยครับ
+1 สุดยอด ขอบคุณครับ
supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-15

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 02:28:23 PM »

วิเคราะห์ได้ดีครับ  ผมถึงขนาดต้องย้อนไปดูพงษ์ศักดิ์เล็ก,วีระพล ในyoutubeเลยครับ  ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3138

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 10:48:56 AM »

ก็ว่าอยู่

ลมหายใจคือฟุตบอล
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-139

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 06:09:45 PM »

pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +314/-959

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 08:45:40 PM »

ฟิตนี้แหละครับ
ฟิต+ออกหมัดแล้วไม่ว่าว(วืด)

ถ้าออกหมัดแล้ววืด กำลังตกแน่นอน

ฟิต+แม่นยำครับ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 03:02:39 PM »

ก็เหนือกว่าเยอะไงถึงออกได้เยอะ
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1301

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2017, 04:31:55 PM »

ก็เหนือกว่าเยอะไงถึงออกได้เยอะ
ผมเคยเข้าไปสอบถามคุณช้างพีอาร์ ในเฟสแกบอกว่าได้เทรนเนอร์คนใหม่เทรนให้ที่อเมริกาก่อนเจอกอนซาเลซและเทรนเนอร์คนนี้จะเทรนให้นวพลขึ้นชิงเข็มขัดกับอิโนอุเอะ ต่อไปซึ่งไฟท์ นวพล อห อิโนะอุเอะ คุณช้างบอกมาจากข่าววงในว่าเกือบ 100 เปอร์เซนแล้ว.

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์