Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 14, 2017, 08:52:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาถรรพ์ เจ เคยเล่าหมิ่นชเวดากองด้วยความคะนอง ไปพม่าที่ไรเจ็บทุกที ถอนตัวจริงๆ  (อ่าน 4383 ครั้ง)
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +445/-334

| | |
« เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 05:08:19 PM »

อาถรรพ์ เจ ขนาธิปเคยเล่า ตัวเค้าสมัยยังเด็กได้หมิ่นเจดีชเวดากอง โดยความคึกคะนองและไม่ได้ตั้งใจ
 ผล เค้ามาเตะที่พม่าทีไรมีอันต้องเจ็บตัว ป่วย ถอนตัวทุกคราวครั้ง หนักสุดถึงขาหักมาแล้ว

ครั้งนี้ก็ไม่เว้น ป่วย คออักเสบ เป็นหนอง ถอนตัว อุ่นเครื่องทั้งสองนัด

ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 05:16:39 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=2MANj13FYxE

ตามไป

https://www.youtube.com/watch?v=USZobxJuny8

เดจาวู

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-44

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:19:54 PM »

พักบ้างครับ 
ช่วงนี้เป็นหวัดกันทั้งประเทศ ปลายฝน ต้นหนาว

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
๕ แพะ
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2279/-2387

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:25:18 PM »

ไหนทีแรกเฮงซังก็เคยบอกว่าจะไม่เรียกกลับมาในเกมส์อุ่นเครื่องครั้งนี้

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
yost
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-55

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 06:28:20 PM »

ก็ดีนะครับ น้องจะได้พักอยู่ไทย 2 สัปดาห์เลย หาญาติ หาเพื่อน หาเด็กๆ หาผู้ใหญ่
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 07:43:42 PM »

หายไวไวนะครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-125

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 08:07:29 PM »

ไม่เชื่อ

แล้วไง

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-709

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 09:33:36 PM »

หมิ่นงัย...?
PicSuSu
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +21/-133

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 09:39:29 PM »

กลับมาเที่ยวบ้านฟรี  สมาคมจ่ายค่าเครื่องบินที่พักให้ฟรี แถมได้พักฟรี ไม่ต้องซ้อมทั้งกับทีมไทย และซัปโปโร

อ้างป่วยอย่างเดียว บวกกับอาถรรพ์เมียนมา ทำให้มันดูขลังมากยิ่งขึ้น

แบบนี้ไม่ต้องกลับมาดีกว่า  เพราะรู้อยู่แล้วว่าเจออาถรรพ์  คราวหน้าไม่ต้องเรียกตัวกลับมาก็ได้ - เสียค่าเดินทางที่พักไปเปล่าๆ
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2949/-196

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 09:48:02 PM »

กลับมาเที่ยวบ้านฟรี  สมาคมจ่ายค่าเครื่องบินที่พักให้ฟรี แถมได้พักฟรี ไม่ต้องซ้อมทั้งกับทีมไทย และซัปโปโร

อ้างป่วยอย่างเดียว บวกกับอาถรรพ์เมียนมา ทำให้มันดูขลังมากยิ่งขึ้น

แบบนี้ไม่ต้องกลับมาดีกว่า  เพราะรู้อยู่แล้วว่าเจออาถรรพ์  คราวหน้าไม่ต้องเรียกตัวกลับมาก็ได้ - เสียค่าเดินทางที่พักไปเปล่าๆ

เป็นอะไรมากป่ะ ดูจะมีปัญหาอะไรกับเจมากเป็นพิเศษนะ

PicSuSu
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +21/-133

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 09:56:18 PM »

รักเงินซัปโปโรมากกว่ารักทีมชาติและประเทศไทย - ก็ย้ายสัมมโนครัวไปญี่ปุ่นเลย แล้วอย่ากลับมาอีก
ระยะหลังเล่นให้ทีมชาติแบบไม่เต็มที่เลย กลัวเจ็บ ไม่กล้าเข้าบอล ไม่ยอมลากเลื้อย ผิดฟอร์มเดิมที่เคยเล่นไปหมดเลย
ขอให้ไปดีเถอะนะ  เอาคนที่อยากเล่นให้ทีมชาติอย่างเต็มที่และเต็มหัวใจมาเล่นจะดีกว่า
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-77

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 10:05:49 PM »

ผมงง มาก ก็ใหนว่าจะไม่เรียก เจ กลับมา ครับ ?? เตะเสร็จจากญี่ปุ่น รีบต่อเครื่องมาลงใต้หวัน ต่อเครื่องมาไทย ดึก นอนแป๊บเดียว ตื่นเช้ามารายงานตัว ไปพม่า

จริงๆ แล้ว เจ แทบหมดสภาพ คาเครื่องบินแล้ว??? เล่นที่ญี่ปุ่น ก็ใส่กันเต็มร้อย วิ่งแทบคลาน ??ใหนมจะอากาศ จากหนาว มาร้อน พักผ่อนน้อย
ส่วนเรื่องอาถรรพ์ ที่เจ พูดออกไปในคลิป อันนี้ ไม่ขอวิจารณ์ เพราะเป็นความเชื่อ เรามองไม่เห็น

เอาใจให้น้องเจ หายเร็วๆ โอกาสหน้ายังมี คนอื่นๆก็เล่นทดแทนได้  เปลี่ยนเทคติค ตามความเหมาะสม
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1584

..................................................

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 10:16:29 PM »

แหม่ คนอื่นถอนยังไม่ดราม่าเท่านี้เลย ฮรี่ๆ

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2949/-196

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 10:19:55 PM »

รักเงินซัปโปโรมากกว่ารักทีมชาติและประเทศไทย - ก็ย้ายสัมมโนครัวไปญี่ปุ่นเลย แล้วอย่ากลับมาอีก
ระยะหลังเล่นให้ทีมชาติแบบไม่เต็มที่เลย กลัวเจ็บ ไม่กล้าเข้าบอล ไม่ยอมลากเลื้อย ผิดฟอร์มเดิมที่เคยเล่นไปหมดเลย
ขอให้ไปดีเถอะนะ  เอาคนที่อยากเล่นให้ทีมชาติอย่างเต็มที่และเต็มหัวใจมาเล่นจะดีกว่า

ไปกล่าวหาเขามั่วๆ ถ้าเขาเอาเรื่องขึ้นมาระวังจะขำไม่ออกน่ะ ตัวอย่างนี้ให้เห็นมาแล้ว

nugolf_ab
Hero Member

คะแนนความรัก: +85/-116

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 10:43:39 PM »

ใครเคยไปญี่ปุ่นอากาศเย็นๆ แล้วบินกลับไทย จะบอกได้เลย  ส่วนใหญ่ป่วยแน่นอน เพราะเคยโดนมากับตัวแล้ว ป่วยไอเป็นอาทิตย์เพราะอากาศร้อนชื้นแบบโซนอาเซียน ป่วยง่ายกว่า อากาศหนาวแบบญี่ปุ่นอีกครับ
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-97

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 10:58:11 PM »

ขอให้ไปดีเถอะนะ  เอาคนที่อยากเล่นให้ทีมชาติอย่างเต็มที่และเต็มหัวใจมาเล่นจะดีกว่า
รอบก่อนโดนแอดมินย้ายไปกระทู้ไม่เหมาะสมยังตามราวีเจมันไม่เลิกอีกเหรอ ? เขาไม่สบายก็ขอถอนตัวเกี่ยวอะไรกับรับเงินซัปโปโร เจมันอยู่เมืองทองได้รายได้สูงกว่าอีก มันไปตามความฝัน ไปฝึก ไปพัฒนาตัวเอง เพื่อกลับมารับใช้ชาติ เปลี่ยนความคิดแย่ๆกับน้องมันเถอะ
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2017, 11:05:53 PM »

รอบก่อนโดนแอดมินย้ายไปกระทู้ไม่เหมาะสมยังตามราวีเจมันไม่เลิกอีกเหรอ ? เขาไม่สบายก็ขอถอนตัวเกี่ยวอะไรกับรับเงินซัปโปโร เจมันอยู่เมืองทองได้รายได้สูงกว่าอีก มันไปตามความฝัน ไปฝึก ไปพัฒนาตัวเอง เพื่อกลับมารับใช้ชาติ เปลี่ยนความคิดแย่ๆกับน้องมันเถอะ
งง กับเค้าค่ะ

WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +100/-709

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 06:10:43 AM »

แบนยังๆๆๆๆๆ   ไม่น่ารอด 55
ghanthawong
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-9

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 07:48:12 AM »

ถ้าเขาไม่อยากเล่นให้ทืมชาติ เขาจะขี่เครื่องบินจากญี่ปุ่นมาลงไทย 5-6 ชม.แล้วบินต่อไปพม่า หาพระแสงธรรมสรณ์ ทำไม...สู้บอกว่าไม่ไปนอนกองก้นในห้องแอร์ กินปลาดิบที่ฮอกไกโด ไม่สบายใจกว่าหรือครับ.......อภัยถ้าตอบตรงๆ กดลบได้ครับไม่ซีเรียส
supakiat88
Sr. Member

คะแนนความรัก: +43/-16

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 08:00:23 AM »

ถ้าไม่มีไรทำ ว่างๆก็ไปนั่งคุยกับตู้เย็นซะ 

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
LORDNOOK
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +26/-43

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 08:26:03 AM »

ถ้าจริงก็น่าคิดนะครับ ของพม่าเเรงจริงๆ
ghanthawong
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-9

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:06:26 AM »

ถ้าไม่มีไรทำ ว่างๆก็ไปนั่งคุยกับตู้เย็นซะ 

พูดเหมือน..เขาเป็นคนไข้แฟนผมเลย(แฟนผมตรวจเด็กออร์ครับ)
varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-20

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:07:41 AM »

ผมว่าสมาชิกแบบนี้แบนถาวรไปเลยเหอะ ไม่จำเป็นต้องมีหรอกครับสมาชิกบอร์ดแบบนี้
daster
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +36/-15

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:42:30 AM »

สงสารนักฟุตบอลทีมชาตินะคับ ที่ต้องเจอแฟนบอลจิตป่วยๆแบบนี้

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1173/-421

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 09:45:05 AM »

ขอให้ไปดีเถอะนะ  เอาคนที่อยากเล่นให้ทีมชาติอย่างเต็มที่และเต็มหัวใจมาเล่นจะดีกว่า

อยากให้โดนคดีจัง   ความเห็น ปญอ. กล่าวหาแบบนี้

konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-24

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 10:05:47 AM »

ผมก็ว่าที่จริงไม่ต้องเรียกเจ้าเจมาร่วมก็ได้ ทดลองผู้เล่นหน้าใหม่ๆ ลองระบบ ปล่อยให้เจพัก ไว้ทัวร์นาเม้นต์ใหญ่ๆ ค่อยเรียกดีกว่า

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +297/-415

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 10:52:09 AM »

ไม่น่าดราม่าก็ดราม่าได้เนาะ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +311/-153

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 10:55:17 AM »

ใช่คนเดียวกับที่ตามไปป่วนทุกเพจฟุตบอลในเฟสที่ใช้รูปเด็กผู้หญิงรึเปล่า เมือไหร่มีหัวข่าวเกี่ยวเจ เค้าคนนั้นจะโผล่มาแล้ววิจารณ์สวนทางชาวบ้านเค้าตลอด จนคนในเพจรู้กันหมด เมื่อคนมีปม

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-77

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 11:00:55 AM »

ผมว่า ตอนนี้ สโมสรในลีค กับทีมชาติ เขาก็ร่วมมือกันดีนะครับ เช่นเมืองทอง เชียงราย บางกอก บุรีรัมย์ และทุกสโมสร  เรียกกี่คน ก็ปล่อยมาหมด ขนาดเป็นช่วงท้ายๆฤดูกาล ชี้เป็นชี้ตาย แชมป์ หรือ ตกชั้น  
      อย่างจักรพันธ์ ขนาดต้องฉีดยา เข็นลงสนาม ยังไม่วาย โดนแซะเลย
เจ้าเจ นั้น หนักยิ่งกว่า จบแมทช์ แทบไม่ได้นอนเลยมั๊ง ต่อเครื่องมาสองต่อ
แฟนบอลพันธ์แท้ บอลไทย อย่างเราๆท่านๆ เข้าใจได้ ไม่ติดใจสงสัย อะไรแน่นอน..
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +281/-82

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:13:38 PM »

บอร์ด เริ่ม คึกคัก เพราะ ดร่ามาละ 5555+

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +122/-233

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:18:03 PM »

สูเจ้าลืมหน้าที่กันไปแล้วหรือ?
ทหาร! ช้างศึก กำลังจะเข้าตีมัณฑะเลย์
ส่งกำลังใจ แรงเชียร์ เหล่าทัพหน้าของเราเถิด
19.00 TV32

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-37

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 12:46:35 PM »

อยากรู้ว่านักเตะเมืองนอกเค้าดูแลตัวเองยังไงครับเห็บพวกเมริกาใต้บินเป็นว่าเล่น
Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-135

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2017, 02:51:10 PM »

ป่วย เป็นไข้ เจ็บขา เจ็บเข่า มันเป็นเรื่องธรรมดาซึ่งอาจเกิดขึ้นได้กับนักเตะทุกราย อย่าไปด่านักเตะเลยครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์