Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2018, 04:50:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น่าสนุก! แย้มบาร์เซโลนาอาจเลือกเล่นพรีเมียร์ลีกหากแยกประเทศ  (อ่าน 3887 ครั้ง)
kaew2560dd
ถูกแบนถาวร
Newbie

คะแนนความรัก: +1/-1

| | |
« เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 11:08:54 AM »

รัฐมนตรีกีฬาของกาตาลุนญา เปิดเผยว่าพวกเขาอาจมีโอกาสเลือกเล่นในลีกต่างแดนข้างเคียง รวมถึงพรีเมียร์ลีก หากมีการแยกประเทศเกิดขึ้น

เคราร์ด ฟิกเกอร์ส รัฐมนตรีกีฬาของกาตาลุนญา เปิดเผยว่า สโมสรบาร์เซโลนาอาจเลือกเล่นในพรีเมียร์ลีก รวมถึงลีกใกล้เคียงอย่าง กัลโช เซเรีย อา หรือลีกเอิงในอนาคต หากมีการแยกประเทศเกิดขึ้น

ยักษ์ใหญ่แห่งกาตาลัน กำลังถูกจับตาจากยุโรปในเวลานี้ หลังจากที่แคว้นกาตาลุนญากำลังมีการเคลื่อนไหวเพื่อแยกตัวเป็นรัฐอิสระในเวลานี้ ซึ่งทำให้เกิดข้อสงสัยตามมาว่าสโมสรอย่าง บาร์เซโลนา, เอสปันญอล และคิโรนา จะยังคงเล่นในลีกสูงสุดของสเปน ลาลีกา สเปน หรือไม่

“ในกรณีของทีมรัฐอิสระกาตาลันในลาลีกา อาทิ บาร์เซโลนา, เอสปันญอล และคิโรนา จะต้องตัดสินใจว่าพวกเขาจะเล่นในลีกไหน ไม่ว่าจะเป็นลีกสเปน หรือลีกเพื่อนบ้านอย่างอิตาลี, ฝรั่งเศส รวมถึงพรีเมียร์ลีกด้วย

“ตอนนี้ในสเปนก็มีสโมสรจากประเทศอื่นเล่นในลีกระดับประเทศ สโมสรอย่างอันดอรา ในเกมฟุตบอลและบาสเก็ตบอล หรือโมนาโกที่เล่นในฝรั่งเศส หรือในอังกฤษก็มีสโมสรจากเวลส์ ผมไม่คิดว่ายูฟ่าจะต่อต้านการเห็นสโมสรจากประเทศอื่น เล่นในลีกของประเทศตัวเอง”

แหล่งที่มา  : link ถูกลบโดย admin
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +813/-699

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 12:04:10 PM »

ยากว่ะ ถ้าจริงก็คงต้องไปคัดจากนอกลีกเข้ามาตามระบบสากลของประเทศนั้นๆ รายได้หายไปมหาศาลจะยอมจริงๆหร๋อออ

เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1068/-1464

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 12:26:00 PM »

เห็นจะเเยกทุกปี

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 12:30:23 PM »

มั่วแล้ว  แยกประเทศก็ตั้งลีกภายในประเทศ จะไปลงแข่งลีกของอังกฤษได้ยังไง ไม่ใช่ประเทศในสหราชอาณาจักรแบบเวลส์นี่   เว็บแหล่งข้อมูลก็ดูไม่น่าเชื่อถือแถมเป็นเว็บการพนันระวังผิดกฏของเว็บเรานะ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-241

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 12:35:03 PM »

เชื่อถือแหล่งที่มาไม่ได้ครับ เว้นแต่ผมจะเห็นข่าวออกทางทีวีช่วงกีฬาแบบนั้นค่อยเป็นข่าวจริงหน่อย
แต่จะไปร่วมพรีเมียร์ลีคยากกว่ารวมกับอิตาลีหรือฝรั่งเศสซะอีก

pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +490/-1719

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 12:48:09 PM »

แค้วนคาตาโลเนีย
เขาอยากแยกประเทศมานานแล้ว
PumDMinter
ลุงหนึ่งหนังสือครึ่งราคา
Sr. Member

คะแนนความรัก: +157/-166

facebook.com/discount.book

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 12:54:04 PM »

เจิมให้ครับ   +1
ยินดีต้อนรับครับ   

"ลุงหนึ่ง หนังสือครึ่งราคา"
ร้านหนังสือออนไลน์ ขายทั้งหนังสือใหม่และเก่า กว่าล้านรายการ อัพหนังสือใหม่ ทุกวัน ..
http://www.facebook.com/discount.book
KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +58/-54

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 01:03:34 PM »

ตอนที่สเปนได้แชมป์โลก ก็นึกว่าจะช่วยกราวใจได้ ซักพักมีข่าวจะลงประชามติขอแยกตัวอีกละ ส่วนลีกนี้ไปรวมโปรตุเกสไม่ดีกว่าหรือ ใกล้แล้วก็แทรกอยู่ในลีกสูงสุดได้ง่ายกว่า พรีเมียร์นี้ตัดออกเลยเป็นไปไม่ได้ถ้าไม่ไปเริ่มที่ทีมนอกลีกก่อน แค่ ดี1 ดี2 ดี3 ยังอัดแน่นเป็นปลากระป๋องอยู่เลย
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1133/-1837

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 01:59:06 PM »

ไปอยุลีกล่างก่อน

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2284/-2401

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2017, 10:29:33 PM »

Rip. Newbie

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +202/-171

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 06:33:47 AM »

มั่วแล้ว  แยกประเทศก็ตั้งลีกภายในประเทศ จะไปลงแข่งลีกของอังกฤษได้ยังไง ไม่ใช่ประเทศในสหราชอาณาจักรแบบเวลส์นี่   เว็บแหล่งข้อมูลก็ดูไม่น่าเชื่อถือแถมเป็นเว็บการพนันระวังผิดกฏของเว็บเรานะ
ไม่ยากหรอกครับ อยู่ที่ตกลงกัน
มันไม่เกี่ยวว่าอยู่ในสหราชอาณาจักรหรือป่าว
ปัจจุบันมีทีมรักบี้ซูปเปอร์ลีกของอังกฤษที่ชื่อ คาตาลัน ดราก้อน ซึ่งเป็นทีมจากฝรั่งเศสเล่นในลีกด้วย
เห็นไหมว่าไม่เกี่ยวกับอยู่หรือไม่อยู่ในสหราชอาณาจักร

เจ้าจอม
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1061

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 06:37:35 AM »

ไป พรีเมียร์  ก้อดี  เห็น เมสซี่ โดนเตะตัดขา หัก กระดูกแตก ก้อหนนี้ แหละ 55  กรรมการ พรีเมียร์ พี่ไม่ค่อยเป่าหยุดเกมส์ง่ายๆ เสียด้วย
ซัวเรสก้อจะโมโหหิว  ไล่กัดหู คู่ปรับ อลหม่าน เลยละทีนี้  ซอมบี้ แตก ชัดๆ
Doctor สลัม
อยากจะรวยจริงๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2494/-3456

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 08:36:32 AM »

ไปแล้ว จขกท.

ลมหายใจคือฟุตบอล
WPP.North
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +128/-1061

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 09:33:25 AM »

กระทู้นี้ ไม่เห็นผิดอะไร นิคับ..
LoveDrunk
Thailand Supporter
Full Member

คะแนนความรัก: +63/-28

BLUE13 Thailand Team

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:20:29 AM »

มั่วแล้ว  แยกประเทศก็ตั้งลีกภายในประเทศ จะไปลงแข่งลีกของอังกฤษได้ยังไง ไม่ใช่ประเทศในสหราชอาณาจักรแบบเวลส์นี่   เว็บแหล่งข้อมูลก็ดูไม่น่าเชื่อถือแถมเป็นเว็บการพนันระวังผิดกฏของเว็บเรานะ
ไม่เกี่ยวครับ ตามที่ คหคุณ racz กล่าวครับ มันอยู่ที่การตกลงกันครับระหว่าง 2 ประเทศ ว่าจะให้เข้ามาเล่นไหม อาจจะเข้ามาด้วยกระบวนการไหนก็อีกเรื่องหนึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นประเทศติดกัน หรือเครือเดียวกันครับ ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะมากมายหลายทีม หลายลีก หลายสโมสร หลายชนิดกีฬาครับ ที่นึกออกก็ ทีม Toronto Raptors ของ NBA นี่ก็ทีมของแคนาดาแต่มาเล่นใน USA จากการขยายทีมเข้าไปสู่แคนาดา และอีกหลายทีมที่ผมนึกไม่ออกครับ แต่เห็นข่าวมานานแล่วว่าจะไปรวมลีกเอิงมากกว่า ยังไงรอดูข่าวต่อครับ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1133/-1837

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:43:28 AM »

ร .

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
pongonwon
เฮงซัง get out
Hero Member

คะแนนความรัก: +490/-1719

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 10:51:09 AM »

เชื่อถือแหล่งที่มาไม่ได้ครับ เว้นแต่ผมจะเห็นข่าวออกทางทีวีช่วงกีฬาแบบนั้นค่อยเป็นข่าวจริงหน่อย
แต่จะไปร่วมพรีเมียร์ลีคยากกว่ารวมกับอิตาลีหรือฝรั่งเศสซะอีก
fox fourfourtwo ก็ลงนะ
รัฐมนตรี กาตาลัน บอกเอง
mama_xi
ใช้คำไม่สุภาพ(งดตอบกระทู้30วัน) ครบ30วันให้PM แจ้งadmin
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +699/-1507

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 11:04:59 AM »

แหล่งที่มา  : link ถูกลบโดย admin

racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +202/-171

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2017, 12:10:24 PM »

ไม่เกี่ยวครับ ตามที่ คหคุณ racz กล่าวครับ มันอยู่ที่การตกลงกันครับระหว่าง 2 ประเทศ ว่าจะให้เข้ามาเล่นไหม อาจจะเข้ามาด้วยกระบวนการไหนก็อีกเรื่องหนึ่งไม่จำเป็นต้องเป็นประเทศติดกัน หรือเครือเดียวกันครับ ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะมากมายหลายทีม หลายลีก หลายสโมสร หลายชนิดกีฬาครับ ที่นึกออกก็ ทีม Toronto Raptors ของ NBA นี่ก็ทีมของแคนาดาแต่มาเล่นใน USA จากการขยายทีมเข้าไปสู่แคนาดา และอีกหลายทีมที่ผมนึกไม่ออกครับ แต่เห็นข่าวมานานแล่วว่าจะไปรวมลีกเอิงมากกว่า ยังไงรอดูข่าวต่อครับ
ใช่ครับ ข่าวก่อน บอกว่าจะไปลีกเอิงสูงมากถ้าแยกจากลาลีกา
แต่ส่วนตัวถ้าย้ายจริงอยากให้ไปเล่นอังกฤษครับ มันแน่
ทุกวันนี้อังกฤษก็แทบจะคาดเดาแชมป์แต่ละฤดูกาลไม่ได้อยู่แล้ว
บาร์ซ่ามาอีกทีมนี้สนุกเลย

เจ้าจอม
Barball_Crazy
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-12

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 09:39:48 AM »

การแบ่งแยกประเทศคงเป็นเรื่องยาก ผมนั่งดูข่าวนี้อยู่เมื่อวาน มีการเปิดลงประชามติแต่รัฐบาลไม่ยอมให้ไปลงคะแนนเสียงเพราะถือว่าผิดกฎหมาย

มีการปะทะระหว่างประชาชนกับเจ้าหน้าที่ การแบ่งแยกใดๆผมกลัวจะมีการเสียเลือดเสียเนื้อซะก่อน
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +671/-232

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 10:27:30 AM »

กระทู้นี้ ไม่เห็นผิดอะไร นิคับ..

ลิงค์ข่าว มาจากเว็บพนัน ซึ่งแอดมินลบไปแล้ว
dae
Newbie
*

คะแนนความรัก: +22/-24

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2017, 10:32:34 PM »

แยกประเทศก็แข่งในสเปนเหมือนเดิม คราวนี้แหละ สนุกกว่าเดิม

ผมว่าถ้าได้แยกจริง อาจจเล่นสเปนเหมือนเดิม ผลประโยชน์มันสูงมากกก
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +300/-1040

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 06:57:44 PM »

ใช่ครับ ข่าวก่อน บอกว่าจะไปลีกเอิงสูงมากถ้าแยกจากลาลีกา
แต่ส่วนตัวถ้าย้ายจริงอยากให้ไปเล่นอังกฤษครับ มันแน่
ทุกวันนี้อังกฤษก็แทบจะคาดเดาแชมป์แต่ละฤดูกาลไม่ได้อยู่แล้ว

ประเทศสหรัฐกับแคนาดามีพรมแดนติดกันเขาจัดการแข่งขันแบบแบ่งโซนเป็นภาคมันเลยเดินทางกันไม่ไกลมาก แต่บาเซโลน่ากับอังกฤษมันห่างกันมาก นึกถึงฟุตบอลลีกที่เตะเหย้าเยือนมันจะลำบากทีมในเกาะอังกฤษนะครับ  เรื่องนี้ความเป็นไปได้แทบเป็น0
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +483/-968

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 08:43:13 PM »

ประเทศสหรัฐกับแคนาดามีพรมแดนติดกันเขาจัดการแข่งขันแบบแบ่งโซนเป็นภาคมันเลยเดินทางกันไม่ไกลมาก แต่บาเซโลน่ากับอังกฤษมันห่างกันมาก นึกถึงฟุตบอลลีกที่เตะเหย้าเยือนมันจะลำบากทีมในเกาะอังกฤษนะครับ  เรื่องนี้ความเป็นไปได้แทบเป็น0

สมัยนี้โลกพัฒนาไปเยอะ ไม่ได้นั่งเกวียนไปแข่งบอล

การคมนาคมพัฒนาไปมาก รถไฟ เครื่องบิน มีเชื่อมต่อหากันหมด บาร์เซโลน่าไปลอนดอน บินตรง 2 ช.ม.ถึงแล้ว ระยะทางพอๆกับไปแข่งกับทีมร่วมลีกอย่างเซบีญ่า มาลาก้า เบติส

โตรอนโต้, มอนทรีออล อิมแพ็ค 2 ทีมจากแคนนาดาที่เล่นใน MLS เดินทางไปแข่งแต่ละที หรือแม้แต่ทีมใน USA เดินทางข้ามรัฐ ไกลยิ่งกว่าบาร์ซ่าไปแข่งที่อังกฤษเสียอีก ยกตัวอย่างมอนทรีออล เจอแอลเอ แกแลกซี บินไกลพอๆกับไทยไปญี่ปุ่น บินนาน 5-6 ช.ม.

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
nunezto
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-164

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2017, 09:01:15 PM »

ขนาด เซลติก กลาสโกล แรงเจอร์ จะย้ายมาเล่น พรีเมียลีค เจายังต้องให้ไปเริ่มจาก นอกลีค มาเลย กว่าจะได้มาพรีเมียร์นักเตะคงไม่อยู่เล่นให้หรอก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์