Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 24, 2017, 03:26:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำไมเราไม่เคยเสนอชื่อโค้ช จุ่น ฉ่วย สมชาย เตี้ย เป็นโค้ชทีมชาติชุดใหญ่บ้างครับ  (อ่าน 2191 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1474/-934

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 03:59:08 PM »

ผมสงสัยมานานแล้ว   เวลาบอลเด็กทำทีมมีปัญหาทีไร  แฟนบอลมักจะนึกถึง โค้ช จุ่น ฉ่วย สมชาย เตี้ย  พยงค์ หรือท่านอื่น ๆ  ซึ่งจะคุ้นหูค้นตาแฟนบอลเป็นประจำมีผลงานฝากไว้แน่นอน               แต่เวลาที่ทีมชาติไทยชุดใหญ่มีแววจะเปลี่ยนโค้ช      รายชื่อโค้ชเหล่านี้กลับไม่มีแฟนบอลนึกถึงหรือเสนอรายชื่อเข้ามาเลย  ทั้งที่หลายท่านก็เก่งมีผลงานในระดับเยาวชน        แต่พอชุดใหญ่กลับไม่มีใครเห็นควรเสนอให้คุมชุดใหญ่เลย  ผมแทบไม่เคยได้ยินหรือเห็นแฟนบอลท่านใดเสนอ เตี้ยไปคุมทีมชาติไทย ดีไหม   ฉ่วยไปคุมทีมชาติชุดใหญ่ อะไรทำนองเนี้๊ยะ        
                มีแต่กระโดดข้ามไป เสนอชื่อ โค้ช ตะวันดีไหม            ทั้งที่โค้ชแบน ตะวันยังไม่เคยคุมเยาวชนด้วยซ้ำไป        เลยอยากรู้ว่าพวกนี้เขาการันตียี่ห้อเด็กไว้ใช่ไหม ว่าคุมได้เฉพาะเด็กอย่างเดียว        
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2017, 04:05:16 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2278/-2373

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:18:22 PM »

นั่นนะซิ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +54/-107

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:29:48 PM »

สงสัยเหมือนกัน หรือว่าไม่กินเส้นกันครับ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1569/-582

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:31:16 PM »

ชุดใหญ่ผมไม่เคยเสนอโค้ชตะวันนะครับ ผมเลยไม่ทราบ 

SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-125

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:32:41 PM »

ถ้าเอาตอนนี้เงื่อนไขโค้ชทีมชาติต้องจบโปรไลเซนส์อะสิ
เมื่อไหร่ที่โค้ชไทยกลุ่มนี้จบโปรโดยสมบูรณ์ก็คงมีเสนอบ้างแหละครับ ตอนนี้มีแค่โค้ชง้วนคนเดียวเอง
โค้ชเตี้ยก็จบแค่ A ยูฟ่าก็ยังไม่เข้าเงื่อนไข AFC
ก็เลยไม่มีใครพูดถึงว่ากลุ่มนี้จะเหมาะสม
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:36:19 PM »

ถ้าเอาตอนนี้เงื่อนไขโค้ชทีมชาติต้องจบโปรไลเซนส์อะสิ
เมื่อไหร่ที่โค้ชไทยกลุ่มนี้จบโปรโดยสมบูรณ์ก็คงมีเสนอบ้างแหละครับ ตอนนี้มีแค่โค้ชง้วนคนเดียวเอง
โค้ชเตี้ยก็จบแค่ A ยูฟ่าก็ยังไม่เข้าเงื่อนไข AFC
ก็เลยไม่มีใครพูดถึงว่ากลุ่มนี้จะเหมาะสม
  ที่ผ่านมาก่อนจะมาเป็น  วินนี่ ซิโก้  หรือแม้กระทั่ง วิธ รีด  ร๊อปสัน     ตั้งแต่ผมเล่นบอร์ดสู้สู้ก็ไม่เคยเห็นในบอร์ดสู้สู้  เสนอโค้ชเยาวชนเหล่านี้ให้ขึ้นมาคุมทีมชุดใหญ่เลยเหมือนกัน     

ถ้าจะไล่ไปก็มี     อ.หรั่งที่โดนดันขึ้นมาคุมทีมชาติชุดใหญ่นั่นละ     นอกนั้นหายากมากที่จะมีการเสนอชื่อเข้ามา

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-125

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:42:05 PM »

ที่ผ่านมาก่อนจะมาเป็น  วินนี่ ซิโก้  หรือแม้กระทั่ง วิธ รีด  ร๊อปสัน     ตั้งแต่ผมเล่นบอร์ดสู้สู้ก็ไม่เคยเห็นในบอร์ดสู้สู้  เสนอโค้ชเยาวชนเหล่านี้ให้ขึ้นมาคุมทีมชุดใหญ่เลยเหมือนกัน     

ถ้าจะไล่ไปก็มี     อ.หรั่งที่โดนดันขึ้นมาคุมทีมชาติชุดใหญ่นั่นละ     นอกนั้นหายากมากที่จะมีการเสนอชื่อเข้ามา
ถ้าย้อนไปตอนนั้นผมคงไม่ทราบ ตอนนั้นสิงอยู่ ss
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +457/-747

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 04:47:12 PM »

เพราะคนไทยเราติดภาพลักษณ์ของตัวโค้ช การยอมรับนับถือ ฝีมือในการคุมทีมเป็นเรื่องรองลงมา

โค้ชไทยบางคนต่อให้เก่งแค่ไหน แต่ปากไว โผงผาง เป็นคนตรง บุคลิกหน้าตาไม่มีสง่าราศี  บารมีไม่ถึง ยากที่จะคุมทีมชาติให้ประสบความสำเร็จได้

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +519/-871

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 07:46:44 PM »

ทีมชาติชุดใหญ่ต้องของจริงคับ ไม่ใช่เอาโค้ชมาฝึกงานลองผิดลองถูก
ถ้าจะขึ้นชุดใหญ่ต้องประสบความสำเร็จจากที่อื่นมาก่อน

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-910

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 07:58:44 PM »

อยู่ที่ภาพลักษณ์ด้วย
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 08:08:05 PM »

ทีมชาติชุดใหญ่ต้องของจริงคับ ไม่ใช่เอาโค้ชมาฝึกงานลองผิดลองถูก
ถ้าจะขึ้นชุดใหญ่ต้องประสบความสำเร็จจากที่อื่นมาก่อน

สมัยซิโก้ขึ้นมาทำทีม   ตอนนั้นก็ไม่มีใครรู้ว่าแกของจริงหรือของปลอมเหมือนกัน   แต่ซิโก้พึ่งทำทีมเด็กอย่างซีเกมส์      แต่เยาวชนก็ไม่เคยผ่านแต่ผู้ใหญ่ในสมาคมเมตตาให้ทำทีม ชาติต่อจากวินนี่   โดยการหักหน้าวินนี่ประกาศรายชื่อไปจีน  

ผมว่าภาพลักษณ์ก็มีส่วน  เพราะโค้ชที่ว่ามาทั้งหมดภาพลักษณ์คือทำทีมชุดเด็ก  เวลาบอลเด็กไม่ประสบผลสำเร็จก็มักถามหากลุ่มคนเหล่านี้       แต่พอชุดใหญ่จะไม่นึกถึงกลุ่มคนเหล่านี้เลย เพราะติดภาพลักษณ์ ของโค้ชเด็ก
แต่ตะวัน ซิโก้ ภาพลักษณ์ไม่เคยทำทีมเ็ด็กที่ต่ำกว่า 22 ปีลงไป    เวลาจะเรียกมาใช้บริการก็มองไปที่ชุดใหญ่หรือ 23 ปีไปเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2017, 08:10:17 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +536/-147

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2017, 10:32:28 PM »

เพราะสมัยก่อนอยู่ที่คนของใคร...
หัวอ่อนก็ใช้บริการบ่อยหน่อย

หัวแข็งก็เตะไปไกลๆ
ก็เลยได้เห็นแต่กลุ่มเดิมๆ หรือไม่ก็เอาต่างชาติมา เวลามีปัญหาอะไรก็โยนให้ต่างชาติรับผิดชอบไป

สมัยก่อนมันเป็นแบบนี้จริงๆ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-938

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 08:21:57 AM »

เฮงซํง เคยบอกอยากได้ ตะวัน มาคุมชุดใหญ่นะ เเต่ติดสัญญากับสโมสร

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-133

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 09:13:19 AM »

ที่ซิโก้ได้คุมทีมชาติตอนนั้เพราะ วินนี่หัวแข็งเป็นคนตรง สมาคมไม่ชอบ เลยเอาซิโก้เด็กในคาถาเสียบแทน แต่ซิโก้ก็ทำทีมได้ดีทีเดียวเลยได้คุมนาน
แต่ตอนนี้คนที่จะคุมชุดใหญ่ต้องมีประสบการณ์การคุมทีมในระดับทวีปขึ้นครับจึงจะเหมาะ

ARCHAWIN
Full Member
**

คะแนนความรัก: +38/-45

บ้าบอลไทย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 11:43:42 AM »

ผมว่าโค้ชเตี้ยเหมาะสมที่สุด ในบรรดาโค้ชที่เสนอมา 
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-0

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 12:06:46 PM »

ส่วนตัวผมนะ ชอบโค้ชเตี้ย เหมือนกันครับ ด้าน บุคลิก ความมุ่งมั่น บวกความมั่นใจ เเต่ ขาดดีกรีตามระเบียบฟีฟ่า และ ความสำเร็จระดับชาติที่ผ่านมาครับ ถ้ามีครบ ผมว่าหน้าจะลองจากเริ่มชุดเล็ก ขึ้นมาก่อนครับผม อนาคตถ้ามีผลงานดีก้อค่อยว่ากันครับ ( ความคิดส่วนตัวนะครับ)
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 12:12:05 PM »

ส่วนตัวผมนะ ชอบโค้ชเตี้ย เหมือนกันครับ ด้าน บุคลิก ความมุ่งมั่น บวกความมั่นใจ เเต่ ขาดดีกรีตามระเบียบฟีฟ่า และ ความสำเร็จระดับชาติที่ผ่านมาครับ ถ้ามีครบ ผมว่าหน้าจะลองจากเริ่มชุดเล็ก ขึ้นมาก่อนครับผม อนาคตถ้ามีผลงานดีก้อค่อยว่ากันครับ ( ความคิดส่วนตัวนะครับ)

ผลงานชุดเยาวชนที่เขาคุมตรงนี้ ยังไม่มีโค้ชไทยคนไหนทำได้เลย ถ้าไม่ใช้เด็กโข่ง คนติดภาพแต่แพ้ เมียนม่าร์ ไปซะเยอะ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-373

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 12:15:15 PM »

เพราะเราเป็นแค่แฟนบอล
pccop
Newbie
*

คะแนนความรัก: +24/-65

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 02:37:20 PM »

ชื่อชั้นยังไม่ถึงไม่เหมาะและคู่ควรกับทีมระดับโลกอย่างทีมชาติไทยครับ
หมาเหงา_AV
Energizer Engineer
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-64

ฟ้าไม่กะเทือนถึงหลังเมิงก็ไม่มีวันรู้สึก

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 08:41:38 PM »

ผมก็สงสัย ทำไมคนเชียร์โค้ชฉ่วยให้คุมเยาวชนกันจัง บางทีก็อยากให้ไปทีมนู้น ทีมนี้  55555555+
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2017, 09:19:35 PM »

ผมก็สงสัย ทำไมคนเชียร์โค้ชฉ่วยให้คุมเยาวชนกันจัง บางทีก็อยากให้ไปทีมนู้น ทีมนี้  55555555+

ผลงานที่เป็นแมวมองอันแหลมคม เพราะ ชุดใหญ่ปัจจุบัน โค้ชฉ่วยส่องเอามาติดในชุด U-19 เกิน 70 % และมันยังค้างคาที่แกโดนปลดดื้อๆ จากการไปวิจารณ์บังยี ทำให้ไม่ได้คุมทีมในรอบสุดท้าย ทั้งที่ผลงานรอบคัดเลือกหรูมาก ชนะ ญี่ปุ่น และ เกาหลีใต้

หมาเหงา_AV
Energizer Engineer
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-64

ฟ้าไม่กะเทือนถึงหลังเมิงก็ไม่มีวันรู้สึก

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 12:52:14 AM »

ผลงานที่เป็นแมวมองอันแหลมคม เพราะ ชุดใหญ่ปัจจุบัน โค้ชฉ่วยส่องเอามาติดในชุด U-19 เกิน 70 % และมันยังค้างคาที่แกโดนปลดดื้อๆ จากการไปวิจารณ์บังยี ทำให้ไม่ได้คุมทีมในรอบสุดท้าย ทั้งที่ผลงานรอบคัดเลือกหรูมาก ชนะ ญี่ปุ่น และ เกาหลีใต้

เคยเห็นน้าแกคุมจันทบุรีไหมครับ 
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 01:32:38 AM »

เคยเห็นน้าแกคุมจันทบุรีไหมครับ 
  ก็นั่นละ   บางคนเหมาะกับการทำทีมเยาวชนมากกว่า    ถ้าให้ไปทำทีมที่ใหญ่กว่านั้นหรือชุดใหญ่กว่านั้นคงไม่เหมาะ

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 07:12:40 AM »

ทีมชาติไทยเป็นทีมชั้นนำหรือครับ ผมทราบอยู่แล้ว เพราะผมเริ่มรายงานผลตั้งแต่สมัยนั้น สไตล์น้าฉ่วยเหมาะทีมไทย

countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +23/-96

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 02:59:37 PM »

บารมียังไม่ได้ครับ  เวลานั้น
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +145/-74

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 05:18:42 PM »

ก็ดีนะ ความเห็นแต่ละท่าน แล้วไม่ลองโค๊ชสมชาย ทรัพย์เพิ่ม มั่งละครับ ละครับ แกทำ มหาวิทยาลัยกรุงเทพ ได้แชมป์ ไปเล่น ACL ผลงานไม่กากๆ นะครับ

รอบแบ่งกลุ่ม เหย้า เสมอ ชุนนัมดราก้อน 0-0
เสมอ คาวาซากิ ฟรอนเท่เล่ 1-1
เสมอ อารีม่า  มาลัง จากอินโด 0-0

เยือน แพ้คาวาซากิ 0-2
 แพ้ชุนนัม 2-3
แพ้  อารีม่า มาลัง 0-1

ตอนนั้นไทยลีค ยังไม่บูมแบบนี้ ผมขอเสนอ โค๊ชสมชาย ครับ

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-910

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 23, 2017, 08:59:11 PM »

สนใจขงเบ้งลูกหนังมั้ยครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์