Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 19, 2017, 01:34:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสียของคนไทย มักจะไม่อยากซื้อตั๋วเข้าชมการแข่งขัน ทั้งที่เป็นมวยระดับโลกทำให้ยากจะจัด  (อ่าน 1831 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-949

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 07:34:24 PM »

เสี่ยฮุย" ลั่น ไฟต์หน้า ทำทุกทางนำ "เจ้าแหลม" ขึ้นชกในไทย

เสี่ยฮุย" ปลื้ม "เจ้าแหลม" แสดงให้โลกรู้ถึงฝีมืออันร้ายกาจ ชมลูกชายดีลค่ายดังถ่ายทอดสดเป็นคู่เอก พร้อมทำทุกวิถีทางดึงไฟต์ต่อไปมาจัดที่ไทย เพื่อแฟนมวยชาวไทยทุกคนได้ชมสดๆติดขอบเวที "เอ็ม-150" มองเงิน 1 ล้านบาท

วันที่ 12 กันยานยน 2560 ที่สนามบินสุวรรณภูมิ "เจ้าแหลม" ศรีสะเกษ นครหลวงโปรโมชั่น นักชกขวัญใจชาวไทยที่เพิ่งชนะน็อค โรมัน กอนซาเลซ ในการป้องกันตำแหน่งแชมป์โลกรุ่นซูเปอร์ฟลายเวต ดับเบิลยูบีซี เดินทางกลับถึงประเทศไทย โดยมีผู้สนับสนุน สื่อมวลชน ร่วมถึงแฟนมวยชาวไทย ให้การต้อนรับอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง ซึ่ง เอ็ม-150 ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการของ "เจ้าแหลม" มอบเงินสนับสนุนให้แก่เจ้าตัว 1 ล้านบาท
"เสี่ยฮุย" สุรชาติ พิสิฐวุฒินันท์ นายใหญ่นครหลวงโปรโมชั่น ค่ายผู้ดูแล "เจ้าแหลม" ศรีสะเกษ ส.รุ่งวิสัย กล่าวว่า รู้สึกภูมิใจมากที่เจ้าแหลมทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยม และรักษาแชมป์โลกเอาไว้ได้สำเร็จ พร้อมชื่นชมเป็นนักมวยที่ดีทั้งในและนอกสนาม มีความขยัน ไม่ย่อท้อ เชื่อฟังโค้ช หลังจากนี้ไฟต์ต่อไป ไม่ว่าจะเจอ ฮวน ฟรานซิสโก เอสตราดา หรือ นะโอะยะ อิโนะอุเอะ จะพยายามดึงมาชกที่ประเทศไทยให้ได้ เพื่อพี่น้องชาวไทยทุกคน

"เราเหนื่อยหนักกันมาตลอด 4 เดือน หลังชกเสร็จต้องบอกว่าหายเหนื่อยจริงๆ ขอบคุณพลังจากสื่อมวลชน และพลังที่สำคัญจากแฟนมวยชาวไทยทุกคน รวมถึงผู้สนับสนุน ที่ถือเป็นกำลังใจสำคัญให้เจ้าแหลมทำผลงานที่ดี"

"ผมต้องยกผลงานให้ลูกชายของผม เธียรชัย พิสิฐวุฒินันท์ ที่ติดต่อ K2 และ HBO เพื่อให้ได้ถ่ายทอดสดเจ้าแหลมเป็นคู่เอกในการชกไฟต์ล่าสุด ใช้เวลาเจรจากับทั้งสองค่ายเป็นเวลา 1 ปีเต็มๆ ซึ่งเจ้าแหลมพิสูจน์ให้เห็นถึงความสามารถให้ชาวโลกประจักษ์แก่สายตา เขาทำให้ โรมัน น็อคภายในไม่กี่หมัด ล่าสุดได้ข่าวว่ากรามหักต้องพักยาว"

"ศรีสะเกษ เป็นเด็กดี เชื่อฟังคำสั่งของโค้ช และผู้ใหญ่ทุกคน มุ่งมั่นฝึกซ้อมในเรื่องของตัวเองอย่างหนักหน่วง ก็ภูมิใจกับเด็กคนนี้มาก ตอนนี้เขาก็ขึ้นไปติดท็อป5 ในนักมวยที่เก่งที่สุดของโลก เหนือกว่า แมนนี ปาเกียว แน่นอนว่าผมจะผลักดันให้เจ้าแหลม ขึ้นไปเป็นเบอร์ 1 ของโลกให้ได้ ในรุ่น 115 ปอนด์"

"หลังจากนี้ผมจะพยายามทุกวิถีทาง ถ้าเป็นไปได้ผมพร้อมทุ่มทุนในไฟต์หน้า ไม่ว่าจะเจอ เอสตราดา ในการชกไฟต์บังคับของ WBC หรือชกกับ อิโนะอุเนะ แชมป์ WBO ต่างสถาบัน ผมจะนำไฟต์นี้มาแข่งขันในประเทศไทยให้ได้ เพื่อแฟนมวยชาวไทยทุกคน"

"แต่ที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด ข้อเสียของคนไทย มักจะไม่อยากซื้อตั๋วเข้าชมการแข่งขัน ทั้งที่เป็นการแข่งขันระดับโลก นี่แหละคือจุดด้อยที่อาจทำให้การดึงไฟต์ต่างๆระดับโลกมาชกในไทย เป็นเรื่องที่ยากขึ้น แตกต่างกับชาติอื่นๆ ที่แฟนมวยของเขาพร้อมซื้อตั๋วเข้ามาชมนักมวยของเขาอย่างเต็มที่ อย่างไรก็ตาม ที่ผมอยากจัด ผมไม่ได้คำนึงถึงเรื่องการซื้อตั๋วเข้าชม แต่ผมเพียงอยากให้แฟนมวยไทย ได้ประจักษ์แก่สายตาในฝีมือของเจ้าแหลมอย่างใกล้ชิด" เสี่ยฮุย กล่าวทิ้งท้าย

https://mgronline.com/sport/detail/9600000093542

หมายเหตุ   ในนัดนี้แฟนมวยต่างชาติของโรมันซื้อตั๋วเข้ามาชมเกมหลักหมื่นคน    แต่ขณะเดียวกันมีคนไทยเข้าชมเพียง 10 คน   
ก็ไม่แปลกที่ค่าตัวของนักชกไทยจะได้น้อยกว่ามาก 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2017, 07:36:19 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-933

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 07:46:36 PM »

มันเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +147/-91

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:21:02 PM »

เก็บตังค์เถอะครับ ตอนนี้กำลังศรีสะเกษฟีเวอร์ ยังไงก็ขายได้
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-295

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:52:06 AM »

ผมกลับชอบนักมวยที่ไปชนะคู่แข่งในถิ่นอื่นนะที่ไม่ใช่ประเทศไทย
เอาชนะคู่แข่งในสถานที่ที่มีชื่อเสียงในการจัดมวยระดับโลก
พิสูจน์ว่าเราเป็นของจริง ชนะคู่แข่งนอกถิ่นตัวเอง ไปโกยเงินต่างชาติเข้าประเทศ
มันจะทำให้เจ้าแหลมทัดเทียมกับมวยอย่างปาเกียวได้

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2947/-195

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 01:15:01 AM »

ก็ไม่จำเป็นต้องจัดที่ไทยก็ได้นิ ปาเกียวก็ไม่ได้ชกที่ปินอยเขาไปต่อยโกยเงินที่อเมริกาเกือบตลอด อีกอย่างก็น่าจะพอรู้อยู่แล้วว่าแฟนกีฬาบ้านเรา

จะมาตามกระแสช่วงไหนใครเก่งใครดังจะแห่กันมาดู จัดรอบนี้ตั๋วอาจจะขายหมดก็ได้นะ เพราะตอนนี้ชื่อของศรีสะเกษมันดังไปทั่วล่ะ แต่ที่สำคัญ

คู่ชกก็ควรจะมีระดับคุ้มค่ากับเงินที่แฟนมวยจะจ่ายค่าตั๋ว ไม่ใช่ไปเอาพวกคู่ชกหมูตู้มาให้ยำเล่นๆแบบมวยส้วมบ่าย 3 โมงใครจะอยากเสียเงินมาดู

ถ้าเอาเอสตราดาหรืออิโนะอุเอะมาได้จริงรับรองว่าแฟนมวยยินดีซื้อตั๋วแน่นอน ผมคนนึงล่ะยินดีสนับสนุน แต่ถ้าเอาหมูตู้ส้วมบ่าย 3 โมงมา ก็ฝันไปเถอะ

Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-959

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 01:20:04 AM »

จัดต่อยในฮอลล์ มีพิธีการเรียบง่ายตามหลักสากล ไม่ต้องมามอบห่าเหวอะไรกันเยอะแยะ ท่านผู้ทรงเกียรติแน่นเวทีเลิกเถอะ จ้างออแกไนซ์จัดงานมืออาชีพมาทำ  มีการโปรโมตให้มันดูมีคุณค่ายังไงบัตรก็ขายเกลี้ยง  ไม่ใช่ไปจัดต่อยเวทีกลางแจ้งบ่ายสามอย่าว่าแต่ซื้อบัตรเลย ดูฟรียังไม่อยากไปดูเลย
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-438

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 05:50:27 AM »

ต่อยที่อเมริกา เอาเงินดีกว่า นักมวยคงอยากได้เงินมากกว่า
ต่อยที่เมืองไทยก็ต้องเปิดให้ดูฟรี ไม่ได้เงิน
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-214

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 07:08:29 AM »

ลูกค้าคนละกลุ่ม  ถ้าจะเจาะลูกค้าไปที่กลุ่มไฮโซ  มีการดึงดารา ดึงไฮโซ  พวกคนมีเงินเข้ามา  มีการทำโปรดักชั่นดีๆ ไม่เยิ่นเย้อ

ดูหน้าตื่นเต้น  มีการถ่ายทอดสดผ่านทีวี  กล้องแพนไปจับพวกไฮโซ  ดาราเป็นระยะๆ  คนพากษ์มีการแนะนำชื่อออกสื่อพอสังเชป

และเน้นให้มวยต่อยสนุก ต่อยมัน  จำหน่ายบัตรราคาพอๆกับโอปป้าจากเกาหลีมาแสดง  ผมว่าซักสองสามไฟต์ก็น่าจะติดตลาด

มันก็เป็นความบันเทิงอย่างนึง   

ส่วนที่ผ่านมาจะเป็นการโปรโมตนักการเมืองและสินค้า ที่สนับสนุนมันเลยต้องจัดฟรีเพื่อดึงคน
ghanthawong
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-8

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 07:27:08 AM »

ก่อนนั้นเขาทรายชก บัตรบางทีเป็นหมื่นคนยังวิ่งหาซื้อ.....เพราะอะไร..เดียวนี้ละ มวยยังกับลิเก หรือมวยปล้ำ..วิ่งรอบสนามยังชนะ..ยิ่งมวยสากลยิ่งแล้วใหญ่.....อีกไม่นานผมว่ามันต้องจ้างตลกมาเล่นเหมือนบอลสมัยก่อนแน่ๆ ถ้าไม่พัฒนาอะไรเลย
PATA
Full Member

คะแนนความรัก: +54/-13

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 08:56:36 AM »

วัฒนธรรมการดูฟรี ของ ส.ส. สมัยก่อนครับ เอามาหาเสียง เลยติดเป็นนิสัยไปแล้ว ก่อนหน้านี้ที่ยังไม่มี การเมืองเข้ามายุ่ง ก็เห็นแฟนมวยซื้อบัตรเข้าไปชมกันนะครับ สมัย พเยาว์ สด สามารถ เขาทราย มาเริ่มดูฟรีตอนช่วงกลางๆของเขาทรายนั่นหละครับ ไฟล์แรกของการดูฟรี สนามกีฬาสุพรรณบุรี และหลังจกนั้นตามกันมาเป็นพรวน
ppisanusan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-15

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:03:34 AM »

ขอตอบแบบวิชาการเลยนะครับ
ผมว่าเสี่ยควรหาการตลาดใหม่ครับ ไปจ้างทีมไทยไฟท์ก็ได้ครับ
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คนไม่ยอมซื้อตั๋วครับ มันอยู่ที่การตลาดล้วนๆ
กระแสกำลังมา แต่ผมไม่เห็นการโปรโมทอะไรเลย
ตอนกลับประเทศก็ไม่เห็นเชิญชวนไปต้อนรับ
หลังต่อยจบข่าวก็เงียบหาย มีข่าวขอแต่งงานโผล่มาประปราย

ช่วงนี้ไม่มีต่อยก็พาเดินสายขอบคุณตามช่องทีวีต่างๆก็ได้
ชีวิตเจ้าแหลมก็โตมาจากรากหญ้า ทำสตอรี่ปลุกใจมวลชนก็ทำได้
เชิญรายการต่างๆถ่ายทำตอนซ้อม
ระหว่างเดือนแบ่งซัก2-3วัน ไปออกโปรโมทตามงานต่างๆ จัดนั่งที่วีไอพีให้กล้องได้ถ่ายบ่อยๆ มีงานอะไรใหญ่ๆก็พาไปออกบ้าง
ช่วงไหนจะแข่งก็สร้างสตอรี่สวยๆ โฆษณาเยอะๆ สัมภาษณ์ดาราเซเลปว่าจะไปดูแน่นอน

ถ้าทำการตลาดดี เจาะกลุ่มเป้าหมายได้ เดี๋ยวทั้งคนดูทั้งสปอนเซอร์ก็มาเอง
สมัยก่อนทั้งแบต เทควันโด ยกน้ำหนัก ฟุตบอล ฟุตซอลก็ไม่มีใครสนใจ
แต่พอกระแสมา จัดการตลาดได้ก็ต่อยอดได้ แต่ถ้าเสี่ยคิดเล็กคิดน้อย ก็ปล่อยไปจัดต่างประเทศดีแล้วครับ ถ้าเอามาแล้วทำแบบเดิมๆ แชมป์ที่ได้มาก็คงมีค่าเท่าๆเดิมแล้วหายไปตามกาลเวลา

ข่าวบอกว่าเสี่ยพร้อมทำทุกอย่าง แต่แค่ปัญหาแรกเสี่ยก็โทษคนดูซะละ
เสี่ยควรตั้งคำถามว่าทำไมคนดูไม่ซื้อตั๋วมาดูนะครับ ไม่ใช่โทษที่นิสัยคนไม่ซื้อตั๋ว
มันแสดงถึงทัศนคติและวิสัยทัศน์ที่น่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ

varasinp
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-19

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:24:37 AM »

คนไทยกำลังจ่ายน้อยครับ รอของฟรีซะส่วนใหญ่ (ผมคนนึง) คืออยู่อเมริกาเนี่ย สมมุติ ฟลอยด์ จะต่อยกับ ปาเกียว ถ้าอยากดูก็ต้องไปจ่าย PPV (Pay per View) ให้กับ HBO เพื่อที่จะได้ดูการแข่ง 1 นัด แล้วไม่ใช่ถูกๆนะ 70-80  เหรียญสหรัฐ คิดดูก็แล้วกันว่า HBO จะทำเงินได้ขนาดไหน
ผมน่ะไม่เดือดร้อนเพราะผมสามารถดูทีวีไทยได้ทางอินเทอร์เนทจากเวป Thaiflix ซึ่งก็ต้องจ่ายเงินค่าสมาชิกต่อเดือนอยู่แล้ว ผมก็รอดูฟรีทีวีของเมืองไทยเอา แต่คนที่อเมริกา อยู่ดีๆจะไปเข้าเวปช่อง 3 หรือ ช่อง 7 เพื่อดูทีวีฟรีนั้นไม่ได้ เพราะทางเมืองไทยบล๊อคไว้ในกรณีที่มี Traffic จากต่างประเทศเข้ามา

ในขณะที่คนที่อยู่เมืองไทย ไม่ต้องไปดิ้นรนอะไร เพราะยังไงก็จะมีช่องฟรีทีวีช่องใดช่องหนึ่ง (3, 5, 7, 9, 11 หรือ ไทยรัฐ) มาซื้อลิขสิทธิไปเพื่อถ่ายทอดให้แฟนมวยชาวไทยได้ชมกัน (แบบฟรีๆ) ผมก็ยังงงๆว่า สมมุติช่อง 7 ซื้อลิขสิทธิไปถ่ายทอดสด แล้วก็ได้เงินจากบริษัทที่มาขอโฆษณาระหว่างยก มันจะคุ้มกับเงินที่ต้องจ่ายไปในการซื้อลิขสิทธิจาก HBO รึเปล่า? แต่คาดว่าคงคุ้ม เพราะถ้าขาดทุนเขาคงไม่ทำ

สรุปคือคนไทยเสียนิสัยไปแล้วแหละครับ รอของฟรี ลองให้มาจ่าย Pay per View เหมือน HBO สิ ผมว่าเจ๊ง ไม่ค่อยมีคนจ่ายหรอก รอดูเทปหลังแข่งจบ แล้วถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้เลิกจัดการแข่งชิงแชมป์โลกแบบสนามกีฬากลางเทศบาลอะไรแบบนั้นซะทีนะครับ ถ้าจะจัดป้องกันแชมป์จริง ไปจัดอะไรคล้ายๆกับ ThaiFight งี้ก็ได้ ให้มันดูสมราคาการป้องกันแชมป์โลกหน่อย ถ้าทำไม่ได้ ก็ไปต่อยที่อเมริกาเถอะ สงสารนักมวยเขา ไม่ใช่จะมีเวลาทำเงินอะไรมากมายแล้ว อายุก็ปาเข้าไป 30 ละครับ แหลม น่ะ
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1107/-864

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:36:34 AM »

อ่านความคิดเห็นแล้ว คิดว่าคอมวยร้อยล่ะ 99 ตีโจทย์แตกหมด
ยกเว้นเสี่ยคนเดียว ที่ยังยึดติดกับรูปแบบเก่าๆ ต้องทำเวทีชั่วเคราว ต้องมีผู้ทรงเกียด มามอบโน้นนี้นั้น

แล้วมันจะมีมูลค่าได้อย่างไรเล่า

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +260/-328

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 10:45:19 AM »

ถ้าสนามอินดอร์ที่ใหญ่ที่สุดในไทยในตอนนี้ก็คือ บางกอกฟุตซอลอารีน่า 12000ที่นั่ง อาจเพิ่มขึ้นได้อีหน่อยในส่วนของที่นั่ง VIP บนพื้นสนามรอบเวทีมวย
ถ้าจะไปจัดแบบเปิดโล่งในสนามฟุตบอลก็ดูจะเสี่ยงเกินไปหน่อยกับสภาพอากาศที่ไม่แน่นอนของเมืองไทย ฝนลงหนักขึ้นมาแขก VIP เละเทะแน่นอน

เอาจริงค่าตั๋วเข้าชมไม่สามารถครอบคลุมค่าจัดมวยระดับโลกในแต่ละครั้งได้อยู่แล้ว ต้องหากำไรกับค่าลิขสิทธิ์ถ่ายทอดนี่ละได้เต็มๆ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:17:06 AM »

ผมว่าเสี่ยควรหาการตลาดใหม่ครับ ไปจ้างทีมไทยไฟท์ก็ได้ครับ
ปัญหาไม่ได้อยู่ที่คนไม่ยอมซื้อตั๋วครับ มันอยู่ที่การตลาดล้วนๆ
กระแสกำลังมา แต่ผมไม่เห็นการโปรโมทอะไรเลย
ตอนกลับประเทศก็ไม่เห็นเชิญชวนไปต้อนรับ
หลังต่อยจบข่าวก็เงียบหาย มีข่าวขอแต่งงานโผล่มาประปราย

ช่วงนี้ไม่มีต่อยก็พาเดินสายขอบคุณตามช่องทีวีต่างๆก็ได้
ชีวิตเจ้าแหลมก็โตมาจากรากหญ้า ทำสตอรี่ปลุกใจมวลชนก็ทำได้
ระหว่างเดือนแบ่งซัก2-3วัน ไปออกโปรโมทตามงานต่างๆ จัดนั่งที่วีไอพีให้กล้องได้ถ่ายบ่อยๆ มีงานอะไรใหญ่ๆก็พาไปออกบ้าง
ช่วงไหนจะแข่งก็สร้างสตอรี่สวยๆ โฆษณาเยอะๆ สัมภาษณ์ดาราเซเลปว่าจะไปดูแน่นอน

ถ้าทำการตลาดดี เจาะกลุ่มเป้าหมายได้ เดี๋ยวทั้งคนดูทั้งสปอนเซอร์ก็มาเอง
สมัยก่อนทั้งแบต เทควันโด ยกน้ำหนัก ฟุตบอล ฟุตซอลก็ไม่มีใครสนใจ
แต่พอกระแสมา จัดการตลาดได้ก็ต่อยอดได้ แต่ถ้าเสี่ยคิดเล็กคิดน้อย ก็ปล่อยไปจัดต่างประเทศดีแล้วครับ ถ้าเอามาแล้วทำแบบเดิมๆ แชมป์ที่ได้มาก็คงมีค่าเท่าๆเดิมแล้วหายไปตามกาลเวลา

ข่าวบอกว่าเสี่ยพร้อมทำทุกอย่าง แต่แค่ปัญหาแรกเสี่ยก็โทษคนดูซะละ
เสี่ยควรตั้งคำถามว่าทำไมคนดูไม่ซื้อตั๋วมาดูนะครับ ไม่ใช่โทษที่นิสัยคนไม่ซื้อตั๋ว
มันแสดงถึงทัศนคติและวิสัยทัศน์ที่น่าจะทำได้ดีกว่านี้ครับ

+1 ละครับ                   เห็นด้วยผมว่าเสี่ยฮุยน่าจะปล่อยให้ทางค่ายมวยที่อเมริกา  ที่อาสาเสนอเข้ามาดูแลเจ้าแหลมให้กลายเป็นเบอร์ 1 ของโลกและทางโน้นเค้าจะอัพค่าตัวให้  10-30 ล้านไป          เพราะคนไทยทำเองผมว่ามันไม่มีทางเป็นไปได้เพราะเราไม่อินเตอร์เพียงพอที่จะหาเงินได้แบบเค้า            เสี่ยฮุยก็คงหวังดีแต่ว่าทางเราจะทำแบบนั้นได้จริงเหรอ    บ้านเราก็ไม่ใช่ง่าย ๆ     สู้ไปต่อย อเมริกาไม่ไ่ด้เพราะที่นั่นได้เงินเน้น ๆ  อยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2017, 11:20:30 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:19:16 AM »

คนไทยกำลังจ่ายน้อยครับ รอของฟรีซะส่วนใหญ่ (ผมคนนึง) คืออยู่อเมริกาเนี่ย สมมุติ ฟลอยด์ จะต่อยกับ ปาเกียว ถ้าอยากดูก็ต้องไปจ่าย PPV (Pay per View) ให้กับ HBO เพื่อที่จะได้ดูการแข่ง 1 นัด แล้วไม่ใช่ถูกๆนะ 70-80  เหรียญสหรัฐ คิดดูก็แล้วกันว่า HBO จะทำเงินได้ขนาดไหน
ผมน่ะไม่เดือดร้อนเพราะผมสามารถดูทีวีไทยได้ทางอินเทอร์เนทจากเวป Thaiflix ซึ่งก็ต้องจ่ายเงินค่าสมาชิกต่อเดือนอยู่แล้ว ผมก็รอดูฟรีทีวีของเมืองไทยเอา แต่คนที่อเมริกา อยู่ดีๆจะไปเข้าเวปช่อง 3 หรือ ช่อง 7 เพื่อดูทีวีฟรีนั้นไม่ได้ เพราะทางเมืองไทยบล๊อคไว้ในกรณีที่มี Traffic จากต่างประเทศเข้ามา

ในขณะที่คนที่อยู่เมืองไทย ไม่ต้องไปดิ้นรนอะไร เพราะยังไงก็จะมีช่องฟรีทีวีช่องใดช่องหนึ่ง (3, 5, 7, 9, 11 หรือ ไทยรัฐ) มาซื้อลิขสิทธิไปเพื่อถ่ายทอดให้แฟนมวยชาวไทยได้ชมกัน (แบบฟรีๆ) ผมก็ยังงงๆว่า สมมุติช่อง 7 ซื้อลิขสิทธิไปถ่ายทอดสด แล้วก็ได้เงินจากบริษัทที่มาขอโฆษณาระหว่างยก มันจะคุ้มกับเงินที่ต้องจ่ายไปในการซื้อลิขสิทธิจาก HBO รึเปล่า? แต่คาดว่าคงคุ้ม เพราะถ้าขาดทุนเขาคงไม่ทำ

สรุปคือคนไทยเสียนิสัยไปแล้วแหละครับ รอของฟรี ลองให้มาจ่าย Pay per View เหมือน HBO สิ ผมว่าเจ๊ง ไม่ค่อยมีคนจ่ายหรอก รอดูเทปหลังแข่งจบ แล้วถ้าเป็นไปได้ ผมอยากให้เลิกจัดการแข่งชิงแชมป์โลกแบบสนามกีฬากลางเทศบาลอะไรแบบนั้นซะทีนะครับ ถ้าจะจัดป้องกันแชมป์จริง ไปจัดอะไรคล้ายๆกับ ThaiFight งี้ก็ได้ ให้มันดูสมราคาการป้องกันแชมป์โลกหน่อย ถ้าทำไม่ได้ ก็ไปต่อยที่อเมริกาเถอะ สงสารนักมวยเขา ไม่ใช่จะมีเวลาทำเงินอะไรมากมายแล้ว อายุก็ปาเข้าไป 30 ละครับ แหลม น่ะ
 +1 เห็นภาพเลย  ที่อเมริกาอะไรก็เป็นเงินไปหมด  

มีข่าวทางอเมริกาต้องการรับอาสาไปดูแลเจ้าแหลมเองพร้อมปั้นให้เป็นเบอร์ 1 ของโลกทั้งชื่อเสียงเงินทอง           ผมว่าเสี่ยฮุยน่าปล่อยไปและขอเปอร์เซ็นต์จากเ้ค้าแต่ละนัดมาคอยเบ่งกันดีกว่า             น่าจะทำเงินและสร้างชื่อเสียงให้อีกมาก     ดีกว่าเอามาทำเองตลาดบ้านเรามันแคบไปจริง ๆทำเงินได้ไม่เยอะหรอก

331807
Sr. Member

คะแนนความรัก: +55/-107

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:05:19 PM »

+1 ละครับ                   เห็นด้วยผมว่าเสี่ยฮุยน่าจะปล่อยให้ทางค่ายมวยที่อเมริกา  ที่อาสาเสนอเข้ามาดูแลเจ้าแหลมให้กลายเป็นเบอร์ 1 ของโลกและทางโน้นเค้าจะอัพค่าตัวให้  10-30 ล้านไป          เพราะคนไทยทำเองผมว่ามันไม่มีทางเป็นไปได้เพราะเราไม่อินเตอร์เพียงพอที่จะหาเงินได้แบบเค้า            เสี่ยฮุยก็คงหวังดีแต่ว่าทางเราจะทำแบบนั้นได้จริงเหรอ    บ้านเราก็ไม่ใช่ง่าย ๆ     สู้ไปต่อย อเมริกาไม่ไ่ด้เพราะที่นั่นได้เงินเน้น ๆ  อยู่แล้ว
+1เห็นภาพชัดเจนมาก

กรูปรีพลัดถิ่น 132
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1301

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:42:08 PM »

ต่อยเมกาเลย ชนะก้จะได้แฟร์ๆ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1301

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:42:48 PM »

+1 ละครับ                   เห็นด้วยผมว่าเสี่ยฮุยน่าจะปล่อยให้ทางค่ายมวยที่อเมริกา  ที่อาสาเสนอเข้ามาดูแลเจ้าแหลมให้กลายเป็นเบอร์ 1 ของโลกและทางโน้นเค้าจะอัพค่าตัวให้  10-30 ล้านไป          เพราะคนไทยทำเองผมว่ามันไม่มีทางเป็นไปได้เพราะเราไม่อินเตอร์เพียงพอที่จะหาเงินได้แบบเค้า            เสี่ยฮุยก็คงหวังดีแต่ว่าทางเราจะทำแบบนั้นได้จริงเหรอ    บ้านเราก็ไม่ใช่ง่าย ๆ     สู้ไปต่อย อเมริกาไม่ไ่ด้เพราะที่นั่นได้เงินเน้น ๆ  อยู่แล้ว
ขอเฟรดดี้ โรชมาเทรนเพิ่มเติม

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-140

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:58:11 PM »

มาบ้านเราได้เจอเวทีแบบนี้แน่ 

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 01:27:05 PM »

จริงอย่างที่ท่านว่า ละครับ แค่เก็บค่าตั๋ว ห้าร้อย พัน แทบนับหัวคนได้เลย ยิ่งพิธิการ ยาว เป็นกิโลเมตร อีกต่างหาก
เรื่องล้มแชมป์ กับญี่ปุ่น คงตกไปแล้วครับ ผมเชื่อว่า ญี่ปุ่นไม่เอาหรอก กลัวเด็กเขา เสียของ ถูกน็อค นี่เสียหายเลย เห็นว่า ทางทีมงานญี่ปุ่น จะเบนเข็มไปล้มแชมป์ IBF กับฟิลิปปินส์ แล้ว  เผลอๆ เจ้าปินส์ ต่อยชักเอาก็ได้

เจ้าแหลม คงมีโอกาส ซัด กับ เจ้าเอสตราดา แน่ๆ K2  ไม่น่าพลาด จัดที่อเมริกา โกยเงิน พวก อเมริกา เม็กซิกัน ตั๋วคงขายเกลี้่ยง
lotto009
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +58/-59

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:02:30 PM »

จัดเมกาอีกเสียง
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:12:59 PM »

แหลมออกไปหาชกโกยเงินเมกาดีกว่า

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 02:24:54 PM »

https://www.youtube.com/watch?v=ULkiwfmCcmA

https://www.youtube.com/watch?v=g4FXkpcm52g

https://www.youtube.com/watch?v=CZxecOcxOGE

https://www.youtube.com/watch?v=CZxecOcxOGE

เผื่อท่านสมาชิก ไม่มีเวลาหา เจอใครดีครับ ไฟท์หน้า

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-933

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:20:59 PM »

มาบ้านเราได้เจอเวทีแบบนี้แน่ 

ฮ่าาๆๆๆๆ
อมตะ
เคยทำผิดกฎห้องซื้อขาย (หลายครั้ง)
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +383/-28

THAILAND.......

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 07:45:27 PM »

จัดใน ไทย แต่พิธีการแบบต่างประเทศนะ

skrs hs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-109

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 06:31:09 PM »

หลัง ๆ มวยชิง/ป้องกันแชมป์โลกของนครกลวงโปรโมชั่นจัดดีขึ้นมากนะ อย่างต้นปีที่ผ่านมา มวยชิงแชมป์ WBC รุ่น 112 ที่ว่าง ระหว่างนวพลกับเฮอร์นันเดซก็จัดที่สนามข้าง ๆ มาบุญครองอะ (ลืมชื่อสนาม) แสง สี ถือว่าโอเคเลย ไฟต์นั้นผมไปดูมาด้วย ซื้อบัตร 500
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3137

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 10:04:13 AM »

ควา่มเคยตัวด้วยละ เคยจัดชกดูฟรีมาตลอด

ลมหายใจคือฟุตบอล
happinessshutter
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-8

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2017, 10:33:54 AM »

ผมว่าอย่าจัดที่ไทยเลย  ไม่ใช่ไม่อยากให้คนไทยดูนักมวยไทยเก่งๆ นะ  ... ผมมองว่าการไปต่อยต่างประเทศมันเป็นเหมือนทูตวัฒนธรรมไปในตัว  ไม่เฉพาะมวยนะ แทบทุกกีฬาเลย ไปสร้างชื่อเสี่ยงที่นั่น  ไปเบิกทางให้รุ่นต่อๆไป ....ถ้าเรามีฝีมือจริงๆ รายได้ก็ตกอยู่ที่นักมวยด้วยครับ ... ถ้ามันมีตัวอย่างที่ดีให้เห็นบ่อยๆ มีคนประสบความสำเร็จให้เห็นเรื่อยๆ เราก็จะได้เยาวชนที่มีความสามารถเข้ามาในวงการอีกมาก ต่อไป เราก็จะมีนักกีฬาเก่งๆอีกเยอะ... ไปต่างประเทศเถอะครับ  แหลม อายุ 30 แล้ว .....  โกยเงินก่อนเลย ....
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์