Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2018, 08:24:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อเสียของคนไทย มักจะไม่อยากซื้อตั๋วเข้าชมการแข่งขัน ทั้งที่เป็นมวยระดับโลกทำให้ยากจะจัด  (อ่าน 2346 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1516/-1064

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 07:34:24 PM »

เสี่ยฮุย" ลั่น ไฟต์หน้า ทำทุกทางนำ "เจ้าแหลม" ขึ้นชกในไทย

เสี่ยฮุย" ปลื้ม "เจ้าแหลม" แสดงให้โลกรู้ถึงฝีมืออันร้ายกาจ ชมลูกชายดีลค่ายดังถ่ายทอดสดเป็นคู่เอก พร้อมทำทุกวิถีทางดึงไฟต์ต่อไปมาจัดที่ไทย เพื่อแฟนมวยชาวไทยทุกคนได้ชมสดๆติดขอบเวที "เอ็ม-150" มองเงิน 1 ล้านบาท

วันที่ 12 กันยานยน 2560 ที่สนามบินสุวรรณภูมิ "เจ้าแหลม" ศรีสะเกษ นครหลวงโปรโมชั่น นักชกขวัญใจชาวไทยที่เพิ่งชนะน็อค โรมัน กอนซาเลซ ในการป้องกันตำแหน่งแชมป์โลกรุ่นซูเปอร์ฟลายเวต ดับเบิลยูบีซี เดินทางกลับถึงประเทศไทย โดยมีผู้สนับสนุน สื่อมวลชน ร่วมถึงแฟนมวยชาวไทย ให้การต้อนรับอย่างอุ่นหนาฝาคั่ง ซึ่ง เอ็ม-150 ผู้สนับสนุนอย่างเป็นทางการของ "เจ้าแหลม" มอบเงินสนับสนุนให้แก่เจ้าตัว 1 ล้านบาท
"เสี่ยฮุย" สุรชาติ พิสิฐวุฒินันท์ นายใหญ่นครหลวงโปรโมชั่น ค่ายผู้ดูแล "เจ้าแหลม" ศรีสะเกษ ส.รุ่งวิสัย กล่าวว่า รู้สึกภูมิใจมากที่เจ้าแหลมทำผลงานได้อย่างยอดเยี่ยม และรักษาแชมป์โลกเอาไว้ได้สำเร็จ พร้อมชื่นชมเป็นนักมวยที่ดีทั้งในและนอกสนาม มีความขยัน ไม่ย่อท้อ เชื่อฟังโค้ช หลังจากนี้ไฟต์ต่อไป ไม่ว่าจะเจอ ฮวน ฟรานซิสโก เอสตราดา หรือ นะโอะยะ อิโนะอุเอะ จะพยายามดึงมาชกที่ประเทศไทยให้ได้ เพื่อพี่น้องชาวไทยทุกคน

"เราเหนื่อยหนักกันมาตลอด 4 เดือน หลังชกเสร็จต้องบอกว่าหายเหนื่อยจริงๆ ขอบคุณพลังจากสื่อมวลชน และพลังที่สำคัญจากแฟนมวยชาวไทยทุกคน รวมถึงผู้สนับสนุน ที่ถือเป็นกำลังใจสำคัญให้เจ้าแหลมทำผลงานที่ดี"

"ผมต้องยกผลงานให้ลูกชายของผม เธียรชัย พิสิฐวุฒินันท์ ที่ติดต่อ K2 และ HBO เพื่อให้ได้ถ่ายทอดสดเจ้าแหลมเป็นคู่เอกในการชกไฟต์ล่าสุด ใช้เวลาเจรจากับทั้งสองค่ายเป็นเวลา 1 ปีเต็มๆ ซึ่งเจ้าแหลมพิสูจน์ให้เห็นถึงความสามารถให้ชาวโลกประจักษ์แก่สายตา เขาทำให้ โรมัน น็อคภายในไม่กี่หมัด ล่าสุดได้ข่าวว่ากรามหักต้องพักยาว"

"ศรีสะเกษ เป็นเด็กดี เชื่อฟังคำสั่งของโค้ช และผู้ใหญ่ทุกคน มุ่งมั่นฝึกซ้อมในเรื่องของตัวเองอย่างหนักหน่วง ก็ภูมิใจกับเด็กคนนี้มาก ตอนนี้เขาก็ขึ้นไปติดท็อป5 ในนักมวยที่เก่งที่สุดของโลก เหนือกว่า แมนนี ปาเกียว แน่นอนว่าผมจะผลักดันให้เจ้าแหลม ขึ้นไปเป็นเบอร์ 1 ของโลกให้ได้ ในรุ่น 115 ปอนด์"

"หลังจากนี้ผมจะพยายามทุกวิถีทาง ถ้าเป็นไปได้ผมพร้อมทุ่มทุนในไฟต์หน้า ไม่ว่าจะเจอ เอสตราดา ในการชกไฟต์บังคับของ WBC หรือชกกับ อิโนะอุเนะ แชมป์ WBO ต่างสถาบัน ผมจะนำไฟต์นี้มาแข่งขันในประเทศไทยให้ได้ เพื่อแฟนมวยชาวไทยทุกคน"

"แต่ที่สำคัญเหนือสิ่งอื่นใด ข้อเสียของคนไทย มักจะไม่อยากซื้อตั๋วเข้าชมการแข่งขัน ทั้งที่เป็นการแข่งขันระดับโลก นี่แหละคือจุดด้อยที่อาจทำให้การดึงไฟต์ต่างๆระดับโลกมาชกในไทย เป็นเรื่องที่ยากขึ้น แตกต่างกับชาติอื่นๆ ที่แฟนมวยของเขาพร้อมซื้อตั๋วเข้ามาชมนักมวยของเขาอย่างเต็มที่ อย่างไรก็ตาม ที่ผมอยากจัด ผมไม่ได้คำนึงถึงเรื่องการซื้อตั๋วเข้าชม แต่ผมเพียงอยากให้แฟนมวยไทย ได้ประจักษ์แก่สายตาในฝีมือของเจ้าแหลมอย่างใกล้ชิด" เสี่ยฮุย กล่าวทิ้งท้าย

https://mgronline.com/sport/detail/9600000093542

หมายเหตุ   ในนัดนี้แฟนมวยต่างชาติของโรมันซื้อตั๋วเข้ามาชมเกมหลักหมื่นคน    แต่ขณะเดียวกันมีคนไทยเข้าชมเพียง 10 คน   
ก็ไม่แปลกที่ค่าตัวของนักชกไทยจะได้น้อยกว่ามาก 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2017, 07:36:19 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1059/-1490

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 07:46:36 PM »

มันเป็นวัฒนธรรมไปแล้ว
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-111

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:21:02 PM »

เก็บตังค์เถอะครับ ตอนนี้กำลังศรีสะเกษฟีเวอร์ ยังไงก็ขายได้
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +195/-340

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:52:06 AM »

ผมกลับชอบนักมวยที่ไปชนะคู่แข่งในถิ่นอื่นนะที่ไม่ใช่ประเทศไทย
เอาชนะคู่แข่งในสถานที่ที่มีชื่อเสียงในการจัดมวยระดับโลก
พิสูจน์ว่าเราเป็นของจริง ชนะคู่แข่งนอกถิ่นตัวเอง ไปโกยเงินต่างชาติเข้าประเทศ
มันจะทำให้เจ้าแหลมทัดเทียมกับมวยอย่างปาเกียวได้

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +3016/-239

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 01:15:01 AM »

ก็ไม่จำเป็นต้องจัดที่ไทยก็ได้นิ ปาเกียวก็ไม่ได้ชกที่ปินอยเขาไปต่อยโกยเงินที่อเมริกาเกือบตลอด อีกอย่างก็น่าจะพอรู้อยู่แล้วว่าแฟนกีฬาบ้านเรา

จะมาตามกระแสช่วงไหนใครเก่งใครดังจะแห่กันมาดู จัดรอบนี้ตั๋วอาจจะขายหมดก็ได้นะ เพราะตอนนี้ชื่อของศรีสะเกษมันดังไปทั่วล่ะ แต่ที่สำคัญ