Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 19, 2017, 11:59:04 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการลึกลับ...จากโรงแรมเล็กๆใน อ.ท่าลี่...เมื่อคืน  (อ่าน 2436 ครั้ง)
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-477

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:04:51 AM »

เมื่อวาน ผมมีประชุมงาน การไฟฟ้า ที่ อ.ท่าลี่ จ.เลย ผมไปพักที่โรแรมเล็กๆในตัวอำเภอ
ซึ่งก็เป็นโรงแรมที่ผมเคยมาพักแล้ว ผมจะมาดูงานหรือประชุมที่นี่ไม่บ่อยนักเพราะมีลูกน้อง
ที่เป็นวิศวกรดูแลอยู่แล้ว แต่ป้าเจ้าของโรงแรมแกก็จำผมได้ โรงแรมนี้เป็นโรงแรมที่ดีที่สุด
ในตัวอำเภอแล้วครับ เล็กๆแต่สะอาด น่าอยู่

"สวัสดีครับป้า วันนี้ผมอาศัยนอนคืนนึงนะครับ พรุ่งนี้เช้าก็กลับแล้ว"
"วันนี้พักห้อง 14 นะ "
"ได้ครับป้า"

ผมเปิดประตูห้องเข้าไป กลิ่นเหม็นโชยมาเตะจมูก กลิ่นบุหรี่อับๆ ก็คิดว่า เดี๋ยวคงหายมั้ง
จริงๆอยากเปลี่ยนห้องตั้งแต่เปิดประตูเข้าไปแล้ว แต่เกรงใจป้าแกผมเปิดทีวีทิ้งไว้
แล้วก็นอนเล่นโทรศัพท์บนเตียง เปิดแอร์ กลิ่นเหม็นกลับทวีความรุนแรงขึ้น
จนปวดหัวเลย...ทีนี้ไม่ไหวจริงๆ เดินออกไปบอกป้าแก

"ป้าครับในห้องเหม็นกลิ่นบุหรี่มากเลย"
"ป้านึกอยู่แล้ว เมื่อวานลูกค้าเพิ่งออกไป ป้าก็บอกเขาว่าอย่าสูปบุหรี่ในห้อง สงสับแอบสูบ"
"เดี๋ยวป้าเปลี่ยนห้องให้นะ...คุณย้ายไปห้อง 15 ละกันนะ"
"ได้ครับ...ขอบคุณครับป้า"

เที่ยวนี้สบาย ไม่มีกลิ่น ผมเปิดทีวี เปิดแอร์ เปิดไฟห้องน้ำทิ้งไว้ กะว่าเดี๋ยวจะไปอาบน้ำ
ประตูห้องน้ำเป็นกระจกฝ้า แสงไฟในห้องน้ำก็ลอดออกมา สลัวๆ ผมนอนเล่นโทรศัพท์
อยู่บนเตียงพักนึง ไฟในห้องน้ำเกิดดับ ผมไม่อยากไปบอกป้าแก เกรงใจมาก เดี๋ยวจะหาว่า
ผมจู้จี้ ไม่เป็นไรเดี๋ยวอาบน้ำผมเปิดประตูห้องน้ำไว้ให้แสงไฟในห้องลอดเข้าไปก็มองเห็น
กะว่าพรุ่งนี้เช้าค่อยบอกป้าแก พอผมลุกไปอาบน้ำ แค่เดินผ่านประตูห้องน้ำไป ไฟติดซะอย่างนั้น
ผมไม่คิดอะไร คงเป็นแค่ขั้วหลอดไม่ดีมั้ง ผมเป็นคนไม่ค่อยกลัวเรื่องผีผีสางสางเท่าไหร่
แต่ผมเชื่อว่ามีนะ...พออาบน้ำเสร็จ ผมปิดไฟในห้องเปิดไฟห้องน้ำทิ้งไว แล้วเผลอหลับไป
สักพักรู้สึกมีอะไรมาแยงตา อ้าวผมลืมปิดไฟห้องน้ำเลยลุกไปปิด แล้วกลับมานอน
ทีนี้แหระ เอาแล้ว อะไรวะ

กวนทุก ชั่วโมง ตั้งแต่ 5ทุ่ม ดึงแข้งดึงขาอยู่นั่นแหระ ตีสามนี่หนักเลย ดึงขาเอาตัวไปห้อยกับกำแพง ผมรู้สึกยั้วแล้ว...ไม่ไหวแล้ว คนจะนอนง่วงจะตาย แว๊ปนึงผมลงมานั่งบนเตียง ตะโกนเสียงดัง

"ไหน!!!...จะเอาอะไร...มานั่งคุยกันดีๆสิ"

เงียบ กร๊ป...หายไปเลย...ไม่มาอีกเลย
หลับได้ถึงเช้า...😪😪😪
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-554

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:33:05 AM »

ห้องน้ำที่ออฟฟิศผมเหมือนกัน...ครับ

มีอยู่วันนึง...งานเร่ง...ผมอยู่ที่ออฟฟิศถึงดึกเลย

(ออฟฟิศผมเช่าเป็นทาวน์โฮม ตึกทั้ง2ข้างที่ติดกันไม่มีคนอยู่นะ)

นั่งทำงานสักพักได้ยินเสียง เหมือนน้ำไหลเหมือนใครเปิดน้ำทิ้งไว้

มันมาจากด้านหลังผนัง โต๊ะที่ผมนั่งพอดี...เเต่ห้องนั้นเป็นห้องเก็บของ

ซึ่งมันจะมีห้องน้ำอยู่ใต้บันได ติดกับห้องเก็บของ(ไม่ค่อยมีใครใช้)

ไอเราก็อยากรู้เสียงมันมาจากไหน  เลยเดินตามเสียงเข้าไปด้านหลัง

เปิดไฟ ไฟก็เสียติดๆดับๆ เปิดประตูห้องน้ำเข้าไป สภาพห้องน้ำอย่างเน่า

มีกิ้งกือ เเมงสาบเต็มไปหมด
ผมก็มองหาตามเสียงก็เจอเลยครับ....!!!!

สายชำระที่ชักโครกรั่ว...ผมก็ก้มลงไปปิดวาลน้ำ...เสร็จสิ้นก็ไปล้างมือที่อ่างล้าง

ระหว่างที่ล้างก็มองที่กระจกเห็นเงาเเว๊บๆผ่านหลังไป...(ข้างหลังเป็นประตูที่มีกระจกฝ้า)

เราก็ไม่ได้เอะใจอะไร...พอล้างเสร็จปิดก๊อกน้ำ...จังหวะที่หลังหลังกับไปเปิดประตู

ผมนิ๊ตกใจเเทบกรี๊ด..!!!!!...กิ้งกือไต่ที่ขาพอดี...ผมนี่จะออกจากห้องก็ไม่ได้....น้ำขัง

- ลบผมเบาๆนะครับ...มุขนี้ลูกสาวผมเล่าให้ฟัง
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-902

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 12:08:56 PM »

ป้ามาดึงขา
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 03:39:37 PM »

ป้ามาดึงขา
ถ้าเป็นลูกสาวป้านะ...มีเคลียร์กันถึงเช้า
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 04:05:05 PM »

ห้องน้ำที่ออฟฟิศผมเหมือนกัน...ครับ

มีอยู่วันนึง...งานเร่ง...ผมอยู่ที่ออฟฟิศถึงดึกเลย

(ออฟฟิศผมเช่าเป็นทาวน์โฮม ตึกทั้ง2ข้างที่ติดกันไม่มีคนอยู่นะ)

นั่งทำงานสักพักได้ยินเสียง เหมือนน้ำไหลเหมือนใครเปิดน้ำทิ้งไว้

มันมาจากด้านหลังผนัง โต๊ะที่ผมนั่งพอดี...เเต่ห้องนั้นเป็นห้องเก็บของ

ซึ่งมันจะมีห้องน้ำอยู่ใต้บันได ติดกับห้องเก็บของ(ไม่ค่อยมีใครใช้)

ไอเราก็อยากรู้เสียงมันมาจากไหน  เลยเดินตามเสียงเข้าไปด้านหลัง

เปิดไฟ ไฟก็เสียติดๆดับๆ เปิดประตูห้องน้ำเข้าไป สภาพห้องน้ำอย่างเน่า

มีกิ้งกือ เเมงสาบเต็มไปหมด
ผมก็มองหาตามเสียงก็เจอเลยครับ....!!!!

สายชำระที่ชักโครกรั่ว...ผมก็ก้มลงไปปิดวาลน้ำ...เสร็จสิ้นก็ไปล้างมือที่อ่างล้าง

ระหว่างที่ล้างก็มองที่กระจกเห็นเงาเเว๊บๆผ่านหลังไป...(ข้างหลังเป็นประตูที่มีกระจกฝ้า)

เราก็ไม่ได้เอะใจอะไร...พอล้างเสร็จปิดก๊อกน้ำ...จังหวะที่หลังหลังกับไปเปิดประตู

ผมนิ๊ตกใจเเทบกรี๊ด..!!!!!...กิ้งกือไต่ที่ขาพอดี...ผมนี่จะออกจากห้องก็ไม่ได้....น้ำขัง

- ลบผมเบาๆนะครับ...มุขนี้ลูกสาวผมเล่าให้ฟัง
-ไม่ลง เขียนยาวขนาดนี้ + แทนละกัน
นี่ถ้าไม่ทิ้งท้ายว่ามุขลูกสาว
ผมจะต้องถามว่า นี่ออฟฟิส หรือ ป๊มน้ำมันร้าง
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +279/-468

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 04:18:26 PM »

ก่อนนอนนะ สวดชินบัญชร 1 จบแล้วเอาพระสมเด็จวัดระฆังย้ำนะว่าต้องจากวัดระฆังเท่านั้น วางไว้บนหัว หรือห้องไว้ตอนนอนยิ่งดีมาก รับรองครับไม่กวนหลับยาวครับ
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-133

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 05:43:23 PM »

หมอนวดมั้งครับ ดึงแข้งดึงขาซะขนาดนั้น 
เป็นผมจะออกมาร้องคาราโอเกะซักเพลง ร้านคาราโอเกะเยอะ นะแถวนั้น จิบเบียร์นั่งคุยเด็กลาว แล้วไม่กลับไปห้องถึงเช้าเลย
แต่แปลกนะ เพิ่งรู้ว่า ท่าลี่ มีโรงแรม นึกว่ามีแต่รีสอท

[/url]  [/img]
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +394/-1278

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 05:58:05 PM »

ผมขับรถไปแถวอนุสาวรีย์ครับ เจออุบัติเหตุรถชนเด็กตายทำให้รถติด ระหว่างรถติดผมเจอเด็กขายพวงมาลัย หน้าตาดูผอมซูบซีดมากครับ แต่ผมไม่ได้คิดไรมากก็ขับผ่านไป  จนขับมาอีกสักพักรถก็ติดอีก ก็เจอเด็กคนเดิมครับ ผมคิดในใจเฮ้ย !ทำไมมาขายตรงนี้อีกว่ะ. แต่ผมก็ไม่สนใจอะไร แล้วก็ขับรถผ่านไป สักพักรถติดก็เจอเด็กคนเดิมอีก คราวนี้ผมคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่ๆ หรือจะเป็นผีเด็กที่ถูกรถชน เด็กเดินเข้ามาตรงรถผม แล้วเคาะกระจก ผมกลัวสุดขีด แต่กลั้นใจเปิดกระจกออกไป  เด็กบอกว่า พี่ๆจะขับรถเวียนอนุสาวรีย์ทำไม...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-554

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 06:07:39 PM »

จขกท. ตื่นขึ้นมาไม่เจออะไรเลยใช่มั๊ยครับ...

ตัวที่ดึงขามัน"ลี่"อยู่ครับ เพราะอยู่ เขาถึงตั้งเป็นชื่ออำเภอไง "ท่า"ลี่"
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 06:18:40 PM »

หมอนวดมั้งครับ ดึงแข้งดึงขาซะขนาดนั้น 
เป็นผมจะออกมาร้องคาราโอเกะซักเพลง ร้านคาราโอเกะเยอะ นะแถวนั้น จิบเบียร์นั่งคุยเด็กลาว แล้วไม่กลับไปห้องถึงเช้าเลย
แต่แปลกนะ เพิ่งรู้ว่า ท่าลี่ มีโรงแรม นึกว่ามีแต่รีสอท
เอาจริงดิ...อำเภอนี้หาไม่ได้ครับ...แต่เห็นน้องผมมันบอกว่า
ไม่เป็นทางการพอมีแต่เป็นต่างดาวข้ามโขงมา
เป็นรีสอร์ทแหระครับ...มีอยู่2แห่ง ถ้าคุณคุ้นเคยที่นั่น
จะรู้ว่าที่ไหน (ตึกสีชมพู...แต่ไม่เอ่ยชื่อละกัน กลัวเขาเดือดร้อน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 12, 2017, 06:21:17 PM โดย Piya Ngium » บันทึกการเข้า
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 06:24:35 PM »

ผมขับรถไปแถวอนุสาวรีย์ครับ เจออุบัติเหตุรถชนเด็กตายทำให้รถติด ระหว่างรถติดผมเจอเด็กขายพวงมาลัย หน้าตาดูผอมซูบซีดมากครับ แต่ผมไม่ได้คิดไรมากก็ขับผ่านไป  จนขับมาอีกสักพักรถก็ติดอีก ก็เจอเด็กคนเดิมครับ ผมคิดในใจเฮ้ย !ทำไมมาขายตรงนี้อีกว่ะ. แต่ผมก็ไม่สนใจอะไร แล้วก็ขับรถผ่านไป สักพักรถติดก็เจอเด็กคนเดิมอีก คราวนี้ผมคิดว่าคงไม่ใช่เรื่องบังเอิญแน่ๆ หรือจะเป็นผีเด็กที่ถูกรถชน เด็กเดินเข้ามาตรงรถผม แล้วเคาะกระจก ผมกลัวสุดขีด แต่กลั้นใจเปิดกระจกออกไป  เด็กบอกว่า พี่ๆจะขับรถเวียนอนุสาวรีย์ทำไม...
เล่าซะผมนึกถึงหนังฝรั่งเรื่องนึกเลย...ที่ น้าบรู๊ซเป็นจิตแพทย์
แล้วตายไม่รู้ตัว แต่ยังไปรักษาเด็กที่มองเห็นผีอะ...เรื่องอะไรนะ ลืมแล้ว
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 06:25:39 PM »

ก่อนนอนนะ สวดชินบัญชร 1 จบแล้วเอาพระสมเด็จวัดระฆังย้ำนะว่าต้องจากวัดระฆังเท่านั้น วางไว้บนหัว หรือห้องไว้ตอนนอนยิ่งดีมาก รับรองครับไม่กวนหลับยาวครับ
ขอบคุณนะครับ...++
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +653/-1151

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 06:48:46 PM »

ผีไม่มีจริงในโลก เรื่องผีสางเทวดาคือเรื่องงมงาย !!!
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1471/-931

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 07:00:25 PM »

ผีไม่มีจริงในโลก เรื่องผีสางเทวดาคือเรื่องงมงาย !!!
  สิ่งที่ไม่เคยเห็น  ไม่ได้แปลว่าไม่มี         

ปล เอามาจากละครนาคี  แม่ของคำแก้วได้กล่าวไว้

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
sosun
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-35

ความหลังที่พัฒนาการ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 07:56:55 PM »

ผีก็เหมือนหวยครับ  มีแต่คนเล่าให้ฟังว่าเขาถูก แต่เราไม่เคยถูก  ผีเหมือนกันมีแต่คนเล่าว่าเคยเจอ แต่เราไม่เคยเจอ  แต่ดันมโนกลัวไปซะงั้น

เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง  แต่ ทุกอย่างที่เราอยากได้ต้องใช้เงิน
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-7

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:12:49 PM »

เมื่อวาน ผมมีประชุมงาน การไฟฟ้า ที่ อ.ท่าลี่ จ.เลย ผมไปพักที่โรแรมเล็กๆในตัวอำเภอ
ซึ่งก็เป็นโรงแรมที่ผมเคยมาพักแล้ว ผมจะมาดูงานหรือประชุมที่นี่ไม่บ่อยนักเพราะมีลูกน้อง
ที่เป็นวิศวกรดูแลอยู่แล้ว แต่ป้าเจ้าของโรงแรมแกก็จำผมได้ โรงแรมนี้เป็นโรงแรมที่ดีที่สุด
ในตัวอำเภอแล้วครับ เล็กๆแต่สะอาด น่าอยู่

"สวัสดีครับป้า วันนี้ผมอาศัยนอนคืนนึงนะครับ พรุ่งนี้เช้าก็กลับแล้ว"

ผมเปิดประตูห้องเข้าไป กลิ่นเหม็นโชยมาเตะจมูก กลิ่นบุหรี่อับๆ ก็คิดว่า เดี๋ยวคงหายมั้ง
จริงๆอยากเปลี่ยนห้องตั้งแต่เปิดประตูเข้าไปแล้ว แต่เกรงใจป้าแกผมเปิดทีวีทิ้งไว้
แล้วก็นอนเล่นโทรศัพท์บนเตียง เปิดแอร์ กลิ่นเหม็นกลับทวีความรุนแรงขึ้น
จนปวดหัวเลย...ทีนี้ไม่ไหวจริงๆ เดินออกไปบอกป้าแก

"ป้าครับในห้องเหม็นกลิ่นบุหรี่มากเลย"
"ป้านึกอยู่แล้ว เมื่อวานลูกค้าเพิ่งออกไป ป้าก็บอกเขาว่าอย่าสูปบุหรี่ในห้อง สงสับแอบสูบ"
"เดี๋ยวป้าเปลี่ยนห้องให้นะ...คุณย้ายไปห้อง 15 ละกันนะ"

เที่ยวนี้สบาย ไม่มีกลิ่น ผมเปิดทีวี เปิดแอร์ เปิดไฟห้องน้ำทิ้งไว้ กะว่าเดี๋ยวจะไปอาบน้ำ
ประตูห้องน้ำเป็นกระจกฝ้า แสงไฟในห้องน้ำก็ลอดออกมา สลัวๆ ผมนอนเล่นโทรศัพท์
อยู่บนเตียงพักนึง ไฟในห้องน้ำเกิดดับ ผมไม่อยากไปบอกป้าแก เกรงใจมาก เดี๋ยวจะหาว่า
ผมจู้จี้ ไม่เป็นไรเดี๋ยวอาบน้ำผมเปิดประตูห้องน้ำไว้ให้แสงไฟในห้องลอดเข้าไปก็มองเห็น
กะว่าพรุ่งนี้เช้าค่อยบอกป้าแก พอผมลุกไปอาบน้ำ แค่เดินผ่านประตูห้องน้ำไป ไฟติดซะอย่างนั้น
ผมไม่คิดอะไร คงเป็นแค่ขั้วหลอดไม่ดีมั้ง ผมเป็นคนไม่ค่อยกลัวเรื่องผีผีสางสางเท่าไหร่
แต่ผมเชื่อว่ามีนะ...พออาบน้ำเสร็จ ผมปิดไฟในห้องเปิดไฟห้องน้ำทิ้งไว แล้วเผลอหลับไป
สักพักรู้สึกมีอะไรมาแยงตา อ้าวผมลืมปิดไฟห้องน้ำเลยลุกไปปิด แล้วกลับมานอน

กวนทุก ชั่วโมง ตั้งแต่ 5ทุ่ม ดึงแข้งดึงขาอยู่นั่นแหระ ตีสามนี่หนักเลย ดึงขาเอาตัวไปห้อยกับกำแพง ผมรู้สึกยั้วแล้ว...ไม่ไหวแล้ว คนจะนอนง่วงจะตาย แว๊ปนึงผมลงมานั่งบนเตียง ตะโกนเสียงดัง

"ไหน!!!...จะเอาอะไร...มานั่งคุยกันดีๆสิ"

เงียบ กร๊ป...หายไปเลย...ไม่มาอีกเลย

ก็เคยเจอแบบนี้อยู่บ้างนะครับ ดึงผ้าห่ม ดึงผ้าปู แต่สงสัยว่า ตอนตีสามนี่ดึงขาท่าน ชี้ขึ้นฟ้าหัวทิ่มลงดิน หลังติดกำแพงเลยหรือครับ....แล้วท่านหลุดลงมายังไง..
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:23:28 PM »

ก็เคยเจอแบบนี้อยู่บ้างนะครับ ดึงผ้าห่ม ดึงผ้าปู แต่สงสัยว่า ตอนตีสามนี่ดึงขาท่าน ชี้ขึ้นฟ้าหัวทิ่มลงดิน หลังติดกำแพงเลยหรือครับ....แล้วท่านหลุดลงมายังไง..
ตัวมันไม่ได้ลอยจริงหรอกครับ...แต่ความรู้สึก
ผมจะอธิบายยังงัยดี...มันคล้ายกับฝันอะครับ แต่เหมือนจริงมากกว่า
ตอนที่รู้สึกว่าโดนดึงขาก็ยังไม่ตื่นนะ แต่พอตื่นก็หายไป
ตอนที่โดนจับขาลอยหัวทิ่มลง ก็ไม่ได้ตื่นนะแต่รู้สึกเลย
ไม่ใช่ฝันเพราะรู้ตัว ที่ตะโกนถามว่าจะเอายังงัย ก็ไม่ได้ตื่น
แต่รู้ตีวเหมือนกัน พอสงบลงก็ตื่นจริงๆ ดูเวลาที่โทรศัพท์
เพราะผมวางไว้หัวเตียงใกล้ๆมือ แต่หลังจากผมถามไปแล้ว
ว่าจะเอายังงัย ก็หายไปเลย ไม่มากวนอีก...ถ้าใครเคยเป็น
ผมว่าจะเข้าใจที่ผมอธิบาย...แต่ถ้าไม่เคยคงคิดว่าผมฝัน
แต่ผมรู้ตัวว่าไม่ได้ฝันแน่ๆ เพราะรู้ตัวตลอด
paradize_9 level
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-7

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:41:36 PM »

[/quote]

[/quote]ตัวมันไม่ได้ลอยจริงหรอกครับ...แต่ความรู้สึก
ผมจะอธิบายยังงัยดี...มันคล้ายกับฝันอะครับ แต่เหมือนจริงมากกว่า
ตอนที่รู้สึกว่าโดนดึงขาก็ยังไม่ตื่นนะ แต่พอตื่นก็หายไป
ตอนที่โดนจับขาลอยหัวทิ่มลง ก็ไม่ได้ตื่นนะแต่รู้สึกเลย
ไม่ใช่ฝันเพราะรู้ตัว ที่ตะโกนถามว่าจะเอายังงัย ก็ไม่ได้ตื่น
แต่รู้ตีวเหมือนกัน พอสงบลงก็ตื่นจริงๆ ดูเวลาที่โทรศัพท์
เพราะผมวางไว้หัวเตียงใกล้ๆมือ แต่หลังจากผมถามไปแล้ว
ว่าจะเอายังงัย ก็หายไปเลย ไม่มากวนอีก...ถ้าใครเคยเป็น
ผมว่าจะเข้าใจที่ผมอธิบาย...แต่ถ้าไม่เคยคงคิดว่าผมฝัน
แต่ผมรู้ตัวว่าไม่ได้ฝันแน่ๆ เพราะรู้ตัวตลอด
[/quote]

ครับๆ  เข้าใจละ ประมาณว่า ครึ่งหลับครึ่งตื่น
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +269/-951

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:44:08 PM »

คุณมีอาการเมากลิ่นบุหรี่จากห้องเดิม เลยมีอาการฝันลอยเคว้งคว้าง ประกอบกับร่างกายคุณเหนื่อยมากสมองคุณตื่นแต่ร่างกายล้าเลยมีอาการคล้ายผีอำมีอาการฝันซ้อนฝันร่วมด้วย ผมก็เคยเป็นต้องตั้งสติและค่อยๆ ตื่นทีละฝัน ทีนี้เราก็จะควบคุมร่างกายตัวเองได้แล้ว  เป็นเรื่องธรรมชาติไม่เกี่ยวกับผีสางแต่อย่างใด
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1257

new world order

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:03:52 PM »

คุณมีความเชื่อเรื่องพวกนี้เป็นทุนเดิมละครับ ศาสนาพุทธโดยเนื้อแท้ก่อนพวกฮินดูเข้ามาครองไม่มีเรื่องเหนือธรรมชาติหรอกครับ มันค่อนข้างขัดแย้งในหลายๆอย่าง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2278/-2373

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:19:40 PM »

ชอบอ่าน

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +40/-33

Drummer

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:59:55 PM »

ขอเหลาบ้าง ของผมทำงานเดินทางนอนพัก รร มาเกือบทุกจังหวัดในประเทศ

รร ที่อุบลที่ดังๆก็เคยไปนอนหลายครั้ง ไม่เคยเจออะไร นอนหลับสบาย

แต่มีครั้งเดียวในชีวิตจริงๆ เกาะแห่งหนึ่งทางภาคใต้ แค่วางมือถือลงบนหัวเตียงแล้วล้มตัวนอน ยังไม่ทันหลับตา เตียงสั่นแบบมีคนเขย่า

ประมาณนี้

nunezto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-158

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:06:45 PM »

กลัวผี ฝั่งบ้านพี่ เมืองน้องเรากวนมากกว่า ผีเมืองสานะขาม สวยๆด้วย
NUMBER_1
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-6

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 11:47:08 PM »

ผมมีวิธีทำให้ผีไม่มาหลอกในเวลานอนได้นะครับ ลงทุนไม่ต้องแพงมากด้วย แค่ไม่กี่ร้อยบาทเองครับ รับรองว่าหลับสบายผีไม่กล้าหลอกแน่นอนทั้งคืน เพราะผมเคยใช้วิธีนี้มาแล้ว ตอนที่ผมไปนอนในสถานที่ที่ผีเฮี้ยนมากๆแห่งหนึ่งในจังหวัดนนทบุรี แต่ผมไม่่ขอบอกละกันครับว่าสถานที่ไหน และใช้วิธีไหน กลัวหาว่างมงายครับ
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:42:45 AM »

คุณมีอาการเมากลิ่นบุหรี่จากห้องเดิม เลยมีอาการฝันลอยเคว้งคว้าง ประกอบกับร่างกายคุณเหนื่อยมากสมองคุณตื่นแต่ร่างกายล้าเลยมีอาการคล้ายผีอำมีอาการฝันซ้อนฝันร่วมด้วย ผมก็เคยเป็นต้องตั้งสติและค่อยๆ ตื่นทีละฝัน ทีนี้เราก็จะควบคุมร่างกายตัวเองได้แล้ว  เป็นเรื่องธรรมชาติไม่เกี่ยวกับผีสางแต่อย่างใด
ความคิดเห็นนี้มีเหตุผล...อาจเป็นไปได้...++
Piya Ngium
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:50:41 AM »

คุณมีความเชื่อเรื่องพวกนี้เป็นทุนเดิมละครับ ศาสนาพุทธโดยเนื้อแท้ก่อนพวกฮินดูเข้ามาครองไม่มีเรื่องเหนือธรรมชาติหรอกครับ มันค่อนข้างขัดแย้งในหลายๆอย่าง
ผมเป็นพุทธ แท้นะครับ ไม่ได้เชื่อแบบงมงาย มองสิ่งเหล่านี้เป็นวิทยาศาสตร์และเหตุผลครับ
ผมไม่เชื่อว่าผีมีตัวตน หักคอคน แต่ผมเชื่อว่ามันเป็นจิต เป็นพลังงาน ที่สื่อสารกับคนที่มีเซนต์ได้
แต่เขาทำร้ายใครไม่ได้หรอกครับ คนชอบกลัวผี แต่ผมว่าผีนี่แหระกลัวคน ในทางพุทธ ไม่ได่เรียก
จิตหรือพลังงานเหล่านี้ว่าผี จะทำให้คนที่ไม่เชื่อตีความว่าผีไม่มีจริง พุทธเชื่อเรื่อง กฎแห่งกรรม
วัฏสังสารวัตร ปฏิจจสมุทปบาท ผีในความหมายผมคือ สัตว์ในสังสารัตรชนิดหนึ่งเท่านั้นครับ
we12
we are 12 suphan su su
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +38/-32

มาด้วยกัน ไปด้วยกัน เลือดสุพรรณเอ๋ย

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:18:31 PM »

ผี คือ ความกลัว ความรัก ความห่วงหา
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์