Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 23, 2017, 12:06:30 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สไตล์โค้ชโย่งน่าจะเหมาะกับท่าเรือ..  (อ่าน 2106 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +398/-1302

| | |
« เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 10:47:41 AM »

ปกติทีมท่าเรือที่แท้จริง จะเล่นดุดันมาแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ พร้อมกองเชียที่ดุดันด้วย แต่ช่วงหลังๆมาตั้งแต่หมดสมัยโค้ชเตี้ยไป ทีมท่าเรือดูจะดรอปไปพอสมควร ท่าเรือควรจะเหมาะกับโค้ชที่เล่นสไตล์ดุดันโค้ชโย่งอาจจะมองว่าแกทำทีมทรงบอลไม่สวยแต่เปี่ยมไปด้วยแทคติกในเกมรับและดุดันซึ่งเป็นสิ่งที่ขาดหายไปของท่าเรือ นี่คือสไตล์โค้ชโย่งครับเค้าจะช่วยเติมเต็มได้ ฝากมาดามแป้งหันมาสนใจโค้ชคนนี้ด้วยอีกคน หลังจากที่โค้ชซิโก้พาทีมคว้าสามแต้มแทบจะไม่ได้เลย..วันนี้แท็กติกฟุตบอลมันเปลี่ยนไปแล้ว เล่นแบบสวยงามแต่ไม่ได้คะแนนก็ไม่มีประโยชน์ครับ (ความเห็นส่วนตัว)  ได้โค้ชโย่งซื้อเจนรบมาด้วยอีกคน...

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-938

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 11:03:55 AM »

จเด็จดีอยู่แล้วมาดามแป้งไม่เอาเพราะซิโก้คือระบบอุปถัมภ์ของมาดาม เมื่อก่อนแกรี่ก็คุมทีมดีแต่นักเตะรับไม่ได้กับการซ้อมหนักมาดามก็เปลี่ยนตามใจนักฟุตบอล จุดอ่อนของทีมไม่ใช่ใครหรอกมาดามแป้งเนี่ยละ ส่วนข้อดีของมาดามแป้งคือหน้าตาและเงินทุน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2017, 11:12:39 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +41/-35

Drummer

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 12:14:50 PM »

แฟนท่าเรือเค้าอยากได้หรือปล่าว 

suebsuan
Full Member

คะแนนความรัก: +95/-68

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 12:24:51 PM »

ผมนั่งดูอยู่ ก็ไม่ได้เล่นสวยงามอะไรมากมาย ธรรมดา เจ้าบ้านบุกอยู่แล้ว โค้ชโก้เทียบกับโค้ชไทยหลายคน ผมว่าแทคติก อาจสู้ไม่ได้นะ แกมีจิตวิทยาดี แต่โค้ชที่มีจิตวิทยาดีแต่แทคติกอ่อน จะเจอปัญหาถ้านักเตะหมดศรัทธา โดยรวมผมว่าค่าจ้างโค้ชโก้แพงไปนะถ้าตามข่าว สำหรับคุมทีมระดับสโมสร
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1579/-606

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 12:27:04 PM »

จเด็จดีอยู่แล้วมาดามแป้งไม่เอาเพราะซิโก้คือระบบอุปถัมภ์ของมาดาม เมื่อก่อนแกรี่ก็คุมทีมดีแต่นักเตะรับไม่ได้กับการซ้อมหนักมาดามก็เปลี่ยนตามใจนักฟุตบอล จุดอ่อนของทีมไม่ใช่ใครหรอกมาดามแป้งเนี่ยละ ส่วนข้อดีของมาดามแป้งคือหน้าตาและเงินทุน

อำนาจด้วยนะครับ ตระกูลล่ำซ่ำ ถ้าเปิดประวัติตระกูลนี้ ใหญ่กว่า เนวิน เบื้องหลังสมาคมชุดนี้ ไม่รู้กี่เท่า และเป็นสาเหตุหนึ่งละครับ ที่ไม่มีใครกล้าปลด มาดามแป้ง ออกจากผู้จัดการทีมฟุตบอลหญิง

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-941

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:13:15 AM »

จขกท เเฟนท่าเรือ ใช่ไหม  นั่งStand ฝั่งไหน อยากเจอมากๆ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-941

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:15:17 AM »

อำนาจด้วยนะครับ ตระกูลล่ำซ่ำ ถ้าเปิดประวัติตระกูลนี้ ใหญ่กว่า เนวิน เบื้องหลังสมาคมชุดนี้ ไม่รู้กี่เท่า และเป็นสาเหตุหนึ่งละครับ ที่ไม่มีใครกล้าปลด มาดามแป้ง ออกจากผู้จัดการทีมฟุตบอลหญิง

ล่ำซำ มีเยอะเเยะ เเตกกระสายกระเซ็น  ทางธุรกิจล่ำซำ อาจจะดังกว่าชิดชอบ  เเตา เนวิน ยังไงก็เจ๋งกว่า เก่งกว่า มาดามเยอะ ยิ่งเรื่องการบริหารฟุตบอลอาชีพคนละเรื่อง

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1577

..................................................

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:25:29 AM »

เห็นหลายทู้ละ สงสัยแฟนพันธุ์แท้ท่าเรือ อิอิ

Abu HAMEEM
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-10

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 12:07:15 PM »

ถ้าฟุตบอลแนวบุกแนวลุย  ผมชอบตอนที่แกรี่คุมหนะครับ
ตัวสำรองก็ต้องพร้อมเสมอ  แกสั่งให้ยกเอาที่ปั่นจักรยานมาให้ปั่นที่ข้างสนามไปด้วย  ห้ามอู้

แต่ถ้าบอลแนวแบบที่มีคนเคยกล่าวไว้คือ  "ไม่มีทรง  แต่มีคะแนน"   อันนี้คงต้องยกให้โค้ชจเด็จหละครับ
ปีนี้ขอขอบคุณเซอร์เด็จที่ทำให้เรามีคะแนนตุนไว้เยอะครับ 

ขอความสันติจงมีแด่ทุกท่าน
-------------------------------------------------------
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +276/-81

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:20:49 PM »

ส่วนตัว จเด็จ กับ โย่งนี้ แนวเดียวกันเลยนะ ขนาด ทำทีมมีแต้ม ขนาดนี้ ยังโดนแฟนท่าเรือไล่เลย โย่งไป คงไม่เหลือ

PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1579/-606

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:22:51 PM »

ล่ำซำ มีเยอะเเยะ เเตกกระสายกระเซ็น  ทางธุรกิจล่ำซำ อาจจะดังกว่าชิดชอบ  เเตา เนวิน ยังไงก็เจ๋งกว่า เก่งกว่า มาดามเยอะ ยิ่งเรื่องการบริหารฟุตบอลอาชีพคนละเรื่อง

ผมพูดมากกว่านี้ไม่ได้ว่า ทำไม ล่ำซ่ำ ถึงอยู่เหนือกว่า เนวิน ในทางการเมือง เพราะ มันเข้าการเมืองแล้วละครับ แต่เห็นด้วยเรื่องฟุตบอล เนวิน เจ๋งกว่า

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:23:37 PM »

ส่วนตัว จเด็จ กับ โย่งนี้ แนวเดียวกันเลยนะ ขนาด ทำทีมมีแต้ม ขนาดนี้ ยังโดนแฟนท่าเรือไล่เลย โย่งไป คงไม่เหลือ

จเด็จไม่มีแฟนท่าเรือไล่นะครับ มีแต่บ่นบ้างตามสไตล์กองเชียร์ท่าเรือ แฟนบอลจำนวนหลายคนก็ไม่เห็นด้วยที่เอาซิโก้มาแทนเพราะทีมกำลังอยู่ในอันดับที่ดี
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 03:25:14 PM »

ล่ำซำ มีเยอะเเยะ เเตกกระสายกระเซ็น  ทางธุรกิจล่ำซำ อาจจะดังกว่าชิดชอบ  เเตา เนวิน ยังไงก็เจ๋งกว่า เก่งกว่า มาดามเยอะ ยิ่งเรื่องการบริหารฟุตบอลอาชีพคนละเรื่อง

ผมพูดมากกว่านี้ไม่ได้ว่า ทำไม ล่ำซ่ำ ถึงอยู่เหนือกว่า เนวิน ในทางการเมือง เพราะ มันเข้าการเมืองแล้วละครับ แต่เห็นด้วยเรื่องฟุตบอล เนวิน เจ๋งกว่า
ไม่ต้องมาทำเป็นคนวงในนักหรอก แหม่!! พูดมากกว่านี้ไม่ได้  มันเรื่องเกี่ยวโยงจากฟุตบอลทั้งนั้น
เจ้าชายแห่งดาวไซย่า
ใช้คำไม่สุภาพในบอร์ด
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +130/-62

FLYING PORTMAN

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:19:02 PM »

ใครก็ได้....ปีนี้ขอถ้วยสักใบ... อยากวิ่งแห่ถ้วยจาก สนามศุภฯ กลับมาที่ แพทเหมือนปี 2009 ฮี่ๆๆๆ 
PicSuSu
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +21/-133

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 04:51:25 PM »

ผมจะวิ่งด้วยคน
dae
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-22

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 09:09:59 PM »

อยากให้โก้อยู่ต่ออีกปีครับ

จากแฟน สวาดแคท
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1037/-99

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 11:02:43 PM »

โย่งจะเหมาะ รึเปล่า ยังไม่รู้
แต่ตอนนี้ แฟนบอลท่าเรือ  หลายๆคน บอกว่า ซิโก้ ไม่เหมาะแล้วนะ  มาดามแป้ง
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์