Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 06:58:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ♤ หักทุกอย่างแล้วจะได้ค่าตัวเท่าไหร่-จะทำเงินได้เยอะเหมือน ปาเกียว ไหม♤  (อ่าน 2967 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1080/-763

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:18:30 PM »

อยากทราบว่าหักทุกอย่างเจ้าตัวจะเหลือสุทธิเป็นเงินก้อนที่เท่าไหร่

กับเข็มขัดอันยิ่งใหญ่สถาบันหลักระดับโลกขนาดนี้

พอที่จะตั้งตัวได้ไหม

แล้วสามารถที่จะปั้นเงินได้เยอะๆเหมือน ปาเกียวหรือเปล่า
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:33:13 PM »

ผมว่า เจ้าแหลมได้ เต็มๆ 2 ล้านก็เก่งแล้ว ไฟท์หน้า ถ้าบิ๊กไฟท์ ต่อยอเมริกา ผมว่าน่าจะเกิน 10 ล้านบาทหลังหักภาษี
รอท่าน สมาชิก ผู้ช่ำชอง เรื่องมวยมาตอบ อยากรู้เหมือนกันครับ
skrs hs
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-109

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:54:22 PM »

เรื่องพี่แหลมจะได้เท่าไหร่หลังชกอันนี้ผมไม่มีข้อมูลนะ

แต่เรื่องที่จะปั้นเงินได้เยอะ ๆ เหมือนปาเกียวหรือเปล่า อันนี้ผมว่ายาก เพราะปาเกียวเป็นมวยที่ต่อยทำน้ำหนักขึ้นไปเรื่อย ๆ พอรุ่นนี้หมดคู่ชกที่สมน้ำสมเนื้อก็จะกระโดดก้าวขึ้นไปชกในรุ่นที่ใหญ่กว่า แล้วรุ่น 126-154 ปอนด์ นี่เป็นรุ่นที่ได้รับความนิยมในอเมริกามาก เขาเลยได้รับความนิยมสูง

ส่วนของเราต่อยในรุ่น 115 ปอนด์ ซึ่งอาจจะไม่ใช่รุ่นที่แฟนมวยอเมริกันชอบ มองดูนักมวยรุ่น 115 ปอนด์ฝั่งอเมริกาเหนือที่พอจะมีชื่อหน่อยก็มี Roman Gonzalez (อดีตแชมป์ WBC 115 ปอนด์), Carlos Cuadras (อดีตแชมป์ WBC 115 ปอนด์), Juan Francisco Estrada (อดีตแชมป์ WBA&WBO 112 ปอนด์), Braian Viloria (อดีตแชมป์ WBA&WBO 112 ปอนด์), Luis Concepcion (อดีตแชมป์ WBA 115 ปอนด์) และ Juan Hernandez Navarrete (อดีตแชมป์ WBC 112 ปอนด์) ถ้าจะไปชอที่อเมริกาให้ได้เงินเยอะ ๆ ก็ต้องไปต่อยกับพวกนี้ แต่ถ้าต้องการให้ได้เงินมากกว่านี้ต้องทำน้ำหนักไปชกในรุ่นที่ใหญ่กว่านี้ครับ ซึ่งผมว่าเสี่ยฮุยคงไม่ทำแน่นอน!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2017, 12:56:39 PM โดย skrs hs » บันทึกการเข้า
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-134

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:00:40 PM »

เป็นมวยแม่เหล็กไปแล้วครับ แต่ต้องโกอเมริกาอย่างเดียวครับ ผมกลัวว่าจะไปหลงไหลเงินเยนมากกว่า แต่ก็อย่างว่า เงินมาเป็นที่หนึ่ง ขอให้โชคดีครับ

[/url]  [/img]
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-932

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:14:41 PM »

แต่น่าจะได้เยอะอยู่
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-2

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 02:23:43 PM »

เรื่องพี่แหลมจะได้เท่าไหร่หลังชกอันนี้ผมไม่มีข้อมูลนะ

แต่เรื่องที่จะปั้นเงินได้เยอะ ๆ เหมือนปาเกียวหรือเปล่า อันนี้ผมว่ายาก เพราะปาเกียวเป็นมวยที่ต่อยทำน้ำหนักขึ้นไปเรื่อย ๆ พอรุ่นนี้หมดคู่ชกที่สมน้ำสมเนื้อก็จะกระโดดก้าวขึ้นไปชกในรุ่นที่ใหญ่กว่า แล้วรุ่น 126-154 ปอนด์ นี่เป็นรุ่นที่ได้รับความนิยมในอเมริกามาก เขาเลยได้รับความนิยมสูง

ส่วนของเราต่อยในรุ่น 115 ปอนด์ ซึ่งอาจจะไม่ใช่รุ่นที่แฟนมวยอเมริกันชอบ มองดูนักมวยรุ่น 115 ปอนด์ฝั่งอเมริกาเหนือที่พอจะมีชื่อหน่อยก็มี Roman Gonzalez (อดีตแชมป์ WBC 115 ปอนด์), Carlos Cuadras (อดีตแชมป์ WBC 115 ปอนด์), Juan Francisco Estrada (อดีตแชมป์ WBA&WBO 112 ปอนด์), Braian Viloria (อดีตแชมป์ WBA&WBO 112 ปอนด์), Luis Concepcion (อดีตแชมป์ WBA 115 ปอนด์) และ Juan Hernandez Navarrete (อดีตแชมป์ WBC 112 ปอนด์) ถ้าจะไปชอที่อเมริกาให้ได้เงินเยอะ ๆ ก็ต้องไปต่อยกับพวกนี้ แต่ถ้าต้องการให้ได้เงินมากกว่านี้ต้องทำน้ำหนักไปชกในรุ่นที่ใหญ่กว่านี้ครับ ซึ่งผมว่าเสี่ยฮุยคงไม่ทำแน่นอน!

เห็นตามนี้ครับ เงินได้เยอะอยู่ครับเเต่ ปาเกียวมวยใหญ่เเค่ไหนเเกทำหนักไปสอยมาหมดครับ สังเกตเเกชกเเค่สหรัฐ ญี่ปุ่นนี่ไม่กล้าเทียบเชิญเลย  คงหาคนแทนเก่งเหมือนแกยากครับ ภายใน 10 ปีนี้   ศรีษะเกษชกบู๋ดีมากครับ น้ำหนักหมัดดีครับ เเต่แกเหมือนเปิดหน้าเยอะหน่อย  เเต่แกชกสวยครับ 1-2 แม่นและหนักมาก ถ้าย้อนอายุไปแกได้ชกกับปาเกียวเเน่ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับผม
Bob_Sothorn
Sr. Member

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 02:33:38 PM »

การกีฬาแห่งประเทศไทย และรัฐมนตรี ควรไปรับวีรบุรุษของชาติด้วยนะครับ ผู้หลักผู้ใหญ่ ผมว่าหลายส่วนไม่พลาดแน่ๆ สมัยก่อนนักมวย จะได้พบ ป๋าเปรม นายก บางคนได้เฝ้าองค์พระประมุข ของประเทศด้วย ด้วยพระเนตรพระกรรณ ที่แผ่ลงมา เป็นรางวัลความเพียร 

ดูรายชื่อนักมวยแต่ละคน ที่ท่านสมาชิก เอ่ยมา รุ่นนี้ เขี้ยวลากดินทั้งนั้นเลย
ถ้าญี่ปุ่นกล้าล้มแชมป์ ผมขออย่างเดียว สังเวียนกลางที่อเมริกา เจ้าแหลม น่าจะผ่านได้ ไม่ยาก ตัวญี่ปุ่นตัวนี้ ผ่านมวยเกรด เอ มาไม่เท่าไหร่ ส่วนใหญ่เฝ้าถ้า ตีแมว
เจ้าแหลมเรา ลุยดะต่างประเทศ หลายไฟท์แระ
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-295

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 08:46:31 PM »

เก่งอย่างนี้ ขอให้ได้เงินร้อยล้าน สมกับความมานะ
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:25:18 PM »

ตอนนี้กระแสกำลังมา ปั่นดีๆไฟต์หน้ามี 30 ล้าน แต่อย่าไปบ้าจี้ตามเงินเยนนะครับ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3136

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:45:41 PM »

ไม่ได้เยอะกว่าปาเกียวหรอกครับ
ถ้าไปญี่ปุ่นมีแน่ๆ 5 แสนดอลล่าร์ ถ้าโปรยุ่นมันบ้าทุ่มนะ

ลมหายใจคือฟุตบอล
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1480/-949

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 09:10:51 AM »

โปรโมเตอร์เองก็หมดเยอะนะ   WBC  สถาบันนี้ค่าจัดแพงสุด ๆ  แล้ว    จึงเน้นป้องกันนอกบ้านเอาค่าตัวดีกว่า    ถ้่าจัดเมืองไทยขาดทุนอย่างเดียวละ          ส่วนค่าตัวนักมวยไทยเท่าไหร่ไม่รู้  เพราะไปต่อยบ้านเขา  แล้วแต่เขาจะให้คือตกลงกันเท่าไหร่         

แต่เห้นข่าวบอกว่าได้น้อยกว่าโรมัน 4 เท่า   ถ้าโรมันได้เท่าไหร่  ก็ลองลบกับของไทยเราดูนั่นละ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-478

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 09:37:51 AM »

มองกลางๆนะ...การที่แหลมก้าวมาถึงตรงนี้ได้
ต้องมีนายทุน...ถ้าแหลมทำไม่ได้ นายทุนเจ๊ง
ถ้านายทุนเจ๊ง ไม่เคยมีใครถามหรือเห็นใจ
เพราะคิดว่ารวยอยู่แล้วจะเดือดร้อนอะไร
แต่เมื่อทำสำเร็จ...เขาก็ต้องได้ประโยชน์เป็นธรรมดา
เพราะเขาเป็นคนลงทุน สุดท้ายก็คือธุรกิจ
คนทำธุรกิจที่ดี คือการบริหารจัดการอย่างสมดุล
ทุกฝ่ายได้ประโยชน์ร่วมกัน...ไม่ต้องห่วงครับ
ผมเชื่อว่าไฟท์นี้แหลงได้เกินล้าน แต่อนาคต
ถ้าแหลงดูแลตัวเองดี ฟิ๊ตซ้อมดี รักษาฟอร์มแบบนี้ได้
จะดังกว่าปาเกียว และเงินทองไหลมาแน่นอน
นักมวยส่วนใหญ่ที่หลังชกหมดตัวเพราะการใช้ชีวิต
มากกว่าการไม่มีเงินจากการต่อยมวยนะผมว่า
คงมีบ้างที่มี ผจก. ห่วยๆ แต่ผมเชื่อว่ามีน้อยครับ
เอาบทเรียนชีวิตของแชมป์โลกรุ่นพี่เป็นคัมภีร์ศึกษา
ถึงจุดนี้ได้ชีวิตคุณมีต้นทุนสูงแล้ว...
แหลมฮีโร่มวยแชมป์โลกแห่งยุคตัวจริง
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-959

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 09:45:09 AM »

ทำไมวงการมวยไทยเน้นแต่รุ่นเล็กๆ  นักมวยแบบศิริมงคลหรือยอดสนั่นไปไหนกันหมด  เอานักมวยจิ๋วๆมาต่อยกันมันจะทำเงินต่างประเทศได้ไง
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-320

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 10:15:33 AM »

ถ้าโรมันได้สักสี่ร้อยล้านบาท ก็นั่นและครับ 40-50ล้าน ตกถึงโปรโมเตอร์ไทย แบ่ง 40-60
 ก็ 10-15 ล้านถึงนักมวย
ได้แบบนี้ก็โอเคมั้ย ครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Bob_Sothorn
Sr. Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 01:13:16 PM »

เท่าที่ติดตามนะครับ ไว้รอท่านสมาชิกคนอื่นๆ ที่ ถนัดเรื่องมวยมาย้ำ อีกที

เจ้าโรมันนี่ ยังได้ค่าตัวสูงสุดไม่ทะลุ 1 ล้านเหรียญครับ ประมาณ 30 กว่าล้านบาท จากข่าวล่าสุดที่ ออกมา ถ้าโรมันชนะ จะได้ล้มแชมป์ กับญี่ปุ่น โดยที่โรมัน จะได้ค่าตัวหลังหักภาษี ประมาณ 29 ล้านบาทครับ ซึ่งโรมันยอมรับว่า เป็นเงินก้อนโต ที่เขาจะได้รับ เป็นข้อเสนอที่วิเศษมากๆ แต่ต้องผ่าน เจ้าแหลมของเราให้ได้ แต่แผนนี้ พลังทลาย หายวับไปกับเวที หลังถูกน๊อค แบบหมดทางสู้ หมดสภาพ ไม่เหลือลาย

เห็นข่าวจากฝั่งต่างประเทศ บอกว่า เจ้าแหลมมีโอกาส ที่จะได้รับค่าตัวสูงสุดถึง 600,000 เหรียญ (18 ล้านบาท) เท่าที่ โรมันได้รับ ถ้ามีการล้มแชมป์ กันในรุ่นนี้ 
 ไว้ถ้า อ่านเจออีก จะเอา Link มาฝากท่านสมาชิกครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-139

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:30:39 PM »

แล้ว ฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์ จูเนียร์ มันทำยังไงถึงได้รวยขนาดนั้น
บัวขาวอีกคน ดีที่หลุดระบบอุปถัมภ์มาได้

KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-50

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 03:13:48 PM »

แล้ว ฟลอยด์ เมย์เวทเธอร์ จูเนียร์ มันทำยังไงถึงได้รวยขนาดนั้น
บัวขาวอีกคน ดีที่หลุดระบบอุปถัมภ์มาได้
น่าจะขึ้นอยู่กับสื่ออวยมากกว่า ผมจำได้เขาเชียร์เขาอวยกันตั้งแต่ตอนแข่งโอลิมปิกแล้วได้เหรียญ ยังไม่เทิร์นโปร เก่งอย่างนั้นอย่างนี้ไม่เคยมีนักมวยคนไหนเพอเฟคเท่าว่างั้นแล้วก็เลยดังเป็นพลุแตก จัดทีขายบัตรหมดเกลี้ยงขายโฆษณาได้เยอะสปอนเซอร์ตรึม เป็นคนผิวสี เซเลปคนดังเข้าดูเพียบ ทั้งคนในวงการกีฬา ทั้งดารานักแสดง เศษรฐี และยิ่งพวกดารา นักกีฬา เศษรฐี ผิวสี ยิ่งยกยอปอปั้นกันเข้าไปอีก
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-320

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 03:16:20 PM »

น่าจะขึ้นอยู่กับสื่ออวยมากกว่า ผมจำได้เขาเชียร์เขาอวยกันตั้งแต่ตอนแข่งโอลิมปิกแล้วได้เหรียญ ยังไม่เทิร์นโปร เก่งอย่างนั้นอย่างนี้ไม่เคยมีนักมวยคนไหนเพอเฟคเท่าว่างั้นแล้วก็เลยดังเป็นพลุแตก จัดทีขายบัตรหมดเกลี้ยงขายโฆษณาได้เยอะสปอนเซอร์ตรึม เป็นคนผิวสี เซเลปคนดังเข้าดูเพียบ ทั้งคนในวงการกีฬา ทั้งดารานักแสดง เศษรฐี และยิ่งพวกดารา นักกีฬา เศษรฐี ผิวสี ยิ่งยกยอปอปั้นกันเข้าไปอีก

ผมว่าค่ายรี้งบการตลาดน้อยไปนิด ทุ่มแบบบัวขาวนี่ นักมวยมีกำลังใจเยออะเลย
เอาใจช่วย เพราะเก่งจริงๆ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-134

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 03:40:44 PM »

ถ้าจะให้ดังแบบฟอล์ย แบบปาเกียว ก็ต้องกวาดทุกเส้นทุกสถาบันของรุ่น ไม่มีใครสู้แล้วต้องข้ามรุ่นไปอีกอย่างน้อย2-3รุ่น อันนี้ถึงว่าเป้นยอดมวยของจริงครับ  ที่แหลมดังก็เพราะชนะโรมันทั้ง2ไฟต์ เพราะโรมันคือโคตรมวยแห่งยุค กวาดมาทุกเส้นตั้งแต่ 108ป. บักแหลมเอาแค่115ป.ให้รอดก่อนครับ ทุบทุกตัวของรุ่นนี้ เงินทองไหลมาเองครับ ถ้ามั่นใจก็ล้มแชมป์กับ อุเอะได้ตังค์เยอะแน่ แถมคนจัดรอเพียบเลย ทั้งโปรยุ่น และโปรเมกา แต่ถ้าหวังแค่พออยู่พอกิน ก็จัดที่ไทยซักไฟต์สองไฟต์ เพราะทางwbc คงยังไม่ให้มีไฟต์บังคับแน่นอน จัดที่ไทยสปอนเซอร์ก็พร้อมจะวิ่งเข้าหาอยู่แล้ว ชนะชัวร์ๆ แต่คงได้น้อย

[/url]  [/img]
kerng
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-9

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 05:36:32 PM »

โรมัน ผู้ท้าชิงได้ 6แสนเหรียญ
ไฟท์นี้แหลมเป็นแชมป์แต่ได้ 1.5แสนเหรียญ หักอะไรเท่าไรไม่รู้ รู้แต่ไฟท์นี้เสี่ยฮุยให้ไป3ล้าน บอกให้ไปแต่งเมีย
ไฟต์หน้าถ้าชกที่เมกาต่อน่าจะ 3แสนเหรียญขึ้นครับ ถ้ามีรายการล้มแชมป์ต่อไปค่าตัวขึ้นไปพอๆกับโรมันแน่นอน
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1480/-949

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 06:08:20 PM »

ถ้าจะให้ดังแบบฟอล์ย แบบปาเกียว ก็ต้องกวาดทุกเส้นทุกสถาบันของรุ่น ไม่มีใครสู้แล้วต้องข้ามรุ่นไปอีกอย่างน้อย2-3รุ่น อันนี้ถึงว่าเป้นยอดมวยของจริงครับ  ที่แหลมดังก็เพราะชนะโรมันทั้ง2ไฟต์ เพราะโรมันคือโคตรมวยแห่งยุค กวาดมาทุกเส้นตั้งแต่ 108ป. บักแหลมเอาแค่115ป.ให้รอดก่อนครับ ทุบทุกตัวของรุ่นนี้ เงินทองไหลมาเองครับ ถ้ามั่นใจก็ล้มแชมป์กับ อุเอะได้ตังค์เยอะแน่ แถมคนจัดรอเพียบเลย ทั้งโปรยุ่น และโปรเมกา แต่ถ้าหวังแค่พออยู่พอกิน ก็จัดที่ไทยซักไฟต์สองไฟต์ เพราะทางwbc คงยังไม่ให้มีไฟต์บังคับแน่นอน จัดที่ไทยสปอนเซอร์ก็พร้อมจะวิ่งเข้าหาอยู่แล้ว ชนะชัวร์ๆ แต่คงได้น้อย
  เห็นเสียฮุยบอกว่าสปอนเซอร์คงไม่ไหวครับ    เพราะค่าจัด WBC  แต่ละไฟต์แพงมาก      ทั้งที่อยากจัดให้ป้องกันแชมป์ในไทยซักครั้ง           ดู ๆ แล้ว  ต้องเดินสายป้องกันแชมป์นอกบ้านอย่างเดียว   รับค่าตัวเนื้อ ๆ  เน้น  ๆ ดีกว่า 

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Bob_Sothorn
Sr. Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 06:28:13 PM »

อย่างที่ท่านๆสมาชิกว่าละครับ ถ้าเขาไม่บังคับให้ต่อยกับเบอร์1 เลยทันที เราก็จัดที่อินดอร์หัวหมาก ซัก1-2นัด เอาที่อินเตอร์หน่อย ไม่ใช่ พิธีการยาว เหยียด นักมวยยืนรอ ขาแทบตะคริวแดก อย่างกะมวยวัด นี่มันระดับโลก เอาให้กระชับๆ

เจ้าญี่ปุ่นก็อันตรายสุดๆแเบสิคสากลแน่น หนุ่ม สด ลูกตัดลำตัวอันตราย แต่ตราบใดที่ยังไม่ชกกัน ก็ไม่รู้ว่าใคร จะชนะ สถิติ เจ้าแหลม นี่ 80% ต่อยคู่ต่อสู้ชัก ดิ้น ถ้า ญี่ปุ่นกล้าๆ ก็ล้มแชมป์กันที่อเมริกาเลย ฝั่ง K2 อเมริกา ผมว่าเขาอาจให้เจอเจ้าเอสตราด้า น่าขายลิขสิทธ์ค่าชมได้มากกว่า
     นอกจากฝั่งญี่ปุ่นกระสัน จะปั้นให้นักชกตนเอง ตีตลาดระดับโลก อยากลองของ ทะลึ่งอยากเจอเจ้าแหลม  ซึ่งโอกาสเป็นไปได้น้อย นอกไปชกที่ญี่ปุ่น
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ผมว่าเจอญี่ปุ่น ที่อเมริกา เจ้าแหลม จะชอบมากกว่า
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +314/-959

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 08:16:47 AM »

มวยสายลุยแบบนี้
ไต่ระดับเรื่อยๆ
เงินเยอะแน่ๆ
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-478

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 09:02:38 AM »

ข่าวล่าสุดเห็นว่าไฟท์นี้...เจ้าแหลมได้ประมาณ 3ล้านนะ
ถ้าเป็นแบบนี้จริง ต้องปรบมือให้เสี่ยฮุยเลยครับ
chakaka
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-295

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 12, 2017, 10:59:22 AM »

เห็นใส่เสื้อ เอ็ม150

ได้ค่าโฆษณาเท่าไหร่ นี่แหละรายได้มหาสาฬ

โฆษณาตัวอื่นคงตามมา

และหน่วยงานรัฐ ช่วยในชีวิตหลังเลิก แค่นี้ก็สุขแล้ว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์