Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 06:58:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมเมนต์แฟนมวยต่างชาติ หลังไฟต์ "ศรีสะเกษ vs กอนซาเลซ 2"  (อ่าน 10890 ครั้ง)
skrs hs
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +239/-109

| | |
« เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:13:37 PM »

Omar Arista (อเมริกา)
RIP โรมัน ผมนี่โคตรโมโหเลยที่โรมันไม่ค่อยต่อยคืนหลังจากที่ตัวเองโดน แล้วก็ชอบฟ้องกรรมการว่าโดนหัวชน ยินดีกลับประเทศไทยด้วย! พวกคุณมีนักสู้ตัวจริงที่ชื่อศรีสะเกษ

Chet Adriano (อเมริกา)

ขอแสดงความยินดีกับศรีสะเกษด้วย! อยากเห็นเขาชกกับอิโนอูเอะ คงจะเป็นไฟต์ที่น่าตื่นเต้น

Brian Quast (อเมริกา)
ไม่แปลกใจกับผลการชก โรมันดูอ่อนลงตั้งแต่เจอคัวดราสแล้ว

Aris Ristiawan (อินโดนีเซีย)
โรมันดูจะอ่อน ๆ นะคืนนี้ มันจบแล้วครับ

Ken Master (อเมริกา)
อิโนอูเอะจะปราบทุกคนในรุ่น 115 ปอนด์

Remon Sourez (อิตาลี)
ไม่มีข้อกังขา ศรีสะเกษชนะแบบใสสะอาด

Ibraheem Dawood (อเมริกา)
เศร้าที่ต้องเห็นโรมันลงไปนอนบนพื้นอย่างนั้น บางที 115 ปอนด์อาจจะหนักไปสำหรับเขา

Christopher San Vicente Tallara (อเมริกา)
โรมันเล็กเกินไปสำหรับรุ่นนี้

Brenden Rivera (อเมริกา)
โรมันโดนยับเลยงานนี้ เขาดูไม่แข็งแกร่งเท่าไฟต์แรกเท่าไหร่

Louie Schiff (อเมริกา)
ผมอยู่ในสนามด้วย รู้สึกว่าไฟต์แรกมันส์กว่าเยอะ

Leo Garcia (อเมริกา)
คืนนี้นักมวยเอเชียต่อยมันส์มาก

Jose R Rodriguez (อเมริกา)
แสดดดดด! ไฟดับในไมอามี่ อดดูมวยคู่นี้เลย

Darryl L Loafer (อเมริกา)
โรมันตัวเล็กเกินไปสำหรับรุ่นนี้

Randy Vega (อเมริกา)
เป็นไฟต์ที่ดีมาก แต่เศร้าที่ต้องเห็นโรมันแพ้ เขาดูไม่ค่อยดีตั้งแต่ก่อนชกแล้ว

Miguel Sandoval (อเมริกา)
โรมันถือว่าเป็นตำนานสำหรับวงการมวย ถึงเวลาแล้วละที่ต้องแขวนนวม และก่อนแขวนนวมน่าจะจัดไฟต์อำลาโดยหาคนขับ Taxi ซักคนมาเป็นคู่ชก

David Kim (อเมริกา)
โรมันนี่ถือว่าเป็นนักมวยที่เก่งคนนึงนะ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไมเคยเป็นนักมวยที่ดีที่สุดเมื่อเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์

Jonathan Harris (อเมริกา)
ศรีสะเกษนี่ปีศาจชัด ๆ! ผมเป็นแฟนโรมันนะ และผมเชื่อว่าไฟต์แรกโรมันเป็นฝ่ายถูกปล้นแชมป์ แต่ไฟต์นี้นักมวยจากไทยคุมเกมได้อยู่หมัด ผมรู้สึกกังวลเกี่ยวกับอาชีพการชกของโรมันจริง ๆ

Maxime Gueguin (ฝรั่งเศส)
ช็อค! ช็อคที่ต้องเห็นโรมันแพ้แบบนี้

Ivan Cortes (นิคารากัว)
จบคือจบ ถึงเวลากลับบ้านแล้วโรมัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2017, 12:28:20 PM โดย skrs hs » บันทึกการเข้า
Bebeto20
เบเบโต้คนเดิมเพิ่มเติมเดี๋ยวบอก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +132/-46

สูงสุด...สู่จุดสามัญ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:23:16 PM »

แฟนมวยอเมริกานี่ส่วนใหญ่เป็นพวกยึดติดกับชื่อเสียงเก่าๆนะครับ

ฟุตบอล...คือ"กีฬา"ไม่ใช่"สงคราม"
ฝ่ายตรงข้าม...คือ"คู่แข่ง"ไม่ใช่"ศัตรู"
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-139

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:24:45 PM »

+ (...'เม้นท์ มาเร็วทันอกทันใจ!)

BBLTREX
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-6

ขอนแก่น เสียวตลอดด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:27:03 PM »

ขอบคุณครับ พี่แหล่มนี่สุดยอดจริงๆ
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:30:51 PM »

บวกๆ ขอบคุณครับ
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +21/-26

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:58:43 PM »

free image hosting <<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
lili เมฆา จูซ่า ilil
ลพบุรี เอฟซี สู้ สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-46

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:23:21 PM »

เห็นคอมเมนต์นึงบอกว่า"อิโนอูเอะ จะปราบทุกคนในรุ่น115ปอนด์" นักมวยคนนี้เก่งไหมครับ ดูจากชื่อน่าจะเป็นนักมวยสายเลือดญี่ปุ่น

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-932

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:28:55 PM »

เห็นคอมเมนต์นึงบอกว่า"อิโนอูเอะ จะปราบทุกคนในรุ่น115ปอนด์" นักมวยคนนี้เก่งไหมครับ ดูจากชื่อน่าจะเป็นนักมวยสายเลือดญี่ปุ่น
ใช่คนที่ชกก่อนหน้ารึเปล่า
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:30:11 PM »

ก็เป็นญิ่ปุ่นทั้งสัญชาติและเชื้อชาติเลยล่ะ ก็เป็นเจ้าของเข็มขัด 115 ของ
IBF ที่ต่อยคู่แรกไง
lili เมฆา จูซ่า ilil
ลพบุรี เอฟซี สู้ สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +142/-46

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันต่อไป

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:38:18 PM »

ก็เป็นญิ่ปุ่นทั้งสัญชาติและเชื้อชาติเลยล่ะ ก็เป็นเจ้าของเข็มขัด 115 ของ
ขอบคุณครับ ไม่ได้ดูสดมาดูไฮไลต์ HBO boxing ย้อนหลัง เลยไม่ได้ดูคู่แรกชก^^'

skrs hs
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 01:47:02 PM »

WBO ครับ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 02:04:26 PM »

WBO ครับ
อ่อครับ ผมจำผิด
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 02:07:55 PM »

ขอบคุณครับ ไม่ได้ดูสดมาดูไฮไลต์ HBO boxing ย้อนหลัง เลยไม่ได้ดูคู่แรกชก^^'
ครับ คนนี้แชมป์ 115ปอนด์ ของWBO อายุเพิ่ง24 ต่อยดีครับยังไม่เคยแพ้ใคร อนาคตยังอีกยาว ผมว่าเขายังไม่เสี่ยงล้มแชมป์กับเจ้าแหลมแน่
bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +383/-235

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 02:08:55 PM »

ขอบคุณครับ มาไวมากๆ

ลายเซ็นต์ผิดกฎ สูงเกินไป
************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาต
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-2

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 02:15:45 PM »

ชั่วโมงนี้ แหลม บอก ใครก็ได้ๆๆๆๆ  คนอะรัย ถนัดซ้ายเเต่ ขวา ก้อเอาซะหลับเหมือนกัน สุดยอดครับอยากได้นักมวยแบบนี้เยอะๆ นอกจากฟุดบอลแล้ว
ผมอยากให้วงการมวยกลับมาอีกครั้งครับ ให้ดูพี่แหลมเป็นฮีโร่ ครับให้เยาวชน นึกถึงคนที่ตะโกนด่าในคลิบ ตอนแถลงข่าว ที่ด่าเรื่องหัว มาวันนี้ผมสะใจมากครับ ตบปากแฟนมวยที่ดูถูกเราได้เจ๋งมาก ขอบคุณพี่แหลมมากครับ
skrs hs
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 03:06:43 PM »

ครับ คนนี้แชมป์ 115ปอนด์ ของWBO อายุเพิ่ง24 ต่อยดีครับยังไม่เคยแพ้ใคร อนาคตยังอีกยาว ผมว่าเขายังไม่เสี่ยงล้มแชมป์กับเจ้าแหลมแน่
ใช่ครับ คนนี้อันตรายพอสมควร หมัดแย็บซ้ายนี่แม่นมาก หมัดตัดลำตัวก็หนักหน่วง
P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1242/-83

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 03:47:10 PM »

ใช่ครับ คนนี้อันตรายพอสมควร หมัดแย็บซ้ายนี่แม่นมาก หมัดตัดลำตัวก็หนักหน่วง

ผมดูทรงแล้ว (คูก่อนเรา)  แหลมโหดกว่าเยอะครับ
มันกล้าล้มแชมป์ป่าวแค่นั้น  แต่เส้นของเราใหญ่กว่านะ แฮ่ะๆ

///...///
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1297

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 04:01:24 PM »

ผมดูทรงแล้ว (คูก่อนเรา)  แหลมโหดกว่าเยอะครับ
มันกล้าล้มแชมป์ป่าวแค่นั้น  แต่เส้นของเราใหญ่กว่านะ แฮ่ะๆ
สถาบัน WBC มีนักมวยดังๆเยอะกว่าครับ ถ้าเทีบประสบการณ์แหลมกับอิโนะอุเอะ. ผมว่าแหลมเจอนักมวยดีๆเยอะกว่า อย่างโรมัน. คัวเอดาส. หรือแม้กระทั่งโยตะ ซาโตะ. ถ้าไฟท์หน้าผ่านเอสตราด้าได้ ก็ไม่ต้องกบัสไรอีกแล้ว. ผมว่าวันนี้แหลมต่อยได้ครบเครื่องมากๆ มีหมัดชุด 1-3 ที่นักมวยไทยไม่ค่อยมี มีหมัดฮุกขวาเพิ่มขึ้นมา เบสิคมวยถือง่าพัฒนาขึ้นมาก ต่อยได้ทั้งบู๊และบุ๋น งานนี้ผมมองว่าไม่กลัวใครเหมือนกันในรุ่นนี้ ดีไม่ดีแหลมอาจจะดังกว่าเขาทรายเสียอีก รุ่นเดียวกันซะด้วย..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
happinessshutter
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-8

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 04:23:25 PM »

ผมดูทรงแล้ว (คูก่อนเรา)  แหลมโหดกว่าเยอะครับ
มันกล้าล้มแชมป์ป่าวแค่นั้น  แต่เส้นของเราใหญ่กว่านะ แฮ่ะๆ
อิโนอุเอะ ผมว่าไม่ธรรมดานะ ต้อยดี แม่น หนักด้วย เบสิกมวยดีเลย  ... คหสต. ผมว่าถ้าจะล้มเแชมป์กันให้รีบจัดเลยครับ ผมมองว่ามีผลดีกับเจ้าแหลมเรามากกว่า  เพราะ อิโนอุเอะเองพึ่งจะ 24   แหลม 30 แล้ว  ถ้าเจอกันหลังจากนี้ 2-3 ปี แหลม 32 -33  อิโนอุเอะ 26-27 ถือว่ามันคือช่วงที่เขากำลังแข็งแรงมาก ส่วนของเราถ้าไม่ดูแลดีๆ ผมว่ามีผลแน่นอนช่วงยกปลายๆ  อีกอย่างวิทยาศาตร์การกีฬาของวงการมวยญี่ปุ่นน่าจะดีกว่าเรานะ ... ส่วนของเราเอาจริงๆ ผมไม่รู้เลยว่าวงการมวยสากลเราค่ายไหนวิทยาศาตร์การกีฬาสมัยใหม่เจ๋งๆ บ้าง .... ถ้าจัดได้เร็วปีหน้าเลยยิ่งดี วัดดวงไปเลย ถ้าได้ ก็ค่าตัวน่าจะเพิ่มอีกเป็นเท่าตัว แล้วแหลมต่อยสนุกด้วย..  กลัวแต่ฝั่งญี่ปุ่นจะรอ สัก 2-3ปี แล้วท้านี่สิ ผมว่าตอนนั้นเราน่าจะเสียเปรียบครับ..
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-134

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 04:27:41 PM »

แค่เปิดตัวอเมริกา อุเอะก็เอามวยแทนมาต่อย ผมว่าถ้าเจอกันจริงๆ คงต้านทิดแหลมไม่อยู่หรอกกระดูกมวยต่างกันเยอะ

[/url]  [/img]
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1258

new world order

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 05:09:18 PM »

นักชกไทยมีหมัดชุดเยอะขนาดแหลมมีมั้ยครับ นึกไม่ออกเลย นัดนี้แหลมได้กี่ล้านครับถ้าหักจากค่ายแล้ว

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
johz13
Newbie
*

คะแนนความรัก: +14/-5

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 05:16:03 PM »

แค่เปิดตัวอเมริกา อุเอะก็เอามวยแทนมาต่อย ผมว่าถ้าเจอกันจริงๆ คงต้านทิดแหลมไม่อยู่หรอกกระดูกมวยต่างกันเยอะ
จริงครับ ตอนแรกวางตัวอดีตแชมป์ 115 ibf มาเป็นคู่ชิง (ตัวนี้เคยมาชิงไฟท์บังคับกับอำนาจ รื่นเริง ต่อยอำนาจลงกองเลย ครบยกแพ้อำนาจไปไม่เอกฉันท์ )หมัดหนักพอสมควร แต่ทางโปรฯคงเสียวๆ เลยเปลี่ยนตัวคนชิงเป็น อันโตนิโอ เนียเวส ซึ่งชื่อชั้น ฝีมือห่างกันมาก
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 07:54:58 PM »

จริงครับ ตอนแรกวางตัวอดีตแชมป์ 115 ibf มาเป็นคู่ชิง (ตัวนี้เคยมาชิงไฟท์บังคับกับอำนาจ รื่นเริง ต่อยอำนาจลงกองเลย ครบยกแพ้อำนาจไปไม่เอกฉันท์ )หมัดหนักพอสมควร แต่ทางโปรฯคงเสียวๆ เลยเปลี่ยนตัวคนชิงเป็น อันโตนิโอ เนียเวส ซึ่งชื่อชั้น ฝีมือห่างกันมาก
แค่ไปเปิดตลาดครับ มวยญิ่ปุ่นมันก็เก่งแต่ในบ้านแหละ ถ้าเจอของจริงก็ต้องดึงไปต่อยในบ้านเกิดโดนขึ้นมาตัวช่วยเยอะ
อิโนะในปีสองปีนี้ยังไม่กล้าล้มแชมป์กับทิดแหลมแน่นอน
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +147/-91

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:13:02 PM »

ชั่วโมงนี้ แหลม บอก ใครก็ได้ๆๆๆๆ  คนอะรัย ถนัดซ้ายเเต่ ขวา ก้อเอาซะหลับเหมือนกัน สุดยอดครับอยากได้นักมวยแบบนี้เยอะๆ นอกจากฟุดบอลแล้ว
ผมอยากให้วงการมวยกลับมาอีกครั้งครับ ให้ดูพี่แหลมเป็นฮีโร่ ครับให้เยาวชน นึกถึงคนที่ตะโกนด่าในคลิบ ตอนแถลงข่าว ที่ด่าเรื่องหัว มาวันนี้ผมสะใจมากครับ ตบปากแฟนมวยที่ดูถูกเราได้เจ๋งมาก ขอบคุณพี่แหลมมากครับ

เคยได้ยินมาว่า จริงๆแล้วเจ้าแหลมเป็นมวยถนัดขวามาก่อนนะครับ แล้วมาหัดเป็นมวยซ้ายเมื่อตอนชิงกับโยตะ ซาโตะ ตอนนี้ก็เลยได้ทั้งซ้ายทั้งขวา มวยแบบนี้อนาคตไกลครับ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3136

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:37:17 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
ppisanusan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-15

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 11:09:04 AM »

แค่ไปเปิดตลาดครับ มวยญิ่ปุ่นมันก็เก่งแต่ในบ้านแหละ ถ้าเจอของจริงก็ต้องดึงไปต่อยในบ้านเกิดโดนขึ้นมาตัวช่วยเยอะ
อิโนะในปีสองปีนี้ยังไม่กล้าล้มแชมป์กับทิดแหลมแน่นอน
ปีหน้าเจ้าแหลมคงต้องฟาดกับเอสตราด้าก่อนครับ ถ้าป้องกันได้ผมเชียร์ให้อัพรุ่นไปเก็บอีกเส้นเลย ไม่งั้นเดี๋ยวโดนเงินเยนหิ้วไปต่อยที่ญี่ปุ่น อิอิ

deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1297

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 11:13:33 AM »

ปีหน้าเจ้าแหลมคงต้องฟาดกับเอสตราด้าก่อนครับ ถ้าป้องกันได้ผมเชียร์ให้อัพรุ่นไปเก็บอีกเส้นเลย ไม่งั้นเดี๋ยวโดนเงินเยนหิ้วไปต่อยที่ญี่ปุ่น อิอิ
นักมวยไทยมีน้อยมากที่จะอัพรุ่นครับ ต่อยรุ่นไหนก็อยู่รุ่นนั้นแหละครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์