Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 23, 2017, 02:19:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความคิดเห็นแฟนฟุตบอลญี่ปุ่น เมื่อได้อ่านข่าวที่บอกว่าชนาธิปคุ้มค่าพอๆกับโพลดี้  (อ่าน 41652 ครั้ง)
JuDge4
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +273/-24

| | |
« เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:26:37 AM »

กระทู้นี้ ขอนำความคิดเห็นเล็กๆน้อยๆ มาแปลให้อ่านกันนะครับ
แก้เครียด  

เป็นความคิดเห็นแฟนฟุตบอลญี่ปุ่น เมื่อได้อ่านข่าวที่ชาวญี่ปุ่นเขียนขึ้น
เนื้อหาข่า่วประมาณว่า การที่ชนาธิป ย้ายมาซัปโปโร นั้น ถือว่าเป็นผู้เล่นที่มีคุณภาพอย่างไม่น่าเชื่อ
ไม่แพ้ ลูคัส โพลโดลสกี้ อดีตผู้เล่นทีมชาติเยอรมัน ของ วิสเซล โกเบ เลย

ความนิยมของเว็บนี้ ถ้าเทียบแล้ว เยอะกว่าจำนวนคนอ่าน ข่าวไลน์ประเทศไทย คนนิยมอ่านมาก
เลือกมา เฉพาะ ท็อปคอมเม้น ที่มีผู้ถูกใจสูงสุดนะครับ
ซึ่งก็เป็นเรื่องธรรมดาของทุกสังคมนะครับ แม้แต่ในประเทศไทยเอง หรือการเขียนกระทู้ของผมเอง
ย่อมมีทั้งผู้เห็นด้วยและไม่เห็นด้วย บางจุดก็แปลไม่ได้ครับ ขออภัยไว้ก่อนด้วยครับ เพราะแปลโดยใช้
ความรู้ภาษาญี่ปุ่นเบื้องต้น บวกกับการใช้google แปลเป็นภาษาอังกฤษที่ผมถนัดมากกว่า ก่อนครับ

ความเห็นที่นิยมอันดับ 1
เห็นด้วย 821 คน ไม่เห็นด้วย 118 คน

เทคนิคการเล่นของเขานั้นวิเศษมาก นั่นคือสิ่งที่คุณเห็นได้จากชนา
แต่สิ่งที่ไม่น่าเชื่ออีกอย่างคือ ความแข็งแรงทางร่างกายของเขา
อย่างที่คิดไว้ เขาเป็นผู้เล่นชั้นนำ

ความเห็นที่นิยมอันดับ 2
เห็นด้วย 976 คน ไม่เห็นด้วย 178 คน

ผมต้องการเห็นโพลโดลสกี้ทำผลงานให้ดี และผมก็ต้องการให้ชนาธิปทำผลงานให้ยอดเยี่ยมเช่นกัน!

รู้สึกยินดีที่จะมีผู้เล่นระดับมีชื่อเสียงอย่างโพลโดลสกี้ มาเล่นในเจลีกอีก และมันก็จะดีมากๆด้วย
ถ้าการตลาดจากเอเชียตะวันออกเฉียงใต้จำนวนมาก จะมาพร้อมๆกับความสำเร็จของผู้เล่นอย่างชนาธิป!

เกี่ยวกับตลาดเอเชียตะวันออกเฉียงใต้นั้น ในอนาคตนั้นเป็นไปได้ว่า ผู้เล่นทีมชาติไทยคนที่ 2 จะมาสร้างผลงานที่ดีได้
หลังจากการมาของชนาธิป
!

ความเห็นที่นิยมอันดับ 3
เห็นด้วย 773 คน ไม่เห็นด้วย 124 คน

ฉันต้องการให้คุณระวังมากขึ้นเกี่ยวกับเรื่องอาการบาดเจ็บ. ฉันต้องการเห็นคุณย้ายไปค้าแข้งในยุโรปในอนาคต.
ซึ่งไม่ต้องสงสัยเลย เป็นผู้เล่นที่มีประสิทธิภาพจริงๆ. ฉันต้องขอบคุณคุณเป็นผู้เล่นที่ดีซึ่งมาเล่นที่นี่

ความเห็นที่นิยมอันดับ 4
เห็นด้วย 158 คน ไม่เห็นด้วย 16 คน

ท่ามผู้เล่นหลายคนในซัปโปโรนั้น เขายังดูห่างชั้นอยู่. บางครั้งการยืนตำแหน่งของเขาอาจจะไม่ค่อยดี
แต่ว่าความว่องไวนั้นเป็นสิ่งที่ขาดไม่ได้แล้วสำหรับทีม. ถ้าเขาเข้าร่วมแค้มป์ก่อนฤดูกาลจะเปิด,
เขาอาจจะแสดงให้เห็นกับระดับที่สูงกว่านี้เล็กน้อย. ฉันต้องการเห็นคุณยกระดับทีมซัปโปโรขึ้นไปในช่วงเวลาอีกปีหรือ2ปีนี้

ความเห็นที่นิยมอันดับ 5
เห็นด้วย 316 คน ไม่เห็นด้วย 69 คน

ชนาธิป เขาอาจจะถูกขายไปยังทีมชั้นนำของยุโรปภายใน 5 ปีต่อจากนี้
ถ้าคุณได้ดูเขาเล่นการสัมผัสเล่นกับบอลของเขาดูตื่นเต้นสนุกกว่าผู้เล่นญี่ปุ่นอีกนะ

ความเห็นที่นิยมอันดับ 6
เห็นด้วย 130 คน ไม่เห็นด้วย 21 คน

ไม่ต้องสงสัยเลยว่าเขามีผลงานการเล่นที่ดีมากกว่าโพลโดลสกี้
แต่สิ่งที่ไม่ควรลืมเลยคือความแตกต่างในเรื่องค่าจ้าง ถ้าดูในเรื่องความคุ้มค่าจ้าง แน่นอนต้องชนาธิป

ความเห็นที่นิยมอันดับ 7
เห็นด้วย 51 คน ไม่เห็นด้วย 1 คน ความเห็นนี้คนไม่เห็นด้วยมีคนเดียวเอง

ในทีมซัปโปโรผู้เล่นส่วนมากจะสูง ซึ่งชนาธิปนี่ตัวเล็กที่สุด
ผมคิดว่าการเลี้ยงบอลด้วยความเร็วของเขาดีที่สุด
รวมถึงความแข็งแรงของร่างกายไม่ง่ายเลยนะที่เขาจะล้มลง เขาทำได้ดีเลย

ความเห็นที่นิยมอันดับ 8
เห็นด้วย 54 คน ไม่เห็นด้วย 3 คน

เขาดูยอดเยี่ยมมาก แต่ก็มีบุคลิคเป็นมิตรดีด้วย และ มักจะอ่อนน้อมถ่อมตน
กองเชียร์จะสนับสนุนเขายิ่งขึ้นไป กับ ความแข็งแรงทั้งหมดของเขา
10 เกมที่เหลือต่อจากนี้ มีลางสังหรณ์ว่าเขาจะเป็นฮีโร่ผู้ทพประตูได้

เขาดูอ่อนน้อมถ่อมตน ต้องขอบคุณครอบครัวของเขาที่สอนมาดี
เยี่ยมเลย

ความเห็นที่นิยมอันดับ 9
เห็นด้วย 165 ไม่เห็นด้วย 34

ซัปโปโรจะอยู่รอดใน เจลีก 1

ความเห็นที่นิยมอันดับ 10
เห็นด้วย 34 ไม่เห็นด้วย 3

ฉันกังวลว่า โพลดี้ มีเงินค่าจ้างที่ค่อนข้างสูง ฉันรู้ถึงเหตุผลนั้น ฉันไม่ใช่แฟนบอลโกเบ แต่ถ้าโพลดี้
ไม่สามารถที่จะทำผลงานได้ดี อาจจะทำให้ผู้เล่นระดับโลกไม่มาเล่นที่เจลีกอีก
ฉันต้องการให้เขาปรับตัวเข้ากับเจลีกได้เร็วที่สุด

วันที่ 16 กันยายน นี้ ชนาธิป จะได้ประชันกับ โพลโดลสกี้ ในเกมที่ซัปโปโร ออกไปเยือน โกเบ ครับ

ที่มา : https://headlines.yahoo.co.jp/article?a=20170908-00010002-sportiva-socc&text=

ผู้เล่นทีมชาติไทยคนที่ 2 ที่จะเดินตามชนาธิปไป จะเป็นใคร รอติดตามกันครับ  

หากนักฟุตบอลไทยไม่ออกไปเล่นนอกประเทศโอกาสไปฟุตบอลโลกของทีมชาติไทยก็จะน้อยลง อ่านได้ที่ - http://goo.gl/XdHUaD
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:31:32 AM »

อยากให้มีคอนเม้นแนวติเตียนแบบ  แฟนบอลไทยมาอ่านบ้าง   ตอนนี้เราอ่านแต่เสียงชื่นชมเยอะ   อยากอ่านอีกแง่มุมนึงบ้าง

ขอบคุณ จขกท ครับ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
JuDge4
Moderator
Jr. Member

คะแนนความรัก: +273/-24

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:36:12 AM »

อยากให้มีคอนเม้นแนวติเตียนแบบ  แฟนบอลไทยมาอ่านบ้าง   ตอนนี้เราอ่านแต่เสียงชื่นชมเยอะ   อยากอ่านอีกแง่มุมนึงบ้าง

ขอบคุณ จขกท ครับ
รอสักแปปหนึ่งครับ เดี๋ยวผมลองกลับไปหาที่เว็บนั้นอีกครั้ง น่าจะอยู่หน้าท้ายๆ
แต่ถ้าเป็นคอมเม้นแง่ลบ ส่วนมากคนจะ กด ไม่เห็นด้วย ครับ

ไม่มีเลยครับ มีแต่แนว ต่อว่าคนเขียนข่าวว่า เปรียบเทียบทำไม

เห็นด้วย 34 ไม่เห็นด้วย 15
プレーに必死さが歩いてばかりのポドルスキと違う。

การเล่นแตกต่างจาก โพลโดลสกี้ ที่มักจะเดินเล่น

เห็นด้วย 45 ไม่เห็นด้วย 22
チャナティップは良い選手だと思う。それに異論はない。
でも、なぜわざわざポドルスキの名前を持ち出す必要があるのか?
こういうアクセス稼ぎ目当てのタイトルや記事は、吐き気がする。

ผมคิดว่าชนาธิปเป็นผู้เล่นที่ดี ผมไม่ปฏิเสธเลย
แต่ทำไมคุณต้องนำเอาชื่อโพลโดลสกี้มาเกี่ยวข้องด้วย?
ชื่อหัวข้อข่าวนั้น คำนึงถึงแต่รายได้ เห็นแล้วคลื่นไส้

เห็นด้วย 49 ไม่เห็นด้วย 2
タイにいた方が待遇いいんじゃないかと思うけど、それでも日本まで来るのは向上心があるから。

ผมคิดว่ามันจะดีกว่านี้นะถ้าคุณเล่นอยู่ในประเทศไทย แต่คงเป็นความใฝ่ฝันนั่นล่ะที่อยากมาญี่ปุ่น
(คงประชดว่ามาทีมอย่างซัปโปโรไม่ได้อะไรหรอก)

เห็นด้วย 10 ไม่เห็นด้วย 0
こういう書き方しかできないから、日本のサッカーが育たない。

เพราะว่ามันเขียนข่าวแบบนี้ตลอดเวลาไง ฟุตบอลญี่ปุ่นเลยไม่เติบโตไปไหน

เห็นด้วย 10 ไม่เห็นด้วย 1
悪意の見出しやめい

หัวข้อข่าวเสี้ยม

หากนักฟุตบอลไทยไม่ออกไปเล่นนอกประเทศโอกาสไปฟุตบอลโลกของทีมชาติไทยก็จะน้อยลง อ่านได้ที่ - http://goo.gl/XdHUaD
konkaiban
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-23

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:39:31 AM »

วันนี้ทีม ซับโปโร เจอ จูบิโล่ อิวาตะ เจ.ก็น่าจะได้ลงเป็นตัวจริงนะครับ ทั้งๆที่เพิ่งรับใช้ทีมชาติมาหมาดๆ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-147

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 10:41:16 AM »

โด เหมาะมากครับ วิ่งสู้ฟัดบุกก็ดีรับก็ได้

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-938

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:12:07 PM »

ขอบคุณครับ
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:17:07 PM »

ขอบคุณครับ

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:22:25 PM »

+258 จขกท  ขอบคุณครับ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2279/-2379

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 03:26:30 PM »

ขอบคุณครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
Realvibration
Full Member

คะแนนความรัก: +74/-119

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 05:30:22 PM »

อุ้ม โด เต๋า  เท่าที่อ่านมา มีเท่านี้
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +793/-645

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 05:54:56 PM »

อีกหน่อยนักเตะไทยคงไปบุกตลาดAVเยอะขึ้น ตอนนี้เปิดรับนักเตะไทยอย่างเสรีแล้วด้วย

bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +383/-235

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 06:17:00 PM »

ผมว่านะ ฟอร์มการเล่นจะสวนทางกัน_
โพลดี้หน้าจะค่อยๆดร้อปลง_
เจตะค่อยๆดีขึ้น_

ลายเซ็นต์ผิดกฎ สูงเกินไป
************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาต
Hunter99
Full Member

คะแนนความรัก: +55/-16

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 06:27:56 PM »

+1 ขอบคุณครับ
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 12:18:45 PM »

+1 ขอบคุณครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์