Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 01:06:48 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: >>เอาเข้าจริงๆนะ แบ็คซ้ายอย่าง "พีรพัตน์ โน๊ตชัยยา" มีใครที่ดีกว่านี้ไหม  (อ่าน 3788 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1079/-763

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 01:54:44 PM »

เห็นได้ชัดว่าเกมส์กับออสซี่ โน๊ตชัยยา โดนเจาะเเบบหลุดลุ่ยจริงๆ

ถึงแม้ว่าจะแอสซิสให้ปกเกล้าทำประตูโทนนั้นก็ตาม

จริงๆแล้วก็ยังให้อุ้มเป็นตัวจริงในตำแหน่งนี้อยู่แล้ว ...แต่ว่าในกรณีที่เราดันอุ้มไปเล่นกลางนะ

ถ้าท่านเห็นด้วย แล้วใครหละที่จะแทนเขาได้

หรือถ้าไม่เห็นด้วย เพราะอะไร

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-218

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:02:10 PM »

ทีมงานโค้ชราเยวัช และ ทีมงานเทคนิค คงมีข้อมูลอยู่ในใจแล้วครับ...
ซ้ายตอนนี้ที่เห็นๆคือ ศศลักษณ์ ต้องฝึกให้เจ้าตัวเล่นแบบ คาร์ลอส สปีด ยิง 9...

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Playmaker_No.10
Full Member

คะแนนความรัก: +27/-28

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:04:40 PM »

หลุดลุ่ยแบบหมดฟอร์มจริงๆครับ ขวาผ่านตลอดเลยสำหรับออสเตรเลีย แต่จริงๆ ผมเชียร์ให้น้องมันพัฒนาตัวเองครับ เอาให้ทันธีราทร ถ้าทำได้ เราจะมีตัวเลือกแบ็คซ้ายฝีเท้าดีถึงสองคนครับ
BEACH BOY
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-91

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:08:15 PM »

จุดอ่อนอยู่ที่เกมรับนะผมว่า ในระดับเดียวกันในลีก ยังพอได้อยู่

แต่ถ้าเจอ ระดับเหนือกว่า นี่หลุดอย่างเห็นได้ชัด

แต่เกมบุกนี่ต้องยกให้ ไม่ว่าจะเป็นเซนส์ ทางวิ่ง การสอดมาทางปีก ทำได้ดี

ตอนเล่นเมืองทอง ยังมีสอดมาถึงยิงประตูได้เลยนะ แต่รับยังมีหลุด ๆ เช่นกัน

คือ ผมว่าต้องปรับเรื่องความแข็งแรง ร่างกาย การปะทะ ดุดัน เรื่องเกมรับ

ส่วนเรื่องใครมาแทนเนี่ย ระสักพัก น่าจะดันศศลักษณ์ ขึ้นมาได้

แต่ตอนนี้ ถ้าราเยวัชใช้งานให้เป็น สลับกับอุ้มได้ลงตัวเมื่อไหร่ ผมว่าพอได้เลยนะ

อยู่ที่โค๊ชด้วย จะใช้งานยังไง ให้จุดอ่อนไม่โดนเจาะมากนัก
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +260/-327

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:09:51 PM »

เควิน ไงครับ เสียดายโอกาสน้องมันเหมือนกัน โค้ชโย่งดันเรียกตัดหน้าแล้วเอาไปก็ไม่ค่อยได้ใช้ กั๊กอนาคตน้องมันจริงๆ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +665/-201

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:10:08 PM »

สุริยา, เควิน, กรกช, เออเนสโต้, ศศลักษณ์ ผมว่ามาตราฐานเกมส์รับ รวมถึงรปร่าง ผมว่าสู้โน๊ตได้อยู่ทุกคน
ผมว่าโน๊ตไม่ค่อยให้ความสำคัญเรื่องฟิตเนสเท่าไร เห็นหุ่นแบบนี้มาหลายปีแล้ว การปะทะไม่ค่อยดี

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-139

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:11:27 PM »

ถนัดเกมส์บุกแต่เกมส์รับยังหลุดบ่อย น่าจะเหมาะเป็นปีกอย่างเดียว เป็นวิงแบ็คไม่ไหวครับ ต้องมีตัวซ้อน

Full Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:15:25 PM »

สุริยา, เควิน, กรกช, เออเนสโต้, ศศลักษณ์ ผมว่ามาตราฐานเกมส์รับ รวมถึงรปร่าง ผมว่าสู้โน๊ตได้อยู่ทุกคน
ผมว่าโน๊ตไม่ค่อยให้ความสำคัญเรื่องฟิตเนสเท่าไร เห็นหุ่นแบบนี้มาหลายปีแล้ว การปะทะไม่ค่อยดี
เสียดาย กรกช รูปร่างค่อนข้างดี ฟรีคิกได้ แต่เหมือนไม่ค่อยสม่ำเสมอ เออเนสโต้ช่วงหลังได้โอกาสลงตัวจริงในแบงค็อกบ่อย ก็น่าลองเรียกมาเป็นตัวเลือกได้
۩۞۩Armyman۩۞۩
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-70

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:26:42 PM »

เออเนสโต้นิ ลูกครึ่งใช่มั้ยครับ

เออเนสโต้นิลูกครึ่งใช่มั้ย ผมวาอยู่ ถ้าตัวนี้ลงทีมชาติได้ สบายเลย
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +793/-645

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:27:58 PM »

ต้องบอกว่าทั้งซ้ายทั้งขวานั้นล่ะครับ หลุดลุ่ย

KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-50

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 02:36:12 PM »

ผมเห็นอยู่ 2 คน และสไตล์ก็คนละอย่างชัดเจน เควิน กับ ศศลักษณ์ เควินนี้สไตล์ยูโรปขนานแท้ปะทะไม่หนักแต่การคล้องบอลหลบนี้พริ้ว ดักบอลจังหวะสวยๆเหมือนธนบูรณ์ รวมถึงเติมเกมส์ขึ้นหน้าได้ เปิดได้ดีด้วยเหมาะที่จะใช้เวลาเจอฝรั่งกับตะวันออกกลาง ศศลักษณ์นี้สไตล์บู้กัดไม่ปล่อยเติมเกมส์รุกได้เหมือนกัน ดูๆไปคล้ายๆพวกอเมริกาใต้ตัวไม่ใหญ่แต่กล้าชนกล้าลุยแข็งแกร่งดีและหน้าตานี้เหี้ยมขู่ปีกคู่ต่อสู้ได้สบาย เหมาะเอาไว้ใช้กับพวกเอเชียตะวันออก จีน ญี่ปุ่น เกาหลี หรืออาเซี่ยน
bombomMHzz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +466/-755

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 03:00:54 PM »

เควิน ไงครับ เสียดายโอกาสน้องมันเหมือนกัน โค้ชโย่งดันเรียกตัดหน้าแล้วเอาไปก็ไม่ค่อยได้ใช้ กั๊กอนาคตน้องมันจริงๆ

+
msocial
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-9

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 03:08:20 PM »

ดันปีโป้ลงจากริมเส้นซ้ายมาเป็นแบ็คซ้าย
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1067/-1460

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 03:20:51 PM »

ดันอีเนสโต้เด็กสุรินทร์อีกคน

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
mari united
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +194/-76

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 03:21:19 PM »

แบ็คไทยจะหาคนแบบพอดีค่อนข้างยาก แบบรุก-รับดีทั้งสองอย่าง บางคนรับดีแต่รุกไม่ได้เรื่อง บางคนรุกดีแต่รับเป็นจุดอ่อน ตั้งแต่ยุคสุรีย์ตอนพีคๆนี้ ก็เห็นแค่อุ้มที่ performance ดูสมดุลสุด สไตร์คล้ายๆแนว เดวิด อัลลาบา ของบาเยิร์น จับตรงไหนเล่นได้หมด
nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-45

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:03:05 PM »

โน้ตชัยยา ตัวสำรองในลีค แต่ตัวจริงในทีมชาติ ขอติอีกเรื่อง ทำไมชอบทุ่มช้า
เวลาทุ่มต้องทำหน้าเครียดๆ ยึกๆยัก จนเสียใบเหลือง

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..

ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1037/-99

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:13:36 PM »

คิดอีกมุมนึง ให้เควิน ได้มีเกียรติประวัติ เหรียญทองซีเกมส์
เผลอๆ ได้ 2 สมัยซ้อน เท่ห์ออก

ชุดใหญ่ ยังมีเวลาให้เล่นอีกเยอะ  ไม่ต้องกลัวครับ
godNorthstar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-17

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 04:25:29 PM »

พละกำลัง เรี่ยวแรง ไม่ดีมากๆ ความแข็งแกร่งไม่มีเลย ถ้าปรับพัฒนาเรื่องนี้ได้  
การพัฒนาอย่างอื่นๆจะตามมา  เคยแสดงความเห็นเกี่ยวกับพีระพัฒน์ ไปหลายครั้งแล้วในบอร์ดสู้ๆ  ช่วงหลังนี้ดูดีขึ้นมาจิ๊ดนึง
เกมส์รับนี่บ่อ
   ข้อดีการอ่านจังหวะการเติมเกมส์รุก ข้อเสียในเกมส์รุกนี่คือจังหวะสุดท้าย พื้นที่สุดท้าย ตัดสินใจไม่ดี และทำได้ไม่ดีพอ

ส่วนจะหาใครที่ดีกว่านี้ตอนนี้  ก็..........  ยังมองไม่เห็นเหมือนกัน
ส่วนอนาคตที่พอมีแวว ศศลักษ์ เควิน สุริยา หรือคนอื่นๆ .....

ซูรัต ชูคฮา
MS.Where are you?
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +608/-256

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:03:56 PM »

หลุดจริงๆวันนั้น

Thailand
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-2

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:09:12 PM »

ขออนุญาติ นะครับ ดูในฐานะแฟนบอลที่ดูทางบ้านนะคับ ติดตรงจังหวะสุดท้ายที่จะเปิดบอลทำเกมส์รุก กับจังหวะสุดท้ายที่จะเข้าบอลคู้เเข่งครับ แต่จริงๆแล้วผมว่าน้องเค้าเล่นดีเหมือนกันนะครับถ้ามองรวมๆ เบสิก ใช้ได้คับ ความเร็วโอเค จังหวะประทะขอแน่นๆหน่อยคับผม ยังไงก้อ สู้ๆคับ บาส  เอาใจช่วยคับ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-932

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:14:36 PM »

รูปร่างดีแต่สกิลยังไม่ดี
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +509/-567

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:18:46 PM »

ถ้าเทียบเปิดเซ็นการเปิดบอลเป็นผล ระหว่างริมเส้นไทย กับริมเส้นออสซี่วันนั้น เจ้าบาสกินขาด...

เเต่ส่วนตัวผม...เจ้าบาสมีอยู่อย่างที่ต้องปรับคือ...การตัดสินใจครั้งสุดท้าย ว่าจังหวะไหนควรยิง จังหวะไหนควรจ่าย
Full Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:42:03 PM »

โน้ตชัยยา ตัวสำรองในลีค แต่ตัวจริงในทีมชาติ ขอติอีกเรื่อง ทำไมชอบทุ่มช้า
เวลาทุ่มต้องทำหน้าเครียดๆ ยึกๆยัก จนเสียใบเหลือง
มันเป็นสไตล์ 
นัดเจออิรัก จังหวะโดนเปลี่ยนตัวออก มีแสดงอาการไม่พอใจ ส่ายหัวตอนเดินออกสนาม
tong
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +56/-146

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 05:58:28 PM »

ผมว่าฟอร์มบาสตอนนี้ ไม่ดี   จุดด้อยของบาสคือ
1 เข้าประกบคู่ต่อสู่ทำได้ช้า   ฝ่ายตรงสามารถพลิกบอลเล่นบอลได้ง่ายเกินไป  ปล่อยให้ผ่ายตรงข้ามมีพื้นที่มีเวลาเล่นมากเกินไป
2 การแย่งบอล หรือเข้าบล็อกลูกเปิดจากปีก ทำได้ไม่ดี  ลูก tackle จากบาสนี่ น้อยมากที่จะเข้าแย่งบอล  เข้าปะทะและตัดบอลได้
3 ลูกโด่งยังทำได้ไม่ดี  อย่างน้อยๆน่าจะขึ้นไปเบียดปะทะให้คู่ต่อสู้เล่นได้ยากขึ้น
tinnakornten
เป็นไทยโดยสายเลือด
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-28

ส่งใจเชียร์ นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 06:09:48 PM »

บาสเก่งแล้วครับ ของไทยเรา แต่ก็อาจจะมีเก่งกว่า ก็ว่ากันไป แต่พัฒนาต่อได้แน่ คอนเฟิรม์
ควรหาเก่งๆอีกสักตัวลองระบบดูความเป็นไปได้นะ ตัวจี๊ดๆ ไวๆ เข้าบอลแน่นๆไม่โพล่งพลาง ไม่เสียเหลียม
ในลีกน่าจะยังมี แต่คงยังไม่เจอ

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1258

new world order

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 06:19:03 PM »

ถ้าโค้ชโก้อาจมองว่าลูกรักแต่โค้ชมิโล่เลือกเองกับมือนะ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Pattarasak
Ordinary man in the wild world.
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-36

Tetsuya Kuroko

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 06:51:40 PM »

เออเนสโต อมันเตรกุย ภูมิภา
เควิน ดีรมรัมย์
ปัณณ์พันธุ์พงษ์ ปิ่นกอง
เยอะแยะ ปัดโธ่ว หาง่ายๆ

self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +75/-75

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 07:00:55 PM »

ผมว่า2-3นัด ทีมชาติล่าสุดเล่นเกมรับดีขึ้น
roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-44

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 07:12:09 PM »

เกมรุก ดีกว่าเกมรับ...จุดด้อยคือ ความคล่องตัว กับ เรื่องฟิตเนส

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-36

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 07:40:51 PM »

เเบ็กเราเกมส์ ถ้าจะเอาสมดุล นอกจากอุ้มเเล้วไม่มีหรอก สายบุกกันทั้งนั้น

เอเนสโต้ ที่อวยๆกัน เกมส์รับหลุดลุ่ยกว่ามาก ปีที่เเล้ว มาโน่จะลองพักตัวหลัก ส่งเอเนสโต้ลง โดนเจาะคนเดียวเสียสามลูกติดจนต้องเปลี่ยนตัวออก ถ้าจะหวังตัวรับอย่ามองหาจาก BU เลย หลุดเเทบทั้งเเผง  สายบุกทั้งนั้น

ส่วน ศศลักษ์มันปีก ที่บุรีรัมย์พยายามปั้นเป็นวิง เกมส์รับก็ไม่ได้ดีเลย มีดีที่ขยันเเต่เตี้ย เเละ ไม่ใช่กองหลังไม่มีเหลี่ยมเเบบกองหลังเลย
มีดีที่ขยันวิ่งลงมาช่วยเเต่จะรับอ่ะไม่ใช่อาชีพเเน่ๆ

เควินก็ไม่ได้ต่างจากบาส ต่างตรงเป็นของใหม่ลูกครึ่งคนยังเห่อ เเต่ดูราชรี ก็จะรู้ว่าเกมส์รับไม่ได้เหมือนกัน ทั้งฟิลิปอีกคน โดนเจาะ
ในลีกกระจาย เเต่ได้เกมส์รุกลูกเปิดครอสที่ใช้ได้

ที่ว่าๆมา เกมส์รับไม่ได้ดีกว่าบาสซักคน เเต่เรื่องเกมส์รุกผมว่าบาสเซ้นบอลดีสุด ทักษะเบสิก ความสามารถความเข้าใจเกมส์
ดีกว่าที่ว่าๆมาหมดในำตำเเหน่งเเบ็กนะ ส่วนมากสายบุกทุกคนเกมส์รับ ก็ไม่ใช่จุดเด่นกันอยู่เเล้ว
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-36

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 07:42:53 PM »

เเบ็กเราเกมส์ ถ้าจะเอาสมดุล นอกจากอุ้มเเล้วไม่มีหรอก สายบุกกันทั้งนั้น

เอเนสโต้ ที่อวยๆกัน เกมส์รับหลุดลุ่ยกว่ามาก ปีที่เเล้ว มาโน่จะลองพักตัวหลัก ส่งเอเนสโต้ลง โดนเจาะคนเดียวเสียสามลูกติดจนต้องเปลี่ยนตัวออก ถ้าจะหวังตัวรับอย่ามองหาจาก BU เลย หลุดเเทบทั้งเเผง  สายบุกทั้งนั้น

ส่วน ศศลักษ์มันปีก ที่บุรีรัมย์พยายามปั้นเป็นวิง เกมส์รับก็ไม่ได้ดีเลย มีดีที่ขยันเเต่เตี้ย เเละ ไม่ใช่กองหลังไม่มีเหลี่ยมเเบบกองหลังเลย
มีดีที่ขยันวิ่งลงมาช่วยเเต่จะรับอ่ะไม่ใช่อาชีพเเน่ๆ

เควินก็ไม่ได้ต่างจากบาส ต่างตรงเป็นของใหม่ลูกครึ่งคนยังเห่อ เเต่ดูราชรี ก็จะรู้ว่าเกมส์รับไม่ได้เหมือนกัน ทั้งฟิลิปอีกคน โดนเจาะ
ในลีกกระจาย เเต่ได้เกมส์รุกลูกเปิดครอสที่ใช้ได้

ที่ว่าๆมา เกมส์รับไม่ได้ดีกว่าบาสซักคน เเต่เรื่องเกมส์รุกผมว่าบาสเซ้นบอลดีสุด ทักษะเบสิก ความสามารถความเข้าใจเกมส์
ดีกว่าที่ว่าๆมาหมดในำตำเเหน่งเเบ็กนะ ส่วนมากสายบุกทุกคนเกมส์รับ ก็ไม่ใช่จุดเด่นกันอยู่เเล้ว

อ่อลืม อุ้มสายคลาสสิกกินยาก เเต่ขนาดอุ้มยังหลุดบ่อยๆ บางเกมส์ เเต่จะผ่านอุ้มก็ถือว่ายากสุดๆละเเบ็กไทย เชิงอุ้มมันดี เเต่ชอบเล่นยากบ้าง
เเต่อุ้มมันเก่งจริงส่วนมากมันเล่นยากเเล้วมันเล่นได้ เเต่ถ้าพลาดก็โดนเเซะ เเต่่ส่วนมากไม่ค่อยได้เเซะเพราะมันบุกทำเกมส์ซะจนเป็น
ตัวรุกไปเลยเล่นเเบ็กในลีก
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +666/-1178

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 07:50:06 PM »

ชายพีดีกว่าอุ้มแสดงว่ากว่านี้ไม่มีอีกแล้วครับ ---
kaimao
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +841/-210

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 09:06:18 PM »

โค้ชคงคิดดีแล้วครับ

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +541/-151

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 09:36:45 PM »

คงต้องควานหาคนที่เล่นรับแน่นๆ เพราะนักเตะไทยชอบเล่นเกมส์รุกมากกว่ารับ
ทีแบ็ค
Theodore Bagwell
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +131/-62

go to the dream!!

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 10:23:40 PM »

ดูช้าไปหน่อยครับ ถ้าพัฒนาความไวความคล่องตัวจะเป็นนักเตะที่ดีขึ้นไปอีก
คือมาดีแล้วแต่ยังไม่สุด ทั้งจังหวะวิ่ง ประกบตัว พละกำลัง จังหวะสุดท้าย
แต่ตอนนี้เล่นดีเป็นเบอร์สองของประเทศจริงนะ
เป็นรองเทพอุ้มคนเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 09, 2017, 01:49:37 AM โดย ทีแบ็ค » บันทึกการเข้า
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +168/-125

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 11:16:35 PM »

มันน่าจะมีโน้ตสั้นๆแจกรายตัวเลยนะ เพื่อการปรับปรุง แต่ทำได้ไม่ได้ว่ากันอีกที
อย่าง บาส ก็ ให้ไปหาทางทำอะไรก็ได้ ให้อึดขึ้น  เพราะแบคใช้แรงมาก เวลารับจะได้ไม่หลุดเพราะแรงตก กับ คำสั่ง ห้ามยิงไกลนอกเขต และเวลาเปิด ต้องเป็นลูกเรียดเท่านั้น
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 11:40:20 PM »

แบ็คซ้ายเนี่ยน่าจะเป็นตำแหน่งที่มีตัวเลือกเยอะที่สุดของเราแล้วนะ
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-959

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 11:45:34 PM »

ถ้าอาทิตย์ ดาวสว่าง ไม่หน้าหม้อไปซะก่อน ป่านนี้เจ้าบาสอาจนั่งสำรองตูดด้าน
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-213

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กันยายน 08, 2017, 11:59:10 PM »

เอาจริงๆนะ  แบบ จขกท. ที่ช่วงที่ราเยวัชเข้ามา  มีแบ็คซ้ายคนไหนโดดเด่นบ้าง
มีที่วูบวาบก็เรียกมาลองแล้ว  ก็ทำผลงานมู้เจ้าบาสไม่ได้ซักคน
ตัวราเยวัชเองก็อยู่ช่วงทดลองงาน เพื่อสัญญาที่ยาวขึ้น
จะกล้าเสี่ยงอนาคต  ไปสร้างเด็กใหม่ก็ใช่ที่ ถ้าได้ต่อสัญญา และเวลาไม่กระชั้น
ผมว่าลุงวัชต้องสร้างเด็กใหม่ขึ้นมทแน่ๆ  หรือไม่ก็เคี่ยวเจ้าบาสให้ข้นขึ้นแน่นอน
ใจผมอยากให้ลุงสร้างเควิน เพราะสรีระเขามันให้ เพิ่มความหนาอีกหน่อยนึง
ชนกับพวกใหญ่ๆสบาย  อีกตัวก็พี่ปันของท่าเรือน่าจะเรียกมาลองดูหน่อย
ไม่หวือหวาแต่แน่นอน
MonMC
Newbie
*

คะแนนความรัก: +9/-8

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 04:18:55 AM »

ดูคนที่เขาเจอด้วยครับ ปีกขวาของออสมันคือ แมท เล็กกี้ ตัวหลักของ Hertha Berlin ใน Bundesliga
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1574

..................................................

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 07:08:47 AM »

เขาเก็บตัวซ้อมกันแล้ว ลองกันแล้ว เลยเลือก นะจ๊ะ

Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +122/-135

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กันยายน 09, 2017, 01:22:33 PM »

สุริยา, เควิน, กรกช, เออเนสโต้, ศศลักษณ์  ตัวเด่นๆในลีกเรามีประมาณนี้ ซึ่งส่วนตัวผมมองว่าถ้าเน้นเกมส์รับแล้วสวน

กรกช ผมมองว่าเกมส์รับดีสุด และเล่นรับดีกว่าพีรพัตน์แน่ๆ รูปร่างดี บุกก็ใช้ได้ เปิดบอลแม่น เตะฟรีคิกได้ แต่เสียดายเจ็บอยู่

สุรียา เกมส์รับผมว่าพอๆกับพีรพัตน์คือไม่ได้ดีอะไรจากที่เห็นในซีเกมส์ล่าสุดก็ไม่ได้เด่น และเกมส์บุกก็ไม่ได้ดี รูปร่างก็เล็กไป

เควิน เกมส์รับกลางๆ น่าจะดีกว่าพีรพัตน์นิดหน่อย รูปร่างดี เลี้ยงดี  บุกดี แต่ประสบการณ์ยังน้อย ต้องรอการพัฒนาอีกหน่อย อาจได้เห็นยึดต่ำแหน่งตัวจริงทีมชาติในอนาคต

เออเนสโต้ เกมส์รับกลางๆ เกมส์รุกไม่ค่อยดีเลี้ยงบอลก็ไม่ค่อยผ่าน ถ้าโดนบีบก็เปิดบอลไม่ผ่าน ซึ่งถ้าสมุติว่ามาอยุ่ทีมใหญ่ๆ อย่างบุรีรัมย์ เมืองทอง ก็คงหาที่ลงไม่ได้แน่ๆ ส่วนตัวมองว่าไม่เท่าไหร่ครับ

ศศลักษณ์ เกมส์รับไม่ค่อยดีนะครับผมให้พอๆ กับพีรพัตน์นั่นแหละ คือดูจากตอนเล่นไทยลีกเกมส์รับไม่ต่างจากพีรพัตน์ รูปร่างเล็กไปหน่อย แต่จุดเด่นคือความไว การเลี้ยงกินตัว การเปิดบอล เกมส์รุกถือว่าดีมาก

สรุป ส่วนตัวคิดว่าต่ำแหน่งนี้มีที่เด่นๆ เยอะก็จริงแต่คนที่เหมาะมากสุดกับการเล่นเกามส์รับแล้วโต้กลับไว ผมมองว่าเป็น  กรกช  แต่เสียดายเจ็บอยู่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์