Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 01:10:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: U-18วันนี้ผมว่ายังเล่นไม่ค่อยดีนะครับ  (อ่าน 3121 ครั้ง)
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +365/-341

| | |
« เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 09:25:10 PM »

มีโอกาสเสียประตูให้ลาวในหลายจังหวะ โอกาสเข้าทำเราเยอะแต่ไม่เป็นประตู 

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +297/-403

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 09:43:10 PM »

ตั้งแต่นัดแรกเจอติมอร์ ครึ่งแรกกับครึ่งหลัง ยังกะคนละทีม

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1174/-671

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 10:04:29 PM »

ครึ่งหลังเล่นแย่

กองหลัง ยังไม่ค่อยดี
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-27

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 10:23:42 PM »

ฟุตบอลทัวร์นาเม้น จะให้เล่นดีทุกนัด100% เป็นไปไม่ได้ แต่โดยรวมทั้ง2นัดถือเล่นดีค่อนข้างเป็นระบบ ชนะได้ก็ดีแล้ว

แฟนบอลไทยเอาใจยากจริงๆ
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-646

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 10:49:46 PM »

ทัวร์นาเม้นนี้ถ้าจะให้เดาใจโค้ช คงฝึกให้รับเป็นทีมให้เป็น ค่อนข้างมาก. ส่วนเกมรุกก็เซตเกมรุกเป็นกลุ่ม และสวนกลับเป็นทีม ซึ่งผิดธรรมชาติเด็กไทยที่บุกใส่ทีมระดับอาเซียนตลอด.เด็กเรายังไม่คุ้นระบบมากนัก เลยเข็นศักยภาพตัวเองออกมาไม่ได้ดีเท่าที่ควร ไม่แน่นะรายการนี้อาจจะยังไม่ประสบความสำเร็จก็ได้

แต่ผมไม่วอรี่นะ ผมรอความสำเร็จได้ ผมจะรอไทยก้าวข้ามอาเซียน ด้วยพื้นฐานที่เกมรับเกมรุกที่แกร่งระดับเชัย หลายปีก็ว่ากันไป

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-213

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 11:25:58 PM »

ผมว่าการเคลื่อนที่  เชฟของทีมทั้งตอนมีบอลและไม่มีบอล  ชุดนี้เหมือนทีมในยุโรปไปทุกขณะแล้วครับ

เพียงแต่รายละเอียด  ส่วนบุคคล  การแทคเกิ้ล การปิดพื้นที่  สมาธิ  ความตื่นตัว  ความฟิต อันนี้ค่อยๆปรับกันไป

ถ้าดูจากคลิปที่ท่าน NTT เคยโพสต์ไว้ผมว่าเรามาถูกทางละ  ถือว่ามาช้ายังดีกว่าไม่มาครับ

http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=376218.0
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1576/-601

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2017, 11:36:59 PM »

อ้วน_Navara และ Kokkabark : ผมก็หวังว่าเป็นไปตามที่คุณพูดนะ แต่โค้ชจากเอ็คโคโน่กรุณาช่วยให้เห็น แวว ให้ผมดูหน่อยละกัน ไอ่แบบที่ทำทุกวันนี้ ผมบอกเลยแววยังไม่ตามที่หวัง

Raktakan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-21

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 12:05:49 AM »

ตามนั้น
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-320

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 12:34:45 AM »

ดูทรงแล้วยุโรปมาเลย ใจเย็นๆปรับกันไปครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-556

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 01:17:15 AM »

ทัวร์นาเม้นนี้ถ้าจะให้เดาใจโค้ช คงฝึกให้รับเป็นทีมให้เป็น ค่อนข้างมาก. ส่วนเกมรุกก็เซตเกมรุกเป็นกลุ่ม และสวนกลับเป็นทีม ซึ่งผิดธรรมชาติเด็กไทยที่บุกใส่ทีมระดับอาเซียนตลอด.เด็กเรายังไม่คุ้นระบบมากนัก เลยเข็นศักยภาพตัวเองออกมาไม่ได้ดีเท่าที่ควร ไม่แน่นะรายการนี้อาจจะยังไม่ประสบความสำเร็จก็ได้

แต่ผมไม่วอรี่นะ ผมรอความสำเร็จได้ ผมจะรอไทยก้าวข้ามอาเซียน ด้วยพื้นฐานที่เกมรับเกมรุกที่แกร่งระดับเชัย หลายปีก็ว่ากันไป
บางทีมันต้องฝึกทั้งรุกและรับครับ
ตอนคอนเต้คุมอิตาลี่ เกมอุ่นเครื่อง แกเจอทีมรองบ่อนมากๆ ชนะลูกเดียว คอนเต้บอกว่า อย่าดูแค่สกอร์ ให้ดูรายละเอียด
รายละเอียดจริงๆคือ ครองบอลไม่ห่างกัน แต่คู่แข่งไม่ได้มีโอกาสแม่กระทั้งง้างเท้ายิง
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 01:25:11 AM »

บางทีมันต้องฝึกทั้งรุกและรับครับ
ตอนคอนเต้คุมอิตาลี่ เกมอุ่นเครื่อง แกเจอทีมรองบ่อนมากๆ ชนะลูกเดียว คอนเต้บอกว่า อย่าดูแค่สกอร์ ให้ดูรายละเอียด
รายละเอียดจริงๆคือ ครองบอลไม่ห่างกัน แต่คู่แข่งไม่ได้มีโอกาสแม่กระทั้งง้างเท้ายิง

แต่นี้มันไม่ใช่ละสิ ถ้าแบบนั้นไม่มีใครจะว่าได้หรอกครับ แต่นี้โดนแทงจนกองหลังเราหลังหักไปกี่ที หลุดไปดวลตัวต่อตัวประตูมีทุกเกมส์ ไอ่แบบนี้ก็ไม่ไหวครับ ไม่มีซ้อนกันบ้างหรือ หุบช่วยกันบ้างหรือ เด็กอายุ 18 แล้วนะ เรื่องพวกนี้ควรต้องมีในสาระบบเกมส์รับแล้ว

T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-418

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 07:42:53 AM »

...บอลเตะวันเว้นวัน โค้ชเปลี่ยนตัวเปลี่ยนตำแหน่งทุกเกมส์ เพรสแดนบนตลอด ทำให้ครึ่งหลังหมดตลอด เมื่อวานครึ่งแรกกดเค้าได้ ครึ่งหลังเลยเนือยไป เหนื่อยด้วย แต่ดูรวมๆแล้วมีอนาคต อยากให้ดูที่จุดหมายปลายทาง อย่าไปดูรายละเอียดข้างทางมากนัก หมดสัญญาค่อยมาด่าเค้าก็ยังไม่สายหรอก นี่เค้ามายังไม่กี่เดือนก็เอาแล้ว รู้ทั้งรู้ว่าด่าไป แซะไป สมค.เค้าก็ไปยกเลิกสัญญาตอนนี้ไม่ได้ ก็ยังไม่วาย...เฮ้อ

...เชียร์ไทย...
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +192/-75

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 07:50:57 AM »

บอลเตะวันเว้นวัน จะให้อัดเต็มที่ 90 นาทีทุกนัด  นี่มันคนบ้าแล้ว ไม่รู้จักผ่อนหนักผ่อนเบา

ครึ่งหลัง ถ้าไม่ยิงห่วยๆไปเอง น่าจะ 4-5 ลูกไปแล้ว ดักโต้กลับเร็วสวยๆตั้งหลายรอบ

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-218

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 08:02:44 AM »

โค้ชเฮงออกตัวแล้วไง โค้ชไม่เก่ง เข้าเน้นนักเตะ... เป็นอะไรกันมากไหม?
แค่นี้การออกบอล การยืนตำแหน่ง มันก็โอเคแล้ว เหลือส่งต่อไปให้โค้ชคนต่อไป... ญี่ปุ่นแน่นวล ฮรี่ๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2027/-5236

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 08:26:57 AM »

ปัญญาอ่อนชิปหาย มีที่ไหนว่ะ เลือกโค้ชไม่เก่งทำทีม มาทำทีม บ้าเป่าว่ะ สมาคม ฮี่ ฮี่

rich4team
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +10/-30

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 08:27:37 AM »

แผงหลังยังไม่ค่อยดี แต่ดดยรวมผมชอบการเล่นแบบนี้ครับ แพ้ช่างมัน

jikoro
Hero Member

คะแนนความรัก: +193/-333

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 08:39:36 AM »

เหมือนบางช่วง โค้ชให้นักเตะเล่นเกมรับนะ คือถ้าเล่นแบบครึ่งแรก ลาวก็โดนเยอะอยู่

บอลไทยจะไปบอลโลก แค่ไปเวียงจันทร์ก็กลับมาซะแล้วววว
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +428/-284

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:08:37 AM »

ครึ่งหลังเล่นแปลก ๆ น่ะ ใครสังเกตุบ้าง

เหมือนไทยพยายามฝึกเล่นเกมส์รับและฝึกเล่นโต้กลับเร็วกับทีมชาติลาว ที่เลเวล ต่ำกว่าเราน่ะ

เชื่อป่ะ  ถ้าเป็นโค้ชคนไทย  ป่านนี้คงสั่งในนักเตะไทยเราไล่ขยี้ ทีมชาติลาว  ให้เละเป็นโจ๊กไปแล้ว  เพราะศักยภาพนักเตะเราสูงกว่ามาก

บ้าไปแล้ว ทีมชาติไทยตั้ง 10 คนลงไปยืนโซนเล่นเกมส์รับหน้ากรอบเขตโทษตัวเองกับทีมชาติลาว ความจริง ลงไปรับแค่ 5 หรือ 6 คนก็เอาทีมชาติลาวอยู่หมัดแล้ว

แต่เมื่อวาน  เหมือนโค้ชกำลังจำลองเกมส์ให้ทีมชาติลาวเป็นญี่ปุ่น  และไทยจะเล่นแบบนี้กับญี่ปุ่น  ใน AFC u19 ปีนี้

สกอร์ที่ออกมาดูแย่น่ะ  2-1 แต่ถ้ามองคอนเส็ปการเล่น และ นักเตะไม่เล่นนอกกรอบ ผมว่าชุดนี้น่าติดตาม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2017, 09:12:22 AM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า
Sopha
Hero Member

คะแนนความรัก: +462/-310

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:12:19 AM »

ครึ่งแรก เมื่อทีมลาวได้บอลไม่ถึง 3 วินาทีจะมีผู้เล่นเราเข้าแย่งบอลทันที ครึ่งแรกไทยพลังงานน่าจะใกล้หมดแล้ว

ครึ่งหลัง ไทยในสภาพพลังงานใกล้หมด ลงมาแพคแน่นข้างหลัง ในอีกสไตร์หนึ่ง เด็กอยู่ในวัยเรียนรู้ ไม่ชนะก็ได้ขอให้ได้เรียนรู้
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1747/-973

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:13:22 AM »

นำไป 2 ลูกครึ่งเเรก ครึ่งหลังอาจซ้อมเกมส์รับก็เป็นได้นะครับ

เเต่การเคลื่อนที ทักษะต่างๆ ดูดีนะครับ สร้างสรรค์โอกาสได้ เเต่จบไม่คมกันเอง

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:13:29 AM »

โค้ชเฮงออกตัวแล้วไง โค้ชไม่เก่ง เข้าเน้นนักเตะ... เป็นอะไรกันมากไหม?
แค่นี้การออกบอล การยืนตำแหน่ง มันก็โอเคแล้ว เหลือส่งต่อไปให้โค้ชคนต่อไป... ญี่ปุ่นแน่นวล ฮรี่ๆ

เน้นนักเตะ ไม่เน้นผลงาน เดี๋ยวก็ได้ไฟลนก้นอีกรอบหรอก โค้ชเฮง ผลงานมันต้องมีก่อนนะครับ ให้เราประทับใจในการเจอกันครั้งแรกก่อน ไม่ใช่แบบชุด ซีเกมส์ ได้แชมป์แบบฟอร์มสุนัขไม่รับประทาน มันก็ไม่ไหว

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-139

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:25:59 AM »

บอลเตะวันเว้นวัน มันก็ต้องมีผ่อนบ้างครับ เห็นเวียดนามเป็นตัวอย่างมั้ย 3นัดแรกใส่เต็ม นัด4แรงหมด นัดสุดท้ายเจอเราโดนถลุงเลย
ครึ่งหลังโค้ชน่าจะลองฝึกเด็กเล่นเกมส์รับดู เจอทีมอาเซียนเอาแต่เล่นเกมส์รุกไม่ฝึกเกมส์รับ
พอเจอระดับเอเชีย รับก็ไม่เป็นรุกก็ไม่ได้ สุดท้ายแพ้ตกรอบ มีมาตลอดไม่เห็นรึ
แต่ที่มันยังดูไม่เนียนเพราะยังเป็นเด็กประสบการณ์ยังน้อย ต้องค่อยๆปรับจูนกันไป

tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +21/-15

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:34:20 AM »

เบอร์17ของลาวมีแวว พาเด็กไทยทัวร์หลายรอบเลย ของเราโอกาสหลุดเดี่ยวๆไปยิงจ่อๆก็เยอะนะครับแต่การจบสกอร์ค่อนข้างจะไม่คมหรือโกลล์ลาวดักทางได้ดีก็ไม่รู้สิ เอาเป็นว่าเปลี่ยนให้เป็นสกอร์ไม่ได้
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-81

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 09:55:56 AM »

นักเตะไทยไม่ว่าจะรุ่นเล็ก หรือรุ่นใหญ่  มีอะไรหลายอย่างที่แตกต่างจากนักเตะชาติอื่นๆ   โค้ชชาวต่างชาติที่เข้ามาทำงานในไทย ควรเรียนรู้ในเรื่อง อื่นๆเกี่ยวกับสภาพจิตใจหรือทัศนคติในด้านต่างๆของนักเตะไทยด้วย  จึงจะสามารถหาทางแก้ไขหรือวางรากฐานได้ถูกต้องในอนาคต
                      เชื่อว่า  U18 หลังจบเกมที่ไทยเจอกับลาว  โค้ชต้อง  งง  ตอนนี้  คงคิดหนักอยู่พอสมควร ว่า  ทำไมถึงเป็นแบบนั้น เป็นอย่างนี้  ทำไมไม่เป็นไปแบบนี้แบบนั้น   ก็น่าเห็นใจโค้ชอยู่ครับ  เขาคงไม่เคยเจอแบบนี้   
                      จริงๆแล้วฟุตบอลทั่วโลก ในเกม 90 นาที  เห็นโค้ชเขาก็มีการเปลี่ยนแปลงวิธีเล่น หรือ รายละเอียดในการเล่น  เปลี่ยนตัวผู้เล่น เปลี่ยนแทคติกต่างๆ ในเกม ถือ เป็นเรื่องปกติ   มาตรฐานของทีมในเกมก็ไม่ถึงกับตกไป มากมายอะไร  ก็แค่เปลี่ยนไปตามโมเมนตั้มของเกม  เทไปเทมา แค่นั้นเอง   จะเปลี่ยนจากเน้นรับ มาเน้นรุก หรือเปลี่ยนจากเน้นรุกมาเน้นรับ  ทดลองตัวผู้เล่นบางตำแหน่ง  รักษากำลังไว้ในเกมหน้า ฯลฯ   มันก็เป็นเรื่องปกติธรรมดา    ไม่น่าจะถึงกับช๊อต หรือเกม ตื้อไปดื้อๆ หรือ ดรอปลงไปเฉยๆ         
                         ชุด U18 ไทย เจอกับ ลาว  เกิดอาการ  ช๊อต ในครึ่งหลัง ครับ   ผมเป็นโค้ชคีย์บอร์ดไม่ได้มีประสบการณ์มากมายอย่างโค้ชจริงๆเขา ก็ไม่รู้หรอกครับ ว่าสาเหตุที่แท้จริงของอาการไทยช๊อตที่มักเกิดขึ้นบ่อยๆ มันเกิดจากอะไร   แต่ก็พอจะรู้ว่า  ถ้า ในระหว่างแข่งขัน เกมฝ่ายเรามีสมดุลเล่นได้อย่างไหลลื่น    แล้วโค้ชไปเปลี่ยนแปลงรายละเอียดบางอย่างของทีมแม้เพียงเล็กน้อย แบบไม่เหมาะสมกับ ไทยแท้ๆ   อาการช๊อต  จะถามหา  เช่นเดียว กับทีมชาติชุดใหญ่  ในแมตซ์ ฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก  ตอน ออกไปเยือน ไต้หวัน     และแมตซ์  เจอ ซีเรีย ในคิงส์คัพ 2016     ครับ
k663
กู สวน 122 ครับ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +186/-100

TERO OSK

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 10:37:01 AM »

เคลื่อนที่ในเกมรุกดี แต่การคุมตำแหน่งเกมรับยังไม่ดี บางจังหวะเล่นยากเยอะไปหน่อย แต่จังหวะเคลื่อนที่ตอนพาบอลขึ้นไปนี่
ดูน่าตื่นตาตื่นใจมากเลย

PaiBallLoke
Newbie
*

คะแนนความรัก: +16/-31

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 11:03:58 AM »

เบื่อมาก ๆ เวลาที่นักเตะชอบส่งคืนหลัง ส่งขวางสนามกันไปมา ส่งเพื่อ ?
เสียเวลาและน่าเบื่อมาก ๆ เอะอะส่งคืนหลัง ทั้ง ๆ ที่คู่แข่งก็ไม่ได้วิ่งเข้ามากดดันอะไร ส่งเพื่อ ?
เห็นเป็นอย่างนี้ทั้งชุดเล็ก ฃุดใหญ่ เหมือนกันหมด
ทำไมไม่ฝึกให้นักเตะเล่นเป็นทีม
ฝึกให้นักเตะที่ไม่มีบอลวิ่งทำทางให้เพื่อนที่มีบอลส่งบอลให้ง่าย
วิ่งรับส่งกันขึ้นไปข้างหน้า ฝึกให้ชิน ฝึกให้เป็นธรรมชาติ
บางทีปีกซ้าย ขวา เลี้ยงบอลขึ้นไปแล้ว พื้นที่ข้างหน้าจนถึงเส้นหลังว่าง ไม่มีคู่แข่ง
แต่พอมีคู่แข่งวิ่งจะเข้ามาหาจากด้านในหน่อย พี่แกตกใจส่งคืนหลังซะงั้น
ทั้ง ๆ ที่ พื่้นที่ด้านหน้าและด้านข้างไปจนสุดเส้นหลังนั้นว่าง ไม่มีคู่แข่ง แต่ไม่กล้าเลี้ยงไปข้างหน้า
เหมือนวิ่งชนกำแพง พอเลี้ยงบอลไป หันหลังกลับส่งคืนหลังโดยอัตโนมัติ
เสียเวลา ไม่กล้าบุก เห็นแล้วหงุดหงิดมาก
BBLOVETT
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-2

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 12:47:25 PM »

ต้องถามโค้ชครับผม เราอย่าเพิ่งคิดกันเองเลยครับ เด๋วมโนแล้วเถียงกันป่าวๆ
hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-218

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 01:06:19 PM »

อีกอย่างที่จะบอก "มุมกล้อง"
โค้ช เห็นข้างสนาม
นักเตะ เห็นในสนาม
แฟนบอล มองทั่วสนาม...

เช่น พื้นที่ ที่เราเห็นว่าง แต่ในสนามไม่เห็น อันนี้คือความต่างอย่างนึงที่เด็กๆต้องฝึกจากจินตนาการและประสบการณ์

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1169/-420

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 02:32:16 PM »

ทรงบอลแนวยุโรปเลย   แต่เกมรับลูกกลางอากาศเนี่ยเป็นปัญหาของทุกรุ่น....บางทีมีเบลอๆ

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-932

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 02:34:27 PM »

อีกอย่างที่จะบอก "มุมกล้อง"
โค้ช เห็นข้างสนาม
นักเตะ เห็นในสนาม
แฟนบอล มองทั่วสนาม...

เช่น พื้นที่ ที่เราเห็นว่าง แต่ในสนามไม่เห็น อันนี้คือความต่างอย่างนึงที่เด็กๆต้องฝึกจากจินตนาการและประสบการณ์
แฟนบอลก็เห็นไม่ทั่วถ้าไม่ได้เข้าไปนั่งดูในสนาม
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-295

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 03:18:53 PM »

เบื่อมาก ๆ เวลาที่นักเตะชอบส่งคืนหลัง ส่งขวางสนามกันไปมา ส่งเพื่อ ?
เสียเวลาและน่าเบื่อมาก ๆ เอะอะส่งคืนหลัง ทั้ง ๆ ที่คู่แข่งก็ไม่ได้วิ่งเข้ามากดดันอะไร ส่งเพื่อ ?
เห็นเป็นอย่างนี้ทั้งชุดเล็ก ฃุดใหญ่ เหมือนกันหมด
ทำไมไม่ฝึกให้นักเตะเล่นเป็นทีม
ฝึกให้นักเตะที่ไม่มีบอลวิ่งทำทางให้เพื่อนที่มีบอลส่งบอลให้ง่าย
วิ่งรับส่งกันขึ้นไปข้างหน้า ฝึกให้ชิน ฝึกให้เป็นธรรมชาติ
บางทีปีกซ้าย ขวา เลี้ยงบอลขึ้นไปแล้ว พื้นที่ข้างหน้าจนถึงเส้นหลังว่าง ไม่มีคู่แข่ง
แต่พอมีคู่แข่งวิ่งจะเข้ามาหาจากด้านในหน่อย พี่แกตกใจส่งคืนหลังซะงั้น
ทั้ง ๆ ที่ พื่้นที่ด้านหน้าและด้านข้างไปจนสุดเส้นหลังนั้นว่าง ไม่มีคู่แข่ง แต่ไม่กล้าเลี้ยงไปข้างหน้า
เหมือนวิ่งชนกำแพง พอเลี้ยงบอลไป หันหลังกลับส่งคืนหลังโดยอัตโนมัติ
เสียเวลา ไม่กล้าบุก เห็นแล้วหงุดหงิดมาก

เห็นด้วยครับ เห็นมาทุกชุดแล้ว บางทีส่งพลาด คู่แข่งตัดได้อีก
ดูแล้วรู้สึกว่ายังไม่พัฒนาไปไหนเลยจริงๆ
ghanthawong
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-8

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 05:39:54 PM »

วันนี้ได้เห็นฟร์อมดาวแดงเล่นแล้ว เทคนิค เบสิค เข้าใจเกมส์ เล่นนำ4-1 ยังบุกคนหมดเวลา...คนได้เพิ่ม ก่อนนั้นหลายปีผมเห็นเด็กเราก้ประมาณนี้ เคยฝันอนาคตชาติไทยคงสวยงาน แต่จริงแล้ว เห็นเล่นมาหลายทัวร์นาเม้นแล้ว สงสัยว่าทืมเขาเก่งขึ้น เพื่อนบ้านมนอาเซี่ยนเล่นดีขึ้น หรือทืมชาติเราไม่พัฒนาเอง......แต่ก็เชียร์เหมือนเดิมครับ
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 07, 2017, 06:34:06 PM »

ทีมไทยถ้าผ่อนเกม เล่นแค่ 70-80% จะสูสีระดับอาเซี่ยน ในซีเกมส์ก็เห็นว่าถ้าผ่อนเกมจะสูสีจนได้หวาดเสียวทุกที ซึ่งทีมงานคงชั่งน้ำหนักแล้วในเมื่อนำก็ต้องผ่อนเพื่อถนอมตัวผู้เล่น 

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์