Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2017, 08:44:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: [ WBO ] โคเซอิ ทานากะ vs รังสรรค์ (พลังพล) จะยันรัมย์ [9/09/2017]  (อ่าน 1856 ครั้ง)
@anekchai
Manchester United
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4141/-4911

วันนี้คุณกด - ผมแล้วหรือยัง !!!!

| | |
« เมื่อ: กันยายน 02, 2017, 09:19:47 PM »

"พลังพล ซีพีเฟรชมาร์ช" จะขึ้นชิงแชมป์โลก มวยสากลอาชีพ ขององค์กรมวยโลก (WBO)
กับเจ้าของตำแหน่งชาวญี่ปุ่น "โคเซอิ ทานากะ" ในรุ่นไลท์ฟลายเวท
วันพุธที่ 13 กันยายน 2560 เวลา 17.50 น. (เวลาไทย) ถ่ายทอดสดทาง 7HD (35)

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3139

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 08:10:25 AM »

สู้เว้ย

ลมหายใจคือฟุตบอล
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-936

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:04:26 AM »

มวยเยอะเลย
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 03:37:16 PM »

มีโอกาสกี่เปอร์เซ็นต์ครับ เราได้กระดูกมวยไทย มาเยอะ แต่ความเป็นมวยสากล เบสิค การยืนระยะ และการวางแผนการชก การเตรียมตัว เดี๋ยวก็รู้ คำตอบอยู่บนเวที
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +147/-91

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:22:09 PM »

ได้นับยก 1 แต่แพ้น๊อคยก 9 การป้องกันตัวแย่มาก
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-92

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:32:07 PM »

ได้โอกาศไปชิงแช้มป์แล้วน่าจะฟิตให้ดีกว่านี้ ไอ้น้องเอ๊ยยยยย

โอกาสเปิดกว้างเหลือเกิน ยกแรกได้นับและ ตาเขาจะปิดอยู่แล้ว ไม่รีบย้ำแผล
กั้นใจเดินอัดๆ ไปที่แผล โดนจังๆ ไม่กี่ที กรรมการก็จะจับให้แพทย์ดูอยู่แล้ว

ทำเป็นเหนือไปเล่นจังหวะฝีมือ ทั้งที่ฝีมือไม่ได้ดีไปกว่าเขาเลย ฝีมือไม่ถึง

ตอนเดินบวกกัน เราดีกว่าเห็น แต่ไม่ยอมเดิน พี่เลี้ยงไม่บอกกันหรืออย่างไร

น้องกลับมา มานั่งดูเทปเต็มๆ หลายๆรอบนะ แล้วจะรู้ว่าพี่พูดไม่ผิด
เสียดายโอกาสมาแล้วแต่คว้าไม่ได้

มีโอกาสได้ชิงแช้มป์แต่ไม่ฟิตไป แล้วจะไปฟิตเอาไฟลต์ไหนไอ้น้อง

เลิกๆๆๆ ไปทำอาชีพอื่น เถอะ เชียร์ไม่ขึ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2017, 06:36:39 PM โดย Hooligan » บันทึกการเข้า
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3139

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:45:53 PM »

ดูแล้วเพลียจิตจริงๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +141/-92

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:50:51 PM »

ขอโทษนะ
ผมดูมวยมาเยอะแล้ว

ผมว่านัดนี้ยุ่นจ้างไปต่ออายุ
ningnoig
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-86

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 06:51:46 PM »

เดินต่อยได้เปรียบ ยุ่นจะหมดอยู่แล้วไม่ยอมเดิน ....อืมสุดท้ายเลยแพ้น็อค

กรูปรี...กรูปรี...กรูปรี
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 08:08:01 PM »

ผมรอคุณ loeienter มาเฉลยไฟท์นี้หน่อย
ผมเห็นด้วยกับทุกท่านนะครับ คือ การวางแผนสำคัญ มาก ด้วยความที่เราอายุมาก 32  การฟิตซ้อม ต้องมากกว่าเดิม 2 เท่า เทรนเนอร์ ข้างเวที  ที่วางแผนการชก ต้องรัดกุม กว่านี้
คือเราอายุมากถ้าโดน จังๆ มันฟื้นยาก คือยุบแล้วยุบเลย
    กรรมการยุติดีแล้วครับ เซฟนักมวย พลังพล ท้ายๆ ยุบ เหี่ยวแล้วครับ เหลืออีก 3 ยก กำลังขาไม่ไปแล้ว โดนบ่อยๆ ไม่น่ารอด เต็มที่แล้วครับ วาสนา มีแค่นี้
    แต่นักมวยญี่ปุ่น คนนี้ ผมว่าโคตรอ่อนเลย โดนตรงใหน มียุบมีเปื่อย เจอปินส์ หรือมวยไทยคนอื่นๆ ตีลังกา หน้าตาปูดง่าย

Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-478

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2017, 08:30:41 PM »

ขอโทษนะ
ผมดูมวยมาเยอะแล้ว

ผมว่านัดนี้ยุ่นจ้างไปต่ออายุ

คิดเหมือนผม...กลิ่นแรงมาก
องค์กรของไทยที่เกี่ยวข้องต้องตรวจสอบนะครับ
วงการมวยมีเรื่องหากินกับนักมวยเยอะ
รายการต่อยไต่อันดับในญี่ปุ่น...จ้างมวยไทยไปนอนมาก
แต่ไม่เป็นข่าว...ชื่อเสียงประเทศป่นปี้
หลายๆค่ายสร้างชื่ออีกหลายค่ายทำลาย
จับได้ไล่ทันต้องลงโทษให้หนัก
CHOLA
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +157/-113

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 08:12:08 AM »

ได้โอกาศไปชิงแช้มป์แล้วน่าจะฟิตให้ดีกว่านี้ ไอ้น้องเอ๊ยยยยย

โอกาสเปิดกว้างเหลือเกิน ยกแรกได้นับและ ตาเขาจะปิดอยู่แล้ว ไม่รีบย้ำแผล
กั้นใจเดินอัดๆ ไปที่แผล โดนจังๆ ไม่กี่ที กรรมการก็จะจับให้แพทย์ดูอยู่แล้ว

ทำเป็นเหนือไปเล่นจังหวะฝีมือ ทั้งที่ฝีมือไม่ได้ดีไปกว่าเขาเลย ฝีมือไม่ถึง

ตอนเดินบวกกัน เราดีกว่าเห็น แต่ไม่ยอมเดิน พี่เลี้ยงไม่บอกกันหรืออย่างไร

น้องกลับมา มานั่งดูเทปเต็มๆ หลายๆรอบนะ แล้วจะรู้ว่าพี่พูดไม่ผิด
เสียดายโอกาสมาแล้วแต่คว้าไม่ได้

มีโอกาสได้ชิงแช้มป์แต่ไม่ฟิตไป แล้วจะไปฟิตเอาไฟลต์ไหนไอ้น้อง

เลิกๆๆๆ ไปทำอาชีพอื่น เถอะ เชียร์ไม่ขึ้น

ตามนี้ครับ นั่งดูเหมือนกัน
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 09:52:16 AM »

มีมวยดีๆในค่ายเยอะ แต่ชอบให้นักมวยต่อย2แบบ วันหนึ่งต่อยสากล อีกวันก็แอบไปต่อยมวยไทย จริงอยู่ครับนักมวยต้องหาเงิน แต่เหนือสิ่งอื่นใดคือร่างกายครับ ทั้งกรอบ ทั้งหลงเชิงตัวเอง ต่อยไปหมดแรงไปแทบจะยกเข่าตีคู่ต่อสู้ สังเกตุซิครับ เกือบทั้งค่ายจะเชิงชกแปลกๆ ภาพก็ออกมาอย่างที่เห็น ที่จริงเรามีดีที่พลังหมัดนะครับ ต่อยทานากะทีสะดุ้งเหยงๆ แถมหมัดเย็บทำเอาแตกและตาปิด2ข้าง เทรนเนอร์คงวางแผนให้ต่อยเล่นเชิงย้ำแผล กรรมการอาจจะยุติ เท่าที่รู้มาว่าแผลไม่เกิดจากหัว WBO จะจับคนที่ต่อยไม่ได้แพ้ ไม่มีการนับคะแนน  อันนี้ต้องรอผู้รู้อีกที แต่ที่แน่ๆคือเมื่อวานวางแผนผิดครับ ถอยจนหมดแรง พอจะเร่งก็เร่งไม่ขึ้น พี่หนึ่งให้มาเดินยก9เนี๊ยน่ะ เดินไปชนหมัดนะซิครับ แถมที่น่าเจ็บใจสุดๆ ที่เราเล่นชั้นเชิงเก็บคะแนนมา8ยก กะว่าคะแนนน่าจะนำ แต่กลางผลคะแนนออกมาจริงๆ เรากลับแพ้ 3เสียงซะอีก 

[/url]  [/img]
aommunich
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +280/-166

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 10:43:55 AM »

ผมเห็นด้วยกับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-144

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 01:48:38 PM »

มวยสากลหยุดนี้ นอกจากแหลมแล้ว ที่เหลือเงียบสนิทจริงๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์