Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2017, 08:45:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: (..'เม้นท์ต่างชาติ) ศรีษะเกษ VS โรมัน กอนซาเลซ  (อ่าน 4858 ครั้ง)
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-139

...๕๕๕...

| | |
« เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 03:23:51 PM »

'เม้นท์ต่างชาติ... (ศรีษะเกษ VS โรมัน กอนซาเลซ)
แปล'เม้นท์(..เองจ้า) ด้วยความช่วยเหลือ(ตามมีตามเกิด)ของ "อากู๋"
เอามาจากช่องยูทูป wbc boyz
(ขอตัดภาษาต้นฉบับออกนะ...เด๊วจะรู้ว่า..แปลมั่ว)

...

Norbe Toledo   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ตอนนี้รู้ยังว่า... "ช็อคโกลิโต้"  มันเป็นแค่ของปลอม  ถูกสร้างขึ้นเพื่อผลทางธุรกิจ
ตอบกลับ :
Lisbeth Palcios   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
แล้วไอ้ที่ชนะ 46 ครั้งที่ผ่านมา(มันของปลอมรึไง(ว่ะ)?)

Rick james popoff   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
แล้วไอ้ที่เห็นจะๆเมื่อกี้เป็นไง, มันโดนปล้นชัยชนะรึไง?  ก็เหมือนตอนชนะคัวดราส กับเอสตราด้านั่นแหล่ะ(...ไม่ขาวสะอาด)

blessed 剛   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
กรรมตามสนองมันว๊อยย...

Matt Nara
  (คนไทย)
คราวนี้จะมีใครบอกว่า "โดนปล้นชัยชนะเองมั๊ยว่ะ?"
ตอบกลับ :
ตอบกลับ : (1)  SIR PARRYMOPPINS   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ช็อคกาลิโต้..."ไอ้ขี้วัวเอ๊ยย.."
ตอบกลับ : (2)  goku kakaroto   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
เย็..แม..ไอ้คุณ Matt Nara  กรรมการมันยุติการชกเร็วเกินไป(ไม่งั้น..เดี๋ยวรู้เลย!)
ตอบกลับ : (3)  Raymundo Benjamin Avalos Ocho   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ไม่ต้องสงสัยเลย นักชกไทยคนนี้ "เก่งมาก", ตอนนี้ขอให้เพลินกับชัยชนะไปก่อนนะ 
ครั้งหน้าเจอ กาลโล่ เอสตราด้า แล้วจะรู้ว่า "ของจริงเป็นไง!"
ตอบกลับ : (4)  Let's run   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
เป็นผลการชกที่ถูกต้องยุติธรรมแล้ว  ช็อกกาลิโต้โดนน็อกหมดสภาพจริงๆ
ตอบกลับ : (5)  Kaan Watanyu  (คนไทย)
กรรมการทำถูกแล้วที่จับแพ้ไป  ช็อกกาลิโต้ลุกขึ้นมาไม่ไหวหรอก
ตอบกลับ : (6)  SIR PARRYMOPPINS   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
Kaan Watanyu...."ไอ้ขี้วัวเอ๊ยย.." ครั้งนี้นักมวยไทยชนะก็จริง แต่ครั้งที่แล้วช็อคกาลิโต้ชนะโว๊ย!
ตอบกลับ : (7)  Kaan Watanyu  (คนไทย)
(ตอบ : SIR PARRYMOPPINS)  "แล้วเมื่อกี้ใครหลับว่ะ!"
ตอบกลับ : (  Worabol Sucharitchandra (คนไทย)
...ใสสะอาด หมดจด...
ตอบกลับ : (9)  Let's run   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
(ตอบ : SIR PARRYMOPPINS)  "มรึงเจ็บ ที่ช็อคกาลิโต้(ของมรึง)จะโดนน็อคใช่ไหม? 555..ถึงต้องด่าใครๆ"

Tony CL   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
หน้าตาช็อคกาลิโต้มันกลัวศรีษะเกษ ก่อนที่ระฆังยกแรกจะเริ่มอีก

Ludwig Johansson   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
"บนเวทีที่เห็นมันไม่ใช่ช็อคกาลิโต้..ตัวจริง..หรอก" แต่ก็ต้องให้เครดิตนักมวยไทยด้วย ถึงแม้เขาจะไม่ได้ชกกับช็อคกาลิโต้"ตัวจริง"ก็เถอะ
ตอบกลับ : (1)  wutang   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ไม่ใช่! นักมวยไทยไม่ได้เก่งไปกว่าช็อคกาลิโต้หรอก  แค่มันเสือกทะเล่อทะล่าไม่ระหวังหมัดสวนเอง(ฟลุ๊ค
มากกว่า!)
ตอบกลับ : (2)  SoyPocho   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
คนพากษ์(ฝรั่ง)ของช่อง HBO แม่..งพากษ์เข้าข้างช็อคกาลิโต้ตลอด อคติชิป...
ตอบกลับ : (3)  Jimmy Two Times   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ศรีษะเกษไม่ดีกว่าหรอก ก็แค่ "ใหญ่กว่า" กับ "แข็งแรงกว่า" (เท่านั้น..เอง)
ตอบกลับ : (4)  Paul Treslove   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ไม่จริงหรอก อ่านคอมเม้นท์คนอื่นบ้างดิว่ะ...Ludwig Johansson
ตอบกลับ : (5)  Saul Canelo Alvarez   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
(ตอบ : wutang)  "โธ่เเอ๊ย..แพ้แล้วอย่าอ้างตัวเล็กกว่าเลยว่ะ  ถ้าอย่างนั้นทำไมปาเกียวกับเมย์เว็ทเธอร์ถึงชนะพวกตัวใหญ่กว่ามาตั้งเยอะ"
ตอบกลับ : (6)  Celtic Warrior   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ปาเกียวต่างหากที่น็อคพวกตัวใหญ่ๆกว่ามาเยอะ  เมย์เว็ทเธอร์มันชกแต่กับพวกตัวเล็กๆทั้งนั้น
ตอบกลับ : (7)  showlogicprod   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
(ตอบ : wutang)  "ช็อคกาลิโต้พระเอกของมรึงอ่ะ ไม่มีอะไรเลย นอกจากเป็นกระสอบทรายที่ดี  การป้องกันของมันไม่ดีเลย ก็อย่างที่เห็นนั่นแหล่ะ"

...เอาไปอ่านเล่นก่อนครับ (แล้วจะแปลเพิ่มลงไปเรื่อยๆ..ถ้าไม่เบื่อซะก่อน )

suwaphich
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +167/-103

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 03:27:56 PM »

ขอบคูณครับ สะใจมาก เมื่อเช้า
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-27

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 03:30:56 PM »

ข้ออ้างของขี้แพ้ชวนตี
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-936

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 05:13:27 PM »

ช็อคกาลิโต้คือใคร
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 05:51:31 PM »

(ต่อ)

Norma Rojas Carrillo   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
นี่ล่ะ "ความเป็นจริง" ...ไหนบอกว่าคราวที่แล้วโดนปล้นไง... ช็อคกาลิโต้ "ไอ้อ่อน..เอ๊ยย.."
ตอบกลับ : (1)  Raymond Martinez   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ช็อคกาลิโต้..."ไอ้ของปลอมทำเหมือน.."
ตอบกลับ : (2)  anuar mahmud   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ช็อคกาลิโต้...มันก็ "ของหวาน" ไว้กินเล่น
ตอบกลับ : (3)  Saul Canelo Alvarez   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
(ตอบ: anuar mahmud)  แล้วมารอดูกัน ตอนศรีษะเกษมันเจอ "คาเนลโล" มันจะรอดไหม?
...แต่ยังไงๆก็เห็นใจแกนะ ฉันก็รู้สึกไม่ดี ที่เห็นช็อคกาลิโต้ "หงายท้อง" แบบนั้น
ตอบกลับ : (4)  Antonio García   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
(ตอบ: Raymond Martinez)  "มรึงเสีย(พนัน)ไปเท่าไรล่ะ? หุ..หุ..หุ.. กินยาระงับประสาทไปซะ!"
ตอบกลับ : (5)  Raymond Martinez   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ตังค์กุ มรึงเผือกไรด้วย!
ตอบกลับ : (6)  darksidedavid   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
มรึงเมา..ก้อไปนอนไป! 555

Zach Brantley   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ช็อคโกลิโต้ ถูกจัดอันดับสูงไปกว่าความเป็นจริงมาก
อดีตที่ยิ่งใหญ่ในรุ่น 105, 108, 112 ปอนด์ โยนลงถังขยะไปได้เลย  เขาไม่ดีพอที่จะชกในรุ่น 115 ปอนด์หรอก  พวกนักมวยรุ่นนี้(115 ปอนด์) มีแต่พวกที่ร่างกายแข็งแกร่งกว่าเขาทั้งนั้น
วันนี้ช็อกโกลิโต้โชคดีมาก ที่ไม่ต้องเจอ"อิโนะอุเอะ" เขาเป็นนักมวยที่มีพรสวรรค์มาก  ไม่อย่างนั้นเขาจะแพ้เละเทะมากกว่าแพ้ศรีษะเกษอีก  อิโนะอุเอะเป็นนักชกแบบไฟเตอร์ที่เปี่ยมไปด้วยเทคนิค แต่น่าเสียดายที่เขาหมัดไม่หนักนัก 

ตอบกลับ : (1)  Jimmy Two Times   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ช็อคโกลิโต้มี "ฝีมือ"และ"ชั้นเชิง" ที่เหนือกว่าศรีษะเกษมากในการชกกันครั้งแรก
แต่ไฟท์นี้ศรีษะเกษใช้ "ความใหญ่"และ"ความแข็งแรง" บดขยี้ช็อคโกลิโต้จนพ่ายแพ้
ไม่มีใครบอกได้หรอกว่าช็อคโกลิโต้จะรู้สึกอย่างไร  และนำเอาบทเรียนจากความพ่ายแพ้ทั้ง 2 ครั้ง ไปใช้ได้หรือไม่ในการชกครั้งต่อไป..
ช็อคโกลิโต้เป็นนักชกที่ "ยิ่งใหญ่"  แต่..ศรีษะเกษทั้งใหญ่และแข็งแรงเกินกว่าที่เขาจะเอาชนะได้
ตอบกลับ : (2)  Zach Brantley   ..... (ใช้ภาษาอังกฤษ)
ในการชกครั้งที่แล้ว ชกศรีษะเกษไปร่วมๆร้อยกว่าหมัด ทั้งๆที่เลือดท่วมตัว แต่มันไม่มีความหมาย(สำหรับกรรมการ)เลย
วันนี้ศรีษะเกษแสดงให้เห็นว่า  ถ้าช็อคโกลิโต้ไม่สามารถออกหมัดชุด กระหน่ำใส่เขาไม่ยั้งและกดเขาให้โงหัวไม่ไว้ได้  ช็อคโกลิโต้ก็แค่ขี้ๆสำหรับศรีษะเกษเท่านั้น

grillo s.a.   (คนเม็กซิกัน) ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ช็อคโกลิโต้ "นักมวยที่ดีที่สุดเมื่อเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์"  ถุยยย....
ตอบกลับ : (1)  Rick Smith   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
เย้ด..เม่! ไอ้เม็กซิกัน...ไปกินขี้ตัวเองไป
ตอบกลับ : (2)  silvio chalf  (คนนิการากัว) ..... (ใช้ภาษาสเปน)
พวกเรายอมรับความพ่ายแพ้ในวันนี้ อย่างไม่มีข้ออ้างใดๆ
แต่..ช็อคโกลิโต้ คือ "ตำนานของชาวนิการากัว" และจะเป็นอย่างนั้นตลอดไป
ตอบกลับ : (3)  Leonel Vazquez   (คนเม็กซิกัน) ..... (ใช้ภาษาสเปน)
(ตอบ : Rick Smith) ..ไอ้ริก สมิธ มรึงเอาตูดคิดแทนสมองเร๊อ!
ตอบกลับ : (4)  Ignacio Flores   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
(ตอบ : silvio chalf) .. ไม่เป็นไรหรอก "สุภาพบุรุษชักชก" อย่างช็อคโกลิโต้ จะลุกขึ้นและก้าวเดินไปข้างหน้าอย่างเข้มแข็งและมั่นคงกว่าเดิม
ตอบกลับ : (5)  silvio chalf   (คนนิการากัว) ..... (ใช้ภาษาสเปน)
(ตอบ : Ignacio Flores) .. เป็นเช่นนั้นแล..เอเมน

grillo s.a.   (เกรียนเม็กซิกัน) ..... (ใช้ภาษาสเปน)
กัลโล่ เอสตราด้า จะเป็นแชมป์โลกคนต่อไป ถ้าศรีษะเกษเลือกที่จะต่อยกับเขา
ตอบกลับ : (1)  anuar mahmud ..... (ใช้ภาษาสเปน)
เพ้อเจ้อ!
ตอบกลับ : (2)  grillo s.a.   (เกรียนเม็กซิกัน..คนเดิม) ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ดูแล้วคิดเองละกัน
ตอบกลับ : (3)  Jimmy Valle   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ช็อคโกลิโต้ชกในน้ำหนักนี้ไม่ไหวหรอก  นักมวยไทยคนนี้เป็นมวยซ้ายที่หมัดหนักมาก เป็นนักมวยที่ดีเลย
ไม่แน่..เขาอาจทำแบบนี้ได้อีกครั้งที่ญี่ปุ่น (คงหมายถึงน็อค "อิโนะอุเอะ" ถึงที่ญี่ปุ่น)

Ivan Negro   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
นักมวยไทยแข็งแกร่งมากๆ

gerardo delgado   ..... (ใช้ภาษาสเปน)
ศรีษะเกษ ฉันชอบเขานะ
วันนี้ต่อยสบายๆ  เพราะมันเป็นน้ำหนักตามธรรมชาติของเขา  เลยทำให้ชนะอย่างง่ายดาย
ฉันรู้สึกเศร้านะที่เห็นยอดมวยลาตินอย่างช็อคโกลิโต้โดนน็อคแบบนั้น  ต่อไปนักมวยลาตินคงต้องระมัดระวังมากขึ้น  เพราะในรุ่นเล็กๆมีมวยเก่งๆเยอะขึ้น ไม่ได้มีเฉพาะนักมวยลาตินแล้ว
เชียร์นักมวยลาตินทุกคน เพราะเราเป็นพี่น้องกัน

(อ่านเพื่อความบันเทิงครับ...น้ำซะเยอะ เนื้อนิดเดียวนะ อย่าเชื่อมาก!!! )

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 05:54:53 PM »

ช็อคกาลิโต้คือใคร
ชื่อเล่นของโรมัน กอนซาเลซไง..
(นักพากษ์ฝรั่งจะเรียก "ช็อคโกลิโต้"...เพราะชอบช็อคโกแลตเป็นชีวิตจิตใจ..)

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1259

new world order

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 06:09:20 PM »

ไอ้ขี้วัวเอ๊ยยย แหม่ เจ็บไปถึงปอด

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
viTamiN_A_กรูปรี_CF18+AV
SISAKET FC + LIVERPOOL ถ่อนั้น
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1336/-279

Vamos Chape !!!

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 06:27:33 PM »

Mart Nara เราไปลุยถึง youtube เลยหรือเนี่ย ฮี่ ๆๆ

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 06:49:47 PM »

Mart Nara เราไปลุยถึง youtube เลยหรือเนี่ย ฮี่ ๆๆ
ช่ายย.. มันลุยด้วย "ภาษาสเปนด้วย" (สงสัยใช้ Google Translate)
แปลแล้ว "งง" ภาษามันชิป...
แต่มันด่ากัน(กับพวกเม็กซิกัน,นิการากัว)รู้เรื่องนะ...ไฟแลบ..(เอากะมัน...เกรียนไทย!)

panutom99
Full Member

คะแนนความรัก: +30/-23

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 08:28:30 PM »

สุดยอด
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:02:08 PM »

บ้านเขาด่าไอ้ขี้วัว คืออยากบอกว่าขีัวัวยังมีประโยชน์ทำปุ๋ยได้นะ เป็นบ้านเราด่าไอ้ขี้หมา นี่เจ็บจริง เกรียนไทยสุโค่ย

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2406/-3139

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 10, 2017, 09:42:04 PM »

ขอบคุณครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1311/-491

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 01:27:32 AM »

ช่ายย.. มันลุยด้วย "ภาษาสเปนด้วย" (สงสัยใช้ Google Translate)
แต่มันด่ากัน(กับพวกเม็กซิกัน,นิการากัว)รู้เรื่องนะ...ไฟแลบ..(เอากะมัน...เกรียนไทย!)
ไม่ใช่เกรียนครับ ชื่อยูสเซอร์นี้เป็นสมาชิกในสู้ๆนี่แหละครับ ไม่เกรียนเลย

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 08:42:07 AM »

WBC   แชมป์ของจริงตอนนี้อยู่กับคนไทย    ค่ายนครหลวงโปรโมชั่นอีกแล้วครับท่าน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ppisanusan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-15

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 10:34:48 AM »

ขอบคุณครับ
ผมก็ได้ไปลองอ่านจากหลายๆที่ รวมถึงในเวปของthe ringด้วย
ใจจริงอยากช่วยมาแปลให้ แต่ความสามารถไม่ถึงอังกฤษสเปนมั่วกันไปหมดกับไม่มีเวลารวบรวมด้วยครับ
แต่เท่าที่อ่านรวมๆมา ก็มีหลายกระแสครับ ทางโซนเอเชียค่อนข้างชื่นชมศรีสะเกษมาก
ส่วนฝั่งทางละตินจะมาแนวยกอดีตของกินซาเลสขึ้นมาแก้เขินครับ รวมถึงยังกัดเรื่องใช้หัวตลอด

โดยส่วนตัวผมคิดว่า
กอนซาเลสนี่เป็นยอดมวยนะครับ ถึงแม้จะแบกน้ำหนักขึ้นมากับเหมือนจะเลยจุดพีกแล้วก็ตาม
แต่การที่เจ้าแหลมชนะมาได้นี่ต้องให้เครดิตมากๆเลย ยิ่งชนะน๊อคยก4ด้วย ยิ่งเหมือนการส่งสัญญาณถึงความยิ่งใหญ่ในอนาคตได้เลย

ตอนนี้ผม2จิต2ใจมากไม่รู้จะเชียให้เลือกทางเดินทางไหนต่อดี
เนื่องจากอายุเจ้าแหลมก็เริ่มเยอะแล้ว น่าจะต้องเลือกทางเดินแล้ว
ถ้าตั้งใจครองเส้นนี้ยาวๆก็น่าจะทำได้ไม่ยาก แต่เงินน่าจะไม่ได้มากไปกว่านี้
ส่วนอีกทางคืออัพน้ำหนักแล้วไปวัดกับรุ่นใหญ่ไต่ไปเรื่อยๆแบบปาเกียว ถ้าสำเร็จนี่เป็นอภิมหาเศรษฐีได้เลย ยิ่งประวัติสู้ชีวิตด้วยแล้วสร้างสตอรี่ได้สบายเลย แต่ถ้าแป๊กนี่แทบเหลือ0เลยครับ

แต่...ดูจากประวัติอดีตนักมวยชาวไทยหลายๆคนแล้ว ทางค่ายคงให้อยู่รุ่นนี้ยาวๆล่ะครับ

T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +713/-432

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 11:04:22 AM »

นั่น Mart Nara

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:33:33 PM »

ไม่ใช่เกรียนครับ ชื่อยูสเซอร์นี้เป็นสมาชิกในสู้ๆนี่แหละครับ ไม่เกรียนเลย
แค่..ขำๆแจ๊ะ ;D;D

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-144

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:45:21 PM »

เกรียนมวยก็มีด้วย นึกว่ามีแต่เกรียนบอล
ช็อคโกลิโต้ เสิ้นเจิ้น!!!! 

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 02:55:32 PM »

ขอบคุณครับ
ผมก็ได้ไปลองอ่านจากหลายๆที่ รวมถึงในเวปของthe ringด้วย
ใจจริงอยากช่วยมาแปลให้ แต่ความสามารถไม่ถึงอังกฤษสเปนมั่วกันไปหมดกับไม่มีเวลารวบรวมด้วยครับ
แต่เท่าที่อ่านรวมๆมา ก็มีหลายกระแสครับ ทางโซนเอเชียค่อนข้างชื่นชมศรีสะเกษมาก
ส่วนฝั่งทางละตินจะมาแนวยกอดีตของกินซาเลสขึ้นมาแก้เขินครับ รวมถึงยังกัดเรื่องใช้หัวตลอด

กอนซาเลสนี่เป็นยอดมวยนะครับ ถึงแม้จะแบกน้ำหนักขึ้นมากับเหมือนจะเลยจุดพีกแล้วก็ตาม
แต่การที่เจ้าแหลมชนะมาได้นี่ต้องให้เครดิตมากๆเลย ยิ่งชนะน๊อคยก4ด้วย ยิ่งเหมือนการส่งสัญญาณถึงความยิ่งใหญ่ในอนาคตได้เลย

ตอนนี้ผม2จิต2ใจมากไม่รู้จะเชียให้เลือกทางเดินทางไหนต่อดี
เนื่องจากอายุเจ้าแหลมก็เริ่มเยอะแล้ว น่าจะต้องเลือกทางเดินแล้ว
ถ้าตั้งใจครองเส้นนี้ยาวๆก็น่าจะทำได้ไม่ยาก แต่เงินน่าจะไม่ได้มากไปกว่านี้
ส่วนอีกทางคืออัพน้ำหนักแล้วไปวัดกับรุ่นใหญ่ไต่ไปเรื่อยๆแบบปาเกียว ถ้าสำเร็จนี่เป็นอภิมหาเศรษฐีได้เลย ยิ่งประวัติสู้ชีวิตด้วยแล้วสร้างสตอรี่ได้สบายเลย แต่ถ้าแป๊กนี่แทบเหลือ0เลยครับ

แต่...ดูจากประวัติอดีตนักมวยชาวไทยหลายๆคนแล้ว ทางค่ายคงให้อยู่รุ่นนี้ยาวๆล่ะครับ
อยากให้ชก "เดิมพันล้มแชมป์" กับ "อิโนะอุเอะ" ที่ญี่ปุ่น(หรือสหรัฐ)ไปเลยครับ ...น่าจะได้ค่าตัว "หลาย" อยู่
ถ้าชนะสวยๆ ก็ข้ามรุ่นไปแบนตั้มเวท 118 ปอนด์ ดวลกับ "หลุยส์ เนอรี่(แชมป์ WBC)" ตัวนี้ดังมากอยู่นะในสหรัฐ ก็น่าจะเก็บได้อีกหลายตังค์

หลังจากนั้น.. แพ้..ก็เลิก(ชนะก็ลุยต่อ..ข้ามสถาบัน ไปดวล WBA,IBF,WBO)  
"จอด" ตรงไหนเจ้าแหลมก็ "รวยเละ" อยู่ดี
ดีกว่าป้องกันในเมืองไทย แล้วได้เล็กได้น้อย ชนะเป็นสิบครั้ง..ตังค์ยังได้น้อยกว่าไปแพ้ครั้งเดียวเลย(ซูเปอร์ไฟท์)

(คหสต.เน่อ!)

KIDMOMMAM
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-50

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 03:32:00 PM »

อยู่รุ่นนี้ต่อก็ได้ ตังแค่นี้ก็พออยู่ได้แล้ว เพราะต้นทุนของแหลมสมถะเรียบง่าย ป้องกันแชมป์ไปเรื่อยๆเพราะอายุก็ค่อนข้างที่จะเยอะแล้วแค่กวาดทุกสถาบันในรุ่นของตัวเอง 115 ในระหว่างนี้ ใครมาท้าโดยเฉพาะต่างสถาบันก็เรียกเยอะหน่อยดึงเฉ่งเอาราคาเพราะแชมป์อยู่ในมือของเรา ถ้าไฟต์บังคับก็ว่าตามเกมส์ ปกติธรรมชาติของนักมวยเห็นใครเก่งๆในรุ่นเดียวกันก็ท้าต่อยอยู่แล้ว ยิ่งพวกลาตินอเมริกา พวกนี้คงไม่นั่งดูเราถือเข็มขัดนานหรอกมันเสียศักดิ์ศรี ไฟต์เมื่อวานนี้ก็เจ็บจีดถึงทรวง ปกติวงการมวยก็มีเล่นๆกันนิยมกีฬาชนิดนี้ก็พวกลาตินกับเมกาเป็นหลัก ยุโรปบ้างถ้ารุ่นใหญ่ นอกทวีปอื่นก็เห็นจะมีแค่ ไทย ญี่ปุ่น ฟิลิปปิน ส่วนอินโดก็คู่ซ้อมนักมวยไทยมาต่อยนับสถิติเพื่อใช้โปรไฟล์นักมวยไทยเลื่อนขั้น
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 04:27:57 PM »

ขอบคุณครับ

ดูจากประวัติค่ายมวยดีกว่าครับ      ค่ายนี้เน้นสถาบันหลัก   นครหลวงโปรโมชั่น        แต่ถ้าจะขยับน้ำหนักข้ามรุ่นขึ้นไปเสี่ยฮุยแกไม่ทำมาแต่ไหนแต่ไรแล้วเพราะยิ่งข้ามน้ำหนักไปยิ่งเสียเปรียบมากสำหรับนักมวยไทย      แกเน้นรีดน้ำหนักเอาถึงที่สุดก่อนนั่นละครับ              คาดว่าคงไม่ไปต่อยข้ามรุ่นแน่นอน

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
komsans
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-76

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 11, 2017, 08:46:28 PM »

ฝรั้งก็ไม่ต่างกับคนไทยเลย เกียรก็มี
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +774/-162

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 09:25:26 AM »

นั่น Mart Nara
555
เจ้าตัวรู้ยังเนี่ย...ว่าแต่ทำไมเขียนเป็น Matt Nara
ลูกน้ำเค็ม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +227/-87

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 04:39:08 PM »

ขอบคุณครับ

อยากให้ชก "เดิมพันล้มแชมป์" กับ "อิโนะอุเอะ" ที่ญี่ปุ่น(หรือสหรัฐ)ไปเลยครับ ...น่าจะได้ค่าตัว "หลาย" อยู่
ถ้าชนะสวยๆ ก็ข้ามรุ่นไปแบนตั้มเวท 118 ปอนด์ ดวลกับ "หลุยส์ เนอรี่(แชมป์ WBC)" ตัวนี้ดังมากอยู่นะในสหรัฐ ก็น่าจะเก็บได้อีกหลายตังค์

หลังจากนั้น.. แพ้..ก็เลิก(ชนะก็ลุยต่อ..ข้ามสถาบัน ไปดวล WBA,IBF,WBO) 
"จอด" ตรงไหนเจ้าแหลมก็ "รวยเละ" อยู่ดี
ดีกว่าป้องกันในเมืองไทย แล้วได้เล็กได้น้อย ชนะเป็นสิบครั้ง..ตังค์ยังได้น้อยกว่าไปแพ้ครั้งเดียวเลย(ซูเปอร์ไฟท์)

(คหสต.เน่อ!)

ผมว่า อิโนะอุเอะ เลี่ยงที่จะยังไม่เจอแหลมในช่วงนี้แน่นอนครับ

เพราะแหลมกำลังมั่นใจ ถ้าเจอกันยุ่นเหนื่อยแน่ เผลอๆสภาพจะไม่ต่างกับโรมัน

ดึงเวลารอแหลมเฉาลงก่อน เหมือนที่ฟลอยดึงเวลารอเกียวให้เลยจุดพีค

แล้วค่อยหาจังหวะท้าประลอง โอกาสชนะสูงกว่าที่จะชกกันช่วงนี้แน่นอน

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 14, 2017, 04:45:41 PM »

มวย 115 ปอนด์ ตอนนี้ "ตัวดังๆ" เยอะมาก
ต่อยกะใครก็ตังค์ทั้งน๊านนน...(อย่าเลือกเบอร์เล็กๆละกัน..)

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์