Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 18, 2017, 07:32:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนแม่ทัพกลางศึก.....  (อ่าน 3559 ครั้ง)
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5538/-234

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:34:13 PM »

สกอร์ไม่ใช่ประเด็น แต่รูปแบบการเล่น 2 นัดที่ผ่านมาน่าใจหายมาก

ในการศึกว่ากันว่า การเปลี่ยนแม่ทัพระหว่างสงครามนั้นคือความเสี่ยงมิพึงกระทำ

การที่เราเล่นรอบแรก 5 นัด ตอนนี้เหลืออีก 3 นัด ปรากฏว่าทรงบอลฝืดสนิท

ฟอร์มในนัดชนะมาเลเซีย 3-0 เมื่อเดือนกรกฎาคม ไม่เหลือแล้ว....

ตอน เลสเตอร์ ปลด รานีเอรี่ ก็มีเสียงค้านไม่น้อย

แต่กลายเป็นการตัดสินใจที่ถูก

ถ้าเปลี่ยนแล้วจะเอาใคร?

ลงทะเบียนโค้ชเพิ่มได้ไหม?

ผมอยากให้ผมคิดผิดและทีม U22 ไทยกลับมาเล่นดีจนเป็นแชมป์

แต่นั่นมันคือ...ความหวัง

แต่ ณ ปัจจุบัน ผมอยากให้พิจารณาเปลี่ยนเถิดครับ ถ้าทำได้
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1297

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:35:52 PM »

ไม่คิดเลยว่าท่าน ntt จะมีความคิดเต่าล้านปีแบบนี้..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-931

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:39:27 PM »

มันเป็นไปได้ยากมาก แต่ให้อิสระ ศรีทะโรออกมามีบทบาทมากกว่านี้ก็น่าจะพอได้อยู่
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +314/-959

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:39:50 PM »

ไม่คิดเลยว่าท่าน ntt จะมีความคิดเต่าล้านปีแบบนี้..
คุณรึเปล่าที่ล้านปี
เอาเหตุและผลมา หักลบสิ
อย่าเอา วลี ที่ด่ากันมาพูดแบบนี้
beekung2009
Hero Member

คะแนนความรัก: +247/-160

คอบอล...คอเบียร์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:40:07 PM »

ผมเห็นด้วย กับท่านNTT

WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-685

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:40:45 PM »

ซิโก้ๆๆๆๆๆๆๆ   ติ้ก ต้อกๆๆๆๆๆ
tleboy2
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-36

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:41:06 PM »

ผมก็ภาวนาให้สมาคมกล้าปลดกลางรายการเลย บอลทีมชาตินะไม่ใช้บอลที่จะมาฝึกหัดโค้ชชช หรือฝึกหัดเด็กใคร
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:41:53 PM »

มันได้แหละ
ถ้าจะทำ

ตอนนี้โค้ชเฮงคือคนคุม แน่นอน

เพราะจัดตัวเปลี่ยนไปเยอะ
paytay
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-16

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:42:12 PM »

อีก1เสีย ชิโก้ และบังยี ครับ
PicSuSu
ถูกแบน-ห้ามเข้าบอร์ดชั่วคราว
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +21/-133

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:42:49 PM »

ผมเสนอ "โค้ชเตี้ย" มารับงานเลยครับ

ตอนนี้ได้ข่าวว่าเดินทางไปที่มาเลเซียเรียบร้อยแล้วด้วย -- ไม่รู้ว่าสมยศให้ไปแสตนบายร์ไว้รึเปล่า

เปลี่ยนเลยก็ไม่สาย
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:44:21 PM »

มันได้แหละ
ถ้าจะทำ

ตอนนี้โค้ชเฮงคือคนคุม แน่นอน

เพราะจัดตัวเปลี่ยนไปเยอะ
ได้แค่เป็นคนให้ข้อมูลกับโค้ชโย่งแค่นั้นแหละครับ ที่เหลือก็ให้โค้ชโย่งไปฝึกซ้อมและหาวิธีแก้ไขเพราะโค้ชเฮงก็ไม่ได้มีรายชื่อให้เข้ามานั่งข้างสนาม
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:45:14 PM »

อย่าเอา วลี ที่ด่ากันมาพูดแบบนี้
ซาอุเปลี่ยนโค้ชกลางศึกในฟุตบอลโลก 98. สุดท้ายตกรอบแรก. ไทยยู 19 เปลี่ยนโค้ชก่อนทัวนาเม้นชิงแชมป์เอเชีย สุดท้ายตกรอบแรก. การเปลี่ยนแม่ทั้พกลางศึกไม้ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมา มีแต่ช่วยทำให้สภาพจิตใจของทีมแย่ลงกว่าเดิม สากลเค้าไม่ทำกัน รอให้จบทัวนาเม้นก่อนแล้วค่อยตัดสินยังไม่สาย. ถ้าโค้ชโย่งทำทีมตกรอบแรกผมล่ะคนนึงที่ออกมาไล่. แต่นี่ผลงานยังไม่เสียหายอะไร แต่ล่ะคนทำตัวอย่างกระต่ายตื่นตูม รับไม่ได้ เหมือนเพิ่งดูบอลไทยมาได่ไม่เกิน 2 วัน

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:48:12 PM »

ซาอุเปลี่ยนโค้ชกลางศึกในฟุตบอลโลก 98. สุดท้ายตกรอบแรก. ไทยยู 19 เปลี่ยนโค้ชก่อนทัวนาเม้นชิงแชมป์เอเชีย สุดท้ายตกรอบแรก. การเปลี่ยนแม่ทั้พกลางศึกไม้ได้ช่วยให้อะไรดีขึ้นมา มีแต่ช่วยทำให้สภาพจิตใจของทีมแย่ลงกว่าเดิม สากลเค้าไม่ทำกัน รอให้จบทัวนาเม้นก่อนแล้วค่อยตัดสินยังไม่สาย. ถ้าโค้ชโย่งทำทีมตกรอบแรกผมล่ะคนนึงที่ออกมาไล่. แต่นี่ผลงานยังไม่เสียหายอะไร แต่ล่ะคนทำตัวอย่างกระต่ายตื่นตูม รับไม่ได้ เหมือนเพิ่งดูบอลไทยมาได่ไม่เกิน 2 วัน

ทำเหมือนตัวเองเจ๋งคนเดียว
ผมว่านิสัยดูถูกคนอื่นนี้เพลาๆนะ

คนเราเห็นไม่เหมือนกัน ไม่ผิดนะ

แต่ไม่ใช่คิดว่าตัวเองวิเศษ คนเดียว
คนอื่นแสดง ความคิดเห็นไม่เหมือนตัวเอง

ด่าเขา ล้านปี
มันสมควรไหม?
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:50:07 PM »

ปกติ ท่าน NTT จะไม่ค่อยลงเม๊นท์ อะไรทำนองนี้มากนัก นอกจากแปลบทความดีๆมาฝากสมาชิก คงทนไม่ไหวจริงๆ
ผมแทบทุบทีวี ฮี่ๆ ก็เสียดาย สวนไทยทุกนัด มีเฮทุกนัดช่วงนี้
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:51:45 PM »

ผมว่านิสัยดูถูกคนอื่นนี้เพลาๆนะ

คนเราเห็นไม่เหมือนกัน ไม่ผิดนะ

แต่ไม่ใช่คิดว่าตัวเองวิเศษ คนเดียว
คนอื่นแสดง ความคิดเห็นไม่เหมือนตัวเอง

บอกคนอื่นดูถูกคนแต่คุณไม่ให้เกียรติคนทำงานอย่างโค้ชโย่งเลย เค้าทำงานยังไม่เสร็จ คุณก็ด่วนสรุปว่าเขาไม่ดี แล้วพร้อมจะไล่ออกนี่หรือ ที่ทำกัน. ความคิดแบบนี้จะปกครองคนได้ยังไง. ผมถึงบอกไงเต่าล้านปี ..

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +665/-201

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:53:43 PM »

ตอนนี้คือเกมส์รุกก็ไม่ดี เกมส์รับก็ไม่ดี สมดุลไม่มี ทั้งที่นักเตะหลายคนเล่นในสโมสรเล่นอย่างดี
ห่วยตั้งแต่เอากองหน้าไปแค่ 2 คนแล้ว แต่คงต้องปล่อยให้เค้าทำงานให้จบ ผลเป็นไงก็รับกันไป

โค้ชโย่งถ้าทำทีมได้แค่นี้ กลับมานี้ทีมไทยลีกคงไม่กล้าจ้าง

tinnakornten
เป็นไทยโดยสายเลือด
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-28

ส่งใจเชียร์ นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:54:24 PM »

ปะหนึงว่ามีคนร้ายเอามีมาจ่อคอ แต่ดันคิดอยู่ว่าเค้าคงทำเล่นๆไม่มีอะไรไม่ต้องทำอะไร รอจนมีดจิ้มหมดเล่มค่อยว่ากัน มันคงไม่ทันนะท่านนะ
อีกอย่างอีรักเปลี่ยนแล้วดีขึ้นอย่าลืมนะครับ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:55:50 PM »

บอกคนอื่นดูถูกคนแต่คุณไม่ให้เกียรติคนทำงานอย่างโค้ชโย่งเลย เค้าทำงานยังไม่เสร็จ คุณก็ด่วนสรุปว่าเขาไม่ดี แล้วพร้อมจะไล่ออกนี่หรือ ที่ทำกัน. ความคิดแบบนี้จะปกครองคนได้ยังไง. ผมถึงบอกไงเต่าล้านปี ..

ทรงบอลมันดีไหม?

ถ้ามันไม่แย่สุดๆโค้ชเฮงจะบินไปไหมหละ
ุืแล้วถือว่าโค้ชเฮงไม่ให้เกียรติโค้ชโย่งไหม
มันตามผลงานรึเปล่า

ติมอร์ รวมทีม3วันนะคุณ

คุณมาด่าคนอื่นดูบอล2วัน
ยิ่งหนักกว่าเดิม

แต่ละคำ มีแต่คำดูถูกคนอื่น

แย่มาก
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +297/-403

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 09:59:51 PM »

ท่านครับ

ให้เวลาทำทีมมาแรมปี เก็บตัวเป็นระยะ มีทัวร์นาเม้นท์ย่อยให้เล่น แถมได้เด็กๆ ดีที่เล่นในลีก แต่ผลงานที่ออกมามันเหมือนเด็กเพิ่งรวมทีมเหมือนติมอร์ ท่านว่าควรให้เวลาทำทีมต่อมั้ย??
NTT
ชีวิตเดินหน้าต่อไป ในใจนึกถึงแนวทางพระองค์
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:00:51 PM »

ผมไม่โกรธคุณ deawfico นะ เขาก็มีเหตุผลมากๆ

ในชีวิตจริง หลายครั้งที่เราเจอความท้าทายที่ต้องตัดสินใจขัดหลักการใช่ไหมละครับ

ไม่ว่าคุณ สมยศ หรือ คุณ วิทยา จะมีวิธีแก้ไข หรือ ตัดสินใจ อย่างไร

ผมขอให้สิ่งที่ผมกลัวนั้นไม่เกิดก็แล้วกันครับ

ผมกลัวไทยตกรอบแรก หรือไม่ก็ แพ้รอบรองฯ

แต่ถ้าผลเป็นว่า เราเป็นแชมป์ หรือ รองแชมป์ ผมรับได้ครับกับฟอร์มเริ่มต้น 2 นัดแรกแบบนี้

นอนละครับ......
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-212

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:01:45 PM »

นัดนี้มันพิสูจน์ให้เห็นชัดกว่านัดเจออินโดอีกครับว่ามือไม่ถึงจริงๆ  ทั้งการแก้เกม  เปลี่ยนตัว  ไม่ไหวครับ

สิ่งที่จะทำได้ตอนนี้คือกดดันให้โค้ชลาออกครับ  เมื่อโค้ชลาออกก็คงต้องดันผู้ช่วยขึ้น  คงตั้งคนนอกไม่ได้หรอกครับ

ทั้งระบบการซ้อม  ทั้งตัวผู้เล่น  คนไม่ได้ทำก็ต้องใช้เวลาเรียนรู้  ถ้าเข้าคุมตอนนี้  เกรงว่าจะแย่กว่าเดิมครับ

สำหรับผู้ช่วยอย่างอิสระผมว่าก็พอไหวอยู่ครับ  มีความกล้าได้กล้าเสียกว่าโค้ชโย่งอยู่ละครับ  คงดีกว่าระดับนึง
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +192/-75

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:15:12 PM »

เอาจริงๆใช้โค้ชหระ ก็พอจะฝากความหวังได้ถ้าจะเปลี่ยน  ตอนทำอาร์มี่ก็ดูดีใช้ได้

loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +111/-134

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:23:28 PM »

ติมอร์เล่นกลัวไทยเกินไป ถ้าเขากล้าๆแลกนะ ไล่บี้ได้น่ะ ผมว่าไทยเงิบไปแล้ว นัดต่อไปไม่มีใครกลัวไทยแน่นอน ขนาดกองหน้าติมอร์วิ่งไล่กองหลังไทยแค่คนเดียวยังทำเอาป่วนได้ จับบอลซะเปะซะปะ จับบอลลั่น เจอกองหน้าติมอร์ไล่ยังกะเห็นผี รีบสาดขึ้นหน้า การเอาตัวรอดจากเพลสซิ่งไม่มีเลย เจอเวียดนามวิ่งสู้ฟัดไม่อยากจะคิด

[/url]  [/img]
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +270/-95

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:31:36 PM »

1-0ยุคโค้ชโชค  กับ 1-0ของโย่ง มันฟ้ากับเหวเลยนะผมที่รับไม่ได้ไม่ใช่จำนวนลูกนะแต่ทั้งเกมส์ทรงบอลมันเละเทะอะไรขนาดนี้
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-478

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:42:06 PM »

ผมไม่โกรธคุณ deawfico นะ เขาก็มีเหตุผลมากๆ

ในชีวิตจริง หลายครั้งที่เราเจอความท้าทายที่ต้องตัดสินใจขัดหลักการใช่ไหมละครับ

ไม่ว่าคุณ สมยศ หรือ คุณ วิทยา จะมีวิธีแก้ไข หรือ ตัดสินใจ อย่างไร

ผมขอให้สิ่งที่ผมกลัวนั้นไม่เกิดก็แล้วกันครับ

ผมกลัวไทยตกรอบแรก หรือไม่ก็ แพ้รอบรองฯ

แต่ถ้าผลเป็นว่า เราเป็นแชมป์ หรือ รองแชมป์ ผมรับได้ครับกับฟอร์มเริ่มต้น 2 นัดแรกแบบนี้

👍👍👍เยี่ยมครับ...สมแล้วที่เป็นตำนานสู้ๆ👍👍👍
parmansad
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-36

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 10:54:19 PM »

+1 ครับ 

art27
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-32

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:00:45 PM »

ติมอร์เล่นกลัวไทยเกินไป ถ้าเขากล้าๆแลกนะ ไล่บี้ได้น่ะ ผมว่าไทยเงิบไปแล้ว นัดต่อไปไม่มีใครกลัวไทยแน่นอน ขนาดกองหน้าติมอร์วิ่งไล่กองหลังไทยแค่คนเดียวยังทำเอาป่วนได้ จับบอลซะเปะซะปะ จับบอลลั่น เจอกองหน้าติมอร์ไล่ยังกะเห็นผี รีบสาดขึ้นหน้า การเอาตัวรอดจากเพลสซิ่งไม่มีเลย เจอเวียดนามวิ่งสู้ฟัดไม่อยากจะคิด
ผมก็คิดเจอเขมร จะรอดป่าวยังไม่รู้เลย
art27
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-32

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:01:26 PM »

เอาจริงๆๆนะตอนนี้ผมคิดว่าเปลี่ยนได้เปลี่ยนเถอะไม่ไหวจริงๆๆแย่มากๆๆ
nugolf_ab
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-116

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:06:49 PM »

นัดหน้าเจอเขมร  ซึ่งเขมรเนี่ย ทรงบอลดีกว่าติมอร์แน่นอน แล้วถ้าเล่นแบบไม่กลัวไทย เรามีสิทธิ์พังได้นะ
redneverdie
From Time To Time
Full Member
**

คะแนนความรัก: +446/-19

ในโลกไซเบอร์ ทุกคนมีวุฒิเท่ากัน

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:20:30 PM »

ท่าน NTT อีกหนึ่งท่่านที่มีผลงานคุณภาพเสมอในไทยแลนด์สู้สู้

ก่อนหน้าก็ท่านหมาน้อย

ออกหน้าโพสต์กันแบบนี้ คงเห็นอะไรเหมือน ๆ กัน

สำหรับผมน่ะ
ภาพที่เวียงจันทร์ นัดไทย-มาเลเซีย และที่ปาเลมบัง ไทย-อินโด
มันลอยมาให้เห็นใกล้มาก ใกล้มาก
ผมกลัวเหลือเกิน ที่จะตกรอบแรกอีกครั้ง

เมื่ออ่านความคิดเห็นดีดีของท่าน ในใจนั้นพลันเกิดความรู้สึกนับถือ
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-98

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2017, 11:37:22 PM »

กระแสมาแรงขนาดนี้ ถ้านักเตะเล่นไล่โค้ช นี่จบเห่เลยโค้ชโย่ง

แต่ตอนนี้ยังไม่เพลี่ยงพล้ำมากนัก

และนักเตะห้ามเล่นโซเชียลด้วยแล้ว

ฟอร์มนักเตะไทยนัดนี้ เท่าที่ดู เล่นต่อบอลครองบอล ถูกแล้ว

ถึงแม้เทคนิคการเข้าทำ สปีดบอล จะฝืด นัดนี้ เครื่องอาจจะร้อนช้าก็ได้ นัดต่อไปอาจไหลลื่นมากขึ้น

ขอรอดูต่อไปอีกหน่อยครับ  ถึงแม้จะไม่ประทับใจการกึ๋นของโค้ชก็ตาม
@home@ ณ เมืองแป๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-7

อย่าอิจฉาตาร้อน

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 01:22:04 AM »

ลงชื่อไว้ก่อน กระทู้เริ่มเดือด
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1480/-949

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 01:31:58 AM »

โค้ชโย่งยังต้องการเวลาอีกเหรอครับ   แฟนบอลส่วนใหญ่เขาไม่ให้โอกาสอีกแล้ว    เขาไม่อยากรอให้คุณทำจนจบซีเกมส์ด้วยซ้ำไป

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2947/-195

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 01:55:09 AM »

ท่าน NTT อีกหนึ่งท่่านที่มีผลงานคุณภาพเสมอในไทยแลนด์สู้สู้

ก่อนหน้าก็ท่านหมาน้อย

ออกหน้าโพสต์กันแบบนี้ คงเห็นอะไรเหมือน ๆ กัน

สำหรับผมน่ะ
ภาพที่เวียงจันทร์ นัดไทย-มาเลเซีย และที่ปาเลมบัง ไทย-อินโด
มันลอยมาให้เห็นใกล้มาก ใกล้มาก
ผมกลัวเหลือเกิน ที่จะตกรอบแรกอีกครั้ง

แต่ตามความคิดผมชุดปัจจุบันยังเล่นได้ห่วยกว่าทั้ง 2 ชุดนั้นซะอีกนะ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-380

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 06:17:46 AM »

กระแสมาแรงขนาดนี้ ถ้านักเตะเล่นไล่โค้ช นี่จบเห่เลยโค้ชโย่ง

แต่ตอนนี้ยังไม่เพลี่ยงพล้ำมากนัก

และนักเตะห้ามเล่นโซเชียลด้วยแล้ว

ฟอร์มนักเตะไทยนัดนี้ เท่าที่ดู เล่นต่อบอลครองบอล ถูกแล้ว

ถึงแม้เทคนิคการเข้าทำ สปีดบอล จะฝืด นัดนี้ เครื่องอาจจะร้อนช้าก็ได้ นัดต่อไปอาจไหลลื่นมากขึ้น

ขอรอดูต่อไปอีกหน่อยครับ  ถึงแม้จะไม่ประทับใจการกึ๋นของโค้ชก็ตาม
นับเฉพาะนัดอย่างเป็นทางการ u23รอบคัดเลือก 3 บวก ซีเกมส์ 2 ก็ปาเข้าไปห้านัดแล้วนะครับ ทรงบอลซาเป้ซาป้าเหมือนเดิม
aod13
Sr. Member

คะแนนความรัก: +78/-72

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 09:03:54 AM »

อันที่จริงควรจะเปลี่ยนตั้งแต่จบการคัดเลือก  U23 แล้ว แต่ก็ปล่อยมาจนถึงตอนนี้...
Arniya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-19

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 09:33:09 AM »

อันที่จริงควรจะเปลี่ยนตั้งแต่จบการคัดเลือก  U23 แล้ว แต่ก็ปล่อยมาจนถึงตอนนี้...
นั่นดิ มันควรจะเปลี่ยนตอนนั้นแล้ว ปล่อยมาทำไม ฮ้วยศูนย์คักเด้
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-44

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 09:45:42 AM »

โค้ชมือไม่ถึงครับ จิตวิทยาไม่มี เด็กเรามีความสามารถสูง แต่โค้ชดึงศักยภาพพวกเขาออกมาไม่ได้
รวมใจน้องๆให้เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันไม่ได้ เทคนิค แท็กติกยังด้อย ทำออกมาเลยอ่อนด๋อยอย่างที่เห็น

ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +168/-125

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 09:46:03 AM »

แต่น้องนักเตะ อย่าเล่นไล่โค้ชเลยนะ

ขอให้เล่นให้ชนะ  เพื่อชาติครับ

เพราะโค้ชไม่ต้องไล่  จบทัวร์นาเมนต์ ไปแน่ ล้านเปอร์เซ็นต์
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1169/-420

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 10:35:55 AM »

+1ครับ    ทุกคนรักชาติรักความเป็นไทยเหมือนกัน    ความคิดคนที่มีวุฒิภาวะแล้วคิดแบบท่านเลย

แต่อ่านบางความเห็นของบางคนแล้ว  เห้อออออออออออ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +774/-162

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 10:48:33 AM »

ผมว่าบ้านเราคงยากที่จะเปลี่ยนแม่ทัพกลางศึก มันดูจะเป็นการหักหาญน้ำใจกันเกินไป

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-139

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 10:57:13 AM »

โค้ชโชคว่างมั้ยครับตอนนี้ เห้นข่าวเพิ่งแยกทางกับเชียงใหม่

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-294

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 12:31:24 PM »

ผมว่าไม่ควรเปลี่ยนโค้ชตอนนี้ ยิ่งจะทำให้เสียหายหนักยิ่งกว่า
การแข่งขันระดับนานาชาติแบบซีเกมส์ ไม่ง่ายแน่นอน โค้ชใหม่ยิ่งต้องใช้เวลา
โค้ชฟุตบอล และการทำทีม ไม่ใช่บะหมี่สำเร็จรูป

มันมีปัจจัยย่อยอื่นๆที่คนที่ไม่ได้อยู่กับทีมด้วยจะไม่รู้ เช่น การพักอาศ้ยการกิน ฯลฯ
ชาติอื่นๆ เขาก็มีการเตรียมตัวมาอย่างดี โดยเฉพาะเวลาเล่นกับไทย จะเล่นดีขึ้นเป็นพิเศษอีกด้วย

ผมว่าเพิ่มเติม โดยส่ง นักจิตวิทยา เข้าไปปรัปแก้เรื่องสภาพจิตใจดีกว่า

ผู้เล่นมีความกดดันสูง ความเครียดสูง ขาดกำลังใจ ขาดความสัมพันธ์กันในทีม
ทำให้ดึงการเล่นที่ดี ที่ควรเป็นออกมาไม่ได้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 12:46:16 PM »

โค้ชโชคว่างมั้ยครับตอนนี้ เห้นข่าวเพิ่งแยกทางกับเชียงใหม่
แยกตอนไหนเนี่ย
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +634/-279

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 01:07:08 PM »

เปลี่ยนโค๊ช แล้วใครจะการันตีว่า จะแชมป์
กรณีเลสเตอร์มันเป็นบอลล์ลีกระยะยาว  แต่ทีมที่เปลี่ยนโค๊ชอีกทีม อย่าง ฮัลล์ ซิตี้ก็เอาตัวไม่รอด. ก่อนหน้านั้นก็ นิวคาสเซิล เปลี่ยนโค๊ช อย่าง เบนิเตซ ก็ยังล่วงตกชั้น  แต่ก็กลับมาได้ในปีนี้

สมาคม เองก็ต้องลงมามีส่วนรับผิดชอบ  เด็ก U 23  เรา บางตัว ยังไม่ได้เป็นแกนหลักในสโมสร ขาดความสม่ำเสมอในการลงเล่น  ซึ้งผิดกับยุคของกวิน เจ สารัช ฯ ซึ่งทุกคนแทบจะเป็นแกนหลังของทีมไปแล้ว....
บางที่ต้องออกกฏให้ ทุกทีมในระดับ T1 ต้องมีนักเตะ U23 อย่างน้อยต้องลง 1 คน ทุกเกมส์ในลีก  เหมือน บังคับตัวต่างชาติ. 3+1+ U23 (1)  ประมาณนั้น
แต่ยังไงมันทัวร์นาเม้นนี้ ก็คงต้องเดินหน้าต่อ ผลลัพธ์ที่ได้  สมาคมและประธานเทคนิค เองก็ต้องลงมารับผิดชอบร่วมกันกับโค๊ช   

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 01:22:55 PM »

เปลี่ยนโค๊ช แล้วใครจะการันตีว่า จะแชมป์
กรณีเลสเตอร์มันเป็นบอลล์ลีกระยะยาว  แต่ทีมที่เปลี่ยนโค๊ชอีกทีม อย่าง ฮัลล์ ซิตี้ก็เอาตัวไม่รอด. ก่อนหน้านั้นก็ นิวคาสเซิล เปลี่ยนโค๊ช อย่าง เบนิเตซ ก็ยังล่วงตกชั้น  แต่ก็กลับมาได้ในปีนี้

สมาคม เองก็ต้องลงมามีส่วนรับผิดชอบ  เด็ก U 23  เรา บางตัว ยังไม่ได้เป็นแกนหลักในสโมสร ขาดความสม่ำเสมอในการลงเล่น  ซึ้งผิดกับยุคของกวิน เจ สารัช ฯ ซึ่งทุกคนแทบจะเป็นแกนหลังของทีมไปแล้ว....
บางที่ต้องออกกฏให้ ทุกทีมในระดับ T1 ต้องมีนักเตะ U23 อย่างน้อยต้องลง 1 คน ทุกเกมส์ในลีก  เหมือน บังคับตัวต่างชาติ. 3+1+ U23 (1)  ประมาณนั้น
แต่ยังไงมันทัวร์นาเม้นนี้ ก็คงต้องเดินหน้าต่อ ผลลัพธ์ที่ได้  สมาคมและประธานเทคนิค เองก็ต้องลงมารับผิดชอบร่วมกันกับโค๊ช   

ตามนั้น
ไม่ต้องเปลี่ยน
เอาให้สุด
ทำให้สุดทาง

แต่รับผิดชอบผลงาน
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-294

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 01:35:15 PM »

ตามนั้น
ไม่ต้องเปลี่ยน
เอาให้สุด
ทำให้สุดทาง

แต่รับผิดชอบผลงาน

ทำแล้ว ไปให้สุดครับ ได้หรือไม่ได้ ก็มาพัฒนาต่อ
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +383/-345

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 02:15:50 PM »

บอลกีฬาสีผมว่าวันใดวันหนึ่งเราก็ต้องมีพลาดบ้างไม่มีใครอยู่ยั่งยืนอย่าคิดมากปล่อยเป็นไปตามระบบ
yothin
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 03:40:45 PM »

ถ้าเปลี่ยนโ้ค้ชโย่งออกตอนนี้ ถ้าตกรอบแรกคุณจะโทษโค้ชโย่งอีกหรือเปล่า ถ้ายังโทษแกอีก ผมว่าปล่อยแกทำไปเถอะครับ เพราะไม่ว่ายังงัยคุญก้อโทษแกอยู่ดี
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 03:45:02 PM »

ถ้าเปลี่ยนโ้ค้ชโย่งออกตอนนี้ ถ้าตกรอบแรกคุณจะโทษโค้ชโย่งอีกหรือเปล่า ถ้ายังโทษแกอีก ผมว่าปล่อยแกทำไปเถอะครับ เพราะไม่ว่ายังงัยคุญก้อโทษแกอยู่ดี
ตามนี้ครับ เห็นด้วยและเริ่มทำใจแล้ว แต่คราวหน้าขอให้เลือกคนที่ทำได้จริงๆนะครับ ไม่เอาประเภทพรรคพวก

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +192/-75

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2017, 07:19:37 PM »

ตามนี้ครับ เห็นด้วยและเริ่มทำใจแล้ว แต่คราวหน้าขอให้เลือกคนที่ทำได้จริงๆนะครับ ไม่เอาประเภทพรรคพวก

เลือกใครดีครับ  ถึงจะบอกว่าไม่พรรคพวก  ถ้าโค้ชยังไงก็ถูกมอง

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-139

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2017, 07:52:01 AM »

แยกตอนไหนเนี่ย

ผมเห็นจากข่าวนี้ครับ
http://www.chiangmainews.co.th/page/archives/619441

http://www.smmsport.com/reader.php?news=202472

ตอนหลังเพิ่งรู้ว่าข่าวไม่ใช่เรื่องจริง

NTT
Moderator
Hero Member

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 04:44:04 PM »

ผม NTT ขออภัยที่ตั้งกระทู้ไล่โค้ช จากนี้ไปไทยเข้ารอบรองฯผลจะเป็นอย่างไรก็ไม่เป็นไรครับ

ผมเขียนกระทู้นี้ในตอนนั้นด้วยความรู้สึกที่กลัวว่าเราตกรอบแรก

ผมขออภัยโดยการจะหาข่าวมาแปลให้มากขึ้นเท่าที่ทำได้

และในวันพรุ่งนี้ผมจะพาไอ้ลููกชายไปเชียร์ซีเกมส์ที่มาเลเซียครับ

จะเอาข่าวมาฝากเท่าที่ทำได้

ดีใจไทยชนะเวียดนาม 3-0 ครับ
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 04:58:40 PM »

ทีหลังวิจารณ์อะไรก็รอดูให้จบก่อนดีกว่าครับ.

Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-96

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:02:08 PM »

ท่าน NTT นี่แมนจริงๆ  ไม่ต้องให้ใครมาเรียกร้อง ขอโทษก่อนเลย ข้าน้อยขอคารวะ +1
southern
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-19

ราชันต์ทะเลใต้

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:03:26 PM »

ผม NTT ขออภัยที่ตั้งกระทู้ไล่โค้ช จากนี้ไปไทยเข้ารอบรองฯผลจะเป็นอย่างไรก็ไม่เป็นไรครับ

ผมเขียนกระทู้นี้ในตอนนั้นด้วยความรู้สึกที่กลัวว่าเราตกรอบแรก

ผมขออภัยโดยการจะหาข่าวมาแปลให้มากขึ้นเท่าที่ทำได้

และในวันพรุ่งนี้ผมจะพาไอ้ลููกชายไปเชียร์ซีเกมส์ที่มาเลเซียครับ

จะเอาข่าวมาฝากเท่าที่ทำได้

ดีใจไทยชนะเวียดนาม 3-0 ครับ
เป็นกำลังใจให้ครับท่าน NTT

Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-212

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:11:35 PM »

ไม่เป็นไรครับ จขกท.  กระทู้ไหนติติงเพื่อสร้างสรร หวังดี กระทู้ไหนแซะสมาชิกบอร์ดตัดสินได้ครับ
Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +634/-279

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:14:23 PM »

ไม่เป็นไร ครับ
เป็นการแสดงความคิดเห็นด้วยบริสุทธ์ใจ

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-226

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:19:11 PM »

รออ่านข่าวจากเวียดนามครับผมมมมม
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +168/-125

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:20:15 PM »

เอาข่าวเวียดมาสังเวยก็ได้ครับ
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 05:24:14 PM »

น้องเล่นดีขึ้นครับ มีบอลตามช่องให้เห็นแล้ว และวันนี้ ประตูเค้าท็อปฟอร์มใส่เรา คองเฟืองเสียสมาธิให้นกหลังประตู
โดยรวมดีขึ้นครับ โดยเฉพาะเจนรบ ไม่ช้าแล้ว ไม่ใช่ชมเพราะยิงได้นะครับ แต่หลายๆ จังหวะน้องเพิ่มสปีด มีแค่จังหวะแรกๆเท่านั้น ซึ่งเหมือนเคยชิน
อย่างไรเสีย เอากลางรุก กับ กลางรับ กลับมาต่อบอลทำชิ่งกันเถอะครับ เพราะนี้มันทางของเรา บอลโยน ใน 4 นัดแรกทำเราตกที่นั่งลำบาก
โดยเฉพาะตัวโค้ชเอง

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-217

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2017, 06:34:49 PM »

เสืออย่างท่าน NTT ไม่ต้องมีคำพูดใดๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์