Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 19, 2017, 09:51:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูคอมเมนต์ของแฟน ๆ คอนซาโดเล ซับโปโร ที่มีต่อเจในเจลีคนัดที่สี่อย่างเป็นทางการ  (อ่าน 3951 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1577/-601

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 04:15:42 PM »

นัดนี้น่าเสียดายเป็นอย่างยิ่งที่คอนซาโดเลสูญเสีย 2 แต้มที่ล้ำค่าไป และเจไม่ได้แอสซิสต์ที่ 2 เพราะโบธรอยด์ดันโหม่งหลุดกรอบประตูใหญ่เท่าบ้านไปได้

ถ้ายังไม่เบื่อ มาดูคอมเมนต์ของแฟน ๆ คอนซาในบอร์ดของทีมอย่างเป็นทางการในเว็บไซด์ของเจลีคกันครับ!!

<คอมเมนต์ระหว่างเกม>

☆ชนาแฟน
เพศชาย
ดูเหมือนว่าชนากับเจย์จะเล่นร่วมกันได้อย่างยอดเยี่ยม ผมคาดหวังสูงเลยแหละ!
ครึ่งหลัง อุจิมุระช่วยระเบิดฟอร์มหน่อย!!

☆TT
เพศชาย
ผมเป็นแฟนทีมนีงาตะนะครับ...
เพิ่งจะเคยได้เห็นชนาธิปเล่นเป็นครั้งแรก ดีกว่าที่คิดซะอีกนะครับ (^^)
เจย์ก็ยิงได้เจ๋งมาก

☆12
ทุ่มเงินซื้อชนาให้ย้ายมาเลยไม่ดีกว่าเหรอ?
ผมว่าคงเกิน 100 ล้านเยนอ่ะนะ

ส่วนมาเซโด้....
หลัง ๆ มานี้หาข้อดีไม่ได้เลย แต่ผมชอบใบหน้าที่ยิ้มแย้มกับอัธยาศัยของเขานะ

<คอมเมนต์หลังเกม>

☆พอนตะ
อยากได้ชนาสัก 5 คน w

☆มิจจี้แฟนทีมซับโปโร
ถ้าเฮียวโดไม่พลาดล่ะก็.... แต่ก็ช่วยไม่ได้อ่ะเนอะ
อย่างว่าแหละ ในบรรดาโทคุระ เฮส ชนา และเจย์ ถ้าไม่มีสัก 3 คนนี่บุกไม่ขึ้นเลย

☆ci
เพศชาย
สโตค ซิตี้
ผมคิดว่าซับโปโรตั้งเป้าจะเล่นฟุตบอลอย่างสโตคซิตี้คงจะดี ไปคิดว่ามีชนาแล้วจะถ่ายบอลกันได้น่ะไม่ได้หรอก!
พื้นฐานคือใช้ลูกเคาน์เตอร์สั้น ๆ แล้วพอคู่ต่อสู้เรียงแถวเข้ามาก็โยนข้ามไปเลย
คุณโยโมดะมีโจทย์ให้ทำคือการเปลี่ยนตัวและการเปลี่ยนแปลงระบบ! วันนี้เป็นแมตช์ในบ้านที่เงื่อนไขต่ำสุดคือไม่แพ้ แล้วผลที่ได้ทำให้รู้สึกอะไรขึ้นมาบ้างรึยัง?
ซับโปโรในตอนนี้ตัวจริงครึ่งหนึ่งเป็นผู้เล่นต่างชาติซึ่งผมคิดว่าเป็นเรื่องที่พิเศษ คนดูก็สนุก จึงอยากให้พยายามมาก ๆ หน่อย

☆คอนซาโปะ (หมายถึงแฟนทีมคอนซาโดเล)
เพราะไม่คิดที่จะโจมตีข้างหลังถึงทำให้รู้สึกว่าเกมรุกมันตัน ๆ
โดยส่วนตัว ผมคิดว่าสำหรับเจย์ โทคุระ ชนา ควรให้เจย์เล่นเป็นตัวเป้า ชนาเป็นตัวจ่าย ส่วนโทคุระคอยฉีกกองหลังน่าจะดี
ชนากับโทคุระยังคอยช่วยเกมรับได้ด้วย!

☆พอนตะ
อยากให้คนอื่นเล่นอย่างชนา คือพอได้บอลก็พาไปข้างหน้า พาเข้าใกล้ประตูฝ่ายตรงข้ามให้ได้มากขึ้นแม้จะเล็กน้อยก็ยังดี
พอมีที่ว่างก็เลี้ยงลุยเข้าไป

☆อะบิซาโปะ (หมายถึงแฟนทีมอบิเร็กซ์ นีงาตะ)
ผมเป็นผู้ชายนะ แต่ชอบชนาธิปฝุดๆ อิอิ

☆อา~
วันนี้ไม่ว่ายังไงก็ต้องชนะให้ได้ แต่ผลช่างน่าเสียดาย...
ผมจะลองยกตัวอย่างนักกีฬาที่วันนี้เล่นได้ดีนะครับ ช่างกล้าเนอะ (ฮอนดะ△)
อันดับ 1 คือชนาธิป เพราะว่าเขา "พาบอลไปข้างหน้า" ถ้าฝากบอลไว้กับเขาแทบจะไม่มีการเสียบ่อยง่าย ๆ
พอมีที่วางเขาก็จะเลี้ยงฝ่าเข้าไปจนถึงพื้นที่ยิง ทำให้ดึงตัวประกบมาหาได้หลายคน → ทำให้เพื่อนร่วมทีมว่าง อันนี้ผมเห็นหลายครั้งเลย มันดีจริง ๆ!!!
อันดับ 2 ไม่เอาละ เดี๋ยวจะยาว

ทุกท่าน ลงยกตัวอย่างผู้เล่นที่วันนี้เล่นได้ดีดูบ้างมั้ยครับ?
อาจจะทำให้เราค้นพบอาวุธใหม่ ๆ ของคอนซาโดเลเหมือนตอนเปิดฤดูกาลก็เป็นได้
วันอาทิตย์จะทำยังไงกันดี

☆ชนาแฟน
เพศชาย
มีช็อตนึงที่ชนาโยนไปให้เจย์โหม่งพลาดไปอย่างน่าเสียดายใช่มั้ยครับ? ถ้าไม่มีก็ขอโทษด้วยละกัน
ไหน ๆ ก็มีหอคอยคู่ละ น่าจะเพิ่มการเล่นแบบนี้ให้มากขึ้น จากนี้ไปน่าจะหวังได้!
(ที่เหลือละไว้ละกัน ไม่เกี่ยวกับเจละ)

☆มาริโอต่างชาติ
เพศชาย อายุ 32 ปี
ผมคิดว่าให้ชนาเล่นปีกขวาน่าจะดี
อย่างแมตช์กับโยโกฮาม่าก็เหมือนกัน พอเจอกับทีมที่เหนือกว่าแรงกดดันจะมหาศาล ต่อให้ร่างกายไม่เป็นรอง
แต่ส่วนใหญ่ก็พาบอลไปข้างหน้าไม่ได้ ชนาเลี้ยงตะลุยได้ โยนบอลก็ได้ แถมยังเคลื่อนที่ดี จึงน่าจะเล่นปีกได้

ส่วนคิคุจิให้เล่นขวาน่าจะดีกว่ากลาง

การป้องกันของมิยาซาวะก็ยอดเยี่ยม แต่บอลเข้าไลน์กองหลังบ่อยแบบนี้สู้ให้เล่นเซ็นเตอร์แบ็คเลยดีกว่า
ยังไงก็เสถียรมากกว่าคาวาอิหรือคิคุจิ

☆ci
เพศชาย
ตราบใดที่ทีมเรายังไม่ดึงตัวผู้เล่นระดับทีมชาติญี่ปุ่นเข้ามา การดึงตัวผู้เล่นทีมชาติของประเทศในโควต้าน่าจะเป็นไปได้สูงกว่า
เพราะชนาได้แสดงให้เห็นถึงระดับความแตกต่างถึงขนาดนั้น จึงทำให้ผมคิดว่าเราคงต้องพึ่งผู้เล่นต่างชาติ
จะเอาตัวทีมชาติอิหร่านหรือทีมชาติไทยอีกตัวก็ได้ อย่างธีรทรผู้เล่นทีมชาติไทยก็ดูเหมือนจะถูกจูบิโล่ อิวาตะเอาขึ้นบัญชีตามล่าเข้าทีมแล้ว

จะมีผู้เล่นต่างชาติ 6 คนหรือ 7 คนก็ช่างเหอะถ้ามันจะทำให้เราอยู่รอดในลีคสูงสุดได้ อย่างวันนี้ผู้เล่นครึ่งหนึ่งก็เป็นต่างชาติ

☆,.
แผงหน้าถ่ายบอลกันไม่ได้เลย มีแต่เฮียวโดกับชนาธิปที่วิ่ง
เป็นอย่างที่รู้สึกจริง ๆ คือเอาเจย์ เฮส และโทคุระลงพร้อมกันยาก เพราะต้องห่วงด้านเกมรับด้วย

☆อา
เอาชนาไปเล่นวิงแบ็คดีมั้ย?
การขยันวิ่งและเทคนิคเฉพาะตัว น่าจะลุยด้านขวาไปบุกได้ แล้วก็จะใช้ประโยชน์จากหอคอยคู่ได้ด้วย
ตัวต่อตัวก็เอาตัวรอดได้ แถมไม่เสียบอลง่าย ๆ และจะทำให้ถูกล็อคเป้าอย่างมาเซโด้น้อยลงด้วย
เอามินเตเป็นตัวสำรอง จะได้ทำให้ม้านั่งสำรองขยายแนวทางในการใช้งานได้ด้วย ผมอยากให้ลองนะ
นี่ถ้ายังไม่คิดจะเปลี่ยนแปลงอะไรซะบ้าง ทั้งตัวนักกีฬาและแฟน ๆ ทีมคงรับไม่ได้แน่ ๆ
ผู้จัดการทีมที่เอาแต่ยึดติดกับวิธีการเดิม ๆ คงพาให้ทีมหนีตกชั้นไม่ได้

☆ฮิเงะ
เอาชนามาเล่นปีกเนี่ยนะ
ก่อนจะเห็นเขาเล่นก็คงคิดได้อยู่นะ แต่มาถึงตอนนี้แล้วขืนเอาไปเล่นปีกก็เสียของแย่!
เขาควรจะเป็นแกนนำในการบุกต่อไปต่างหาก

☆มาริโอ้
เพศชาย
ว่าแต่ เอาเฮียวโดไปเล่นแทนมาเซโด้ดีมั้ยนะ? ขยันวิ่งแถมยังเล่นเกมรับได้ดีอีกด้วย!
ถ้ามิยาซาวะหายเจ็บกลับมาได้ ก็เอามิยาซาวะกับอาราโนะไปเล่นมิดฟิลด์ตัวรับ
หรือไม่ก็มินเต
ส่วนชนาผมอยากให้เล่นกลางมากกว่า!

__________________________________________________________-

หมดละครับ สัปดาห์นี้จัดเต็มเลย มีแฟนทีมอื่นแอบมาแจมในบอร์ดด้วย

เครดิตที่มา แฟนเพจ ฮอกไกโดแฟนคลับ-Hokkaidofanclub

เครดิตคนแปล: สมาชิกหมายเลข 3666162 แห่ง pantip.com https://pantip.com/topic/36767027

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-228

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 04:18:42 PM »

ขอบคุณครับ
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +793/-645

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 04:24:12 PM »

ขอบคุนคับ

Trunks Tu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-15

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 04:28:39 PM »

ขอบคุณครับ
ทำชิ่ง 1-2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +172/-60

my2Screens.com แอพเล่นเว็ปพร้อมดูยูทูป

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 06:03:29 PM »

อ๋อ อุ้มไปจูบิโล่เหรอเนี่ย

2Screens : แอพไอโฟน Free เอาไว้เล่นสู้ๆพร้อมกับดูยูทูปพร้อมกัน
http://my2screens.com/

parmansad
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-36

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 06:08:52 PM »

คิดอยู่ว่าอุ้มจะไปทีมไหน ที่แท้หวยออกที่จูบิโล่นีเอง เอ้า...ขอให้ได้ไปอีกคน วงการฟุตบอลไทยคงคึกคัก

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-933

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 06:19:54 PM »

ชนานี่คนญี่ปุ่นรักจริงๆ
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1577/-601

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 06:24:13 PM »

ชนานี่คนญี่ปุ่นรักจริงๆ

คงเหมือนตัวการ์ตูนฟุตบอลเขามั่งครับ ตัวละครที่ไม่มีใครรู้จัก ถ้าแฟนบอลญี่ปุ่นไม่ได้ตามบอลเอเชียจริงๆ อยู่ๆ โผล่มาทีมที่คนญี่ปุ่นมองว่าเป็นทีมกิ๊กก๊อก ไม่มีอะไร แล้วดันแสดงฟอร์มได้ชนิดหาใครเทียบยาก จนคนตะลึงนั่นละครับ เหลือแต่จะเก่งพอเข็นทีมนี้ ให้เป็นทีมน่ากลัวเหมือนในการ์ตูนได้ไหม ยังต้องพิสูจน์ตัวเอง

ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-129

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 07:54:43 PM »

แจ่ม+1
aeksander
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-5

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:06:20 PM »

จูบิโล่ มันหลุดมาหน่อยๆล่ะ
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-438

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:27:40 PM »

อุ้ม โดนจองตัวจริงหรือ  ถ้าได้ไปเ่ล่นญี่ปุ่นจริงก็ดี
BBLTREX
Full Member

คะแนนความรัก: +53/-6

ขอนแก่น เสียวตลอดด

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:31:49 PM »

ขอบคุณครับ
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +581/-119

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 09:40:13 PM »

ขอบคุณครับ
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +266/-191

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 11:00:54 PM »

ขอเผือกเป็นโค้ช คอนซาโดเล่ ซะหน่อย

ลอง 4-5-1 หรือไม่ก็ 4-2-3-1 ดีกว่า

อยากได้กลางรับ 2 ตัวอย่าง มิยาซาว่า เบอร์ 10 กับ เฮียวโดะ เบอร์ 6 อยู่ข้างหลัง เจ

โจนาธาน รีส กับ อาราโนะ อยู่ข้างๆเจ ซ้ายขวา ส่วน เจยืน หลังหน้าเป้า อย่าง เจโบ หรือ เคน โทคุระ ไปเลย

แพ็คกลางให้แน่นเลย อย่าให้ เจ วิ่งเยอะ พละกำลังต้องเก็บไว้เพื่อสปริ้นทำเกมรุกอย่างเดียว ไม่งั้นครึ่งหลัง เจ จะดร็อปเพราะล้า  ขืนให้เจวิ่งขึ้นลงแบบนี้ ไม่ต่างจาก เอา มินิคูเปอร์ ไปวิ่งส่งผักผลไม้....
madooc
มีอุปสรรค แต่ไม่มีปัญหา
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-13

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:20:17 AM »

ขอบคุณมากครับ นัดหน้าก็ขอรบกวนด้วยนะครับ อิอิ
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:38:14 AM »

ขอบคุณครับ ที่แปลให้อ่าน

ice5509876
Sr. Member

คะแนนความรัก: +75/-16

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 08:32:26 AM »

ส่วนตัวชอบเม้นท์นี้ครับ  ขืนให้เจวิ่งขึ้นลงแบบนี้ ไม่ต่างจาก เอา มินิคูเปอร์ ไปวิ่งส่งผักผลไม้.... ขอบคุณครับ
vorlaksi
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +62/-41

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 08:36:54 AM »

แฟนไทยด่าว่าไม่วิ่ง แฟนญี่ปุ่นบอกวิ่งเยอะ สรุปบอลแบบไหนนิ555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์