Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 20, 2017, 08:28:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์หลังเกมส์การเล่นของทีม ซัปโปโร และ เจ ชนาทิป คีโปร์ไลน์เซ่น  (อ่าน 6493 ครั้ง)
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1081/-763

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:35:34 PM »

เป็นไงบ้าง สำหรับเกมส์วันนี้ของทีม และ ตัวเจ ช่วยกันวิจารณ์หน่อย จะได้ฟังความหลายๆด้าน 
Anti Hero
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-51

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:37:15 PM »

ห่วยทั้งทีม
โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +383/-345

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:37:55 PM »

จ่ายได้เปรียบหลายจังหวะนะเล่นได้เสมอตัว นะผมว่าเพียงแค่วันนี้บอลโยนเยอะไปหน่อยถ้าเล่นภาคพื้นดินผมว่ามีลุ้นนะ แต่วันนี้น้องคงวิ่งเยอะแล้วไม่ได้บอลเลยมีเดินบ้างหลายจังหวะ
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +581/-119

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:47:28 PM »

ความคิดผมคือทีมนี้อ่อนเกินไป โดยเฉพาะแผงหลัง โดนบุกทีไรเสียวทุกที
เจคนเดียวคงเปลี่ยนแปลงอะไรได้ยาก
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +211/-497

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:50:40 PM »

นัดนี้ เจ ยืนในตัวแหน่งที่ไม่ได้เปรียบเลย
ยืนรอบอล แต่กองหลังเขา รอตัดบอลสวนกลับ
เป็นผม ก็ไม่กล้าส่งให้หรอก

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 01:56:49 PM »

เจนัดนี้เล่นไม่ออกเลย   ใครคิดว่าจ่ายให้เจแล้วเจจะเอาไปทำเองได้ผมว่าคิดผิดสำหรับนัดนี้ครับเพราะทำไรไม่ได้  
ตำแหน่งการยืนของเจไม่ได้เปรียบพอได้บอลแปะคืนหลัง   นัดนี้ทางซัปโปโรฝากความหวังที่เจไม่ได้เลย  
ไม่มีประโยชน์กับทีมเท่าไหร่ครับ     ถึงเล่นแย่ทั้งทีมแต่เจไม่ควรแย่ขนาดนี้   หรือไปแย่ตามเขาไปด้วย 
บอกเลยถ้าเจคิดจะไปยุโรปในเลเวลที่สูงขึ้น    อย่าไปมองเพื่อนห่วย ทีมห่วย    มองที่ตัวเองดีกว่าว่าทำยังไงจึงจะดีกว่านี้

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
vutchara_s
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-7

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:02:11 PM »

พอกับทีมท้ายตารางบ้านเราละ กองหลังสาด ให้กองหน้าพักบอล ออกด้านข้างให้ปีกโยนเข้ามา รู้ว่าเล่นแบบี้เหมือนทีมท้ายตารางทั่วๆไป ก็ยังเล่นกันอยู่ได้
vailine
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-2

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:03:50 PM »

วันนี้เจเล่นทำให้นึกถึงสไตล์ก็องเต(เชลซี)เล่น แย่งบอลเก่ง ดักทางดี จ่ายตามช่องดี พาเพื่อนบุกได้...และคิดว่าโค้ชคงให้เจเป็นตัวจริงไปเรื่อยๆ ถ้าเจเล่นได้ตามโค้ชสั่งแบบนี้ ตอนนี้คงต้องรอว่าเมื่อไหร่โค้ชสั่งเจบุกเต็มตัวซะที
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +172/-98

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:05:07 PM »

ประเด็นเรื่อง เจไม่ได้บอลนี่ ต้องแยกให้ออกนะครับ ว่า เพื่อนไม่ยอมส่งบอลให้เจ หรือ เจอยู่ในตำแหน่งที่เพื่อนส่งบอลไม่ได้

ผมดูแล้ว เจวิ่งมาขอบอล เหมือนเพื่อนทั่วไปนะ แต่เพื่อนไม่ส่งบอลให้ เลี่ยงไปส่งให้คนอื่น

นัดนี้มองออกเลยครับ เจวิ่ง ฟรีตลอด เพื่อนไม่ส่งให้ ก็ต้องเดินเล่นแหละครับ ช่วงครึ่งหลัง

ส่วนเหตุผลที่เจไม่ได้บอล อาจเป็นเพราะ
1- เจถนัดต่อบอลสั้น ทำชิ่งกับพื้น ไม่ใช่สไตล์ทีมซับโปโร
2- เพื่อนร่วมทีมหมันไส้ ไม่ยอมรับนักเตะจากอาเซียน
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-129

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:08:07 PM »

คุณภาพผู้เล่น คุณภาพโค้ช

ถ้าตามดูเจเรื่อยๆ เราอาจจะเลิกกลัวทีมญี่ปุ่นไปเลยก็เป็นได้
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1481/-950

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:09:12 PM »

คุณภาพผู้เล่น คุณภาพโค้ช

ถ้าตามดูเจเรื่อยๆ เราอาจจะเลิกกลัวทีมญี่ปุ่นไปเลยก็เป็นได้
  ไม่เลยครับ    ถ้าเจยังพิสูจน์ตัวเองไม่ได้     ญี่ปุ่นยังถือว่าเหนือกว่าเราอยู่ดี

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Dolakov
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-3

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:10:48 PM »

https://www.facebook.com/jleagueofficial.Thai/videos/1533348280089019/

ดูตามไฮไลท์นี่ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับ มีจังหวะจ่ายได้เสียหลายครั้ง แต่จะให้ได้บอลบ่อยๆ บางทีเพื่อนก็ไม่กล้าจ่ายยัดให้กลัวโดนสวนกลับ ก็เลยโยนให้กองหน้าไปเลย เสียบอลยังตั้งรับทัน แต่โดยตำแหน่งกลางรุกจะให้ว่างเหน่งๆก็คงลำบาก ยกเว้นว่าถอยไปรับบอลก็จะไม่ได้อยู่ในตำแหน่งอันตรายอีก ก็ต้องลุ้นจังหวะสวนกลับ ซึ่งเจก็มีประโยชน์กับทีมทั้งการลากลุย กับ killer pass ให้กองหน้า
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-687

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:14:54 PM »

ลากลุย เลี้ยง ยิงเอง แบบเมสซี่   ไปเลย  ไม่ต้องทำเพื่อ ทง เพื่อทีม ละ  ทำเพื่อตัวเองดังเข้าว่า  ดีกว่า ...ถึงเวลา เดีย๋ยวก้อมีทีมดีๆ ดึงไปเองแหละ..
Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:25:22 PM »

นี่คือคอมเม้นต์แฟนญี่ปุ่นบอลหลังเกมส์ ไม่แน่ใจว่าคัดเอาแต่ละคอมเม้นดีๆมาหรือเปล่า

@nanananaaato รักคุณ ชนาธิป Chanathip, I love you チャナティップ愛してる

@kall1017 อย่างที่คาดไว้ล่ะนะว่าชนาธิปเริ่มล้าแล้ว ในครึ่งหลังมีส่วนกับเกมน้อยลงมาก

@chazo_ez เสมอไป 1-1 เจย์พร้อมแล้วสำหรับซัปโปร ส่วนชนาธิปคงไม่เหมาะกับซัปโปโร รู้สึกเสียดายนะ

@s_risei ถ้าไม่มีเจย์กับชนาธิปล่ะก็ทีมนี้จบเห่เลย ไม่รู้สึกว่าจะมีลุ้นทำประตูได้เลยยกเว้นแต่ฟรีคิกของฟูคุโมริ

@s_risei รู้สึกเหมือนมีชนาธิปคนเดียวที่ยังสู้อยู่

@avi_haw_auto ชนาธิปเป็นผู้เล่นที่น่าตื่นเต้นจริง ๆ

@chan_yasai ชนาธิปเป็นตัวความหวังเลยล่ะ การเคลื่อนที่ไปข้างหน้ามันนิ่มนวลไหลลื่นราวกับผู้เล่นชั้นนำของลีกเลย

@ysk_consa ในที่สุดก็มีผู้เล่นระดับสตาร์ของจริงที่ซัปโปโรสักที

@HigeHarden วันนี้ไม่ชนะ ไม่ค่อยหอมหวานเท่าไหร่ล่ะมั้ง แต่ชนาธิปก็ยังอันตรายเหมือนที่คาดการณ์ไว้ และการจับบอลแต่ละครั้งก็ดีมาก ๆ

@mococo_32 วันนี้ได้มาเห็นชนาธิปเล่นกับตาเป็นครั้งแรกและมันเป็นอเมซิ่งมาก เขาก็ทำเสียบอลบ้างล่ะนะ แต่รู้สึกว่าจะหาตำแหน่งในแดนหน้าได้ดีมาก ๆ และพอได้บอลทีไรก็ได้ลุ้นตลอด

@makitaku777 พอไม่มีโทคุระกับเจย์แล้วก็ไม่มีคนยิงประตูได้เลย ยังดีที่มีชนาธิปคอยช่วยเก็บบอลและเคลื่อนบอลไปข้างหน้า แต่พอไม่มีใครคอยวิ่งหาช่องก็ถือเป็นจุดที่ยากที่สุดเหมือนกันนะ

@al_hayat ชนาธิปเล่นได้ดีนัก แต่ลูกอันตรายยังไม่ค่อยน่าประทับใจมากเท่าไหร่

@amoros1982 ชนาธิปมีมุมมองในสนามกว้างมากเลยนะ

@hachimitsunono ความว่องไวของชนาธิปมันน่าทึ่งมากเลยนะ

@uejimadried ตอนที่ชนาธิปได้บอลแล้วพลิกเล่นต่อนี่แอบเหมือนคากาวะอยู่นะ

ที่มา...http://www.gangzabaaball.com/news/19404/
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-935

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:30:09 PM »

จากที่ดูตำแหน่งเจยืนไม่ได้เปรียบเลย
liverpooll(ผู้รักบอลไทยอย่างแท้จริง)
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +934/-166

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:32:10 PM »

แฟนบอลไทยคาดหวังกับตัวเจสูงมากไป เจเล่นได้ดีในระดับหนึ่ง เมื่อเทียบกับผู้เล่นคนอื่นในทีม แต่บางทีด้วยระบบของทีม บางทีก็ไม่เหมาะกับเจเท่าใหร่

Anti Hero
Newbie
*

คะแนนความรัก: +26/-51

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:36:21 PM »

นี่คือคอมเม้นต์แฟนญี่ปุ่นบอลหลังเกมส์ ไม่แน่ใจว่าคัดเอาแต่ละคอมเม้นดีๆมาหรือเปล่า

@nanananaaato รักคุณ ชนาธิป Chanathip, I love you チャナティップ愛してる

@kall1017 อย่างที่คาดไว้ล่ะนะว่าชนาธิปเริ่มล้าแล้ว ในครึ่งหลังมีส่วนกับเกมน้อยลงมาก

@chazo_ez เสมอไป 1-1 เจย์พร้อมแล้วสำหรับซัปโปร ส่วนชนาธิปคงไม่เหมาะกับซัปโปโร รู้สึกเสียดายนะ

@s_risei ถ้าไม่มีเจย์กับชนาธิปล่ะก็ทีมนี้จบเห่เลย ไม่รู้สึกว่าจะมีลุ้นทำประตูได้เลยยกเว้นแต่ฟรีคิกของฟูคุโมริ

@s_risei รู้สึกเหมือนมีชนาธิปคนเดียวที่ยังสู้อยู่

@avi_haw_auto ชนาธิปเป็นผู้เล่นที่น่าตื่นเต้นจริง ๆ

@chan_yasai ชนาธิปเป็นตัวความหวังเลยล่ะ การเคลื่อนที่ไปข้างหน้ามันนิ่มนวลไหลลื่นราวกับผู้เล่นชั้นนำของลีกเลย

@ysk_consa ในที่สุดก็มีผู้เล่นระดับสตาร์ของจริงที่ซัปโปโรสักที

@HigeHarden วันนี้ไม่ชนะ ไม่ค่อยหอมหวานเท่าไหร่ล่ะมั้ง แต่ชนาธิปก็ยังอันตรายเหมือนที่คาดการณ์ไว้ และการจับบอลแต่ละครั้งก็ดีมาก ๆ

@mococo_32 วันนี้ได้มาเห็นชนาธิปเล่นกับตาเป็นครั้งแรกและมันเป็นอเมซิ่งมาก เขาก็ทำเสียบอลบ้างล่ะนะ แต่รู้สึกว่าจะหาตำแหน่งในแดนหน้าได้ดีมาก ๆ และพอได้บอลทีไรก็ได้ลุ้นตลอด

@makitaku777 พอไม่มีโทคุระกับเจย์แล้วก็ไม่มีคนยิงประตูได้เลย ยังดีที่มีชนาธิปคอยช่วยเก็บบอลและเคลื่อนบอลไปข้างหน้า แต่พอไม่มีใครคอยวิ่งหาช่องก็ถือเป็นจุดที่ยากที่สุดเหมือนกันนะ

@al_hayat ชนาธิปเล่นได้ดีนัก แต่ลูกอันตรายยังไม่ค่อยน่าประทับใจมากเท่าไหร่

@amoros1982 ชนาธิปมีมุมมองในสนามกว้างมากเลยนะ

@hachimitsunono ความว่องไวของชนาธิปมันน่าทึ่งมากเลยนะ

@uejimadried ตอนที่ชนาธิปได้บอลแล้วพลิกเล่นต่อนี่แอบเหมือนคากาวะอยู่นะ

ที่มา...http://www.gangzabaaball.com/news/19404/
คือคนไทยจะมองเจาะแต่เจไง ไม่มองคนอื่นๆในทีม บางคนเลยว่าเจเล่นไม่ดี ต่างกับแฟนซัปโปโร ที่เขามองทีม มองผู้เล่นคนอื่นๆด้วย จริงๆนัดนี้เจถือว่าเล่นต่ำกว่ามาตรฐานมาก(ถ้าเทียบกับการเล่นให้เมืองทอง ขอเทียบในระดับaclละกันจะได้ไม่หาว่าเป็นลีกไทย)เจอันตรายกว่านี้มากตอนที่เล่นให้กับเมืองทอง ถ้าเทียบกับนัดนี้ก็คือว่าต่ำกว่ามาตรฐาน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น หากเทียบกับนักเตะคนอื่นๆในทีม เจก็ถือว่าโดดเด่นพอสมควร แม้จะได้บอลน้อย ตัดบอลได้3-4ครั้ง มีครอสสวยๆลูกสองลูก มีเปิดข้ามไลน์นิดหน่อย โดยรวมไม่ถือว่าห่วย แต่ก็ไม่ดี เพราะเจทำได้ดีกว่านี้มาก ผมเชื่อแบบนี้
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:47:23 PM »

โค้ชคู่แข่งเขาคงไม่โง่หรอกครับว่าต้องประกบใครเป็นพิเศษ ซึ่งก็เป็น เจ นี่แหล่ะคือหนึ่งในนั้น ผมว่าก็เล่นได้เสมอตัวนะครับตามมาตฐานตัวเอง นัดนี้อาจจะไม่หวืหวา แต่ก็ยังมีประโยชน์กับทีมอยู่ ถ้าว่าเจเล่นไม่ดียืนตำแหน่งไม่ถูก เพื่อนๆร่วมทีมก็ยืนไม่ถูกกันทั้งหมดละครับ ผมไม่แปลกใจว่าทีมซับโปโลถึงอยู่ท้ายๆตาราง เพราะเล่นกันแบบนี้ไง ยกตัวอย่างลูกสวนกลับ คือยังไงก็ต้องโยนให้ได้  กองกลางของทีมเป็นประเภทกึ่งๆกองหลังไปเลย ไม่มีบทบาทในเกมส์รุกเท่าไหร่เลย 

[/url]  [/img]
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:56:05 PM »

https://www.facebook.com/jleagueofficial.Thai/videos/1533348280089019/

ดูตามไฮไลท์นี่ก็ไม่ถึงกับแย่นะครับ มีจังหวะจ่ายได้เสียหลายครั้ง แต่จะให้ได้บอลบ่อยๆ บางทีเพื่อนก็ไม่กล้าจ่ายยัดให้กลัวโดนสวนกลับ ก็เลยโยนให้กองหน้าไปเลย เสียบอลยังตั้งรับทัน แต่โดยตำแหน่งกลางรุกจะให้ว่างเหน่งๆก็คงลำบาก ยกเว้นว่าถอยไปรับบอลก็จะไม่ได้อยู่ในตำแหน่งอันตรายอีก ก็ต้องลุ้นจังหวะสวนกลับ ซึ่งเจก็มีประโยชน์กับทีมทั้งการลากลุย กับ killer pass ให้กองหน้า
  ดูจากไฮไลน์ผมว่าเล่นไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลย เพื่อนๆในทีมส่วนใหญ่กากกันเอง ยังไงก็เป็นกำลังใจให้เจ ปรับปรุงพัฒนากันต่อไป 

[/url]  [/img]
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +103/-114

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 02:59:51 PM »

จังหวะได้บอลมีลุ้นตลอดนะครับ แต่รู้สึกว่าเขาจะประกบเจกันแล้ว น่าจะเล่นลำบากขึ้นเรื่อยๆ

baaballsudjai
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-230

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 03:03:13 PM »

จังหวะได้บอลก็ยังทำได้ดี  แต่ได้บอลน้อยไปหน่อย 65เปอรฺเซ็นล่ะกัน
Snooker2517
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-31

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 03:23:49 PM »

ถ้าซัปโปโล่ มีอุ้มกับมุ้ยผมว่าเจเด่นและทีมจะชนะ ญี่ปุ่นกากมากจังหวะคลอสบอลห่วยมากไม่เข้าเป้ากองกลางไม่มีตัวกลางรับที่เก็บไล่บอลเก่งๆหลังเลยหนักนึกอะไรไม่ออกโยนไปข้างหน้าอย่างเดียวแบบนี้ลุ้นตกชั้นเยี่ยวเหนียวแน่ๆ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +314/-960

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 03:46:21 PM »

ถ้าซัปโปโล่ มีอุ้มกับมุ้ยผมว่าเจเด่นและทีมจะชนะ ญี่ปุ่นกากมากจังหวะคลอสบอลห่วยมากไม่เข้าเป้ากองกลางไม่มีตัวกลางรับที่เก็บไล่บอลเก่งๆหลังเลยหนักนึกอะไรไม่ออกโยนไปข้างหน้าอย่างเดียวแบบนี้ลุ้นตกชั้นเยี่ยวเหนียวแน่ๆ

ถ้าซัปโปโร่
เอา กวิน ธีราทร ธีระศิลป์ สารัช ไป

รับรองเก่งขึ้น!!!!
Itaji KOM
Sr. Member

คะแนนความรัก: +54/-109

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 04:04:07 PM »

เจ ต้องเลิกทำตัวเป้นคนแปะบอลคืน ทำตัวมีประโยชน์พักบอล
เลิกวิ่งทำทางหลอกให้เพือน เพราะถ้าเจทำตัวเองแบบนี้ เพือนๆจะคิดว่าไม่มีประโยชนเลยไม่ค่อยส่งบอล เเต่ทั้งหมดทั้งมวล คือยืนอยู่จุดที่เวลาได้บอลแล้วเล่นต่อหรือพลิกยาก
พูดง่ายๆอยู่ในจุดที่ไม่ได้เปรียบ อันนี้ไม่รุ้ว่าเป้นเทคติกโค้ตป่าวนะ ที่ต้องการให้ยืนยุบริเวณนั้น บริเวรนี้ ลองสังเกตุ เมสชี เค้าวิ่ง เค้ายืนอย่างไง ถึงได้รับบอลบ่อยๆ
ijaiwa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-41

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 04:48:41 PM »

นักเตะไทยไม่ถนัดกับเกมเร็วและแรงของเจลีกทำไห้ปรับจังหวะการเล่นเข้ากับทีมยังไม่ดีเท่าไร แต่พอเอาตัวรอดไปได้เพราะเทคนิคเฉพาะตัวที่ดีกว่า ผมสังเกตว่าถ้าเพื่อนส่งแรงตามสปีดเจลีกเจจะรับบอลยากเพื่อนต้องส่งไห้เจเบากว่าเดิมเจถึงจะรับได้ถนัด จังหวะการเล่นของเจดูช้ากว่าทีมไปสเตปนึง ผมว่ายากที่เจจะปรับจังหวะการเล่นได้ เพราะสปีดการเล่นยังต่างกัน ดูแล้วอึดอัดแทน อยากไห้เจกลับมาเป็นเทพไทยลีกเหมือนเดิมดีกว่าครับ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 04:53:06 PM »

นักเตะไทยไม่ถนัดกับเกมเร็วและแรงของเจลีกทำไห้ปรับจังหวะการเล่นเข้ากับทีมยังไม่ดีเท่าไร แต่พอเอาตัวรอดไปได้เพราะเทคนิคเฉพาะตัวที่ดีกว่า ผมสังเกตว่าถ้าเพื่อนส่งแรงตามสปีดเจลีกเจจะรับบอลยากเพื่อนต้องส่งไห้เจเบากว่าเดิมเจถึงจะรับได้ถนัด จังหวะการเล่นของเจดูช้ากว่าทีมไปสเตปนึง ผมว่ายากที่เจจะปรับจังหวะการเล่นได้ เพราะสปีดการเล่นยังต่างกัน ดูแล้วอึดอัดแทน อยากไห้เจกลับมาเป็นเทพไทยลีกเหมือนเดิมดีกว่าครับ

ไม่คิดจะสู้บ้างหรือไง...กลับมามันจะดีรึ...ถ้าปรับตัวได้..แล้วทำได้ดี..และหากว่ามีแมวมองจากเยอรมัน สเปน ติดต่อไปเล่นหละ..

จะดีกว่าอยู่ไทยลีคไหมหละ...คิด..สิ..คิด..
Mr.B
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-11

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 05:28:51 PM »

ไม่คิดจะสู้บ้างหรือไง...กลับมามันจะดีรึ...ถ้าปรับตัวได้..แล้วทำได้ดี..และหากว่ามีแมวมองจากเยอรมัน สเปน ติดต่อไปเล่นหละ..

จะดีกว่าอยู่ไทยลีคไหมหละ...คิด..สิ..คิด..

ถูกต้องครับ เจต้องสู้ เราจะย่ำอยู่กับที่ทำไม ในเมื่อมีโอกาสทีดีกว่านี้ กลับมาอยู่กับที่แล้วไม่พัฒนา แล้วบอลไทยจะเดินหน้าไปยังไง เมื่อไม่มีใครเบิกทางเหมือน นากาตะ ตอนไปยุโรป
nugolf_ab
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-116

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 06:13:07 PM »

มองประเด็นดังนี้
1. ซับโปโร ผู้เล่น เกรดไม่ถึง เซนสัญญาฟรีแต่นักเตะที่มีอายุ เบสิคบอลบางคน ไมไ่ด้เลย ส่งยังพลาดกันง่ายๆ   ขึ้นๆลงๆ เจทู เจวัน
น่าจะมีผลมาจากงบประมานน้อย   ทั้งๆที่ปัจจัยดีหลายๆอย่างเช่น สนามและแฟนบอล
2. รูปแบบการเล่นซัปโปโร ไม่ต้องมีเจก็ได้ เพราะอาศัยโยนบอลไปให้กองหน้า สาดอย่างเดียว แถมกองหน้าช้าเป็นเรือเกลือ  อย่างเคน  รีส
ไม่ได้เรื่องซักคน อันนี้น่าจะมีผลมาจากโค้ช
3.รูปแบบการเล่นต่างจากเมืองทอง เพราะตอนเล่นเมืองทอง มีแต่คนไว้ใจเจ แต่ญี่ปุ่น คงอาจเหยียดนักบอลอาเซี่ยนนิดๆ เลยมองข้าม เพราะผมเห็นบางจังหวะจ่ายเจก็ได้แต่ก็ไม่จ่าย
4.ตัวเจ เองยังใหม่กับเจลีก ซึ่งเวลาได้บอลแต่สร้างความแตกต่างไม่ได้ ไม่รู้เป็นที่เพื่อนร่วมทีมเกรดไม่ถึง หรือตัวเจเองไม่เข้าใจเพื่อนร่วมทีม
aunkub
Newbie
*

คะแนนความรัก: +8/-11

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:03:57 PM »

ถ้าเจ ยังคงใช้รูปแบบเดิมการเล่นแบบเดิม ผมว่าก็จะเจอแบบลักษณะนี้เรื่อยๆ ครับ คือ ถ้าจะอยู่ที่เดิม ก็ต้องพยายามปรับเปลี่ยนรูปแบบตัวเองให้สามารถ รับบอลได้มากขึ้น ขยันมากขึ้น เพื่อให้สอดคล้องกับแผนการเล่น และกล้าที่จะเสี่ยงมากขึ้น หรือไม่ถ้ายังคงรูปแบบเดิม ก็อาจจะต้องรอโอกาสสำหรับทีมอื่นนะที่เหมาะกับรูปแบบการเล่นของเจ  แต่อย่างไรห้ามท้อเด็ดขาด อีกเรื่อง ต้องรีบๆ นอกรอบกับผู้เล่นญี่ปุ่นด้วยกันให้มากๆ แบบพยายามพูดคุยศัพท์ฟุตบอลให้มากขึ้น เพื่อ จะได้ มีการคุยเรียกขอบอลกันบ้าง
KAMOLinNK
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +581/-119

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:04:10 PM »

ถ้าซัปโปโร่
เอา กวิน ธีราทร ธีระศิลป์ สารัช ไป

รับรองเก่งขึ้น!!!!

กำลังว่าจะพิมพ์อยู่พอดี ให้เอากวินไปด้วย
โกล์เค้านี่ไว้ใจไม่ได้เลย กากทั้งคู่
ชาวเกราะ
skype id: nuttapong97
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +246/-133

ตูจะเชียร์ทีมองค์กร

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:11:55 PM »

ถูกต้องครับ เจต้องสู้ เราจะย่ำอยู่กับที่ทำไม ในเมื่อมีโอกาสทีดีกว่านี้ กลับมาอยู่กับที่แล้วไม่พัฒนา แล้วบอลไทยจะเดินหน้าไปยังไง เมื่อไม่มีใครเบิกทางเหมือน นากาตะ ตอนไปยุโรป

จริงครับ นี่ขนาดเจอลีค ญี่ปุ่น ยังไม่ผ่านเลย แล้วจะ ฝันไปลีคยุโรปกัน

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:30:17 PM »

จริงครับ นี่ขนาดเจอลีค ญี่ปุ่น ยังไม่ผ่านเลย แล้วจะ ฝันไปลีคยุโรปกัน

หลายคนเล่นญี่ปุ่นไม่ได้
ไปเล่นยุโรปได้
เยอะแยะนะครับ

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +793/-645

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:37:46 PM »

ผมวิเเจจะอันตรายมากเมื่ออยู่หลังกองหน้าตัวเป้า แต่เมื่อไหร่เจลงมาต่ำเกินไปเจจะหมดพิษสง นั่นเป็นผลเสียกับทีมมากๆ ชัดเลยคับ ซัปโปโร ใช้เจไม่คุ้มเท่าไรเมื่อเจถอยลงมาต่ำเกินไปจะไม่ค่อยมีประโยชน์กับทีมเท่าที่ควร

เจควรเห็นแก่ตัวมากขึ้น พยามใช้ความสามารถเฉพาะตัวแหวกแนวรับบ้าง ซัปโปโรควรหาคนมาซัพพอตเจให้ได้ จะน่ากลัวขึ้น ขืนให้เจเล่นแบบนี้ผมบอกเลยเสียดายของ

pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:38:41 PM »

ผมตั้งคำถามให้หลายท่านคิด
หลายคนเล่นในไทยลีกกาก แต่ไปยุโรป เก่งเยอะนะ
พวกตัวต่างชาติทั้งหลาย

บางคนเล่น เล่นJ1 เล่นดี มาไทยลีก ห่วย ก็เยอะ
บางคนJ1 ห่วย เล่นไทยลีกเก่ง ก็มี

ไอ้ที่บอก"เล่นเจลีกไม่ได้ อย่าฝันไปยุโรป"

ผมว่าไม่แน่เสมอไป
ผมว่าพวกลีกรอง เบลเยี่ยม สวิส ๆลๆ พวกนี้ บางทีแจ้งเกิดง่ายกกว่าเจลีกอีก
นักเตะบราซิล เอาชื่อมาทิ้งเจลีกก็หลายคน
(ดูกองหน้าซัปโปโร่ ชาวบราซิลสิ คนนี้เขาเคยมีชื่อว่า นิวโรมาริโอ เล่นห่วยกว่าเจเยอะ)

ผมว่าอยู่ที่โค้ชด้วย
โค้ชรีด ศักยภาพ ได้ขนาดไหน
เพื่อนร่วมทีมเข้าใจกันขนาดไหน

ฟุตบอลรายละเอียดมันเยอะ
มีหลายปัจจัย
pongonwon
Hero Member

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 08:49:08 PM »

จากที่ฟัง เจ นะ
เหมือนโค้ช ในเวลาปกติ เจ อยู่ซ้าย-ขวา
แต่ถ้าโหมด เกมรุก คือเจจะอยู่ตรงกลาง
หลังคู่หน้า

คู่แข่งได้เตะมุมเจ จะ อยู่หน้าสุดรอสวนกลับ

แท็กติกโค้ช เขาซับซ้อน

เจมา แค่ไม่กี่เดือนเล่นได้ขนาดนี้ ผมว่าเก่งนะ
เตเบซ ยังแย่ๆในลีกจีน ตกรอบACL อีก

ถ้าเจ เก่งภายใน1-2เดือน ปรับตัวได้รวดเร็ว แถมมาครึ่งฤดูกาลอีกเจคือนักเตะระดับโลกแล้วหละ

แฟนบอลอย่าเพิ่งกดดันเตเลยใจเย็นๆ

ความจริงครึ่งฤดูกาลนี้เขาให้เจปรับตัวด้วยซ้ำ

แฟนบอลไทยใจร้อนสุดๆ

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +146/-75

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 09:37:43 PM »

เห็นด้วยกับเม๊นท์บนครับ
ิballvat
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +68/-368

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2017, 10:11:14 PM »

ฟันธงได้เลยว่า  ปิดลีกนี้ เจได้ย้ายแน่ ครับ  ขอแนะนำ ผู้กว้างขวางบอลญี่ปุ่น ช่วยประสานงานทีมอื่นๆ ให้เจ แต่เนิ่นๆๆเลย ครับ
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-687

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 06:06:01 AM »

เหมือนโค้ช ในเวลาปกติ เจ อยู่ซ้าย-ขวา
แต่ถ้าโหมด เกมรุก คือเจจะอยู่ตรงกลาง
หลังคู่หน้า

คู่แข่งได้เตะมุมเจ จะ อยู่หน้าสุดรอสวนกลับ

เจมา แค่ไม่กี่เดือนเล่นได้ขนาดนี้ ผมว่าเก่งนะ
เตเบซ ยังแย่ๆในลีกจีน ตกรอบACL อีก

ถ้าเจ เก่งภายใน1-2เดือน ปรับตัวได้รวดเร็ว แถมมาครึ่งฤดูกาลอีกเจคือนักเตะระดับโลกแล้วหละ

แฟนบอลอย่าเพิ่งกดดันเตเลยใจเย็นๆ

ความจริงครึ่งฤดูกาลนี้เขาให้เจปรับตัวด้วยซ้ำ

ใช่เลย  ผมก้อว่างั้นแหละ 
จริงๆ ฤดูกาลนี้ โค๊ช คงจะค่อยๆให้ปรับตัว
แต่เนือ่งจากฟอร์มค่อนข้างไม่เลว ถือว่าดี สถิติต่างๆบ่งบอกว่าเจค่อนข้างดี ทั้งความฟิต การมีประโยชน์ในทีม
เลยทำให้ได้ยึดตำแหน่งตัวจริงได้เร็ว

เชื่อว่า ผ่านไปสักครึ่งของเลกนี้ น่าจะปรับตัวได้ดีขึุ้น

แต่สุดท้ายแล้ว เป็นผลดีต่อเจ และทีมชาติไทยแน่นอน เพราะ เจจะมีโอกาสได้เล่นในตำแหน่งที่ไมเคยเล่นมาก่อนในสโมสรในไทย
และทีมชาติไทย 

บางครั้ง การเป็นน้ำไม่เต็มแก้ว มันก้อทำให้การเรียนรู้ไม่มีสิ้นสุดเหมือนกันนะ
ไม่จำเป็นต้องไปหัวร้อน ไปก่อน เจมันคงพยายามจะเรียนรู้ สิ่งใหม่ๆ รับสิ่งใหม่ๆ ไปเช่นกัน แต่ก้อพยายามรักษาของดีเดิมไว้
จบฤดูกาลเชื่อว่า ต้องมีไรดีๆ ยื่นมาที่ตัวเจแน่นอน ไม่ว่าจะตกชั้น หรือไม่ตกชั้นก้อตามของ ซัปโปโร
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-935

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2017, 08:31:52 AM »

หลังคู่หน้า

ใช่เลย  ผมก้อว่างั้นแหละ 
จริงๆ ฤดูกาลนี้ โค๊ช คงจะค่อยๆให้ปรับตัว
แต่เนือ่งจากฟอร์มค่อนข้างไม่เลว ถือว่าดี สถิติต่างๆบ่งบอกว่าเจค่อนข้างดี ทั้งความฟิต การมีประโยชน์ในทีม
เลยทำให้ได้ยึดตำแหน่งตัวจริงได้เร็ว

เชื่อว่า ผ่านไปสักครึ่งของเลกนี้ น่าจะปรับตัวได้ดีขึุ้น

แต่สุดท้ายแล้ว เป็นผลดีต่อเจ และทีมชาติไทยแน่นอน เพราะ เจจะมีโอกาสได้เล่นในตำแหน่งที่ไมเคยเล่นมาก่อนในสโมสรในไทย
และทีมชาติไทย 

บางครั้ง การเป็นน้ำไม่เต็มแก้ว มันก้อทำให้การเรียนรู้ไม่มีสิ้นสุดเหมือนกันนะ
ไม่จำเป็นต้องไปหัวร้อน ไปก่อน เจมันคงพยายามจะเรียนรู้ สิ่งใหม่ๆ รับสิ่งใหม่ๆ ไปเช่นกัน แต่ก้อพยายามรักษาของดีเดิมไว้
จบฤดูกาลเชื่อว่า ต้องมีไรดีๆ ยื่นมาที่ตัวเจแน่นอน ไม่ว่าจะตกชั้น หรือไม่ตกชั้นก้อตามของ ซัปโปโร
ผมว่าตามนั้น สิ่งที่ผมพอจะเห็นการใช้ประโยชน์ของโค้ชคนนี้จากตัวเจคือเค้าจะให้เจไปยืนตำแหน่งกองกลางตัวรุก ถึงแม้จะเต็มไปด้วยคู่แข่งแต่โค้ชเค้าคงเห็นอะไรสักอย่างนึงแหละถึงให้ไปอยู่ตรงนั้น

แต่สิ่งที่ผมสังเกตุได้ชัดเลย เวลาขึ้นเกมปกติเพื่อนจะไม่ค่อยส่งให้เจ แต่เวลาจังหวะโต้กลับทุกครั้งเพื่อนร่วมทีมจะจ่ายบอลให้เจทุกครั้ง และเจจะพาบอลมาแดนหน้าอย่างรวดเร็วและส่งให้กองหน้าแบบได้ลุ้นทุกครั้ง

ผมว่าคาแรกเตอร์นี้แหละที่เค้าวางให้เจเล่น คือให้เป็นตัวเล่นจังหวะสวนกลับ ค่อยเป็นค่อยไปใช้เวลาปรับตัวทีละนิดจะดีขึ้นแน่
۩۞۩Armyman۩۞۩
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +125/-70

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 11:40:33 AM »

เจ ไม่ขอพูดถึง แต่ไอ้รีด เบอร์ 11 นี่มันยังไง บราซิลตรงไหน กองหน้าตัวหลัก ตรงไหน!!
aodzy99
Full Member
**

คะแนนความรัก: +204/-60

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 12:05:24 PM »

พูดตามตรง ตามความเห็นผมนะ นักเตะกากยกทีม โดยเฉพาะแผงหลัง เจเราคนล่ะระดับครับ
เจลีก กับ ไทยลีก แต่ก่อนต่างกันมาก แต่เดี๋ยวนี้ต่างกันไม่มาก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2017, 12:08:59 PM โดย aodzy99 » บันทึกการเข้า

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์