Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 22, 2017, 04:05:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล คำนี้ใช้ได้มั้ยสำหรับคำนี้  (อ่าน 2887 ครั้ง)
อะโบ๊ะจะม๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +116/-38

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 11:05:09 PM »

คำนี้ไม่รู้ว่าใช้จะเหมาะสมมั้ยกับคำนี้สำหรับแฟนบอลบางคน *เน้นนะครับบางคน*
บางคนจะเป็นประเภทเวลาได้สมาคมใหม่ โค้ชใหม่ หรือนักเตะใหม่ หรือว่าเป็นช่วงพีคของนักบอลหรือโค้ชคนนั้นจะอวยมาก กรูไม่รู้เขาอวยกูก็อวยตาม ละยิ่งใครทำผลงานดีดีนะ อวยจนแบบแทบจะเป็นเทพพระเจ้า พอขึ้นสูงสุดก็ต้องลงสุดช่วงนี้แหละโหแบบบางคนด่าแบบแทบจะจมดิน ดูถูกเหยียมหยามต่างๆนาๆ ผมก็รู้นะว่าบางทีพวกเขาก็ทำอะไรไม่เข้าตาเรา แต่ช่วยให้เกียรติ์หรือนึกถึงคุณงามความดีในอดีตเขาหน่อย ไม่ใช่ว่าใหม่มาละอวยเข้าไป เก่าๆก็ลืมหมดพลาดมากรูก็ด่า

ใครไม่ชอบเชิญกดลบได้เลยครับ ผมเห็นละอึดอัดนะ
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +251/-870

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 11:19:33 PM »

ผมก็เม้นติสมาคมไม่ได้เลย ครั้งที่แล้วเม้นเกี่ยวกับการจัดการสนามแข่งขันAFC U22 เม้นปุ๊บโดนกดลบเป็นร้อย   ต้องอวยสถานเดียว  บางคนยึดทีมชาติเป็นของตัวเองซะงั้น ใครติ่งซิโก้ห้ามเชียร์ทีมชาติยุคนี้
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +336/-1122

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2017, 11:37:02 PM »

ก็ปกติก็อ้างคุณงามความดีออกสื่ออยู่บ่อยครั้งไม่ใช่หรือ ยกดีเข้าตัวและนายเก่าออกสื่อ นายใหม่ไม่เคยคิดจะให้เครดิต แถมยังทำลายเครดิตเขา  นอกนั้นไม่พอ วันที่เขาล้ม เมียยังมาคอยล้อเลียน( รูปลิงไรนั่นน่ะ )  ผลสุดท้ายเค้ากลับมาทำได้ดีกว่า กรรมมันก็เลยคืนสนอง ย้อนเข้าหาตัวเอง จะมาเรียกร้องขอความเห็นใจทำไม ถ้าลงอย่างวีรบุรุษ ก็มีแต่คนยกย่องสรรเสริญ แต่ลงแล้วไปทำลายเครดิตคนอื่น เวลาตัวเองล้มบ้างคนก็หมั่นไส้ธรรมดา อย่าลืมว่าแฟนบอลเค้าไม่ได้มองว่าคุณเป็นแชมป์ คุณแตะต้องไม่ได้ วิจารณ์ไม่ได้. เพราะคนที่ทำผลงานได้แบบคุณเค้าก็เห็นมาแล้ว...เกิดจากทำตัวเองล้วนๆสำหรับเรื่องนี้..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +452/-597

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 12:04:11 AM »

มันคือเรื่องปกติ เป็นวัฏจักรของบอลไทยที่ต้องพบเจอทุกยุค ทุกสมัย เห่อของใหม่ไม่ว่าจะเป็นสมาคม โค้ช นักเตะ ฮีโร่ เทพบุตร ในวันนี้ อาจจะเป็นซาตานร้ายในวันข้างหน้าได้ทุกคนที่เข้ามาในวงการนี้

ช่วงที่ไล่วิจิตรออกไป วรวีร์เข้ามาใหม่ๆแฟนบอลไทยก็อวยไส้แตก แผล่บๆ ในเว็บนี้ (ตั้งแต่สมัย www.thaifootball.org) ไม่ต่างจากสมยศในปัจจุบัน สุดท้ายระหว่างวรวีร์กับแฟนบอลไทยเหมือนเส้นขนาน

ผลงานมันจะสะท้อนคุณค่าของบุคลคลเองแหละ  ดี จงทำดีต่อไป ห่วยต่อให้ปิด ให้อวยยังไงมันก็เหม็น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2017, 12:06:03 AM โดย โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล » บันทึกการเข้า

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
อะโบ๊ะจะม๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +116/-38

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 12:21:44 AM »

มันคือเรื่องปกติ เป็นวัฏจักรของบอลไทยที่ต้องพบเจอทุกยุค ทุกสมัย เห่อของใหม่ไม่ว่าจะเป็นสมาคม โค้ช นักเตะ ฮีโร่ เทพบุตร ในวันนี้ อาจจะเป็นซาตานร้ายในวันข้างหน้าได้ทุกคนที่เข้ามาในวงการนี้

ช่วงที่ไล่วิจิตรออกไป วรวีร์เข้ามาใหม่ๆแฟนบอลไทยก็อวยไส้แตก แผล่บๆ ในเว็บนี้ (ตั้งแต่สมัย www.thaifootball.org) ไม่ต่างจากสมยศในปัจจุบัน สุดท้ายระหว่างวรวีร์กับแฟนบอลไทยเหมือนเส้นขนาน

ผลงานมันจะสะท้อนคุณค่าของบุคลคลเองแหละ  ดี จงทำดีต่อไป ห่วยต่อให้ปิด ให้อวยยังไงมันก็เหม็น

ใช่เลยคำนี้555+ เห่อของใหม่
Muangkan Crazy
Hero Member

คะแนนความรัก: +532/-144

ชีวิตก็แค่นี้ จะเอาอะไรมากมาย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 12:55:32 AM »

ก็ถือว่าเป็นปกติธรรมดา
ได้ใหม่มาก็ย่อมมีความคาดหวัง อย่างยุค วีวี เข้ามาใหม่ๆก็มีความคาดหวัง เนื่องจากเป็นถึงบอร์ดฟีฟ่า
หวังจะเห็นพัฒนาของฟุตบอลไทย แต่ที่ไหนได้ อะไรไม่เคยเจอ ก็ได้เจอ จากความหวาน มันก็เปลี่ยนเป็นความขม เป็นธรรมดา

หรือแม้แต่โค้ช
มาตอนแรกแฟนบอลก็ไม่ได้ปลื้ม เพราะโค้ชทีมชาติหัวโด่อยู่เลย แต่ถูกเรียกมาคุมแทนซะงั้น
แถมคุมซีเกมส์ เกมส์ก็ไม่ได้สวย แฟนบอลด่าเละเทะ แต่ก็ได้แชมป์ จนเอเชียนเกมส์นั้นแหละเสียงด่ากลายเป็นเสียงชื่นชม

เกมส์รุกอย่างกะบาร์ซ่า ได้แชมป์ติดๆ จินตนาการไปกันจนไกล ใครแตะไม่ได้ แม้แต่เพื่อนรักยังโดน จนแทบจะไม่มองหน้า
เวลาผิดก็โทษนั้น โทษนี่ แต่ไม่โทษตัวเอง แถมได้เมียช่วยเติมเชื้อไฟ  จนทำให้หมันไส้กันเลยทีเดียว
ตอนจบก็นึกว่าจะลงอย่างสวย จะสวยแล้วเชียว ดันไปดิสเครดิตคนอื่นอีก ไม่พอ...เมียดันโพส(ลิงยิ้ม)ในวันที่ทีมชาติแพ้อีก
ถ้าอยู่นิ่งๆแต่แรก  คงไม่มีใครมาเหน็บ มาแซะ มาอะไร ก็ทำให้ได้เห็นกันไปอีกมุม เป็นเรื่องธรรมดา

มันเรื่องปกติ วันไหนดีอวยกันไป วันไหนไม่ดีก็ด่ากันไป มันคงไม่มีเสียงชื่นชมตลอดเวลา
ถ้ารับได้แล้วนำไปพัฒนา หรือไม่สนใจอะไร ก็ดีไป  แต่ถ้ารับไม่ได้ อ่อนแอ ก็ต้องแพ้ไป
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +105/-102

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 05:13:33 AM »

ชาญวิทย์  ผลชีวิน
อาจหาญ  ทรงงามทรัพย์
ธวัชชัย  สัจจกุล
วิทยา  เลาหกุล

เคยได้รับเกียรติจากความรู้สึกท่านบ้างไหมครับ
Realvibration
Full Member

คะแนนความรัก: +70/-118

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 05:23:38 AM »

ผมก็เม้นติสมาคมไม่ได้เลย ครั้งที่แล้วเม้นเกี่ยวกับการจัดการสนามแข่งขันAFC U22 เม้นปุ๊บโดนกดลบเป็นร้อย   ต้องอวยสถานเดียว  บางคนยึดทีมชาติเป็นของตัวเองซะงั้น ใครติ่งซิโก้ห้ามเชียร์ทีมชาติยุคนี้

สังคมประเทศนี้ พูดความจริง ต้องมีสิ่งที่ต้องจ่ายครับ
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-47

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 07:05:47 AM »

อยู่บนพื้นที่สว่างต้องวางตัวให้เหมาะสมไม่ว่าจะอาชีพไหนก็ตาม อย่าทำตัวตรงข้ามกับมวลชน
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ เคยเสพสุขหอมหวานกับความชื่นชม ก็ต้องยอมรับกับพลังลบเสียงก่นด่า มันคู่กันอยู่แล้ว
ถ้าทำไม่ได้จะโทษโลกโทษสังคมก็โทษไปเถอะ มันเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้หรอก สังคมมันกลั่นกรองคนตลอดเวลา
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +136/-70

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 09:03:15 AM »

เข้ามาอ่านครับ หลากหลายความเห็น และเหตุผล ผมว่าก็มีส่วนจริงกันทั้งนั้น
ผมส่วนตัว ติดใจแค่ ลงรูปลิง เหยียดมาก ถือว่าเหยียดเลยทีเดียว ไม่น่าเชื่อว่า ความอิจฉา จะทำได้ปานนั้น แล้วเรื่องจุดพลุแฟร์ปุ๊บ ลงความเห็นปั๊บ เช่นกัน ก็ไม่เหมาะสมเช่นกัน
      ความดีงาม ที่เคยทำไว้ ผมและแฟนบอลไม่เคยลืม ขอบคุณด้วยซ้ำ แต่มันต้องเดินไปข้างหน้า เพื่อพัฒนาขึ้น ถ้าความสามารถ มาถึง ประสพการณ์เต็มที่  ชาติต้องการคนเก่งเสมอ
        หลายสมาชิก ถูกกดลบ เพราะไม่ได้อวย ผมว่าอย่าใส่ใจเลยครับ ผมชอบนะความเห็นต่าง จะได้รู้ความคิดเห็นคนอื่นบ้าง ว่าเขาคิดอย่างไร แต่ส่วนใหญ่ สมาชิกในTSS จะแยกออก ว่าอะไรคือความจริงในวงการฟุตบอลบ้านเรา 
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-75

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 09:05:31 AM »

เข้ามา ดู ฮี่ๆๆ

ส่วนตัว อะไรว่าดี ก้กี ชม อวยกันธรรมดา ไม่ดีก้คงโวย ด่า เป็นปกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2017, 09:07:40 AM โดย Suriya 640 » บันทึกการเข้า

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-380

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 09:42:32 AM »

มันปกติของมนุษย์มั้ยล่ะครับ ทำดีมีผลงานคนก็ต้องชมยกย่องอวยกันไป ทำพลาดต้องมีจุดแก้ไขหรือทำไม่ถูกใจใครคนก็ต้องติต้องด่าเป็นธรรมดา ทุกหน้าที่มีต้นทุนครับ

เหมือนท่านจะเลี้ยงลูก ท่านจะตามใจลูกทุกอย่างจนเสียคน หรือ ท่านจะเลี้ยงแบบทำดีต้องสนับสนุนทำผิดต้องมีทำโทษ

ท่านอยากเลี้ยงลูกแบบไหน?
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1095/-918

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:16:14 AM »

การวิจารณ์เป็นเรื่องธรรมดาของคน

คนมาต่างกัน โตมาต่างกัน ได้รับการเลี้ยงดู การศึกษามาต่างกัน

อย่าไปสนใจไรเลย   

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +411/-298

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:23:06 AM »

เป็นเรื่องของมนุษย์ครับ  ศึกษาพฤติกรรมกันไป ขำๆ บอร์ดนี้ก็ใช่ย่อย เพียบ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:56:46 AM »

มันก็พอๆกันแหละ ฝ่ายนึงก็หาเรื่องจะด่าอีกฝ่ายอยู่ร่ำไป
อีกฝ่ายก็จ้องจะดิสเครดิตด่าอีกฝ่ายอยู่ร่ำไป ต่างคนต่างก็แสดงความเห็นเข้าข้างฝั่งตัวเอง
แล้วก็เรียกรวมพลเฮโลกันไป ใครคนละฝั่งก็ลบ ก็ด่ากัน พวกมากลากไป
คนกลางๆอย่างเราๆ ก็นั่งดูความทุเรศ น่าเบื่อหน่าย พวกนี้กันต่อไป
แทนที่จะเอาเวลามาว่ากันอย่างนั้นอย่างนี้ เอาความคิดมาระดมกันสร้างสิ่งที่ดีต่ออนาคตดีกว่า
อันไหนไม่ดีติ อันไหนดีสรรเสริญ ช่วยกันผลักดันสิ่งดีๆให้เกิดขึ้น
ไม่ใช่มัวแต่มานั่งเปรียบเทียบแบ่งฝักแบ่งฝ่าย ให้เกิดความชิงชังกันอย่างนี้
ถามหน่อยมันได้ประโยชน์อะไรไม่เข้าใจ บางทีรำคาญก็เหน็บไปบ้าง
ช่วยเพลาๆกันหน่อยนะ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +262/-107

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 11:09:40 AM »

เอาจริงๆนะ ทำไมผมเห็นรูปลิงยิ้มแล้วผมนึกถึงหน้าซิโก้ฉีกยิ้มเลยอ่ะ ผมไม่ทราบที่มาของลิงยิ้มนะว่ามันคืออะไร เห็นโพสต์กันเยอะมาก 
แต่ผมเอาใจช่วยซิโก้นะ 

ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1415/-881

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 11:22:30 AM »

เอาจริงๆนะ ทำไมผมเห็นรูปลิงยิ้มแล้วผมนึกถึงหน้าซิโก้ฉีกยิ้มเลยอ่ะ ผมไม่ทราบที่มาของลิงยิ้มนะว่ามันคืออะไร เห็นโพสต์กันเยอะมาก 
แต่ผมเอาใจช่วยซิโก้นะ 
เมียแกโพสต์รูปลิงยิ้มวันที่ทีมชาติไทยแพ้   วันนั้นไม่มีซิโก้แล้ว และเมียซิโก้ก็ออกมาแก้ต่างว่าไม่มีไร  ลูกเิกิดปีลิง     แฟนคลับเมียซิโก้และติ่งซิโก้ก็กดไลค์ตามกันไปเลย 

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +816/-735

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 11:45:49 AM »

กระแสตีกลับมันเป็นสัจจธรรมแต่ความจริงก็พอกันทั้ง2ฝ่ายแหละ สมัยที่โค้ชเฮงมารับตำแหน่งใหม่ๆโดนสาวกซิโก้ด่ากันเต็มโซเชียลเลยหาว่าโค้ชเฮงจะมาแย่งตำแหน่งซิโก้ ผมละเพลียกับความคิด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 10, 2017, 11:49:04 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-597

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 02:19:30 PM »

สังคมประเทศนี้ พูดความจริง ต้องมีสิ่งที่ต้องจ่ายครับ

การจะวิจารณ์อะไรซักอย่าง

be positive
be specific

แต่ถ้าด่าเหมารวม ก็ด่ามาด่ากลับไม่โกง อย่ามาโอดครวญว่าต้องจ่ายสิครับ

ฮี่ๆๆ
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1010/-91

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 02:29:09 PM »

เคยได้รับเกียรติจากความรู้สึกท่านบ้างไหมครับ

ชอบจัง ถึง ชอบมากที่สุด

ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1010/-91

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 02:42:58 PM »

ต้องดูรายละเอียดว่า โคถึก หรือ ขุนพล ถูกฆ่า  เพราะอะไร?
มีพฤติกรรมให้สมควรถูกฆ่ารึเปล่า?

ทำตัวเองทั้งนั้น (อ้อ เมียก็ช่วยทำด้วย)

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +751/-158

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 03:02:51 PM »

ในสมัยโบราณ โคถึกกับขุนพลนักรบ ไม่ได้ค่าตอบแทนระหว่างการทำหน้าที่
แต่จะได้ปูนบำเหน็จ หลัังเสร็จภารกิจ เช่น ได้รับการเลี้ยงดูที่ดีเพื่อฟื้นฟู้สภาพร่างกายจิตใจเพื่อหน้านาและศึกครั้งใหม่
แต่ถ้าจบนาเสร็จศึกแล้วปล่อยขายทิ้งหรือไม่อะไรตอบแทนเลยนั่นคือ ความหมายสุภาษิตที่ท่าน จขกท.ยกมาและผมเข้าใจ
yainong_5
เผชิญหน้า ยอมรับ ลอยผ่าน ปล่อยเวลาให้ผ่านไป
Newbie
*

คะแนนความรัก: +15/-26

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 03:43:26 PM »

ใช่เลย สังคมที่ ประชากรคุณภาพต่ำ  ระบบที่ลอกเลียนประเททศที่เจริญแล้วและประชากรมีคุณภาพ  ใครไม่เหฺนด้วยกับพวกเรา (ส่วนมาก)  ไม่ว่าเรื่องนั้นจะผิด หรือไร้คุณธรรมยังไงก็ตาม   คนเห็นต่างจากสังคมพวกเรา (ส่่วนมาก)  ประชากรต่ำ  พวกน้้นคือพวกคนไม่ดี   นี่แหละสังคมประะเทศนี้

konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +42/-56

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 04:55:58 PM »

ทำใจให้สบายครับ   "อยู่ในโลกนี้กับคน.........ต้องทนคำคนให้ได้"
daraemon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-101

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 09:32:29 PM »

ชอบจัง ถึง ชอบมากที่สุด

กด 1000 Like เลยครับ

Stand by me....
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-407

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:18:18 PM »

มันก็จุกหน่อยๆ 

bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +335/-187

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:42:40 PM »

วันนี้มีอุ่นทีมซีเกมแบบปิดห้ามแฟนบอลและสื่อมวลชนเข้าชมเพื่อทอสอบระบบทีม.. มีคนโพสถามหลายรายว่าถ่ายทอดช่องใหน...ผมนี่อึ่งเลย แล้วจะให้ถกกับอย่างไรเรื่องบอลไทย เรื่องของเจที่ไปญี่ปุ่น พึ่งไปเล่นได้สามแมทมีคนบอกว่าโค้ชทางนู้นอ่อน บอลหุ่นยนต์ ...
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +141/-288

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2017, 10:53:40 PM »

จริงแบบ จขกท. ว่ามาครับ
อ่านกระทู้ที่เกี่ยวกับสารัชตอนเจ็บ กับซิโก้ หลังจากออกจากโค้ชทีมชาติแล้ว
ความดีที่เคยทำให้กับประเทศ แฟนบอลบางคนลืมไปหมดแล้ว แย่มากๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์