Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 20, 2017, 12:48:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีข้อสงสัยหลายคำถามครับ ( เจลีกเมื่อวานครับ )  (อ่าน 2742 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1471/-931

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:20:01 PM »

1.     เห็นสปอนเซอร์ของเซเรย์โซเมื่อวานนี้   คือ YANMAR      ใช่ ส่โมสรยันม่าดีเซลที่เคยโด่งดังในอดีต ทีโค้ชเฮงเคยไปค้าแข้งในอดีตหรือเปล่าครับ  ถ้าใช่ไม่คิดว่าปัจจุบันจะยิ่งใหญ่ถึงเพียงนี้   

2.  เมื่อวานนายทวารของซัปโปโร่ไม่ใช่ตัวจริง  ผมคิดถูกต้องหรือเปล่า   เพราะนัดก่อนกับอูราวะไม่ใช่คนนี้นี่ครับ   คนก่อนนี้ถือว่าโชว์ฟอร์มดีเลยมือเซฟต้น   ๆ  เลยนะ   คนนี้น่าจะเป็นตัวสำรองลงมามากกว่า

3. โค้ชซัปโปโร่นัดนี้กล้าที่จะถอดเอารีสออก   แทนที่จะเอารีสตัวสูงใหญ่ค้ำกองหลังไว้เหมือนอย่างเคยแล้วถอดเจออก     ผมว่าเขากล้าที่จะเปลี่ยนเหมือนกันไม่ฝืน  หรือว่ามีเหตุผลอื่นอีก  หรือรีสเจ็บหรือเปลี่ยนแผนการเล่น

4.  ถ้าเจย์ โบธรอยกลับมาได้     จะกลับมาเล่นโยนบอมอีกเหรอเปล่า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3131

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:25:00 PM »

รอผู้รู้ครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-903

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:31:58 PM »

ตอบข้อ.1ทีมยันมาร์ ดีเซล คือทีมเซเรโซ โอซาก้าในปัจจุบันครับเพราะว่าเจลีกเค้ามีกฎห้ามใช้ชื่อบริษัทก็เลยต้องเปลี่ยนชื่อทีม ส่วนเจ้าของทีมคือยันมาร์ เครื่องจักรทางการเกษตรที่รู้จักนั่นเอง
|oฟซี_ระยoJ
All For Thai Premier League
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +152/-63

ฟุตบอลไทย ทีมท้องถิ่นไทย ต้องมาก่อน

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:33:29 PM »

ผมรู้แค่ว่าเมื่อวาน เจ เล่นตามแผนทุกอย่าง ครึ่งแรก พยายามบอม ให้ กองหน้าตัวเป้า ตลอด จนท้ายครึ่งแรกมีจังหวะ จบสกอร์ที่ใกล้เคียงที่สุดเพราะ ลูกชิ่งจังหวะเดียว ครึ่งหลังเลยพยายามเล่นบอลภาคพื้นมากขึ้น อันนำไปสู่การได้ประตูตีตื้น และเกือบจะทะลุช่องจนได้ประตู 2 - 3 ถ้าจบสกอร์คมๆ เชื่อว่า การทำประตูลักษณะนี้จะเปนมิติใหม่ของทีมแน่นอน การมีกองหน้าสูงใหญ่ ถ้ามีจังหวะบอลฉาบฉวย หรือบอลบอมแบบกำปั้นทุบดิน ก็ต้องทำครับ มันต้องใช้ประโยชน์จากจุดแข็งในทีมทุกด้าน ซับโปโร มีทรัพยากรนักเตะเรื่องของข้อได้เปรียบเชิงรูปร่าง ไม่เหมือนทีมชาติไทย เพราะฉะนั้น เจ ต้องปรับตัวให้ได้กับทุกสถาณการณ์ ทุกแท๊คติค ที่ทีมวางแผนให้ลงไปเล่น จะแพ้หรือชนะ ถ้าเล่นตามแท๊คติค ของทีม รับผิดชอบหน้าที่ของตัวเองให้ดี มีลูกพลิกแพลงบ้าง แต่ต้องเกิดประโยชน์ กับทีม เดี๋ยวโค้ชก็เห็นเองครับ และถ้าโค้ชไม่เหนจริงๆ ผลงานของทีมก็จะเป็นตัวกำหนด ความเปลี่ยนแปลง.อยู่แล้ว นี่คือบอลอาชีพครับ

T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +423/-418

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:36:03 PM »

...อีกข้อ สิงห์ทำไมอยู่แทบจะชายเสื้อเลย ถ้านักเตะเอาเสื้อเข้าในกางเกงนี่คงไม่เห็นแน่ๆ (งี้อานนท์ คงไม่ได้ไปเล่นเซเรโซ่ แหงๆ)...

...เชียร์ไทย...
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1471/-931

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:38:37 PM »

ใครสังเกตุบ้างครับ  เจ้าบ้านเซเรย์โซ    มีสปอนเซอร์เป็นการบินไทยด้วยนะ  ผมเห็นป้ายข้างสนาม

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +426/-280

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:04:51 PM »

ใครสังเกตุบ้างครับ  เจ้าบ้านเซเรย์โซ    มีสปอนเซอร์เป็นการบินไทยด้วยนะ  ผมเห็นป้ายข้างสนาม
แบรนด์ญี่ปุ่น  เต็มเมืองไทย
อนาคตผมว่าเราคงได้เห็นแบรนด์ไทย  ไปอยู่ญี่ปุ่นบ้างหล่ะ
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2946/-195

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:27:03 PM »

1. ใช่แล้ว สโมสรยันม่าดีเซล ปัจจุบันคือ เซเรโซ่ โอซาก้า

2. ถูกแล้ว เป็นประตูมือ 2 ส่วนประตูมือ 1 เกาหลีใต้ ติดโทษแบนใบเหลือง 4 ใบ

3. รีสโดนถอดออกก็ไม่แปลกเพราะไม่มีส่วนร่วมอะไรกับเกมส์เท่าไหร่ แถมถ้าเจโบหายเจ็บก็อาจจะตกไปสำรองด้วย

4. อันนี้ตอบไม่ได้ขึ้นอยู่กับโค้ช เพราะเจโบเองตอนนี้ก็อายุ 34 สปีดแทบไม่เหลือแล้ว น่าจะมีแค่ลูกกลางอากาศที่ยังอันตรายอยู่

Oop@BLOOD_101
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +290/-59

I'm BLOOD 101

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:29:57 PM »

ทั้งเบียร์สิงห์ และการบินไทย อีกหน่อยคงเห็นแบนด์ไทยไปกันอีกเพียบเลยครับ

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-135

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:48:49 PM »

ผมรู้แค่ว่าเมื่อวาน เจ เล่นตามแผนทุกอย่าง ครึ่งแรก พยายามบอม ให้ กองหน้าตัวเป้า ตลอด จนท้ายครึ่งแรกมีจังหวะ จบสกอร์ที่ใกล้เคียงที่สุดเพราะ ลูกชิ่งจังหวะเดียว ครึ่งหลังเลยพยายามเล่นบอลภาคพื้นมากขึ้น อันนำไปสู่การได้ประตูตีตื้น และเกือบจะทะลุช่องจนได้ประตู 2 - 3 ถ้าจบสกอร์คมๆ เชื่อว่า การทำประตูลักษณะนี้จะเปนมิติใหม่ของทีมแน่นอน การมีกองหน้าสูงใหญ่ ถ้ามีจังหวะบอลฉาบฉวย หรือบอลบอมแบบกำปั้นทุบดิน ก็ต้องทำครับ มันต้องใช้ประโยชน์จากจุดแข็งในทีมทุกด้าน ซับโปโร มีทรัพยากรนักเตะเรื่องของข้อได้เปรียบเชิงรูปร่าง ไม่เหมือนทีมชาติไทย เพราะฉะนั้น เจ ต้องปรับตัวให้ได้กับทุกสถาณการณ์ ทุกแท๊คติค ที่ทีมวางแผนให้ลงไปเล่น จะแพ้หรือชนะ ถ้าเล่นตามแท๊คติค ของทีม รับผิดชอบหน้าที่ของตัวเองให้ดี มีลูกพลิกแพลงบ้าง แต่ต้องเกิดประโยชน์ กับทีม เดี๋ยวโค้ชก็เห็นเองครับ และถ้าโค้ชไม่เหนจริงๆ ผลงานของทีมก็จะเป็นตัวกำหนด ความเปลี่ยนแปลง.อยู่แล้ว นี่คือบอลอาชีพครับ
อืม...ชัดเจน +

Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +269/-951

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 04:34:47 PM »

ครึ่งหลัง เคน โทคูระ พยายามเล่นกับเจอยู่นะ ลูกที่ต่อบอลกันไปแล้วเจได้ยิงนั่นก็เป็นการประสานงานที่ดี แสดงให้เห็นว่าถ้าเล่นกับพื้นเขาก็เล่นได้แต่โค้ชให้โยนบอมอย่างเดียวเลย เขาเก็บบอล พักบอลแดนหน้าหมดแต่ไม่มีคนช่วยเขาก็ต้องจบเอง ซึ่งจุดเด่นของเขาไม่ใช่การใช้เท้ายิงแต่เป็นการเคลื่อนที่และลูกโด่งก็คงต้องปรับจูนกันให้ติด  แต่เจ้ารีส เล่นไม่ได้เลย เป็นต่างชาติที่ไร้ประโยชน์มาก แบ็คขวาอย่างมาเซโด้ยังเลี้ยงบอลดีกว่าเลย
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1747/-972

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:31:24 AM »

เเต่ป้ายหลังโกล์เยอะจริงๆ ครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +299/-133

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 09:18:51 AM »

1. ใช่แล้ว สโมสรยันม่าดีเซล ปัจจุบันคือ เซเรโซ่ โอซาก้า

2. ถูกแล้ว เป็นประตูมือ 2 ส่วนประตูมือ 1 เกาหลีใต้ ติดโทษแบนใบเหลือง 4 ใบ

3. รีสโดนถอดออกก็ไม่แปลกเพราะไม่มีส่วนร่วมอะไรกับเกมส์เท่าไหร่ แถมถ้าเจโบหายเจ็บก็อาจจะตกไปสำรองด้วย

4. อันนี้ตอบไม่ได้ขึ้นอยู่กับโค้ช เพราะเจโบเองตอนนี้ก็อายุ 34 สปีดแทบไม่เหลือแล้ว น่าจะมีแค่ลูกกลางอากาศที่ยังอันตรายอยู่

ตามนี้เลยครับ นัดหน้าถ้าเจได้บอลเยอะขึ้นโอกาสย่อมเป็นของซับโปโร

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์