Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 21, 2017, 08:38:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบ้ายุเปลี่ยนโค้ชตามโค้ชคีบอร์ทเสนอตอนนี้เตรียมบรรลัยกัลป์ได้เลย  (อ่าน 2981 ครั้ง)
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1042/-1436

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:56:21 AM »

เห็นกระเเสโจมตีพี่โย่งเรื่อยๆมาพักใหญ่เเล้ว รู้สึกอึดอัดเเทนเเก แฟนบอลผู้ที่ปราญเปรืองทั้งหลาย บ้างก็เสนอเปลี่ยนโค้ชคนนี้คนนั้นมาเเทน บอกว่าพี่โย่งมีอไม่ถึงบ้าง กึ่นไม่ถึงบ้าง ทั้งๆที่เเกยังไม่มีเวทีที่ได้พิสูจน์เเบบ100เปอร์เซ็น  บางท่านก็ว่าเเล้วU23ที่ผ่านมาคืออะไร เสมอมองโกเลียพวกกุเสียหน้น่ะโว้ยยยยยยยยยยยย เสมอได้ไงทีมไทยต้องถล่มเท่านั้น เรามันระดับเอเชียน่ะโว้ยยยย โดยลืมมองไปว่าจะชนะทำหอกทุกนัด ชนะเเค่1เสมอ2ก็เข้ารอบเหมือนกัน ไม่มองที่ผลลัพธ์เเต่ชอบมองเเบบอัลการงานสร้าง(ตามความคิดตัวเอง) โค้ชทีมงานห้ามอ้างสนามอ้างใดๆทั้งสิ้นโดยยกเหตุผลว่าคู่เเข่งก็เตะสนามเดียวกัน  ให้ตายเถอะ...........ซีเกมส์เหลือไม่กี่วันก็ไม่วายเจอมโนของเเฟนบอลผู้ที่ล้ำเลิศตั้งเเง่ต้มน้ำร้อนรอเชือด มึงพลาดมาเจอกุใส่เเน่...................................เเล้วถ้าเกิดพี่โย่งทำทีมได้เเชมป์หล่ะ........................เเฟนบอลกลุ่มนี้ก็จะบอกว่า เห้ย..ใครๆทำก็ได้เเชมป์...........................ถุ้ยยยยยยยยยยเถอะครับ.......ให้เกียรติกันบ้างเถอะครับหน้าที่ใครหน้าที่มัน ในเมื่อเขาได้รับมอบหมายเป็นหัวเรือใหญ่เเล้วก็ควรเชื่อใจกันบ้าง  ไม่ใช่เตรียมจะโวยอย่างเดียว ไม่เชียร์โค้ชไม่ว่าเเต่อย่าทำใจกระจอกตั้งเเง่ทั้งๆเกมส์ยังไม่เริ่ม...............................................ปล.ถ้าพี่โย่งทำทีมไม่ได้เเชมป์ซีเกมส์ปีนี้ ผมจะรับผิดชอบไปกับพี่โย่งด้วยการทำลายยูสเซอร์ตัวเองทิ้งเหมือนกัน  ..........................................ขอรับผิดชอบในฐานะเเฟนบอล..........

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-65

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:19:30 PM »

ถ้าไม่ได้แชมป์ซีเกมส์   รับรองว่าโย่ง จะต้อง "คลอดก่อนกำหนด" แน่นอนเลย
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-65

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:21:34 PM »

ตอนนี้แกตั้งท้องมาได้ 6-7 เดือนแล้ว -  ยังอุตส่าห์ "อุ้มท้องโย้ๆ" มายืนโวยวายอยู่ข้างสนาม
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +261/-107

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:34:49 PM »

เท่าที่ดูผมว่าน่าจะได้แช่มป์นะ แต่แบบหืดจับหน่อย ส่วนหนึ่งเพราะโดนพิษเจ้าภาพนี่แหละ แต่เชื่อว่านักเตะและทีมงานเอาตัวรอดได้ ถ้าไม่ติดประมาทจริงๆ

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-130

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:42:50 PM »

ทำลายยูส เลยหรอครับ
Leeviet007
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-87

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:43:17 PM »

ไม่ได้แชมป์เพราะทีมอื่นเก่งกว่าก็ไม่เห็นเป็นไรเลย บอลมันลูกกลมๆ วันของใครเขาก็มาเอง  ยกเว้นว่าเล่นไม่ดีทุกนัดก็ค่อยมาว่ากัน ผมคนนึงสนับสนุนให้โค้ชโย่งทำต่อไป เปลี่ยนเอาฝรั่งมาทำชั่วโมงนี้ก็ไม่ดีกว่าแกซักเท่าไหร่หรอก โค้ชโย่งแกแค่ระวังเรื่องนักเตะบาดเจ็บ การหมุนเวียนผู้เล่น กลโกงของกรรมการและเจ้าบ้าน สั่งให้นักเตะเล่นให้ละเอียดหน่อย ที่เหลือก็รอไปวัดนัดชิงกับเจ้าภาพหรือทีมมหาเทพเวียดนาม    
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +101/-351

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:46:19 PM »

แชมป์แน่นอนอยู่แล้ว
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +809/-733

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:47:13 PM »

สุดยอดครับ
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +336/-1120

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:47:32 PM »

เห็นด้วยๆ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-122

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:56:07 PM »

แน่นอนจริม 
-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-597

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:09:30 PM »

ครับ

ฮี่ๆๆ
Porfan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-58

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:11:55 PM »

หมายถึงว่าจะไม่เข้ามาเหยียบ Thailandsusu แล้วใช่ไหมครับ.....ถถถ  เดิมพันสูงมาก
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1415/-880

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:14:41 PM »

ไม่เห้นถึงกับต้อง ตัด User  ทิ้งไปเลย เพราะมันไม่ไ่ด้มีผลอะไรกับใครในนี้อยู่แล้ว  คุณจะเข้ามาหรือไม่เข้ามา   ผมว่าไร้สาระ  
ยังไงก็ร่วมแรงร่วมใจเชียร์ฟุตบอลไทยเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2017, 01:29:09 PM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +208/-232

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:19:54 PM »

ดีครับ เจ้าของกระทู้มีสิ่งที่เอามาเดิมพัน คือยูสเซอร์ของตัวเอง ขอชื่นชมนะครับ ถือว่าชัดเจน มีความเป็นลูกผู้ชาย ชายชาตรี คำไหนคำนั้น ถือสัจจะเป็นที่ตั้ง ควรค่าสำหรับการสรรเสริญ

ส่วนเรื่องของโค้ชโย่ง ผลงานในสนามจะเป็นเครื่องพิสูจน์เอง การกีฬามีแพ้ ชนะ เราอย่าไปยึดติด ว่าต้องชนะ ต้องแชมป์สถานเดียว ดูกีฬาย่อมต้องรู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัย ดั่งเพลงกราวกีฬา ได้กล่าวไว้ว่า "กีฬา กีฬา เป็นยาวิเศษ แก้กองกิเลส ทำคนให้เป็นคน" นั่นเอง
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-47

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:25:28 PM »

จริงๆกระแสไม่น่ากระพือแรง แต่ดันมีบทความทำนายฝันจากบอร์ดแห่งหนึ่ง แพร่สะพัดไปยังสังคมออนไลน์ไฟลามทุ่ง ใครถูกใจเนื้อหาก็เติมเชื้อต่อ ไปเป็นอุปสรรคทางจิตใจให้นักกีฬาทีมงานเพิ่มเข้าไปอีก

ผมก็อยากรู้จริงๆว่าเวลาทีมชาติเยอรมัน อังกฤษแข่ง ก่อนรายการนี่บอร์ดอิงลิชสู้ๆหรือดัชแลนด์สู้ๆเขามีอะไรแบบนี้กันมั้ยเนี่ย

สงครามยังไม่เริ่ม พี่เตรียมขุดหลุมฝังศพเพื่อนๆกันแล้ว
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1042/-1436

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:28:57 PM »

ไม่เห้นถึงกับต้อง ตัด User  ทิ้งไปเลย เพราะมันไมไ่ด้มีผลอะไรกับใครในนี้อยู่แล้ว  คุณจะเข้ามาหรือไม่เข้ามา   ผมว่าไร้สาระ  
ยังไงก็ร่วมแรงรน่วมใจเชียร์ฟุตบอลไทยเหมือนกัน
ใช่
ครับมันไม่มีผลกับใครอยู่เเล้ว มีผลกับผมอย่างเดียวที่ไม่สามารถพิมพ์ตอบโต้เเบบนี้ได้อีก คือผมรำคาญพวกทีวิจารณ์เสียๆหายๆเเล้วไม่กล้ารับผิดชอบอะไรเลยทั้งสิ้น เอาดีใส่ตัวทิ้งความชั่วใส่คนอื่น ผมว่าไม่เเฟร์หว่ะ

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-407

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:21:27 PM »

มันก็แล้วแต่มุมมองอีกนั้นแหล่ะ พูดไปสองไพเบี้ย

Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-131

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:22:56 PM »

ตอนนี้แกตั้งท้องมาได้ 6-7 เดือนแล้ว -  ยังอุตส่าห์ "อุ้มท้องโย้ๆ" มายืนโวยวายอยู่ข้างสนาม

ผมเห็นแกตั้งท้องมาได้หลายปีแล้วนะครับ
Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-131

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:32:35 PM »

สงครามยังไม่เริ่มเลยจะตัดหัวแม่ทัพกันแล้วหรือยังไง

ใจเย็นก่อนครับรอดูผลงานแม่ทัพก่อนดีกว่าครับ
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-124

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:34:54 PM »

เห็นด้วยอย่างแรงกับท่าน จขกท. ครับ
ไม่ชอบเหมือนกันที่ท่านกูรูประจำบอร์ดท่านนึง ออกมาดิสเครดิตทีมงาน U22
ก่อนแข่งไม่กี่วัน  ไม่สร้างประโยชน์ใดๆให้กับใครทั้งนั้น  นอกจากความเมามันในอารมณ์ของท่านกูรูเอง กับติ่งท่านกูรู

ท่านชอบฟันธง  ฟันผิดท่านก็หายหัว  ไม่ออกมาขอโทษขอโพยคนที่ท่านฟันหัวแบะไปซะอย่างนั้น

ถ้าฟันถูกช่วงนั้นจะได้อ่านบทความท่านกูรูบ่อยมาก

ผมเองนี่ก็แฟนคลับท่านกูรูเลยนะ(ชอบอ่านบทความที่ตั้งใจเขียน ฟันผิดฟันถูกยังไงก็ไม่ค่อยมีใครต้องเสียหายมากมายนัก)

แต่บทความล่าสุดที่ท่านกูรูกับติ่งท่าน ฟันหัวโค้ชโย่งจังๆนี่  มันไร้ความเป็นธรรมกับคนทำงานจริงๆ

tinnakornten
เป็นไทยโดยสายเลือด
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-25

ส่งใจเชียร์ นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:36:51 PM »

ไม่เห้นถึงกับต้อง ตัด User  ทิ้งไปเลย เพราะมันไมไ่ด้มีผลอะไรกับใครในนี้อยู่แล้ว  คุณจะเข้ามาหรือไม่เข้ามา   ผมว่าไร้สาระ  
ยังไงก็ร่วมแรงรน่วมใจเชียร์ฟุตบอลไทยเหมือนกัน
ใช่
ครับมันไม่มีผลกับใครอยู่เเล้ว มีผลกับผมอย่างเดียวที่ไม่สามารถพิมพ์ตอบโต้เเบบนี้ได้อีก คือผมรำคาญพวกทีวิจารณ์เสียๆหายๆเเล้วไม่กล้ารับผิดชอบอะไรเลยทั้งสิ้น เอาดีใส่ตัวทิ้งความชั่วใส่คนอื่น ผมว่าไม่เเฟร์หว่ะ
โค้ชก็ต้องพยายามทำให้ดีที่สุดนะครับ เปลี่ยนสิ่งเหล่านี้เป็นแรงผลักดันตนเอง เอาชนะและข้ามมันไป ไม่ใช้อยู่กับคำเหล่านั้นครับ
คนดูอยู่เยอะแยะ หลายความคิดครับ ให้ใครเค้ามารับผิดชอบด้วยคงไม่ได้ เพราะไม่ได้เป็นโค้ช
และถ้าทำไม่ได้ ต่อให้คุณมีอีกหลายยูสเซอร์ ก็ไม่พอให้ลบ เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปรับผิดชอบแทนเค้าหรอกครับ
หน้าที่แฟนบอลคือดู เชียร์ และวิจารณ์ ซึ่งมันไม่แปลกหรอกครับ สิ่งที่อยู่ในความสนใจคนมักมีคลื่นเสมอ

พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:50:58 PM »

ใครคุมก็เป็นกำลังใจให้ครับ ทำไม่ดีก็ด่า ทำดีก็ชม เรื่องปกติ

Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +52/-90

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 03:28:26 PM »

ติ่งพี่โย่ง ของขึ้นหรอครับ นานาจิตตัง ในเมื่อลงมารับงานแบบนี้ ความกดดันสูงเป็นธรรมดา มีกันทุกมุมของโลก มันเป็นสัจธรรม

supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +30/-12

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 03:39:06 PM »

เดี๋ยวจบซีเกมส์ก็รู้ ใครคิดถูก ใครคิดผิด ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
siam95
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +9/-14

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 06:23:11 PM »

นานาทัศนะครับ คนเราชอบไม่เหมื่อนกัน ถ้าชอบเหมือนๆกัน  โลกนี้คงวุ้นวายน่าดู
hartmann
ฮูย่า!
Full Member

คะแนนความรัก: +90/-99

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 06:48:34 PM »

ถ้าใช้สมองดูบอล
ผมบอกได้เลย ดูเจ้าภาพกับกรรมเป็นหลักนะปีนี้... ไทยมีเจ็บ เละ แน่นอน

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-124

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 06:50:37 PM »

ติ่งพี่โย่ง ของขึ้นหรอครับ นานาจิตตัง ในเมื่อลงมารับงานแบบนี้ ความกดดันสูงเป็นธรรมดา มีกันทุกมุมของโลก มันเป็นสัจธรรม
ติ่งพี่โย่งไม่มีหรอกครับ มีแต่ติ่งทีมชาติไทย แต่ตอนนี้มันถึงเวลา "หุบปากด่า แล้วมาแหกปากเชียร์กันดีกว่าครับ"

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +238/-183

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 07:00:00 PM »

ติ่งพี่โย่งไม่มีหรอกครับ มีแต่ติ่งทีมชาติไทย แต่ตอนนี้มันถึงเวลา "หุบปากด่า แล้วมาแหกปากเชียร์กันดีกว่าครับ"

"หุบปากด่า แล้วมาแหกปากเชียร์กันดีกว่าครับ"

เฮ้ย วลี นี้แมร่งโดนว่ะท่าน....

+1 เลย
chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +107/-195

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 07:12:52 PM »

จขกท สุดยอด

ไม่ได้อวยโค้ช แต่ให้โอกาส

nolife
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +172/-45

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 07:27:43 PM »

ที่ผมไม่เห็นด้วยกับป๋าโย่งคือแกทำบอลเหมือนใช้ความสารมารถเฉพาะตัวของนักเตะมากเกินไป

คิดว่าโพสถ่อยๆแล้วเท่ห์เหรอ..
suwaphich
Full Member
**

คะแนนความรัก: +161/-100

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:01:03 PM »

บอลซีเกมส์ได้แชมป์ก็แค่เสมอตัว  พลาดมาเละแน่นอน  นี่คือความจริง
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:48:04 PM »

ผมรอดูหลังซีเกมส์จบเพราะผมว่าผลงานโค้ชโย่งก็ไม่น่าเกลียดอะไร แต่ภาพลักษณ์ดูเหมือนไม่เก่งละมั้งคนเลยปรามาส
bungart
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +334/-185

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:17:32 PM »

..ใช่..ผมคนหนึ่งละก็ปลงกับความคิดเห็นของเหล่ามนุษย์บอร์ด ใครโผล่มาอยู่จุดนี้เป็นถูกทำลายแทบมลายสิ้นไปแทบทุกคน ผลงานจะอย่างไรตรูไม่รู้ แค่ไม่สบอารมณ์บางอย่าง เช่นชนะไม่ขาด ต่อบอลไม่สวย จัดผู้เล่นไม่ถูกใจ ...คนเป็นล้าน..มันคาดหวังจะให้ถูกใจทุกคน บ้าชัดๆ...ใครที่ถูกเลือกมาทำหน้าที่แล้วผมเชียร์หมด คนเล่นเป็นหมู คนดูเป็นเซียน มีคีย์บอร์ดในมือ....จะเขียนอะไรก็ได้..
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +111/-114

จา ปาย บอล โลกกกก .... โวๆๆโว้โวโหว่

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:20:55 PM »

ซีเกมส์ให้ น้าโย่ง แกคุมน่ะแหละ ซ้อมกันมานานแล้ว ศึกสำคัญก็กำลังมาถึง  เวทีซีเกมส์ใช้โค้ชไทยเพื่อการพัฒนาคนในชาติ ... แต่ระดับ afc u23 ผมเสนอให้ใช้โค้ชต่างชาติเหอะ ลุงราเยวัชก็ได้ ใครเล่นดีแกเอาไปต่อยอดในชุดใหญ่ได้เลย ประสบการณ์บอลระดับนานาชาติก็เยอะ

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +487/-542

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:40:53 PM »

ชอบใจผม +ให้...

เเต่อย่าเอายูสเซอร์มาเป็นประกันเลย

มันเป็นอารมณ์ชั่ววูปผมเข้าใจ
Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +589/-222

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:48:51 PM »

ผมไม่รู้ ไม่สนใจ ผมต้องการแค่โทรฟี่ ทำไม่ได้ก็ต้องออกทั้งระบบ ทั้งสมาคมนั้นล่ะ
ระดับอาเซียนยังเอาไม่ได้ แต่หวังระดับเอเชีย...กล้าเข้ามาทำ ก็ต้องกล้ารับผิดชอบ
Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1085/-801

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:47:10 PM »

555+++
ถูกใจมากกก

มีอยู่ 2-3 คน ชอบทำตัววิเคราะห์เกมส์ วิเคราะห์สถานการณ์ เหตุการต่างๆ โน้นนี้นั้น ยกเหตุผลจากผลหลังการแข่งขันมาวิเคราะห์เป็นตุเป็นตะ... เยี่ยงข้าคือเทพกูรูผู้รู้อันยิ่งใหญ่...จนสะท้านไปถึงบรรดาติ่งต่างที่ยกมาคาราวะในบทวิเคราะห์นั้นล้วนสุดยอดดดด...

แต่ผมให้ราคาแค่ "กูรูหลังเกมส์" ซึ่งไม่ต่างกับไอ้พวกที่ชอบฟันธงหวยต่างๆ ตอนซื้อไม่เคยถูก แต่พอเลขออกปุ๊บ "กูว่าแล้ววว มันต้องออกเลขนั้น"!!! เอ่อออ...เอากับมันสิ....

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-379

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:24:58 PM »

จะโดนติโดนบ่นมันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว ลืมกันไปแล้วเหรอว่าเป็นโค้ชทีมชาติก็ต้องจ้างมาทำทีม หรือเค้ามาทำฟรี?

บางคนก็อย่าเพิ่งออกตัวแรงเหมือนปรากฏการณ์โค้ชชุดใหญ่คนเก่าที่แตะต้องไม่ได้ และสุดท้ายก้อมาตาสว่างตอนราเยวัชเข้ามาทำทีม

เอาเป็นว่านาทีนี้ชุดซีเกมส์เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้ ก้อต้องเชียร์ชุดนี้ให้รักษาแชมป์ไว้ให้ได้ก่อน เพราะผลงานจะเป็นตัวพิสูจน์เอง ว่าโค้ชไทยเหมาะกับบอลไทยจริงหรือ

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 10:39:21 AM »

555+++
ถูกใจมากกก

มีอยู่ 2-3 คน ชอบทำตัววิเคราะห์เกมส์ วิเคราะห์สถานการณ์ เหตุการต่างๆ โน้นนี้นั้น ยกเหตุผลจากผลหลังการแข่งขันมาวิเคราะห์เป็นตุเป็นตะ... เยี่ยงข้าคือเทพกูรูผู้รู้อันยิ่งใหญ่...จนสะท้านไปถึงบรรดาติ่งต่างที่ยกมาคาราวะในบทวิเคราะห์นั้นล้วนสุดยอดดดด...

แต่ผมให้ราคาแค่ "กูรูหลังเกมส์" ซึ่งไม่ต่างกับไอ้พวกที่ชอบฟันธงหวยต่างๆ ตอนซื้อไม่เคยถูก แต่พอเลขออกปุ๊บ "กูว่าแล้ววว มันต้องออกเลขนั้น"!!! เอ่อออ...เอากับมันสิ....

เนื้อหาการวิเคราะห์บ่อยครั้งที่ผิด แต่ด้วยการจัดวางเนื้อหาอันสละสลวยประกอบด้วยรูปภาพทำให้คนชอบ
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-47

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 11:28:29 AM »

555+++
ถูกใจมากกก

เนื้อหาการวิเคราะห์บ่อยครั้งที่ผิด แต่ด้วยการจัดวางเนื้อหาอันสละสลวยประกอบด้วยรูปภาพทำให้คนชอบ
ผมไม่ได้คิดเองอยู่คนเดียวจริงๆ แค่ความสวยงามของตัวอักษร ผู้คนก็พากันเพิกเฉยกับเนื้อหา โดยไม่รู้ว่าถ้อยคำที่ใส่ลงไปมันได้ทำร้ายใครบ้าง
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1010/-89

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 12:59:53 PM »

จะโดนติโดนบ่นมันเป็นเรื่องธรรมดาอยู่แล้ว ลืมกันไปแล้วเหรอว่าเป็นโค้ชทีมชาติก็ต้องจ้างมาทำทีม หรือเค้ามาทำฟรี?

บางคนก็อย่าเพิ่งออกตัวแรงเหมือนปรากฏการณ์โค้ชชุดใหญ่คนเก่าที่แตะต้องไม่ได้ และสุดท้ายก้อมาตาสว่างตอนราเยวัชเข้ามาทำทีม

เอาเป็นว่านาทีนี้ชุดซีเกมส์เปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้ ก้อต้องเชียร์ชุดนี้ให้รักษาแชมป์ไว้ให้ได้ก่อน เพราะผลงานจะเป็นตัวพิสูจน์เอง ว่าโค้ชไทยเหมาะกับบอลไทยจริงหรือ

ประเด็นของ จขกท. ไม่ใช่ห้ามติ ห้ามบ่นครับ
แต่คือให้โค๊ชโย่งได้ทำงานให้สิ้นสุดตามที่วางแผนไว้ตั้งแต่แรก

dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +28/-42

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:36:19 PM »

ผมขอสารภาพว่าเป็นอีกคนล่ะครับที่ปรามาสแกไว้  ว่าระดับแกมือยังไม่ถึงการคุม U-23  เข้าสู่ระดับเอเชีย  ส่วนซีเกมส์ ยังไงก็เปลี่ยนไม่ได้ มาถึงขนาดนี้แล้ว ก็ต้องรอลุ้นล่ะครับ  โชคดีนะครับโค้ชโย่ง
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +723/-1226

new world order

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 01:52:27 PM »

มาดูกันว่าเดียร์กับเฮงใครใช้คนขาดกว่ากัน ส่วนตัวผมมองว่าระบบชุดใหญ่กับยู23เราเล่นไม่เหมือนกันเลย ไทยเวย์จะเกิดยังไง

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1010/-89

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:02:36 PM »

มาดูกันว่าเดียร์กับเฮงใครใช้คนขาดกว่ากัน ส่วนตัวผมมองว่าระบบชุดใหญ่กับยู23เราเล่นไม่เหมือนกันเลย ไทยเวย์จะเกิดยังไง

จะพิจารณา เปรียบเทียบ ยังไงดีครับ เพราะ กาม่า ก็ไม่ได้มาทำจริง

boon song jung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-28

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:12:41 PM »

ผมขอสารภาพว่าเป็นอีกคนล่ะครับที่ปรามาสแกไว้  ว่าระดับแกมือยังไม่ถึงการคุม U-23  เข้าสู่ระดับเอเชีย  ส่วนซีเกมส์ ยังไงก็เปลี่ยนไม่ได้ มาถึงขนาดนี้แล้ว ก็ต้องรอลุ้นล่ะครับ  โชคดีนะครับโค้ชโย่ง

หลายอย่างนำมาประกอบกัน ปีนี้เตะที่มาเลย์ด้วย 
งานนี้เลยต้องขอใช้คำว่า *ลุ้น...*  แค่ฝีมืออย่างเดียวอาจไม่เพียงพอครับ
panutom99
Full Member

คะแนนความรัก: +30/-19

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:16:30 PM »

พึ่งผ่านไป 3เกมส์ ทุกอย่างต้องใช่เวลา ตอนนี้ก็คงต้องมองเห็นแล้วล่ะ
ชาวเกราะ
skype id: nuttapong97
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +246/-133

ตูจะเชียร์ทีมองค์กร

| | |
Re:
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 02:32:34 PM »

ผมดูฟอร์มจากนัดที่ฝนไม่ตก เราก็เล่น ได้ไม่แย่นะ ขอดูยาวๆ แต่ถ้าแชมป์ซีเกมส์ ยังรักษาไม่ได้ ก็คงต้องโดนประนามอย่างหนักหละ

Sent from my SM-G950F using Tapatalk

amorn197
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-17

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:18:32 AM »

ความซวยของทีมไทย..แชมป์ซีเกมส์ไม่ได้ก็คงต้องโดนประนามอย่างหนัก..ทางที่ดีลาออกไปเถอะ 
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:43:45 AM »

ความซวยของทีมไทย..แชมป์ซีเกมส์ไม่ได้ก็คงต้องโดนประนามอย่างหนัก..ทางที่ดีลาออกไปเถอะ 
ถ้าลาออกคือได้แชมป์แน่นอนเลยว่างั้น
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +356/-1541

MTBGCBRP2

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:23:48 AM »

ถ้าไม่ได้แชมป์ โล๊ะ ทั้งโค้ช ทั้งคนเลือกโค้ชเลยย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 11:59:13 AM โดย ninjaball » บันทึกการเข้า

MrArm_AV120
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-43

ที่1ในใจThailand

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:15:29 AM »

ยังไงก็ไม่ไว้ใจในตัวโค้ช ตอนนี้

พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +393/-234

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 02:15:00 PM »

กระทู้นี้เขียนแบ่งบรรทัดไม่สวยเลย  แต่ดีกว่าไอ้กระทู้มีภาพวาด มีสีสวยๆ อีกว่ะ 

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์