Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 21, 2017, 08:40:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ★★★ ถ้าไม่เปลี่ยนเฮดโค๊ชในวันนี้ จะไม่มีถ้วยแช็มป์ให้เห็นในวันหน้า By : Manoi ★★★  (อ่าน 13285 ครั้ง)
Manoikub
Thailandsusu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1882/-105

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:29:31 AM »

ถ้าไม่เปลี่ยนเฮดโค๊ชในวันนี้
เราจะไม่มีถ้วยแช็มป์ให้เห็นในวันหน้า

ไม่ใช่ว่า "โย่ง" ไม่ดี
ไม่ใช่ว่า "โย่ง" ไม่เก่ง
แต่ "โย่ง" ยังชั้นไม่ถึง
ที่จะรับอาสา พาทีมชาติไทย
ป้องกันแช็มป์ซีเกมส์ในหนนี้

อย่าถามหาผลงานที่ผ่านมา
เพราะมันไม่มีอะไรสักอย่าง
ไล่ตั้งแต่เกมอุ่นเครื่องที่ผ่านมา

ทั้งๆที่ เรามีนักเตะระดับตัวจริง
จากสโมสรในไทยลีค

ทั้งๆที่ เรามีนักเตะมากพรสวรรค์
มากมายในทีมชุดนี้

ทั้งๆที่ เรามีนักเตะให้เลือกใช้มากมาย
แต่พี่แกดันใช้คนไม่ถูกกับงาน

นับตั้งแต่เกมอุ่นเครื่องที่ลุ่มๆดอนๆ
ไม่มีอะไรบ่งบอกว่ารูปเกมจะดีขึ้น

ไล่จนมาถึงสโมสรที่คุม "สุพรรณบุรี"
ใครจะคิดบ้างว่า สโมสรเงินถุงเงินถังอย่างสุพรรณ
ที่เคยอยู่ด้านบนของตาราง ตอนนี้มีอันต้องตกลงมา
เป็นเพียงแค่ทีมกลางตาราง ค่อนไปทางด้านท้าย
ไม่เก่งจริงทำไม่ได้นะ บ่องตรง !!!

จนมาถึงรายการล่าสุด u23 ชิงแช็มป์เอเชีย
รอบคัดเลือก
ก็เข้ารอบในแบบที่ น่าเขกกบาลตัวเอง
ชนะ 1 เสมอ 2 แล้วก็มีช็อตที่ช็อคแฟนบอลที่สุดคือ
การพับสนามบุกทีมอย่างมองโกเลียในสภาพอากาศ
ที่มีฝนตกหนัก น้ำท่วมขัง ทั้งๆที่ทีมกุมชัยชนะเอาไว้ในมือ
แทนที่จะสั่งตั้งรับแล้วรอสวนเพื่อหวังผลของชัยชนะ

แต่แล้ว !!! "โย่ง" ก็ทำในสิ่งที่ไม่มีใครคาดคิด
สั่งลูกทีมบุกแหลก เพื่อหวังเอาประตู
ทั้งๆที่สภาพสนาม มันไม่เอื้อต่อการเปิดเกมรุก
ทุ่มหมดหน้าตัก ทิ้งหลังไว้เพียงแค่ 2 คน ผลที่ได้คือ

บอลติดน้ำ ทำให้คู่แข่งที่ต่ำชั้นกว่ามาก ฉกบอลไปยิง
ทั้งๆที่รู้ก็รู้อยู่แล้วว่า เขาจะยิงเราได้ก็เพราะลูกแบบนี้
แต่ก็ยังเปิดจุดอ่อนให้คู่ต่อสู้ใช้เจาะเพื่อยิงประตูตัวเอง

ถึงแม้ในเกมจะเสมอกับมองโกเลีย
แต่ในด้านการวางแผนการเล่นแล้ว
เรามีความได้เปรียบทั้งในด้านผลของสกอร์
และความสามารถของนักเตะที่ดีกว่ามาก
แต่เราดันจัดแผนการเล่น เพื่อให้ไปเข้าทาง
ทีมที่อ่อนแอกว่า แบบนี้เรียกได้ว่า เราแพ้เขา
ในด้านการวางแผนอย่างสิ้นเชิง

ผมยังมองไม่เห็นความเหมาะสมสักอย่าง
ในตัว "โย่ง" และที่อยากจะบอกโค๊ชโย่ง
อีกสักครั้ง สิ่งนั้นคือ...

ศศลักษณ์ ไหประโคน
มีดีที่ด้านซ้ายของสนาม
ไม่ใช่จับไปเล่นขวาอย่างที่ทำ
เพราะมันจะทำให้ความสามารถ
ของนักเตะและพรสวรรค์นั้นหายไป

ใช้นักเตะให้ถูกตำแหน่ง และวางแผนการเล่นให้รัดกุม
ถึงจะพาทีม นำเหรียญทองเหรีญนี้กลับเมืองไทยได้
ขอให้โชคดี "โค๊ชโย่ง"

By : Manoi

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2017, 11:36:45 AM โดย Manoikub » บันทึกการเข้า
tem_30359
FoRget-[Me]-Not
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +274/-181

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:34:01 AM »

ไม่มีอะไรซักอย่างเลยเหรอครับ ถ้าจำไม่ผิดได้แชมป์ตั้งสองแชมป์กับหนึ่งรองแชมป์มั้งในบอลอุ่นเครื่องนะ

แถมสถิติการแข่งขันก็ชนะเยอะซะด้วย    แปลกแต่จริงแต่ก่อนทีมชาติไทยมีเวลาเตรียมทีมเยอะน้อยแฟนบอลก็บ่น

แต่ตอนนี้พอเตรียมทีมมาเป็นปีๆ ส่งไปอุ่นเครื่องทั้ง มาเลย เวียดนาม ดูไบ กลับจะมาให้่เปลี่ยนโค้ช 10 วันก่อนแข่งซีเกมส์ฮ่าๆๆ

ยังไงถ้าแกไม่ได้แชมป์แกก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้วทั้งโค้ชและสมาคม  แต่ก่อนยังเป็นหลายๆคนบอกไม่ต้องสนใจถ้วยนี้อยู่เลยฮ่าๆๆ

แล้สอยากจะบอกหลายๆคนว่า ซีเกมส์ครั้งนี้ไม่ง่ายหรอกนะ เพราะหลายๆชาติในแถบนี้เขาต้องการผลงานกันมาก

แตกต่างจากของไทยทีมพัฒนาการดีขึ้นเรื่อยๆเพราะว่าเราเริ่มที่จะให้ความสำคัญน้อยกับรายการนี้ไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วไม่ต้องหยุดลีกเพื่อเก็บตัว

แต่ตอนนี้หยุดลีกเพื่อไปแข่งอย่างเดียวซึ่งครั้งหน้าคงไม่มีการหยุดลีกแล้ว  แต่ต่างกับหลายๆชาติที่ทุกคนอาจจะไม่รู้ว่านักแตะของเขามีการรวมทีม

อยู่ตลอดเวลา อย่างเวียดนามก็รวมทีมเพื่อรายการของ AFC แล้วก็ยาวจนตอนนี้ไปเก็บตัวที่ญี่ปุ่น มันแสดงให้เห็นว่าหลายๆทีมเขาต้องการผลที่ดีเป็นอย่างมาก

เรากำลังจะก้าวผ่านส่งเหล่านี้ไปด้วยกันซึ่งสมาคมก็กำลังทำให้ทุกคนได้เห็นอยู่

(แถมนิดนึงจำได้ว่าตอนนัดแรกของ U-23 ที่เจอมองโก หลายคอนบอกทำใมไม่เอาเจนรบลงให้เร็วกว่านี้ 
รู้หรือเปล่าว่าเจนรบอะต้องไปเล่นบอลกองทัพแล้วเจ็บมามาดามต้องโทรไปของร้องไม่ให้ส่งลงแข่งในนัดชิงเพราะเดี๋ยวจะเจ็บกว่าเดิม)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2017, 12:11:46 PM โดย tem_30359 » บันทึกการเข้า

แค่ คิดดี ทำดี ก็พอ
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +411/-297

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:36:46 AM »

อย่ากดดันแกมากครับ 

ผมให้เครดิตที่อาสารับหนังหน้าไฟ   ตอนนั้นแล้ว

เชื่อมั่นว่าแกทำได้ เอาไว้ผ่านรอบแรกค่อย ปรามาส ยังไม่สาย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Porfan
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-58

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:39:24 AM »

ท่านหมาน้อย....ออกตัวแรงมากครับ....ผมไม่รู้ล่ะครับ....ถ้าไม่ได้แชมป์ขึ้นมา....ท่านวรวุฒิก็คงต้องดับอนาถอย่างเดียว....แต่ถ้าได้แชมป์ขึ้นมา.....ท่านหมาน้อยก็หน้าแหกเช่นกัน....อิอิ....ผมฐานะกองเชียร์.......ใครมาก็ได้ทำให้ได้แชมป์ก็พอ....โค้ชก็คงรู้ตัวของเขาครับ....ไหนๆก็ไหนๆแล้ว.....ก็ลองให้โอกาสเขาดูสักตั้งครับ
331807
Full Member

คะแนนความรัก: +44/-101

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:41:52 AM »

ผมเห็นด้วยกับท่านหมาน้อย ผมบอกแล้วว่าโย่งไม่เหมาะครับ จริงๆที่เรามาได้ขนาดนี้เพราะนักเตะ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-130

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:50:52 AM »

ขอบคุณครับ+

เขียนได้ตื่นเต้น รอดูครับ

โค้ชโย้ง เอาลูกนิมิต มาทำไม

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +751/-158

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:52:52 AM »

+1 ครับ
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +809/-733

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 11:53:49 AM »

ผมว่ารอดูก่อนดีกว่า หลังซีเกมส์ค่อยว่ากันใหม่นะครับ
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +284/-379

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:00:23 PM »

ผมเห็นด้วยกับท่านหมาน้อย ผมบอกแล้วว่าโย่งไม่เหมาะครับ จริงๆที่เรามาได้ขนาดนี้เพราะนักเตะ

ตามนี้ครับ...

ผมก็รอดูว่าเจอฤทธิ์เจ้าภาพจัดโปรแกรมให้เตะแบบวันเว้นวันแบบนี้ โค้ชโย่งแกจะจัดนักเตะยังไง แค่ตอนเรียกตัว เรียกประตูมา 4 เรียกกองหน้ามา 3 กลัวเด็กจะเดี้ยงก่อนถึงนัดสำคัญๆ จริงๆ นี่ถ้าไม่ได้แชมป์คงได้มีข้ออ้างเรื่องเจ้าภาพบ้างล่ะ

ยังไงก็ขอตามเชียร์และเอาใจช่วยขอให้ให้ได้แชมป์แหล่ะครับ เพราะยังไงก็เชียร์ไทยและมาดามเดียร์ครับ ฮรี่ๆ

kik2508
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-14

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:00:38 PM »

กดดันมากๆ ระวังแกคลอดก่อนกำหนดน๊ะครับ
chr0089
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-24

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:15:34 PM »

ไม่มีอะไรซักอย่างเลยเหรอครับ ถ้าจำไม่ผิดได้แชมป์ตั้งสองแชมป์กับหนึ่งรองแชมป์มั้งในบอลอุ่นเครื่องนะ

แถมสถิติการแข่งขันก็ชนะเยอะซะด้วย    แปลกแต่จริงแต่ก่อนทีมชาติไทยมีเวลาเตรียมทีมเยอะน้อยแฟนบอลก็บ่น

แต่ตอนนี้พอเตรียมทีมมาเป็นปีๆ ส่งไปอุ่นเครื่องทั้ง มาเลย เวียดนาม ดูไบ กลับจะมาให้่เปลี่ยนโค้ช 10 วันก่อนแข่งซีเกมส์ฮ่าๆๆ

ยังไงถ้าแกไม่ได้แชมป์แกก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้วทั้งโค้ชและสมาคม  แต่ก่อนยังเป็นหลายๆคนบอกไม่ต้องสนใจถ้วยนี้อยู่เลยฮ่าๆๆ

แล้สอยากจะบอกหลายๆคนว่า ซีเกมส์ครั้งนี้ไม่ง่ายหรอกนะ เพราะหลายๆชาติในแถบนี้เขาต้องการผลงานกันมาก

แตกต่างจากของไทยทีมพัฒนาการดีขึ้นเรื่อยๆเพราะว่าเราเริ่มที่จะให้ความสำคัญน้อยกับรายการนี้ไม่เหมือนแต่ก่อนแล้วไม่ต้องหยุดลีกเพื่อเก็บตัว

แต่ตอนนี้หยุดลีกเพื่อไปแข่งอย่างเดียวซึ่งครั้งหน้าคงไม่มีการหยุดลีกแล้ว  แต่ต่างกับหลายๆชาติที่ทุกคนอาจจะไม่รู้ว่านักแตะของเขามีการรวมทีม

อยู่ตลอดเวลา อย่างเวียดนามก็รวมทีมเพื่อรายการของ AFC แล้วก็ยาวจนตอนนี้ไปเก็บตัวที่ญี่ปุ่น มันแสดงให้เห็นว่าหลายๆทีมเขาต้องการผลที่ดีเป็นอย่างมาก

เรากำลังจะก้าวผ่านส่งเหล่านี้ไปด้วยกันซึ่งสมาคมก็กำลังทำให้ทุกคนได้เห็นอยู่

(แถมนิดนึงจำได้ว่าตอนนัดแรกของ U-23 ที่เจอมองโก หลายคอนบอกทำใมไม่เอาเจนรบลงให้เร็วกว่านี้ 
รู้หรือเปล่าว่าเจนรบอะต้องไปเล่นบอลกองทัพแล้วเจ็บมามาดามต้องโทรไปของร้องไม่ให้ส่งลงแข่งในนัดชิงเพราะเดี๋ยวจะเจ็บกว่าเดิม)
แถมครับ ที่ไปคุมสุพรรณนั่น เขาไปคุมขัดตาทัพช่วงโค้ชคนเก่าลาออกครับ ซึ่งผลงานทีมตอนนั้นมันก็แย่อยู่แล้วไม่ใช่คุมตั้งแต่ต้นฤดูกาล และคุมได้ไม่กี่นัดก็ถูกกดดันให้เลือกว่าจะคุมสโมสรหรือทีมชาติ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +416/-272

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:51:18 PM »

ผมไม่ได้มอง  ถึงถ้วยแชมป์น่ะ

แต่ผมเสียดายโอกาสนักเตะ ยู 23  ที่ไม่ได้เรียนรู้  ยุทธวิธี  การเล่นจากโค้ชที่มีประสบการณ์มากกว่านี้

ผมว่าโค้ชโย่ง  โค้ชโก้  โค้ชแบน  โค้ชจุ่น  โค้ชเหล่านี้ยังบ่มวิชาไม่พอ อาจจะเรียนจบไลน์เซ่นมาก็จริง

แต่ ไลน์เซ่น กับ ประสบการณ์   มันไม่สัมพันธ์กันสักเท่าไหร่

ผมก็ยังแปลกใจทำไม  ประธานเทคนิค  ถึงเลือกโค้ชโย่งคุม  ยู23 

เสียดายน่าจะเลือกโค้ชที่มีประสบการณ์สูง ๆ  มาช่วยสอนแทคติกใหม่ ๆ ให้นักฟุตบอล ยู 23  ที่บางคนสามารถขึ้นชุดใหญ่ได้แล้ว

ให้เป็นการเล่นแนว ๆ เดียวกัน
@home@ ณ เมืองแป๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-7

อย่าอิจฉาตาร้อน

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:52:27 PM »

มาลงชื่อเป็นพยาน ทั้งโค้ชโย่งและท่านหมาน้อย จบซีเกมส์มาดูกัน
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +416/-272

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 12:58:02 PM »

แต่สุดท้าย  ผมก็อยากเห็น  โค้ชโย่ง  คุมทีมชาติชุดซีเกมส์  อยู่ดี  
เหตุผล เพราะ
1.อยากเห็น วลีใครคุมก็แชมป์  มันจะเป็นจริงไหม  ท้าทายดี
2.อยากเห็นสมรรถนะนักเตะไทยจะเอาตัวรอดได้ไหม ในสถานการณ์แม่ทัพไม่เก๋าเกมส์การศึก
3.ซีเกมส์หนนี้คือตัววัดมาตรของลีกไทยไปในตัว  ว่าลีกไทยเราสร้างนักเตะได้เหนือกว่าเพื่อนบ้านอาเซียนจริงไหม

ซีเกมส์ที่   พม่า   เราได้แชมป์แบบหืดจับนัดชิง
ซีเกมส์ที่   สิงคโปร   เราได้แชมป์ค่อนข้างซิวเพราะโครงสร้างนักเตะเก่าเยอะ
ซีเกมส์หนนี้  มาเลย์เชีย   เจ้าเล่ห์กว่าพม่าและสิงคโปรกว่าเยอะ+นักเตะที่แยกออกชัดเจนจากชุดใหญ่

มันช่างน่าติดตามจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2017, 01:03:48 PM โดย Nakhoniqe Dunnesta » บันทึกการเข้า
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +104/-101

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:00:30 PM »

กระทู้เช้าไปมั้ยท่าน  ช่วงนี้คงทำอะไรไม่ได้และไม่ควรทำด้วยครับ. แค่เกรดอาเซี่ยนถึงโค้ชจะไม่เก่งแต่นักบอลก็พอเอาตัวรอดได้ ถ้าไม่ถึงขนาดจัดทีมวางระบบมั่วซั่ว
jayclubza
สมาชิกทรงคุณค่า
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +393/-192

สมาชิกทรงคุณค่า

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:10:45 PM »

ตอนนัดเจอมาเลเชีย นัดเดียวที่สนามแห้ง ก็เล่นเพรสซิ่งดี  เห็นแฟนบอลไทย ชอบสไตร์สเพรสซิ่ง ไม่ใช่หรอ แล้วในอาเซี่ยนก็มีแต่ทีมแพ้เพรสซิ่งทั้งนั้น

ซามาแคช
VIP Member
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +186/-60

กุ เข้า มา อ่าน ...

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:22:42 PM »

เปลี่ยนเฮดโค๊ชไม่ว่า แต่อย่าเปลี่ยนเมเนเจอร์นะครับ

Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +135/-68

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:24:43 PM »

ไม่เชียร์โค๊ชโย่ง ก็เกรงใจมาดาม เดียร์ขวัญใจของหลายๆท่านบ้างครับ ฮี่ๆ
แก สปริริต สูง ขนาดท้องโต แกยังยืนคุมเกมส์ข้างสนามเลยหน่า โค๊ชโย่งเนี่ย

อีกไม่กี่วันจะเห็นของจริง ต้องแชมป์เท่านั้น ไร้ข้ออ้างใดๆ
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-407

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:31:59 PM »

ผมเชียร์มาดามเดียร์ครับ 

อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +320/-635

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:38:35 PM »

โอ้โหเฮะ...ตรงจัดชัดเจนในความคิด ไม่อ้อมค้อมให้เสียเวลา. รุ่นเฮฟวี่เวทจริงๆ

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

pooneo
ชัดเจน
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-9

ชัดเจน

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:39:53 PM »

ได้แชมป์ เสมอตัว แต่ถ้าไม่ได้ ก็ก้มหน้ารับชะตากรรมไปก็แล้วกัน
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +289/-854

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 01:58:22 PM »

ให้เขาทำเลยครับ
ทำให้เต็มที่

เพราะทีมชุดนี้เตรียมทีมนานมาก
และว่างมาก (ว่างขนาด แวะไปคุมสุพรรณได้)

ถ้าทำไม่ได้แชมป์ ก็ออกเถอะ

ผมรอดูผลงาา
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1415/-880

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:07:33 PM »

ผมมาลงชื่อเฉย  ๆ

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
โจ๊ก โซคูล ณ แกรมมี่@ประมูล
ไม่ถูกแบนถาวร ฮี่ ฮี่
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +452/-592

คิดต่างไม่ใช่เรื่องผิด เพราะสมองคนไม่ได้ใช้ร่วมกัน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:16:29 PM »

รอให้จบศึกก่อน ค่อยพูด ค่อยวิจารณ์ เด๋วหน้าแหก ต้องตามหาคนหาย

บร๊ะเจ้าโจ๊กคือทุกสิ่ง

แค่ละครที่ตบตาเธอเท่านั้นเอง
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:16:41 PM »

ไม่ขอวิจารณ์รอชมผลงานก็แล้วกัน

ars7
เล็กสั้นแต่มั่นใจ
Full Member

คะแนนความรัก: +67/-71

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:17:39 PM »

ไม่ต้องห่วงครับ ซีเกมส์ใครคุมก็ได้แชมป์  ทางที่ดีไม่่ควรมีคนคุมด้วยซ้ำไป เขาจะได้รู้ว่าเราเก่งขนาดไหน ฮิฮิ

SuperJunior_AV002
Thailand National Football Team We are going to play for AFC Asian Cup 2019
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-10

Legal consultant

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:43:28 PM »

ปีนี้ใครจะรับได้หรือไ่ม่ได้ถ้าไม่ได้แชมป์ซีเกมส์
ผมไม่สน เพราะโค้ชชุดต่อไปที่จะมาต่อจากโค้ชโย่ง
จัดโดย เอ็กโคโน่ คุม under 21+23
จะต่อเนื่องจากพวก under-15, 17

ปล. อยากเห็นไปเล่น world cup U-17, 20 มากกว่ารายการแบบนี้
แต่ส่งได้เพื่อไว้เตรียมความพร้อมของทีมลงแข่งจริงก้าวข้ามกันเถอะ
ค่อยเป็นค่อยไปอย่างมีระบบ

ฉลองครบ 5 เดือนระลึกความหลังแก๊งค์ AV โดยพี่เต้ Chonsea
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=85516.0
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1094/-914

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:57:54 PM »

โชคทวี ยังทำได้ เลย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1733/-965

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 02:59:46 PM »

ใจเย็นๆ ดูก่อนครับ เขาวางตัวโค้ชโย่งคุมซีเกมส์โดยเฉพาะ จะหาว่าที่ผ่านมาไม่ดีก็กระไรอยู่

ผลงานอาจไม่ชัดเจน เเต่ทำได้ผ่านตามเป้า ให้แกทำจนจบซีเกมส์ก็ไม่เสียหายครับ ยังไงรอจบซีเกมส์ค่อยมาจักเต็มกัน

Sem2857
แฟนบอลไร้สังกัด
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1085/-801

ชีวิตไม่สิ้น ก้อต้องดิ้นต่อไป,,,

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:04:35 PM »

ออกตัวแรงไปนะ

ท่านกูรูหลังเกมส์

เมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน...
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-47

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:05:00 PM »

แถมสถิติการแข่งขันก็ชนะเยอะซะด้วย    แปลกแต่จริงแต่ก่อนทีมชาติไทยมีเวลาเตรียมทีมเยอะน้อยแฟนบอลก็บ่น

ยังไงถ้าแกไม่ได้แชมป์แกก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้วทั้งโค้ชและสมาคม  แต่ก่อนยังเป็นหลายๆคนบอกไม่ต้องสนใจถ้วยนี้อยู่เลยฮ่าๆๆ

แต่ตอนนี้หยุดลีกเพื่อไปแข่งอย่างเดียวซึ่งครั้งหน้าคงไม่มีการหยุดลีกแล้ว  แต่ต่างกับหลายๆชาติที่ทุกคนอาจจะไม่รู้ว่านักแตะของเขามีการรวมทีม

แถมครับ ที่ไปคุมสุพรรณนั่น เขาไปคุมขัดตาทัพช่วงโค้ชคนเก่าลาออกครับ ซึ่งผลงานทีมตอนนั้นมันก็แย่อยู่แล้วไม่ใช่คุมตั้งแต่ต้นฤดูกาล และคุมได้ไม่กี่นัดก็ถูกกดดันให้เลือกว่าจะคุมสโมสรหรือทีมชาติ
ถ้าจำไม่ผิด ผลงานอีกชิ้นคือพาสุพรรณได้ที่3 แต่เสียสิทธิ์ACL เพราะหลังคาสนามไม่ผ่าน ชลบุรี08เลยได้เสียบแทน
supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +30/-12

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:08:12 PM »

ตามนี้ครับ...

ผมก็รอดูว่าเจอฤทธิ์เจ้าภาพจัดโปรแกรมให้เตะแบบวันเว้นวันแบบนี้ โค้ชโย่งแกจะจัดนักเตะยังไง แค่ตอนเรียกตัว เรียกประตูมา 4 เรียกกองหน้ามา 3 กลัวเด็กจะเดี้ยงก่อนถึงนัดสำคัญๆ จริงๆ นี่ถ้าไม่ได้แชมป์คงได้มีข้ออ้างเรื่องเจ้าภาพบ้างล่ะ

ยังไงก็ขอตามเชียร์และเอาใจช่วยขอให้ให้ได้แชมป์แหล่ะครับ เพราะยังไงก็เชียร์ไทยและมาดามเดียร์ครับ ฮรี่ๆ

ผมเห็นด้วยกับทั้ง2ท่านครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +116/-47

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:14:15 PM »

อย่าเพิ่งรีบตัดสินเลยครับ
เอานัดที่สนามเละเป็นตัวชี้วัดความสามารถเขามันดูไม่สมเหตุสมผลนะ
ภัยธรรมชาติผมถือว่าเป็นอุบัติเหตุทางฟุตบอลนะ
ไม่ใช่ชั้นไม่ถึงหรอก

ขนาดแชมป์ซีเกมเนปิดอร์ก่อนๆ
ทรงบอลซิโก้ก็ยังดูไม่จืดเลยรอบแรกๆ
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +240/-981

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:17:07 PM »

ผมเห็นด้วยกับ Manoi  

เพราะซีเกมส์  ปีนี้  ยากกว่าปีก่อนๆเยอะ  

หนำซ้ำ    ปีนี้เป็นความรู้สึกแรก   ที่นักเตะรุ่นนี้   ไทยไม่ได้เหนือกว่าอาเซียนเลย  

ถ้าคุณไปเช็ค  สถิติที่ผ่านมา  ตอน U19  สูสีกับพม่า  และ ไม่เคยชนะ เวียดนาม รุ่น คองเฟืองเลย  

ถ้าไม่นับเจ้าภาพที่หินอยู่แล้ว   ก็ต้องบอกว่าเราเป็นแค่  เต็ง 2 คู่กับ พม่า   ส่วนเวียดนาม  ปีนี้นักบอลเทียบรุ่นกัน    เขามีตัวเด็ดๆกว่าเราเยอะ  เล่นเป็นทีมดีกว่าเราเยอะ

เวียดนาม  สามารถจัดทีมได้ 2 ชุดเลย  

มาดูกันว่าสิ่งที่ว่ามาจะเป็นจริงไหม
Mudafuka
Newbie
*

คะแนนความรัก: +10/-8

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:20:23 PM »

จบซีเกมส์ คงรู้ว่าหมู่ หรือ จ่า ฮ่าๆ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +487/-542

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:35:56 PM »

การตัดสิน...มันก็ต้องอยู่ที่ผลงาน จะมาดิสเครดิตกันตอนนี้มันได้อะไร

เเละผมก็คิดว่า โค้ชโย่ง เเละน้องๆ ไม่กลัวทีมไหนทั้งสิ้นในย่านอาเซี่ยน

อยากให้ทุกคนออกไปสู้ให้เต็มที่อย่าได้กังวลกับเสียงเเมงหวี่เเมงวัน

ชัยชนะไม่ใช่ได้มาง่ายๆ...ทุกการเเข่งขันมีคนชนะ ก็ต้องมีคนเเพ้

เชียร์ให้สนุกดีกว่า...อย่าเพิ่งตั้งธงกันตอนนี้เลย
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +261/-107

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 03:51:20 PM »

ทำมาขนาดนี้ก็ต้องให้แกทำต่อแหละครับ อุตส่าห์อุ้มท้องทำทีมมาตั้งนาน 
หากไม่ได้แช่มป์ซีเกมส์หนนี้ คิดว่าแกเองก็คงไม่อยู่ต่อแระ   

่jr146
Full Member

คะแนนความรัก: +142/-33

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:05:24 PM »

เพราะซีเกมส์  ปีนี้  ยากกว่าปีก่อนๆเยอะ   

หนำซ้ำ    ปีนี้เป็นความรู้สึกแรก   ที่นักเตะรุ่นนี้   ไทยไม่ได้เหนือกว่าอาเซียนเลย 

ถ้าคุณไปเช็ค  สถิติที่ผ่านมา  ตอน U19  สูสีกับพม่า  และ ไม่เคยชนะ เวียดนาม รุ่น คองเฟืองเลย   

ถ้าไม่นับเจ้าภาพที่หินอยู่แล้ว   ก็ต้องบอกว่าเราเป็นแค่  เต็ง 2 คู่กับ พม่า   ส่วนเวียดนาม  ปีนี้นักบอลเทียบรุ่นกัน    เขามีตัวเด็ดๆกว่าเราเยอะ  เล่นเป็นทีมดีกว่าเราเยอะ

เวียดนาม  สามารถจัดทีมได้ 2 ชุดเลย   

มาดูกันว่าสิ่งที่ว่ามาจะเป็นจริงไหม
ยอมรับว่าตอน u 19 ไทยเป็นรองเวียดนามจริง แต่ตอนนี้ผมว่าอะไรๆ มันเปลี่ยนไปแล้ว ไทยไม่แพ้เวียดนามแน่นอน

[
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-75

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:07:11 PM »

ส่วนตัว ผมเชือ ว่าแก่ทำได้นะ อาจทำได้ดีด้วย

งานนี้คงต้องดูก่อนละ

Playmaker_No.10
Full Member

คะแนนความรัก: +25/-28

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:07:49 PM »

ให้กำลังใจคนทำงานเถอะครับ เดี๋ยวผลงานก็เป็นเครื่องพิสูจน์เอง จะมาตัดกำลังใจกันไปทำไม
LAWYER
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-102

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:34:53 PM »

ดูอาจไม่เหมาะสม ความสามารถอาจจะไม่ถึง  แต่ถ้า โค้ชคนไทย ไม่ได้ทำซีเกมส์ หรือทำไม่ได้   แล้วจะมีเวทีไหนให้โค้ชไทยทำทีมระดับชาติ เพราะรายการอื่นดูแล้วน่าจะหนักกว่า ซีเกมส์ ทั้งนั้น / อย่าคิดไรมาก Let it be
Rometotti_10
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-6

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:36:02 PM »

ส่วนตัวผมไม่เชียร์ และ ไม่เชื่อในฝีมือแกตั้งแต่แรก. แต่อย่างน้อยก็เชื่อในฝีเท้าน้องๆ ถ้าแกไม่จัดทีมมั่วซั่วนะครับ.
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +160/-399

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 04:51:55 PM »

มองโกเลีย ยังห่างจากเรามาก เราจะไปตั้งรับสวนกลับให้เสียเปรียบก็คงจะเสี่ยงไป ถ้าตั้งรับแล้วเขาบอมเข้ามา บอลมันก็มีสิทธิ์ที่จะเข้าทางเขาได้เหมือนกัน ที่ต้องเล่นคือ เล่นให้รัดกุม เช็คล้ำหน้าสูง ปิดจุดอ่อนในการเล่นสนามน้ำท่วม มีกองหลังให้มาก จะโหมก็โหมได้ใน 75 นาทีแค่นั้น ถ้าไม่ได้ประตู หลังจากนั้นก็ต้อง เซฟ ไม่ใช่ยังลอยเหลือหลังน้อย
Khonchaikob
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +186/-112

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:11:08 PM »

ให้เวทีซีเกมส์ เพื่อให้โค้ชไทยได้โชว์ฝีมือบ้างเถอะครับ โค้ชโย่งก็เตรียมทีมชุดนี้มาเป็นปีแล้ว จะเปลี่ยนตัวโค้ชก่อนแข่งไม่กี่วันก็กระไรอยู่ แมทช์อุ่นเครื่องก็ได้แชมป์มาหลายรายการอยู่เหมือนกัน

ตอนได้แชมป์เนชั่นคัพ ที่มาเลย์ เมื่อปีที่แล้ว ก็มีคนไล่โค้ชโย่งออก อ้างว่าทรงบอลไม่สวย แต่ทรงบอลไม่สวยแต่ได้แชมป์ กับ ทรงบอลสวยแต่ชวดแชมป์ แฟนบอลจะเลือกเอาอะไร

เดี๋ยวมาดูกันหลังซีเกมส์ ว่าผลจะเป็นยังไง แต่ตอนนี้สมาคมฟุตบอลก็ไม่สามารถอ้างเหตุปลดโค้ชโย่งออก และ เอาคนใหม่มาแทนได้หรอก ไม่มีอะไรรับประกันได้ว่าเปลี่ยนโค้ชแล้วจะได้แชมป์แน่ ๆ  แม้จะเอาคนที่เคยเป็นโค้ชแล้วได้แชมป์มาคุม ก็ไม่มีอะไรรับประกันได้ว่า ไทยจะได้แชมป์แน่ ๆ ผมว่านักบอลไทยรุ่นนี้ก็ไม่ได้เหนือกว่า เวียดนาม หรือพม่า แต่อย่างใด

But, as with other civilizations, a higher level of culture tended to make the nation soft and open to attack.
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +40/-87

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:25:48 PM »

ใช่ ย้ำให้เห้นกันชัด ชัด ขัดตา ขัดใจ ตั้งแต่สมัยที่เป็นนักเตะละ ขอบคุณ ที่หาเหตุผลมาให้
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:36:33 PM »

จะเก็บกระทู้นี้ไว้จนหลังซีเกมส์
Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +106/-162

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:38:23 PM »

ทุกทัวร์นาเมนต์ยู23ที่โค้ชโย่งคุมก็ทำได้ตามเป้า อยู่ดีๆไปปลด ด้วยเหตุผลเพราะความรู้สึกเท่านั้น มันก็ไม่แฟร์
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +517/-842

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:39:47 PM »

ไม่เห็นด้วยตั้งแต่แรกแล้ว แต่ระบบเส้นสาย ระบบอุปถัมย์ ยังมีในวงการฟุตบอล
ประธานเทคนิคบอกว่าโ้้คชต้องคุมทีมชาติเต็มเวลา แต่โย่งสามารถไปคุมสโมสรได้ด้วย
มีที่ไหนคุมทีมได้แชมป์ แต่แฟนบอลด่ากันทั้งประเทศ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
art27
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +92/-31

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 05:55:44 PM »

ไงก็สู้ๆๆแล้วกันโค้ช
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +126/-127

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 06:00:49 PM »

ดูจากผู้ที่อยู่ข้างหลังโย่งก็พออุ่นใจได้บ้าง  เขาคงไม่ปล่อยให้เสียแชมป์ง่ายๆแน่  
แต่อย่างไรเสียดายโอกาสของเด็กรุ่นนี้ที่จะได้เรียนรู้กับโคชที่มีประสบการณืและองค์ความรู้ใหม่ๆ  
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-65

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 06:22:05 PM »

เห็นผลงานตั้งแต่ตอนอุ่นเครื่องแล้วว่าไม่ไหว - เห็นอีกทีตอนเตะกับมองโกเลีย และอินโด ก็ยังแย่กว่าเดิมอีก
ถ้าไม่ปลดก่อนไปซีเกมส์ -- ก็คงต้องปลดหลังซีเกมส์
ถ้าหลังจากนั้น จะให้เอกโคโนทำทีมนี้เพิ่ม - อย่าได้ลืมว่าเอคโคโนทำทีม 16 ปีไม่ถึงดวงดาวมาแล้ว - และฟอร์มการเล่นก็ไม่ได้ดีเด่อะไร

ผมคิดว่าให้ราเยวัตทำทีม 23 ปีนี้จะดีกว่านะครับ -- เพราะจะได้เป็นตัวแทนเพื่อส่งต่อไปยังทีมชาติชุดใหญ่ต่อไปได้เลย - รูปแบบการทำทีมจะได้เป็นไปในแนวทางเดียวกัน โดยไม่ต้องมีการปรับอะไรมากมายอีกในอนาคต -- ดูแล้วแบบนี้จะเป็นประโยชน์มากที่สุดสำหรับทีมชาติไทย
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +238/-183

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 06:39:16 PM »

ซีเกมส์ จะแข่งอยู่แล้วท่าน มันเปลี่ยนอะไรไม่ได้แล้ว...

สิ่งที่เกิดขึ้นกับ AFC U23 รอบคัดเลือก มันชัดเจนว่า ทั้งโค้ชและนักเตะกำลังอยู่ภายใต้ความกดดันก่อนการแข่งขัน ที่เกิดจากความสำเร็จของซีเกมส์สองครั้งหลังสุด และ AFC  U23 2016  

คู่ต่อสู้ที่สำคัญในซีเกมส์ครั้งนี้ ไม่ใช่ชาติไหนเลย แต่เป็นเงาของความสำเร็จของทีมชาติไทยชุดก่อนๆ

ผมเชื่อว่าโค้ชโย่งและทีมงานรวมทั้งนักเตะ จะระวังมากขึ้นในซีเกมส์ ถึงแม้เราจะเสียหน้าไม่ได้แชมป์กลุ่ม AFC U23 แต่ผลการแข่งขันระหว่างเรากับมาเลย์และอินโด ก็ไม่ได้ทำให้คู่แข่งมีกำลังใจมากขึ้นซักเท่าไร โดยเฉพาะชัยชนะ 3-0 เหนือมาเลย์นั้นมีผลต่อจิตใจของนักเตะเสือเหลืองแน่นอน ตอนนี้ซีเกมส์ทำได้อย่างเดียวคือ..ให้กำลังใจ (สู้ๆมาดาม...เก๊าเชียร์เตงนะ)

อย่างไรก็ดีผมเห็นข้อเสียอย่างนึงของการให้โค้ชโย่งเป็นเฮดโค้ช U23 เพราะเท่าที่ผมจำได้ สมค. ให้โค้ชโย่งเป็นผู้ช่วย ราเยวัช อีกตำแหน่งโดยหวังว่าราเยวัชจะถ่ายทอดอะไรบางอย่าง แต่ด้วยโปรแกรมที่ทับซ้อนกันของชุดใหญและชุดเล็ก มันทำให้โค้ชโย่งอาจจะไม่มีเวลาเข้าไปใกล้ชิดการทำงานของราเยวัชมากเท่าที่ควร

สำหรับนักเตะ U23 ถ้าเปลี่ยนแปลงได้ ในช่วงหลังจบบอลโลกรอบคัดเลือก ก่อนถึง AFC U23 รอบสุดท้าย อยากให้

ทางเลือกที่ 1) ราเยวัช เป็นเฮด และโค้ชโย่ง เป็นผู้ช่วย ช่วงฟีฟ่าเดย์ ตุลาคม/พฤศจิกายนที่ชุดใหญ่มีโปรแกรม เรียกตัวชุดใหญ่ผสมกับชุดเล็ก แต่เรียกเข้าแคมป์มากหน่อย ซัก 25-30 คน

ทางเลือกที่ 2) โค้ชโย่ง เป็นเฮด และราเยวัชเป็นที่ปรึกษา อาจมีการลงทีมกันระหว่างชุดใหญ่และชุดเล็ก เพื่อแลกเปลี่ยนและให้คำปรึกษา

ทางเลือกที่ 3) เฮดโค้ชแต่ละชุดเหมือนเดิม แต่น่าจะหาโค้ชไทยมาเป็นผู้ช่วยราเยวัชคนใหม่ที่ แทนที่โค้ชโย่ง มันจะได้เข้าไปคลุกคลีให้มากขึ้น

ไหนๆเราก็จ้างทั้ง ราเยวัช และเอโคโน่ มาพัฒนานักเตะแล้ว ถ้าได้พัฒนาโค้ชด้วยมันจะ ดีงาม เป็นอย่างมาก

ถ้าคนเป็นครูมันไม่เก่ง สอนให้ตายลูกศิษย์มันก็ไม่เก่ง....

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 06:42:33 PM »

โชคทวี ยังทำได้ เลย

บิ็กหอย ก็เคยทำได้ อิอิ...
ยายทอง
กันตรึม !!!
Hero Member

คะแนนความรัก: +633/-810

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 07:06:00 PM »

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +340/-130

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 07:36:04 PM »

วันนี้มีอุ่นเครื่อง

ออสเตรเลียยู19     4-0       สิงคโปร์ ยู22
sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +79/-49

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 09:15:51 PM »

ให้แกลองดูก่อนครับไม่ดีค่อยว่ากันใหม่ เปลี่ยนใครเปลี่ยนไปเถอะอย่าเปลี่ยนผู้จัดการก็พอ 555

chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +107/-195

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 09:18:48 PM »

เอางั้นเลยรึท่าน
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2402/-3123

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2017, 09:31:56 PM »

ไม่ขอออกความเห็นครับ

ลมหายใจคือฟุตบอล
Realvibration
Full Member

คะแนนความรัก: +70/-118

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 07:21:35 AM »

รอแกทำก่อนครับ  เหมือนรับงานเผือกร้อนมายังไงก็ไม่รู้    ไม่รู้ว่าที่มาทำเกิดจากการแต่งตั้ง หรือ เสนอตัว
หากผลงานแย่จริงๆ ไม่ควรโทษโค้ชครับ  น่าตำหนิวิสัยทัศน์คนแต่งตั้งมากกว่า
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +790/-642

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 07:52:04 AM »

รอดูผลงานคับ

๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2275/-2363

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:14:30 AM »

u23 ชิงแช็มป์เอเชีย กับสภาพสนามอย่างที่เห็น
ต่อให้โค้ชระดับโลก นักเตะระดับโลก
ก็เล่นไม่ได้ตามแท็คติกหรอกครับ
ด้วยความเคารพ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-414

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:18:33 AM »

...เมื่อก่อนอาจผสมโรงด้วย  แต่ตอนนี้ผมสงสารโค้ชโย่งว่ะ  ทำอะไรเป็นไม่ถูกใจแฟนบอลไปหมด แม้จะทำได้ตามเป้าหมาย แต่ก็หาจุดติจนได้ จุดดีๆมองข้ามไปหมด ถ้าจิตไม่แข็งพอคงไปนานแล้ว สู้สู้ครับโค้ช  ผมเชียร์อยู่...

...เชียร์ไทย...
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1302/-207

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #62 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:47:34 AM »

ถ้าชนะ 1-0 ทุกนัด ยันรอบชิง ...คิดแล้วคงดราม่ากันสนุกทุกวัน

ปล. ยังไงก็เอา สุภโชค ไปมาเลด้วยให้ได้นะโค้ช ..อย่าตัดทิ้ง
(เกมรุกได้เพิ่มอีกมิติ ไม่ใช่ออกข้างแล้วเปิดลุ้นเข้าหัวเพื่อนเพียงแผนเดียว) ^^"
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +618/-189

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #63 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:00:58 AM »

ผมมองโค้ชโย่งคงมีโอกาสทำแค่ซีเกมส์ ถึงได้เหรียญก็อาจไม่ได้ไปต่อ รายสำคัญอย่าง u23 ชิงแชมป์เอเซีย สมาคมคงเลือกใช้โค้ชต่างชาติ ที่ u23 ของเราคงต้องเน้นเหนียวแน่นเหมือนชุดใหญ่เพื่อหวังผลงานมากว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 05, 2017, 10:03:53 AM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +42/-56

| | |
« ตอบ #64 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:09:23 AM »

รอดูครับ   ถ้าได้แชมป์   โค้ชโย่ง   เสมอตัว     แต่ถ้าชวดแชมป์เตรียม สัพพี เตโย   เลยครับ กรวดน้ำตาม .  แฟนบอลอย่างไรก้อได้แต่เชียร์  วิจารณ์ได้ขอให้กำลังใจโค้ชครับ  จำไว้ให้ดีครับ  ทำดีเสมอตัว  ..........หลังจากได้แชมป์...ถึงจะจะมีกำไรครับ
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1164/-412

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #65 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:44:53 AM »

สงสารโค้ชเลย  คนกำลังท้องกำลังไส้...ต้องมายืนข้างสนาม

LuangPoom
ThaiThai
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-1

| | |
« ตอบ #66 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:14:35 AM »

โย่งแก้เกมไม่เก่ง
freedommut
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +15/-20

| | |
« ตอบ #67 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 11:51:43 AM »

ให้ผลงานเป็นตัวตัดสินครับ จขกท ออกตัวแรงขนาดนี้หวังว่า หลังจบซีเกมส์ถ้าได้แชมป์ขึ้นมาก็อย่าลืมแสดงตัวขอโทษสิ่งที่ดูถูกดูแคลนไว้ด้วยล่ะ
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +143/-84

| | |
« ตอบ #68 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 12:19:46 PM »

ผมไม่สนใจหรอกครับกับไอ้แชมป์ซีเกมส์ แต่อยากให้โค้ชโย่งทำให้ได้เพื่อปิดปากคนพวกนี้ บอลจะแข่งอยู่แล้ว ขอเป็นกำลังใจให้โค้ชโย่งครับ
BR13
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +174/-122

| | |
« ตอบ #69 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:13:41 PM »

อย่างเทพอะ 
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-124

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #70 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:49:34 PM »

บอลกำลังจะแข่ง กองทัพกำลังจะออกศึก จะเขียนบทความก็เขียนแบบสร้างสรรดีกว่ามั๊ยครับ
เด็กนักฟุตบอล,สต๊าฟ,โค้ชมาอ่าน เสียกำลังใจเปล่าๆ
(อย่าคิดว่าพวกเขาไม่อ่านนะครับ)

ทั่นนั่งเทียนเล่น football manager ไปพลางๆก่อนเถอะครับ

ถ้าจบซีเกมส์แล้วผลงานออกมาไม่ดี ค่อยออกมาดรียกร้องให้เปลี่ยนก็ยังไม่สาย(ถ้าเจตนาอย่างให้ทีมชาติดีขึ้นจริง)

เวลานี้คงไร้ประโยชน์ และไม่เหมาะที่จะออกมาทำลายขวัญกำลังใจกัน

(รึทั่นกูรูกลัวจะไม่ได้เครดิตว่า...ได้ทำนายไว้ล่วงหน้าแล้ว...กะทันหันไปไหมครับ! ที่จะออกมาเรียกร้องให้เปลี่ยนโค้ชตอนนี้!)

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +104/-124

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #71 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 01:55:17 PM »

ซีเกมส์ จะแข่งอยู่แล้วท่าน มันเปลี่ยนอะไรไม่ได้แล้ว...

สิ่งที่เกิดขึ้นกับ AFC U23 รอบคัดเลือก มันชัดเจนว่า ทั้งโค้ชและนักเตะกำลังอยู่ภายใต้ความกดดันก่อนการแข่งขัน ที่เกิดจากความสำเร็จของซีเกมส์สองครั้งหลังสุด และ AFC  U23 2016 

คู่ต่อสู้ที่สำคัญในซีเกมส์ครั้งนี้ ไม่ใช่ชาติไหนเลย แต่เป็นเงาของความสำเร็จของทีมชาติไทยชุดก่อนๆ

ผมเชื่อว่าโค้ชโย่งและทีมงานรวมทั้งนักเตะ จะระวังมากขึ้นในซีเกมส์ ถึงแม้เราจะเสียหน้าไม่ได้แชมป์กลุ่ม AFC U23 แต่ผลการแข่งขันระหว่างเรากับมาเลย์และอินโด ก็ไม่ได้ทำให้คู่แข่งมีกำลังใจมากขึ้นซักเท่าไร โดยเฉพาะชัยชนะ 3-0 เหนือมาเลย์นั้นมีผลต่อจิตใจของนักเตะเสือเหลืองแน่นอน ตอนนี้ซีเกมส์ทำได้อย่างเดียวคือ..ให้กำลังใจ (สู้ๆมาดาม...เก๊าเชียร์เตงนะ)

อย่างไรก็ดีผมเห็นข้อเสียอย่างนึงของการให้โค้ชโย่งเป็นเฮดโค้ช U23 เพราะเท่าที่ผมจำได้ สมค. ให้โค้ชโย่งเป็นผู้ช่วย ราเยวัช อีกตำแหน่งโดยหวังว่าราเยวัชจะถ่ายทอดอะไรบางอย่าง แต่ด้วยโปรแกรมที่ทับซ้อนกันของชุดใหญและชุดเล็ก มันทำให้โค้ชโย่งอาจจะไม่มีเวลาเข้าไปใกล้ชิดการทำงานของราเยวัชมากเท่าที่ควร

สำหรับนักเตะ U23 ถ้าเปลี่ยนแปลงได้ ในช่วงหลังจบบอลโลกรอบคัดเลือก ก่อนถึง AFC U23 รอบสุดท้าย อยากให้

ทางเลือกที่ 1) ราเยวัช เป็นเฮด และโค้ชโย่ง เป็นผู้ช่วย ช่วงฟีฟ่าเดย์ ตุลาคม/พฤศจิกายนที่ชุดใหญ่มีโปรแกรม เรียกตัวชุดใหญ่ผสมกับชุดเล็ก แต่เรียกเข้าแคมป์มากหน่อย ซัก 25-30 คน

ทางเลือกที่ 2) โค้ชโย่ง เป็นเฮด และราเยวัชเป็นที่ปรึกษา อาจมีการลงทีมกันระหว่างชุดใหญ่และชุดเล็ก เพื่อแลกเปลี่ยนและให้คำปรึกษา

ทางเลือกที่ 3) เฮดโค้ชแต่ละชุดเหมือนเดิม แต่น่าจะหาโค้ชไทยมาเป็นผู้ช่วยราเยวัชคนใหม่ที่ แทนที่โค้ชโย่ง มันจะได้เข้าไปคลุกคลีให้มากขึ้น

ไหนๆเราก็จ้างทั้ง ราเยวัช และเอโคโน่ มาพัฒนานักเตะแล้ว ถ้าได้พัฒนาโค้ชด้วยมันจะ ดีงาม เป็นอย่างมาก

ถ้าคนเป็นครูมันไม่เก่ง สอนให้ตายลูกศิษย์มันก็ไม่เก่ง....

เห็นด้วยอย่างแรงครับ

Scop
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-131

| | |
« ตอบ #72 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:18:56 PM »

ใจเย็นๆ รอดูผลงานต่อไปอาจจะแก้ไขให้ดีขึ้นจากรอบแรกก็ได้

คือ ตอนนี้มันเหลือเวลาไม่มาก  จะให้มาเปลี่ยนโค้ชตอนนี้อาจจะไม่ใช่ผลดีก็ได้

ทีมชาติไทยตอนนี้ใครเข้ามาคุมก็จะเจอความกดดันกันทุกคน เพราะเป้าหมายคือต้องแชมป์

ตอนนี้รายการ ซีเกมส์ ถึงได้แชมป์มาแต่ฟอร์มการเล่นไม่ถูกใจแฟนบอล ยังอาจจะโดนด่าเลย

ลองให้โอกาสดูก่อนครับ  ผมก็มองว่าโค้ชโย่งยังไม่ค่อยเหมาะสมที่จะมาคุมเท่าไหร่นะ  แต่เวลาที่เหลือมันน้อยการเปลี่ยนโค้ชตอนนี้อาจจะไม่ใช่ผลดีก็ได้ครับ แล้วก็รอดูผลงานไปก่อนแล้วกันครับ ถ้าไม่ได้แชมป์ นอกจากโค้ชโย่งที่จะโดนแฟนด่าแล้ว สมาคมก็จะโดนด้วยอย่างแน่นอน
tinnakornten
เป็นไทยโดยสายเลือด
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-25

ส่งใจเชียร์ นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

| | |
« ตอบ #73 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:27:50 PM »

ผมว่าถ้าแพ้ไม่ได้แชมป์นี้หมดอนาคตแน่เลย เพราะเตรียมทีมมาเป็นปีเลย
ฟอร์มที่ผ่านมาไม่ค่อยมั่นใจเท่าไร แต่ก็แอบหวังว่าแกจะทำได้นะ เพื่อประเทศชาติครับ สู้ๆ เด้อ

yost
Full Member

คะแนนความรัก: +82/-53

| | |
« ตอบ #74 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 02:53:10 PM »

จะป้องกันแชมป์ได้ หรือไม่ได้ อันนี้ไม่มีความเห็นนะครับ

แต่ถ้าเทียบความสามารถของผู้เล่นในทีมแล้ว ถือว่าเป็นต่ออยู่หลายขุมมาก

เท่าที่ผ่านมาสิ่งที่เป็นห่วงคือแบบแผนในการเล่น รูปแบบการรับ รูปแบบการขึ้นเกมส์ รูปแบบการโจมตี การเคลื่อนที่ (ยังไม่เห็นพัฒนาการนี้)
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +414/-414

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #75 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 04:00:51 PM »

...เออ  เมื่อก่อนถูกค่อนขอดว่าเป็น กูรูหลังเกมส์  พอเปลี่ยนมาฟันธงก่อนแข่ง แฟนๆท่านหมาก็ตอบรับดีจริมๆ...

...เชียร์ไทย...
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +100/-124

| | |
« ตอบ #76 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 04:04:14 PM »

ซีเกมส์นี้แข่งโหดมาก ต้องรู้จักโลเตชั่นนักเตะ ผมกลัวอย่างเดียวคือแกอาจใช้เด็กไม่เป็น เอาตรงๆนะผมเห็นด้วยกับท่านหมาน้อย เพราะที่ผ่านมาต้องบอกเลยว่าชั้นนักบอลเราสูงกว่าเพื่อนบ้านเรามาก แต่ที่เหลือคือโค้ชจะยัดทัศนะคติให้เด็กยังไง ข้อแรกๆเลยที่เห็นจุดด้อยของชุดนี้คือเรื่องการควบคุมอารมน์ครับ ยิ่งเจอสภาพของเจ้าบ้านมาเลย์ที่หวังมากกับแชมป์นี้ ผมไม่อยากคิดเลยครับ

[/url]  [/img]
dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +28/-42

| | |
« ตอบ #77 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 05:48:56 PM »

คือจริงๆ  ผมก็ว่าโค้ชโย่งแกไม่เหมาะตั้งแต่แรกแล้วล่ะครับ  นี่ดูจากผลงานที่ผ่านมานะ  แต่ตอนนี้คงยากที่จะเปลี่ยน 
    รอดูผลล่ะครับ
JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +115/-30

| | |
« ตอบ #78 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:01:15 PM »

ช่วงเตรียมทีมเห็นทรงบอลแล้วไม่มั่นใจเอามากๆเลย
แต่พอเห็นเกมที่เล่นกับมาเล ขอเปลี่ยนเป็นอยากดูแกไปต่อดีกว่า
hartmann
ฮูย่า!
Full Member

คะแนนความรัก: +90/-99

| | |
« ตอบ #79 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:01:26 PM »

มันก็จริงแต่...
จะหาเวทีไหน สร้างโค้ชจากไทย ไปสู้กับระดับโลก
ให้โค้ชไทย อบรมให้่ pro license เยอะๆ และมีคุณภาพ
ให้มีทีมลง ลองชุด หัดแก้เกมส์ วางแทคติก ฯลฯ
และควรมีประชุมกลุ่มเพื่อคุย แลกเปลี่ยน หาแนวทาง ความรู้ ในการวางแผนและแทคติก
ของโค้ชแต่ละระดับ ไม่ใช่กั๊ก ไม่คุย แล้วมันจะพัฒนาไปได้อย่างไร

ชีวิตทั้งชีวิต ไม่มีใครอยากได้โค้ชต่างชาติคุมไปตลอด ยังไง "ศักดิ์ศรี" โค้ชไทยคุม มันก็ย่อมดีกว่า

แต่แฟนบอลต้องอดทนรอนานหน่อย กว่าจะถึงเวลานั้น...

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
Pumpkin~AV
เที่ยวดูบอลไทย...ไม่ไปไม่รู้...
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +111/-114

จา ปาย บอล โลกกกก .... โวๆๆโว้โวโหว่

| | |
« ตอบ #80 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:14:09 PM »

อยากให้ ลุงเยวัช แกทำ u23 ด้วยครับ เพิ่มตังให้แกก็ได้

โรงแรม รีสอร์ท ที่พัก ปากช่อง เขาใหญ่ ราคาถูก ... เซียร่า วิว รีสอร์ท Sierra View Resort ... www.facebook.com/sierraviewresort หรือ www.sierraviewresort.com หรือ โทร. 094-4174282
!!! พิเศษสุดๆ ส่วนลด 5% สำหรับสมาชิกเว็บไทยแลนด์สู้ๆ เพียงจองผ่าน INBOX !!!
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +99/-37

| | |
« ตอบ #81 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:43:57 PM »

เพราะซีเกมส์  ปีนี้  ยากกว่าปีก่อนๆเยอะ   

หนำซ้ำ    ปีนี้เป็นความรู้สึกแรก   ที่นักเตะรุ่นนี้   ไทยไม่ได้เหนือกว่าอาเซียนเลย 

ถ้าคุณไปเช็ค  สถิติที่ผ่านมา  ตอน U19  สูสีกับพม่า  และ ไม่เคยชนะ เวียดนาม รุ่น คองเฟืองเลย   

ถ้าไม่นับเจ้าภาพที่หินอยู่แล้ว   ก็ต้องบอกว่าเราเป็นแค่  เต็ง 2 คู่กับ พม่า   ส่วนเวียดนาม  ปีนี้นักบอลเทียบรุ่นกัน    เขามีตัวเด็ดๆกว่าเราเยอะ  เล่นเป็นทีมดีกว่าเราเยอะ

เวียดนาม  สามารถจัดทีมได้ 2 ชุดเลย   

2ทีมที่ว่า พึ่งแพ้ไทยในทันเนียนนิวเปเปอร์คัพที่เวียดนามไง นำทีมมาโดย คองเฟืองกับผองเพื่อน 😁 sanggung จะอ้างเขาไม่เอาจริงก็ได้นะ  เวียดนามเก่งที่ซู้ดดด..

Yorktown Saratoga
ฮักแท้ ยโสธร
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +589/-222

| | |
« ตอบ #82 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 09:51:20 PM »

ผมไม่รู้หรอก ว่าจะได้แชมป์หรือไม่ ไม่ว่าโค้ชโย่งหรือ โค้ชไหน ให้เป็นหน้าที่ของสมาคม
แต่ถ้าไม่ได้โทรฟี่ ก็ต้องกล้ารับผิด และรับชอบ...ไม่ใช่แต่เอาแต่ความชอบ ต้องเอาความผิดด้วย
Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-116

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« ตอบ #83 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:06:56 PM »

อะไรการันตีว่าเปลี่ยนตอนนี้จะได้แชมป์ซีเกมส์

บทความดีๆก็เห็นเขียนมาได้

ไม่คิดว่าจะได้อ่านบทความไร้สาระแบบนี้

ใครเขาสอนให้เปลี่ยนแม่ทัพตอนกำลังจะออกศึก

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
ิballvat
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +64/-356

| | |
« ตอบ #84 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 10:26:10 PM »

ฟันธง ข้างท่านหมาน้อย  ขอบอกแรงๆๆๆ ว่า  โค้ชโย่ง ทำบอล ไม่อาย ไม่เหนียมตัวบ้างเหรอ เมื่อชุดใหญ่ โค้ชนอกเขาพยายาม อัพเกรดชุดใหญ่ให้ขึ้นสู่ระดับเอเชีย  แล้วเวลาเดี่ยวกัน โค้ชโย่งทำทีมแบบนี้ ไม่อายโค้ช มิโล บ้างเหรอครับ  คนหนึ่งมาจากระดับโลก เอาสไตน์ระดับโลกมายกระดับทีมไทย อีกคนหนึ่งทำทีมสไตน์ไทยๆๆ แบบเดิม   อยากให้กลับไปดูคำสำภาษณ์ของโค้ช มิโล พูดถึงลีกจีน  หลักการของเขา คือ โค้ชแต่ละชุดต้องทำทีมไปในแนวทางเดียวกัน จึงจะประสบผลสำเร็จ
amorn197
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-17

| | |
« ตอบ #85 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:10:06 AM »

ไม่เชื่อมั่นในฝีมือ ขนาดพุงตัวเองยังลดไม่ได้ จะเป็นแบบอย่างให้นักกีฬาเราได้ไง...เส้นใหญ่เลยอยู่ได้ว่างั้น  ลาออกก่อนซีเกมส์เถอะอย่ารั้นเลย 
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #86 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:40:59 AM »

ไม่เชื่อมั่นในฝีมือ ขนาดพุงตัวเองยังลดไม่ได้ จะเป็นแบบอย่างให้นักกีฬาเราได้ไง...เส้นใหญ่เลยอยู่ได้ว่างั้น  ลาออกก่อนซีเกมส์เถอะอย่ารั้นเลย  
ลาออกก่อนซีเกมส์เอาอะไรคิด เม้นเอาสะใจหรอโดยเฉพาะเรื่องพุงเนี่ยมันเกี่ยวอะไรกับการเป็นโค้ช
cometsword13
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-21

| | |
« ตอบ #87 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 07:41:27 AM »

ไม่เชื่อมั่นในฝีมือ ขนาดพุงตัวเองยังลดไม่ได้ จะเป็นแบบอย่างให้นักกีฬาเราได้ไง...เส้นใหญ่เลยอยู่ได้ว่างั้น  ลาออกก่อนซีเกมส์เถอะอย่ารั้นเลย  

ฮ่าๆๆ พุงก็เกี่ยวด้วยหราครับ
แต่ผมก็ยังหวั่นๆอยู่ว่า จะไปได้ไกลถึงรอบไหนต่างหาก ได้ถ้วยก็เสมอตัว ถ้าไม่ได้ถ้วยนี่ผมนึกภาพไม่ออกจริง
leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +270/-93

| | |
« ตอบ #88 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:09:00 AM »

ผมมั่นใจในตัวนักเตะ โค้ชลดน้ำหนักเหอะครับยืนข้างสนามแล้วลุคมันไม่ได้อะ
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +104/-101

| | |
« ตอบ #89 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 08:54:07 AM »

ผมมั่นใจในตัวนักเตะ โค้ชลดน้ำหนักเหอะครับยืนข้างสนามแล้วลุคมันไม่ได้อะ

บังมาดามตลอด
อัลกอ ผู้ยิ่งใหญ่_กลุ่มเสื้อบอลไทย76
Hero Member

คะแนนความรัก: +222/-161

ฟุตบอลไทยยากแค่ไหนต้องทำได้ !!

| | |
« ตอบ #90 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 10:32:43 AM »

ผมชื่นชมกระทู้ของท่านมาตลอดนะครับ แต่รอบนี้ ผมไม่เห็นด้วยตรงที่ท่านนำข้อมูลผิดๆมาอ้างเนี่ยแหละครับ

จะเป็นคนเขียนบทความที่ดีควรอ้างอิงข้อมูลที่ถูกต้องสมบูรณ์มาเขียนนะครับ ไม่ใช่ถูกต้องบางส่วน เอาเฉพาะจุดที่จะเขียนแล้วคนคล้อยตามบทความครับ

รบกวนด้วยครับ ผมไม่อยากให้คนที่เค้าทำงานหนักมาเสียกำลัง เพราะบทความแบบนี้ครับ
MrArm_AV120
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +28/-43

ที่1ในใจThailand

| | |
« ตอบ #91 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 10:58:56 AM »

เห็นด้วยยย น้ำตาจะไหล วิเคราะห์ได้โดนใจผมสุดๆเลยยย

โย่ง GET OUT

MADEAWSRI
Newbie
*

คะแนนความรัก: +29/-30

| | |
« ตอบ #92 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:08:54 AM »

ผมจะรอดูคนหน้าแหกครับ พวกคนเก่งทั้งหลาย
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1042/-1436

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #93 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:15:37 AM »

ออกมารับผิดชอบหน่อยน่ะครับ ถ้าโย่งทำได้ตมเป้าหมาย แฟร์ๆ

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #94 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:38:27 AM »

ฟันธง ข้างท่านหมาน้อย  ขอบอกแรงๆๆๆ ว่า  โค้ชโย่ง ทำบอล ไม่อาย ไม่เหนียมตัวบ้างเหรอ เมื่อชุดใหญ่ โค้ชนอกเขาพยายาม อัพเกรดชุดใหญ่ให้ขึ้นสู่ระดับเอเชีย  แล้วเวลาเดี่ยวกัน โค้ชโย่งทำทีมแบบนี้ ไม่อายโค้ช มิโล บ้างเหรอครับ  คนหนึ่งมาจากระดับโลก เอาสไตน์ระดับโลกมายกระดับทีมไทย อีกคนหนึ่งทำทีมสไตน์ไทยๆๆ แบบเดิม   อยากให้กลับไปดูคำสำภาษณ์ของโค้ช มิโล พูดถึงลีกจีน  หลักการของเขา คือ โค้ชแต่ละชุดต้องทำทีมไปในแนวทางเดียวกัน จึงจะประสบผลสำเร็จ
ค่าจ้างโค้ชโย่ง กับ ลุงราเยวัช ไม่เท่ากัน ท่านจะเอาผลลัพท์เท่ากันเลยรึท่าน...แหม่
boon song jung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +22/-28

| | |
« ตอบ #95 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 11:45:43 AM »

แถมสถิติการแข่งขันก็ชนะเยอะซะด้วย    แปลกแต่จริงแต่ก่อนทีมชาติไทยมีเวลาเตรียมทีมเยอะน้อยแฟนบอลก็บ่น

ยังไงถ้าแกไม่ได้แชมป์แกก็ต้องรับผิดชอบอยู่แล้วทั้งโค้ชและสมาคม  แต่ก่อนยังเป็นหลายๆคนบอกไม่ต้องสนใจถ้วยนี้อยู่เลยฮ่าๆๆ

แต่ตอนนี้หยุดลีกเพื่อไปแข่งอย่างเดียวซึ่งครั้งหน้าคงไม่มีการหยุดลีกแล้ว  แต่ต่างกับหลายๆชาติที่ทุกคนอาจจะไม่รู้ว่านักแตะของเขามีการรวมทีม

กรรม.....ยิ่งพอรู้ว่าโค้ชทีมชาติเป็นแค่โค้ชขัดตาทัพของสโมสร  ผมล่ะกลัวจะเป็นอย่างที่ท่าน จขกท. กล่าวไว้จริงๆ
Manoikub
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +1882/-105

| | |
« ตอบ #96 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 12:29:08 PM »

อ้างถึง
ผมชื่นชมกระทู้ของท่านมาตลอดนะครับ แต่รอบนี้ ผมไม่เห็นด้วยตรงที่ท่านนำข้อมูลผิดๆมาอ้างเนี่ยแหละครับ

จะเป็นคนเขียนบทความที่ดีควรอ้างอิงข้อมูลที่ถูกต้องสมบูรณ์มาเขียนนะครับ ไม่ใช่ถูกต้องบางส่วน เอาเฉพาะจุดที่จะเขียนแล้วคนคล้อยตามบทความครับ

รบกวนด้วยครับ ผมไม่อยากให้คนที่เค้าทำงานหนักมาเสียกำลัง เพราะบทความแบบนี้ครับ

ปกติแล้ว ผมจะไม่ค่อยเข้ามาตอบคอมเมนต์ในบทความของตัวเอง
เพราะผมเข้าใจว่าทุกอย่างในโลกนี้มันมี 2 ด้านเสมอ
อยู่ที่ว่าความคิดของคนแต่ละคนจะไปในทิศทางใด
เพราะผมเคารพในความคิดของทุกคน จะให้ใครมาคิด
ตรงตามที่เราเขียนหรือในสิ่งที่เราสื่อคงเป็นไปไม่ได้

งั้นมาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ...
สาเหตุที่ผมเขียนบทความทำนองนี้ออกมา
ไม่ได้ต้องการที่จะดิสเครดิตใครทั้งนั้น
อยากให้พวกเราลองมองหลายๆมุม
การให้กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ ใช่มันสำคัญมาก
แต่... การหาจุดบกพร่องของทีมเพื่อกระตุ้นนักเตะ
และทีมงานเพื่อพัฒนาไปสู่จุดที่ดีกว่าก็เป็นสิ่งที่สำคัญเช่นกัน

ลองคิดดูสิว่า ถ้าทุกคนมีแต่ออกมาชื่นชม
ดีครับท่าน เยี่ยมครับพี่ สุดยอดครับนาย
ถ้าทุกคนเป็นแบบนี้กันไปหมด ทุกอย่างในโลกนี้
จะไม่เกิดการพัฒนา
เพราะทุกคนเห็นว่าสิ่งที่มันเป็น
และคงอยู่มันดีที่สุดแล้ว การพัฒนาจะเกิดได้อย่างไร

โลกใบนี้ถึงต้องมีฝ่ายค้านและฝ่ายที่เห็นด้วย
เพื่อนนำไปสู่สิ่งที่ดีกว่า
...

ถ้าสังเกตจากหัวข้อ ผมตั้งใจเขียนเลยว่า...
ถ้าไม่เปลี่ยนโค๊ชในวันนี้จะไม่มีถ้วยแช็มป์ในวันหน้า
คำว่า ถ้วยแช็มป์ ใช่!!! คำคำนี้ ผมตั้งใจเขียนออกมาเลย
ถ้วยแช็มป์ในที่นี้ไม่ใช่เหรียญทองซีเกมส์ เพราะซีเกมส์ไม่มีถ้วยแช็มป์
แต่มันคือถ้วยแช็มป์ในระดับทวีป ถ้าเราไม่เปลี่ยนโค๊ชในวันนี้...
วันข้างหน้าเราจะไม่มีเวทีให้โค๊ชที่ดีกว่าได้ทดลองแทคติก
และรูปแบบการเล่นที่ใช้ในเวที u23 ชิงแช็มป์เอเชีย

ผมไม่สนหรอกครับกับถ้วยซีเกมส์ และไม่เคยสนใจเลยด้วย
แต่ที่ผมมองผมมองไปที่วันข้างหน้า ในแมตช์ที่ยิ่งใหญ่กว่า

อยากให้เวทีซีเกมส์ในหนนี้เป็นที่ทดลองแทคติกและตัวนักเตะ
เพื่อเวทีที่ใหญ่กว่า นี่คือจุดมุ่งหมายของบทความ

ไหนๆก็พูดมาซะยาว ขอตอบหลายๆคอมเมนต์ให้จบๆไปเลยละกัน
เห็นหลายๆคนบ่นว่าเฮ่ย... หมาน้อยเซียนหลังเกม
แข่งจบแล้วใครๆก็เขียนได้ ?

ผมอยากให้ท่านทั้งหลายย้อนไปดูทุกบทความที่ผมเขียน
เกิน 80% ของบทความคือการเขียนก่อนหน้าสิ่งที่จะเกิด
หรือก่อนเกมการแข่งขันแทบทั้งนั้น ซึ่งตัวผมเองไม่ชอบเขียนและ
วิจารณ์หลังเกมจบ แต่ผมเน้นวิเคราะห์จุดอ่อนของทีมนั้นๆ
เพื่อให้เขาเห็นมุมมองในแบบของแฟนบอลแล้วนำกลับไป
ปรับปรุงและแก้ไขในสิ่งที่เป็นจุดอ่อนเพื่อทำให้ทีมนั้นดีขึ้น
ผมไม่ได้เก่งขนาดที่จะเป็นครูใคร แต่ผมแค่อยากเป็นส่วนหนึ่ง
ที่ช่วยพัฒนาทีมในมุมมองของแฟนบอล เพื่อทำให้ทีมนั้นดีขึ้น

มันดีกว่าถูกครับท่าน สุดยอดครับนาย โอเคเลยพี่
ดีกว่าการไม่ทำห่าอะไรเลย แต่อยากให้ทีมนั้นดีขึ้นใช่ไหมละครับ
?

ขอบคุณที่ทนอ่าน ขอบคุณครับ
เหรียญมี 2 ด้านเสมอ อยู่ที่ว่าเราเลือกมองมุมไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 12:37:18 PM โดย Manoikub » บันทึกการเข้า
JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #97 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 01:09:51 PM »

อ้างถึง

ปกติแล้ว ผมจะไม่ค่อยเข้ามาตอบคอมเมนต์ในบทความของตัวเอง
เพราะผมเข้าใจว่าทุกอย่างในโลกนี้มันมี 2 ด้านเสมอ
อยู่ที่ว่าความคิดของคนแต่ละคนจะไปในทิศทางใด
เพราะผมเคารพในความคิดของทุกคน จะให้ใครมาคิด
ตรงตามที่เราเขียนหรือในสิ่งที่เราสื่อคงเป็นไปไม่ได้

งั้นมาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่า ...
สาเหตุที่ผมเขียนบทความทำนองนี้ออกมา
ไม่ได้ต้องการที่จะดิสเครดิตใครทั้งนั้น
การให้กำลังใจเป็นสิ่งสำคัญ ใช่มันสำคัญมาก
แต่... การหาจุดบกพร่องของทีมเพื่อกระตุ้นนักเตะ
และทีมงานเพื่อพัฒนาไปสู่จุดที่ดีกว่าก็เป็นสิ่งที่สำคัญเช่นกัน

ลองคิดดูสิว่า ถ้าทุกคนมีแต่ออกมาชื่นชม
ดีครับท่าน เยี่ยมครับพี่ สุดยอดครับนาย
ถ้าทุกคนเป็นแบบนี้กันไปหมด ทุกอย่างในโลกนี้
เพราะทุกคนเห็นว่าสิ่งที่มันเป็น
และคงอยู่มันดีที่สุดแล้ว การพัฒนาจะเกิดได้อย่างไร

โลกใบนี้ถึงต้องมีฝ่ายค้านและฝ่ายที่เห็นด้วย
...

ถ้าสังเกตจากหัวข้อ ผมตั้งใจเขียนเลยว่า...
ถ้าไม่เปลี่ยนโค๊ชในวันนี้จะไม่มีถ้วยแช็มป์ในวันหน้า
คำว่า ถ้วยแช็มป์ ใช่!!! คำคำนี้ ผมตั้งใจเขียนออกมาเลย
ถ้วยแช็มป์ในที่นี้ไม่ใช่เหรียญทองซีเกมส์ เพราะซีเกมส์ไม่มีถ้วยแช็มป์
แต่มันคือถ้วยแช็มป์ในระดับทวีป ถ้าเราไม่เปลี่ยนโค๊ชในวันนี้...
วันข้างหน้าเราจะไม่มีเวทีให้โค๊ชที่ดีกว่าได้ทดลองแทคติก
และรูปแบบการเล่นที่ใช้ในเวที u23 ชิงแช็มป์เอเชีย

ผมไม่สนหรอกครับกับถ้วยซีเกมส์ และไม่เคยสนใจเลยด้วย
แต่ที่ผมมองผมมองไปที่วันข้างหน้า ในแมตช์ที่ยิ่งใหญ่กว่า

อยากให้เวทีซีเกมส์ในหนนี้เป็นที่ทดลองแทคติกและตัวนักเตะ
เพื่อเวทีที่ใหญ่กว่า นี่คือจุดมุ่งหมายของบทความ

ไหนๆก็พูดมาซะยาว ขอตอบหลายๆคอมเมนต์ให้จบๆไปเลยละกัน
เห็นหลายๆคนบ่นว่าเฮ่ย... หมาน้อยเซียนหลังเกม

ผมอยากให้ท่านทั้งหลายย้อนไปดูทุกบทความที่ผมเขียน
เกิน 80% ของบทความคือการเขียนก่อนหน้าสิ่งที่จะเกิด
หรือก่อนเกมการแข่งขันแทบทั้งนั้น ซึ่งตัวผมเองไม่ชอบเขียนและ
วิจารณ์หลังเกมจบ แต่ผมเน้นวิเคราะห์จุดอ่อนของทีมนั้นๆ
เพื่อให้เขาเห็นมุมมองในแบบของแฟนบอลแล้วนำกลับไป
ปรับปรุงและแก้ไขในสิ่งที่เป็นจุดอ่อนเพื่อทำให้ทีมนั้นดีขึ้น
ผมไม่ได้เก่งขนาดที่จะเป็นครูใคร แต่ผมแค่อยากเป็นส่วนหนึ่ง
ที่ช่วยพัฒนาทีมในมุมมองของแฟนบอล เพื่อทำให้ทีมนั้นดีขึ้น

มันดีกว่าถูกครับท่าน สุดยอดครับนาย โอเคเลยพี่
ดีกว่าการไม่ทำห่าอะไรเลย แต่อยากให้ทีมนั้นดีขึ้นใช่ไหมละครับ
?

เหรียญมี 2 ด้านเสมอ อยู่ที่ว่าเราเลือกมองมุมไหน

ว่างๆ ผมอยากให้ท่านหมาน้อยลองเขียนบทวิเคราะห์หน่อยครับว่า โค้ชไทยเหมาะกับบอลไทยจริงหรือ?

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #98 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 01:11:03 PM »

อ้างถึง

...

?

ผมว่ามันไม่ถูกที่ถูกเวลาเพราะฟุตบอลกำลังจะเตะแล้ว การพิมพ์ลักษณะให้เปลี่ยนโค้ชเวลานี้มันไม่ใช่สิ่งดีเลย เพราะท่านเองก็ไม่ได้รู้หรอกว่าสมาคมเค้าอาจจะมีแผนเปลี่ยนโค้ชอยู่แล้วเพียงแต่รอให้จบทัวนาเมนท์เพื่อจะประเมินผลงาน

จริงๆแล้วท่านน่าจะดูฟอร์มซีเกมส์ก่อนแล้ววิเคราะห์ว่าจุดอ่อนของทีมชาติไทยอยู่ตรงไหน จะปรับปรุงยังไง มันจะมีความสร้างสรรค์กว่าที่จะมานั่งพิมพ์ให้เปลี่ยนโค้ชแบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 01:22:59 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +618/-189

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #99 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 01:26:05 PM »

ผมก็เชื่อว่าหลายท่านไม่มั่นใจโค้ชโย่ง แต่นี้ก็คือโอกาสคุมทีมชาติ การแข่งขันใหญ่สุดที่แกเคยคุมก็คงต้องดู ซึ่งสิ่งหนึ่งที่โค้ชโย่งต้องรู้ บอลรุ่นนี้มันไม่ได้ห่างกันมาก แถม กกท คาดหวังเหรียญทองสถานเดียว จะไปเล่นเปิดหน้าบุกแหลกอาจโดนสวนหงายท้องได้ง่ายๆ เพราะบอลแข่งวันเว้นวัน ระดับโค้ชโย่งและฝ่ายเทคนิคหน้าจะรู้ดีว่า มันต้องเน้นผลมาก่อนรูปแบบ และอะไรทั้งหลายแหล่

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #100 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 02:25:24 PM »

อยากให้วิเคราะห์ เจาะลึก ผู้จัดการทีม มากกว่า...
ป๊อกกี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1010/-89

| | |
« ตอบ #101 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 04:15:46 PM »

น่าจะปล่อยกระทู้หลังจบซีเกมส์แล้ว  จะเหมาะกว่า

chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #102 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 04:52:52 PM »

น่าจะปล่อยกระทู้หลังจบซีเกมส์แล้ว  จะเหมาะกว่า

ปล่อยก่อน เค้าบอกเสียกำลังใจนักเตะ

ปล่อยหลังโดนหาว่าเป็นกูรูหลังเกม

งานงอกท่าน manoi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #103 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:21:48 PM »

น่าจะปล่อยกระทู้หลังจบซีเกมส์แล้ว  จะเหมาะกว่า

ปล่อยก่อน เค้าบอกเสียกำลังใจนักเตะ

ปล่อยหลังโดนหาว่าเป็นกูรูหลังเกม

งานงอกท่าน manoi
ต้องแยกประเด็นก่อน ประเด็นแรก วิเคราะห์หลังเกมส์เป็นการวิเคราะห์ข้อมูลที่เกี่ยวกับการเล่นและจุดอ่อนของแผนการเล่น

ประเด็นสอง วิเคราะห์ก่อนเกมส์ครั้งนี้ไม่ใช่วิเคราะห์เกี่ยวกับรูปแบบการเล่นเหมือนที่วิเคราะห์หลังเกมส์แต่เป็นบทความเกี่ยวกับการเปลี่ยนโค้ช

ซึ่งถ้าเป็นการวิเคราะห์รูปแบบการเล่นก็คงไม่มีใครติหรอก แต่เป็นกระทู้ที่ก่อนการแข่งขันจะเริ่มซึ่งทีมงานกำลังทำงานหนัก มันไม่สร้างสรรค์เลยกับบทความที่จะให้เปลี่ยนโค้ชในขณะที่บอลกำลังแข่งไม่กี่วัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2017, 05:24:23 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +336/-1120

| | |
« ตอบ #104 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:39:41 PM »

ฟุตบอลมันตัดสินผลงานเป็นทัวนาเมนท์ไป. จะรียเปลี่ยนไปไหน. ไอ้ซีเกมส์เนี่ยจะไปกลัวอะไรมันนักหนา กะอีแค่ระดับอาเซียน แชมป์แล้วได้อะไร พัฒนาอะไรบ้าง ชาติชั้นนำเค้าไม่มาคิดอะไรกากๆแบบนีหรอก ถ้าเป็นญี่ปุ่นมันเอายู 19 มาเสริมกระดูกด้วยซ้ำ  เราควรมุ่งเป้าทัวนาเม้นท์สำคัญได้แล้ว อย่างโอลิมปิกอะไรแบบนี้..ไร้สาระมากๆ คนยังไม่ทันทำผลงานด้วยซ้ำ ไล่เค้าออกแล้ว เอามาตรฐานอะไร.

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
Tae2515
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-20

| | |
« ตอบ #105 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:48:27 PM »

มือไม่พาย แต่ชอบเอาเท้าละเลงบนkeyboard ประเทศพัฒนาช้าก็เพราะเรามีคนมีความสารถเยอะ Ego สูง หัวDoctor เยอะนี่เอง  เป็นกำลังใจให้โค้ชโย่งครับ
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1042/-1436

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #106 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 05:53:14 PM »

ถ้าไม่เเชมป์ผมลบยูสเซอร์ ถ้าเเชมป์ท่านหมาน้อยกล้าลบยูสเซอร์หรือเปล่า.......   ผมติ่งพี่โย่ง

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
Hooligan
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +129/-88

| | |
« ตอบ #107 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2017, 06:17:07 PM »

ถ้าไม่เเชมป์ผมลบยูสเซอร์ ถ้าเเชมป์ท่านหมาน้อยกล้าลบยูสเซอร์หรือเปล่า.......   ผมติ่งพี่โย่ง

ผมเอาด้วย 1 คน
ท่านหมาน้อยกล้าหรือเปล่า

ท่านหมาน้อย 1 ยูชเซอร์ VS ผมกับท่านข้างบน 2 ยูชเซอร์ กำไรเห็นๆ

ปล ผมไม่ใช่ติ่งโค้ชโย่ง

แต่ผมไม่ชอบคนที่มาดูถูกพวกเดียวกัน
จะชั่วจะดี พรุ่งนี้จะออกรบแล้ว
จะเป็นจะตายยังไงต้องไปลุยด้วยกันครับ
godNorthstar
Newbie
*

คะแนนความรัก: +33/-12

| | |
« ตอบ #108 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 10:17:02 AM »

ก็นะ ผมกลับมองว่าโค้ชโย่งมีดีพอ จะเอาแชมป์ซีเกมส์  ส่วนตัวไม่ได้ก็ไม่ซีเรียสอะไรมากมายกับรายการนี้   เหมือนกีฬาสีเป็นรายการแข่งเพื่อหานักกีฬาเพื่อไปแข่งรายการหลักมากกว่า

แต่หลังจากนั้นก็คงมีการเปลี่ยนแปลง  หลายๆอย่างให้สอดรับกับการสร้างเยาวชน (อันนี้เดา)
พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +393/-234

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #109 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 02:38:13 PM »

ไม่เชื่อมั่นในฝีมือ ขนาดพุงตัวเองยังลดไม่ได้ จะเป็นแบบอย่างให้นักกีฬาเราได้ไง...เส้นใหญ่เลยอยู่ได้ว่างั้น  ลาออกก่อนซีเกมส์เถอะอย่ารั้นเลย 

อะไรวะ?  

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
JuDge4
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +223/-20

| | |
« ตอบ #110 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 04:32:43 PM »

เป็นกำลังใจให้ท่านเจ้าของกระทู้ และทีมชาติไทยครับ

แนวทางการพัฒนาฟุตบอลไทยอย่างยั่งยืนไปสู่ระดับโลกทำอย่างไร โดย King Power อ่านได้ที่ - http://goo.gl/jWyJqX
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1164/-412

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #111 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 04:55:24 PM »

ไปๆ มาๆ  โค้ชโย่งต้องลดพุงซะงั้น 555

Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +105/-51

| | |
« ตอบ #112 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 05:07:38 PM »

กระทู้นี้ คุณหมาน้อย ไม่โดนเลยจริงๆ ครับ บอลกำลังจะลงแข่ง
ิballvat
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +64/-356

| | |
« ตอบ #113 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 05:33:17 PM »

จบซีเกมส์  จะได้เหรียญ หรือ ไม่ได้เหรียญ ไหนๆ จะยกระดับยู 23 สู่เอเชียแล้ว ทรัพยากรนักเตะก็พร้อมแล้ว รอบเอเชียก็เข้าไปแบบหวุดหวิดได้แล้ว

สมาคม  เพิ่มงานให้ทีมโค้ชมิโลวานเลย ครับ   ผมว่าๆๆๆๆ โค้ชโย่งให้เป็นผู้ช่วยดีที่สุด เพราะระดับเอเชีย จะไปสไตน์โค้ชโย่ง ผมไม่อยากคิดเลย

แค่โค้ชโย่งให้สำภาษณ์ว่า  เมื่อบุกเขาไม่ตาย ตัวเองก็ต้องโดน เป็นธรรมดา   ตรรกะนี้ส่วนตัวผมว่า  คนเป็นโค้ชวิสัยทัศน์แย่มาก  เพราะๆๆๆๆเพราะๆๆ

ถ้าบุกเขาไม่ตาย ตัวเองไม่โดน ไม่แพ้ไม่ได้หรือ  ถ้าคิดแบบนี้ แนวทางทำทีมคือ เกมบุกให้มีประสิทธิภาพ  เกมรับก็ต้องละเอียดรอบคอบ 

และตรรกะก็อาจะเป็นว่า บุกเขาไม่ตาย ตัวเราก็ต้องไม่เสีย   ตรรกะแบบนี้สิครับ 
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +365/-334

| | |
« ตอบ #114 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:10:23 PM »

ขุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

JDAM
Hero Member

| | |
« ตอบ #115 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:12:20 PM »

ขุดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ดัน
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1733/-965

| | |
« ตอบ #116 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:15:22 PM »

ขุดดดด ใครพนันอะไรกันไว้ 

varasinp
Newbie
**

คะแนนความรัก: +29/-16

| | |
« ตอบ #117 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:42:32 PM »

จริงของ จขกท
simaporn
ลูกหลานชาติไทย
Newbie
**

คะแนนความรัก: +62/-5

| | |
« ตอบ #118 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:43:49 PM »

ท่านหมาน้อยกล่าวไว้
วันนี้เห็นภาพเลย

เราไม่เชียร์ไทย แล้วใครจะเชียร์เรา
manandmew02
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +177/-109

| | |
« ตอบ #119 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2017, 04:50:30 PM »

เห็นกับตาละวันนี้

กูเชียร์บอลไทยมีไรป่าว เกิดที่ประเทศไทย กูคนไทยว่ะ

*โลลิก็ดีแต่กระดานสุดยอด*
*หัวน้ำตาลมาแล้วหัวแดงหลบไป*
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์