Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2017, 06:14:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟุตซอลเวียดนามพัฒนาแต่ไทยพัฒนากว่า ความสามารถมิเกลไม่พอสำหรับเวียดนาม  (อ่าน 22231 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5525/-234

| | |
« เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 10:47:32 AM »

จาก thethaovanhoa 01/08/60
--------------------------
--------------------------
Thethaovanhoa.vn - The semi-final defeat of Thailand's top futsal champion, Blueway Chonburi, helped Rodrigo feel the headaches. Time is no longer for the Spanish teacher to help the Vietnamese futsal color change medal at SEA Games 29.
การที่ ไทซอนนัมแพ้ชลบุรี บลูเวฟ ในรอบรอง AFC Club Futsal ทำให้โค้ชมิเกลปวดหัว เวลาที่เหลือคงไม่พอสำหรับโค้ชมิเกลที่จะเปลี่ยนสีเหรียญเงินเป็นเหรีญทองในซีเกมส์ 2017 นี้

We move forward but you go further
Thailand Futsal is really the obsession of Vietnam futsal from the early days of integration with the regional playground. The level of the Thai people is not controversial, because when the Vietnamese futsal in turn over Laos, Malaysia, Indonesia to show progress, Thailand is still at a peak. It is worth mentioning that the Vietnamese futsal had a starting point like Thailand in the late 2000s, but the difference was that the investment was in the right direction, so that Thailand was now at a continental level. The current World Cup playground is not out of reach for the Thai at the moment.
It has been established that this is a difficult border for Vietnamese futsalists, despite their great efforts, they still can not overtake Thailand. The last time the club in Asia has just finished home, despite the enthusiastic cheers of thousands of fans at Phu Tho Stadium, Thai Son South still can not cross the threshold. Failure in the semi-final against Chonburi is normal for Thai Son, what happened to them at the playground two years ago. But the difference is more important than Rodrigo coach found in the new team he led is "the ability to bear the pressure of Vietnam players are quite poor." Even the Spanish teacher is depressed: "My players play today as shadows and I believed they were scared of Thailand. Fight like kids playing with adults. "
The professional comment, watching the semi-final that day, Thai Son South with the core of the national team players in the unassigned team lost Chonburi itself. Previously, during the training in Thailand prepared for the Asian Club, Thai Son also could not beat Chonburi. Chonburi won the men's singles title by a 3-2 victory over the very strong side of the Asian futsal final, Iran in the final. Another heavy blow of Thai futsal futsal with futsal Vietnam ahead of SEA Games 29.
เวียดนามพัฒนาแต่ไทยพัฒนากว่า
ฟุตซอลไทยเป็นเป้าหมายที่เวียดนามจ้องไล่ตามมาตลอดนับแต่เข้าสู่ซีเกมส์มา ระดับฟุตซอลของไทยนั้นได้รับการยอมรับโดยดุษฎีย์ เพราะแม้เวียดนามจะแสดงพัฒนาการเหนือกว่า ลาว,มาเลเซีย,อินโดนีเซีย แต่ไทยก็ยังคงอยู่ระดับสูงสุดอยู่ดี ต้องบอกว่าเมื่อช่วงสหัสวรรษปี 2000 ฟุตซอลเวียดนามเริ่มต้นเหมือนๆกับไทย แต่ความแตกต่างคือเรื่องการที่ไทยลงทุนมาถูกทาง ดังนั้นไทยยังอยู่ในระดับเอเซียแล้ว มันคงไม่เกินเอื้อมสำหรับไทยในฟุตซอลโลกในขณะนี้
แม้เวียดนามจะพยายามสูงขนาดไหนแต่ก็ยังไม่สามารถแซงไทยได้ ใน AFC Club Futsal ล่าสุด แม้เวียดนามจะได้เสียงเชียร์และความเป็นเจ้าภาพแต่ ไทซอนนัม ก็ยังไม่สามารถเอาชนะได้ การแพ้ต่อชลบุรีในรอบรองฯกลายเป็นเรื่องปกติของ ไทซอนนัม ที่พลาดในรอบรองฯหนที่แล้วเช่นกัน แต่ความแตกต่างมันมากไปกว่าที่โค้ชมิเกลบอกว่า "ผู้เล่นไทซอนนัม ไม่สามารถรับความกดดันได้" โค้ชสเปนผิดหวังและบอกว่า "วันนี้นักเตะของผมเล่นไม่เป็นตัวเองซึ่งผมเชื่อว่ามาจากที่พวกเขากลัวทีมไทย มันยังกับเด็กเล่นกับผู้ใหญ่เลย"
ความเห้นอย่างตรงไปตรงมาหลังจากเกมรอบรองฯนั้นทำให้เห็นว่า ไทซอนนัม ซึ่งคือ ร่างจำแลงของทีมชาติเวียดนามนั้นแพ้ต่อชลบุรี ก่อนหน้านี้ตอนมาอุ่นเครื่องที่ไทย ไทซอนนัม ก็ไม่สามารถชนะชลบุรี ได้เช่นกัน ในรอบชิง AFC Club Futsal ชลบุรี ชนะ กิติปาซานด์  ทีมแกร่งจากอิหร่าน 3-2 ซึ่งถือเป็นสัญยาณไม่ดีของเวียดนามในซีเกมส์ที่จะมาถึงนี้

Rodrigo coach talent is not enough
The fact that the plaque in the continental playground has just achieved is not a big step forward for Thai Son. Compared to two years ago in Iran, Thai Son Nam established this achievement. Also this year, in addition to home advantage, coach Rodrigo has added two quality foreigners. However, the achievement remains stuck in place.
At the present time, the Vietnamese futsal is only worried about Thailand at the 29th SEA Games. The semi-finals of the tournament is the almost official encounter between the two national teams ahead of the regional convention. And what has progressed teacher teacher coach Miguel Rodrigo completely disadvantage before the operation to Malaysia.
ความสามารถของโค้ชมิเกลไม่เพียงพอ
ความจริงก็คือว่าผลงานในระดับเอเซียของไทซอนนัมไม่คืบหน้า ซึ่งเทียบกับเมื่อ 2 ปีที่แล้วไทซอนนัมก็ประสบความสำเร็จเท่านี้คือรอบรองฯ ในปีนี้ ไทซอนนัม ได้เล่นในบ้าน และมิเกลเสริมตัวต่างาติ 2 คน แต่ก็ยังไม่สามารถก้าวผ่านผลงานเมื่ออดีตได้
ในขณะนี้ในระดับซีเกมส์ เวียดนามต้องระวังก็แค่ไทยเท่านั้น การเจอกันระหว่าง ไทซอนนัม กับ ชลบุรี ในรอบรองฯที่ผ่านมาถือเกือบจะเป็นการแข่งเป้นทางการก่อนที่ทีมชาติทั้งสองจะเจอกันในซีเกมส์ และก็ปรากฏว่าโค้ชมิเกลก็แสดงผลงานทำให้เห็นว่าเวียดนามเสียเปรียบก่อนจะถึงซีเกมส์

Chonburi owns the highest level of Asian futsal players in the squad such as Kritsada, Suphawut, Jirawat ... while the Vietnamese futsal will certainly not have the service of Tayebi or Baptista (two foreigners in the Thai team). Son Nam) at the SEA Games. Rodrigo is more concerned with improving his mind. The goal of changing the medal from gold to silver of the futsal Vietnam is extremely arduous and all rely on the skill of coach Rodrigo, one of the most famous coach in Asia today.
"I still can not remember the names of the players and they still use the same manner as coach Bruno applied to them before. The main problem is to improve the morale of the players. Previously working in Japan, we lost to Iran 0-7 in the semi-finals in Asia. Japan as well as Vietnam at the moment, I have to change the spirit, imparting confidence to the players as did with the Japanese team. After losing to Iran that year, 3-4 years later, Japan won. I believe Thai Son and Vietnamese futsal football can play the pinnacle and I will arouse all their best to show them on the field. I believe I will be able to help the Vietnamese futsal improve the situation when confronting Thais, "Rodrigo said.
ชลบุรีมีนักเตะระดับสูงสุดของเอเซีย เช่น กฤษดา, ศุภวุฒิ,จิรวัฒน์...ในขณะที่ฟุตซอลเวียดนามจะไม่มี ตายิบี้ และ บัปติสต้า ที่เป็นตัวต่างชาติ จึงทำให้เป้าหมายที่ต้องการเปลี่ยนจากเหรียญเงินเป็นเหรียญทองนั้นต้องพึ่งฝีมือมิเกล ซึ่งถือเป็นหนึ่งในโค้ชที่มีชื่อในเอเซียในวันนี้
มิเกลบอกว่า "ผมยังจำชื่อนักฟุตซอลในทีมได้ไม่หมดเลยและทีมก็ยังใช้วิธีการเล่นแบบโค้ชบรูโน่อยู่ (โค้ชคนเดิมที่พาเวียดนามไปฟุตซอลโลก และตอนนี้ไปทำทีมชาติญี่ปุ่นแล้ว) ปัญหาก็คือต้องปรับปรุงเรื่องกำลังใจของนักเตะ ก่อนหน้านี้สมัยผมทำทีมชาติญี่ปุ่น ทีมญี่ปุ่นเคยแพ้อิหร่าน 0-7 หลังจากนั้น 3-4 ปี ญี่ปุ่นกลับมาชนะ ผมเชื่อว่า ไทซอนนัม และทีมชาติเวียดนามสามารถเล่นได้สุดยอดและผมจะเค้นศักยภาพของทีมให้ออกมาเป้นผลงานในสนาม ผมเชื่อว่าผมสามารถช่วยพัฒนาผลงานฟุตซอลเวียดนามได้เวลาเจอทีมไทย"

Source http://thethaovanhoa.vn/bong-da-viet/futsal-thai-lan-van-la-noi-am-anh-cua-viet-nam-n20170731231531205.htm แปลเป็นอังกฤษ โดย Google Translate
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-904

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:00:43 AM »

เข้าใจนะว่าไทยเป็นเป้าหมายของเวียดนาม แต่บางทีการพยายามแช่งไทยขนาดต้องไปเชียร์กับอิหร่านมันก็เกินไปหน่อยนะ
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-44

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:08:12 AM »

เวียดนามนี่ก็เวียดนามจริงๆ

ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-199

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:14:57 AM »

เข้าใจนะว่าไทยเป็นเป้าหมายของเวียดนาม แต่บางทีการพยายามแช่งไทยขนาดต้องไปเชียร์กับอิหร่านมันก็เกินไปหน่อยนะ
ถึงเขาจะอวยเราในหลายๆกีฬา

แต่ก็หาได้ยากที่จะเชียร์ไทย มันเพราะอะไรหนอ
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +312/-952

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:24:16 AM »

มิเกล เก่งเลยแหละ

แต่ผู้เล่นเวียดนาม มั่นใจในตัวเองเกินไป
ฝืนเลี้ยง ฝืนส่ง เลยทำให้พลาดเสียประตู

เบสิค การเล่น ก็ยังสู้ไทยไม่ได้
จับบอลยังยาว อยู่เลย
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1568/-581

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:29:58 AM »

เริ่มแรกมันต้องมีทัวร์นาเม้นต์สำหรับ เยาวชนก่อน อย่าง เจเพรส ฟุตซอล เวียดนาม ต้องมี เพื่อเป็นแหล่งขัดเกลาเยาวชนฟุตซอลเวียดนาม

และต้องให้เวลาโค้ชมิเกลหน่อย เพราะของเวียดนามมันต้องเริ่มแต่พื้นฐานเลย ไม่ใช่ต่อยอดแบบ ทีมไทย ตอนนี้ โค้ชคนนี้ฝีมือสุดๆ ครับ

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-133

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:45:45 AM »

(โค้ชคนเดิมที่พาเวียดนามไปฟุตซอลโลก และตอนนี้ไปทำทีมชาติญี่ปุ่นแล้ว) มิเกลออกจากญี่ปุ่นมาไทย แล้วไปเวียดนาม ข้อความนี้มันคุ้นๆนะ วนลูปเหมือนเราเลย 

Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +275/-78

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:46:01 AM »

เวียดหร่านครับ เขาเป็น เมืองพี่ เมืองน้อง

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2946/-195

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 12:22:20 PM »

มิเกลถือว่าเก่งมีผีมือดี แต่เก่งยังไงถ้านักเตะไม่ได้มีศักยภาพที่เพียงพอก็ช่วยอะไรไม่ได้ ฟุตซอลเวียดนามยังไม่ต้องมาเทียบกับไทยหรอก

แค่เจอเกรดรองๆลงไปอย่าง อุซเบฯ,ออสเตรเลีย แค่นี้ก็เอาให้รอดก่อนเถอะ ฟุตซอลไทยตอนนี้ไม่ใช่แค่ระดับเอเชียแต่เป็นระดับโลกแล้ว

seabuff
Full Member
**

คะแนนความรัก: +54/-24

"Winter Is Coming"

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 12:53:42 PM »

แต่ก็หาได้ยากที่จะเชียร์ไทย มันเพราะอะไรหนอ
ไม่แค่เวียด แต่กัมพูชา,พม่า,ลาว,มาเล,สิงคโปร์ พวกนี้ก็มีความสุขกับการเชียร์ฝ่ายตรงข้ามกับไทย

บางทีเหตุผลลึกๆ อาจมาจากเราเองก็ได้
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +657/-196

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 01:44:41 PM »

โค้ชมิเกล เพิ่งทำทีมได้ไม่ถึง 2 เดือน จะเอาแชมป์เลยรึไง

chr0089
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-25

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 01:56:02 PM »

ไม่แค่เวียด แต่กัมพูชา,พม่า,ลาว,มาเล,สิงคโปร์ พวกนี้ก็มีความสุขกับการเชียร์ฝ่ายตรงข้ามกับไทย

บางทีเหตุผลลึกๆ อาจมาจากเราเองก็ได้
ตามนั้นแหล่ะครับ เขาไม่ได้อิจฉาเราที่เราเก่งกว่าหรอก แต่...
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-182

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 02:13:09 PM »

มิเกลไม่ได้เก่งแต่เพราะผู้ล่นเราพัฒนามากกว่า.  คุ้นๆเหมือนเคยได้ยินเมื่อไม่นานมานี้. 
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-57

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 07:06:04 PM »

ตามนั้นแหล่ะครับ เขาไม่ได้อิจฉาเราที่เราเก่งกว่าหรอก แต่...

ผมเฉยๆ ครับ เข้าใจว่าเค้าอิจฉาครับไม่ได้คิดเยอะ
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +643/-200

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 07:11:50 PM »

ผมว่ามันธรรมดามาก สำหรับการดูกีฬา

เด็กผี เด็กหงส์ ก็คอยแช่งกันเสมอ เวลาเจอกับทีมอื่น

๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2278/-2373

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 08:13:42 PM »

ขอบคุณครับ

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
คนหล่ายดอย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-60

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 09:07:41 PM »

ความสามารถของโค้ชมิเกลไม่เพียงพอ หรือ นักฟุตซอลมันคลาสไม่ถึงกันแน่
ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +124/-198

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:15:21 PM »

เอาโค้ชฟุตซอลทีมชาติบราซิล มาคุมเวียดนาม

แล้วเวียดนามจะสู้ไทยได้

นี่มันตรรกะเหงียนเดิมๆ นี่นา ทุกอย่างเป็นบัญญัตไตรยางค์ 555
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +110/-371

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 11:24:39 PM »

มิเกล=แพ้แบบน่าประทับใจ
จำคำผมไว้ ถ้าไม่เหนือกว่ามากจริงเอามิเกลไปทำก็ได้แค่ความประทับใจ ไทยเองก็มีประสบการณ์มาแล้วทั้งชุดใหญ่ที่ไปชิงแชมป์โลกและชุดยู20ชิงแชมป์เอเชีย ฟุตซอลสูสีแต่บุกแหลกเกินไปชนะยากหลายจังหวะไม่ได้เสียเปรียบเช่นสกอร์เสมอไปเล่นให้ตัวเองเสียเปรียบซะงั้น
Plangduak eiei
Since 2005
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +249/-151

Classic Is Classic

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 07:23:15 AM »

ชุดซีเกมที่เราจะเอาไปคราวนี้เป็นชุดใหญ่ทั้งหมดเลยมั้ยครับ ถ้าเป็นแค่ชุดผสมผมว่าเวียดก็มีโอกาสได้เหรียญทองอยู่นะ เพราะเวียดนามพัฒนาขึ้นมาแล้วจริงๆ

ตอนที่ ไท ซอน นัม แพ้ชลบุรี บูลเวฟ ผมว่าเวียดนามทำได้ดีนะ จังหวะกำลังดีๆ ก็โดนชลยิงอีกและ เป็นอย่างนี้ทั้งเกม เหมือนสู้ได้ แต่ผลออกมาแบบสู้ไม่ได้

แต่ถึงอย่างนั้นผมก็อยากให้เอาชุดผสมไปนะ เอาไปลองของหน่อย เหมือนตอนส่งแข่งรายการ AFF (ตอนฟุตซอล AFF ล่าสุด เวียดนามมันไม่ได้มา)

ฟุตบอล!!  กีฬาพระเจ้า ใช้เท้าเล่น
ลูกน้ำเค็ม
Full Member
**

คะแนนความรัก: +227/-85

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 09:49:00 AM »

ชุดซีเกมที่เราจะเอาไปคราวนี้เป็นชุดใหญ่ทั้งหมดเลยมั้ยครับ ถ้าเป็นแค่ชุดผสมผมว่าเวียดก็มีโอกาสได้เหรียญทองอยู่นะ เพราะเวียดนามพัฒนาขึ้นมาแล้วจริงๆ

ตอนที่ ไท ซอน นัม แพ้ชลบุรี บูลเวฟ ผมว่าเวียดนามทำได้ดีนะ จังหวะกำลังดีๆ ก็โดนชลยิงอีกและ เป็นอย่างนี้ทั้งเกม เหมือนสู้ได้ แต่ผลออกมาแบบสู้ไม่ได้

แต่ถึงอย่างนั้นผมก็อยากให้เอาชุดผสมไปนะ เอาไปลองของหน่อย เหมือนตอนส่งแข่งรายการ AFF (ตอนฟุตซอล AFF ล่าสุด เวียดนามมันไม่ได้มา)

ดูชุดซีเกมส์อุ่นเครื่องกับเสือเหลืองเมื่อวานนี้ ที่เราชนะไป 3-1 ก็เป็นพวกตัวสำรองจากชุดใหญ่+ตัวเด่นๆในลีคนะครับ

แต่ฟอร์มก็ยังไม่ถือว่าเด่นอะไรมากมาย ยังมีข้อผิดพลาดอีกค่อนข้างเยอะ ยังพอมีเวลาให้ปูลปิลได้ปรับแก้ก่อนๆไปซีเกมส์ครับ

Nopparat_D
Newbie
*

คะแนนความรัก: +3/-0

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 10:04:09 AM »

มิเกลเก่งแค่ไหนแต่นักเตะไม่สามารถเล่นตามที่มิเกลบอก ต่อให้โค้ชคนไหนมาคุมก็แค่นั้น (ประโยคคุ้นๆแหะ)

leon
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +270/-93

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 10:19:09 AM »

ปีสองปีนี้เวียดนามจังหวะดีครับเซอไพร์ชนะญี่ปุ่นได้ เขาเลยมีความหวังและนิสัยเหงียนชอบหวังสูงกว่าที่จะหันกลับมาวางพื้นฐานโครงสร้าง ไทยเราล้มลุกมากี่ปีแล้วกว่าจะมาถึงจุดนี้ ยังไงก็เป็นลูกไล่เราไปอีกหลายปี
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +427/-313

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 10:31:30 AM »

"ความสามารถมิเกลไม่พอสำหรับเวียดนาม"
 น่าจะแปลว่า  "ขนาดโคชมากฝีมือแบบมิเกลก็ยังไม่พอทำให้เวียดนามหยิบเหรียญทองได้"
คหสต นะคร้าบบบ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Thi_The Cops
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-487

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 01:25:33 PM »

"ความสามารถมิเกลไม่พอสำหรับเวียดนาม"
 น่าจะแปลว่า  "ขนาดโคชมากฝีมือแบบมิเกลก็ยังไม่พอทำให้เวียดนามหยิบเหรียญทองได้"

คิดเหมือนกันครับ คือเค้าชมว่ามิเกลมีพรสวรรค์ (talent) แต่ขนาดระดับมิเกลก็ยังไม่พอที่จะทำให้เวียดนามชนะได้ อะไรประมาณนั้น เหมือนโทษปัจจัยอื่น ไม่ได้โทษมิเกล

พูดง่ายๆก็ประมาณว่า ขนาดบาซ่ามีเมสซี่แล้วก็ยังแพ้ อะไรแบบนั้น 555

JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +117/-30

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 03:13:44 PM »

ผมเฉยๆ ครับ เข้าใจว่าเค้าอิจฉาครับไม่ได้คิดเยอะ
ธรรมดาครับ ขนาดเค้าไม่เก่งให้อิจฉา
บางอารมณ์ผมยังแอบเชียร์คู่แข่งเลย   
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3131

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 09:11:31 PM »

ครับๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-904

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2017, 09:35:52 PM »

คิดเหมือนกันครับ คือเค้าชมว่ามิเกลมีพรสวรรค์ (talent) แต่ขนาดระดับมิเกลก็ยังไม่พอที่จะทำให้เวียดนามชนะได้ อะไรประมาณนั้น เหมือนโทษปัจจัยอื่น ไม่ได้โทษมิเกล

พูดง่ายๆก็ประมาณว่า ขนาดบาซ่ามีเมสซี่แล้วก็ยังแพ้ อะไรแบบนั้น 555
คือจะบอกว่าเป็นเพราะความสามารถมิเกลยังไม่ดีพอใช่มั้ย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์