Thailandsusu Webboard
ธันวาคม 13, 2017, 12:45:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมวอลเลย์บอลชายไทยฟอร์มตกจัง..  (อ่าน 909 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +402/-1317

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 05:54:30 PM »

ชุดนี้เป็นชุดเดียวที่คว้าอันดับ 4. เอเชี่ยนเกมส์มาก่อน. ชนะทั้งปากีสถาน พวกยักษ์ๆในเอเชียมาแล้วหรือแม้กระทั่งคู่ปรับในอาเซียนอย่างอินโดก็ชนะขาดคาบ้านมาแล้ว ทำไมตอนนี้กับเวียดนามยังแพ้ได้. ส่วนอินโดพัฒนาขึ้นผิดหูผิดตาล่าสุดชนะอิหร่าน...งงมากครับ ผมไม่ได้ตามมานาน..

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
chalee
รักในหลวง
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +269/-193

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 06:21:50 PM »

ชุดนี้เป็นชุดเดียวที่คว้าอันดับ 4. เอเชี่ยนเกมส์มาก่อน. ชนะทั้งปากีสถาน พวกยักษ์ๆในเอเชียมาแล้วหรือแม้กระทั่งคู่ปรับในอาเซียนอย่างอินโดก็ชนะขาดคาบ้านมาแล้ว ทำไมตอนนี้กับเวียดนามยังแพ้ได้. ส่วนอินโดพัฒนาขึ้นผิดหูผิดตาล่าสุดชนะอิหร่าน...งงมากครับ ผมไม่ได้ตามมานาน..

กีฬามีแพ้ชนะครับ

ขนาดอิหร่านยังแพ้อินโดได้เลย

แต่ผมอยากให้ สมค. วอลเลย์เปลี่ยนแนวคิดเรื่องโค้ชชาย เพราะโค้ชชายดูเหมือนจะตันอยู่แค่นี้แล้วครับ น่าจะลองโค้ชญี่ปุ่นและไต้หวันครับ เพราะรูปร่างนักกีฬาเค้าไม่ต่างจากไทยเท่าไร โดยเฉพาะไต้หวันถือว่าผลงานดีมากถ้าเทียบกับรูปร่าง น่าจะลองเปิดรับเทคนิค วิธีการเล่นใหม่ๆครับ

ส่วนโค้ชหญิง ผมมั่นใจว่า โค้ชไทยเหมาะที่สุด เพราะถ้าชาติอื่นรูปร่างใหญ่กว่าเรา ไม่มีใครถนัดแนวนี้เท่าโค้ชไทยแล้ว
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +235/-87

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 06:59:19 PM »

นับเป็นความล้มเหลวของการบริหารงานของ ส.วอลเลย์ฯอย่างแท้จริง
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-946

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 08:22:20 PM »

งงมาก เก่งทีมหญิงแต่ทีมชายอ่อนมาก
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +310/-153

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2017, 09:08:16 AM »

สมาคมน่าจะพิกัดไปที่ทีมหญิงเป็นหลักเพราะเป็นหน้าเป็นตาให้สมาคม เรื่องหน้าตาสมาคมไหนๆก็พอกัน

Overseas_Shark (โอเวอร์ซี_ชาร์ค)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1082/-764

!! พ่อข้าดาบหัก !! Uttaradit fc .

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 09:15:49 AM »

สมาคมน่าจะพิกัดไปที่ทีมหญิงเป็นหลักเพราะเป็นหน้าเป็นตาให้สมาคม เรื่องหน้าตาสมาคมไหนๆก็พอกัน

วิสัยทัศน์ผู้บริหารสมาคมคงไม่ทำแบบนั้นหรอกมั้ง

น่าจะมีนโยบายเหมือนๆกันกับทีมหญิงนั่นแหละ
cometsword13
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +6/-21

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2017, 09:20:47 AM »

ถ้าเราย่ำอยู่กับที่ เท่ากับว่าเรากำลังเดินถอยหลัง
ในขณะที่ประเทศอื่นๆเค้าก็กำลังพัฒนาเพื่อให้ไล่ตามเราให้ทัน
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์