Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 21, 2017, 08:36:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาคมจะขอเงิน FIFA มาสร้างสนามบอลของตัวเอง - 50,000 ที่นั่ง - ขอเชียร์ครับ  (อ่าน 5201 ครั้ง)
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-65

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:19:04 PM »

ข่าวจาก http://www.siamsport.co.th/football/thailandnational/view/14410

สมาคมจะขอเงิน FIFA มาสร้างสนามบอลของตัวเอง - 50,000 ที่นั่ง   ในพื้นที่ของทางราชการ

เห็นด้วยอย่างมากครับ - ดีกว่าไปสร้างในที่ของคุณสมยศที่จะให้ยืมใช้ 20 ปี (หมดเวลา ก็ต้องคืนเจ้าของที่ไปอีก)

เป็นที่ของหลวง สร้างเสร็จแล้ว สนามก็เป็นของหลวงต่อไป - สมาคมใช้งานแข่งบอลได้ไม่จำกัดระยะเวลา -- 50,000 ที่นั่งแบบมีเก้าอี้นี่ถือว่าจุได้มากพอสมควร - สามารถใช้ในการแข่งขันเกมส์ใหญ่ระดับโลกได้ต่อไปในอนาคต (อยากให้สามารถต่อเติมได้ถึง 60,000 ที่นั่งในอนาคตด้วยก็น่าจะทำได้นะ - ออกแบบล่วงหน้าให้สามารถต่อเติมเพิ่มที่นั่งได้ต่อไปในอนาคต)

และการดึงภาคเอกชนต่างๆ มาร่วมลงทุนสร้าง ห้างสรรพสินค้า, คอมมูนิตี้มอลล์, โรงแรมที่พักนักท่องเที่ยว/แฟนบอลที่มาเชียร์จากต่างจังหวัด ฯลฯ เพื่อเป็นการดึงดูดคนทั่วไปมาใช้งานในพื้นที่ในมากยิ่งขึ้น  - ก็เป็นความคิดที่ทันสมัยมาก

อยากจะเสนอให้ทำหลังคาสนาม เพราะบ้านเราฝนตกเกือบครึ่งปี ทำให้สนามไม่สามารถแข่งขันได้ และอาจทำให้นักเตะบาดเจ็บได้
ถ้าทำหลังคาไม่ได้(เพราะแพงเกินไป)  ก็ต้องมีระบบระบายนำ้ที่ดีเยี่ยม และต้องมีผ้าใบยาง/พลาสติก ที่สามารถคลุมพื้นสนามได้ทันทีที่ฝนตก - แล้วเอาออกเพื่อแข่งขันได้เมื่อฝนหยุดตก

และขอเสนอให้ใช้พื้นสนามหญ้าแบบ Semi สนามกึ่งหญ้าเทียม+หญ้าแท้ ที่ปัจจุบันมีการใช้ในสนามหลายๆแห่งทั่วโลกแล้ว - เพื่อการระบายน้ำที่ดีและสภาพสนามที่ดีเยี่ยมด้วย

ขอเชียร์ให้สมาคมรีบดำเนินการโดยด่วนด้วยครับ เพื่อประโยชน์ของประเทศชาติและฟุตบอลไทย
winningkung
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +230/-552

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2017, 11:43:49 PM »

พื้นที่ของราชการ ของหน่วยงานไหน?
แล้วมันจะต่างอะไรกับราชมัง หรือ สนามศุ
สมาคมควรสร้างด้วยเงินสมาคมเอง
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1984/-5062

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 12:50:46 AM »

สมาคม หาคนดูให้เต็มสนามก่อนไหม ฮี่ ฮี่

cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +517/-842

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 01:26:08 AM »

ยืมที่คนอื่น มันไม่ยั่งยืน ลงทุนซื้อที่เอง ทำเองดีกว่า

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +201/-91

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 05:25:05 AM »

ไม่ค่อยเห็นด้วย ไปเช่าสนามของ กกท ในระยะยาวแล้วพ่วงขอสิทธิ์ปรับปรุงสนามด้วยดีกว่า

ประเทศที่รวยๆและฟุตบอลติดระดับโลก กว่าจะสร้างสนามใหม่ๆ นี่ต้องเป็นเจ้าภาพบอลโลก บอลทวีป โอลิมปิก ฯ ถึงจะสร้างกัน

นี่ก็เพิ่งจะถอนตัวเป็นเจ้าภาพเอเชี่ยนคัพ

aonie49
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +70/-61

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 05:51:12 AM »

จัดไป เห็นด้วย กล้าคิดกล้าทำ ไม่ทำตอนนี่จะทำตอนไหน รอภาครัฐชาติหน้าก็ไม่ได้ทำ ทำแล้วทำให้ดีไปเลย อย่าให้เหมือนสนามแข่ง u23  ผมชอบแนวคิดพัฒนาไม่ใช่เต่าล้านปีอยู่ในกะละ กลัวต่างๆนาๆ ใช้วิถีแบบเดิม

เลือกในสิ่งที่ใช่ ใช้ชีวิตที่ชอบ อิสระอยู่ที่ตัวเรา
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +787/-436

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 06:14:33 AM »

เห็นด้วย ไทยยังไม่มีฟุตบอลสเตเดี่ยมที่เป็นของราชการ
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +104/-101

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 06:19:49 AM »

ถ้าเขาให้เงินก็รีบทำเถอะ  ยังไงมันก็อยู่ที่บ้านเรา
LAWYER
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +55/-102

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 07:04:16 AM »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง รับรองออกแบบมาอลังการ แต่สร้างไป จะลดสเปกไปเรื่อยๆ อย่างไร ก็ขอให้เสร็จออกมาอย่าน่าเกลียดแล้วกัน สมาคมจะได้มีฟุตบอลสเตเดี่ยม เสียที
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +238/-183

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 07:16:30 AM »

ข่าวจาก http://www.siamsport.co.th/football/thailandnational/view/14410

สมาคมจะขอเงิน FIFA มาสร้างสนามบอลของตัวเอง - 50,000 ที่นั่ง   ในพื้นที่ของทางราชการ

เห็นด้วยอย่างมากครับ - ดีกว่าไปสร้างในที่ของคุณสมยศที่จะให้ยืมใช้ 20 ปี (หมดเวลา ก็ต้องคืนเจ้าของที่ไปอีก)

เป็นที่ของหลวง สร้างเสร็จแล้ว สนามก็เป็นของหลวงต่อไป - สมาคมใช้งานแข่งบอลได้ไม่จำกัดระยะเวลา -- 50,000 ที่นั่งแบบมีเก้าอี้นี่ถือว่าจุได้มากพอสมควร - สามารถใช้ในการแข่งขันเกมส์ใหญ่ระดับโลกได้ต่อไปในอนาคต (อยากให้สามารถต่อเติมได้ถึง 60,000 ที่นั่งในอนาคตด้วยก็น่าจะทำได้นะ - ออกแบบล่วงหน้าให้สามารถต่อเติมเพิ่มที่นั่งได้ต่อไปในอนาคต)

และการดึงภาคเอกชนต่างๆ มาร่วมลงทุนสร้าง ห้างสรรพสินค้า, คอมมูนิตี้มอลล์, โรงแรมที่พักนักท่องเที่ยว/แฟนบอลที่มาเชียร์จากต่างจังหวัด ฯลฯ เพื่อเป็นการดึงดูดคนทั่วไปมาใช้งานในพื้นที่ในมากยิ่งขึ้น  - ก็เป็นความคิดที่ทันสมัยมาก

อยากจะเสนอให้ทำหลังคาสนาม เพราะบ้านเราฝนตกเกือบครึ่งปี ทำให้สนามไม่สามารถแข่งขันได้ และอาจทำให้นักเตะบาดเจ็บได้
ถ้าทำหลังคาไม่ได้(เพราะแพงเกินไป)  ก็ต้องมีระบบระบายนำ้ที่ดีเยี่ยม และต้องมีผ้าใบยาง/พลาสติก ที่สามารถคลุมพื้นสนามได้ทันทีที่ฝนตก - แล้วเอาออกเพื่อแข่งขันได้เมื่อฝนหยุดตก

และขอเสนอให้ใช้พื้นสนามหญ้าแบบ Semi สนามกึ่งหญ้าเทียม+หญ้าแท้ ที่ปัจจุบันมีการใช้ในสนามหลายๆแห่งทั่วโลกแล้ว - เพื่อการระบายน้ำที่ดีและสภาพสนามที่ดีเยี่ยมด้วย

ขอเชียร์ให้สมาคมรีบดำเนินการโดยด่วนด้วยครับ เพื่อประโยชน์ของประเทศชาติและฟุตบอลไทย

ของน้าที่จะให้ใช้ยืม 20 ปี น่าจะเป็นศูนย์ฝึกนะถ้าจำไม่ผิด แต่อย่างว่า ถ้า สมค. ไม่มีที่ ได้สนามซ้อมมาใช้ 20 ปี ส่วนน้าเค้าก็ได้พัฒนาที่ตัวเอง คงสมประโยชน์ทั้งสองฝ่าย แต่ถ้าจะให้มันสง่างาม ก็ลองเปิดให้เอกชนเข้ามาเสนอที่ด้วยก็ดี เผื่อมีเศรษฐีท่านอื่นที่มีที่ ที่เขาใหญ่ ทำเลดีกว่า พื้นที่เหมาะสมกว่า

ส่วน FIFA จะให้เงินมาสร้างสนามใหญ่ขนาดนี้ ถ้าไม่มีข้อผูกพันอะไร รีบไปขอมาอย่างไวเลย ทุกวันนี้แค่สร้างโรงรถง่ายๆที่บ้านยังเป็นแสนเลย สนาม 50000 ที่นั่งมันจะกี่พันล้านล่ะเนี่ย

ปิง เฮอร์นานเดซ
Yellow ArmyMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +400/-282

ฟุตบอล ชีวิต มิตรภาพ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 07:37:46 AM »

ไหนๆก็ขอแล้ว ขอเผื่อซื้อที่ด้วยเลย

VEERACHAIZA55
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +111/-28

ATTS

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 07:46:57 AM »

เห็นด้วย ครับบ

I'm ATTS
Jeffer No.7
รักกล้องยิ่งชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1310/-491

เลือกที่จะเดินตามความฝัน สักวันต้องไปให้ถึง

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 07:50:08 AM »

ไหนๆก็ขอแล้ว ขอเผื่อซื้อที่ด้วยเลย
สร้างสนามไว้ก่อน หาที่ได้ค่อยยกไปตั้งได้ไหมอ่า

ขออภัยมือใหม่หัดถ่าย
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +809/-733

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:07:08 AM »

จังหวัดอื่นบ้างได้มั้ยอย่างเช่นที่โคราชคนดูผมว่าสนามเต็ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2017, 08:14:10 AM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
tonmania
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-15

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:07:24 AM »

เท่าที่ติดตามมาก็คือเตรียมระดมทุนจากทั้งจากผู้ลงทุนเอกชน สปอนเซอร์ และแฟนฟุตบอล โดยมีสนามที่โอซาก้าประเทศญี่ปุ่นเป็นสนามต้นแบบของการร่วมทุน

แทนที่จะรอจากทางภาครัฐซึ่งแน่นอนถ้าไม่มีมหกรรมกีฬาใหญ่ๆที่เกี่ยวข้องที่ไปบิดมาได้ก็คงไม่สามารถดึงงบมาสร้างได้แน่นอน
Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +287/-579

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:17:53 AM »

แฟนบอลไทย บริจาคคนละ100 ไหมละทำแบบญี่ปุ่นสโมสรไรนะผมลืม    ของเราเอา1ล้านคน ก็100ล้านบาทละ   เพราะผมเห็นใบบอร์ดหรือตามโซเชียล ออกความเห็นเยอะเผลอๆเกิน1ล้านคนอีก จากประชากร60ล้าน+

sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +261/-107

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:21:03 AM »

เห็นด้วยอย่างมากครับ กลัวโน้นกลัวนี่ สุดท้ายก็ไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง เมื่อเริ่มนับ1 2-3-4 ก็จะตามมา หากหยุดอยู่ที่0 แล้วเมื่อไหร่1จะมาครับ  

มีไอเดียของชาวนารัสเชียมาฝาก เผื่อชาวนาบ้านเราอยากมีสเตเดียมเป็นของตัวเอง   ปล.สนามนี้ห้ามจุดพลุแฟร์นะ

Hayeena
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-41

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:21:18 AM »

พื้นที่ของราชการ ของหน่วยงานไหน?
แล้วมันจะต่างอะไรกับราชมัง หรือ สนามศุ
สมาคมควรสร้างด้วยเงินสมาคมเอง
อันนี้จริงครับ ไหนๆ จะทำแล้วก็หาซื้อที่ในนามสมาคมไปเลยน่าจะดีกว่า
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +356/-1541

MTBGCBRP2

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:22:44 AM »

มีก็ดีครับ แต่ควรเป็นที่ของสมาคมหรือราชการนะ ...ไม่งั้นต้องเช่ากันต่ออีก

LoveDrunk
Thailand Supporter
Full Member

คะแนนความรัก: +56/-26

BLUE13 Thailand Team

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:24:03 AM »

Football Stadium ของทีมชาติเรายังไม่มี เห็นด้วยควรจะสร้าง ถ้าจะสร้างจริงขอออกแบบดีๆ คุมงานก่อสร้างดีๆ  แต่ถ้าเกิดกลับตาลปัตรจะสร้างเป็นแบบอเนกประสงค์ มีลู่วิ่งนี่ไม่เอาด้วยนะครับ
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +135/-68

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:29:51 AM »

ขอให้จริงเถอะครับ ผมติดตามฟุตบอลมาก็ผ่านหลายยุค หลายสมัย
เห็นขายฝัน มาเรื่อย ไม่ว่าจะสมัยใคร สุดท้าย ลมปาก พัดหายไปกับสายลม

ดุจเรา จะขอเป็นเจ้าภาพเอเชี่ยนคัพ หรือ รวมอาเซียน จัดฟุตบอลโลก  แต่ความเป็นจริง ยังไม่ทันดูรายละเอียด พอเห็นข้อกำหนด ก็หงาย ตายรายวันเป็นข่าว ว่าเราไม่มีความพร้อม หรือศักยภาพ เราห่างจากหลายประเทศ

ฟุตบอลโลก ต้องโน่นจีน ถ้าวนมาเอเชียอีกรอบ
สนามฟุตบอลของสมาคมแต่ละชาติ ผมไม่ค่อยเจอนะครับ มีแต่เช่า เช่น บราซิล สนามของสมาคมคือ สนามอะไร ญี่ปุ่น สนามของสมาคมคือ สนามของสมาคม ฟุตบอล ฝรั่งเศส.      เยรมัน สเปน อิตาลี อังกฤษ คือสนามอะไร หรือว่าผมตกข่าว ส่วนใหญ่ ก็ใช้สนามของ สโมสร หรือเช่า

ถ้านายกสมยศทำได้ เป็นผลงานที่ลือลั่นเลย
นอน~รอ~บอล
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +53/-13

Mahasarakham City

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:45:43 AM »

ข้อน่าสังสัยในข่าว ทำไมมี ss เจ้าเดียวที่ลงข่าว แถมปกติเวลาเขียนข่าวจะต้องบอกใครเขียนแต่ข่าวนี้ไม่ลงว่าใครเขียนข่าวกลัวเป็นการเต้าข่าวขึ้นมาเองนี้สิครับ ข่าวจากทางสมาคมก็ไม่มีออกมา
Seamus O'grady
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +3523/-1499

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:48:43 AM »

ผมถามจริงๆ สมาคมฯ มีเงินมากพอที่จะซื้อที่ดินเขตปริมณฑลที่การคมนาคมสะดวกสบาย สิ่งอำนวยความสะดวกครบครันเหมือนในเมืองใหญ่ๆ มั้ยครับ

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +240/-981

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:55:09 AM »

สมาคมจะขอเงิน FIFA มาสร้างสนามบอลของตัวเอง - 50,000 ที่นั่ง   ในพื้นที่ของทางราชการ

และการดึงภาคเอกชนต่างๆ มาร่วมลงทุนสร้าง ห้างสรรพสินค้า, คอมมูนิตี้มอลล์, โรงแรมที่พักนักท่องเที่ยว/แฟนบอลที่มาเชียร์จากต่างจังหวัด ฯลฯ เพื่อเป็นการดึงดูดคนทั่วไปมาใช้งานในพื้นที่ในมากยิ่งขึ้น  - ก็เป็นความคิดที่ทันสมัยมาก

ถ้าทำหลังคาไม่ได้(เพราะแพงเกินไป)  ก็ต้องมีระบบระบายนำ้ที่ดีเยี่ยม และต้องมีผ้าใบยาง/พลาสติก ที่สามารถคลุมพื้นสนามได้ทันทีที่ฝนตก - แล้วเอาออกเพื่อแข่งขันได้เมื่อฝนหยุดตก

ของน้าที่จะให้ใช้ยืม 20 ปี น่าจะเป็นศูนย์ฝึกนะถ้าจำไม่ผิด แต่อย่างว่า ถ้า สมค. ไม่มีที่ ได้สนามซ้อมมาใช้ 20 ปี ส่วนน้าเค้าก็ได้พัฒนาที่ตัวเอง คงสมประโยชน์ทั้งสองฝ่าย แต่ถ้าจะให้มันสง่างาม ก็ลองเปิดให้เอกชนเข้ามาเสนอที่ด้วยก็ดี เผื่อมีเศรษฐีท่านอื่นที่มีที่ ที่เขาใหญ่ ทำเลดีกว่า พื้นที่เหมาะสมกว่า

ส่วน FIFA จะให้เงินมาสร้างสนามใหญ่ขนาดนี้ ถ้าไม่มีข้อผูกพันอะไร รีบไปขอมาอย่างไวเลย ทุกวันนี้แค่สร้างโรงรถง่ายๆที่บ้านยังเป็นแสนเลย สนาม 50000 ที่นั่งมันจะกี่พันล้านล่ะเนี่ย

สร้างบนที่ดินตัวเอง  ถึงจะให้เช่าฟรี  20 ปี   ก็ไม่สง่างาม  ไม่เหมาะ

ถ้าสร้างบนที่เช่า ราชพัสดุว่าไปอย่าง  

ไม่งั้นก็ไม่ต่างจากบังยี  
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-29

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:59:35 AM »

เห็นด้วยมากๆครับ แต่ที่ควรจะเป็นของสมาคมเอง และไม่ควรสร้างใน กทม หรอก ที่มันแพง
ควรจะสร้างรอบนอก ปทุม สระบุรี หรือโคราชไปเลยก็ได้ คนแน่นตลอดอ่ะถ้ามีแมทช์แข่ง

biggie_101AV
Full Member
**

คะแนนความรัก: +88/-24

..................................................

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 09:04:33 AM »

ใช้พื้นที่ของทางราชการ พื้นที่ของราชพัสดุ ก้อต้องเช่าครับ ไม่ได้ใช้ฟรี ๆ แล้วมีจุกจิกยิบย่อยอีกเยอะ ถ้าเป็นไปได้ สมาคมห่ที่เป็นของสมาคมเองดีกว่าครับ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +156/-91

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 09:09:10 AM »

สงสัยอีกอย่างครับว่า FIFA จะสามารถอนุมัติเงินช่วย สร้างสนามความจุ 50000 ที่นั่ง ราคาเป็นหลักหลายพันล้านบาทเลยหรือครับ ต้องมีข้อแลกเปลี่ยนอะไรหรือเปล่า
Trunks Tu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +68/-15

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 09:36:46 AM »

หวังว่าจะทำได้สำเร็จครับ
ontheway
ไม่ขอรับ Thailandsusu
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +164/-123

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 09:58:01 AM »

ถ้าหอบโปรไฟล์ นัดสุดท้าย U23 ไปขอเค้าด้วย

สภาพสนามพร้อม background เก้าอี้ด้านหลัง national stadium

ผมเป็นฟีฟ่า จะรีบอนุมัติให้ไวเลย
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +618/-189

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 10:00:58 AM »

สมามคมลงทุนซื้อที่เองเลย เอาใกล้เส้นรถไฟฟ้าความเร็วสูงแถว ปากช่อง หรือ สีคิ้ว นั่งรถไป 30 นาทีเองจากกรุงเทพ หรือทางชลบรุี แถวศรีราชา พนัสนิคม ที่เพียบ อีก 4 ปีก็เสร็จแล้ว

สมาคมคงทำสเป็คแบบสูงสุดไปของบ แล้วฟีฟ่าก็คงลดงบสเป็คลง แบบ 25000-35000 ที่นั่งมั้ย สมาคมก็คงโอเคแล้วมารอดูผู้สนับสนุนอีกด้านว่าจะให้เท่าไร

Hero Member
**

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 10:06:56 AM »

ถ้าหอบโปรไฟล์ นัดสุดท้าย U23 ไปขอเค้าด้วย

สภาพสนามพร้อม background เก้าอี้ด้านหลัง national stadium

ผมเป็นฟีฟ่า จะรีบอนุมัติให้ไวเลย
ถ้าไม่ให้ก็ให้รู้ไป555
hartmann
ฮูย่า!
Full Member

คะแนนความรัก: +90/-99

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 10:10:01 AM »

เห็นด้วยอย่างมากครับ กลัวโน้นกลัวนี่ สุดท้ายก็ไม่ได้ทำอะไรซักอย่าง เมื่อเริ่มนับ1 2-3-4 ก็จะตามมา หากหยุดอยู่ที่0 แล้วเมื่อไหร่1จะมาครับ  

มีไอเดียของชาวนารัสเชียมาฝาก เผื่อชาวนาบ้านเราอยากมีสเตเดียมเป็นของตัวเอง   ปล.สนามนี้ห้ามจุดพลุแฟร์นะ

สากล ครับ สากล

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
bignaweeza2556
Hero Member

คะแนนความรัก: +333/-143

ไม่เฟี้ยววว แต่เยี่ยวไกล ฮี่ๆ

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 10:22:10 AM »

มีหลังคาฝั่งเดียวแน่นอน
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1163/-666

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 10:46:04 AM »

เงินที่ฟีฟ่าให้  ไม่ใช่เอามาสร้างสนาม นะครับ

เอามาใช้จัดการ ในการคิดโครงการ  สร้างสนาม  (เม็ดเงินไม่มากหรอก)

เงินหลักๆ ส่วนใหญ่ มาจาก รัฐบาล และภาคเอกชน ร่วมสนับสนุนเท่านั้น ถึงจะเกิดได้

ส่วนที่เงินบริจาค จากแฟนบอล ประชาชนทั่วไป  คงได้ไม่เท่าไรหรอก
 เต็มที่ก็หลัก10ล้านบาท  ถ้าทำผ้าป่าจาก พระดังช่วย / ดา่ราดัง มาช่วย อาจจะได้ถึงร้อยล้านบาท ก็ได้...

ของแบบนี้ ขึ้นอยู่กับคอนเน็กชั่นของคนคิดโปรเจ็ค จริงๆอ่ะ ว่าจะสำเร็จได้ไหม
daraemon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +46/-101

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 11:24:51 AM »

ผมแนะนำเลยนะ ให้ไปดูงานที่สนามสปอร์ตฮับ ของสิงคโปร์ ผมว่าตอบโจทย์และความคุ้มค่าแบบสุดๆ

Stand by me....
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1164/-412

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 11:26:02 AM »

อันดับแรก   ขอผ้าใบคลุมสนามหญ้าก่อนครับ

ยักษ์แสด
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +204/-531

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 11:31:07 AM »

เงินฟีฟ่าที่ให้ไม่ได้บอกว่าจะเอามาสร้างสนามนิครับ

ทำสนามฟุตบอลมันต้องมีเงินเป็นพันล้าน  มีแต่คนอยากได้แบบนั้น  แบบนี้ 
ตอนนี้สมาคมจะไปเอาเงินที่ไหนมาสร้าง ชักหน้ายังไม่ถึงหลัง

ถ้าให้พูดเอา ใครก็อยากได้ยิ่งใหญ่อลังการ  แต่ก่อนอื่นล้วงดูเงินในกระเป๋าก่อนสิ

นกน้อยทำรังแต่พอตัวดีกว่า   เพราะว่าเราไม่ใช่ช้างที่จะขี้แบบช้างได้
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-65

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 11:32:23 AM »

อยากให้สมาคมให้ข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อยครับ --

1. FIFA ให้เงินแบบไหน - เงินให้เปล่า,  จำนวน, ให้ใช้ทำอะไรได้บ้าง (สร้างสนาม, บริหารจัดการ, ซื้อที่ดิน ฯลฯ)

2. พื้นที่ที่จะใช้ - อยู่ที่ไหน, เนื้อที่, ของหน่วยงานไหน (ราชพัสดุ, ทรัพย์สินฯ, ของกรมกองไหน ฯลฯ) - ทาบทาม คุยกับเจ้าของที่รึยัง?

3. ถนนหนทางเข้าถึง , รถไฟฟ้าสายสีไหน, รถไฟความเร็วสูง -- เข้าออกสะดวกไหม อยากให้เน้นการเดินทางด้วยรถสาธารณะเป็นหลัก  เพื่อลดปัญหาจราจร และปัญหาที่จอดรถ และไปกลับสะดวก
เต่าหลังตุง
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-23

I Shall Return

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 11:39:03 AM »

แฟนบอลไทย บริจาคคนละ100 ไหมละทำแบบญี่ปุ่นสโมสรไรนะผมลืม    ของเราเอา1ล้านคน ก็100ล้านบาทละ   เพราะผมเห็นใบบอร์ดหรือตามโซเชียล ออกความเห็นเยอะเผลอๆเกิน1ล้านคนอีก จากประชากร60ล้าน+

เห็นด้วยครับกับไอเดียนี้ การบริจาคถ้าทำโปร่งใสไม่น่ามีปัญหา ดีกว่าเอาเงินภาษีไปบริจาคพรรคการเมืองเหมือนที่ผ่านมาเสียอีก
ZM(TogetHer)
ปากหมา เด็วเจอหมาเตะปาก
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +532/-240

ฉลามชล คอนถม นครศรี

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 11:46:45 AM »

จัดไปๆๆๆๆๆๆ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 12:37:10 PM »

อยากให้สมาคมให้ข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้หน่อยครับ --

1. FIFA ให้เงินแบบไหน - เงินให้เปล่า,  จำนวน, ให้ใช้ทำอะไรได้บ้าง (สร้างสนาม, บริหารจัดการ, ซื้อที่ดิน ฯลฯ)

2. พื้นที่ที่จะใช้ - อยู่ที่ไหน, เนื้อที่, ของหน่วยงานไหน (ราชพัสดุ, ทรัพย์สินฯ, ของกรมกองไหน ฯลฯ) - ทาบทาม คุยกับเจ้าของที่รึยัง?

3. ถนนหนทางเข้าถึง , รถไฟฟ้าสายสีไหน, รถไฟความเร็วสูง -- เข้าออกสะดวกไหม อยากให้เน้นการเดินทางด้วยรถสาธารณะเป็นหลัก  เพื่อลดปัญหาจราจร และปัญหาที่จอดรถ และไปกลับสะดวก
ผมสงสัยตรงที่พื้นที่หลายสิบไร่ติดรถไฟฟ้าสมัยนี้ยังพอมีอยู่หรอครับ
mari united
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +194/-76

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 02:15:42 PM »

1. FIFA ให้เงินแบบไหน - เงินให้เปล่า,  จำนวน, ให้ใช้ทำอะไรได้บ้าง (สร้างสนาม, บริหารจัดการ, ซื้อที่ดิน ฯลฯ)

3. ถนนหนทางเข้าถึง , รถไฟฟ้าสายสีไหน, รถไฟความเร็วสูง -- เข้าออกสะดวกไหม อยากให้เน้นการเดินทางด้วยรถสาธารณะเป็นหลัก  เพื่อลดปัญหาจราจร และปัญหาที่จอดรถ และไปกลับสะดวก
ผมสงสัยตรงที่พื้นที่หลายสิบไร่ติดรถไฟฟ้าสมัยนี้ยังพอมีอยู่หรอครับ
มีซิครับ แถว สายสีม่วงไง ผมเห็นยังว่างพอเห็นบ้าง ถ้าไม่ติดว่าต้องในเมืองนะ ชานเมืองยังพอมีที่ว่างอยู่ ไหนจะมีสายสีชมพู สีแดง ที่วิ่งออกไปชานเมือง หรืออีกสายที่วิ่งออกไปทางบางนาก็มี
โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1164/-412

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 02:24:45 PM »

มีซิครับ แถว สายสีม่วงไง ผมเห็นยังว่างพอเห็นบ้าง ถ้าไม่ติดว่าต้องในเมืองนะ ชานเมืองยังพอมีที่ว่างอยู่ ไหนจะมีสายสีชมพู สีแดง ที่วิ่งออกไปชานเมือง หรืออีกสายที่วิ่งออกไปทางบางนาก็มี

สนามกีฬาแห่งชาติบางปลา  สมุทรปราการ (ที่ทำค้างอยู่)ก็น่าสนใจจนะครับ    มีรถไฟฟ้าอีกนิดจะเสร็จแล้วถึงบางปูเลย      เวลามีแข่งการจราจรในตัวเมือง กทม.ไม่ติดขัดด้วย

Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +269/-75

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 02:26:20 PM »

ส่วนตัว ผมว่า ยังมี อย่างนี้ ถือ จำเป็นกว่าอยุ่อีกนะ สนามที่มีอยุ่ตอนนี้ แค่ปรัปปรุง หรืออัพเกรด ให้ดี ก้พอละ  ราชมัง ความจุ 45000 นี้ก็ไม่ใช้ขี้เหล่เลยนะ ถ้า สามารถร่วมมือกับ เจ้าของสนามปรัปปรุง ทำหลังคา ทำพื้นสนาม หรืออืนๆ แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว  สนามศุภอีกสนาม ด้วยแล้วกัน

กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +790/-642

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 02:28:31 PM »

ส่วนตัว ผมว่า ยังมี อย่างนี้ ถือ จำเป็นกว่าอยุ่อีกนะ สนามที่มีอยุ่ตอนนี้ แค่ปรัปปรุง หรืออัพเกรด ให้ดี ก้พอละ  ราชมัง ความจุ 45000 นี้ก็ไม่ใช้ขี้เหล่เลยนะ ถ้า สามารถร่วมมือกับ เจ้าของสนามปรัปปรุง ทำหลังคา ทำพื้นสนาม หรืออืนๆ แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว  สนามศุภอีกสนาม ด้วยแล้วกัน
ติดที่มันไม่ใช่สนามของสมาคมไงครับ มันเลยทำไรไม่ได้ สร้างเองเป็นของสมาคมเลยดีกว่าจะทำไรก็ไม่ต้องมารีรอ

Suriya 640
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 02:49:01 PM »

ส่วนตัว ผมว่า ยังมี อย่างนี้ ถือ จำเป็นกว่าอยุ่อีกนะ สนามที่มีอยุ่ตอนนี้ แค่ปรัปปรุง หรืออัพเกรด ให้ดี ก้พอละ  ราชมัง ความจุ 45000 นี้ก็ไม่ใช้ขี้เหล่เลยนะ ถ้า สามารถร่วมมือกับ เจ้าของสนามปรัปปรุง ทำหลังคา ทำพื้นสนาม หรืออืนๆ แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว  สนามศุภอีกสนาม ด้วยแล้วกัน
ติดที่มันไม่ใช่สนามของสมาคมไงครับ มันเลยทำไรไม่ได้ สร้างเองเป็นของสมาคมเลยดีกว่าจะทำไรก็ไม่ต้องมารีรอ

ไม่ใช้ ของสมาคม แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า มัน ปรัปปรุง พัฒนาไม่ ได้ไม่ใช้หรือ เอาเข้าจริงๆ เป็นของรัฐด้วยกันทั่งนั่นอยู่ที่ ว่า ใครถือเป็นเจ้าของแค่นั่น ถ้าคุยกันได้ หรือตกลงกันได้ มันจะยากอะไร

aodzy99
Full Member
**

คะแนนความรัก: +204/-60

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 04:43:21 PM »

น้ำตาจะไหล ฝันเป็นจริงซักที

zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +84/-64

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 04:46:35 PM »

เห็นด้วยนะ ขอติดรถไฟฟ้าสักเส้นนะ เพราะที่ผ่านมาไปสนามนู้นนี่นั่น พอสนามเละก็อ้างนู้นนี่นั่น ฮี่ฮี่
พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +393/-234

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 04:54:21 PM »

ราชมังฯ น่ะดีแล้ว  รถไฟฟ้ากำลังจะมาผ่านแล้ว ไม่เกิน 10 ปี 

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +487/-542

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 04:56:44 PM »

มักกะสันเลยท่าน
Y2K
Sr. Member

คะแนนความรัก: +221/-196

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 07:45:31 PM »

ถ้าเป็นแผนระยะยาวก็โอเค แต่ระยะสั้นผมว่าควรเอาเงินมาพัฒนาลีกก่อนครับ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2402/-3123

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:16:57 PM »

ก็ดีครับ
ผมก็งงบางคนที่ไม่เห็นด้วยนะ ไปอ่านในสื่อโซเชียลมา และบางคนในเว็บเราก็มี
คือไม่สร้างตอนนี้คุณจะไปสร้างตอนไหนเหรอครับ เฮ้อ...งงกะความคิดแบบนี้
สนามถ้าสร้างเสร็จแล้ว มันสามารถทำเงินเข้าสมาคมได้เลยนะ อาจจะปล่อยเช่าก็ยังดี

ลมหายใจคือฟุตบอล
Suriya 640
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2017, 08:35:21 PM »

ก็ดีครับ
ผมก็งงบางคนที่ไม่เห็นด้วยนะ ไปอ่านในสื่อโซเชียลมา และบางคนในเว็บเราก็มี
คือไม่สร้างตอนนี้คุณจะไปสร้างตอนไหนเหรอครับ เฮ้อ...งงกะความคิดแบบนี้
สนามถ้าสร้างเสร็จแล้ว มันสามารถทำเงินเข้าสมาคมได้เลยนะ อาจจะปล่อยเช่าก็ยังดี

ส่วนตัวนะ ผมว่า มันมี สิ่งที่จำเป็นมากกว่า นี้อีกครับ สนามเราที่มีตอนนี้ ถ้า ปรัปปรุงดูแล ให้มันดี มันก็ดีไม่น้อย

คำถาม แล้วอะไรที่ เราควรเอาไปทำ ตลอดสิบปี ผ่านมานี้ ถามกันตรง เรามี สิ่งที่ มันควรจะมีแล้วหรือเปล่า สิ่งที่จำเป็นจะต่อยอดไปสุ้แถวหน้าของเอเชีย
- คำตอบคือมันมีน้อยมากกก
เช่น พวกศูนฝึกเยาชน  สถาบันเยาชนลูกหนัง บุคลากรทีมีคุณภาพ ระบบโครงสร้างลีก ลีกเยาชน หรืออื่นๆ  เรามีพอแล้วหรือดีพอแล้วหรือยัง ?  

แล้วสนามละ มันจำเป็นจริงๆหรือ ที่ต้องมีสนามใหม่ ของเก่าไม่ดี ไม่พอ ไม่จุ หรือเก่าไป ?
- ราชมังคลากีฬาสถาน เปิดใช้เมือ ปี 41 ใช้มาแค่ 19 ปี ต่อให้ อีก 15 ปี สร้างสนาใหม่ได้ อายุมันก็แค่ 35 ปี ซึ่งมัน อายุน้อยมาก บางสนามในยุโรป หลัก 50-100 ด้วยซ้ำ เขาใช้กัน
- คนเต็มไม่พอ คงไม่ใช้มั่ง แทบนับเกมส์ ที่เต็มความจุได้ด้วยซ้ำ
- หารายได้เขาสมาคม เอาจริง มันจะได้สักเท่าไรครับ ในเมือ ราชมังก็ ยังอยู่ ศุภัทชลาสัย ก็อาจจะยังอยุ่ สนามอืนๆอีก
- สรุป มันจำเป็นต้องมี หรือตามใจอยาก แค่นั่นและ ผมก็อยากได้ มองยังไง ให้มันคุ้มค่าและจำเป็น มองยังไงมันก็มี เรืองอืนที่จำเป็นกว่าอีกหลายเรื่อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2017, 08:40:17 PM โดย Suriya 640 » บันทึกการเข้า

อัศวิน พันธุ์ดี(จ่าดาร์ก_xi)
Hero Member

คะแนนความรัก: +301/-1053

| | |
« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 11:21:45 AM »

ไม่ค่อยเห็นด้วย ไปเช่าสนามของ กกท ในระยะยาวแล้วพ่วงขอสิทธิ์ปรับปรุงสนามด้วยดีกว่า

ประเทศที่รวยๆและฟุตบอลติดระดับโลก กว่าจะสร้างสนามใหม่ๆ นี่ต้องเป็นเจ้าภาพบอลโลก บอลทวีป โอลิมปิก ฯ ถึงจะสร้างกัน

นี่ก็เพิ่งจะถอนตัวเป็นเจ้าภาพเอเชี่ยนคัพ

เช่าบ้านคนอื่น มันไม่ภูมิใจเท่ากับมีบ้านเป็นของตัวเองนะครับ

อัศวิน พันธุ์ดี(จ่าดาร์ก_xi)
Hero Member

คะแนนความรัก: +301/-1053

| | |
« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 11:27:15 AM »

ไม่ใช้ ของสมาคม แต่ก็ไม่ได้หมายความว่า มัน ปรัปปรุง พัฒนาไม่ ได้ไม่ใช้หรือ เอาเข้าจริงๆ เป็นของรัฐด้วยกันทั่งนั่นอยู่ที่ ว่า ใครถือเป็นเจ้าของแค่นั่น ถ้าคุยกันได้ หรือตกลงกันได้ มันจะยากอะไร

คุณพูดแบบนี้ แสดงว่ายังไม่รู้จักหน่วยงานของรัฐดีพอ ยิ่งสมาคมเป็นเบี้ยล่างของ กกท.ด้วย มาขอให้ปรับปรุงสนาม ยากครับ บอกตรงๆ

สู้ยอมเสียเงินเพื่อซื้ออนาคต ดีกว่ามาเช่าเสียอีก เพราะถ้าสมาคมมีสนามเป็นของตัวเองแล้ว การปรับปรุงอะไรก็ไม่ต้องติดขัดคาราคาซังอีกต่อไป

kp
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +201/-91

| | |
« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2017, 11:47:06 AM »

สมาคมฯ ทำเหมือนสโมสรฟุตบอลเข้าไปทุกที ทั้งทีมเยาวชนหรืออคาเดมี่ นี่จะทำสนามเองอีก
ผมไม่เห็นด้วยกับแนวทางนี้เท่าไหร่นะ

ทีมชาติเอาทุกชุดรวมกันเลย ปีนึงเตะกี่นัด กระจายๆกันไป ตามภูมิภาคบ้างก็ได้

อะโบ๊ะจะม๊ะ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +116/-38

| | |
« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 02:13:13 AM »

อย่าลืมทำที่จอดรถด้วยนะ อิอิ
loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-468

| | |
« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 02:17:44 AM »

เยี่ยมมากครับลุงชอบมากครับ
Suriya 640
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 02:20:34 PM »

ส่วนตัว ผมว่า ยังมี อย่างนี้ ถือ จำเป็นกว่าอยุ่อีกนะ สนามที่มีอยุ่ตอนนี้ แค่ปรัปปรุง หรืออัพเกรด ให้ดี ก้พอละ  ราชมัง ความจุ 45000 นี้ก็ไม่ใช้ขี้เหล่เลยนะ ถ้า สามารถร่วมมือกับ เจ้าของสนามปรัปปรุง ทำหลังคา ทำพื้นสนาม หรืออืนๆ แค่นี้ ผมก็ดีใจแล้ว  สนามศุภอีกสนาม ด้วยแล้วกัน

คุณพูดแบบนี้ แสดงว่ายังไม่รู้จักหน่วยงานของรัฐดีพอ ยิ่งสมาคมเป็นเบี้ยล่างของ กกท.ด้วย มาขอให้ปรับปรุงสนาม ยากครับ บอกตรงๆ

สู้ยอมเสียเงินเพื่อซื้ออนาคต ดีกว่ามาเช่าเสียอีก เพราะถ้าสมาคมมีสนามเป็นของตัวเองแล้ว การปรับปรุงอะไรก็ไม่ต้องติดขัดคาราคาซังอีกต่อไป

คุณ สมาคมฟุตบอลแห่งประเทศไทย ก็ เป็นหน่วยงานรัฐ เป็นนิติบุคคล จัดตั้งขึ้นโดย อาศัย อำนาจตาม พรบ การกีฬาแห่งประเทศไทย 2558 นะครับ(http://web.krisdika.go.th/data/law/law2/%A147/%A147-20-9998-update.htm)  ไอ้ปัญหา ทำได้ไม่ได้ ไม่ลองทำไป ลองคุยกันก่อน ก่อนละ สั่งไม่ได้ มันจะจริงทุกหน่วยงานหรือ อีกอย่าง จะสร้างสนามยังไง ก็ต้องผ่าน กกทที่กำกับดูแลสมาคม และผ่านกระทรวง กีฬา ผู้เป็นหัวหน้าใหญ่อีกที่ที่ดูแล กกท  มันจะต่างกันอย่างไรละคุณ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 28, 2017, 02:28:14 PM โดย Suriya 640 » บันทึกการเข้า

sanggung
Sr. Member

คะแนนความรัก: +240/-981

| | |
« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 06:23:42 PM »

นอกจาก   ศูนฝึกฟุตบอลแห่งชาติ   ที่ไปขอใช้  ม. กรุงเทพธนบุรี

งบจาก FIFA  สิ่งที่ควรสร้างตามมาคือ   

ปี2018  ศูนฝึกฟุตบอลภาคอีสาน   ที่ จ. ขอนแก่น
 ปี2019  ศูนฝึกฟุตบอลภาคเหนือ  ที่ จ. เชียงใหม่
 ปี2020  ศูนฝึกฟุตบอลภาคใต้   ที่ จ. สุราษฏธานี
 ปี2021  ศูนฝึกฟุตบอลภาคกลาง   ที่ จ. สุพรรณบุรี  หรือ  ชลบุรี

สนามฟุตบอลของสมาคมเอง ผมไม่เห็นด้วยที่จะสร้าง   ค่าบำรุงรักษาดูแล  งบอีกบาน 

สนาม เวมบลี  อังกฤษ     เจ้าของยังไม่ใช่สมาคมฟุตบอลอังกฤษ  และตัวอย่างหลายๆชาติ สมาคมก็ไม่ใช่เจ้าของ  รายการพี่ทอมบอกมา

จะไปเอาอย่าง  สโมสร กัมบะ  ไม่ได้  นั้นมันเอกชนทำ

เรามี  สนามราชมังอยู่แล้ว  จะไปสร้างใหม่ทำไม  โครงสร้างเยาวชนของประเทศยังไม่ Flow  เลย   มีอะไรต้องทำอีกเยอะ
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +14/-16

| | |
« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 07:25:15 PM »

ตั้งใจจะสร้างทั้งที ขอ80,000ที่นั่งเลยไม่ได้เหรอ
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2017, 08:10:11 PM »

ตั้งใจจะสร้างทั้งที ขอ80,000ที่นั่งเลยไม่ได้เหรอ
เพิ่มเงินอีกเกือบเท่าตัว
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์