Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 21, 2017, 06:18:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่เห็นและสิ่งที่เป็นห่วงจากวันที่2ของ AFC U23 รอบคัดเลือกที่สนามศุภฯ  (อ่าน 1775 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5525/-234

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 04:57:09 AM »

ผมไปดูมาทั้ง 2 คู่
---------------------
---------------------
สิ่งที่เห็น:

1) โค้ช ฮองอันตวน ของเวียดนามมาสเก๊าท์ตามที่ได้รับมอบหมาย นัดนี้แกมาสเก๊าท์คู่ไทย vs มาเลเซีย แต่ดันเข้ามาสายประมาณ 10 นาที
ผมเห็นแกรีบเดินเข้ามาหน้าตาตื่น....สงสัยรถติด....หรือโค้ชติดอะไร?

2)อินโดนีเซีย ส่งผุ้เล่นลงมาต่างจากนัดที่แพ้มาเลเซียหลายคน ดูเทียบกันดูนะครับ

11 ตัวแรกนัดแพ้มาเลเซีย ผมขีดเส้นใต้มีเพียง 4 คนที่เป็น 11 ตัวจริงนัดชนะมองโกเลีย 7-0

นัดชนะ มองโกเลีย 7-0 man of the match คือ มิดฟิลด์ตัวรุกเบอร์ 17 รามดานี่

ในแง่ formation น่าสนใจครับ ตอนต้นๆยืน 4-2-3-1
   หลัง 4 คนมี ฮันซามู ยามา ปรานาต้า กัปตันทีมเบอร์ 23 บัญชาการตรงกลาง
   กลางคู่กลางมี อิวาน ดิมาส เบอร์ 6 เล่นบทบาทเดียวกับ สารัช อยู่เย็น ของไทย ยืนคู่เบอร์ 8 ตอนหลังเปลี่ยน 8 ออก เอา 3 เข้า
   กองหน้าหัวหอกใช้เบอร์ 9 แต่กลางรุก 3 คน เบอร์ 10, 17 และ 19 เล่นได้ดี ซึ่งทั้ง 4 คนยิงรวม 5 ประตู

แต่ตอนครึ่งหลัง หลังจากเปลี่ยนเบอร์ 3 ลงมานาที 71 อินโดฯเปลี่ยนเป็น 4-3-3 โดย เอาเบอร์ 3 ยืนกลางตรงกลาง
   แล้วเอา อิวาน ดิมาส เบอร์ 6 ถ่างมายืนกลางซ้าย
   แม้ man of the match ของอินโดฯจะเป็นเบอร์ 17 แต่ความเห็นส่วนตัวผม คนที่ไทยต้องระวังคือ เบอร์ 6 กับเบอร์ 10
   เบอร์ 6 เด่นตรงการเปิดเกม เบอร์ 10 นี่เก่งในการหาที่ว่างตรงพื้นที่ระหว่างหลังกับกลางของคู่แข่ง

อิวาน ดิมาส เบอร์ 6 บอลจะมาให้คนนี้เปิดเกมเสมอๆ ไอคิวบอลดีมาก แม้ตัวเล็กแต่แข็งแรง

เซปเตี้ยน เมาลาน่า กลางรุก หรือ หน้าต่ำ หมายเลข 10 หาตำแหน่งดี จับบอลแรกนิ่ม

3)มาเลเซียยืน formation 4-5-1 กับ 5-4-1
  มาเลเซียไม่รู้ว่าตั้งใจมารับหรือโดนไทยบุกแบบโงหัวไม่ขึ้นกันแน่
  โดยที่ กัปตันทีม อดิ๊บ หมายเลข 5 เปลี่ยนจากนัดที่แล้วที่ยืนเซ็นเตอร์ตัวกลางในแบบหลัง 3 มาเป็น เซ็นเตอร์ตัวซ้ายในหลัง 5 โดยมี ซัคคาเรีย เบอร์ 17 ยืนปราการหลังตัวกลางแทน
  แต่ในบางจังหวะ อดิ๊บ หมายเลข 5 จะมายืนหน้า back 4 เมื่อมาเลเซียเปลี่ยนมายืนหลัง 4
  กุญแจที่ทำให้มาเลเซียแทบไม่ได้ออกอาวุธในเกมรุกเลยคือ pressing ของไทย
  ประมาณนาทีใกล้ๆ 40 ที่มีผู้เล่นเจ็บและนักเตะได้พักกินน้ำ นักเตะมาเลเซียยืนหอบกันบาน ไม่ใช่เพราะไม่ฟิต แต่โดน pressing จนหายใจแทบไม่ทัน
  ผมเห็นกองหลังหมายเลข 9 อดัม นอร์ อัซลิน ลงนั่งยองๆท่าดูดบุหรี่หลังห้องน้ำ แล้วหอบสุดๆ
  จบครึ่งแรก อ็องคิมซวี โค้ชมาเลเซียโมโหมาก เข้าใจว่าเพราะเสียประตูที่ 2 ท้ายเกมครึ่งแรก
  ชมมาเลเซียที่จัดระเบียบเกมรับดีครับ แต่ว่าพอโดน pressing โดยเกือบตลอด จึงคายบอลเร็วมาก

4)ไทยยืน formation 4-2-3-1 เหมือนนัดแรก เปลี่ยนผู้เล่นหลายคน
  หน้าเป้า เจนรบ สำเภาดี: ได้ man of the match อย่างเต็มภาคภูมิ ความโหดและตื้อของเจนรบ ทำให้ไทยได้ 2 ประตูแรก
  ต้องพูดเลยว่า pressing ของไทยทำได้ดีมากและเป็นตัวตัดสินเกมนัดนี้ สำหรับผมแล้วเกมขาดตั้งแต่กลางครึ่งหลังเป็นต้นไป
  เราบีบจนทำให้มาเลเซียเสียบอลเร็ว ในขณะที่พอมาเลเซียบีบกลับไล่เราไม่จน ตอนหลังนาที 75 เป็นต้นไป หลายจังหวะที่มาเลเซียไม่เจอบอลด้วยซ้ำไป
  หมายเลข 21 ภานุเดช ใหม่วงษ์ เล่นมิดฟิลด์ตัวรุกตรงกลางได้ดี ตัวเล็กแรงปะทะต่ำ แต่ line การวิ่งแนวกว้างป่วนมาเลเซียได้ดี
  ครึ่งหลังเอาหมายเลข 13 ลงไปยืนหอกแทนเจนรบ แล้วเอาหมายเลข 7 ลงไปเป็นหน้าต่ำ แม้ พิชา หมายเลข 13 จะยิงได้ แต่การถูกจับยืนหัวหอกทำให้งานหนักเพราะตัวเล็กเสียเปรียบเวลาประกบและปะทะเซ็นเตอร์

เจนรบ สำเภาดี กับลีลาโยกเอวหลังทำประตู หมอนี่มีคุณสมบัติคือ แข็งแรงมาก และหิวกระหาย,ตื๊อ

สิ่งที่ห่วง

1)นัดที่สองนี่ไม่น่าห่วงครับ แต่ห่วงว่านัดสุดท้ายฝนจะตกหนัก งานนี้ก็หวังว่า วรวุฒิ ศรีมาฆะ จะมีแผนเตรียมสำหรับเกมที่ต้องบอมบ์กรณีสภาพสนามแย่ นัดสุดท้ายเจออินโดฯพลาดไม่ได้อยู่ดี

2)ความเขี้ยวของ หลุยส์ มิย่า โค้ชอินโดฯ ผมดูแล้วแกปรับระหว่างเกมได้ยืดหยุ่นดี
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +504/-477

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 05:33:04 AM »

ผมว่านัดเจอไทย...น่าจะกลับไปใช้ตัวหลักในนัดเจอมาเลย์
ผมว่าตัวผู้เล่นในนัดเจอมองโกลเลีย...ส่วนใหญ่เป็นสำรอง
แต่ชั้นฟุตบอลมันห่างกันมาก...ตัวสำรองก็ถล่มเละได้
เขาเก็บชุดตัวจริงไว้ชิงดำกับไทยนัดสุดท้ายแน่ๆ
แล้วตัวจริงของอินโดจะสมบูรณ์กว่าเราเพราะเขาได้พัก
ส่วนเราส่งตัวจริงอัดกับมาเลย์ ถึงดูจะชนะง่ายๆ
แต่เราก็สะบักสะบอมมาก...ยังห่วงอาการเจนรบเลย
ว่าจะหายทันไหม...
sunits
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-3

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 06:54:24 AM »

พอจะมีใครทราบบ้างมั๊ยครับว่า เราได้ส่งใครไปสเก๊าท์เวียดนามบ้างหรือเปล่า
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +985/-904

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 08:03:41 AM »

ท่านNTTนั่งตรงไหนจะเข้าไปขอลายเซ็นต์ซะหน่อย
konnaemean
Full Member

คะแนนความรัก: +43/-58

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 09:05:59 AM »

เวียดนามส่งคนมาสเก๊าท์ ทีมชาติไทย    ทีมชาติเราส่งไปสเก๊าท์เขาด้วยหรือเปล่าครับ  หรือว่าดูย้อนหลังในยูทูบเอา     นัดเจออินโดผมว่า น่าจะเล่นง่ายกว่ามาเลเซีย   กดให้จมไปเลย  90+5     อินโดนีเซีย    รอดยากครับ   โค้ชโย่งเริ่มจะหล่อแล้ว  ขออีกนัด  โชว์ฟอร์มให้เด็ดสาระตี่ไปเลยครับ   
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +301/-133

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 10:15:37 AM »

ไม่รู้เรามีสเก๊าท์เวียดนามหรือเปล่า พม่าก็ด้วย สองทีมนี้อันตรายมากสำหรับเรา

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +171/-97

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 12:23:01 PM »

ดูพลังการ pressing ของทีมชาติไทยแล้ว ดูไปก็คล้ายๆบอลอเมริกาใต้นะครับ เข้าบอลสุด ประชิดถึงตัวทุกลูก ถึงแม้จะไม่ได้เป็นระบบระเบียบเท่าบอลญี่ปุ่น

พลังการ pressing ของไทยน่าจะกดอินโดอยู่ ถ้าหากฝนไม่ตก ไม่มีน้ำขัง เหลือที่การประสานงานทำสกอร์
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5525/-234

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 12:35:45 PM »

ท่านNTTนั่งตรงไหนจะเข้าไปขอลายเซ็นต์ซะหน่อย
ขอบคุณมากครับ ผมเองขี้อาย,ติดสันโดษ ง่ายๆเลยคือ ออก nerd แต่ทุกคนใน susu คือเพื่อนผม รวมถึงคุณ เซลล์โรงพิมพ์ นะครับ
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +348/-199

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 01:48:09 PM »

ขอบคุณครับ
Trunks Tu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-15

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 02:09:41 PM »

ขอบคุณครับ
hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +118/-190

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 05:57:40 PM »

สาวซิง มาปักตะไคร้ด่วน

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
kidz กลุ่มเสื้อบอลไทย168
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +533/-146

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 06:07:21 PM »

บวกให้ครับ

เป็นข้อมูลที่คนดูทางทีวีอย่างผมไม่ทราบ

พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-44

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2017, 09:55:50 PM »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์