Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2017, 12:19:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆคิดว่าลุง มิโล มาช้าไปไหมครับ?  (อ่าน 4474 ครั้ง)
@Yoskb@
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-45

มือคีย์บอร์ดชาวDance

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:41:56 AM »

เท่าที่จำใด้เฮงซังก็เคยบอกไว้ว่าอยากใด้โค๊ชที่มากประสบการณ์ก่อนคัดเลือกฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย . สุดท้ายแล้วกระแสพี่ซิกโก้แรงซะฉุดไม่อยู่จนต้องให้ทำทีมต่อไป
"โดยลุงอ๊อดกล่าวไว้ว่า ตราบใดที่ซิกโก้ยังทำผลงานดีผมก็ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนโค๊ช"
ทำให้แฟนๆบอลดีใจกันยกใหญ่ที่ซิกโก้ใด้ทำงานต่อ โดยจะเห็นใด้ว่ามันขัดหูขัดตาเฮ็งซังอย่างชัดเจน
แต่ผมว่าลุงมิโลวานมาถูกที่ถูกเวลาแล้วละครับ
คือให้แฟนๆฟุตบอลขาไม่ประจำใด้เปรียบเทียบเอาเองใด้อย่างชัดเจน
(โอ้วนี่ขนาดไม่มีsuperstarครบทีมนะเนี่ย)
✌✌✌✌✌✌

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +973/-851

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:45:37 AM »

ช่วงนั้นซิโก้แข็งมากใครปะทะมีเจ็บ
integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +21/-26

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:55:19 AM »

จะว่าช้าก็ช้าเพราะตกรอบบอลโลกนี่แหละ แต่ก็ดีจะได้สิ้นสงสัย / ถ้าเกิดอีกสองนัดชนะขึ้นมานี่ ลุงมิโลก็จะดัง คนไทยจะลืมอดีตไปหมดสิ้น แถมจะมีความเสียด้ายบวกตาสว่างทั้งประเทศ

free image hosting <<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
mozzimo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +107/-66

La vita senza l'amore

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:02:01 AM »

ไม่ช้าครับผม ถึงซิโก้จะถูกปลดจริงถ้ากระแสแฟนบอลไม่เอาด้วย สมยศโดนแฟนบอลตีกลับแน่นอน

รอจังหวะซิโก้ผลงานแย่ๆ กระแสแฟนบอลไม่เอาด้วย แล้วปลดยังงี้หล่อกว่าเยอะ

เนี่ยล่ะครับอดีต ผบ.ตร.หัวหน้าที่ดีต้องรู้จักการดูสถาการณ์ความเหมาะสม เดินเกมส์รอบคอบ ใช้อำนาจอย่างฉลาด

สรุป คือได้โค้ชใหม่และได้คะแนนนิยมเพิ่มขึ้นด้วยแทคติคและประสบการณ์

art27
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-32

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:02:56 AM »

จะว่าช้าก็ช้าเพราะตกรอบบอลโลกนี่แหละ แต่ก็ดีจะได้สิ้นสงสัย / ถ้าเกิดอีกสองนัดชนะขึ้นมานี่ ลุงมิโลก็จะดัง คนไทยจะลืมอดีตไปหมดสิ้น แถมจะมีความเสียด้ายบวกตาสว่างทั้งประเทศ
ขอให้เป็นแบบนั้นเถอะ อิอิ
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-41

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:03:39 AM »

มาเหมาะแล้วครับ ช่วงวิกฤติศรัทธาพอดี

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3128

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:28:31 AM »

ไม่หรอก

ลมหายใจคือฟุตบอล
Petakhons
Full Member

คะแนนความรัก: +311/-191

อยากกลับไปเป็นเด็ก ที่เล่นไปวันๆ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:51:30 AM »

มาช้าดีกว่าไม่มา ครับ
อยู่กับทีมชาติไทยไปนานๆ
นะลุงหวัด
 ผมรักคุณ แต่ผมชอบ
โคชอีกอย่างหนึ่งคือแก
เลือกทีมงานคนรูปร่างท้วมๆ
ที่เป็นล่ามแปลแกมีแขนข้าง
้เดียว แต่มากความสามารถ
จริงๆ...
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1457/-913

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:56:19 AM »

จะว่าช้าก็ไม่ช้าไป  จังหวะมันพอดีมากกว่าเนื่องจากปัญหาหลัก ๆ  เลย

1. ซิโก้เขาเป็นคนทำทีมมาถึงรอบ 12 ทีมสุดท้าย  เครดิตที่ได้ควรให้เขาไปต่อ  คือทดลองคุมไปก่อน
  2. ตัวซิโก้เองต่างหากที่ผมมองว่าเขาลงจากตำแหน่งช้าเกินไป        ถ้าซิโก้ตัดสินใจอำลาไปตั้งแต่ 2 -3 นัดแรก มันเป็นการจากลาด้วยดีแฟนบอลจะจดจำภาพดีดีของเขาไปตลอดกาล    คือวีรบุรุษของทีมชาติไทย              แต่ซิโก้ตัดสินใจเมื่อมันช้าเกินไปแล้วเราตกรอบฟุตบอลโลก 100% และมี 1 แต้มเท่านั้น สภาพการเสียประตูก็มากที่สุด

3.สัญญาที่เซ็นต์ไว้ในการคุมทีมของซิโก้    สมาคมฟุตบอลเซ็นต์ไม่รัดกุม      คือสัญญามันดันไปหมดช่วงกลางคันพอดี แทนที่มันจะหมดก่อนฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายหรือหลังฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย      มันจะไ้ด้ชัดเจน  ว่าให้เขาไปต่อหรือไม่ให้ทำทีมแต่แรก

4. ติ่งซิโก้มันเยอะจริง  ๆ  คอมเม้นนเกินหตุ โน้นก็ไม่ดีนี่ก็ไม่เอา  จะรอซิโก้ทำทีมยาว ๆ  ๆ ๆ ๆ      จุดนี้คนหมั่นไส้ก็เยอะ  เขาไม่ได้เกลียดซิโก้แต่ไม่ชอบติ่งอะไรพวกนี้ต่างหาก   กระแสซิโก้เขามาแรงมาก   ตอนนั้นถ้าเปลี่ยนก็ไม่ไ้ด้

5. กุนซือที่เขามาคุมทีมถ้าไม่เลือกถูกที่ถูกคน    วันนี้ จขกท จะไม่พูดแบบนี้แน่นอน เกิดไปเจอกุนซือที่ทำผลงานไม่ดี  จะโดนติ่ง  ๆ  ๆ  ๆ ๆ  ถล่มยับเยินเปล่า  ๆ   แต่บังเอิญตอนนี้ราเยวัชของแท้  พิสูจน์ผลงานได้เร็ว

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +681/-931

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:58:21 AM »

ไม่ช้าหรอกครับ
มาไวกว่านี้แฟนบอลได้มีการแยกฝั่งหนักกว่าตอนนี้
เพราะตอนนั้นซิโก้เค้ากำลังมือขึ้น
ถ้าราเยวัชทำชนะฝั่งซิโก้เค้าก็จะพูดว่า"ซิโก้คุมก็ทำได้"
ซึ่งตอนนี้คำนี้ไม่มีอยู่เลย
แถมเมียซิโก้ยังมาทำลายผัวอีก
สำหรับผมแล้วราเยวัชมาถูกที่ถูกเวลาแล้วล่ะ
แค่ทำผลงานในสนามก็แย่ละยังต้องมารบกับแฟนบอลนี่
ไม่สนุกเลยผมบอกเลย

JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +293/-393

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:15:41 AM »

ช้าหรือไม่ไม่รู้

แต่ก่อนหน้านี้ที่ราเยวัชจะมาผมยังจำได้ว่าสมาชิกในนี้หลายคนได้กล่าวไว้ว่า นักเตะชาติไทยมันทำได้เท่านี้ เอาโค้ชเทวดาที่ไหนมาคุมก็ไม่ดีไปกว่านี้ สู้ใช้โค้ชไทยเข้าใจนักเตะไทยดีกว่า บราๆๆๆ โค้ชต่างชาติจะมาเข้าใจนักเตะไทยได้ยังไง บราๆๆ

มาวันนี้ผมต้องขอบคุณราเยวัช ที่เข้ามาช่วยเปิดกะลา พาแฟนบอลส่วนนั้นออกจากกะลาได้บ้าง
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-144

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:17:23 AM »

เพราะถ้าเร็วกว่านี้แฟนก็จะวนมาลูปเดิมตอนนี้หายสงสัยแล้ว ถ้าราเยวัชไม่ดีอย่างที่คิดก็หาคนใหม่ต่อ
SuperTOR
Full Member

คะแนนความรัก: +130/-82

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:17:45 AM »

จังหวะมันพอดีแบบนี้ผมว่ามันเหมาะสมที่สุดแล้วที่แกมาช่วงเวลาแบบนี้ จะได้แสดงให้เห็นถึงความแตกต่างระหว่างกุนซือที่เคยพาทีมไปรอบ 8 ทีมบอลโลก กับกุนซือที่ยังไม่จบโปรไลเซนส์ดีแต่อยู่บนเก้าอี้ได้ด้วยสาวกและผลงานแค่ระดับ sub-confederation
Freelance
SISAKETSUSU
Hero Member

คะแนนความรัก: +856/-552

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:18:25 AM »

ครับ

tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +259/-263

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:20:53 AM »

ถ้ามาได้หลังจากนัดที่แพ้อิรัก 4-0 คงจะดีกว่านี้ อาจยังพอมีโอกาสลุ้นไปเพลย์ออฟหรือเก็บคะแนนฟีฟ่าได้มากกว่าที่ผ่านมา
แต่ก็ติดด้วยหลายเหตุผลอย่างที่เห็นกัน สปิริตหายากในวงการฟุตบอลโลกเก่าๆในบ้านเรา มาถึงอย่างทุกวันนี้ได้ก็ดีแล้วครับ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +265/-923

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:30:35 AM »

อย่าเพิ่งไปยึดติดมากเดี๋ยวถ้าสมาคมไม่ต่อสัญญาหรือไปทำสัญญาใจกับโค้ชคนไหนไว้ และไม่ต่อสัญญากับราเยวัชจะผิดหวังกันอีกแบบมิเกลของฟุตซอล
zzzzZZZZ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-64

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:01:35 AM »

ครับ
kaewja
Full Member

คะแนนความรัก: +83/-52

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:15:31 AM »

จะว่าช้าก็ไม่ช้าไป  จังหวะมันพอดีมากกว่าเนื่องจากปัญหาหลัก ๆ  เลย

1. ซิโก้เขาเป็นคนทำทีมมาถึงรอบ 12 ทีมสุดท้าย  เครดิตที่ได้ควรให้เขาไปต่อ  คือทดลองคุมไปก่อน
  2. ตัวซิโก้เองต่างหากที่ผมมองว่าเขาลงจากตำแหน่งช้าเกินไป        ถ้าซิโก้ตัดสินใจอำลาไปตั้งแต่ 2 -3 นัดแรก มันเป็นการจากลาด้วยดีแฟนบอลจะจดจำภาพดีดีของเขาไปตลอดกาล    คือวีรบุรุษของทีมชาติไทย              แต่ซิโก้ตัดสินใจเมื่อมันช้าเกินไปแล้วเราตกรอบฟุตบอลโลก 100% และมี 1 แต้มเท่านั้น สภาพการเสียประตูก็มากที่สุด

3.สัญญาที่เซ็นต์ไว้ในการคุมทีมของซิโก้    สมาคมฟุตบอลเซ็นต์ไม่รัดกุม      คือสัญญามันดันไปหมดช่วงกลางคันพอดี แทนที่มันจะหมดก่อนฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายหรือหลังฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย      มันจะไ้ด้ชัดเจน  ว่าให้เขาไปต่อหรือไม่ให้ทำทีมแต่แรก

4. ติ่งซิโก้มันเยอะจริง  ๆ  คอมเม้นนเกินหตุ โน้นก็ไม่ดีนี่ก็ไม่เอา  จะรอซิโก้ทำทีมยาว ๆ  ๆ ๆ ๆ      จุดนี้คนหมั่นไส้ก็เยอะ  เขาไม่ได้เกลียดซิโก้แต่ไม่ชอบติ่งอะไรพวกนี้ต่างหาก   กระแสซิโก้เขามาแรงมาก   ตอนนั้นถ้าเปลี่ยนก็ไม่ไ้ด้

5. กุนซือที่เขามาคุมทีมถ้าไม่เลือกถูกที่ถูกคน    วันนี้ จขกท จะไม่พูดแบบนี้แน่นอน เกิดไปเจอกุนซือที่ทำผลงานไม่ดี  จะโดนติ่ง  ๆ  ๆ  ๆ ๆ  ถล่มยับเยินเปล่า  ๆ   แต่บังเอิญตอนนี้ราเยวัชของแท้  พิสูจน์ผลงานได้เร็ว

ผมก็เห็นด้วยแบบนี้ครับ ไม่ช้าหรอกมันพอดีพอเหมาะแหละครับ
1. ซิโก้ทำทีมจนผ่านเข้า 12 ทีมสุดท้ายได้ อันนี้ควรให้เครีดิตเต็ม ๆ แล้วอีกอย่างก็ไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไปปลด ผลงานก็มีให้เห็นอยู่ ขืนปลดโดนด่าเละ
2. ความเห็นที่ 2 นี่ผมเห็นด้วยอย่างมาก หากซิโก้ถอยไม่ฝืนการลงจากตำแหน่งเขาจะสวยงามมาก เพราะผ่านไป 2-3 นัดเราก็เริ่มมองออกว่าซิโก้ตัน ทีมอื่น ๆ จับทางได้แล้ว
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1457/-913

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:21:27 AM »

แต่ก่อนหน้านี้ที่ราเยวัชจะมาผมยังจำได้ว่าสมาชิกในนี้หลายคนได้กล่าวไว้ว่า นักเตะชาติไทยมันทำได้เท่านี้ เอาโค้ชเทวดาที่ไหนมาคุมก็ไม่ดีไปกว่านี้ สู้ใช้โค้ชไทยเข้าใจนักเตะไทยดีกว่า บราๆๆๆ โค้ชต่างชาติจะมาเข้าใจนักเตะไทยได้ยังไง บราๆๆ

มาวันนี้ผมต้องขอบคุณราเยวัช ที่เข้ามาช่วยเปิดกะลา พาแฟนบอลส่วนนั้นออกจากกะลาได้บ้าง

ผม เพิ่มเติมให้   สิ่งที่สาวกและติ่งบอกและได้กล่าวเอาไว้

-  อย่าไปเห็นว่าฝรั่งมันจะดีกว่าโค้ชไทย    ฝรั่งมันก็ไม่ไ่ด้เก่งไปกว่าคนไทยหรอก
    - เอาเงินไปพัฒนาเยาวชนดีกว่าไปจ้างโค้ชต่างชาติ ราคาแพง
    - ที่ผ่านมามีตุ๊ด รีด ตุ๊ด ร๊อป   สตีฟดาร์บี้  พวกนี้ผลงานไม่ได้ดีไปกว่าโค้ชไทยเลย    
    - โค้ชต่างชาติคุมเด็กไทยไม่อยู่  เดี๋ยวมีวลีบอลไทยไปมวยโลก              (แต่ผ่านมา 4 นัดผมยังไม่เห็นบอลไทยออกแม่ไม้มวยไทยเลย)
    - เอามู เฟอร์กี้มา  ก็ไม่มีทางเปลี่ยนแปลงทีมชาติไทยได้ในเวลาอันสั้น  
    - ต่อให้โค้ชเทวดาที่ไหนมาคุมทีม    ทีมชาติไทยก็อยู่ได้เท่านี้แหละ  ต้องรอรอออออออออ  และรอ  
    - โค้ชต่างชาติไม่มีทางเข้าใจนิสัยนักเตะไทยได้หรอก  

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +686/-1040

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:26:01 AM »

เอ่อ..หลายคนยังบอกสมาคมเป็นคนปลดซิโก้

ซิโก้ลาออกเองนะครับ เพราะทนกับกระแสไม่ไหวเอง เพราะตอนนั้นสมาคมกับโค้ชเฮงก้บอกควรให้คุมจนจบคัดบอลโลก
JDAM
Hero Member

คะแนนความรัก: +293/-393

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:29:35 AM »

ผม เพิ่มเติมให้   สิ่งที่สาวกและติ่งบอกและได้กล่าวเอาไว้

-  อย่าไปเห็นว่าฝรั่งมันจะดีกว่าโค้ชไทย    ฝรั่งมันก็ไม่ไ่ด้เก่งไปกว่าคนไทยหรอก
    - เอาเงินไปพัฒนาเยาวชนดีกว่าไปจ้างโค้ชต่างชาติ ราคาแพง
    - ที่ผ่านมามีตุ๊ด รีด ตุ๊ด ร๊อป   สตีฟดาร์บี้  พวกนี้ผลงานไม่ได้ดีไปกว่าโค้ชไทยเลย    
    - โค้ชต่างชาติคุมเด็กไทยไม่อยู่  เดี๋ยวมีวลีบอลไทยไปมวยโลก              (แต่ผ่านมา 4 นัดผมยังไม่เห็นบอลไทยออกแม่ไม้มวยไทยเลย)
    - เอามู เฟอร์กี้มา  ก็ไม่มีทางเปลี่ยนแปลงทีมชาติไทยได้ในเวลาอันสั้น  
    - ต่อให้โค้ชเทวดาที่ไหนมาคุมทีม    ทีมชาติไทยก็อยู่ได้เท่านี้แหละ  ต้องรอรอออออออออ  และรอ  
    - โค้ชต่างชาติไม่มีทางเข้าใจนิสัยนักเตะไทยได้หรอก  

55 ยาวไปครับ ท่านลูฟี่
Anon25_Inburi Sr
Skyrocket car
Hero Member

คะแนนความรัก: +365/-340

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:45:27 AM »

อยากให้เหลือแมทบอลโลกไว้ให้มิโลพิสูจน์สัก4-5นัด  

TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +655/-193

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:48:46 AM »

ช้ารึปล่าวไม่รู้ แต่ที่รู้ คือนักเตะสนุกกับแท็กติกของโค้ชมาก

pooneo
ชัดเจน
Newbie
*

คะแนนความรัก: +5/-12

ชัดเจน

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:52:46 AM »

ครับ
k663
กู สวน 122 ครับ
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +185/-100

TERO OSK

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:57:23 AM »

ถ้ามาเร็วแล้วเจอ ญุ่น กับ แขกซาอุ สกัดดาวรุ่งอาจะเป็นหนังคนละม้วนนะ เพราะเอาจริงถ้าเปิดหัวมานัดแรกเจอของแข็งสุดๆเลยอาจจะไม่รอด

PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +115/-133

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 02:10:11 PM »

ถ้ามาเร็วแล้วเจอ ญุ่น กับ แขกซาอุ สกัดดาวรุ่งอาจะเป็นหนังคนละม้วนนะ เพราะเอาจริงถ้าเปิดหัวมานัดแรกเจอของแข็งสุดๆเลยอาจจะไม่รอด
555...(สิ่งใดเกิด..สิ่งนั้นดีเสมอ)
รอเอเชี่ยนคัพ ก็ยังไม่สาย
เก่งจริงไม่ต้องกลัว อยู่ยาวววว....
ถ้าดีต่อเนื่อง "ใครจะไปปลด!"

siam95
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +11/-14

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 05:18:29 PM »

ครับ
ชื่อนี้มีผู้ใช้แล้ว
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +347/-163

ผมรักบอลไทย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 05:33:12 PM »

ครับ มาช้า แต่ได้ของดี

แกหล่อ เหมือน นิโคลัส เคจ
komsans
Full Member

คะแนนความรัก: +50/-75

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 07:18:57 PM »

ไม่ช้าหรอกครับ เพราะมาไวกว่านี้ก็ไม่ได้ กระแสเก่ายังมี ต้องให้เกียรติกัน
Strom_Raider
Full Member

คะแนนความรัก: +111/-57

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:05:13 PM »

ขนาดมาตอนนี้ พวกแฟนคลับ ยังแช่งแล้วแช่งอีกให้แพ้เลย หึหึ รักชาติกันจริงๆ
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1108/-1778

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:34:46 PM »

แกคุมชนะเจแปน ออส ไม่ได้หรอก

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
@Yoskb@
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-45

มือคีย์บอร์ดชาวDance

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:15:10 PM »

แกคุมชนะเจแปน ออส ไม่ได้หรอก
ค่อยว่ากันนะครับ

dhamdham.05
Full Member

คะแนนความรัก: +31/-44

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 12:14:44 AM »

ประจวบเหมาะครับ..
supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +41/-15

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 03:14:27 PM »

ช้าหรือเร็ว ไม่อาจตอบได้ครับ  รู้แต่ว่าแกมาได้ถูกจังหวะและผลงานเป็นที่น่าพอใจครับ ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์