Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 27, 2017, 07:11:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่ ราเยวัช ยังต้องพิสูจน์ต่อไปหลังจากนี้  (อ่าน 4750 ครั้ง)
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1408/-367

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:48:27 AM »

มีอยู่ 3 หัวข้อใหญ่ๆ ดังนี้

1. เจอทีมในย่านอาเซียน ที่จะได้พิสูจน์ในเกมส์ฟีฟ่า เดย์ พบกับ เมียนม่าร์ ราเยวัช จะทำเกมส์บุกใส่ทีมอาเซียนอย่างไร เพราะ ผมรับประกัน เมียนม่าร์ คงไม่มีทางบุกใส่เราก่อน เขาต้องรับไว้ก่อนแล้วสวน ซึ่งไม่ใช่สิ่งที่ ราเยวัช เจอในทีมระดับเอเชีย ที่เขาจะบุกใส่เราก่อน

2. เจอทีมที่มาอุดเหมือนกัน เช่น สิงคโปร์ เจ้าของแผนรถบัสระดับ เอเชีย จะเจาะอย่างไร ถ้าเรายังใช้แผนหลังแน่นไว้ก่อนแบบนี้ เพราะ บอลอุดเจอบอลโคตรอุด ยิงยากเป็นแน่แท้ในทั้ง 2 ฝั่ง นี้คืออีกนัดที่จะเห็นราเยวัชพิสูจน์กึ๋น

3. ถ้าทีมโดนนำก่อน ราเยวัช จะแก้เกมส์อย่างไร อันนี้น่าสนใจว่า ราเยวัช จะทำเช่นไรในกู้สถานการณ์ทีม

เราจะได้เห็นการพิสูจน์ฝีมือต่อสัญญา 1 ปีของราเยวัชได้หรือไม่ก็ 3 เกมส์เหล่านี้ ตอนนี้ผมก็ให้กำลังใจ ราเยวัช ในการทำทีมชาติต่อไปให้ถึงแผนที่จะนำทีมชาติไทยไปได้สวยใน เอเชี่ยน คัพ 2019 และ อาเซี่ยน คัพ ในปี 2018
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2017, 12:01:17 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

J_Hunter
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +132/-52

บอลนอกไม่เคยสะใจ แต่บอลไทยอยู่ในสายเลือด!!!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:57:37 AM »

ขอท้วงนิดนึงนะคับ อุ่นเครื่องที่อุซเบฯ ทีมแพ้ 2-0 โดนนำ 2 ครั้งนะครับ ^^
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1394/-844

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:58:13 AM »

คือถ้าทำทีมไมไ่ด้แชมป์อาเซียนคัพ   ราเยวัชมีสิทธิ์โดนด่ายันลูกหลานแฟนบอลบวชเลยล่ะครับ  
แล้วรายการนี้ไม่รู้สมัยหน้าจะเตะกัน 1 เดือนหรือเปล่า      แบบนั้นจะมีนักเตะถอนตัวอีกเพียบ    ใครก็จ้องล้มทีมไทยทั้งนั้น

วลีเด็ดยังอยู่นะครับ  อาเซียนใครทำก็ได้แชมป์     ถ้าราเยวัชทำไม่ไ่ด้แชมป์ ชะตากรรมเป็นแบบโค้ชเฮง   พวกติ่งจะจ้องขุดมาด่าตลอด

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 12:00:57 PM »

ขอท้วงนิดนึงนะคับ อุ่นเครื่องที่อุซเบฯ ทีมแพ้ 2-0 โดนนำ 2 ครั้งนะครับ ^^

ขอบคุณที่ติติงครับ ผมลืมเกมส์แรกไป

SuperTOR
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +102/-47

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 12:11:34 PM »

aff ครั้งหน้าเป็นระบบเหย้าเยือน 4 นัด จบคงปลายๆ ธันวา ต่อ เอเชียนคัพ เดือน มกรา เลย
ถ้าใช้ชุดเดียวกันนี่มีกรอบแน่
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +82/-96

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 01:03:12 PM »

ไม่อยากพาดพิง  แต่ราเยวัชคงไม่มีแผนเดียวหรอกครับ  ที่ผ่านมาเจอแต่ทีมที่เกรดดีกว่า แต่เราก็ยิงได้ 4 ลูกจาก3นัดที่กองหลังและกลางที่ฝีเท้าดีกว่าอาเซี่ยน
kwangnaaa
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-21

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:20:39 PM »

ก็ว่ากันไป

loeicity2029
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +277/-467

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:56:20 PM »

กุนซือระดับนี้ผมว่าเขามีแผนอยู่แล้วครับเมียนม่าไม่ใช่ทีมที่แข็งอะไรมากต้องดูกันครับ
Livermania
Newbie
*

คะแนนความรัก: +12/-7

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:17:35 PM »

พิสูจน์ตลอดเวลา!! เหมือนเคลียร์ด่านเกม จบด่านนี้ แฟนบอลก็จะตั้งโจทย์ให้ใหม่ เพื่อพิสูจน์ตัวเอง เหนื่อยแทนเลย อิอิ...
WPP.North
Full Member

คะแนนความรัก: +88/-468

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:44:34 PM »

ของจริง คือ แชมป์ อาเซียน เพราะมันคือ ไม้บรรทัดวัดมาตรฐาน ใครคุมก้อแชมป์  ไปแล้ว 55
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +721/-1212

new world order

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 04:17:59 PM »

น่าสนใจประเด็นสัญญาโค้ชมิโล่นะครับ ภายในสัญญาหนึ่งปีสมาคมวางเป้ายังไงยังไม่ชัดเจนนะ ถ้าต่อจะต่อหลังหมดสัญญาเหมือนโค้ชคนก่อนไหม ถ้าเลือกชอยส์นี้โค้ชมิโล่จะเอาด้วยมั้ยที่จะนั่งรอหมดแล้วค่อยต่อ หรือจะเป็นโค้ชคนแรกในยุคสมยศที่จะได้ต่อก่อนหมดสัญญา น่าลุ้นนะครับ ส่วนตัวมองว่าโค้ชยังไม่ชนะใจเฮงเท่าไหร่ ไม่รู้ว่าไทยเวย์ของปธ.จะหลักปรัชญาเดียวกันกับโค้ชมิโล่ไหม แฟนบอลแบบเราๆก็รอลุ้นรอให้กำลังใจกันไป

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +315/-1040

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 04:41:39 PM »

ผมว่าโค้ชเค้าคงรู้น่าว่าจะเล่นยังไง. เค้าคงไม่เล้นแผนเดิมตลอดหรอกมันขึ้นอยู่กับคู่แข่ง อาจจะมีการเปลี่ยนแท็กติกเกมรุกมากขึ้น ไม่งั้นแกคงไม่เรียกทั้ง อดิศร ทั้งโด ทั้งโรลเลอร์มาหรอก. แต่คนสไตล์ใช้งานแตกต่างกัน เดี๋ยวคุณคอยดูล่ะกัน. แกจะต้องเอาพวกตัวรุกอย่างลีซอ นูรูล หรือ ทิดโด มากระชาก หรือเติมวิงแบ็กมากขึ้น. คอยดูล่ะกันผมมองว่าแผนจะเปลี่ยนไปอีกแบบ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
sixsixsix
Full Member
**

คะแนนความรัก: +44/-19

?!?

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 05:02:30 PM »

ไม่เห็นจะต้องไปสนใจอะไรกับอาเซี่ยนมากมายนักเลยนิครับ
รู้เขารู้เราบ้างพอสมควร ฝึกซ้อมไปตามแท็กติก เล่นไปตามเกม
เจอทีมแบบนี้จะเล่นยังยัง แล้วเจอแบบรับลึกจะเล่นยังไง
ดูจากเกมที่เจอเกาหลีเหนือ ยังมีหลายแท็กติกอยู่ในเกมเดียวเลย
ผมว่าราเยวัช เขี้ยวพอสมควร คงไม่ปล่อยอะไรผ่านไปง่ายๆ แน่

Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2396/-3100

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 05:43:33 PM »

อืมๆ

ลมหายใจคือฟุตบอล
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +413/-412

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 06:53:06 PM »

...สุดท้ายแฟนบอลก็ยังไม่พ้นกะลาอาเซียน   อยากให้สมาคม มองข้ามอาเซียน ไปวัดผลงานที่ระดับเอเชีย  เพราะระยะเวลามันกระชั้นชิดเหลือเกืน...

...เชียร์ไทย...
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 07:13:38 PM »

...สุดท้ายแฟนบอลก็ยังไม่พ้นกะลาอาเซียน   อยากให้สมาคม มองข้ามอาเซียน ไปวัดผลงานที่ระดับเอเชีย  เพราะระยะเวลามันกระชั้นชิดเหลือเกืน...

ก็อย่าประมาทเกินไปครับ เพราะ กกท. แกตัดผลงานตามมหกรรมกีฬา ถ้า อาเซียน ไม่มีผลงาน ยากที่จะต่อรองได้ จะโดน กกท. แทรกแซงมากยิ่งขึ้นด้วยซ้ำ
และอีกข้อ ผมไม่เชื่อหรอกครับว่า ถ้าผลงานในอาเซียนไม่ดี แล้วเอเชียดีมันจะไปรอด วอลเล่ย์บอลหญิงในลายเซ็นของคุณก็เป็นตัวอย่าง เสีย 1 เซ็ตให้อินโด เพราะให้เด็กลง โดนกระหน่ำ บอร์ดแทบไหม้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2017, 07:15:55 PM โดย PTTrayong » บันทึกการเข้า

-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +85/-573

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 09:30:10 PM »

...สุดท้ายแฟนบอลก็ยังไม่พ้นกะลาอาเซียน   อยากให้สมาคม มองข้ามอาเซียน ไปวัดผลงานที่ระดับเอเชีย  เพราะระยะเวลามันกระชั้นชิดเหลือเกืน...

ก็อย่าประมาทเกินไปครับ เพราะ กกท. แกตัดผลงานตามมหกรรมกีฬา ถ้า อาเซียน ไม่มีผลงาน ยากที่จะต่อรองได้ จะโดน กกท. แทรกแซงมากยิ่งขึ้นด้วยซ้ำ
และอีกข้อ ผมไม่เชื่อหรอกครับว่า ถ้าผลงานในอาเซียนไม่ดี แล้วเอเชียดีมันจะไปรอด วอลเล่ย์บอลหญิงในลายเซ็นของคุณก็เป็นตัวอย่าง เสีย 1 เซ็ตให้อินโด เพราะให้เด็กลง โดนกระหน่ำ บอร์ดแทบไหม้

ฟุตบอลลองส่งเด็กไปแล้วตกรอบแรกซีเกมส์สิครับ ทีเดียวรู้เรื่องเลย

ฮี่ๆๆ
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +82/-96

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 09:41:31 PM »

เห็นเกวียนเทียมโตนงาช้างหญ้าปล้อง  ไม่ต้องเอาประตูไปด้วยก็ได้  เกมแน่นจริงๆ
MooZaa
Ricardo Izecson dos Santos Leite
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-26

ด่าเป็นด่า อวยเป็นอวย ไม่โลกสวย

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:43:31 PM »

สิ่งที่ดีขึ้นคือ จากแท็คติกของราเยวัก  แต่สิ่งที่มีขีดจำกัดคือ ความสามารถของนักเตะในปัจจุบัน  เอกโคโน่ น่าจะเห็นอะไรบางอย่าง

**** ผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ด ผมก็แค่คนกระจอกๆที่อยู่หน้าคีย์บอร์ดก็แค่นั้นเอง *****
kaewja
Full Member

คะแนนความรัก: +81/-41

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:19:40 PM »

ก็ตามนั่นแหละครับ เอาผลงานเข้าพิสูจน์
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +685/-1038

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:39:45 PM »

นัดอิรัก กับออส มี3แต้มเชื่อเลยว่าได้ต่อแน่ๆ

ปล.ท่านPTTrayongไม่กลัวนักบอลแอนตี้ราเยวัชแล้วหรอครับ เห็นมาแรกๆ นักเตะถอนตัวที บอกสโมสรสั่งให้ถอยเพราะไม่ถูกกับสมาคมนิ ถถถถ

ปล.ผมจะจิกท่านไม่เลิกทุกกระทู้ จนกว่าคุณจะเลิกหน้าด้านด่านักเตะทีมชาติแล้วไปขอโทษเขาซะ โดยเฉพาะทริสตอง โด
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:48:46 PM »

นัดอิรัก กับออส มี3แต้มเชื่อเลยว่าได้ต่อแน่ๆ

ปล.ท่านPTTrayongไม่กลัวนักบอลแอนตี้ราเยวัชแล้วหรอครับ เห็นมาแรกๆ นักเตะถอนตัวที บอกสโมสรสั่งให้ถอยเพราะไม่ถูกกับสมาคมนิ ถถถถ

ปล.ผมจะจิกท่านไม่เลิกทุกกระทู้ จนกว่าคุณจะเลิกหน้าด้านด่านักเตะทีมชาติแล้วไปขอโทษเขาซะ โดยเฉพาะทริสตอง โด

ไม่ได้แอนตี้โค้ชนะครับ แต่ประวัติที่่ผ่านมาทั้ง 2 ขั้ว คือ เมืองทอง และ บุรีรัมย์ ยู มีการเล่นการเมืองระหว่างกันผ่านทางตัวนักเตะจนส่งผลกระทบถึงทีมชาติ และกลิ่นก็ยังมีอยู่ และผมก็บอกไปแล้วว่า ยังไม่ฟันธง ผมจะดูจนกว่าถึงเกมส์ อิรัก

คุณไม่ตามตั้งแต่กระทู้แรก ลองกลับอ่านก่อน

Hero Member

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 07:08:22 AM »

ไม่ได้แอนตี้โค้ชนะครับ แต่ประวัติที่่ผ่านมาทั้ง 2 ขั้ว คือ เมืองทอง และ บุรีรัมย์ ยู มีการเล่นการเมืองระหว่างกันผ่านทางตัวนักเตะจนส่งผลกระทบถึงทีมชาติ และกลิ่นก็ยังมีอยู่ และผมก็บอกไปแล้วว่า ยังไม่ฟันธง ผมจะดูจนกว่าถึงเกมส์ อิรัก

คุณไม่ตามตั้งแต่กระทู้แรก ลองกลับอ่านก่อน

ผมอ่านทุกกระทู้ของคุณ ผมชอบนะที่คุณรายงานผลลีกทุกลีก ทำให้ผมไม่ต้องไปตามในFB อันนี้ก้ขอขอบคุณ

คุณบอกไม่ฟันธง แต่คุณไปเม้นในกระทู้ที่แล้ว ขนาดโดแนบใบรับรองแพทย์มาด้วย คุณยังคิดว่าสโมสรสั่งมา คุณจะรับผิดชอบยังไงครับกับการไปดูถูกนักเตะแบบนี้ ผมทนไม่ได้ก็ตรงนี้แหละ เพราะโดทุ่มเททุกนัดทั้งในทีมชาติและสโมสร แต่คุณกลับคิดแค่แง่การเมือง ผมส่งคลิปให้คุณดูแล้วนะดูรึยัง ว่าโดเอ็นเข่าฉีกจริงๆ??

ผมขอแค่คุณขอโทษโด ก้จบ คนเราทำอะไร กล้าทำควรกล้ารับครับ
SuperTOR
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +102/-47

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 07:27:01 AM »

ผมอ่านทุกกระทู้ของคุณ ผมชอบนะที่คุณรายงานผลลีกทุกลีก ทำให้ผมไม่ต้องไปตามในFB อันนี้ก้ขอขอบคุณ

คุณบอกไม่ฟันธง แต่คุณไปเม้นในกระทู้ที่แล้ว ขนาดโดแนบใบรับรองแพทย์มาด้วย คุณยังคิดว่าสโมสรสั่งมา คุณจะรับผิดชอบยังไงครับกับการไปดูถูกนักเตะแบบนี้ ผมทนไม่ได้ก็ตรงนี้แหละ เพราะโดทุ่มเททุกนัดทั้งในทีมชาติและสโมสร แต่คุณกลับคิดแค่แง่การเมือง ผมส่งคลิปให้คุณดูแล้วนะดูรึยัง ว่าโดเอ็นเข่าฉีกจริงๆ??

ผมขอแค่คุณขอโทษโด ก้จบ คนเราทำอะไร กล้าทำควรกล้ารับครับ
เป็นเรื่องปกติครับท่าน
คนเราอยากฟังในสิ่งที่อยากได้ยิน
ไม่ได้อยากฟังความจริง

ปล.ว่าแต่ทีมที่ท่านเล่นอยู่โซนล่างเสื้อม่วงๆใช่มั้ย ผมสงสัยมานานละ 
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +318/-633

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:12:45 AM »

เรามาสู่ยุคที่โค้ชทุกคนต้องพิสูจน์กันทุกนัด นัดต่อนัด  555

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

ImPao
TimeTel
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +121/-56

ฟุตบอลคือชีวิต แต่ไม่ใช่ทุกส่วนของชีวิต

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:53:48 AM »

จะต้องมาพิซงพิสูจน์อะไรกันหนักหนา ไม่เหนื่อยกันบ้างหรอครับ เสมอUAE ชนะเกาหลีเหนือ ได้แชมป์King's Cup

เข้ามหาลัยแล้วยังจะให้ไปทำข้อสอบมัธยมทำไม เตรียมตัวทำข้อสอบมหาลัยไม่ดีกว่าหรอ 

deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +315/-1040

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:07:49 AM »

จะต้องมาพิซงพิสูจน์อะไรกันหนักหนา ไม่เหนื่อยกันบ้างหรอครับ เสมอUAE ชนะเกาหลีเหนือ ได้แชมป์King's Cup

เข้ามหาลัยแล้วยังจะให้ไปทำข้อสอบมัธยมทำไม เตรียมตัวทำข้อสอบมหาลัยไม่ดีกว่าหรอ 

ถูกต้องครับเหมือนเรียนจะจบมหาลัยอยู่ล่ะจะไล่ให้ไปสอบมัธยมอยู่นั่นแหละ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:35:45 AM »

ถูกต้องครับเหมือนเรียนจะจบมหาลัยอยู่ล่ะจะไล่ให้ไปสอบมัธยมอยู่นั่นแหละ

สิ่งที่เป็นห่วง คือ ราเยวัช เคยคุม กาตาร์ เสมอ เวียดนาม มาแล้ว นั่นแสดงว่า ราเยวัช ยังมีข้อบกพร่องยามทีมต้องเปิดเกมส์รุกก่อน การมาคุมทีมไทยครั้งนี้จึงเป็นสิ่งที่พิสูจน์ของราเยวัชว่า ในเกมส์ที่ต้องบุกก่อนจะทำอย่างไรให้ทีมชนะ เดี๋ยวเกมส์กับ เมียนม่าร์ จะเป็นบทพิสูจน์

อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +253/-428

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:42:20 AM »

สิ่งที่เป็นห่วง คือ ราเยวัช เคยคุม กาตาร์ เสมอ เวียดนาม มาแล้ว นั่นแสดงว่า ราเยวัช ยังมีข้อบกพร่องยามทีมต้องเปิดเกมส์รุกก่อน การมาคุมทีมไทยครั้งนี้จึงเป็นสิ่งที่พิสูจน์ของราเยวัชว่า ในเกมส์ที่ต้องบุกก่อนจะทำอย่างไรให้ทีมชนะ เดี๋ยวเกมส์กับ เมียนม่าร์ จะเป็นบทพิสูจน์
เยอะ
JETT
Sr. Member

คะแนนความรัก: +114/-27

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:45:33 AM »

ถ้ามีบอลทะลุทะลวงแบบเจก็คงช่วยเพิ่มมิติในเกมส์รุกขึ้นอีกเยอะ
koksan
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-330

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 10:46:14 AM »

ขอบคุณที่ติติงครับ ผมลืมเกมส์แรกไป
เกมส์แรกจะเอาอะไรมาก เขาลองทีม จนถึงตอนนี้ นฤบดิน กับ เควิน ที่พลาดนัดนั้น ไม่มีชื่ออีกเลยครับ 555
kaewja
Full Member

คะแนนความรัก: +81/-41

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:22:44 AM »

เกมส์แรกจะเอาอะไรมาก เขาลองทีม จนถึงตอนนี้ นฤบดิน กับ เควิน ที่พลาดนัดนั้น ไม่มีชื่ออีกเลยครับ 555

555 ผมมองว่า อดิสร ได้เล่นในตำแหน่งที่ตัวเองชอบเลยได้ทั้งรุกและรับ ถ้าโดยังถูกเรียกคิดว่าคงถูกดันไปเล่นปีก ส่วนต้นเห็นทีว่าจะยากต้องพัฒนาเกมส์รุกให้มากขึ้น
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 11:29:09 AM »

เป็นเรื่องปกติครับท่าน
คนเราอยากฟังในสิ่งที่อยากได้ยิน
ไม่ได้อยากฟังความจริง

ปล.ว่าแต่ทีมที่ท่านเล่นอยู่โซนล่างเสื้อม่วงๆใช่มั้ย ผมสงสัยมานานละ 

อยู่โซนบนครับ ถ้าเจอก้ฝากติดตามด้วยนะครับ
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1084/-904

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 01:57:25 PM »

เพิ่มข้อ4
ถ้าเล่นบอลอุดเเล้ว โดนก่อน จะเเก้เกมยังไง  เรวัต ยังไม่เคยเอาคืน ถ้าโดนนำก่อนได้

บอลน่าเบื่อ ถ้าชนะยังพอกลบ สไตล์ได้
เเต่ถ้าเเพ้ ก็จะเป็นยิ่งเเย่

เรวัต น่าจะดังจากผลงานไทยบอลเอเซีย  เเต่มาโดนไล่ออกเพราะบอลอาเซี่ยน นี่เเหละ

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +688/-649

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 02:58:51 PM »

เอาอีกแล้วนะชอบคิดแทนตลอด
pongonwon
Hero Member

คะแนนความรัก: +273/-806

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 04:01:08 PM »

มันต้องพิสูจน์นะแหละ
ผลงานดีก็อยู่
แย่ก็ออก
แค่นั้น
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์