Thailandsusu Webboard
กันยายน 23, 2017, 12:18:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จริงนะ ผมนึกทีไรก็ขำไม่หาย โค้ชเกาหลีเหนือวางแผนผิดใช้ข้อมูลไม่อัพเดท ทำทีมพัง  (อ่าน 6812 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1457/-913

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 09:54:38 AM »

จริงนะ  ผมนึกทีไรก็ขำไม่หาย      โค้ชเกาหลีเหนือวางแผนผิดใช้ข้อมูลไม่อัพเดท  ทำทีมพัง

คือผมไม่รู้แกเป็นโค้ชอาชีพได้อย่างไร เอาข้อมูลและเทปการเล่น  สมัยทีมชาติไทยเล่นบอลโลกเจอกับทีม ซาอุ ญี่ปุ่น แล้วแพ้เละเทะทุกเกม โดนถลุงหลายลูก มาศึกษา   แล้ววางแผนการเล่นกับทีมชาติไทย       โดยที่ไม่ไ่ด้เอาข้อมูลมาอัพเดทเลยว่าทีมชาติไทยเปลี่ยนแปลงไปแล้ว  ที่ว่าเปลี่ยนคือ

1. เปลี่ยนโค้ชจากคนไทย คือซิโก้ มาเป็นเซอร์เบีย ราเยวัช แค่นี้ก็น่าจะรู้ว่ามันต้องมีแท๊คติกเปลี่ยนไปบ้างไม่ใช่รูปแบบเดิม ๆ
 2.เปลี่ยนสไตล์การทำทีม
 3.เปลี่ยนผู้เล่นบางตำแหน่ง
 4.มีการเล่นผ่านไปแล้ว 2 นัด    กับอุซเบ และยูเออีในบ้าน   แต่ทางเกาหลีเหนือกลับไม่มีเทปให้ศึกษา     ไปศึกษาเทปของเก่าแทน

ใครเอาเทปเก่าไปวางยาแกในนัดนี้ครับ    เอาเทปเก่าของทีมชาิติไทยเราให้แกไปศึกษา  ทำเอาทีมพัง   พ่ายแพ้เละเทะ เพราะวางแผนผิด   ขนาดเกาหลีเหนือที่ว่าโคตรฟิต  ๆ      นักเตะเป็นตะคริวกันหลายคนเพราะใช้กำลังเพรสซิ่งไปมากพอเพรสแล้วทำอะไรไม่ไ่ด้โดนยิงนำอีก   ซวยซ้ำซวยซ้อนจริง ๆ        เกาหลีแพ้เพราะเหตุนี้แท้ ๆ                      หรือว่าจะเป็นเพราะเกาหลีเหนือเป็นประเทศปิด ไม่มีข้อมูลให้ Scout มากนัก เลยพาโค้ชงานเข้าไปด้วย              คือโค้ชของเกาหลีเหนือคงทำการบ้านมาดีแต่ดันทำการบ้านผิด  

ปล แต่โค้ชไทยไ่ม่มีใครทำการบ้านหนักขนาดนี้นะครับ   ทุกสมัยที่ผ่านมา อย่างมากสุดมีแต่ขอเเทปเ่ก่าศึกษาเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2017, 10:09:06 AM โดย ลูฟี่ » บันทึกการเข้า

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +973/-851

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:13:38 AM »

คงคิดว่าไทยยังไงก็คือไทยนั้นละ
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +497/-545

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:28:37 AM »

บอลชนะจะพูดอะไรก็ดีไปหมดล่ะครับช่วงนี้...
ทวนทอง
Sr. Member

คะแนนความรัก: +211/-235

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:35:59 AM »

ใจเย็นๆ นี่แค่เริ่มต้นในโลกของฟุตบอล ลองทีมไทยเจอญี่ปุ่นสิครับ ญี่ปุ่นมันคงศึกษาทีมไทยอย่างลึกซึ้ง เป็นปัจุบันที่สุด ชนิดที่ว่านักฟุตบอลไทยบ้านอยู่ที่ไหน พี่น้อง พ่อแม่ แฟน ชื่ออะไร มีขนง่ามดากกี่เส้น ไข่มีกี่ลูก เอียงซ้ายหรือขวา เจอแบบนี้เข้า จะขำไม่ออกนะครับ เจ้าของกระทู้ครับ
Sawang magg
เชียร์บอลไทยไม่เสียตังค์
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-90

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:41:19 AM »

คราวหน้าจะรู้
siam95
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +11/-14

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 10:46:27 AM »

ผมละอยากเจอญีปุ่นสิเป็นไงในยุคราเยวัชจะแก้เพรสของญี่ปุ่นได้ไหม
JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +131/-26

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:05:38 AM »

ใจเย็นๆนะครับ ในช่วงนี้ใครๆ หลายท่านภาคภูมิใจ กับฟอร์มการ กับการจัดตัว ผมก็ดีใจ และภูมิใจนะ แต่ผมอยากให้เตรียมใจไว้บ้าง ในเวลาที่ฟอร์มสะดุด แพ้เค้าบ้าง อะไรบ้าง ที่ไม่ได้ดั่งใจแฟนบอล ขออย่างเดียวพอถึงเวลานั้นอย่าเพิ่งไล่โค้ช ควรให้โค้ชทำทีมนานๆ เพราะนี่คือบทแรกในการทำทัมฟุตบอลไทยของโค้ชราเยวัช ถ้าเรายังเล่นแบบนี้เรื่อยๆ รับรองแมตช์ ต่อๆ ไป มันไม่ใช่เกมส์ที่ง่ายสำหรับเรา หลายทีมคงเตรียมเทคนิค แทคติค มาเป็นอย่างดี

hartmann
ฮูย่า!
Sr. Member

คะแนนความรัก: +114/-151

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:12:01 AM »

ลองแพ้ดูนะ
ติ่งเก่า มาเหยียบย่ำ ซ้ำ แน่นวล ฮรี่ๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-904

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:12:24 AM »

บอลชนะจะพูดอะไรก็ดีไปหมดล่ะครับช่วงนี้...
ฮี่ ฮี่
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:14:58 AM »

ใจเย็นๆ นี่แค่เริ่มต้นในโลกของฟุตบอล ลองทีมไทยเจอญี่ปุ่นสิครับ ญี่ปุ่นมันคงศึกษาทีมไทยอย่างลึกซึ้ง เป็นปัจุบันที่สุด ชนิดที่ว่านักฟุตบอลไทยบ้านอยู่ที่ไหน พี่น้อง พ่อแม่ แฟน ชื่ออะไร มีขนง่ามดากกี่เส้น ไข่มีกี่ลูก เอียงซ้ายหรือขวา เจอแบบนี้เข้า จะขำไม่ออกนะครับ เจ้าของกระทู้ครับ
  เรื่องนี้จริง    ถ้าเป็นญี่ปุ่นนะไม่พลาดแน่นอน  เรื่องข้อมูลแต่ที่แปลกใจว่าทำไมเกาหลีเหนือชุดนี้กลับพลาดแบบนี้      คือไม่อัพเดทข้อมูลเลยต่างหาก เกาหลีเหนือแพ้เพราะเรื่องนี้จริง ๆ 

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ให้แล้วให้เลย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +60/-39

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:23:23 AM »

ลองแพ้ดูนะ
ติ่งเก่า มาเหยียบย่ำ ซ้ำ แน่นวล ฮรี่ๆ

จริงฮะ เวลาชนะห้ามไม่ให้ดีใจ เวลาแพ้คอยซ้ำเติมอีกตะหาก

พวกนี้ไปหมดแล้ว สมง สมอง

คนตอหลดตอแหลตลบแตลงมันเยอะ
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3128

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:24:54 AM »

55+

ลมหายใจคือฟุตบอล
ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:50:28 AM »

ผมไม่ได้คิดว่าเราเหนือกว่าเกาหลีเหนือเลยแม้แต่น้อย    ก่อนแข่งคิดว่าจะแพ้ด้วยซ้ำไป อย่างมากก็ชนะแบบหืดจับหรือเสมอเหมือนเคย  แต่โดนนวดตลอดเกม  

ที่จริงเราชนะได้เพราะโค้ชเกาหลีเหนือวางแผนผิด  และแท๊คติคราเยวัช 2 ข้อนี้ปัจจัยหลักเลย
ถ้าเกาหลีเหนือเจอกับเราอีกที  ภายใต้การคุมทีมของราเยวัช   ผลมันจะไม่ออกมาแบบนี้แน่นอน   เพราะเขาไม่น่าพลาดตรงนี้    
หรือถ้าบอลไทยเปลี่ยนโค้ชหันมาใช้โค้ชไทยแบบเดิม   ผมว่าเราก็ไม่ต่างจากเดิมที่เคยเป็นลูกไล่เกาหลีเหนืออยู่ดีครับ    คือเสมอกับแพ้โอกาสชนะยากถึงชนะก็เหนื่อยละครับกว่าจะทำได้

คนหล่ายดอย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-60

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 11:52:01 AM »

เนทเกาหลีเหนือ ช้าครับ อัพเดทข้อมูลไม่ทัน แถมหาดูไทยลีคก็ไม่ได้ ทีวีมีช่องเดียว
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4138/-4887

วันนี้ คุณกดลบ ผมแล้วหรือยัง !

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 12:03:52 PM »

ไปถามใครมาละ

art27
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-32

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 12:48:07 PM »

ลองแพ้ดูนะ

จริงฮะ เวลาชนะห้ามไม่ให้ดีใจ เวลาแพ้คอยซ้ำเติมอีกตะหาก

พวกนี้ไปหมดแล้ว สมง สมอง

ฮาๆๆๆ
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-144

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 12:50:12 PM »

ฟุตบอลในสนาม 90 นาที มีแพ้มีชนะ ชนะก็ดีใจแพ้ก็ทำใจ  เตรียมตัวมาดีบางทีก็ไม่ชนะทุกครั้งไป  บางทีก็อยู่ที่จังหวะ  อยู่ที่โชคบ้าง
เกมในระดับที่สูสีกันอะไรมันก็เกิดขึ้นได้  นัดนี้ผมมองว่า  เขาก็เตรียมตัวมาดี  ได้ครองเกมสู้เราได้  มีจังหวะเข้าทำเรื่อยๆ 
เพียงแต่แนวรับเราไม่พลาด  และจังหวะที่เราพลาดเขาก็ทำไม่ได้  แต่เป็นเราที่มีโอกาสแล้วกับทำได้แน่นอนกว่า

ทั้งหมดทั้งมวลก็ต้องยกความดีให้กับโค้ชที่ยกระดับเกมของเราให้มีความแน่นอน  ข้อผิดพลาดส่วนบุคคลน้อยลง  และมีการเข้าทำที่หลากหลายขึ้น
เห็นได้จาก 2 เกมก่อนหน้าที่รูปเกมเราดูแน่นอน และเราก็เจอทีมที่อาจจะเหนือกว่าเกาหลีเหนือด้วยซ้ำ  เราก็ยังทำได้
ต่อให้เขารู้ว่าเราเล่นยังไง  บางทีจังหวะในเกมมันไม่เป็นใจเขาก็ยากที่จะเอาชนะเราได้
ขนาดเจ้าพ่อแห่งการเตรียมตัวและข้อมูลยังไม่สามารถขึ้นเป็นจ้าวเอเชียได้เลย 
พริ้วไหวดั่งสายลม
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +41/-41

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:21:44 PM »

ครับ

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +109/-360

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:26:39 PM »

เค้าก็คงศึกษาหลายแมทแหละทั้งใหม่และเก่ากว่า
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 02:30:26 PM »

"4.มีการเล่นผ่านไปแล้ว 2 นัด    กับอุซเบ และยูเออีในบ้าน   แต่ทางเกาหลีเหนือกลับไม่มีเทปให้ศึกษา     ไปศึกษาเทปของเก่าแทน" รู้ได้ไงว่าเค้าไม่มีเทปใหม่ให้ศึกษา เค้าอาจจะศึกษาแล้วแต่ราเยวัชเปลี่ยนแปลงทีมทุกนัดจะให้เตรียมแผนมาตรงได้เป๊ะๆเหมือนตอนซิโก้คุมได้ไง
Marco bb
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1156/-1158

แฟนบอลไทยพันธุ์ทาง

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:03:26 PM »

ก็แพ้ในเกมส์อุ่นเครื่องนี่ครับ ไม่จะเป็นจะตายเท่าไหร่นักหรอก ถ้าแพ้ในเกมส์เดิมพันนี่ มันอีกเรื่องเลย
ไทยเราเจ๊งเพราะความมโนในเกมส์อุ่นเครื่องมาเยอะแล้ว ซึ่งมันต่างกับเกมส์จริงจังเยอะมาก
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 03:37:28 PM »

จริงนะ ผมนึกทีไรก็ขำไม่หาย แค่ประโยคสัมภาษณ์หลังเกมส์ไม่กี่คำเอามาอ้างเป็นตุเป็นตะว่าเขาไม่ศึกษาว่าเขาทำการบ้านผิด ทำยังกะว่าถ้าเขาทำการบ้านมาดีแล้วเราต้องแพ้ ไม่คิดบ้างเหรอว่าเราก็มีโค้ชไม่คิดบ้างเหรอว่าโค้ชเราก็ทำการบ้านไม่คิดบ้างเหรอว่าระหว่างเกมส์โค้ชก็มีการแก้เกมส์
T_Law_Zoo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +422/-418

Gu LoVe TAK

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 05:07:43 PM »

...รู้ไงว่าเค้าไม่ศึกษา  นี่เราชนะเพราะเกาหลีห่วยเหรอ...

...เชียร์ไทย...
thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +788/-438

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2017, 09:56:29 PM »

บอลชนะ พูดยังไงก็ดูดี
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +325/-642

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 08:17:28 AM »

ไม่คิดว่าเขาก็ศึกษามาดี  แต่เราเอาชนะในแท็คติก และมันสมองนักบอลในสนามเราเอาชนะได้บ้างล่ะครับ  ที่คุณว่าก็ไม่ต่างจากคนอื่นที่ชอบบอกว่า ทีมที่เจอกับเราอ่อนเอง พลาดเองซักเท่าไหร่

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1166/-417

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 01:33:39 PM »

อยากเห็นกึ๋นลุงวัตร   แกแก้เพรสซิ่งของญี่ปุ่น.....ต้องใช้วิธียังไงหว่า

พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +396/-234

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 03:45:14 PM »

" อย่าให้ฉันคิดไปเอง.....♪ "   

Room39 - เธญเธขเนˆเธฒเนƒเธซเน‰เธ‰เธฑเธ™เธ„เธดเธ” [Official MV]

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
dappliew
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-29

หยุด...!!!! ถ้าไม่อยากให้ตัวประกันตาย

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2017, 09:23:47 PM »

ในนี้ติ่งก็มี 555
Bebeto20
เบเบโต้คนเดิมเพิ่มเติมเดี๋ยวบอก
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +132/-46

สูงสุด...สู่จุดสามัญ

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 12:37:55 AM »

เรื่องนี้จริง    ถ้าเป็นญี่ปุ่นนะไม่พลาดแน่นอน  เรื่องข้อมูลแต่ที่แปลกใจว่าทำไมเกาหลีเหนือชุดนี้กลับพลาดแบบนี้      คือไม่อัพเดทข้อมูลเลยต่างหาก เกาหลีเหนือแพ้เพราะเรื่องนี้จริง ๆ 

เอาจริงๆเขาก็คงศึกษามาพอสมควรจนถึงเกมล่าสุดกับยูเออีแหละครับ
แต่อย่าลืมว่า2นัดแรกที่ราเยวัชมาคุม มันเป็นเกมเยือนทั้งหมด ไทยก็ต้องตั้งรับเป็นธรรมดา
กลับกัน เขาคงศึกษามาแล้วว่า เวลาไทยเล่นในบ้านมันจะเป็นอีกแบบนึง คือเปิดแลก
และคงไม่คิดว่าเปลี่ยนโค้ชไม่กี่นัด จะเปลี่ยนนิสัยธรรมชาติของนักเตะไทยเป็นหลังมือได้
แต่ผิดคาดตรงที่ในยุคราเยวัช ไทยเล่นในบ้าน ก็ยังคงเล่นเหมือนเกมเยือน
ซึ่งตรงนี้ควรให้เครดิตราเยวัชในเรื่องแทคติก และไม่ควรสบประมาทเกาหลีเหนือที่คิดแบบนั้น
เพราะนี่ก็เป็นเกมแรกของไทยในบ้านในยุคราเยวัชเหมือนกัน ต้องมีหลายคนคิดแน่ๆ
ว่ายังไงไทยก็คงกลับไปเล่นติ้กตอกเหมือนในยุคซิโก้ เพราะอยากเอาใจแฟนๆ
ถือซะว่าแทคติกของเราทำให้ชนะเขาได้ ไม่ใช่เพราะเกาหลีเหนือไปศึกษาเทปเก่าหรอก

ฟุตบอล...คือ"กีฬา"ไม่ใช่"สงคราม"
ฝ่ายตรงข้าม...คือ"คู่แข่ง"ไม่ใช่"ศัตรู"
331807
Full Member

คะแนนความรัก: +51/-105

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2017, 07:12:43 AM »

จริงนะ  ผมนึกทีไรก็ขำไม่หาย      โค้ชเกาหลีเหนือวางแผนผิดใช้ข้อมูลไม่อัพเดท  ทำทีมพัง

คือผมไม่รู้แกเป็นโค้ชอาชีพได้อย่างไร เอาข้อมูลและเทปการเล่น  สมัยทีมชาติไทยเล่นบอลโลกเจอกับทีม ซาอุ ญี่ปุ่น แล้วแพ้เละเทะทุกเกม โดนถลุงหลายลูก มาศึกษา   แล้ววางแผนการเล่นกับทีมชาติไทย       โดยที่ไม่ไ่ด้เอาข้อมูลมาอัพเดทเลยว่าทีมชาติไทยเปลี่ยนแปลงไปแล้ว  ที่ว่าเปลี่ยนคือ

1. เปลี่ยนโค้ชจากคนไทย คือซิโก้ มาเป็นเซอร์เบีย ราเยวัช แค่นี้ก็น่าจะรู้ว่ามันต้องมีแท๊คติกเปลี่ยนไปบ้างไม่ใช่รูปแบบเดิม ๆ
 2.เปลี่ยนสไตล์การทำทีม
 3.เปลี่ยนผู้เล่นบางตำแหน่ง
 4.มีการเล่นผ่านไปแล้ว 2 นัด    กับอุซเบ และยูเออีในบ้าน   แต่ทางเกาหลีเหนือกลับไม่มีเทปให้ศึกษา     ไปศึกษาเทปของเก่าแทน

ใครเอาเทปเก่าไปวางยาแกในนัดนี้ครับ    เอาเทปเก่าของทีมชาิติไทยเราให้แกไปศึกษา  ทำเอาทีมพัง   พ่ายแพ้เละเทะ เพราะวางแผนผิด   ขนาดเกาหลีเหนือที่ว่าโคตรฟิต  ๆ      นักเตะเป็นตะคริวกันหลายคนเพราะใช้กำลังเพรสซิ่งไปมากพอเพรสแล้วทำอะไรไม่ไ่ด้โดนยิงนำอีก   ซวยซ้ำซวยซ้อนจริง ๆ        เกาหลีแพ้เพราะเหตุนี้แท้ ๆ                      หรือว่าจะเป็นเพราะเกาหลีเหนือเป็นประเทศปิด ไม่มีข้อมูลให้ Scout มากนัก เลยพาโค้ชงานเข้าไปด้วย              คือโค้ชของเกาหลีเหนือคงทำการบ้านมาดีแต่ดันทำการบ้านผิด 

ปล แต่โค้ชไทยไ่ม่มีใครทำการบ้านหนักขนาดนี้นะครับ   ทุกสมัยที่ผ่านมา อย่างมากสุดมีแต่ขอเเทปเ่ก่าศึกษาเหมือนกัน
โทษครับ รู้ได้อย่างไรว่าเกาหลีเป็นอย่างที่ท่านว่ามา

กรูปรีพลัดถิ่น 132
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์