Thailandsusu Webboard
กันยายน 22, 2017, 09:32:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แพทริค เอ็นโคยี บอกสื่อต่างชาติ สุโขทัย บังคับเค้าเซ็นสัญญา..เค้าเลยไม่เซ็น  (อ่าน 2326 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +655/-193

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 11:46:22 AM »

“เอ็นโคยี” แฉผ่านสื่อนอกโดนสุโขทัยบังคับเซ็นสัญญาก่อนหนีซบดันดี

แพทริค เอ็นโคยี (คนซ้ายสุดของรูป) กองหน้าคนใหม่ของดันดี ยูไนเต็ด ทีมในสก๊อตติช แชมเปี้ยนชิพ ให้สัมภาษณ์กับ The Scottish Sun ถึงสาเหตุที่เขาต้องออกจาก สุโขทัย เอฟซี ทั้งที่เพิ่งเปิดตัวร่วมทีมไปเมื่อเดือนมิถุนายน ที่ผ่านมา เป็นเพราะเขายังไม่ตัดสินใจเซ็นสัญญาแต่ถูกบังคับ

ค้างคาวไฟเปิดตัว เอ็นโคยี่ มาพร้อมๆกับผู้เล่นใหม่อีก 4 รายเมื่อกลางเดือนที่แล้วแต่สุดท้ายเจ้าตัวก็ไม่ได้อยู่กับทีมก่อนที่จะไปคว้า โรดริโก มารันเยา มาเสริมในโควต้านักเตะต่างชาติรายสุดท้ายแทน

ขณะที่ อดีตดาวยิงราปิด บูคาเรสต์ วัย 27 ปี ก็ได้เซ็นสัญญาเป็นผู้เล่นใหม่ของดันดี ยูไนเต็ด ต่อทันทีเมื่อวันที่ 30 มิ.ย.ที่ผ่านมาก่อนให้สัมภาษณ์ถึงเรื่องนี้ว่า “ผมไปประเทศไทยเพื่อดูสโมสร แต่มันแปลก ๆ มากเลย พวกเขาให้ผมเข้าแถลงข่าวเหมือนว่าผมเซ็นสัญญาไปแล้ว”

“ผมแค่ไปดูเผื่อว่าจะชอบสโมสรนี้ แต่มันเหมือนพวกเขาบังคับให้ผมเซ็นสัญญาเลยผมรู้สึกไม่ค่อยดี ก็เลยไม่อยากเซ็น แต่พอผมบอกพวกเขาหลังจากนั้นสี่วันว่าผมจะกลับบ้าน พวกเขาไม่ยอมจองตั๋วให้ผม”

“ผมรู้สึกเหมือนโดนจับเป็นนักโทษเลย บ้าบอมาก!” เอ็นโคยี่ กล่าว

“ผมต้องโทรหาผู้จัดการแล้วบอกว่าพวกเขาไม่ยอมให้ผมไป เขาต้องจองตั๋วให้ผมออกมาจากที่นั่นเป็นเรื่องพิสดารที่สุดในชีวิตค้าแข้งของผมเลย”

“คอยยังชั่วที่ตอนนี้ผมรู้สึกดีขึ้นมากแล้วที่ดันดี ยูไนเต็ด” แพทริค ทิ้งท้าย

ที่มา : https://www.thescottishsun.co.uk/patrick-nkoyi-kidnapped-thailand
________________________________________________________________________________

ปล.ในความเข้าใจของผมคือสโมสรทั่วๆ ไปของไทยที่เซ็นนักเตะต่างชาติ หรือแม้แต่สุโขทัยต้องตกลงรายละเอียดต่างๆ ทั้งค่าเหนือยและอื่นๆ เรียบร้อยแล้ว คือนักเตะมีเกรดหน่อยแบบนี้..คงไม่ต้องมาเทสอะไร...คงคุยกับเอเย่นจบแล้ว เค้าถึงให้ตั๋วเครื่องบินให้คุณบินมาเปิดตัวกับสโมสรออกสื่อแบบนี้...แต่นักเตะบอกแค่มาดูเฉยๆ ว่าสโมสรโอเครึป่าว แล้วบอกสุโขทัยไม่ซื้อตั๋วกลับให้ แปลว่าสโมสรมั่นใจว่าคุณมาเล่นให้แน่ๆ เลยซื้อแค่ตั๋วขาเดียวแบบนี้

changon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +42/-45

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 12:10:12 PM »

สุโขทัยออกมาชี้แจงหน่อยก็ดี อย่าปล่อยให้ฝรั่งหัวหมอพูดอยู่ฝ่ายเดียว
จริงๆ มันอาจถูกเอเย่นซ์ของตัวเองหรอกก็ได้ 555  อาชีพเอเย่นซ์ก็ต้องหากินกับค่าคอมมิใช่หรือ? (ถ้าไม่ย้ายข้าก็ไม่ได้ค่าคอมซิว่ะ) เผลอๆทั้งนักเตะและสโมสรอาจถูกเอเย่นซ์มันหรอกก็ได้นะ...
OLDBOY_1975
Full Member

คะแนนความรัก: +85/-19

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 12:20:45 PM »

นักเตะ อาจจะเลือกไปดันดีเอง ช่วงที่มาเจรจากับสุโขทัย เอเจนซี่อาจกระซิบบอกว่าทางดันดี น่าสนใจกว่านะ เลยเลือกไปทางนั้น

และถ้าไม่โยนความผิดให้สุโขทัย ก็เท่ากับยอมรับว่าตัวเค้าเองผิดมารยาทกับสุโขทัยก่อน.....

และตามรูปการ ระหว่างสุโขทัย เอฟซี กับ ดันดี ของลีกสก๊อต คิดว่าหมอนี่คงอยากไป ดันดี มากกว่า....

เชียร์บอลไทย สุดหัวใจ....
Bob_Sothorn
Sr. Member

คะแนนความรัก: +142/-74

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 12:30:12 PM »

มันแน่อยู่แล้ว ไม่ต้องสืบ เล่นในสก็อตแลนด์ ลีคไม่แกร่งเท่าไหร่ โอกาส เตะหมูเข้าปากหมา ทั้งดันเฮงโชว์ฟอร์มดี ค่าตัวอาจพุ่งเหมือนบั้งไฟ ได้ย้ายไปที่สูงกว่า
   แต่ประเด็นที่เจ้าตัวออกมาพ่นไว้ มันมีมูลแค่ใหน ไม่ใช่นั้น สุโขทัยก็เสียชื่อ โทษฐานทำงานอ่อนหัด มือ สมัครเล่น แบบไทยๆ ไม่รอบคอบ
    หรืออีกนัยหนึ่ง ถูกเอเย่นต์ตัวแสบ เล่นซะแล้ว แต่สโสมรใหญ่ๆ อย่าง เมืองทอง บุรีรัมย์ BG, BU ก็ไม่เห็นมีปัญหาไร กรณีซื้อนักเตะต่างชาติ
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member

คะแนนความรัก: +283/-114

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 12:45:51 PM »

ดันดี ยูไนเต็ด ชื่อมันเสียวๆดีนะ 

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +419/-307

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 02:19:16 PM »

โยนขี้มาเต็มๆ แหม่   มาสมัครงาน จะให้จ่ายค่าตํ๋วให้ด้วย แปลกๆมั้ย หน้าที่นั้นมันน่าจะเป็นของเอเยนต์ปะครับ

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
Reyes_69
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +519/-872

หาทีมเชียร์ อยู่............................

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 02:24:19 PM »

ดันดี จริงๆๆ

Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-141

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 03:58:09 PM »

ได้ที่ใหม่ไปดีๆก็ได้  ถ้าเซลติกเซนต์สัญญามันก็คงบอกดันไม่ดีเหมือนชื่อ
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2277/-2367

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 06:33:37 PM »

เคยได้ยินแต่ทอม ดันดี

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +965/-845

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2017, 07:53:50 PM »

ทำไมผมอ่านดูแล้วตะหงิดๆ เหมือนมีอะไรบางอย่างที่พูดไม่จริงอยู่ด้วย
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Full Member
**

คะแนนความรัก: +22/-96

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2017, 06:57:16 AM »

"ผมแค่ไปดูเผื่อว่าจะชอบสโมสรนี้ แต่มันเหมือนพวกเขาบังคับให้ผมเซ็นสัญญาเลยผมรู้สึกไม่ค่อยดี ก็เลยไม่อยากเซ็น แต่พอผมบอกพวกเขาหลังจากนั้นสี่วันว่าผมจะกลับบ้าน พวกเขาไม่ยอมจองตั๋วให้ผม”

มันพูดบ้าไรของมันวะนี่ มาเองกลับเองดิวะ ไหนบอกไม่ได้เป็นไรกันนี่
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์