Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 23, 2017, 03:31:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บริษัท ไทยลีก เปิดตัวที่ทำการใหม่อย่างเป็นทางการ  (อ่าน 3382 ครั้ง)
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +543/-170

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 01:18:34 PM »

บริษัท ไทยลีก จำกัด ผู้ดูแลการแข่งขันฟุตบอลลีกภายในประเทศทั้งในระดับ โตโยต้า ไทยลีก (T1) และ เอ็ม 150 แชมเปี้ยนชิพ (T2) เปิดตัวที่ทำการอย่างเป็นทาง ณ ชั้น 14 อาคารจิตอุทัย ถนน รามคำแหง แขวงหัวหมาก เชตบางกะปิ กรุงเทพฯ 10240
สถานที่ดังกล่าวมีพื้นที่ขนาด 400 ตารางเมตร สามารถจุพนักงานได้ประมาณ 70-80 คน โดยมีห้องต่างๆที่สามารถใช้งาน พร้อมกันนี้ยังมีห้องประชุมขนาดใหญ่ 1 ห้องที่สามารถแบ่งออกเป็นห้องประชุมเล็กได้อีก 2 ห้อง โดยเปิดใช้วันแรก เมื่อวันที่ 5 เมษายน 2560 ที่ผ่านมา
เบนจามิน ตัน รองประธานฝ่ายบริหาร บริษัท ไทยลีก จำกัด กล่าวว่า "เราได้รับการช่วยเหลือมากมายตลอดเดือนที่ผ่านมา และตอนนี้ บริษัท ไทยลีก จำกัด ก็มีสถานที่ทำงานเป็นของตัวเอง และพนักงานทั้งหมดต่างก็มีความสุขกับที่ทำงานแห่งใหม่ เรามีสิ่งอำนวยความสะดวกครบครัน รวมถึงห้องประชุม และขนาดของห้องก็เพียงพอที่จะรองรับการทำงาน"

"เรามีสถานที่ทำงานที่ดี ในที่แห่งนี้ก็มีฝ่ายการเงิน ฝ่ายจัดการแข่งขัน และเราสามารถประชุมกันได้ตลอดเวลา และมีห้องสำหรับทำงานที่เพียงพอ นอกจากนี้ยังมี แมตช์ เซนเตอร์ ที่เป็นจุดศูนย์กลางที่สามารถชมการแข่งขันทุกคู่ในวันแข่งขันในเวลาเดียวกัน"

"สถานที่ทำงานแห่งใหม่ ทำให้เราดูมีความเป็นมืออาชีพมากยิ่งขึ้นในการจัดการแข่งขันฟุตบอล ต้องขอบคุณ พล.ต.อ. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ที่วางแผนเพื่อ บริษัท ไทยลีก จำกัด แยกออกมาจากสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ และสองที่ทำการก็อยู่ใกล้กัน และยังใกล้สนามราชมังคลากีฬาสถานและมันง่ายต่อการจัดการแข่งขันฟุตบอลทีมชาติ สถานที่ทำงานแห่งนี้ถือเป็นหนึ่งยุทธศาสตร์การทำงานของสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ในการมีสถานที่ทำงานแห่งใหม่ และตอนนี้ถือว่าเราบรรลุเป้าหมายเรื่องโครงสร้างเป็นที่เรียบร้อยแล้ว"

Read more at https://www.fourfourtwo.com/th/news/aimhyudphathnaa-brisath-aithyliik-epidtawthiithamkaaraihmyaangepnthaangkaar#J86SlSufsCAbxdfW.99

โครงสร้างพื้นฐานถือว่าครบแล้วนะครับเนี่ย

1.ที่ทำการสมาคมฟุตบอล
2.ที่ทำการไทยลีก
3.ศูนย์ฝึกเยาวชนทีมชาติ ที่ ม กรุงธน
4.ทีมงานฝึกเยาวชน จาก เอคโคโน่
5.ผู้ดูแลสิทธิประโยชน์ แพลนบี
6.ผู้สนับสนุน
7.ฟุตบอลลีก
8.สนามราชมัง ใช้แข่งทีมชาติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 21, 2017, 01:28:13 PM โดย TONS@BallTHAI_ในฝัน » บันทึกการเข้า

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +386/-271

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 01:26:16 PM »

ดีมาก เป็นสัดส่วน ไม่ไกลกัน ยินดีด้วย

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 01:28:58 PM »

มีแผนกการเงิน มีองค์กรชัดเจน มีที่ตั้ง ไม่มีแค่บัญชี นางสาวอะไรนั้นคนเดียวอีกต่อไปหาตัวก็ไม่เจอ  คิดย้อนหลังไปนี่ โคตรเกลียดดดไอ้บ้าพวกนั้นเลย 55

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
awakemode
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +112/-93

Monglian Chop Squad

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 01:29:41 PM »

ดูเป็นมืออาชีพมาก
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1713/-946

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 01:48:24 PM »

สุดยอดมากๆ ครับ ดูเป็นมืออาชีพจริงๆ

thampitak su
Hero Member

คะแนนความรัก: +783/-436

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:08:16 PM »

ยอดเยี่ยมครับ
integrity
<< เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-ดับไป >>
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +7/-15

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:24:42 PM »

พัฒนาขึ้นชัดเจนจากเมื่อก่อน

free image hosting <<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
Suriya 640
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +220/-60

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:29:46 PM »

ค่อย เป็น ค่อย ไป

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1153/-664

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:31:44 PM »

บริษัท ไทยลีก เป็นบริษํทที่ต้องใช้คนทำงานจำนวนมากจริงๆ

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-497

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:32:46 PM »

ถ้าเกิดเปลี่ยนผู้บริหารสมาคมฟุตบอลใหม่ยังจะสานบริษัทนี้ต่อมั้ยครับ
changon
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +34/-41

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:42:45 PM »

น่าจะมีหัองทำงานของโค้ชและสตาฟทีมชาติทุกชุด ถึงแม้ว่างานจะอยู่ที่แค้มป์เก็บตัวก็ตามแต่ในวันปกติก็ควรมีสถานที่เป็นหลักแหล่ง อย่างน้อยนักข่าวหรือโค้ชจะให้ข่าวสารต่างๆกับแฟนบอลน่าจะสะดวกขึ้น(ประมาณนายกจะเข้าออกทำเนียบไง..555)
  ่ถ้ามีก็ควรอยู่ในที่ทำการสมาคมมากกว่าและมีWar Room สำหรับน้าเฮงและโค้ชได้ทำงานร่วมกัน น่าจะดี
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-3

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:44:48 PM »

ถ้าเกิดเปลี่ยนผู้บริหารสมาคมฟุตบอลใหม่ยังจะสานบริษัทนี้ต่อมั้ยครับ
นี่แหละคือสิ่งที่กังวล กลัววนกลับลูปเดิม
integrity
<< เกิดขึ้น-ตั้งอยู่-ดับไป >>
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +7/-15

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:47:05 PM »

นี่แหละคือสิ่งที่กังวล กลัววนกลับลูปเดิม

ถ้าเปลี่ยนจากดีมาไม่ดีไม่โปร่งใส พวกเราเตรียมพร้อมครับ ขับไล่อย่างเดียว

free image hosting <<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-3

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 02:55:31 PM »

ถ้าเปลี่ยนจากดีมาไม่ดีไม่โปร่งใส พวกเราเตรียมพร้อมครับ ขับไล่อย่างเดียว
ไล่อ่ะ ไล่อยู่แล้ว แต่จะออกมั้ยแค่นั้น
Trunks Tu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +63/-12

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 03:25:36 PM »

เยี่ยมครับ
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1153/-664

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 03:32:30 PM »

ไล่อ่ะ ไล่อยู่แล้ว แต่จะออกมั้ยแค่นั้น

ถามว่าเปลี่ยนได้ไหม ก็คงเปลี่ยนได้

แต่สโมสร จะสนับสนุนให้เปลี่ยนบริษัทหรือ  เพราะปัจจุบันนี้ สมาคมฟุตบอลถือหุ้นใหญ่ อยู่แล้ว

ที่เหลือหุ้นเล็กๆน้อย สามารถโอนให้กับ ทีมใหม่ได้เลย

การไปเริ่มต้นนับ 1 ใหม่เลย ไม่ง่ายนะ
Bob_Sothorn
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-42

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 04:26:04 PM »

สมาคมชุดใหญ่ เข้ามาก็เริ่มทำอะไร ที่จับต้องได้ เห็นชัดเจนเลย เป็นรูปเป็นร่าง มีแบบแผน ระยะสั้น กลาง ยาว คนรับผิดชอบ ผมว่าพัฒนาการดีเยี่ยมมาก สำนักงาน ที่ทำงานของสมาคม และสถานที่ฝึกซ้อม

แฟนบอลTSS ท่านใดที่พอรู้บ้างครับ คนที่อยู่เบื้องหลัง หรือมันสมองที่คอยชี้แนะ แนะนำการทำงานให้สมาคมในการจัดหา มืออาชีพ ต่างๆเข้ามาทำงาน ในแต่ละส่วนเช่น หรือคุณ เบญจามิน ตัน หรือฝ่ายต่างประเทศที่ทำงานกับAFC  ล่าสุด ผู้ที่จะมาดูแลการฝึกอบรมหลักสูตร AFC ชาวมาเลย์เซีย
การจ้างเอ็คโคโน่ เซ็น MOU กะญี่ปุ่น  แล้วก็อื่นๆอีกหลายอย่าง
คนที่คิดโปรเจ็คแบบนี้ได้ น่านับถือมากๆ หรือว่ามีทีมที่ปรึกษา มาออกแบบให้ ท่านใดทราบข้อมูล ก็นำมาเสนอ บอกกล่าวกันหน่อยนะครับ

สมัยก่อนๆ เห็นเอาแต่พูด ว่าจะทำแบบนั้นแบบนี้ สุดท้ายเหมือนเดิม ลมปาก มาแล้วก็ไป
ที่เจ๋งสุด ในความเห็นผม คือ การยกเลิกสิทธิประโยชน์ต่างๆ ที่สยามกีฬา เคยดูแล ทั้งหมด แล้วให้ประมูลใหม่  ตรงนี้ เจ๋งมาก  สยามกีฬาถึงขนาดจะฟ้องร้อง แล้วก็เงียบไป แค่ไม่ลงข่าวพวก T3 T4 คือลงแค่ผ่านๆ สุดท้ายทนกระแส ความบูมไม่ไหว ต้องกลับมาฟุตบอลไทยรายวันอีกรอบ

แต่แฟนบอลก็เลือกติดตาม จากเว็บของ T2 T3 T4 อื่นๆได้อีกมากมาย

Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +140/-233

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 04:55:25 PM »

สมาคมชุดใหญ่ เข้ามาก็เริ่มทำอะไร ที่จับต้องได้ เห็นชัดเจนเลย เป็นรูปเป็นร่าง มีแบบแผน ระยะสั้น กลาง ยาว คนรับผิดชอบ ผมว่าพัฒนาการดีเยี่ยมมาก สำนักงาน ที่ทำงานของสมาคม และสถานที่ฝึกซ้อม

แฟนบอลTSS ท่านใดที่พอรู้บ้างครับ คนที่อยู่เบื้องหลัง หรือมันสมองที่คอยชี้แนะ แนะนำการทำงานให้สมาคมในการจัดหา มืออาชีพ ต่างๆเข้ามาทำงาน ในแต่ละส่วนเช่น หรือคุณ เบญจามิน ตัน หรือฝ่ายต่างประเทศที่ทำงานกับAFC  ล่าสุด ผู้ที่จะมาดูแลการฝึกอบรมหลักสูตร AFC ชาวมาเลย์เซีย
การจ้างเอ็คโคโน่ เซ็น MOU กะญี่ปุ่น  แล้วก็อื่นๆอีกหลายอย่าง
คนที่คิดโปรเจ็คแบบนี้ได้ น่านับถือมากๆ หรือว่ามีทีมที่ปรึกษา มาออกแบบให้ ท่านใดทราบข้อมูล ก็นำมาเสนอ บอกกล่าวกันหน่อยนะครับ

สมัยก่อนๆ เห็นเอาแต่พูด ว่าจะทำแบบนั้นแบบนี้ สุดท้ายเหมือนเดิม ลมปาก มาแล้วก็ไป
ที่เจ๋งสุด ในความเห็นผม คือ การยกเลิกสิทธิประโยชน์ต่างๆ ที่สยามกีฬา เคยดูแล ทั้งหมด แล้วให้ประมูลใหม่  ตรงนี้ เจ๋งมาก  สยามกีฬาถึงขนาดจะฟ้องร้อง แล้วก็เงียบไป แค่ไม่ลงข่าวพวก T3 T4 คือลงแค่ผ่านๆ สุดท้ายทนกระแส ความบูมไม่ไหว ต้องกลับมาฟุตบอลไทยรายวันอีกรอบ

แต่แฟนบอลก็เลือกติดตาม จากเว็บของ T2 T3 T4 อื่นๆได้อีกมากมาย

เว็บบอลรอเกิดอีกเยอะ เหอะๆๆๆ
เดี๋ยวนี้ เว็บสมาคมเอง ก็ไม่ไก่กานะ ขอบอก

เพจสโมสรโดยตรงในเฟซ เพจแฟนคลับแยกทีมในเฟซ
หยามลาทนได้ให้รู้ไป แต่กลับมาก็ไม่ได้เค้กก้อนใหญ่ๆแล้วล่ะ

@Yoskb@
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +49/-40

มือคีย์บอร์ดชาวDance

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 05:37:03 PM »

ถือว่าทำงานกันใด้ไวมากครับ ทำดีต้องชม

siamesecat
Hero Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 05:59:01 PM »

เว็บบอลรอเกิดอีกเยอะ เหอะๆๆๆ
เดี๋ยวนี้ เว็บสมาคมเอง ก็ไม่ไก่กานะ ขอบอก

เพจสโมสรโดยตรงในเฟซ เพจแฟนคลับแยกทีมในเฟซ
หยามลาทนได้ให้รู้ไป แต่กลับมาก็ไม่ได้เค้กก้อนใหญ่ๆแล้วล่ะ

ดีกว่าสมัย ผีไม่มีศาลเวบสมาคม ขัอมูลไม่เคยอัพเดต หน้าที่ไม่เคยสนนใจเจ้าหน้าที่มีสองสามคน วีซ่านักบอลบางทีก็ลืมทำส่งชื่อก็ผิด 5555 เวรกรรมจริงๆๆ

peace
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +67/-21

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 06:55:22 PM »

ทำงานกันได้เป็นรูปธรรมขนาดนี้  ยังมีคนมาบอกว่าผลงานบริหาร สอบตก  

sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +204/-91

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 07:09:37 PM »

ว้าย... ทั้งบริษัมีอยู่คนเดียว 
คนก่อนก็ใช่ว่าจะไม่ไล่นะ ไล่แล้วไล่อีกมันก็ยังหน้าด้านหน้าทนอยู่ เหม็นขี้หน้ายังกะเหม็นขี้ 

Bob_Sothorn
Full Member

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 07:42:02 PM »

แบบนี้ ค่อยน่าอวดหน่อย เป็นสัดส่วน ค่อยๆคัดเลือก คนรุ่นใหม่ ที่เก่งๆ มาทำงานกับสมาคม หรือบริษัทไทยลีค เด็กๆรุ่นใหม่ เก่งมากมาย ทั้งคอมพิวเตอร์ ทั้งภาษา หาไม่ยาก ทำงานเร็วอีกต่างหาก

แยกแผนกชัดเจน ไม่ใช่เสียค่าปรับที สมัยก่อน บอลภูมิภาค ต้องโอนเงินให้บัญชี นางสาวอะไรนั่น เป็นข่าวคึกโครม ยุคสมาคมเก่าอะครับ เวลาชี้แจงก็แถ
อะไรที่ดี ทำไปเลยครับ แฟนบอลที่ดูบอลเป็น แฟนพันแท้อะ เข้าใจ ให้กำลังใจอยู่แล้ว
ทำดีมีแต่คนชม

buriram city
Full Member

คะแนนความรัก: +83/-104

บุรีรัมย์ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: เมษายน 21, 2017, 11:44:57 PM »

น้ำตาจะไหล ดูดีมีอนาคตมากๆ

sangsood7
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +77/-49

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 12:01:09 AM »

สุดยอด มีข่าวดี ออกมาให้ยินดีอย่างต่อเนื่อง

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1100/-1772

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 07:41:59 AM »

แต่ก่อนอยุใต้ถุนสนามสุภปะ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Bob_Sothorn
Full Member

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 02:31:17 PM »

ใช่แล้วท่านฟิโก้ ที่ตั้งเดิมอยู่ตรงนั้น สังเกตุง่ายๆ จะมีชามวางระเกะระกะไปหมด
ด้วยความสงสัย เลยถามพี่ รปภ.ว่าใฉนชามวางเต็มไปหมด แกบอกว่า อ๋อ เจ้าหน้าที่ บางคน เกะกะ ไม่รู้เรื่องฟุตบอล แต่มีตำแหน่ง แล้วก็ทำงานเช้าหนึ่งชาม เย็นอีกสองชาม ชามเลยมากมายก่ายกอง อย่างที่เห็นละครับ เรื่องมันเป็นแบบนี้แล
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-92

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 05:35:22 PM »

"แจ่มมาก" ตั้งแต่ได้ "นายกฯที่ไม่รู้เรื่องฟุตบอลแต่บริหารได้" มานี่ ผลงานนอกสนามแจ่มมาก
แต่ในสนามถึงจะยังไม่แจ่ม แต่เชื่อว่าน่าจะแจ่มในเวลาต่อมา..รอได้

(ปล.แกพูดของแกเองนะ ว่าไม่รู้เรื่องฟุตบอล)

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +45/-92

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 06:03:13 PM »

ใช่แล้วท่านฟิโก้ ที่ตั้งเดิมอยู่ตรงนั้น สังเกตุง่ายๆ จะมีชามวางระเกะระกะไปหมด
ด้วยความสงสัย เลยถามพี่ รปภ.ว่าใฉนชามวางเต็มไปหมด แกบอกว่า อ๋อ เจ้าหน้าที่ บางคน เกะกะ ไม่รู้เรื่องฟุตบอล แต่มีตำแหน่ง แล้วก็ทำงานเช้าหนึ่งชาม เย็นอีกสองชาม ชามเลยมากมายก่ายกอง อย่างที่เห็นละครับ เรื่องมันเป็นแบบนี้แล
โอ๊ย! คมว่ะทั่น ชอบๆ ชามเขียวคว่ำคว่ำ +++++

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
ให้แล้วให้เลย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +59/-38

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 07:28:17 PM »

ชีวิตคือศิลปะ
ศิลปะการใช้ชีวิต
ศิลปะความเป็นมนุษย์
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +637/-1075

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: เมษายน 22, 2017, 08:59:43 PM »

ดูสู้ที่ทำการยุคบังยีไม่ได้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์