Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 19, 2017, 11:14:56 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อเด็กบุรีรัมย์ เริ่มโตพอที่จะใช้งานได้  (อ่าน 7787 ครั้ง)
Der_Kaiser
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-244

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 04:37:43 PM »

ลีคที่มีคุณภาพตอนนี้ ทำให้เรามีทรัพยากรนักเตะเพิ่มขึ้นอีกมาก

ไล่มาตั้งแต่ยุคเทโร ได้แชมป์เอฟเอ ยูธ
มาจนถึงเมืองทอง ยุคแรกๆ แต่ผมดันจำได้แค่สารัช
อืมมม ฐิติพันธ์ด้วยมั๊ง

มาสู่บุรีรัมย์ ที่ปีนี้ มาเยอะจริงๆ ดาวรุ่ง
อานนท์ สุภโชค สิทธิโชค
ตัวไม่ค่อยได้ลงอย่าง บารมี ศุภชัย

บีจีนี่ก็คนปั้น บดินทร์ ผาลา
ครั้งนึง ซิโก้เรียกไปซ้อมทีมชาติชุดใหญ่ด้วย
ไหนจะ ปิยะชนก แล้วเหมือนจะมีแบคขวาอีกคน
ที่ดันจำชื่อไม่ได้
ได้เล่นทีมชุดใหญ่ตั้งแต่อายุน้อยๆ

เห็นทีมชาติยู 19 แล้ว เชื่อเหลือเกินว่าชื่นใจ

แต่มวลรวมทั้งหมดแล้ว มันก็ยังต้องรอต่อไป
เพราะเหมือนอคาเดมี่ จะค่อยๆทยอยมาทีละทีม

ตอนนี้ฟุตบอลไทยมันมาอีกเจนละ

มันไม่ใช่ยุคที่นักบอลตัวจริง 22++ อีกต่อไป
เด็กทุกวัย ทุกระดับชั้น มีโอกาสได้เล่นเหมือนๆกันหมด

ก็คงรอแต่ว่า เมื่อลีคให้ผลผลิตดีๆขนาดนี้แล้ว
เมื่อไหร่ จะมีบันไดขั้นต่อไปสำหรับลีคเรา

นักเตะอายุน้อย สามารถส่งออกได้

รอกันมาตั้งนานแล้ว รออีกนิด
หลายๆคน ไม่มีใครดัน ก็ดันตัวเองได้
อย่างธรรมนูญ สาลี ที่อายุก็ยังไม่เยอะเท่าไหร่

อีกสัก 10 ปี เราอาจจะมีสายเลือดใหม่ๆสดๆมาเติมทีมชาติตลอดเวลา
เหมือนที่ชาติใหญ่ๆเค้ามี หรือ เหมือนที่โค้ชอ๊อด เติมเด็กตลอดแทบทุกปี
สมัยยังรับงานกับสมาคมวอลเลย์บอลแห่งประเทศไทย

แล้วเมื่อนั้น เราอาจจะเป็นขาประจำรอบคัดเลือกรอบสุดท้าย
แบบไม่ต้องข่มกันว่า ชนะทีมอะไรกันมาบ้าง

By โพไซดอน บอลไทย

roengrakroengritt998908
ตถตา...ทุกอย่างเป็นอย่างทีมันเป็น
Full Member

คะแนนความรัก: +61/-44

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 05:04:07 PM »

+1 ชอบครับ

Good man goes to the heaven batman goes to everywhere.
Little dragon_TS91
This is Rajamangala
สมาชิกทั่วไป ไม่สามารถกด+ -
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +2713/-340

อยากกด + ให้ทุกท่าน ใจแทบขาด

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 05:30:35 PM »

บอลไทยมาถูกที่ ถูกทางแล้ว ชอบประโยคที่ว่า เป็นขาประจำ รอบคัดเลือกฟุตบอลโลก โซนเอเชีย รอบสุดท้าย นี่แหล่ะคือจุดที่ทีมชาติเราอยู่ และเชื่อว่า เราสามารถไปได้ไกลมากกว่านี้

บอลไทยในสายเลือด
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +85/-275

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 05:47:56 PM »

รายชื่อเด็กที่กล่าวมา คือบุรีรัมย์ซื้อมาจากทีมอื่นทั้งหมดครับ ตอนเเรกยังกลัวๆอยู่ว่าจะได้เล่นหรือปล่าว กลัวเอามาดองจนเด็กฟอร์มตก สุดท้ายขายออก หวังว่าลุงเนจะให้ลงต่อเนื่องละกัน ให้โอกาศเด็กได้เติบโตบ้างก็พอ อีกคนที่ได้ลงเมื่อวานก็มาจากชลบุรี ถือว่าใช้ได้เลย
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Full Member

คะแนนความรัก: +118/-135

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 06:07:53 PM »

+ให้ครับ (ขยันโพสจิงๆ..ทั่นนี่)

@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4139/-4893

วันนี้ คุณกดลบ ผมแล้วหรือยัง !

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 06:25:56 PM »

ชอบๆ อ่านเพลิน

integrity
เกิดขึ้นตั้งอยู่ดับไป
Full Member

คะแนนความรัก: +21/-26

ป๋มชื่ออาชิมก๊าบ

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 06:36:31 PM »

ดีมากเลย 

free image hosting <<<<<<<<<<<<<< รักทีมไทย >>>>>>>>>>>>>>
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +128/-129

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 07:23:04 PM »

รายชื่อเด็กที่กล่าวมา คือบุรีรัมย์ซื้อมาจากทีมอื่นทั้งหมดครับ ตอนเเรกยังกลัวๆอยู่ว่าจะได้เล่นหรือปล่าว กลัวเอามาดองจนเด็กฟอร์มตก สุดท้ายขายออก หวังว่าลุงเนจะให้ลงต่อเนื่องละกัน ให้โอกาศเด็กได้เติบโตบ้างก็พอ อีกคนที่ได้ลงเมื่อวานก็มาจากชลบุรี ถือว่าใช้ได้เลย

ผมนี่อดทนรอ อย่างเข้าใจเลยครับ  การดันเด็กๆขึ้นชุดใหญ่เด็กต้องพร้อมจริง  มิฉะนั้นอาจเป็นดาบสองคม  ดีใจมากที่เห็นเด็กๆขึ้นชุดใหญ่ได้ +1
Der_Kaiser
Hero Member
**

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 07:29:30 PM »

ติดชื่อ ณัฐวุฒิ สมบัติโยธา อ่ะ แต่ไม่อยู่แล้ว

ส่วนสุภโชค สารชาติ ไม่ใช่นี่ ผมก็จะบอกว่าใช่
เพราะมาดังตอนอยู่บุรีรัมย์

สิทธิโชค กันหนู ก็ฮอตนะตอนนี้ กับฮอนดา

บางที ต้องยอมรับว่า ซื้อก็ซื้อ
แต่ตอนดัง ติดภาพทีมไหน ก็ทีมนั้นแหล่ะครับ
มันถึงจะเหมาะสม ในความคิดผมนะ

อย่างบดินทร์ ผาลา ผมไม่รู้จะมีซื้อมารึเปล่า
แต่ผมติดตาว่า เกิดจากบีจี

Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2017, 07:30:39 PM »

+ให้ครับ (ขยันโพสจิงๆ..ทั่นนี่)

ว่าจะเดินทางสายนักเขียนครับ

kaewja
Sr. Member

คะแนนความรัก: +83/-53

กองหน้าผู้ยิงสองหลาไม่เข้า เซ็งเป็ด

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 12:55:31 AM »

อานนท์ สุภโชค นี่อคาเดมี บร. ตั้งแต่เด็กเลยไหมครับ
siam5
Full Member

คะแนนความรัก: +42/-24

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 07:24:20 AM »

ว่าจะเดินทางสายนักเขียนครับ
ถ้าเดินสาย ลองหันเป็นนั่งรถนะท่าน

ชอบๆ ครับ เขียนน่าอ่าน

terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1112/-938

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 08:13:05 AM »

ช่วงจาก  U19 จะขึ้น  22-23 จะยากสุดสำหรับนักบอล
เด็กหลายๆ ตัวจะหายไป เพราะข้ามไม่ได้

เด็ก  U19 ชุดพี่เตี้ย รุ่นที่เเล้วที่ขึ้นได้เเล้วก็เช่น รัตนัย สุประวีณ สุพร เชาววัตน์ สิทธิโชค เจนรบ พิทิวัฒน์ สุริยา(ไม่ติด) ณัฐวุฒิ
U19 โค๊ช จุ่น  ก็มี มีโชค ศุภโชค อานนท์ สิทธโชค สรรเสริญ  วรชิต

สังเกตว่า  CB เด็กใหม่ๆ ขึ้นมาไม่ได้เลย

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-181

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 09:05:23 AM »

สโมสรไหนส่วนใหญ่มันก็ซื้อทั้งนั้น พอเห็นแววจะมาสร้างต่อได้ก็ซื้อมาสร้างตามแนวทางตัวเอง  ส่วนคนสร้างจริงๆส่วนใหญ่ก็ครูในโรงเรียน หรืออคาเดมี่ที่เด็กฝึกหัดเล่นบอล
Doctor สลัม
ขอให้รวยๆ ที่มาช่วยกดลบครั้งนี้ (ตูประชด!)
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2405/-3131

หล่อไม่มาก แต่ท่ายากเฮียมีเยอะ

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 10:32:33 PM »

เด็กมันอยากโชว์ของก็งี้แหละครับ
สุดยอด

ลมหายใจคือฟุตบอล
Der_Kaiser
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2017, 10:56:18 PM »

อานนท์ สุภโชค นี่อคาเดมี บร. ตั้งแต่เด็กเลยไหมครับ

อานนท์ ผมว่าใช่ สุภโชค ไม่แน่ใจครับ

JaoKao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +131/-26

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: เมษายน 06, 2017, 07:26:37 AM »

เจ้าดิว มะพร้าวอ่อน ภาณุพงษ์ พลซา  เมื่อวานดูเทป เล่นกับเมืองทอง เล่นดีจริงๆ เข้าขากับดิโอโก้ ด้วย  ฝั่งซ้าย บุรีรัมย์นี่ เอาของชลบุรีไปหมดเลย

S.Chanathip_14
Thailand Japan Portugal
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +17/-27

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2017, 09:35:40 AM »

เน้นที่ อานนท์  ศุภโชค  ยศวรรค  ขอให้ลงให้ลงสม่ำเสมอ
ถ้าได้วินนี่เป็นโค้ชทีมชาติอีกครั้ง แกคงดันดาวรุ่งขึ้นอีกเยอะเลย
MoSs_MuangNan_1991
Nan F.C. 2017 #NextGen
Hero Member

คะแนนความรัก: +758/-184

งาช้างดำมหากาฬ >>> Go to T3 <<<

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: เมษายน 08, 2017, 05:54:11 AM »

น่าสนใจครับ

Funeral
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +73/-58

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: เมษายน 09, 2017, 01:56:38 PM »

ผมตามดูแต่ชลบุรี ตอนนี้เด็กๆเล่นได้ดีหลายตัวเลย ทั้งพวกที่ได้โอกาสขึ้นชุดใหญ่แล้วอย่างวรชิต อัมปงซ่า หรือพวกที่ปล่อยยืมไปรอวันกลับมาช่วยทีมอย่างสิทธิโชคหรือภานุพงพลซา  ผนึกกำลังกับรุ่นที่เด็กปั้นรุ่นก่อนหน้าอย่างชนิน นพนน เกริกฤทธิ นุรูล

แต่ละทีมก็ปั้นเด็กๆแจ่มๆขึ้นมา บางทีมอาจจะปั้นเองหมด บางทีมอาจจะซื้อมาปั้้น แต่ในภาพรวมก็เป็นผลดีต่อทีมชาติทั้งหมด

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์