Thailandsusu Webboard
เมษายน 24, 2017, 12:28:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Well come back วินฟรีด เชเฟอร์  (อ่าน 5035 ครั้ง)
stoyFC
ฟุตบอลโลกรอบสุดท้าย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +101/-107

stoyFC

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:32:00 PM »

Well come back  วินฟรีด เชเฟอร์ 
   จะเป็นไปได้ไหมครับ    ผมชอบ วิธีการทำทีมของเขา  นะ   และเขาก็ชอบวิถีแฟนบอลไทยด้วย
    เขาพร้อมมาด้วยใจ    และรู้จักนักเตะไทย  มากพอสมควร 
           กลับมาพิสูจน์ ฝีมือ   เพื่อ ทุกอย่างพร้อมใช้งาน  และลงตัว มาก ๆ

ปล  ผมแค่เพ้อ  เล่น ๆ  ฮี่ๆ

ป๋าตอย นักเลงฟุตบอลสยาม ยอดโค้ชคีย์บอร์ด ในตำนาน ผู้ที่จะนำพา ฟุตบอลไทยไปชิงแชมป์โลก
Bob_Sothorn
Full Member

คะแนนความรัก: +77/-38

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:39:13 PM »

ผมว่า เขาแจ่มนะ  มาได้ ก็ดี  แต่ใจอยากได้ แวงเกอร์ 55555 หรือไม่ก็ ของ อาร์เจนติน่า ที่เป็นข่างอะครับ ซิโก้เราปีนึง 24ล้าน เกือบ ล้านเหรียญ เพิ่มอีกหน่อย ได้กุนซือ เกรด Aพร้อมทีมงาน 5555
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +119/-212

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:59:42 PM »

ผมว่าต้องเลือกโค้ชที่เก่งเรื่องเกมรับ
Kokkabark
Full Member

คะแนนความรัก: +56/-65

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 10:01:27 PM »

สำหรับผม  อยากได้โค้ชรุ่นใหม่ครับ
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +709/-1151

new world order

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 10:51:41 PM »

ผมว่า เขาแจ่มนะ  มาได้ ก็ดี  แต่ใจอยากได้ แวงเกอร์ 55555 หรือไม่ก็ ของ อาร์เจนติน่า ที่เป็นข่างอะครับ ซิโก้เราปีนึง 24ล้าน เกือบ ล้านเหรียญ เพิ่มอีกหน่อย ได้กุนซือ เกรด Aพร้อมทีมงาน 5555

โห พวกที่คุณว่าคงไม่ได้เพิ่มอีกหน่อยนะซิ อย่างสัญญาโค้ชโก้ เฮงซังยังบอกเองเลยว่าถูกมากๆ ไม่น่าจะหาโค้ชนอกเรทใกล้ๆกับคนปัจจุบันได้นะผมว่า

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
พราเชียร์บอล
Hero Member

คะแนนความรัก: +232/-126

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 12:28:28 AM »

เอางี้นะ นัดเจอ ญีปุ่น มึงลองแลก โค้ชกันดู ไม่แน่ ไทยอาจจะไม่แพ้ก็ได้ 
Sawang magg
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +29/-77

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 06:30:54 AM »

Welcome back

เชียร์บอลไทย ไม่เสียตังค์
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +216/-685

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:16:17 AM »

เอางี้นะ นัดเจอ ญีปุ่น มึงลองแลก โค้ชกันดู ไม่แน่ ไทยอาจจะไม่แพ้ก็ได้ 
ไม่แพ้แน่นอน ถึงต่อใหบอลเแพ้โค้ชคีย์บอร์ดก็เถียงไม่แพ้แน่นอน ฮี่ๆ
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +32/-14

Drummer

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 03:11:51 PM »

ฮาสัสอะ 

tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-598

หนุ่มตุ้ย รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย ขี่ควายซ้อน3.!!

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 03:29:39 PM »

Well come back  วินฟรีด เชเฟอร์ 
   จะเป็นไปได้ไหมครับ    ผมชอบ วิธีการทำทีมของเขา  นะ   และเขาก็ชอบวิถีแฟนบอลไทยด้วย
    เขาพร้อมมาด้วยใจ    และรู้จักนักเตะไทย  มากพอสมควร 
           กลับมาพิสูจน์ ฝีมือ   เพื่อ ทุกอย่างพร้อมใช้งาน  และลงตัว มาก ๆ

ปล  ผมแค่เพ้อ  เล่น ๆ  ฮี่ๆ

ผมก็ชอบแกนะ มีแกนี่แระเข้าไปตามดูนักเตะในลีคทุกสัปดาห์เลย ไม่เว้นแม้แต่สนามใกล้สนามใกล ชอบๆครับคนนี้

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1351/-805

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 04:26:39 PM »

ผมก็ชอบเชฟเฟอร์นะ        แต่มันผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไปเหอะ แกอย่ากลับมาเลย              เอาจริงคนที่ผมชอบที่สุดกลายเป็นปีเตอร์  รีด  คือทำให้ฟุตบอลไทยดูมีมิติดีขึ้นมากในเวลาสั้น ๆ
        ที่จริงเรามีแคนดิเดตโค้ชในตัวเลือกมากพอสมควร  ที่นายหน้าจัดหาโค้ชมาให้  มีคนยื่นใบสมัครมาเยอะสำหรับการเป็นโค้ชทีมชาติไทย                  ผมว่าหาไม่ยากในงบประมาณ 2 ล้าน  เอาเท่าที่เราจ่ายได้  ผมไม่ฝันไกลถึงโค้ชที่มีค่าจ้างแพงกว่านั้น   แต่อยากได้ในระดับราคาที่ทีมชาติไทยสู้ได้เต็มที่ว่าเท่าไหร่

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
ิballvat
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +57/-316

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 05:49:00 PM »

ผมก็ทึ่งโค้ชคนนี้เหมือนกัน  มีหลายผู้รู้บอกว่า โค้ชระดับโลก ที่ชาติเล็กๆๆ มีอำนาจเงินจ้างมา ถึงแม้เขาจะช่วยได้ไม่ดีทุกนัด แต่ก็มี เซอร์ไพร์ หลายนัดที่เดียว
 สมกับเป็นโค้ชระดับโลก  เช่น  ตอนคุมไทย แรกๆๆๆก็ทำทีมไทยหวือหวา  ออกไปเกือบชนะออสเตรเลีย แบบฟอร์มเทพ  หรือ กลับมายำใหญ่โอมาน ในบ้านเรา แบบนี้ หรือยันเสมอซาอุในบ้านแบบนี้

นี่คือผลงาน ไว้ลาย โค้ชดัง ผู้ยอมประเทศเล็ก     ที่น่าทึ่งกว่านั้น จาเมก้า ได้ไป ทุกคนเห็นไหม เขาสร้างความประหลาดอีกแล้ว พาจาเมก้า เข้ารอบชิง บอลอเมิกา โกลคัพ  นะครับ   

อยากให้เขา กลับมาอีกซักครั้ง มาแก้มือ ตอนบอลลีกไทย อยู่ตัวแล้ว  เขามาตอนนั้น บอลลีกไทย บูมใหม่ๆๆ ยังไม่อยู่ตัว เขาหาผู้เล่น ก็ประสบปัญหากับสโมสรไทย  ลองให้เขามาตอนนี้อีกทซิครับ ผมยังข้องใจ กับฝีมือเขาอยู่
Udon
Sr. Member

คะแนนความรัก: +101/-160

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 06:22:15 PM »

่อ่านแล้วคิดถึงโค้ชคาลอสกับปีเตอร์วิธเลย
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +89/-326

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 06:34:28 PM »

คนนี้เก่งครับที่สำคัญเขามีทัศนะที่ดีต่อทีมเล็กๆ ที่สำคัญติดตามดูฟอร์มนักเตะถึงขอบสนาม ตอนที่เขาอยู่เราไม่มีนัดอุ่นเครื่องให้เขาเลย
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +709/-1151

new world order

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 07:17:33 PM »

ผมก็ชอบเชฟเฟอร์นะ        แต่มันผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไปเหอะ แกอย่ากลับมาเลย              เอาจริงคนที่ผมชอบที่สุดกลายเป็นปีเตอร์  รีด  คือทำให้ฟุตบอลไทยดูมีมิติดีขึ้นมากในเวลาสั้น ๆ
        ที่จริงเรามีแคนดิเดตโค้ชในตัวเลือกมากพอสมควร  ที่นายหน้าจัดหาโค้ชมาให้  มีคนยื่นใบสมัครมาเยอะสำหรับการเป็นโค้ชทีมชาติไทย                  ผมว่าหาไม่ยากในงบประมาณ 2 ล้าน  เอาเท่าที่เราจ่ายได้  ผมไม่ฝันไกลถึงโค้ชที่มีค่าจ้างแพงกว่านั้น   แต่อยากได้ในระดับราคาที่ทีมชาติไทยสู้ได้เต็มที่ว่าเท่าไหร่

เห็นด้วยครับ รีดคือคนทำทีมไทยสู่ยุคใหม่ มุ้ยคู่รณชัยคือคู่หน้าที่ดีที่สุดที่ผมเคยเห็นเลยทีเดียว แม้จะช่วงสั้นๆก็ตาม แต่ถ้ามาอีกที คงไม่มาหรอกครับ โค้ชคนนี้อีโก้เยอะ ให้มาอันเดอร์คนที่แกคิดว่าความรู้ยังไม่เท่าคงอึดอัดในการทำงาน ยุคยีให้อิสระแกมากนะ อยากทำไรทำเลย แต่หาทำเองนะ(ฮา)

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
เด็กเหนือ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +198/-42

ช่วยกันเชียร์เชียงรายน่ะครับ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 07:37:24 PM »

Welcome !
อัศวิน พันธุ์ดี(จ่าดาร์ก_xi)
Hero Member

คะแนนความรัก: +299/-1046

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:13:14 PM »

ผมว่าเขาคอยากกลับมาแหละ เพียงแต่รอเวลาที่สมาคมกลับมาจ้างใหม่แค่นั้น

farnbregas
Sr. Member

คะแนนความรัก: +55/-114

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:25:25 PM »

ผมก็ทึ่งโค้ชคนนี้เหมือนกัน  มีหลายผู้รู้บอกว่า โค้ชระดับโลก ที่ชาติเล็กๆๆ มีอำนาจเงินจ้างมา ถึงแม้เขาจะช่วยได้ไม่ดีทุกนัด แต่ก็มี เซอร์ไพร์ หลายนัดที่เดียว
 สมกับเป็นโค้ชระดับโลก  เช่น  ตอนคุมไทย แรกๆๆๆก็ทำทีมไทยหวือหวา  ออกไปเกือบชนะออสเตรเลีย แบบฟอร์มเทพ  หรือ กลับมายำใหญ่โอมาน ในบ้านเรา แบบนี้ หรือยันเสมอซาอุในบ้านแบบนี้

นี่คือผลงาน ไว้ลาย โค้ชดัง ผู้ยอมประเทศเล็ก     ที่น่าทึ่งกว่านั้น จาเมก้า ได้ไป ทุกคนเห็นไหม เขาสร้างความประหลาดอีกแล้ว พาจาเมก้า เข้ารอบชิง บอลอเมิกา โกลคัพ  นะครับ   

อยากให้เขา กลับมาอีกซักครั้ง มาแก้มือ ตอนบอลลีกไทย อยู่ตัวแล้ว  เขามาตอนนั้น บอลลีกไทย บูมใหม่ๆๆ ยังไม่อยู่ตัว เขาหาผู้เล่น ก็ประสบปัญหากับสโมสรไทย  ลองให้เขามาตอนนี้อีกทซิครับ ผมยังข้องใจ กับฝีมือเขาอยู่
แต่หลังจากนั้นทำทีมจาเมก้าคัดบอลโลกไม่ชนะสักนัดจนโดนไล่ออกไปแล้วตอนนี้ น่าทึ่งจริงๆกับโค๊ชคนนี้

Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1152/-664

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:30:57 PM »

ผมว่ายาก สมาคมชุดนี้ เน้นการทำงานกับคนหนุ่ม

โค้ชใหม่ที่จะมาแทนซิโก้ โค้ชต่างชาติที่อยู่ในวัยหนุ่ม
nugolf_ab
Sr. Member

คะแนนความรัก: +81/-111

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 11:05:32 PM »

ลองโค้ชสเปนดีกว่าครับ จะได้คุยกับทีมงานเอคโคโน ได้
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1351/-805

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:27:54 AM »

ผมก็ชอบเชฟเฟอร์นะ        แต่มันผ่านมาแล้วก็ให้มันผ่านไปเหอะ แกอย่ากลับมาเลย              เอาจริงคนที่ผมชอบที่สุดกลายเป็นปีเตอร์  รีด  คือทำให้ฟุตบอลไทยดูมีมิติดีขึ้นมากในเวลาสั้น ๆ
        ที่จริงเรามีแคนดิเดตโค้ชในตัวเลือกมากพอสมควร  ที่นายหน้าจัดหาโค้ชมาให้  มีคนยื่นใบสมัครมาเยอะสำหรับการเป็นโค้ชทีมชาติไทย                  ผมว่าหาไม่ยากในงบประมาณ 2 ล้าน  เอาเท่าที่เราจ่ายได้  ผมไม่ฝันไกลถึงโค้ชที่มีค่าจ้างแพงกว่านั้น   แต่อยากได้ในระดับราคาที่ทีมชาติไทยสู้ได้เต็มที่ว่าเท่าไหร่

เห็นด้วยครับ รีดคือคนทำทีมไทยสู่ยุคใหม่ มุ้ยคู่รณชัยคือคู่หน้าที่ดีที่สุดที่ผมเคยเห็นเลยทีเดียว แม้จะช่วงสั้นๆก็ตาม แต่ถ้ามาอีกที คงไม่มาหรอกครับ โค้ชคนนี้อีโก้เยอะ ให้มาอันเดอร์คนที่แกคิดว่าความรู้ยังไม่เท่าคงอึดอัดในการทำงาน ยุคยีให้อิสระแกมากนะ อยากทำไรทำเลย แต่หาทำเองนะ(ฮา)
  ฮาลั่นเลย     แกอิสระมากจริง ๆ   คือช่วยตัวเองนะสมาคมไม่มีอะไรซัพพอร์ตให้

รีดไปดูนักเตะที่ขอบสนาม   แต่ซิโก้ไม่ไป  อ้างโน่นอ้างนี่   แต่รีดไปดูฟอร์ม
   รีดแต่งตัวดีใส่สูทขนาดไปดูฟอร์มนักเตะเขาก็ไปใส่สูท   แต่โค้ชไทยชุดพละอ้างว่าร้อน
   รีดไม่รู้จักนักบอลไทยซักคน  ดูฟอร์มแล้วเรียกมาเอาฟอร์มนักเตะมากลั่นกรองให้ใช้งานได้        ซิโก้รู้จักนักบอลไทยดีทุกคนแต่เค้นฟอร์มเอามาใช้งานไม่ได้     

รีดทำทีมไม่นานแฟนบอลชอบ   ซิโกทำทีมไม่นานแฟนบอลก็ชอบแต่พอทำทีมนานแฟนบอลยิ่งเบื่อเพราะแกหมดมุก

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
Hero Member

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:10:40 PM »

แต่หลังจากนั้นทำทีมจาเมก้าคัดบอลโลกไม่ชนะสักนัดจนโดนไล่ออกไปแล้วตอนนี้ น่าทึ่งจริงๆกับโค๊ชคนนี้

แต่ก็เคยพาทีมจาไมก้า ล้มเมกาในบ้าน แล้วเข้าชิงคอนคาเคฟ โกลด์คัพ ปี2015 มาแล้วนะครับ

siam5
Full Member

คะแนนความรัก: +41/-23

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:24:06 PM »

ชอบเหมือนกัน คนคนนี้

teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +631/-200

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:23:08 PM »

พูดถึงวินนี่ วินนี่ก็มาเลย จขกท.ต้องอยู่เบื้องหลังเรื่องนี้แน่ๆ

I'M BACK! วินนี่โผล่ไทยชมเกมแอร์ฟอร์ซ-กระบี่
http://www.goal.com/th/news/5160/m150-championship/2017/03/26/34016212/

JUmp*
RapidasH
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +105/-27

@JU_mp

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 08:37:12 AM »

ผมก็ชอบคนนี้ครับ แต่จบไม่สวยไปหน่อย
หงษ์บิน_สายฟ้าผ่า
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +130/-52

ทีมชาติไทย เราเชียร์คุณทุกนัด

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 08:52:32 AM »

หนึ่งในตัวเลือกที่ดี   ครับ  ผมก็ชอบ

บุรีรัมย์ ขอ แชมป์ เอเชีย นะครับ สักครั้งในชีวิตนี้
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-82

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 09:59:43 AM »

ดูเหมือนแกจะให้สัมภาษณ์เมื่อสี่ห้าเดือนก่อน ไว้ว่า...

"ถ้าแกทำทีมชาติไทยตอนนี้  แกสามารถพาทีมชาติไทยไปบอลโลกได้สบาย ด้วยนักเตะยุคปัจจุบัน ที่มีตัวเลือกมากมาย ต่างจากยุคแกเยอะ"

ผมจำได้ประมาณนี้นะ ไม่แน่ใจว่าอ่านจากที่ไหน "จริงเท็จไม่ยืนยันครับ!"

ไม่รู้ใครเคยอ่านบทความนี้ เหมือนผมรึป่าว?

คิดว่า..น่าจะมาจากทวีตเตอร์ของแกเองนะครับ

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
Hero Member

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 11:08:09 AM »

ดูเหมือนแกจะให้สัมภาษณ์เมื่อสี่ห้าเดือนก่อน ไว้ว่า...

"ถ้าแกทำทีมชาติไทยตอนนี้  แกสามารถพาทีมชาติไทยไปบอลโลกได้สบาย ด้วยนักเตะยุคปัจจุบัน ที่มีตัวเลือกมากมาย ต่างจากยุคแกเยอะ"

ผมจำได้ประมาณนี้นะ ไม่แน่ใจว่าอ่านจากที่ไหน "จริงเท็จไม่ยืนยันครับ!"

ไม่รู้ใครเคยอ่านบทความนี้ เหมือนผมรึป่าว?

คิดว่า..น่าจะมาจากทวีตเตอร์ของแกเองนะครับ

เคยถามแกแล้ว แกบอกว่าแกไม่ได้ให้สัมภาษณ์ทำนองนี้นะ

โต้หิมะ ณ ปราการ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1141/-408

ผมอยากเห็นคนไทยรักครอบครัวแบบผม

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 02:56:34 PM »

เอาไบรอัน รอบสัน  ...  กลับมาไหม

k663
กู สวน 122 ครับ
Full Member
**

คะแนนความรัก: +175/-96

TERO OSK

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 27, 2017, 11:37:16 PM »

Welcome เขียนงี้ฮะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์