Thailandsusu Webboard
กรกฎาคม 21, 2017, 11:40:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใจ ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา กัปตันU16 และ เอกนิษฐ์ ปัญญา กัปตันU19  (อ่าน 2751 ครั้ง)
bombomMHzz
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +371/-695

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 03:34:54 PM »

ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา กัปตันทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ให้สัมภาษณ์หลังพาทีมคว้าแชมป์ Jockey Club International Youth Tournament 2017 ว่าแม้จะมีพี่ชายเป็นถึงดาวเตะตัวเก่งของบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด อย่าง สุภโชค สารชาติ แต่เขาก็ไม่เคยรู้สึกกดดันเลยแม้แต่น้อย

หัวหอกวัย 15 ปี ถือเป็นกำลังหลักของทีมชาติไทยชุดเยาวชนมาตลอด โดยล่าสุดนอกจากพาทีมคว้าแชมป์แล้ว เจ้าตัวยังทำไป 6 ประตูในทัวร์นาเมนต์ดังกล่าวคว้ารางวัลนักเตะยอดเยี่ยม และ ดาวซัลโวมาครองได้อีกด้วย

"ผมดีใจครับ ต้องขอบคุณโค้ชและเพื่อนร่วมทีมทุกคนที่ช่วยกัน ผมพอใจในฟอร์มของตัวเอง เราทำได้ดี ในปีนี้ถือว่าผมประสบความสำเร็จมากเลยนะครับทั้งในรายการ ไทยแลนด์ ยูธ ลีก U15 และ ถ้วย ก. รุ่น U14" ศุภณัฏฐ์ กล่าวหลังรับรางวัล

"การคว้าแชมป์ที่ฮ่องกงถือเป็นเกียรติยศแรกของผมในนามทีมชาติเลยก็ว่าได้ แน่นอนเป้าหมายต่อไปก็คือการคว้าแชมป์อาเซียนในรุ่นของเราให้ได้ รวมถึงผ่านเข้ารอบสุดท้ายของฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย ถ้าระยะยาวก็อยากไปฟุตบอลโลก ผมว่าเราก็ทำได้ถ้าเราช่วยกัน"

"ผมกับ พี่เช็ค (สุภโชค สารชาติ) เราก็คุยกันตลอด สอนว่าต้องทำยังไงบ้าง แต่ผมไม่เคยกดดันเลยนะว่าแม้พี่ชายของผมจะมีฝีเท้าที่ดีมากก็ตาม ในอนาคตผมเชื่อว่าพี่ชายของผมน่าจะติดทีมชาติไทยชุดใหญ่ได้ ผมก็จะต้องพยายามตามไปให้ได้"

"พี่เช็คก็สอนมากมายทั้งการใช้ชีวิตที่ต้องเคารพผู้ใหญ่ รวมถึงเรื่องฟุตบอล ซึ่งหมายถึงว่าทั้งในและนอกสนาม สิ่งที่พี่เช็คเน้นย้ำเสมอก็คือระเบียบวินัยและความอดทน ซึ่งเขาก็เป็นตัวอย่างที่ดีให้ผมเห็นเสมอ"
http://fathailand.org/news/366

เอกนิษฐ์ ปัญญา กัปตันทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ให้สัมภาษณ์หลังพาทีมคว้าแชมป์ Jockey Club International Youth Tournament 2017 ว่าการเป็นเจ้าของสถิตินักเตะที่อายุน้อยที่สุดที่ทำประตูในโตโยต้า ไทยลีกได้ จะไม่ใช่แค่สถิติเดียวของในชีวิตการแข้ง

มิดฟิลด์ของเชียงราย ซิติ้ ในยูโร่ เค้ก ลีก (T4) เป็นเจ้าของสถิตินักเตะที่ทำประตูได้ด้วยอายุน้อยที่สุดด้วยวัย 15 ปี 11 เดือน 28 วัน ในเกมที่เชียงราย ยูไนเต็ด บุกไปแพ้ เมืองทอง ยูไนเต็ด 1-4 เมื่อวันที่ 18 ตุลาคม พ.ศ. 2558

"ผมกดดันนะกับการเป็นเจ้าของสถิติ นักเตะที่อายุน้อยที่สุดที่ทำประตูในโตโยต้า ไทยลีกได้ และผมหวังว่ามันจะไม่ใช่สถิติเดียวในการลงเล่นฟุตบอลของผม ตอนนั้นผมยอมรับว่าผมอึ้งนะที่ทำได้" เอกนิษฐ์ กล่าว

"การติดทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ครั้งนี้ถือเป็นครั้งแรกของผมเลยก็ว่าได้ ก็ก่อนหน้านี้ผมก็เคยถูกเรียกในครั้งก่อนในศึกชิงแชมป์เอเชียที่บาห์เรน แต่เจ็บพอดีเลยต้องถอนตัว ผมเสียดายนะ แต่ก็ยังดีที่ผมยังมีโอกาสอีกครั้ง"

"ตอนนี้ผมมีโอกาสติดทีมชาติไทยแล้ว ผมจะต้องทำให้ดีขึ้นเรื่อยๆ ถ้ามีโอกาสแล้วผมก็พร้อมที่จะช่วยอีก หลังจากนี้ผมจะต้องกลับไปเล่นกับสโมสรและทำผลงานให้ดีขึ้นกว่าเดิม เพื่อให้พร้อมสำหรับศึกชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก และ ชิงแชมป์อาเซียน"

"สองรายการนี้ เราต้องสู้ด้วยกัน ยอมรับว่าเรายังต้องปรับอีกเยอะ เพราะทีมชุดนี้เพิ่งเล่นด้วยกัน รวมถึงเรื่องความเข้าใจในทีม เราได้ประโยชน์เยอะมาก เพราะนี่คือการเล่นในต่างประเทศครั้งแรกในนามทีมชาติเลยก็ว่าได้"

"ปีนี้ผมก็ย้ายไปอยู่กับเชียงราย ซิติ้ ในยูโร่ เค้ก ลีก (T4) ก็ไม่เสียดายนะที่ไม่ได้เล่นในลีกสูงสุด เพราะการย้ายมาที่นี่ทำให้ผมมีโอกาสลงเล่นมากขึ้น ที่ผ่านมาผมก็เคยได้ปรึกษากับรุ่นพี่เก่งๆหลายคน ทั้ง พี่โจ (ธีระศักดิ์ โพธิ์อ้น), พี่แป๊ะ (พิชิตพงษ์ เฉยฉิว) เขาก็บอกว่าผมต้องอย่าหยุดแค่นี้และต้องพัฒนาต่อไปให้ได้อีก"
http://fathailand.org/news/367

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2017, 03:46:15 PM โดย bombomMHzz » บันทึกการเข้า
x-bangmod
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Sr. Member
*

คะแนนความรัก: +65/-114

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 04:55:30 PM »

อนาคตชุดใหญ่แน่นวล ถ้าไม่ออกนอกลู่ นอกทาง ซะก่อน

เชียร์เต็มที่ครับ น้องๆ

Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +245/-833

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 08:23:41 PM »

ชื่อนามสกุลคล้องจองกันเลย ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา  เอกนิษฐ์ ปัญญา 
Mamagoto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-97

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 09:12:03 PM »

เชื่อเลยว่าชื่อเป็นมงคลมาก มีทั้งปัญญาและสายที่เฉียบคม
sakoncity
เชียร์บอลไทยเต็มหัวใจ
Hero Member

คะแนนความรัก: +240/-98

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 08:20:07 AM »

ดีๆครับกำลังหลักของชาติในอนาคต สำคัญคือความต่อเนื่องและระเบียบวินัย

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1729/-960

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 08:21:24 AM »

สุดยอดเลยครับ

KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +743/-155

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 09:51:19 AM »

ตกลง ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา นี่ น้องชายแท้ๆของศุภโชค สารชาติ ใช่ไหมครับ แปลกใจเห็นนามสกุลไม่เหมือนกัน
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-344

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 09:59:01 AM »

ตกลง ศุภณัฏฐ์ เหมือนตา นี่ น้องชายแท้ๆของศุภโชค สารชาติ ใช่ไหมครับ แปลกใจเห็นนามสกุลไม่เหมือนกัน
คนนึงใช้นามสกุลพ่ออีกคนใช้นามสกุลแม่ครับ เคยอ่านเจอเมื่อนานมาแล้ว
Anamai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +278/-121

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 02:05:41 PM »

คนนึงใช้นามสกุลพ่ออีกคนใช้นามสกุลแม่ครับ เคยอ่านเจอเมื่อนานมาแล้ว

ศุภณัฏฐ์ นี่น่าจะใช้นามสกุลแม่ใช่มั๊ย เพราะว่าเหมือนตา
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1084/-901

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 02:42:32 PM »

เอกนิษ ลอง ตาม สิทธิโชค ไปญี่ปุ่นบ้างไหม

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
Parthenon
Full Member
**

คะแนนความรัก: +117/-15

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 08:35:26 PM »

เอกนิษ นี่ยัง 17 กว่าๆ เอง ถ้าไม่นอกลู่นอกทาง คนนี้อนาคตไกล
sod_2007
Full Member

คะแนนความรัก: +52/-20

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 10:30:41 PM »

ศุภณัฏฐ์ นี่น่าจะใช้นามสกุลแม่ใช่มั๊ย เพราะว่าเหมือนตา
แต่ผมว่าน่าจะใช้นามสกุลตานะคับ เพราะ เหมือนตา  ถ้านามสกุลแม่ ต่อง เหมือนแม่ใช่ป่ะ อิอิ ไปละ ฟิ่ว หลบตีนก่อน 555
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์