Thailandsusu Webboard
กันยายน 22, 2017, 12:22:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเหตุผลในการสนับสนุนซิโก้ต่อไป  (อ่าน 2793 ครั้ง)
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1456/-911

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:32:03 PM »

ผมเชื่อว่าทกุคนคงอึดอัดละครับ    แต่กระทู้นี้ผมขอซักกระทู้ละกันสำหรับเหตุผลที่ต้องการให้ซิโก้อยู่ต่อไป
คนที่ไม่ต้องการให้อยู่ต่อ    แสดงความเห็นในกระทู้อื่นก็ได้ครับ  น่าจะมีเยอะแล้ว  จะได้ไม่ต้องทะเลาะกัน
เอาเหตุผลที่ต้องการให้ซิโก้อยู่นะครับ
สำหรับผม  มีความเห็นดังนี้

1. ถ้าเราเชื่อว่านักเตะเราด้อยกว่าระดับท๊อป 10 เอเชียจริง   เปลี่ยนโค้ชไปตอนนี้ มันอาจดีขึ้นจริงแต่เรายังไม่ถึงเวลาผงาดในเอเชียอยู่ดี          อาจให้ซิโก้ทำทีมยาว ๆ ทำไปก่อนก็ได้ รอจบบอลโลกครั้งหน้าค่อยเปลี่ยน     ตอนนี้ผมเห็นนักเตะเรายังไงก็ไปไม่ถึงระดับเอเชียในชุดนี้มีดีแค่ 2-3 คนหรือมากกว่านั้นนิดหน่อย

2.   เปลี่ยนโค้ชตอนนี้ก็ไม่มีความหมายเพราะเราตกรอบฟุตบอลโลกแล้ว    สู้ให้นักเตะและทีมงานชุดเดิมทำทีมไปต่อ อชค เลยดีกว่า

3. รอวัดผลงานซิโก้ในฟุตบอลโลกครั้งหน้าสามารถทำทีมผ่านเข้ารอบ 10 ทีมอีกมั๊ย  ถ้าทำได้ ถือว่าเรามาถูกทางแล้ว  อย่าเพิ่งหวังไปไกลกว่านี้เลย  ศักยภาพเรามันต้องค่อย  ๆไปแล้วละ  คิดก้าวกระโดดไม่ได้

4. ตอนนี้เราอาจยังไม่มีโค้ชที่เหมาะสมเข้ามารับงาน   ในช่วงนี้  เปลี่ยนถ่ายโค้ชช่วงนี้อาจไม่เป็นประโยชน์ถึงที่สุด  เพราะเราไม่มีลุ้นอะไรแล้ว    ให้ซิโก้และทีมงานทำงานของเขาไปก่อนจนจบอย่างน้อยบอลโลกคราวนี้ก็ยังดี   

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
suebsuan
Full Member

คะแนนความรัก: +95/-67

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:36:39 PM »

- อยู่ให้ครบสัญญาเถอะครับ ถือเป็นโบนัส ให้ซิโก้ ยังไงก็มีความดีความชอบอยู่ อีกอย่างไม่อยากให้สมาคมเสียตังค่าชดเชย หากมีการปลด เพราะผมว่ายังไงสมาคมก็ไม่ปลดซิโก้หรอกครับ เว้นแต่จะลาออกเอง
winningkung
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +232/-556

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:37:50 PM »

เลสเตอร์เปลี่ยนโค้ชปุบ ชนะ4นัดรวด
จีน ก่อนหน้านั้นไม่ชนะใครเลย พอเอาลิปปี้มาคุม ชนะเกาหลีใต้
อิรัก โค้ชเค้าพาทีมเข้ารอบ12ทีม สุดท้ายก็เปลี่ยนโค้ชเหมือนกันจนมากดไทย4เม็ด
ส่วนสัญญา1ปี คาดว่าเอามาให้ฝ่ายสนับสนุนซิโก้ได้เห็นว่าโค้ชคนนี้มันไม่ไหว

ทำBBCU ไม่ชนะใคร10นัดรวด  ทำชลแพ้ทีมจากเวียดนามใน AFC cup   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2017, 04:40:11 PM โดย winningkung » บันทึกการเข้า
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +496/-545

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:45:34 PM »

พี่ซิโก้ทำต้มยำด้วยการใช้เกลือเเทนน้ำปลา

ใช้น้ำส้มเเทนน้ำมะนาว  อาจจะอร่อยเเละขายดีตามท้องตลาดทั่วไป

เเต่พี่ซิโก้จะทำขายขึ้นห้างหรือภัตตาคารไม่ได้"เจ๊งครับ"

ถ้าไม่ยอมเปลี่ยนมาใช้น้ำปลาเเท้  เเละน้ำมะนาวจากลูกมะนาวจริงๆ

ผมจึงอยากให้เชพคนอื่นทำบ้าง...ผมกินของตามท้องตลอดเบื่อล่ะ

ปล. หิวต้มยำครับ...ฮิฮิ
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +93/-655

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:47:42 PM »

เรื่องโค้ชสำหรับผมก็แล้วสมาคมนะครับ ผมไม่มีอำนาจตัดสินใจ ถ้าสมาคมไม่คิดจะเปลี่ยนก็อย่าไปด่าโค้ชเลยครับ

ฮี่ๆๆ
ประเทศไทย ไม่ใช่แค่ กรุงเทพ
Sr. Member

คะแนนความรัก: +324/-245

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 04:49:48 PM »

นายกสมาคม อยากเปลี่ยนใจจะขาด แต่ติดกองเชียร์ซิโก้ เลยยังไม่อยากผลีผลาม ค่อยๆๆปล่อย ให้ ซิโก้โดนกระแสตีกลับไปเอง หลังกลับจากญี่ปุ่น หากโดนถล่มกลับมา  แบบสู้ไม่ได้
คิดว่า  สมาคมอาจทำการปลดเอง

นายกบอกเสมอนะครับ ถ้าผลงานดีจะปลดทำไม  แต่ถ้าผลงานไม่ดีแสดงว่านายกพร้อมปลด

เงื่อนไขในสัญญา ไม่มีใครเห็น  ผมว่าสมาคมน่าจะระบุลงไปในสัญญา ว่าถ้าผลงานไม่ดี สมาคม สามารถปลดได้ โดยไม่ต้องจ่ายชดเชย  มีข้อนี้เหรือเปล่าที่ทำให้ซิโก้ไม่ยอมเซ็น สัญญ

cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +518/-862

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 05:05:47 PM »

ต้องดูที่ผลงานเป็นหลัก อย่าใช้ความรู้สึกส่วนตัว
แต่ส่วนมากเปลี่ยนโค้ชแล้วดีขึ้นนะ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
Realvibration
Full Member

คะแนนความรัก: +72/-118

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 05:16:22 PM »

ผมให้ที่ความต่อเนื่อง เข้าใจนักเตะไทย  ไม่อยากกลับไปวังวนเก่า  เอาโค้ชต่างชาติคุม เปลี่ยนระบบ
พอระดับภูมิภาค เริ่มเละเทะ  ก็หันมาใช้โค้ชไทย กู้สถานการณ์  วนเวียนเข้ายุคมืด
สื่อ + แฟนบอลก็ไม่ประเมินเรทนักเตะเลย อยากสู้ระดับเอเชียได้  กองหน้า กองกลาง กองหลัง
ส่งออกเล่นระดับเอเชีย  /  ยุโรป กี่คน  คือตั้งความฝัน ความหวัง เกินความเป็นจริง พอไม่ได้ดังใจ
เอะอะก็จะเปลี่ยน แบบนี้จะเกิดความต่อเนื่องได้ยังไง  
Mamagoto
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +30/-97

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 05:58:28 PM »

ขอโทษคับความต่อเนื่องคือแผนการพัฒนานักเตะและเยาวชนซึ่งไม่เกี่ยวโค้ชที่คุมทีมโค้ชคุมทีมีหน้าที่แก้เกมวางแทคติคเท่านั้นส่วนแผนพัฒนานักเตะเป็นของน้าเฮง หลายคสเข้าใจผิดหมด
กล้วยทอด
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสาย "เลือด"
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +792/-645

รักกันไว้เพราะเราคือ"คนไทย"

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 06:57:28 PM »

มีที่ไหนบอลรองแต่ไม่มีตัวตัดเกมส์ ดันไปเอานักเตะที่ถนัดเกมรุกมายืนเป็นตัวรับ เหอะๆมีปะเทศไหนเขาทำกันบ้างนิ ปกเกล้านี่ แทบไม่ช่วยอะไรเลยในแผงกองกลางแต่ชอบจัง เห็นเขาโต้มาที มากันเป็นแผง กองกลางเราเดินตามสะงั้น แบบนี้ใครเป็นกองกลังนี่วิ่งน้าบานล่ะครับ ในเมื่อตัวตัดเกมไม่ได้ช่วยแบ่งเบาภาระอะไรเลย

นักเตะที่เรียกมาก็เอาแต่หน้าเดิมๆ เล่นดีถอดออกเล่นไม่ออกส่งเข้าไป

ถ้าจะยึดแค่ระบบของตัวเองใช้แต่นักเตะเดิมๆออกไปคุมสโมสรเถอะ แต่ใครจะจ้างก้ไม่รุ้นะ ค่าตัวชนาดนี้ แต่ผลงานกับทีมใหญ่ ไม่ได้เรื่อง

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +731/-1250

new world order

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 07:28:17 PM »

เลสเตอร์เปลี่ยนโค้ชปุบ ชนะ4นัดรวด
จีน ก่อนหน้านั้นไม่ชนะใครเลย พอเอาลิปปี้มาคุม ชนะเกาหลีใต้
อิรัก โค้ชเค้าพาทีมเข้ารอบ12ทีม สุดท้ายก็เปลี่ยนโค้ชเหมือนกันจนมากดไทย4เม็ด
ส่วนสัญญา1ปี คาดว่าเอามาให้ฝ่ายสนับสนุนซิโก้ได้เห็นว่าโค้ชคนนี้มันไม่ไหว

ทำBBCU ไม่ชนะใคร10นัดรวด  ทำชลแพ้ทีมจากเวียดนามใน AFC cup   

สุโขทัยเปลี่ยนโค้ชแล้วผลงานดีมั้ยครับ จนเปลี่ยนอีกรอบแล้ว

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1108/-1778

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:09:06 PM »

แค่พาทีมทีนักเตะเพิ่งจะเริ่มโกอินเตอร์มาเล่นในรอบนี้ก็เหลือเชื่อละ

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
ลูฟี่
รักท่านวีวี เป็นมิตรที่ดีกับ japan_xi
Hero Member
**

เปิดไม่ได้ทุกคำถามเพราะทำไม่เป็น

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:22:27 PM »

แค่พาทีมทีนักเตะเพิ่งจะเริ่มโกอินเตอร์มาเล่นในรอบนี้ก็เหลือเชื่อละ
 ถููก  นั่นละ        แต่เรื่องจะจ้างต่อเหมาะสมไหมอีกเรื่องนึง

ผู้ชายในฝันคือคุณชายหม่อมราชวงศ์พุฒิภัทร  แต่ คุณชายหม่อมราชวงศ์  สุขุมพันธ์  บริพัตร  นั่นคือความจริง
ลี้คิมฮวงคือตำนานมีดบิน    นายกีวีคือตำนานพ่อพระวงการฟุตบอลไทย
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +93/-655

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:27:11 PM »

นายกสมาคม อยากเปลี่ยนใจจะขาด แต่ติดกองเชียร์ซิโก้ เลยยังไม่อยากผลีผลาม ค่อยๆๆปล่อย ให้ ซิโก้โดนกระแสตีกลับไปเอง หลังกลับจากญี่ปุ่น หากโดนถล่มกลับมา  แบบสู้ไม่ได้
คิดว่า  สมาคมอาจทำการปลดเอง

นายกบอกเสมอนะครับ ถ้าผลงานดีจะปลดทำไม  แต่ถ้าผลงานไม่ดีแสดงว่านายกพร้อมปลด

เงื่อนไขในสัญญา ไม่มีใครเห็น  ผมว่าสมาคมน่าจะระบุลงไปในสัญญา ว่าถ้าผลงานไม่ดี สมาคม สามารถปลดได้ โดยไม่ต้องจ่ายชดเชย  มีข้อนี้เหรือเปล่าที่ทำให้ซิโก้ไม่ยอมเซ็น สัญญ

บอกแค่ว่าจะหาโค้ชที่มีโปรไลเซนต์มาคุมทีมชาติตามหลักสากล ก็จบแล้วครับ

แต่ผมไม่มีหน้าที่คิดเหตุผลให้สมาคม ก็แล้วแต่ท่านสมยศละกัน อยากเล่นการเมือง ระวังการเมืองจะเล่นงานกลับนะครับ

ฮี่ๆๆ
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +129/-140

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:28:20 PM »

แล้วแต่เลยครับ  ตำแหน่งคือหัวหน้าผู้ฝึกสอนอยากให้นักเรียน  เรียนได้แค่ไหนก็แล้วแต่แฟนบอลไทยส่วนใหญ่เลยครับ  นักเรียนไม่เก่งก็ยิ่งต้องได้ครูที่เข้มงวดและมีความสามารถ  มีประสพการณ์  ก็ประเมินกันเอาเองแล้วกัน  ปากก็บอกอย่าพึ่งหวังไปบอลโลก แต่ก็อยากให้ทีมชาติชนะ  ก็แล้วถ้าชนะแล้วมันไม่มีลุ้นไปบอลโลกหรือไง ไม่เข้าใจเหมือนกัน
Kokkabark
Sr. Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:36:18 PM »

สุโขทัยเปลี่ยนโค้ชแล้วผลงานดีมั้ยครับ จนเปลี่ยนอีกรอบแล้ว

แล้วแมนยูเปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีกได้โค้ชดีขึ้นใหมละครับ  มันไม่มีใครรับประกันได้หรอกครับ อาจารย์หลุยพาฮอลแลนด์รองแชมป์โลกยังอยู่ไม่ได้เลย 
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-93

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 08:56:35 PM »

เงินเดือน 2 ล้านบาทต่อเดือนนี่มันมากนะครับ - หาโค้ชระดับโลกที่เคยมีผลงานพาทีมไปบอลโลกมาแล้ว มาทำทีมไทยเถอะครับ 2 ล้าน/ด. สามารถหาจ้างมาได้ไม่ยาก - ซิโก้หมดฝีมือแล้วครับ เข็นต่อไม่ไหวจริงๆ
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2006/-5141

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:24:10 PM »

1.ไม่มีโค้ชต่างประเทศ หรือโค้ชไทยคนไหน ก่อนหน้านี้ ที่ทำผลงานได้ดีกว่าซิโก้ (มีแค่เท่ากันคือ ปีเตอร์ วิธ)

2.บันไดขั้นต่อไปของเราคือ ระดับเอเชีย ไม่ใช่ฟุตบอลโลก (ต่อให้แพ้ทุกนัดในรอบนี้ ซิโก้ก็ไม่มีความผิดอะไร)

ฉะนั้นเราควรโฟกัสไปที่เอเชียนคัพ 2019 มากกว่าฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก หนนี้

(มีแต่คนปัญญาอ่อนเท่านั้น ที่อยากไปฟุตบอลโลก ก่อน ที่จะทำผลงานให้ดีในระดับทวีปฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า)

3.ฟุตบอลเยาวชน เรายังไม่ได้ไปฟุตบอลโลกเลย ทีมชาติชุดใหญ่จะไปได้อย่างไร

ฉะนั้นความสามารถของนักเตะก็เรื่องหนึ่งที่สมาคมจะต้องพัฒนา

4.ซิโก้ เพิ่งเซ็นสัญญากับสมาคม ทั้งๆที่สมาคม มีทางเลือกจะเอาโค้ชคนใหม่มาก็ได้

แต่สมาคมก็เป็นผู้เลือกซิโก้เอง นั้นหมายความว่า สมาคมหาตัวเลือกอีื่นที่ดีกว่าซิโก้ไม่ได้ในตอนนี้

คนหล่ายดอย
Sr. Member

คะแนนความรัก: +103/-60

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:27:31 PM »

เหมือนงานในบริษัท ถ้าเปลี่ยนผู้จัดการใหม่ ลูกน้องจะกระตือรือล้นในการทำงาน จะเป็นอย่างนี้ซักพักอาจจะหลายเดือน หรือปี พอคุ้นเคยกันเเล้วก็เริ่มออกลาย วิถีโค๊ชก็คล้ายๆกันมันต้องเปลี่ยนไปเรื่อยๆ
Kokkabark
Sr. Member

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:35:20 PM »

ท่าน japan_xi บันไดขั้นต่อไปคือระดับเอเชีย  แล้วทีมที่เราเจอตอนนี้เป็นทีมระดับโลกเหรอครับ  
zoolindo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +47/-46

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 09:43:25 PM »

RIP zico.. หมดเวลาแล้ว กลับจากญี่ปุ่น ยืดอกลาออกเลยครับ
อย่าคิดแต่ผลประโยชน์ของตัวเองเป็นหลัก..
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +92/-610

หนุ่มตุ้ย รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย ขี่ควายซ้อน3.!!

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 10:37:00 PM »

ลาออกดูดีกว่าเขาเชิญออกนะครับ ซิโก้

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
Hayeena
Full Member

คะแนนความรัก: +65/-42

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 24, 2017, 11:56:14 PM »

ผมไม่มี
samphan990
Sr. Member

คะแนนความรัก: +121/-123

we are the footballs

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 12:03:57 AM »

ซิโก้ ลาออกเหอะ
wit55723122
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-2

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 01:47:48 AM »

อยากให้อยู่เพราะนักเตะเรายังไม่ใช่นักเตะระดับท๊อบเอเชีย
จ้างโค๊ชระดับเทพมาก็ไม่ได้สร้างประโยชน์ในตอนนี้
แต่ถ้าส่งโค๊ชไปเรียนเพิ่มน่าจะเกิดประโยชน์มากกว่าเยอะ
japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 03:10:52 AM »

ท่าน japan_xi บันไดขั้นต่อไปคือระดับเอเชีย  แล้วทีมที่เราเจอตอนนี้เป็นทีมระดับโลกเหรอครับ   

บอลไทย ไม่ใช่ มาม่า ทีเทน้ำร้อน 3 นาที แล้วแดรกได้เลย

เราเพิ่งป้องกันแชมป์อาเซียนได้ มึงจะให้เป็นท๊อปไฟว์เอเชียทันทีเลยหรือไง

ถ้าเปลี่ยนโค้ชใหม่ ก็เหมือนมึงไปซื้อ ชายสี่มาแดรก ใช้เวลาเพิ่มแปปเดียว ก็ได้แดรกเลย

แต่ไม่รู้จะแดรกอร่อยรึเปล่า บางร้านก็อร่อย บางร้านก็ห่วย บางทีมาม่าก็อร่อยกว่า

ลูฟี่
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 03:17:56 AM »

บอลไทย ไม่ใช่ มาม่า ทีเทน้ำร้อน 3 นาที แล้วแดรกได้เลย

เราเพิ่งป้องกันแชมป์อาเซียนได้ มึงจะให้เป็นท๊อปไฟว์เอเชียทันทีเลยหรือไง

ถ้าเปลี่ยนโค้ชใหม่ ก็เหมือนมึงไปซื้อ ชายสี่มาแดรก ใช้เวลาเพิ่มแปปเดียว ก็ได้แดรกเลย

แต่ไม่รู้จะแดรกอร่อยรึเปล่า บางร้านก็อร่อย บางร้านก็ห่วย บางทีมาม่าก็อร่อยกว่า
  เมิงบอกว่าแฟนบอลไทยต้องแดรกมาม่าต่อไปงั้นเหรอว่ะ

japan_xi
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 03:21:54 AM »

เมิงบอกว่าแฟนบอลไทยต้องแดรกมาม่าต่อไปงั้นเหรอว่ะ

ก็ถ้ามึงอยากแดรกบะหมี่เป็ดฮ่องกง ถ้ามึงซื้อแดรกก็แพง แถมได้ชามเดียว

ถ้าทำเอง มึงจะกินเมื่อไรก็ได้ แต่ก่อนนั้น มึงต้องมีเนื้อเป็ดดีๆ เส้นบะหมี่สูตรเด็ด ผักกวางตุ้งสด พ่อครัวดีๆ ซักคน

ซึ่งก็ต้องใช้เวลานานหน่อย แต่ถ้ามึงเทมาม่า 3 นาที แล้วแดรกได้อร่อย เหมือนบะหมี่เป็ดฮ่องกง มึงก็ช่วยบอกกุที ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Livermania
Newbie
*

คะแนนความรัก: +13/-7

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:46:41 AM »

ก็ถ้ามึงอยากแดรกบะหมี่เป็ดฮ่องกง ถ้ามึงซื้อแดรกก็แพง แถมได้ชามเดียว

ถ้าทำเอง มึงจะกินเมื่อไรก็ได้ แต่ก่อนนั้น มึงต้องมีเนื้อเป็ดดีๆ เส้นบะหมี่สูตรเด็ด ผักกวางตุ้งสด พ่อครัวดีๆ ซักคน

ซึ่งก็ต้องใช้เวลานานหน่อย แต่ถ้ามึงเทมาม่า 3 นาที แล้วแดรกได้อร่อย เหมือนบะหมี่เป็ดฮ่องกง มึงก็ช่วยบอกกุที ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมขอเปลี่ยนพ่อครัวก่อนได้ไหม คนนี้ทำอาหารไม่อร่อยครับ
bombomMHzz
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +425/-726

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 10:48:54 AM »

ทำBBCU ไม่ชนะใคร10นัดรวด  ทำชลแพ้ทีมจากเวียดนามใน AFC cup  

โขทัยมันไม่ได้เปลี่ยนเพราะผลงานไม่ดี
ผลงานก็ไม่ขี้เหร่ แต่เปลี่ยนเอาคนเก่งออก  ก็สภาพตามที่เห็น
ให้แล้วให้เลย
Full Member
**

คะแนนความรัก: +60/-39

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 01:39:52 PM »

แดรกแป๊ะก๊วยก่อนครับ อย่างน้อยจะได้จำได้ว่าเคยพูดอะไรไว้มั่ง  ฮ่าๆๆ

คนตอหลดตอแหลตลบแตลงมันเยอะ
chalee
รักในหลวง
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +257/-184

อยากให้ทุกคนรักและหวงแหนประเทศ..เหมือนพระองค์ท่าน

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 02:03:12 PM »

ต้องเปลี่ยนโค้ชครับ แต่ไม่ใช่ตอนนี้ อย่างน้อยต้องให้จบคัดบอลโลกอีก 4 นัด น้าสมยศเค้ารออยู่แล้ว แต่ครั้งก่อนมันผิดคิวตรงเกมกับ ออสซี่ กับ แชมป์ Suzuki Cup 2016 ซึ่งถ้าไม่มีสองเหตุการณ์นี้ ซิโก้ ปิ๋วไปนานแล้ว แต่งวดนี้น่าจะไม่พลาด น้าจะมีความชอบธรรมในการปลดโค้ชแบบไม่ต้องใช้ ม.44

สิ่งที่ สมค. ต้องทำตอนนี้ ต้องเร่งหาโค้ชต่าชาติใหม่ และ เตรียมเจรจาเรื่องสัญญาและทีมงานให้เรียบร้อย เป้าหมายใหม่สำหรับ โค้ชต่างชาติคนใหม่ คือ รอบแปดทีมสุดท้ายฟุตบอลเอเชี่ยนคัพ 2019 

ฟุตบอลอาชีพ ถ้าผลงานไม่ดี ก็ต้องเปลี่ยน...
ถึงไม่รู้ว่าเปลี่ยนแล้วจะดีมั้ย  ก็ต้องเปลี่ยน...
ซิโก้ยังต้องเข้าเทรนโปรไลเซ่น เพื่อหาความรู้และประสบการณ์ใหม่่ๆ ...ทีมชาติไทยก็เช่นเดียวกัน
PicSuSu
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +19/-93

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2017, 09:32:48 PM »

ผมว่าซิโก้อยู่ได้ไม่เกินเกมส์ที่เล่นกับญี่ปุ่น ถ้าแพ้กลับมา โอกาศที่ถูกกดดันให้ลาออกจะมีสูงมาก เพราะสมาคมคงต้องการนัดที่ชนะบ้างจาก 3 นัดที่เหลือ (ตอนนี้ก็ตกรอบเรียบร้อย 99% ไปแล้ว) - ไม่เช่นนั้นสมยศก็จะถูกแฟนบอลด่าแทนซิโก้
[G]auss
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +163/-158

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 12:50:05 AM »

อยู่จนครบสัญญานั่นแหละ หลังจากนั้นก็ค่อยว่ากัน

sites.google.com/site/thyoungalgebraist/
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +145/-291

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 01:13:45 AM »

ลองดูเกมกับญี่ปุ่นดูก่อนนะ ถ้าแพ้หลายลูก หรือแบบสู้ไม่ได้เลย
ก็ต้องมาคิดแล้วว่าจะยังไง?
Hnoo_SR102+AV161
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +706/-490

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 05:58:26 AM »

อยู่จนครบสัญญาเถอะครับซิโก้   เเฟนบอลไทยจะได้ตกผลึก
ว่าเหตุใดเราควรเปลี่ยนโค้ช  ถ้าออกตอนนี้ติ่งพี่คงยังไม่เข้าใจ
ว่าทำไมพี่ถึงควรออก  รอให้ผลงงานเเละวิธีการของพี่
ตอกยํ้ากว่านี้อีกหน่อยนะครับ

ลายเซ็นต์ใหญ่เกินไป
racz
Sr. Member

คะแนนความรัก: +181/-159

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 07:48:56 AM »

แล้วแมนยูเปลี่ยนแล้วเปลี่ยนอีกได้โค้ชดีขึ้นใหมละครับ  มันไม่มีใครรับประกันได้หรอกครับ อาจารย์หลุยพาฮอลแลนด์รองแชมป์โลกยังอยู่ไม่ได้เลย 
มันไม่มีใครรับประกันได้หรอกครับ มันต้องลองทั้งนั้น
แต่คนที่ทำอยู่นี่มันทำไม่ได้ก็ต้องออก
เงินเดือนก็ไม่ใช่ถูกๆนะ แต่ไม่มีแผนใหม่ๆ เรียกนักเตะเดิมๆ
ที่เล่นไม่ได้ บางคนเรียกมาไม่เคยได้ลง เอามาให้เปลืองโควต้า
บอลแพ้โทษนั้นโทษนี่ไม่เคยโทษตัวเอง
ยิ่งนัดอิรักนี่แพ้เพราะการจัดตัวเต็มๆ ก็ไม่มีการรับผิดชอบ
บอกที่จัดตัวลงเพราะนักเตะบอกไหว ใครวิ่งไหวจัดลง
จะมีโค้ชเงินเดือนเป็นล้านๆ ไปทำไม
ออกเหอะ เงินเดือนตั้งแพงไม่คุมเงินเดือนเลย

เจ้าจอม
nugolf_ab
Sr. Member

คะแนนความรัก: +83/-116

รักเธอ ประเทศไทย

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 08:00:15 AM »

ไม่รู้ว่าเปลี่ยนไปจะดีขึ้นแล้วแย่ลง แต่ต้องเสี่ยงเพราะทุกวันนี้ทีมชาติไทยก็ได้เท่านี้ มีแต่ทรงกับทรุด
น้องอบอุ่น@PBH
เพชรบูรณ์เอฟซี
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +681/-931

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 08:52:00 AM »

เหตุผลเดียวตอนนี้คือเค้าเป็นเฮดโค้ชทีมชาติไทย

koksan
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-330

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 09:02:43 AM »

อยู่จนครบสัญญาเถอะครับซิโก้   เเฟนบอลไทยจะได้ตกผลึก
ว่าเหตุใดเราควรเปลี่ยนโค้ช  ถ้าออกตอนนี้ติ่งพี่คงยังไม่เข้าใจ
ว่าทำไมพี่ถึงควรออก  รอให้ผลงงานเเละวิธีการของพี่

ตามนั้น จะได้ตาสว่างก็ครานี้แระ 555
audontcry
THAILANDSUSU
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +685/-71

Fight For Tomorrow

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 10:09:58 AM »

1.ไม่มีโค้ชต่างประเทศ หรือโค้ชไทยคนไหน ก่อนหน้านี้ ที่ทำผลงานได้ดีกว่าซิโก้ (มีแค่เท่ากันคือ ปีเตอร์ วิธ)

2.บันไดขั้นต่อไปของเราคือ ระดับเอเชีย ไม่ใช่ฟุตบอลโลก (ต่อให้แพ้ทุกนัดในรอบนี้ ซิโก้ก็ไม่มีความผิดอะไร)

ฉะนั้นเราควรโฟกัสไปที่เอเชียนคัพ 2019 มากกว่าฟุตบอลโลกรอบคัดเลือก หนนี้

(มีแต่คนปัญญาอ่อนเท่านั้น ที่อยากไปฟุตบอลโลก ก่อน ที่จะทำผลงานให้ดีในระดับทวีปฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า)

3.ฟุตบอลเยาวชน เรายังไม่ได้ไปฟุตบอลโลกเลย ทีมชาติชุดใหญ่จะไปได้อย่างไร

ฉะนั้นความสามารถของนักเตะก็เรื่องหนึ่งที่สมาคมจะต้องพัฒนา

4.ซิโก้ เพิ่งเซ็นสัญญากับสมาคม ทั้งๆที่สมาคม มีทางเลือกจะเอาโค้ชคนใหม่มาก็ได้

แต่สมาคมก็เป็นผู้เลือกซิโก้เอง นั้นหมายความว่า สมาคมหาตัวเลือกอีื่นที่ดีกว่าซิโก้ไม่ได้ในตอนนี้

ช่วงนี้ตามติดผลงานท่านประธานอย่างเดียวเลยฮะ รายการ นมซ่าบ้าบอลอะไรหนะ ฮี่ฮี่ 

paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +109/-360

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 12:22:59 PM »

ตามนั้น จะได้ตาสว่างก็ครานี้แระ 555
แม่นแล้วๆ โค้งอิรักบอกชนะเพราะเราใช้แท็กติกเดิมๆ โค้ชซาอุบอกชนะเพราะศึกษามาดีมีแค่ออสที่ไม่ชนะเพราะเราเปลี่ยนแผน รอให้โค้ชทุกชาติจำระบบของโก้จนขึ้นใจก่อนค่อยออกครับ รอให้โค้ชบรูไนออกมาบอกว่าแท็กติกทีมชาติไทยหลับตาเล่นยังรู้เลยว่าจะส่งให้ใครใครจะวิ่งไปตรงไหนค่อยออก
tinnakornten
เป็นไทยโดยสายเลือด
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-28

ส่งใจเชียร์ นักสู้ผู้ยิ่งใหญ่

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 26, 2017, 12:36:59 PM »

แม่นแล้วๆ โค้ชอิรักบอกชนะเพราะเราใช้แท็กติกเดิมๆ โค้ชซาอุบอกชนะเพราะศึกษามาดีมีแค่ออสที่ไม่ชนะเพราะเราเปลี่ยนแผน รอให้โค้ชทุกชาติจำระบบของโก้จนขึ้นใจก่อนค่อยออกครับ รอให้โค้ชบรูไนออกมาบอกว่าแท็กติกทีมชาติไทยหลับตาเล่นยังรู้เลยว่าจะส่งให้ใครใครจะวิ่งไปตรงไหนค่อยออก
อย่าขนาดนั้นเลย นอกจากจะมีคนด่าแล้ว จะมีคนตามแช่งด้วย ขอให้คิดได้ไวๆนะ
ท่านนั้นไม่เคยเปลี่ยนอะไร ในโลกที่มีแต่การแข่งขันและเปลี่ยนแปลงตลอด ขอให้ไปพร้อมกับสิ่งดีๆที่ท่านทำไว้
และเมื่อมีโอกาสกลับมา ท่านจะกลับมายิ่งใหญ่ กับภูมิปัญญาที่ท่านได้ไปท่องโลกกว่ามาดีกว่าครับ เพื่อเป็นตำนานให้รุ่นลูกรุ่นหลาน
อย่าให้มันเสียในตอนนี้เลย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์