Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 27, 2017, 09:21:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คอมเมนต์แฟนมวยต่างชาติบางส่วน หลังจากศรีสะเกษคว้าแชมป์โลก  (อ่าน 31171 ครั้ง)
skrs hs
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +231/-109

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 12:22:30 PM »

Manus Maguire (ไอร์แลนด์)
เขา (กอนซาเลซ) ถูกหัวชนอย่างจัง และต่อยเข้าเป้าได้อย่างใสสะอาด ผลการตัดสินที่แย่!

Andrae Munroe (จาไมก้า)
เขา (กอนซาเลซ) น่าจะต่อยในรุ่น 112 ปอนด์ต่อไปก่อน พอได้สถิติ 50-0 (ชนะ 50 แพ้ 0) ค่อยขึ้นมาชกในรุ่นนี้ เพราะพวกที่ต่อยในรุ่น 115 ปอนด์ มีหมัดหนัก ๆ ทั้งนั้น แต่เขาก็เป็นนักสู้คนหนึ่ง

Rick Thadream (อเมริกา)
เป็นการปล้นแชมป์ที่โด่งดังอีกไฟต์หนึ่ง

Ted Takamura (อเมริกา)
กอนซาเลซแพ้อย่างราบคาบ ถ้าคุณให้กอนซาเลซชนะ บางทีคุณกำลังดูคู่อื่นอยู่

Jamie Simpson (อังกฤษ)
ผมอยู่ในสนามขณะที่กำลังพิมพ์ ศรีสะเกษใช้หัวพุ่งเข้าหากอนซาเลซตลอดเวลา คนดูต่างคิดว่ากอนซาเลซสมควรเป็นผู้ชนะ

Berts Kran (ฟิลิปปินส์)
ปล้นชัยหรอ? กอนซาเลซสมควรที่จะแพ้ สถิติที่ไม่เคยแพ้ใครของเขาก่อนหน้านี้ก็เป็นเพียงของปลอม

Gregory Reeder (อเมริกา)
ต่อยได้แม่นกว่าและเข้าเป้ามากกว่าแต่ยังแพ้…โดนปล้นแชมป์!

Mick Morris (ออสเตรเลีย)

โดนปล้นแชมป์

Jesica Walker Vrolok (อเมริกา)
มันเป็นไฟต์ที่ไม่ยุติธรรม! กอนซาเลซสมควรที่จะเป็นผู้ชนะ

Ivan C Marrero Ortiz (อเมริกา)
ผมให้กอนซาเลซชนะ 115-113

Larry Frederick Padla Cordova (ฟิลิปปินส์)
เป็นการปล้นชัยชนะครั้งยิ่งใหญ่ กอนซาเลซต่อยได้แม่นยำกว่า

Marciano Ehud (อเมริกา)
คู่มวยแห่งปี

Nikki Armendarez Portillano (อเมริกา)
นักมวยที่เก่งที่สุดเมื่อเทียบกันปอนด์ต่อปอนด์แพ้…ฉันช็อค

Osker Rasko Herrera (อเมริกา)
กอนซาเลซแพ้อย่างชัดเจน ปล้นแชมป์ที่ไหนกัน?

TeeWai Deldaikinkai (ตุรกี)
จะยังไงก็ช่างเหอะ คู่นี้คือคู่มวยแห่งปี!

Robert Wright (อเมริกา)
อะไรนะ!!!!! โรมันแพ้?

Arran McLachlan (อังกฤษ)
ผมไม่เห็นด้วยกับการตัดสิน

Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +497/-469

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 12:48:34 PM »

ผมรอคอยคนนี้มานาน
มวยไทยของจริงของยุคนี้ครับ
ถ้าเป็นไปได้ จ้างโค้ชนอกที่เป็นมวยสากลจริงๆมาเทรน
ผมว่าระดับโลกแน่นอน
ศรีษะเกส ขาดเรื่องเบสิกสากลไป
ต้องเพิ่มเติมรับรองจะสุดยอดที่สุด
Piya Ngium
กิเลนผยอง หงส์ผงาด ขุนศึกช้างชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +497/-469

แฟนเมืองทอง เชียร์ลิเวอร์พูล สู้สู้ไทยแลนด์

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 12:50:49 PM »

คอมเมนท์ข้างบนส่วนใหญ่เป็นของกองเชียร์ขี้แพ้ชวนตี
Bob_Sothorn
Full Member

คะแนนความรัก: +90/-43

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 01:13:09 PM »

ชนะแบบขาวสะอาด หัวชน แค่อุบัติเหตุ ต่างคนต่างโดน ตอน ประกาศคะแนนจบ กอนซาเลส ยังเดินมายินดี ยอมรับความพ่ายแพ้

หัวใจอย่างเดียวจริงๆ  เจ้าแหลม สุดยอด ขอชมเชย เตรียมตัวดี มีเทรนด์เนอร์ดีๆ ยังไปโกยเงินดอลล่าห์ ได้อีกบาน

ขอบคุณที่สร้างประวัติศาสตร์ มวยโลก จารึกชื่อ และประเทศไทย ไว้ที่ เมกกะ แห่งมวย Madison Square Garden แห่งนี้ หากคุณผ่านที่นี่ได้ คุณคือ ยอดนักชกของรุ่นนี้

ผู้หลักผู้ใหญ่ อย่าลืม รางวัล ความมานะพยายามของเขานะครับ เชิญไปรับรางวัลอัดฉีด เพื่อสร้างขวัญกำลังใจ ให้กับ ยอดวีรบุรุษนักชกคนนึง

มีแต่ข่าวๆดี วงการกีฬา หวังว่า ฟุตบอล จะชำเราแค้น ซาอุได้ คงกระหึ่มไปเป็นเดือน
0o*-...matahjang...-*o0
Hero Member

คะแนนความรัก: +105/-87

อยากให้สโมสรจากชุมพรเล่นไทยลีกบ้างอ่ะ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 01:51:27 PM »

ศรีษะเกษ ต่อยดีมาก สปีดหมัดดีไม่ตก แต่ถ้าคมกว่านี้ น่าจะมีมากกว่าหนึ่งนับ แต่ที่แน่ๆหัวใจสุดยอดมาก  อย่าลืมโรมันตัวนี้ มันเทพของมันมากอยู่แล้ว
ใครเจอมันก้กินยาก บอกตรงๆ ก่อนชกแค่คิดว่าสู้ให้สมศักดิ์ศรี ก็ดีใจมากแล้ว เพราะวงการมวยบ้านเรา ตกต่ำมาก นี้มาถึงชนะ แม่เจ้าโว้ย
jeed @leo
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +226/-83

ปานหว่าคนป่ามีปืน...ซำกับขี้ทูตหป่งเล็บ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 02:35:13 PM »

ผมเห็นเม้นเทไปทางเดียวคือกอนซาเลสควรชนะ
เลยตามไปดูเทป...ผมว่าโชคดีแล้วที่ศรีษะเก ชนะ
ดูผ่านๆเหมือนจะจริงตามเม้นว่าคะแนนชนะน่าจะเป็นกอนซาเลส
เพราะดูเหมือนเราทำได้ดีกว่าแค่3ยกกับ1นับ
ขอเวลาดูอีกรอบ
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2900/-182

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 02:59:21 PM »

ผมเห็นเม้นเทไปทางเดียวคือกอนซาเลสควรชนะ
เลยตามไปดูเทป...ผมว่าโชคดีแล้วที่ศรีษะเก ชนะ
ดูผ่านๆเหมือนจะจริงตามเม้นว่าคะแนนชนะน่าจะเป็นกอนซาเลส
เพราะดูเหมือนเราทำได้ดีกว่าแค่3ยกกับ1นับ

ผมดูตั้งแต่ต้นจนจบ ผมว่ามวยมันสู้กันได้สนุก จะให้ใครแพ้ชนะหรือเสมอก็ได้ อยู่ที่มุมมองกรรมการล้วนๆ ซึ่งศรีสะเกษทำได้ดีกว่าในสายตากรรมการ

แต่ถ้าจะให้โรมันชนะก็ได้เหมือนกันไม่ได้แปลกอะไร

kantonick
IN MY HATE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +462/-793

ลืมตาพบความเป็นจริง อย่าหลอกตัวเองอีกเลย

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:07:40 PM »

ดูแล้วสูสี กอนซาเลสต่อเข้าเราเยอะ แต่ เราไม่ออกอาการ เหมือนหมัดแย็บที่ไม่แรง
เราสวน หนึ่งสองสาม เข้าจัง เขาชะงักนิดๆ แต่ก็เดินหน้าต่อ
เปิดมวยไฟเตอร์ที่มันส์มากๆ เดินไส่กัน 12 ยก
คือออกได้ทั้งสามหน้าอ่ะ อยู่ที่มุมมองกรรมการแล้วล่ะ

กฏการไช้บอร์ด http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=48.0

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +125/-221

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:09:03 PM »

ศรีสะเกษชนะที่ความสม่ำเสมอในการชก ขยันชก
ชกเก็บคะแนนไปทุกยก และมีความฟิตที่ดี เตรียมตัวมาดีมาก

โรมันได้คะแนนหมัดชุดเป็นบางยก และมาเสียเปรียบที่แตก

มวยอย่างเราจะมีอะไรไปโกงเขา ดีที่กรรมการยุติธรรม ไม่ตัดสินตามกนะแส
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-120

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:25:15 PM »

ศรีสะเกษ ดักต่อยหนักๆจนกอนซาเลสลังเลที่จะบุก เพราะมวยที่ทำน้ำหนักขึ้นมาเจอ115ป.หนักธรรมชาติโดนทีไรสะดุ้งหยุดทุกที เรื่องหัวชน ต่างคนต่างพุ่งเข้าหากัน มวยมันคนละทาง ซ้าย-ขวา หัวมันชนกันอยู่แล้ว กอนซาเลสมันหน้าเปื่อยเอง สังเกตุมวยหน้าบวมๆจะแตกง่าย 
คู่นี้ดูแล้วสูสี แต่เป็นศรีสะเกษ ที่ต่อยได้ตลอด กอนซาเลสมีจังหวะหมัดชุดได้ไม่กี่ยก ที่เหลือก็รับประทานซ้ายตรงจนหน้ายับ มวยหน้าเสื่อแข็งโป๊กแบบกอนซาเลสเหรอ ศรีสะเกษ จะเอาอำนาจเงินที่ไหนไปโกง แถมเป็นมวยลูกรักโปรโมเตอร์ ขนาดไฟต์ที่แล้วยังชนะมาแบบ งง งง เลย ถ้ามวยคู่นี้เกิดขึ้นที่ไทยตอนบ่าย3 ผมว่าโรมัน โดนหามลงเวทีแน่นอน หรือไม่ก็แพ้ขาด เพราะโรมันเก่งได้กับ 112ป.เท่านั้น ขยับขึ้นมาก็อย่างที่เห็น เป็น2ไฟต์ที่บอบช้ำมากๆ

[/url]  [/img]
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-120

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:32:22 PM »

ยก 1 2 7  8 9 10 11 เป็นของเราครับ ย้อนดูใหม่ดีๆ แถมยก1 เราได้มา2แต้ม แต่ไปเสียตัดคะแนนยก6แค่แต้มเดียว และสังเกตุทุกยกต้นยกเราจะทำได้ก่อน ส่วนปลายยกโรมันจะมาเร่งเอาคืน แต่มีบางยกเราก็ฉายทั้งยก สรุปว่า เป็นการตัดสินที่ยุติธรรมที่สุดแล้ว คือโรมันทำดีที่สุดได้แค่เสมอ 113-113 นอกนั้นก็เป็นศรีสะเกษ 114-112 ทั้ง2เสียง ถูกต้องแล้วครับ

[/url]  [/img]
kabinburi
Full Member
**

คะแนนความรัก: +871/-54

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 04:01:56 PM »

โรมัน โดนนับ ยก1  เลย
T2ONE FC
Football Thai
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +201/-65

ร่วมเชียร์ทีมชาติไทย Thailandsusu

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 04:27:08 PM »

ดูจนครบ12ยก กลับมาดูเทปบันทึกอีก12ยก เราสมควรชนะแล้ว
rlek
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +246/-23

ฉันคือประชาชน

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 04:33:27 PM »

ศรีสะเกษ ดักต่อยหนักๆจนกอนซาเลสลังเลที่จะบุก เพราะมวยที่ทำน้ำหนักขึ้นมาเจอ115ป.หนักธรรมชาติโดนทีไรสะดุ้งหยุดทุกที เรื่องหัวชน ต่างคนต่างพุ่งเข้าหากัน มวยมันคนละทาง ซ้าย-ขวา หัวมันชนกันอยู่แล้ว กอนซาเลสมันหน้าเปื่อยเอง สังเกตุมวยหน้าบวมๆจะแตกง่าย 
คู่นี้ดูแล้วสูสี แต่เป็นศรีสะเกษ ที่ต่อยได้ตลอด กอนซาเลสมีจังหวะหมัดชุดได้ไม่กี่ยก ที่เหลือก็รับประทานซ้ายตรงจนหน้ายับ มวยหน้าเสื่อแข็งโป๊กแบบกอนซาเลสเหรอ ศรีสะเกษ จะเอาอำนาจเงินที่ไหนไปโกง แถมเป็นมวยลูกรักโปรโมเตอร์ ขนาดไฟต์ที่แล้วยังชนะมาแบบ งง งง เลย ถ้ามวยคู่นี้เกิดขึ้นที่ไทยตอนบ่าย3 ผมว่าโรมัน โดนหามลงเวทีแน่นอน หรือไม่ก็แพ้ขาด เพราะโรมันเก่งได้กับ 112ป.เท่านั้น ขยับขึ้นมาก็อย่างที่เห็น เป็น2ไฟต์ที่บอบช้ำมากๆ

มวยจากบ้านเรา  ไปโกงยัง เมดิสันแสควร์ ผมก็เชื่อล่ะครับ ยกแรกได้นับ แผลแตกเพราะอุบัติเหตุหัวชนกัน มวยซ้ายกับมวยขวา มันก็ต้องมีโอกาสอยู่แล้วล่ะครับ แต่หลังจากแตกแล้ว หน้าโรมันหนักเลยทีนี้ เลือดอาบ ผมดูไปยังบ่นตลอด เจ้าแหลมต่อยดีจังว่ะ ต้นยกเจ้าแหลมได้น้ำเข้า

ทำได้สวยๆ อยู่หลายยก ยกท้ายๆ ถ้าจำไม่ผิด น่าจะยก 10-12 ช่วงท้ายยก 10 วิสุดท้าย แหลมปล่อยหมัดชุดโชว์ให้เห็น เข้าเป้าตลอด ศรีสะเกษ 115 ปอนด์ เค้าต่อยพิกัดนี้อยู่แล้ว หนักธรรมชาติ โรมันบู๊เข้ามา เจอซ้ายเจ้าแหลมไปมีสะดุ้งออกอาการ ครบ 12 ยก ผมก็ยังไม่แน่ใจจะออกฝั่ง

ไหน แต่เมื่อมวยเราชนะ ก็ต้องยอมรับฝีมือเค้า ธรรมชาติของคนแหละครับ เมื่อมวยตัวเองแพ้แบบไม่น็อคแบบนี้ ก็หาว่าเค้าโกง พวกไอ้หรั่ง มันก็ไม่ใช่มนุษย์วิเศษวิโศ มาจากไหนหรอกครับ มันก็คนอย่างเราๆเนี่ยะแหละ แต่วันนี้ เจ้าแหลมพิสูจน์ให้เห็นแล้ว

Sisaket FC 
Seamus O'grady
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +3493/-1486

ลิเวอร์พูลทั่วไทย..!!!

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 05:18:37 PM »

ไฟท์ก่อน โรมันเองชนะคูเอลทราสแบบไม่เคลียร์เหมือนกันนะครับผม 

แหล่งชุมนุมของตากล้องหน้าตาดี...ชาวสุราษฎร์ฯ
Bob_Sothorn
Full Member

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 06:12:44 PM »

ก่อนชก ผมได้ดูบทสัมภาษณร์  คู่ปรับเก่า ชาวเม็กซิโก ที่ชนะคะแนน เพราะแตก ที่เม็กซิโก ซึ่งเจ้าแหลม กำลังไล่ตุ้ยท้อง อย่างเมามัน ออกอาการเป๋ๆ
ที่เจ้ากอนซาเลซ ชนะแบบ บอบช้ำทุลักทุเล

เขาบอกว่า "กอนซาเลซ คิดผิดที่เลือกป้องกันตำแหน่งกับ ศรีสะเกษ เพราะกอนซาเลซอาจจะไม่ได้รับชัยชนะก็ได้ ไฟท์นี้ไม่ง่ายแน่ๆ"

เด็กสร้างก็ตาม ฝรั่งให้คะแนน ก็ตามนั้นแหละครับ Majority Decision เอกฉันท์
แฟร์ แฟร์ ชนะครับ ดูเทป ย้อนหลังไปสี่รอบ เออ ออกหมัดเข้าเป้ากว่า
 ดุเดือด ได้ชก ที่เมกกะ มวยแห่งนี้อีกแน่ๆ เบื่อพวกมวยส้วม ตอนบ่ายๆ เต็มทน ชกโฆษณา ปุ๋ย ต่างๆ เห็นแล้ว ก็งั้นๆ
deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +264/-878

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 06:28:35 PM »

ปล้นอะไร  ตั้งแต่ยก 7-11 เราคุมเกมได้ตลอด ศรีสะเกษเป็นมวยปลายแรงอยู่แล้ว  สังเกตเสียงกองเชียแทบไม่ได้เฮเลย 

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-95

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 06:33:03 PM »

เบสิคมวยสากลเราสู้เขาไม่ได้  ภาพที่ออกมาเลยเหมือนออกหมัดสะเปะสะปะ  วืดวาดๆ  คร่อมไปคร่อมมา  ฝรั่งคนดูเลยไม่ชอบมั๊งครับ  แต่คงได้น้ำหนักหมัด  เสียงดังฟังชัด  คะแนนเลยออกมาชนะ

แต่ถ้ากล่าวหาไปโกงเขา ก็นึกภาพไม่ออกเหมือนกัน ว่าเราจะเอาอะไรไปโกงได้ถึงเวทีเมดิสันฯ  ไม่ได้ต่อยลุมพินี, ราชดำเนินซะหน่อย

ว่าก็ว่าเหอะ  อาจเป็นการตลาดของผู้จัดฯก็ได้  ชกสูสี  ก็ให้มีดราม่าซะ  รีแมทซ์หาเงินได้อีกรอบ  รวยเพิ่มกันไป(...ก็ดีครับ ได้ประโยชน์ทุกฝ่าย ทั้งนักมวย  ทั้งโปรโมเตอร์  ทั้งทีวที่ถ่ายสด  ทั้งคนดู)

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +387/-272

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 07:13:56 PM »

เมดิสัน แสควร์นะมครจะจ้างได้ ป้าดเอาไรคิด 55 แค่ได้ไปชกบนนั้นก็รวยกลับมาละครับไม่ว่าปลจะเปนยังไง

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-830

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 07:31:26 PM »

มันเป็นธุรกิจไหมครับ ผมแค่ตั้งข้อสงสัย  บ่อนพนันถูกกฎหมายต่อกอนซาเรส 14ต่อ1 นะครับ ผมสังเกตุตั้งแต่ขี้นเวทีกอนซาเลสก้มหน้าตอนเจอกันกลางเวทีก่อนชกแถมปลายยกเทรนเนอร์เราบอกเจ้าแหลมตลอดว่าจะได้แชมป์โลกแล้วแบบมั่นใจอีกต่างหาก แต่ส่วนหนึ่งผมมองว่ากอนซาเรสเสียเลือดไปก็พอสมควรเลยทำให้ยิ่งต่อยยิ่งแผ่ว แถมเราก็มาดี๊ดีอีก ผลก็เลย อย่างที่เห็น แต่ผมมองว่ากรรมการให้ออกหน้าไหนก็ได้ไม่น่าเกียจ แพ้ ชนะ เสมอ แต่สุดท้ายเราก็ได้แชมป์มาอย่างใหญ่ สมการรอคอยครับ

Bob_Sothorn
Full Member

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 08:15:16 PM »

>: ถ้าสมมุติฐานแบบนั้น เสี่ยงฮุย วางเจ้าแหลม 14:1ซัก 10,000USD.(30บาทต่อ ดอลล่าห์ ขั้นต่ำ ก็รับเละ 4,200,000 บาท

มวยแพ้ชนะกันได้ ถ้าเตรียมตัวพร้อม รูปร่าง ไม่ต่างกัน ที่สำคัญ เคยติดตามเจ้าแหลมชก มาหลายไฟท์ เป็นนักชกรุ่นนี้ ธรรมชาติ กอนซาเลส มาจาก112 ปอนด์  ส่วนใหญ่

ทีมงาน กอนซาเลซ คงผิดหวัง เพราะ กะเป็น golden boy รุ่นเล็ก แผนที่วางไว้ คงพับ ใต่เต้า รีฟอร์มใหม่

ส่วนที่พี่เลี้ยง บอกแบบนั้นไม่แปลกครับ เพราะกระตุ้นนักมวยระหว่างยก  ที่บอกว่า อีกนิดเดียว แชมป์โลกแล้วน้อง ก็ได้ทั้งนับ ได้ทั้งเกมส์ การชก ยอมรับอย่างหนึ่ง กรรมการ ตัดสินได้ดี แฟร์มาก ข้องใจ รีแมทช์ได้ ได้ทั้งเงิน ได้ทั้งชื่อเสียง
-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-442

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 08:29:46 PM »

มันเป็นธุรกิจไหมครับ ผมแค่ตั้งข้อสงสัย  บ่อนพนันถูกกฎหมายต่อกอนซาเรส 14ต่อ1 นะครับ ผมสังเกตุตั้งแต่ขี้นเวทีกอนซาเลสก้มหน้าตอนเจอกันกลางเวทีก่อนชกแถมปลายยกเทรนเนอร์เราบอกเจ้าแหลมตลอดว่าจะได้แชมป์โลกแล้วแบบมั่นใจอีกต่างหาก แต่ส่วนหนึ่งผมมองว่ากอนซาเรสเสียเลือดไปก็พอสมควรเลยทำให้ยิ่งต่อยยิ่งแผ่ว แถมเราก็มาดี๊ดีอีก ผลก็เลย อย่างที่เห็น แต่ผมมองว่ากรรมการให้ออกหน้าไหนก็ได้ไม่น่าเกียจ แพ้ ชนะ เสมอ แต่สุดท้ายเราก็ได้แชมป์มาอย่างใหญ่ สมการรอคอยครับ

จริงๆ 20/1 เลยครับ

ข้ออ้างว่ากรรมการล็อกผล เพื่อไม่ให้สถิติโรมันดีกว่าฟลอย์เมเวเธอร์ ยังฟังเข้าท่ากว่าอีก แต่ยังไงก็ไม่เกี่ยวกับเราอยู่ดี

ได้ 1 นับ ก็นำ 2 แต้มแล้ว โดนตัดไป 1 แต้ม ก็เหลือได้เปรียบ 1 แต้ม ผลก็ตามนั้นไม่เห็นจะแปลก

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม

บอลห่วยคุณไล่โค้ช สมาคมห่วย ผมจะไล่ใคร?
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +526/-830

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 08:58:51 PM »

>: ถ้าสมมุติฐานแบบนั้น เสี่ยงฮุย วางเจ้าแหลม 14:1ซัก 10,000USD.(30บาทต่อ ดอลล่าห์ ขั้นต่ำ ก็รับเละ 4,200,000 บาท

มวยแพ้ชนะกันได้ ถ้าเตรียมตัวพร้อม รูปร่าง ไม่ต่างกัน ที่สำคัญ เคยติดตามเจ้าแหลมชก มาหลายไฟท์ เป็นนักชกรุ่นนี้ ธรรมชาติ กอนซาเลส มาจาก112 ปอนด์  ส่วนใหญ่

ทีมงาน กอนซาเลซ คงผิดหวัง เพราะ กะเป็น golden boy รุ่นเล็ก แผนที่วางไว้ คงพับ ใต่เต้า รีฟอร์มใหม่

ส่วนที่พี่เลี้ยง บอกแบบนั้นไม่แปลกครับ เพราะกระตุ้นนักมวยระหว่างยก  ที่บอกว่า อีกนิดเดียว แชมป์โลกแล้วน้อง ก็ได้ทั้งนับ ได้ทั้งเกมส์ การชก ยอมรับอย่างหนึ่ง กรรมการ ตัดสินได้ดี แฟร์มาก ข้องใจ รีแมทช์ได้ ได้ทั้งเงิน ได้ทั้งชื่อเสียง

จริงๆ 20/1 เลยครับ

ข้ออ้างว่ากรรมการล็อกผล เพื่อไม่ให้สถิติโรมันดีกว่าฟลอย์เมเวเธอร์ ยังฟังเข้าท่ากว่าอีก แต่ยังไงก็ไม่เกี่ยวกับเราอยู่ดี

ได้ 1 นับ ก็นำ 2 แต้มแล้ว โดนตัดไป 1 แต้ม ก็เหลือได้เปรียบ 1 แต้ม ผลก็ตามนั้นไม่เห็นจะแปลก
ปั่นดีๆทิดแหลมยังอยู่ได้อีกหลายปีในเส้นทางนี้ครับ

chakaka
Sr. Member

คะแนนความรัก: +95/-185

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 09:09:21 PM »

นักมวยส่วนมาก จะต่อย หนึ่งสอง บ้างก็ หนึ่งสองสาม เป็นชุด

แต่ศรีษะเกษ หนึ่งสองสามสี่ มาแบบนี้ตลอด พอโดน เอาคืนพร้อมดอกตลอด

Kokkabark
Full Member

คะแนนความรัก: +62/-77

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 09:31:02 PM »

นึกถึงสมาน ส.จาตุรงค์เลย ไปแบบไม่มีใครว่าจะเอาแชมป์กลับมาได้ เจอนักมวยที่เขาว่ากันว่าเก่งที่สุดเมื่อเทียบปอนด์ต่อปอนด์  ชื่อเหมือนกันเลย  หวังว่าคงจะรักษาเข็มขัดได้ยาวๆนะครับ  ยินดีด้วยจริงๆ
tui
Sr. Member

คะแนนความรัก: +89/-599

หนุ่มตุ้ย รูปไม่หล่อ พ่อไม่รวย ขี่ควายซ้อน3.!!

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 09:43:39 PM »

นึกถึงสมาน ส.จาตุรงค์เลย ไปแบบไม่มีใครว่าจะเอาแชมป์กลับมาได้ เจอนักมวยที่เขาว่ากันว่าเก่งที่สุดเมื่อเทียบปอนด์ต่อปอนด์  ชื่อเหมือนกันเลย  หวังว่าคงจะรักษาเข็มขัดได้ยาวๆนะครับ  ยินดีด้วยจริงๆ

ผมย้อนกลับไปดูคลิป สมาน เลยครับ สุดยอดมาก คนพากษ์ก็มัน สมานๆ

บอลไทยน่ะติดตาม...แต่บอลนอกโปรดอย่าถาม...เพราะไม่รู้เรื่องจริงๆ..
อยากเห็นคนไทยสามัคคี
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +142/-82

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 10:04:59 PM »

สังเกตุดีๆ กอนซาเลซ จะได้แค่ช่วง 35 วินาทีสุดท้ายของยก แต่ 10 วินาทีสุดท้ายมันก็เป็นของเราอยู่ดี มันจะชนะเราได้ยังไง
ningnoig
Sr. Member

คะแนนความรัก: +150/-86

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 07:53:09 AM »

ปล้นอะไร  ตั้งแต่ยก 7-11 เราคุมเกมได้ตลอด ศรีสะเกษเป็นมวยปลายแรงอยู่แล้ว  สังเกตเสียงกองเชียแทบไม่ได้เฮเลย 

ใช่ๆท้ายๆยกเดินมาเข้าทางเราดักตลอด...เขาอาจะเห็นแค่หมัดชุดกอนชาเรสมั้งซึ่งก็มีแค่นั้นจริงๆเวลาโดนของเราออกอาการตลอด

กรูปรี...กรูปรี...กรูปรี
sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +205/-91

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 09:42:16 AM »

ดราม่าเพื่อมารีแมชต์แน่นอน เจ้าแหลมเตรียมตัวไว้ให้ดีก็พอ

P' Pladtin
ศรีสะเกษ..กันเอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1242/-83

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 09:50:03 AM »

กอนซาเลสไม่ชนะหรอกครับ อย่างมากแค่เสมอแล้วแชมป์ยังอยู่
ไฟท์กรรมการแฟร์ดีนะ ทั้งบนและล่างเวที  

///...///
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +387/-272

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 11:07:21 AM »

โดนนับตั้งกะยกแรก   แหม่ พูดมาได้ฝรั่ง 55

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
paisamao
Hero Member

คะแนนความรัก: +92/-335

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:30:28 PM »

มวยคู่นี้ออกได้แค่สองหน้าคือเสมอกัยศรีสะเกษชนะ  นัดนี้ผมว่าศรีสะเกศต่อยประคองตามแผน รีแมทถ้าลุยกันจริงๆมีน็อค
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:35:41 PM »

หลายสื่อบอกพลิกล็อค แต่ถ้าดูรายละเอียดจริงๆไม่พลิกหรอกรับ โรมันเก่งจริงแต่นั่นมันรุ่นที่เล็กกว่า ถ้าเจอกันที่ทวีปอื่นคงไม่ถูกยกให้เป็นต่อมากขนาดนี้
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:40:08 PM »

มวยมันเป็นธุรกิจแน่นอน ไม่ใช่ธุรกิจเค้าจะเก็บเงินค่าดูเหรอ แต่ไฟท์นี้ก็ชนะจริง
bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +379/-232

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 12:59:12 PM »

ยก 1 2 7  8 9 10 11 เป็นของเราครับ ย้อนดูใหม่ดีๆ แถมยก1 เราได้มา2แต้ม แต่ไปเสียตัดคะแนนยก6แค่แต้มเดียว และสังเกตุทุกยกต้นยกเราจะทำได้ก่อน ส่วนปลายยกโรมันจะมาเร่งเอาคืน แต่มีบางยกเราก็ฉายทั้งยก สรุปว่า เป็นการตัดสินที่ยุติธรรมที่สุดแล้ว คือโรมันทำดีที่สุดได้แค่เสมอ 113-113 นอกนั้นก็เป็นศรีสะเกษ 114-112 ทั้ง2เสียง ถูกต้องแล้วครับ

เธˆเธฑเธ”เน„เธ›เธขเธฒเธงเน†! เธŸเธนเธฅเนเธกเธ•เธŠเนŒ "เธจเธฃเธตเธชเธฐเน€เธเธฉ" เนเธฅเธเธซเธกเธฑเธ” "เธเธญเธ™เธ‹เธฒเน€เธฅเธ‹" เธชเธธเธ”เธกเธฑเธ™เธชเนŒ roman gonzalez vs srisaket 19 03 2560

ดูใหม่นะครับลูกพี่ ยก1/2/7/8/9/10/11 แพ้เราชัดเจน

มวยโลก เขาให้คะแนนกันเป็นยกๆครับ

ส่วนไอตัวที่ให้113-113 มันให้เราแพ้ยก2กับยก8ได้ยังไง

************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
#น้อมใจส่งเสด็จสู่สวรรค
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4128/-4876

กดลบไปเถอะ เผื่อจะสบายใจขึ้น ฮรี่ๆ

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 01:01:46 PM »

มันเป็นธุรกิจไหมครับ ผมแค่ตั้งข้อสงสัย  บ่อนพนันถูกกฎหมายต่อกอนซาเรส 14ต่อ1 นะครับ ผมสังเกตุตั้งแต่ขี้นเวทีกอนซาเลสก้มหน้าตอนเจอกันกลางเวทีก่อนชกแถมปลายยกเทรนเนอร์เราบอกเจ้าแหลมตลอดว่าจะได้แชมป์โลกแล้วแบบมั่นใจอีกต่างหาก แต่ส่วนหนึ่งผมมองว่ากอนซาเรสเสียเลือดไปก็พอสมควรเลยทำให้ยิ่งต่อยยิ่งแผ่ว แถมเราก็มาดี๊ดีอีก ผลก็เลย อย่างที่เห็น แต่ผมมองว่ากรรมการให้ออกหน้าไหนก็ได้ไม่น่าเกียจ แพ้ ชนะ เสมอ แต่สุดท้ายเราก็ได้แชมป์มาอย่างใหญ่ สมการรอคอยครับ

มันเป็นธุรกิจแน่นอนครับ เขามีบ่อนพนันถูกกฏหมาย
ใครๆก็อยากซื้อตั๋วเขาไปเชียร์ไปเล่น
ส่วนพวกที่นั่งริงค์ไซร์จะเป็นพวกนักธุรกิจ ดารา คนดังต่างๆ

ที่เสี่ยฮุยบอกตอนพักยกว่าอีกนิดเดียวชนะแน่นอน
คือมันเป็นจิตวิทยาครับ ทำให้นักกีฬามีแรงฮึดขึ้นมาอีกก๊อก

supakiat88
Full Member

คะแนนความรัก: +25/-11

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 01:53:55 PM »

ดูยังไง เจ้าแหลมเราก็ต่อยได้จะแจ้งกว่า  สมกับเข็มขัดเส้นนั้นแล้วครับ  ^ ^

ผมดูถ่ายทอดสด และดูในyoutube หลายรอบมาก ดูลามไปถึง สมาน ส.จาตุรงค์อีก

สรุป เมื่อวานทั้งวัน ผมดูแต่มวยๆๆๆๆ ครับ

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
เเสงตะวันเดือนอ้าย
Hero Member

คะแนนความรัก: +1020/-1392

ยอม อด อย่าง เสือ ดี กว่า อิ่ม อย่าง หมา

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 02:07:55 PM »

ศรีสะเกษต้องเสริมเทรนเนอร์ด่วน ดีเกือบทุกอย่างยกเว้นฟุตเวิร์กกับการ์ด ถ้าเเก้จุดนี้ได้ปกกันอีก4-5เเมต เเถมมีดราม่าเเบบนี้รับรองรวยเละ

คุณค่าของการรอคอยไม่ได้อยู่ที่­­­ปลายทาง แต่อยู่ที่ระหว่างทางคุณได้เรีย­­­นรู้อะไรจากการรอคอยบ้าง
deawfico
Sr. Member

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 02:44:07 PM »

เธˆเธฑเธ”เน„เธ›เธขเธฒเธงเน†! เธŸเธนเธฅเนเธกเธ•เธŠเนŒ "เธจเธฃเธตเธชเธฐเน€เธเธฉ" เนเธฅเธเธซเธกเธฑเธ” "เธเธญเธ™เธ‹เธฒเน€เธฅเธ‹" เธชเธธเธ”เธกเธฑเธ™เธชเนŒ roman gonzalez vs srisaket 19 03 2560

ดูใหม่นะครับลูกพี่ ยก1/2/7/8/9/10/11 แพ้เราชัดเจน

มวยโลก เขาให้คะแนนกันเป็นยกๆครับ

ส่วนไอตัวที่ให้113-113 มันให้เราแพ้ยก2กับยก8ได้ยังไง

กรรมการจากชาติไหนบ้างครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 02:50:30 PM »

นั่นดิครับ ยกสองเราน่าจะได้มาทั้งสามเสียง ไล่ดูทีละยกยังไงก็ต้องชนะเอกฉัน
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +50/-95

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 03:51:58 PM »

ทำไมฝรั่งเม้นท์ว่าเราโกงครับ  กรรมการจากชาติไหนบ้างครัุบ  ใครรู้ตอบหน่อยครับ(รบกวน)

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
paisamao
Hero Member

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 03:56:51 PM »

ทำไมฝรั่งเม้นท์ว่าเราโกงครับ  กรรมการจากชาติไหนบ้างครัุบ  ใครรู้ตอบหน่อยครับ(รบกวน)
ส่วนนึงก็น่าจะพวกเสียตังค์แหละครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่ก็เลือกถือหางโรมันแหละอัตราต่อรองถึงไปไกลขนาดนั้น พอเสียก็โวย
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 04:06:49 PM »

ทำไมฝรั่งเม้นท์ว่าเราโกงครับ  กรรมการจากชาติไหนบ้างครัุบ  ใครรู้ตอบหน่อยครับ(รบกวน)
ส่วนนึงก็น่าจะพวกเสียตังค์แหละครับ ผมว่าคนส่วนใหญ่ก็เลือกถือหางโรมันแหละอัตราต่อรองถึงไปไกลขนาดนั้น พอเสียก็โวย
โรมัน มันเก่ง112 พอขยับขึ้นมา115 เจอมวยตัวใหญ่กว่า เวตสูงกว่า นำ้หนักที่ต่อย ก็เหมือนตอนที่มันไล่ต่อย112นั้นหละ

แต่ปัญหาคือ สีเกด ต่อย115มานาน น้ำหนักหมัดของโรมันจึงทำไรสีเกดไม่ได้

ส่วนที่พวกนั้นมันว่าโกงคือ จังหวะที่โดนนับ มันว่าแค่ลื่น แต่ผมว่ามันโดนต่อยชายโครงซ้ายหนักเลยนะ กระเด็นเลย

เก่ง112 เจอเก๋า115 รอดอยากครับ #เจอกันอีกก็โดนอีก

************************************************************************************************************************
KaRaKaSaNG
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +726/-151

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 04:51:36 PM »

มาดูไฮไลท์ ศรีสะเกษ  เปิดหน้ามากไป การ์ดไม่รัดกุมถ้าเจอหมัดหนักๆจะร่วงเอาง่ายๆ แต่หัวใจสุดยอด
ิballvat
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +61/-324

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 07:25:15 PM »

อยากให้ คุณแหลม ได้ไปหากิน กับฝรั่งเขาบ้าง อายุก็ 30 แล้ว โปรโมเตอร์ ช่วยกันส่งต่อเลย ครับ  ฝีมืออย่างนี้ ปั้นได้ ให้เหมือน ปาเกียว อย่ามาชก ในไทยเลยครับ ผู้มีพระคุณของนักมวยมีเยอะเกินไปบ้านเรา ชนะมาก็ไม่ได้ซักเท่าไหร่หรอก ครับ หาทางสนับสนุนเด็กมัน ให้ไปหากินเมืองนอก
skrs hs
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 07:50:00 PM »

จากอเมริกาทั้ง 3 คนครับ
skrs hs
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 20, 2017, 08:24:24 PM »

อยากให้ คุณแหลม ได้ไปหากิน กับฝรั่งเขาบ้าง อายุก็ 30 แล้ว โปรโมเตอร์ ช่วยกันส่งต่อเลย ครับ  ฝีมืออย่างนี้ ปั้นได้ ให้เหมือน ปาเกียว อย่ามาชก ในไทยเลยครับ ผู้มีพระคุณของนักมวยมีเยอะเกินไปบ้านเรา ชนะมาก็ไม่ได้ซักเท่าไหร่หรอก ครับ หาทางสนับสนุนเด็กมัน ให้ไปหากินเมืองนอก
Timeline คร่าว ๆ ของปาเกียวนะครับ
อายุ 18: ได้แชมป์ OPBF รุ่น 112
อายุ 19: ได้แชมป์โลก WBC รุ่น 112
อายุ 20: เสียแชมป์โลก WBC รุ่น 112
อายุ 21: ได้แชมป์ WBC International รุ่น 122 ปอนด์
อายุ 22: ได้แชมป์โลก IBF รุ่น 122 ปอนด์ (ชกที่อเมริกาครั้งแรก)
อายุ 25: ได้แชมป์โลก WBA และ IBF รุ่น 126 ปอนด์
อายุ 26: ได้แชมป์ WBC International รุ่น 130 ปอนด์
อายุ 29: ได้แชมป์โลก WBC รุ่น 130 ปอนด์
อายุ 29: ได้แชมป์โลก WBC รุ่น 135 ปอนด์
อายุ 30: ได้แชมป์โลก IBO รุ่น 140 ปอนด์
อายุ 30: ได้แชมป์โลก WBO รุ่น 147 ปอนด์
อายุ 31: ได้แชมป์โลก WBO รุ่น 154 ปอนด์
อายุ 33: เสียแชมป์โลก WBO รุ่น 147 ปอนด์
อายุ 34: ได้แชมป์ WBO International รุ่น 147 ปอนด์
อายุ 35: ได้แชมป์โลก WBO รุ่น 147 ปอนด์
อายุ 36: เสียแชมป์โลก WBO รุ่น 147 ปอนด์
อายุ 37: ได้แชมป์ WBO International รุ่น 147 ปอนด์
อายุ 37: ได้แชมป์โลก WBO รุ่น 147 ปอนด์

ชกที่...
ฟิลิปปินส์ 35 ครั้ง
ญี่ปุ่น 1 ครั้ง
ไทย 2 ครั้ง
อเมริกา 27 ครั้ง
มาเก๊า 2 ครั้ง
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 10:58:29 AM »

เขาว่ามา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2017, 11:00:21 AM โดย bg rangsitair » บันทึกการเข้า

deawfico
Sr. Member

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 21, 2017, 11:27:50 AM »

เขาว่ามา

ซ้ายขวานี่กินกันไม่ลงเลย คนนึงผิวเข้ม คนนึงออกขาว แต่ผมชอบผิวเข้มดูมีสเน่ห์กว่า สาวลาตินอเมริกานี่งามจริงๆ ฮรี่ๆๆ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์