Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 24, 2017, 12:06:08 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม+ขอคำแนะนำ ที่พักใกล้ "บูกิตจาริล" สำหรับซีเกมส์สิงหาคมนี้  (อ่าน 684 ครั้ง)
Quang
Thailandsusu
Full Member
**

คะแนนความรัก: +31/-5

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 09:57:25 PM »

ผมจะเดินทางไปเที่ยวและดูบอลซีเกมส์ เล็งๆไว้เป็น รอบรองฯ - ชิงฯ (27-31สิงหาคมนี้)

อยากได้ประมาณห้องน้ำในตัว สะอาด ปลอดภัย ระดับหนึ่ง ราคาไม่เกิน 1,500บ.

หรือใกล้ๆ รถไฟสายที่ไป สนามบูกิตฯ ก็ได้คับ

รอบรองฯ เราอาจจะไม่ได้เล่น main stadium มันน่าจะเป็นสนามไหนได้บ้างคับ

ผมไม่ได้มาตั้งกระทู้ใน TSS นานมากแล้ว น่าจะ 5ปี ได้ ไม่แน่ใจว่ามีกรุ๊ปที่จะไปกัน วางแผนกันหรือยัง หากผู้รู้เห็นข้อความผมรบกวนชี้แนะด้วย

เรื่องตั๋วบอล เราสามารถหาได้ยังไง เข้าใจว่าบอลซีเกมส์ก็คงจะต้องไปหาเอาหน้างาน

สุดท้าย.. ใครพอทราบหรือเคยเดินทาง จากสิงคโปร์ มา กัวลาลัมเปอร์ ด้วย night bus หรือ night train บ้างรบกวนแนะนำด้วยคับ

ขอบคุณมากคับ line : iquang
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2017, 10:07:54 PM โดย Quang » บันทึกการเข้า
yongkmit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-40

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 11:33:27 PM »

มีจิตใจที่มุ่งมั่นมากครับ ชื่นชมจากใจ
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +38/-26

Drummer

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 08:56:55 AM »

จากประสบการณ์ที่เคยเดินทางโดยรถบัสจากสิงคโปร์กลับกรุงเทพเมื่อหลายปีก่อน ถ้าท่าน จขกท ต้องการเดินทางโดยรถบัสจาก สิงคโปร์ มากัวลาลัมเปอร์ ให้ท่านนั่ง mrt มาลงสถานี kranji เพื่อเดินทางข้ามประเทศมาลงยโฮบารู (JB Sentral) จากนั้นท่านสามารถต่อรถบัสมาลงกัวลาลัมเปอร์ได้เลยครับ   

ส่วนเรื่องโรงแรม ผมเคย walk in บริเวณรอบ KL Sentral พอมีให้เลือกหลายที่อยู่นะครับ ราคาไม่แพง ประมาณ 700++ ครับ

แต่ถ้าท่านไปช่วงซีเกมส์ แนะนำให้จองผ่านเนตไปเลยน่าจะปลอดภัยกว่า

ผิดถูกยังไงต้องขออภัย

Quang
Full Member
**

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:14:29 PM »

มีจิตใจที่มุ่งมั่นมากครับ ชื่นชมจากใจ

สมช. พูดแบบนี้เหมือนมีผมไปคนเดียวเลย 55++ หวังว่าแค่วางแผนก่อนคนอื่นนะ
Quang
Full Member
**

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:16:57 PM »

จากประสบการณ์ที่เคยเดินทางโดยรถบัสจากสิงคโปร์กลับกรุงเทพเมื่อหลายปีก่อน ถ้าท่าน จขกท ต้องการเดินทางโดยรถบัสจาก สิงคโปร์ มากัวลาลัมเปอร์ ให้ท่านนั่ง mrt มาลงสถานี kranji เพื่อเดินทางข้ามประเทศมาลงยโฮบารู (JB Sentral) จากนั้นท่านสามารถต่อรถบัสมาลงกัวลาลัมเปอร์ได้เลยครับ   

ส่วนเรื่องโรงแรม ผมเคย walk in บริเวณรอบ KL Sentral พอมีให้เลือกหลายที่อยู่นะครับ ราคาไม่แพง ประมาณ 700++ ครับ

แต่ถ้าท่านไปช่วงซีเกมส์ แนะนำให้จองผ่านเนตไปเลยน่าจะปลอดภัยกว่า

ขอบคุณนะคับ นอกจากข้อมูลที่คุณให้ และหาๆใน net แล้ว คิดว่าคงต้องยอมนั่งเครื่องบินคับ 1,200-1,500 เพราะดูแล้วเดินทางบนบก ถูกกว่าไม่มาก แต่เหนื่อยกว่ามาก 😅 ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคับ
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +38/-26

Drummer

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 19, 2017, 03:38:41 PM »

ขอบคุณนะคับ นอกจากข้อมูลที่คุณให้ และหาๆใน net แล้ว คิดว่าคงต้องยอมนั่งเครื่องบินคับ 1,200-1,500 เพราะดูแล้วเดินทางบนบก ถูกกว่าไม่มาก แต่เหนื่อยกว่ามาก 😅 ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคับ

ถ้าไม่ได้อยากชิว ผมว่าท่านนั่งเครื่องก็ดีแล้วหละครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์