Thailandsusu Webboard
มิถุนายน 24, 2017, 06:57:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เตี้ย บอก ไทยลีกพักเบรคทีมชาติ แต่ทำไมลีกรองให้แข่งปกติ  (อ่าน 4602 ครั้ง)
ไข่ยิ้ม_SR86
++ กูดูบอลไทย ++
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +260/-157

บางเรื่องเราดูที่คอมเม้นกันอย่างเดียวได้หรือเปล่า?

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 10:36:59 AM »

เพราะในทีมมีทีมชาติ U23 อยู่หลายคน จึงส่งให้ไปฝึกซ้อมร่วมทีมชาติชุด U23 ไม่ได้

เนื้อหาข่าว http://www.smmsport.com/m/news.php?n=195017

ธุรกิจเล็กๆเสื้อกีฬา (มศว องครักษ์) http://www.facebook.com/sportshop.swu ขายเสื้อทีมชาติไทย 2012 ส่งฟรี http://www.facebook.com/ThailandJerseys
deknel
Hero Member

คะแนนความรัก: +100/-107

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 10:47:30 AM »

นั่นสิ

baaballsudjai
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +73/-87

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:26:04 AM »

ลีกรองก็น่าจะพักนะ
Reyes_69
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +519/-872

หาทีมเชียร์ อยู่............................

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:27:09 AM »

ลีกลุกเมียน้อยเปล่า

tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +250/-230

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:34:17 AM »

เพราะรายการที่ U23 แช่งไม่ได้เป็นรายการอย่างเป็นทางการ
เรื่องเวลาผมไม่แน่ใจว่ารายการเหล่านี้ได้ถูกบรรจุเข้ามาก่อนหรือหลังการจัดตารางการแข่งขันบอลลีก
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องดูว่าทางที่ดีที่สุดอยู่ตรงจุดไหน เพราะการยกเลิกโปรแกรมลีกแบบกระทันหันก็ส่งผลต่อทั้งลีกเช่นกัน

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
PTTrayong
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +1371/-273

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:03:31 PM »

เพราะรายการที่ U23 แช่งไม่ได้เป็นรายการอย่างเป็นทางการ
เรื่องเวลาผมไม่แน่ใจว่ารายการเหล่านี้ได้ถูกบรรจุเข้ามาก่อนหรือหลังการจัดตารางการแข่งขันบอลลีก
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นคงต้องดูว่าทางที่ดีที่สุดอยู่ตรงจุดไหน เพราะการยกเลิกโปรแกรมลีกแบบกระทันหันก็ส่งผลต่อทั้งลีกเช่นกัน

บรรจุนานแล้วครับ เป็นโปรแกรมที่ วทันยา ออกข่าวตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมงงเหมือนกันว่าทำไมไม่ให้เบรก ตรงนี้เป็นข้อเสีย สมาคมชุดนี้ ที่ไม่ค่อยสนอกสนใจ ลีกต่ำกว่าลีกสูงสุดเท่าไร ไปเน้นแต่ลีกสูงสุดอย่างเดียว ผมละกลัวใจจริงๆ ผมเลือกตั้งสมัยหน้า น้ำตาจะเช็ดหัวเข่าเอา ถ้ายังละเลยแบบนี้

Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +677/-1011

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:07:33 PM »

ผมว่าเป็นปกตินะที่ลีกรองแข่งขันต่อในวันที่ลีกสูงสุดพักเบรก ยุโรปก็เป็นกันหลายที่นะครับ

แต่กรณีทีมที่มีนักเตะติดทีมชาติเยอะ อันนี้ต้องเอื้อมห้สโมสรด้วยนะครับ ที่เหมาะสมที่สุดคือเลื่อนโปรแกรมไปก่อนก้ได้
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +169/-63

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:19:38 PM »

ผมว่าก็ถูกแล้วที่จะไม่หยุด  นักเตะติดยู 23  ถ้าจะหยุดให้ต่อไปในอนาคตก็คงต้องวุ่นวายหยุดโปรแกรมกันแน่

สโมสรนั้นสโมสรนี้อ้าง นักเตะ ติด U19 21 23 ขอหยุดเตะ  คราวนี้สมาคมปวดหัวแน่ๆ

ถ้าจำไม่ผิดอย่างยุโรป เวลานักเตะติดไปเตะ โอลิมปิคก็ยอมปล่อยไม่ได้ขอหยุดเตะลีก  บาร์ซ่าเองยังต้องยอมเสียเมสซี่ไปโอลิมปิคเลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าจำนวนทีม T2 ต้องมากกว่า T1 นะ จะมากกว่า 2 หรือ 4 ทีมก็ว่ากันไป จำนวนนัดอาจจะเยอะกว่า T1 จึงจะหยุดไม่ได้

แต่ถ้าทีมเท่ากัน นัดเท่ากันมันก็น่าจะหยุดพร้อมๆกันไปได้เลยนะ

PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:24:46 PM »

ผมว่าก็ถูกแล้วที่จะไม่หยุด  นักเตะติดยู 23  ถ้าจะหยุดให้ต่อไปในอนาคตก็คงต้องวุ่นวายหยุดโปรแกรมกันแน่

สโมสรนั้นสโมสรนี้อ้าง นักเตะ ติด U19 21 23 ขอหยุดเตะ  คราวนี้สมาคมปวดหัวแน่ๆ

ถ้าจำไม่ผิดอย่างยุโรป เวลานักเตะติดไปเตะ โอลิมปิคก็ยอมปล่อยไม่ได้ขอหยุดเตะลีก  บาร์ซ่าเองยังต้องยอมเสียเมสซี่ไปโอลิมปิคเลย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าจำนวนทีม T2 ต้องมากกว่า T1 นะ จะมากกว่า 2 หรือ 4 ทีมก็ว่ากันไป จำนวนนัดอาจจะเยอะกว่า T1 จึงจะหยุดไม่ได้

แต่ถ้าทีมเท่ากัน นัดเท่ากันมันก็น่าจะหยุดพร้อมๆกันไปได้เลยนะ

เขาเรียกว่า เอาใจเขาหน่อย บ้านเราประเพณียังมีเยอะ ถ้าไม่เอาใจเลย ทำแบบมาตรฐานตะวันตกเต็มร้อย ตัวหัวหน้าแหละจะตายเอา ถ้าเกิดพร้อมใจกันไม่เอาขึ้นมา อย่าลืม เสียงที่ตัดสินยามเลือกตั้งสมาคมคือ เสียงจากลีกล่างๆนะครับ ไม่ใช่ของคุณกับผม และลีกสูงสุด

Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +33/-110

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:09:55 PM »

อังกฤษ สเปน อิตาลี เยอรมัน

ลีกรองก็ไม่เคยเห็นหยุดเตะ

เอาแต่ใจเกินไปก็ไม่ไหวมั้ง

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
tough
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +250/-230

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 01:28:19 PM »

บรรจุนานแล้วครับ เป็นโปรแกรมที่ วทันยา ออกข่าวตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมงงเหมือนกันว่าทำไมไม่ให้เบรก ตรงนี้เป็นข้อเสีย สมาคมชุดนี้ ที่ไม่ค่อยสนอกสนใจ ลีกต่ำกว่าลีกสูงสุดเท่าไร ไปเน้นแต่ลีกสูงสุดอย่างเดียว ผมละกลัวใจจริงๆ ผมเลือกตั้งสมัยหน้า น้ำตาจะเช็ดหัวเข่าเอา ถ้ายังละเลยแบบนี้

ถ้าอย่างนั้นต้องไปดูว่า เฮดโค้ชและผู้จัดการทีม ได้มีข้อเสนอแนะแนบไปให้ทางสมาคมก่อนที่จะจัดตารางลีกหรือไม่
บางทีอาจจะไม่มีอะไรในกอไผ่ก็ได้ ถ้าโค้ชออกตัวว่าไม่เป็นไรอยู่ก่อนแล้ว ทัวร์ลองทีมไม่จำเป็นต้องไปครบทุกคนก็ได้
แต่ถ้ามีขอไปแล้วไม่ให้ก็จะเป็นอีกกรณีทันที ว่ากันไปยาวๆครับ

CHONBURI F.C. & BANGKOK UNITED F.C.
thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +169/-63

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 02:55:04 PM »

เขาเรียกว่า เอาใจเขาหน่อย บ้านเราประเพณียังมีเยอะ ถ้าไม่เอาใจเลย ทำแบบมาตรฐานตะวันตกเต็มร้อย ตัวหัวหน้าแหละจะตายเอา ถ้าเกิดพร้อมใจกันไม่เอาขึ้นมา อย่าลืม เสียงที่ตัดสินยามเลือกตั้งสมาคมคือ เสียงจากลีกล่างๆนะครับ ไม่ใช่ของคุณกับผม และลีกสูงสุด

ถ้าจะต้องเอาใจสโมสรเพื่อให้ได้รับเลือกอีกครั้ง มันก็ไม่ไปไหนหรอก ถ้าสมาคมจะทำอะไรต้องคอยอิงและเอาใจคะแนนเสียง โดยไม่สร้างหลักการมาตรฐานสากล ผมว่าก็ไม่ต่างอะไรกับยุคเก่าแล้ว จะพัฒนาอะไรก็ติดขัดไปหมด

ผมยังเชื่อว่าสโมสร ในปัจจุบัน กว่าจะครบ 4 ปี  จะเหลือแต่ กลุ่มที่รักฟุตบอลจริงๆจังๆแล้ว  ไอ้พวกเหลือบและไร จะค่อยๆตายไปช้าๆ
เมื่อบริหารโปร่งใส เงินมีที่ไปที่มาชัดเจน สโมสรก็ตัดสินใจกันไม่ยากแล้ว

สโมสรก็มีสิทธิที่จะไม่ปล่อยกับรายการเล็กๆ  หรือจะเก็บตัวสำคัญไว้ก็ไม่มีใครว่านี่ครับ  รายการนี้มันก็แค่รายการอุ่นเครื่อง

bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +380/-233

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 03:21:13 PM »

เตะๆไปเถอะเตี้ย ขี้บ่นจัง

************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
#น้อมใจส่งเสด็จสู่สวรรค
PTTrayong
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 03:33:22 PM »

ถ้าจะต้องเอาใจสโมสรเพื่อให้ได้รับเลือกอีกครั้ง มันก็ไม่ไปไหนหรอก ถ้าสมาคมจะทำอะไรต้องคอยอิงและเอาใจคะแนนเสียง โดยไม่สร้างหลักการมาตรฐานสากล ผมว่าก็ไม่ต่างอะไรกับยุคเก่าแล้ว จะพัฒนาอะไรก็ติดขัดไปหมด

ผมยังเชื่อว่าสโมสร ในปัจจุบัน กว่าจะครบ 4 ปี  จะเหลือแต่ กลุ่มที่รักฟุตบอลจริงๆจังๆแล้ว  ไอ้พวกเหลือบและไร จะค่อยๆตายไปช้าๆ
เมื่อบริหารโปร่งใส เงินมีที่ไปที่มาชัดเจน สโมสรก็ตัดสินใจกันไม่ยากแล้ว

สโมสรก็มีสิทธิที่จะไม่ปล่อยกับรายการเล็กๆ  หรือจะเก็บตัวสำคัญไว้ก็ไม่มีใครว่านี่ครับ  รายการนี้มันก็แค่รายการอุ่นเครื่อง

ที่ผมคิดแบบนี้ ผมมองตามความเป็นจริง ประธานสโมสรส่วนใหญ่ ไม่นักการเมืองระดับชาติ ก็นักการเมืองท้องถิ่นในลีกระดับล่าง พวกนี้สนคะแนนเสียงตัวเอง กับผลประโยชน์ที่กลุ่มพวกตัวเองได้รับ ผมไม่เชื่อหรอกเมื่อถึงเวลานั้นจะเหลือคนที่รักบอลไทยจริงๆ ขึ้นมาเป็นประธานสโมสร แม้แต่ส่วนใหญ่ก็เถอะ เพราะคนที่มีเงินทุนพอจะลงทำทีมฟุตบอลได้ ในประเทศไทยมันก็ไม่พ้นคนในแวดวงการเมือง คราวที่แล้วที่ สมยศ ได้ ไม่ใช่แค่ ฟีฟ่า กีดกันพวกบังยี แต่เพราะสโมสรในลีกระดับล่างๆ ฟังนโยบายของ สมยศ แล้วคิดว่าจะมีผลประโยชน์ตกมาถึงพวกเขา ถ้ามัวแต่พัฒนา กำหนดระเบียบกฏเกณฑ์ตามสากล แบบทำตามเต็ม 100 % ปุ๊บปั๊บ ไม่มีขั้นตอนการเพิ่มระดับความเข้มข้นในการควบคุมอย่างมีศิลปะพอ เดี๋ยวคุณ thepong ดูผลเลือกตั้งคราวหน้าได้เลย กลุ่มบังยีจะเอาจุดนี้นี้ละครับ มาตีคะแนนสโมสรในลีกระดับล่าง กลับมาเป็นของเขา

การบริหารไม่ใช่ยึดกฏเกณฑ์อย่างเดียว แต่มันต้องมีการซื้อใจ ซื้อบุณคุญกันด้วย อยู่ในประเทศนี้ถึงไปรอด ที่ผมพูดนี้ผมเป็นห่วง กลัวมาตกม้าตายง่ายๆ ไอ่โครงการระยะยาวที่เริ่มไว้ มันจะจบเห่เอา

FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1725/-949

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 04:30:22 PM »

จริงๆ ลีก 1-2 คนหยุดนะครับ

ไว้เเต่ลีก ภูมิภาค 3-4 ก็พอ

hartmann
ฮูย่า!
Full Member

คะแนนความรัก: +75/-89

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 06:35:11 PM »

เรื่องของข้างบน รอเชียร์ไทย ถล่ม ซาอุครับ พี่น้อง

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
countryboy
เข้าได้แล้วโว้ยยยย อย่างฟลุ้ก!!
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +20/-91

เล่นไงวะเนี่ย..

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 06:21:53 AM »

เลื่อนเฉพาะบางคู่เป็นรายๆไปละกัน ครึ่งทาง. หยุดโน่นหยุดนี่บ่อยๆ เดี๋ยวก็แข่งจบไม่ทัน ได้จับสลากกันอีก
nadekung
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +8/-6

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 11:35:01 AM »

เลื่อนเฉพาะบางคู่เป็นรายๆไปละกัน ครึ่งทาง. หยุดโน่นหยุดนี่บ่อยๆ เดี๋ยวก็แข่งจบไม่ทัน ได้จับสลากกันอีก

ฮ่าา ๆๆๆ

เพราะโลกมันกว้าง คนข้างๆจึงสำคัญ ///
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1102/-1773

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 08:37:45 PM »

ก้.

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +149/-241

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 12:34:57 AM »

วันนี้นึกว่าในยุโรปไม่เตะลีค เห็นพักลีค

ที่ไหนได้ ไทยพักมากกว่าชาวบ้านอีกละ

แล้วอยากตามญี่ปุ่น เกาหลีทัน

ถถถถถถถ โถ่ววววว

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์