Thailandsusu Webboard
เมษายน 28, 2017, 03:11:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศ : รายชื่อนักฟุตบอลทีมชาติไทย U19 ทำการแข่งขันฟุตบอลสี่เส้าที่ฮ่องกง  (อ่าน 2533 ครั้ง)
bombomMHzz
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +306/-495

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 03:36:27 PM »

ด้วยสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทย ในพระบรมราชูปถัมภ์ ได้ดำเนินการส่งทีมฟุตบอลชายทีมชาติไทยรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี เดินทางไปแข่งขันฟุตบอลรายการ Jockey Club International Youth Invitational Football Tournament 2017 ที่ประเทศฮ่องกง ระหว่างวันที่ 17-19 มีนาคม พ.ศ. 2560

สมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ จึงขอประกาศรายชื่อนักกีฬาฟุตบอลทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จำนวน 20 คน เพื่อเตรียมตัวเดินทางไปแข่งขันฟุตบอลรายการ Jockey Club International Youth Invitational Football Tournament 2017 ที่ประเทศฮ่องกง

รายชื่อนักกีฬาฟุตบอลทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จำนวน 20 คน มีดังนี้

1. นายนราวิชญ์ เก้าสันเทียะ
2. นายเอกนิษฐ์ ปัญญา
3. นายธนากร แก้วดวงดี
4. นายยุทธพิชัย เลิศล้ำ
5. นายสหรัฐ รัตนวิจิตร
6. นายศิรยุทธ กระจายศรี
7. นายสัมพันธ์ เกษี
8. นายวนัช วงศ์วิเชียร
9. นายกิตติ กินโนนกอก
10. นายสกลุชัย แสงโทโพธิ์
11. นายเกื้อหนุน จันทร์อำไพ
12. นายศุภกฤษฏิ์ แก้วพวง
13. นายธีรภัทร เลาหบุตร
14. นายคีรอน อ้อนชยัภูมื
15. นายประสิทธิชัย เพิ่ม
16. นายธิติ ทุมพร
17. นายธนพล ทองทึง
18. นายปาฏิหาริย์ สวนอนันต์
19. นายสรุชา นกดำ
20. นายวรุฒ วงค์สมศักดิ์

สำหรับนักฟุตบอลชายทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี จะมารวมตัวกันที่ ท่าอากาศยานดอนเมือง ในเวลา 04.00 น. เพื่อออกเดินทางไปยังประเทศฮ่องกง

////////////////////////////////////////////////////////
สำหรับโค้ชชุดนี้ คุมการแข่งขันครั้งนี้ คือ  นาย จตุพร ประมลบาล
( เป็นการชั่วคราวจนกว่า บริษัท เอคโคโน เมธอด ซอคเกอร์ เซอร์วิช จะเข้ามาดำเนินการอย่างเต็มรูปแบบ   อ้างอิงจาก http://www.fathailand.org/news/272)
aou27
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +66/-33

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 03:42:35 PM »

สู้ๆนะครับทุกคน
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +120/-216

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 04:13:58 PM »

มี Live สด ไหม?
kabinburi
Full Member
**

คะแนนความรัก: +848/-53

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 04:26:55 PM »

ไม่มีคับ

มี Live สด ไหม?
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1703/-939

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 05:02:53 PM »

ไม่รู้จักสักตัว มีตัวไหนเด่นๆ เเนะนำบ้างมั้ยครับ

พูดบนพื้นฐานความจริง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +206/-84

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 05:11:20 PM »

ฮ่องกง ไทเป สิงคโปร์ ไทย คือ 4 ทีมในรุ่นนี้ครับ แล้วตามหน้าเว็บการแข่งขันแม้ว่าไทยจะประกาศรายชื่อเป็น U-19 แต่ในทัวร์นาเม้นใช้ U-18

เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +415/-437

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 05:20:04 PM »

ผมดูฟุตบอลกรมพละ18ปี ก บ่อยๆเลยคุ้นชื่อนักเตะหลายๆคน
Steven Gowithe
Newbie
*

คะแนนความรัก: +40/-12

เรื่องที่เกิดขึ้นแล้ว มักจะเป็นเรื่องที่ดีเสมอ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 07:00:48 PM »

ไม่รู้จักสักตัว มีตัวไหนเด่นๆ เเนะนำบ้างมั้ยครับ
2. นายเอกนิษฐ์ ปัญญา ครับ ถ้าจำไม่ผิด เป็นนักเตะอายุน้อยที่สุดที่ยิงประตู่ไทยลีก เก่งครับเด็กคนนี้

kaimao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +821/-195

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:19:10 PM »

หามาจากกูเกิล ผิดถูกยังไงอภัยด้วยนะครับ

นราวิชญ์ เก้าสันเทียะ -เมืองทอง ยูไนเต็ด
เอกนิษฐ์ ปัญญา-เชียงราย ยูไนเต็ด
ธนากร แก้วดวงดี-อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
ยุทธพิชัย เลิศล้ำ-โรงเรียนภัทรบพิตร  (บุรีรัมย์ )
สหรัฐ รัตนวิจิตร-โรงเรียนภัทรบพิตร  (บุรีรัมย์ )
ศิริยุทธ กระจายศรี -วชิราลัย(เชียงใหม่)
สัมพันธ์ เกษี-?
วนัช วงศ์วิเชียร-อัสสัมชัญธนบุรี
กิตติ กินโนนกอก-บีซีซี เอฟซี
สกุลชัย แสงโทโพธิ์-โรงเรียนโพธินิมิตร
เกื้อหนุน จันทร์อำไพ-อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
ศุภกฤษฏิ์ แก้วพวง- อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
ธีรภัทร เลาหบุตร  -เมืองทอง ยูไนเต็ด
 คีรอน อ้อนชัยภูมิ -โรงเรียนเทพศิรินทร์
ประสิทธิชัย เพิ่ม-ร.ร.ประเทืองทิพย์วิทยา
ธิติ ทุมพร -ร.ร.ประเทืองทิพย์วิทยา
ธนพล ทองทึง -สุพรรณบุรี เอฟซี
ปาฏิหาริย์ สวนอนันต์- อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
สุรชา นกดำ-โรงเรียนภัทรบพิตร (บุรีรัมย์ )
วรุฒ วงค์สมศักดิ์-แบงค็อก ยูไนเต็ด

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-87

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:44:27 PM »

หามาจากกูเกิล ผิดถูกยังไงอภัยด้วยนะครับ

นราวิชญ์ เก้าสันเทียะ -เมืองทอง ยูไนเต็ด
เอกนิษฐ์ ปัญญา-เชียงราย ยูไนเต็ด
ธนากร แก้วดวงดี-อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
ยุทธพิชัย เลิศล้ำ-โรงเรียนภัทรบพิตร  (บุรีรัมย์ )
สหรัฐ รัตนวิจิตร-โรงเรียนภัทรบพิตร  (บุรีรัมย์ )
ศิริยุทธ กระจายศรี -วชิราลัย(เชียงใหม่)
วนัช วงศ์วิเชียร-อัสสัมชัญธนบุรี
สกุลชัย แสงโทโพธิ์-โรงเรียนโพธินิมิตร
เกื้อหนุน จันทร์อำไพ-อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
ศุภกฤษฏิ์ แก้วพวง- อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
ธีรภัทร เลาหบุตร  -เมืองทอง ยูไนเต็ด
 คีรอน อ้อนชัยภูมิ -โรงเรียนเทพศิรินทร์
ประสิทธิชัย เพิ่ม-ร.ร.ประเทืองทิพย์วิทยา
ธิติ ทุมพร -ร.ร.ประเทืองทิพย์วิทยา
ปาฏิหาริย์ สวนอนันต์- อัสสัมชัญ ยูไนเต็ด
สุรชา นกดำ-โรงเรียนภัทรบพิตร (บุรีรัมย์ )
วรุฒ วงค์สมศักดิ์-แบงค็อก ยูไนเต็ด
+1 ให้กับความมีน้ำใจครับ อุตส่าห์หามาให้

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +156/-393

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:46:30 PM »

นึกว่า เอโคโน่ จะประเดิมรายการแรกเสียอีก ... ชักช้าเหมือนกันนะนี่ ขนาดเซ็นต์สัญญาไปนานพอได้
ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1299/-206

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 08:45:59 AM »

ใครโค้ช? ใครผู้จัดการทีม?

เหมือน ๆ พอฮ่องกง เชิญเรา ..เราก็ตอบรับ
แล้วก็เรียกตัว(ที่อยู่ในใจโค้ช) มา ..แล้วก็ไปกันเลย
ค่อยไปซ้อมทีมเอาที่โน่น ^^"
deawfico
Sr. Member

คะแนนความรัก: +243/-830

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 08:52:14 AM »

เหมือน ๆ พอฮ่องกง เชิญเรา ..เราก็ตอบรับ
แล้วก็เรียกตัว(ที่อยู่ในใจโค้ช) มา ..แล้วก็ไปกันเลย

สำหรับโค้ชชุดนี้ คุมการแข่งขันครั้งนี้ คือ  นาย จตุพร ประมลบาล
( เป็นการชั่วคราวจนกว่า บริษัท เอคโคโน เมธอด ซอคเกอร์ เซอร์วิช จะเข้ามาดำเนินการอย่างเต็มรูปแบบ   อ้างอิงจาก http://www.fathailand.org/news/272)     ระบบผู้จัดการทีมเค้ายกเลิกแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +193/-84

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 09:25:05 AM »

( เป็นการชั่วคราวจนกว่า บริษัท เอคโคโน เมธอด ซอคเกอร์ เซอร์วิช จะเข้ามาดำเนินการอย่างเต็มรูปแบบ   อ้างอิงจาก http://www.fathailand.org/news/272)     ระบบผู้จัดการทีมเค้ายกเลิกแล้วไม่ใช่เหรอครับ

ผู้จัดการทีมน่าจะยกเลิกแล้วครับ เหลือแค่คนไหนที่ดูแลอยู่ก็ดูแลต่อไปจะกว่าจะจบทัวร์นาเม้นท์ จากนั้นเอคโคโนก็จะรับช่วงต่อตามสัญญา

โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +294/-397

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 11:10:36 AM »

นึกว่า เอโคโน่ จะประเดิมรายการแรกเสียอีก ... ชักช้าเหมือนกันนะนี่ ขนาดเซ็นต์สัญญาไปนานพอได้
เอคโคโน่ เริ่มงานให้ ส.บอล 1 เม.ย. 2560

MooZaa
Ricardo Izecson dos Santos Leite
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-20

ด่าเป็นด่า อวยเป็นอวย ไม่โลกสวย

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 12:50:17 PM »

เด็ก ประเทืองทิพย์ ยุคเมื่อเกือบยี่สิบกว่าปีก่อน โหดมากก  เดียวนี้เป็นงัยใครพอทราบมั่งไหมคับ

**** ผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ด ผมก็แค่คนกระจอกๆที่อยู่หน้าคีย์บอร์ดก็แค่นั้นเอง *****
Adchariya
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +112/-141

มุ้ย...กรูรักมรึงหว่ะ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 05:11:09 PM »

ผมเป็นตัวโรงเรียนทวีธารุ่นอายุ 12 ปี บอลกรมพละ เมื่อ 25 ปีที่แล้ว
เคยเจอประเทืองทิพย์อัดไปเบาะๆ 6-0

เด็กประเทืองทิพย์รุ่นนั้นตัวเล็กกว่าผมทุกคน แต่ต่อบอลกันแบบที่ทีมผมแทบไม่ได้แตะบอลเลย...
MooZaa
Ricardo Izecson dos Santos Leite
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +18/-20

ด่าเป็นด่า อวยเป็นอวย ไม่โลกสวย

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 08:09:27 PM »

ผมเป็นตัวโรงเรียนทวีธารุ่นอายุ 12 ปี บอลกรมพละ เมื่อ 25 ปีที่แล้ว
เคยเจอประเทืองทิพย์อัดไปเบาะๆ 6-0

เด็กประเทืองทิพย์รุ่นนั้นตัวเล็กกว่าผมทุกคน แต่ต่อบอลกันแบบที่ทีมผมแทบไม่ได้แตะบอลเลย...

อ้าวว  หัวอกเดียวกัน 5555 ผมก็เคยโดนมา 5-1  แม่งต่อบอลกันอย่างก่ะบราซิวยุครุ่งเรือง 5555

**** ผมไม่ใช่นักเลงคีย์บอร์ด ผมก็แค่คนกระจอกๆที่อยู่หน้าคีย์บอร์ดก็แค่นั้นเอง *****
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +295/-620

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 16, 2017, 09:28:00 PM »

ผมนึกว่าจะยึดชุดแชมป์ยูธ 19 ล่าสุด แล้วเรียกตัวอื่นเสริมซะอีก??  เล่นกันเนียนมาก แต่แชมป์ชุดนี้ไม่มีเลยมั้งเนี่ย

หรือผมเข้าใจอะไรผิด ช่วยไขข้อข้องใจที?

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-9

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 07:09:21 AM »

สู้ๆครับน้องๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์