Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2017, 11:27:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เกมส์ ACL ช่วยยกระดับไทยลีกจริงๆขอเพียงอดทนพอ  (อ่าน 4347 ครั้ง)
siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-320

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:32:51 PM »

เขียนไว้เตือนความทรงจำ รูปแบบเกมส์เมืองทองวันนี้ ทำให้อดนึกภาพทีมที่โดนยำสมัยได้ไปACL ใหม่ๆไม่ได้

ทีมพัฒนาขึ้นในทุกมิติ เป็นไปตามเวลาและประสบการณ์
ขอเพียงทีมที่มีโอกาสได้เข้าไปเป็นตัวแทนไทยลีกในเวทีนี้ มีความอดทน แก้ไขจุดอ่อน
พัฒนาไปเรื่อยๆ ปีแรกๆก็เละตุ้มเป้ะ ปีถัดๆมา ก็เริ่มมีเสมอ
พอถึงจะหนึ่งเราก็มองไม่ค่อยออกแล้วว่าเกาหลีญี่ปุ่นออสเตรเลีย มันห่างเราไปไม่กี่ก้าว
อดทน ตั้งใจ และเอาจริงด้วยนะครับ
สำหรับทีมทีพลาดอย่างบางกอก สุโขทัย ผมเชื่อโดยสุจริตใจ
ถ้าท่านมีโอกาสมาแกมือใหม่. ท่านจะทำได้ดีกว่านี้ จากเละตุ้มเป้ะ คงมีเสมอบ้าง แล้วสักปีนึงเราก็จะเห็นชัยชนะจากทีมท่านเช่นกัน

สุ้และพัฒนาต่อไป กองเชียร์ไทยไม่แล้งน้ำใจ เราสนับสนุนทุกทีมที่ทำให้ลีกเจริญต่อไป

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
winningkung
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +233/-556

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 10:36:45 PM »

รูปเกมเมืองทองวันนี้ ไม่ต่างกับสุโขทัยเลยนะครับ เกมสู้ได้เหมือนกัน แต่พลาดในรายละเอียดเล้กน้อย
แค่ความไม่ละเอียดเพียงเล้กน้อยของสุโขทัย มันดันไปพลาดกับนักเตะระดับ ฮัค ออสก้า ไม่ใช่นักเตะละดับล่างในยุโรปซักหน่อย พวกนี้เล่นระดับยูฟ่าแชมเปี้ยนลีกมารอบน็อคเอ้ามาตลอด คุณภาพเกมดีกว่าไม่รู้กี่เท่า
ของเมีองทอง มีจัังหวะไม่ละเอียดเหมือนกัน แต่นักเตะต่างชาติของฮุนได้ คลาสไม่ถึงที่จะปิดบัญชีได้เท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2017, 10:39:22 PM โดย winningkung » บันทึกการเข้า
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2947/-195

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 01:33:00 AM »

รูปเกมเมืองทองวันนี้ ไม่ต่างกับสุโขทัยเลยนะครับ เกมสู้ได้เหมือนกัน แต่พลาดในรายละเอียดเล้กน้อย
แค่ความไม่ละเอียดเพียงเล้กน้อยของสุโขทัย มันดันไปพลาดกับนักเตะระดับ ฮัค ออสก้า ไม่ใช่นักเตะละดับล่างในยุโรปซักหน่อย พวกนี้เล่นระดับยูฟ่าแชมเปี้ยนลีกมารอบน็อคเอ้ามาตลอด คุณภาพเกมดีกว่าไม่รู้กี่เท่า
ของเมีองทอง มีจัังหวะไม่ละเอียดเหมือนกัน แต่นักเตะต่างชาติของฮุนได้ คลาสไม่ถึงที่จะปิดบัญชีได้เท่านั้นเอง

สำหรับผมการที่เมืองทองฯบุกไปเอาแต้มกับอุลซานได้ ถือว่าเป็นเรื่องเกินคาด ก่อนเกมส์ผมคิดว่าไม่น่ารอด เพราะเมืองทองฯมาในสภาพ

ไม่ค่อยพร้อมเท่าไหร่  มีโปรแกรม 4 นัดในรอบ 10 วัน แถมใช้เวลาเดินทางมาอุลซานเกือบ 12 ชม. เจออากาศที่เย็นโดยฉับพลัน

สภาพร่างกายย่ำแย่ ตัวหลักทั้งโด,ลีโฮ ก็เพิ่งหายเจ็บและยังไม่ฟิตด้วย เจ ก็ยังมีอาการป่วยไข้ยังไม่หายดี แล้วยิ่งมาเสียอุ้มตั้งแต่ต้นเกมส์ยิ่งไปกันใหญ่

ยันเสมอได้แบบมีลุ้นเล็กๆถือว่าโอเคแล้วกับสภาพที่อะไรๆก็ไม่พร้อม

Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-295

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 01:37:00 AM »

อย่าลืมว่าเมืองทองมีแต่ตัวทีมชาติ อยากเห็นทุกทีมในลีกไทยสู้กับ ยุ่นหลีได้หมดไม่เป็นรอง
คุณภาพนักบอลไทยเราต้องมีความแน่นอนในทุกๆทีมด้วย ถ้าจะยกระดับขึ้นไปอีก
Small_kratip
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +119/-19

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 08:37:33 AM »

ท้ายเกมส์เกาหลีมีตะคริวกินด้วย แต่นักเตะไทย เดินปร๋อ
Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-244

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:00:39 AM »

เอาจริงๆตัวไทย 7 ตัวหน่ะ ทั้งลีคตอนนี้ ใครจะมีคุณภาพพอที่จะเล่นได้ต่างหาก

เมืองทองฟอร์มแบบนี้ สมมุติเป็นรองแชมป์ได้เพลย์ออฟ อาจจะรอดเข้ารอบมาได้

แต่ทีมอื่นนี่ไม่เลย ไม่เว้นแม้แต่บุรีรัมย์ ที่สภาพตอนนี้ ถ้าเพลย์ออฟ จะทำได้แบบวันเฉือนบริสเบนไหม
แล้วทำให้ไทยมี 2 ทีม ในรอบแรก

ถ้า AFC เปิดระบบแบบยูฟ่าเมื่อไหร่ ที่เราควรมีโอกาสเล่นสองถ้วยบ้าง

เมื่อนั้น ในระดับอินเตอร์ เราจะค่อยๆก้าวขึ้นมาเอง

loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:05:10 AM »

เมืองทองไปเยือนเมื่อวานเหมือนทีมป่วย ตัวหลักก็ไม่ค่อยสมบูรณ์ อุ้มก็ดันมาเจ็บตั้งแต่สิบนาทีแรก ต่างชาติก็ใช้ได้ไม่ครบโคต้า แถมเกรดก็ระดับกลางๆ ได้1แต้มถือว่าคุ้ม

[/url]  [/img]
หนุ่มไร่อ้อย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-47

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:09:21 AM »

นึกถึงช่วงที่บุรีรัมย์ พีคสุดๆ ตอนนั้นตัวทีมชาติเยอะแบบเมืองทองไหมครับ

หรือมีตัวที่น่าจะติดทีมชาติได้ แต่ไม่ติดหรือเรียกแล้วไม่มา

Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-244

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:14:43 AM »

นึกถึงช่วงที่บุรีรัมย์ พีคสุดๆ ตอนนั้นตัวทีมชาติเยอะแบบเมืองทองไหมครับ

หรือมีตัวที่น่าจะติดทีมชาติได้ แต่ไม่ติดหรือเรียกแล้วไม่มา

ไม่ค่อยมีเยอะนะ ตัวทีมชาติ

รังสรรค์ สุเชาว์ ธีราทร จักรพันธ์ ศิวรักษ์ไง

ตัวหลักคนไทย

แต่ตัวต่างชาติแข็งปึ้ก

siamesecat
Hero Member

คะแนนความรัก: +437/-320

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 09:36:17 AM »

เมืองทองไปเยือนเมื่อวานเหมือนทีมป่วย ตัวหลักก็ไม่ค่อยสมบูรณ์ อุ้มก็ดันมาเจ็บตั้งแต่สิบนาทีแรก ต่างชาติก็ใช้ได้ไม่ครบโคต้า แถมเกรดก็ระดับกลางๆ ได้1แต้มถือว่าคุ้ม
ก็ดูแล้วสบายใจไม่กลัวโดนยำเหมือนสมัยก่อน ไปพร้อมๆยังโดนเลยครับ หวังว่าทีมอื่นๆขยับตามมาบ้าง แม้ตัวทีมชาติเยอะ แต่ในไทยลีก มันห่างก็ไม่มาก ขยับพร้อมๆกันอีกไม่นานปีเราก็สุ้ได้ทุกทีมเหมือนกัน

What doesn't kill you makes you stronger, stronger
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-716

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:06:44 AM »

เอาพีคยุคไหนละครับ ยุคปิงปอง หรือ ยุคบุรีโลน่า หรือ ยุค 5 ถ้วย

ฮี่ๆๆ
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1747/-973

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 10:39:57 AM »

เอาพีคยุคไหนละครับ ยุคปิงปอง หรือ ยุคบุรีโลน่า หรือ ยุค 5 ถ้วย

พีคสุดผมว่ายุค 5 ถ้วย ไป ACL ได้ 10 เเต้มเเต่ตกรอบ ไม่งั้นเข้ารอบลึกเเน่ๆ

หนุ่มไร่อ้อย
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-47

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2017, 11:56:14 AM »

พีคสุดผมว่ายุค 5 ถ้วย ไป ACL ได้ 10 เเต้มเเต่ตกรอบ ไม่งั้นเข้ารอบลึกเเน่ๆ

ยุค 10 แต้มนี่ละครับ  ผมว่า พีคสุดแล้ว

รังสรรค์ สุเชาว์ ธีราทร จักรพันธ์ ศิวรักษ์

กับ สองพี่น้อง  2 สุรีย์ สุรัตน์  อดิศักดิ์   นี่ก็เรียกว่าทัดเทียมทีมชาติไทยแล้วละครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์