Thailandsusu Webboard
เมษายน 23, 2017, 10:40:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูฟอร์ม Ulsan Hyundai ก่อนเจอกับเมืองทองแชมป์ไทยลีกจากไทยในเย็นวันนี้  (อ่าน 733 ครั้ง)
ekarin1974
Newbie
*

คะแนนความรัก: +6/-3

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 08:54:33 AM »

มาดูฟอร์ม Ulsan Hyundai ก่อนเจอกับเมืองทองแชมป์ไทยลีกจากไทยในเย็นวันนี้ 17.30 น. (ตามเวลาในประเทศไทย)

Ulsan Hyundai vs Kitchee SC (AFC Champions League: Play off Stage) เกมส์แรกในรอบ Play off
ในเวลา 90 นาที เสมอกันไป 1-1 และยื้อกันมาจนถึงช่วงต่อเวลาจนยิงลูกโทษที่จุดโทษ โดยจบเกมส์เป็นทาง Ulsan Hyundai ที่แม่นเป้ากว่า ชนะจุดโทษไป 4-3 สกอร์รวมชนะไป 5-4

Ulsan Hyundai vs Kitchee SC (AFC Champions League: Play off Stage)

Kashima Antlers vs Ulsan Hyundai FC (AFC Champions League 2017 : Group Stage ) เกมส์แรกในรอบแบ่งกลุ่มไปเยือน Kashima Antlers
จบ 90 นาที แพ้ Kashima Antlers ไป 2-0

Kashima Antlers vs Ulsan Hyundai FC (AFC Champions League 2017 : Group Stage )

Ulsan Hyundai FC vs Brisbane Roar (AFC Champions League 2017 : Group Stage - MD2) เกมส์ที่สองในรอบแบ่งกลุ่มเล่นในบ้าน
จบ 90 นาที ถล่ม Brisbane Roar ไป 6-0

Ulsan Hyundai FC vs Brisbane Roar (AFC Champions League 2017 : Group Stage - MD2)

แต่เท่าที่ดูฟอร์ม ผมว่าทีมนี้เริ่มน่ากลัวขึ้นเรื่อยๆ เหมือนว่านักเต่ะเริ่มจูนเข้าหากันได้ดีขึ้นเรื่อยๆ แต่จุดอ่อนของ Ulsan Hyundai ก็มี โดยเท่าที่ผมสังเกตุ ส่วนมากนักเต่ะมักจะเสียสมาธิกับลูกตั้งเต่ะ จนทำให้เสียประตูแบบไม่น่าเสียในหลายๆ ครั้ง และจุดอ่อนก็จะเป็นลูกกลางอากาศ ถ้าวันนี้เมืองทองมีโอกาส จะต้องพยายามคว้าโอกาสมาให้ได้ อย่าใช้โอกาสเปลือง ถ้าได้ลูกตั้งเต่ะ แล้วเจ้าอุ้มเปิดแม่นๆ ลงหัวใครสักคน รับรองเมืองทองมีได้เฮแน่ๆ

และจุดที่เมืองทองไม่ควรประมาททีมจากเกาหลีทีมนี้ คือลูกตั้งเต่ะ และลูกยิงแถวสอง บางครั้งจะมาในแบบไม่คิดว่าจะยิง แต่ก็ยิงได้คมแบบผีจับยัดในลีก Ulsan Hyundai ทำมาให้ได้เห็นบ่อยๆ และพยายามอย่าให้คู่ต่อสู้มีเวลาครองบอล หรือคิดนาน เพลสได้ต้องรีบเพลส เพราะกองกลางเค้าจะดันกันขึ้นเร็ว ลงเร็ว แต่ตัวตัดเกมส์เค้าดูเหมือนจะช้าๆ ถ้าตัดบอลได้แล้วแทงทะลุช่องดีๆ รับรองมีลุ้น เพราะหลัง Ulsan Hyundai ค่อนข้างจะช้า และให้ระวัง Kim In Sung กองหน้าเบอร์ 7 ของเค้า กับกองหน้าต่างชาติ Mislav Orsic เบอร์ 9 ให้ดี ห้ามประมาทเด็ดขาด

โดยวันนี้ผมว่าเค้าคงไม่เสี่ยงที่จะให้ใครมาตามประกบเจ แต่คงจะใช้เล่นแบบเพลสและคุมโซน เพราะฉะนั้นเจจะต้องเคลื่อนที่ให้มาก และเพื่อนในทีมจะต้องช่วยกันวิ่ง หรือขยับกันให้มากกว่าแมทย์ที่แล้วเพื่อสร้างโอกาส และเจจะได้เล่นได้ง่ายขึ้น

สรุปผมว่าเสมอก็ไม่น่าเกลียด แต่แอบปันใจให้เมืองทองมีลุ้นนิดๆ ยังเชื่อว่าชั่วโมงนี้กำลังใจเมืองทองน่าจะฮึกเฮิมพอควร ผมยังเชื่อว่าวันนี้บอลเราจบเกมส์คงไม่น่าชนะ หรือแพ้เค้าแบบบอลคนละชั้นนะครับ

ยังไงพวกเราช่วยเอาใจเชียร์สโมสรหนึ่งเดียวของไทยใน ACl กันนิดนะครับ แล้วปีหน้า หวังว่าคงจะมีทีมจากบ้านเรา เข้ามาในรอบแบ่งกลุ่มให้ได้เชียร์กันมากกว่านี้นะครับ

ขอขอบคุณเครดิตข้อมูลทีม Ulsan Hyundai จาก http://team.7mth.com/1901/index.shtml
Zyozy
Newbie
*

คะแนนความรัก: +1/-4

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 09:22:10 AM »

อากาศที่เกาหลีอุ่นขึ้นพอสมควรน่าจะส่งผลดีกับเมืองทองด้วย
ice5509876
Sr. Member

คะแนนความรัก: +71/-16

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 01:35:18 PM »

+4 ขอบคุณครับ เชียร์เมืองทองคว้า 3แต้มครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์