Thailandsusu Webboard
สิงหาคม 19, 2017, 06:45:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั้งเเต่ธนบูรณ์มาอยู่เชียงราย ได้เห็นความสามารถของตั้มมากว่าเล่นเกมส์รับ  (อ่าน 5546 ครั้ง)
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +16/-35

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 11:08:40 PM »

ตั้งเเต่ตั้มย้ายมาเชียงรายการเล่นของตั้มเเตกต่างจากตอนอยู่เมืองทองพอสมควรเลย ได้เห็นคลาสบอลตั้มเพิ่มขึ้นเยอะมา่ก
ตอนอยู่เมืองทองจะเห็นว่าตั้มเล่นเน้นเเต่รับอย่างเดียวเเทบไม่เติมเลยซักครั้ง อาจด้วยเเท็กติกของโค้ชเเบน เห็นโค้ชเเบนบอก
ว่า วางตั้มไว้เป็นตัวลิงค์ตัวเชื่อมเกมส์ระหว่างหลังกับกลาง เหมือนดั๊กโน่ ตอนเเกทำเพื่อนตำรวจ

แต่พอตั้มมาเล่นที่เชียงรายคือได้เห็นตั้มโฮลด์บอลด้วย จ่ายบอลทำเกมส์ด้วยเเตกต่างจากตอนเมืองทองที่จะให้สารัชทำตรงนั้น
คนเดียว ตั้มจะถ่ายบอลให้เพื่อนเล่นง่ายเฉยๆ พอได้ดูตั้มเล่นโฮลด์บอลเเล้วคือคลาสการจ่ายบอลมันระดับเดียวกับ เจ กับ อุ้มเลย
บอกไม่ถูก เวลาดูบอลน้ำหนักบอลตอนจ่ายบอลเวลาดูปกติ อุ้มกับเจน้ำหนักบอลมันต่างจากนักเตะไทยคนอื่นๆเลยเเบบเห็นได้ชัด
คือมันดูคมกว่า ตั้งเเต่ตั้มเล่นเชียงราย ได้เห็นตั้มโฮลด์บอล คุมจังหวะเล่นเกมส์รุกด้วย คือเเกครบเครื่องจริงๆ แกเเทงบอลคิลเลอร์
พลาสได้ด้วยเเย่งบอลให้ดูเหมือนง่ายๆอีก
ไปตามประวัติตั้มมาเหมือนตั้มจะเคยเล่นกลางรุกสมัยโดนยืมตัวไปเล่นดิวิชั่นล่างๆตอนเด็ก

ยิ่งได้เห็นตั้มเล่นยิ่งชอบมากๆเลยปกติดูเเต่บอลต่างประเทศ สมัครไทยเเลนด์สู้ๆมาตามบอลไทย ก็เพราะธนบูรณ์เป็นนักเตะไทย

ที่ชอบมาก ทั้งในเเละนอกสนามเลยครับ

อยากให้ลองดูนอกสนามของเด็กคนนี้ เป็นนักบอลในดวงใจเลยครับตอนนี้

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=R5revo5cORE" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=R5revo5cORE</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=iVD-Mv2VTiA" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=iVD-Mv2VTiA</a>

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=doq0RtvQ04I" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=doq0RtvQ04I</a>
TONS@BallTHAI_ในฝัน
FAIR FOOTBALL THAI
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +616/-188

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 11, 2017, 11:15:34 PM »

ถ้าในทีมชาติตอนนี้ กองหลังที่พอแทนตั้มได้ก็มีประทุม แล้วดันตั้มเล่นกลางตำแหน่งสารัช

Nutjohor
Newbie
*

คะแนนความรัก: +20/-6

Made in korat

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 01:16:04 AM »

โฮลดิ้งมิดฟิลในไทยตอนนี้ไม่มีใครเกินธนบูรณ์แล้วครับ อยากเห็นธนบูรณ์ในตำแหน่งกองกลางตัวรับในทีมชาติ ยิ่งตอนนี้ไม่มีสารัธที่ปิดเทอมเร็วแล้วด้วย
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +516/-829

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 02:35:55 AM »

ขาดสารัสไป อาจได้เห็นอะไรใหม่ๆในทีมชาติ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4131/-4884

กดลบไปเถอะ เผื่อจะสบายใจขึ้น ฮรี่ๆ

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 07:11:52 AM »

ตอนนี้ได้เห็นตัวใหม่แล้วครับ

ถ้าตัดเกมก็ "วัฒนา พลายนุ่ม" (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)

ทั้งที่ผมเป็นแฟนบอลบุรีรัมย์นะ ผมยังออกความคิดเห็นไปที่คนนี้เลย

ถ้าปีกขวาความขยันตอนนี้ก็ "จอนาตา แวร์ซูรา" (อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด)
ต้องเบียดกันกับฟอร์มของ "มงคล ทศไกร" (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
ในเวลานี้ที่จะเลือกใช้งานอย่างไหน ?

เป็นรองต้องรับก็ต้อง "จอนาตา แวร์ซูรา" หรือเปล่า
ถ้าเป็นรุกก็ "มงคล ทศไกร"

จะให้ดี ถ้า "นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม" (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
เล่นด้านข้างคู่กับ "ทริสตอง สมชาย โด" (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
จะเป็นอะไรที่เวิร์คมากๆเลย ความเร็วมีเท่าๆกัน

ส่วนกองหลัง "มานูเอล ทอม เบียร์" (แบงค็อก ยูไนเต็ด)
จะเบียดหมูบีจี " ประวีณวัชร์ บุญยงค์" (บางกอกกล๊าส เอฟซี)
ได้หรือเปล่า ? ถาม "ซิโก้" ดู

ส่วนผู้รักษาประตู คงไม่ต้องตัดตัวออกแน่อน
กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
สินทวีชัย หทัยรัตนกุล (สุพรรณบุรี เอฟซี)
ชนินทร์ แซ่เอียะ (ชลบุรี เอฟซี)

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +155/-90

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:05:11 AM »

ถ้า 3 ประสาน ในแดนกลาง เป็น  ธนบูรณ์  วัฒนา  ชนาธิป 

ทีมคู่แข่งคงจะเจาะแดนกลางได้ยาก

ถ้าใช้เซนเตอร์ 3 คน ต้องมีคนมาแทนธนบูรณ์  แบบสวีปเปอร์
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +413/-271

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:19:39 AM »

ทศวรรษ  และ  ธิติพันธ์   ก็อัพเกรดขึ้นจากแต่ก่อนเยอะมากเหมือนกัน
Agents of S.H.I.E.L.D.
Marvel Comics
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1163/-666

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:23:06 AM »

ระบบของกาม่า ด้วยหล่ะ  ที่ดึงศักยภาพ นักเตะ ออกมาได้เต็มที่
kaimao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +821/-197

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:40:01 AM »

แต่ในทีมชาติ ยังจำเป็นต้องใช้ธรบูรณ์เล่นเซนเตอร์

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-113

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 11:29:57 AM »

ตอนนี้ได้เห็นตัวใหม่แล้วครับ

ถ้าตัดเกมก็ "วัฒนา พลายนุ่ม" (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)

ทั้งที่ผมเป็นแฟนบอลบุรีรัมย์นะ ผมยังออกความคิดเห็นไปที่คนนี้เลย

ถ้าปีกขวาความขยันตอนนี้ก็ "จอนาตา แวร์ซูรา" (อุบล ยูเอ็มที ยูไนเต็ด)
ต้องเบียดกันกับฟอร์มของ "มงคล ทศไกร" (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
ในเวลานี้ที่จะเลือกใช้งานอย่างไหน ?

เป็นรองต้องรับก็ต้อง "จอนาตา แวร์ซูรา" หรือเปล่า
ถ้าเป็นรุกก็ "มงคล ทศไกร"

จะให้ดี ถ้า "นฤบดินทร์ วีรวัฒโนดม" (บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด)
เล่นด้านข้างคู่กับ "ทริสตอง สมชาย โด" (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
จะเป็นอะไรที่เวิร์คมากๆเลย ความเร็วมีเท่าๆกัน

ส่วนกองหลัง "มานูเอล ทอม เบียร์" (แบงค็อก ยูไนเต็ด)
จะเบียดหมูบีจี " ประวีณวัชร์ บุญยงค์" (บางกอกกล๊าส เอฟซี)
ได้หรือเปล่า ? ถาม "ซิโก้" ดู

ส่วนผู้รักษาประตู คงไม่ต้องตัดตัวออกแน่อน
กวินทร์ ธรรมสัจจานันท์ (เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด)
สินทวีชัย หทัยรัตนกุล (สุพรรณบุรี เอฟซี)
ชนินทร์ แซ่เอียะ (ชลบุรี เอฟซี)

จอนาตา แวร์ซูรา เล่นกลางรับรึเปล่า ไม่เคยเห็นโยกไปปีกซักทีนะ

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
japan_xi
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1981/-5051

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 12:11:35 PM »

จากนักเตะโนเนม จนซิโก้ เรียกมาซุบในทีมชาติ จนมาสู่ นักเตะค่าตัว 50 ล้าน

สุดยอดครับ โค้ชซิโก้ ปิดทองหลังพระ

TK17บอลไทย
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 12:12:46 PM »

เท่าที่เห็นฟอร์มในลีกนะครับ ผมก็ว่าไม่มีใครเล่นหลังดีเท่าธนบูรณ์ ตอนนี้เซ็นเตอร์ฟอร์มเเบบดีมากๆของคนไทยคือ

อดิศร เเละ ประทุม ที่ดีที่สุดตอนนี้ ตอนนี้เราปรับระบบเล่นหลัง  3 ผมก็เห็นด้วยว่าธนบูรณ์ ตัวกลาง ดีสุดเเล้ว

ทศวรรษ เมื่อวานที่ดูคือเป็นผึ้งงานจริงๆ ถ้าเมื่อวานเล่่นในทีมชาติคงโดนถล่มเละไปเเล้วไปเสียบอลตรงกลาง โดนฉกให้เปิดไปยิง
จอนาตา แวร์ซูรา เมื่อวานได้ดูไปเเปปเดียว 15 นาทีเเรกได้เเตะบอลไม่ถึง 5 ครั้ง ทั้งๆที่เล่นในตำเเหน่งกองกลางนะ
เเต่หลังจากนั้นไม่ได้ดูเปลี่ยนไปดูคู่อื่น

คนโดดเด่นที่สุดน่าจะเป็นวัฒนา ที่เป็นกลางรับ ที่ออกบอลได้ นัดเเรกๆที่ลงนี่มีออกบอลเสียอยู่เเต่นัดหลังๆเริ่มมีความมั่นใจออกโฮลด์บอลได้

ส่วนประวีณวัชร์ เล่นใช้ได้นะเล่นตัวจริงในลีกมา 4 นัดเเล้ว เมื่อวานบีจีก็ชนะ บียูด้วยพี่เเกก็ตัวจริง

มานูเอลทอม มิก้า น่าจะเจ็บทั้งคู่เมื่อวานไม่่มีชื่อทั้งคู่ จะหายทันไหม มานูเอลเนี่ย
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +138/-286

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 12:41:24 PM »

ธนบูรณ์ ต้องเพิ่มเรื่องความแข็งแกร่งอีก ปะทะกับผู้เล่นญี่ปุ่นยังไม่ค่อยดีครับ
koksan
Hero Member

คะแนนความรัก: +162/-330

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 12:58:48 PM »

ไปอัดกันอยู่ทีมใหญ่ๆทีมเดียว  ไม่พัฒนาหรอก
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 01:22:17 PM »

ไปอัดกันอยู่ทีมใหญ่ๆทีมเดียว  ไม่พัฒนาหรอก
ตรรกะนี้ไม่จริงหรอกครับ เยอรมันก็อัดกันอยู่ทีมใหญ่ๆทีมเดียว 80 90 % นักบอลทีมชาติเขามาจากบาเยิร์น
หรือเอาใกล้ตัวพวกเเถบอาหรับนักบอลทีมชาติเขาก็อัดๆกันอยู่ทีมเดียวครับหรือสองทีมประมาณนี้ นักบอลทีมชาติก็ต้องอยากอยู่
ทีมใหญ่ๆเป็นธรรมดาครับ ของเรา ถือว่าโอเคเเล้ว เเล้วธนบูรณ์ ไม่ได้อยู่เมืองทองเเล้วนะครับตอนนี้อยู่เชียงราย มีทีมชาติตัวหลัก
เเค่ตั้มกับประทุม สองคน
I'm MMM
Full Member

คะแนนความรัก: +156/-376

บ้านคายเอฟซี @ แม่อาย เชียงใหม่

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 04:08:19 PM »

จากนักเตะโนเนม จนซิโก้ เรียกมาซุบในทีมชาติ จนมาสู่ นักเตะค่าตัว 50 ล้าน

สุดยอดครับ โค้ชซิโก้ ปิดทองหลังพระ

ถรุยยย มันอยู่ได้อีกแค่ปีเดียวแหละ แมร่งกระจอก

begin with the end in mind
Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +250/-869

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 05:11:25 PM »

ถรุยยย มันอยู่ได้อีกแค่ปีเดียวแหละ แมร่งกระจอก
เขาทำประโยชน์ให้ประเทศชาติ ดีกว่าคุณนั่งอิจฉาหลังคีย์บอร์ด โครตกระจอก
kaimao
Sr. Member
**

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 07:40:23 PM »

เขาทำประโยชน์ให้ประเทศชาติ ดีกว่าคุณนั่งอิจฉาหลังคีย์บอร์ด โครตกระจอก

555555 แช่งชักเกลียดเข้ากระดูกขนาดนี้ กว่าจะครบสัญญาสิ้นปีนี้ต้องเห็นซิโก้อีกนานนี้คงปวดใจเเย่เลยเนาะ และถ้าเค้าต่อสัญญาปีหน้าอีกปี จะมีคนอกแตกตายหรือป่าหน่อ555555

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +209/-481

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 09:17:40 PM »

555555 แช่งชักเกลียดเข้ากระดูกขนาดนี้ กว่าจะครบสัญญาสิ้นปีนี้ต้องเห็นซิโก้อีกนานนี้คงปวดใจเเย่เลยเนาะ และถ้าเค้าต่อสัญญาปีหน้าอีกปี จะมีคนอกแตกตายหรือป่าหน่อ555555

ผมเชื่อว่า ถ้าซิโก้ยังใช้ผู้เล่นอย่าง ปกเกล้า ก้อง จ่าเย็น ต่อไป แล้วผลงานไม่ดี ก็ได้แค่ปีนี้แหละครับ

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
@anekchai
Manchester United
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +4131/-4884

กดลบไปเถอะ เผื่อจะสบายใจขึ้น ฮรี่ๆ

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:06:50 PM »

ผมเชื่อว่า ถ้าซิโก้ยังใช้ผู้เล่นอย่าง ปกเกล้า ก้อง จ่าเย็น ต่อไป แล้วผลงานไม่ดี ก็ได้แค่ปีนี้แหละครับ

ถูกครับ ขืนใช้นักเตะฟอร์มฝืดๆ มีหวังเด้งแน่

ผมว่านักเตะดาวรุ่งก็เยอะนะ ที่วิ่งๆแล้วต่อบอลได้
ไม่ได้มีดีแค่ชุดถล่มจีนนะ.

TK17บอลไทย
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:15:33 PM »

ถูกครับ ขืนใช้นักเตะฟอร์มฝืดๆ มีหวังเด้งแน่

ผมว่านักเตะดาวรุ่งก็เยอะนะ ที่วิ่งๆแล้วต่อบอลได้

ไหนๆก็เปลี่ยนเรื่องคุยไม่ตรงกับกระทู้ไปเเล้ว 5555555
เอาความคิดผมนะ ผมว่าปกเกล้ายังไงก็ต้องติดอ่ะ มาโน่ยังเลือกปกเกล้าก่อนมาริโอ มันเก่งจริงครับ ในลีกเก่งมานานเเล้วด้วย
เล่นดีทุกทีมที่มันอยู่เลย ตั้งเเต่เพื่อนตำรวจ ชลบุรี มาBU เล่นดีมาตลอด กลางไทยที่เด่นๆถ้าคนดูไทยลีกก็ต้องมีชื่อมันเเหล่ะครับเก่งจริง

ส่วนจ่าเย็นฟอร์มเเกเริ่มกลับมาเเล้วจ่ายบอลขยันหาช่องยิง ตอนนี้ในลีกสองนัดหลัง ยิงไป 2 ประตู

ส่วนก้องก็เล่นดีนะในลีกฟอร์มปีนี้สม่ำเสมอ เล่นดีทุกนัด เล่นเด่นทุกนัดอ่ะ ไม่ได้จี๊ดจ๊าดเเต่มีส่วนกับเกมส์เยอะมาก

เอาเเค่ลองเปิดใจไม่อคติเเล้วดูเขาเล่นกันหน่อย ไม่ใช่มโนเเขวะมั่วๆกันทั้งที่ไม่เคยดูฟอร์มพวกนี้เลย
Der_Kaiser
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-244

ช่วยกดลบให้ผมเยอะๆนะคร๊าฟ แบบว่าชอบอ่ะ

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 12, 2017, 10:33:34 PM »

เห็นห่วงกองหลังกันมาก แต่ไทยโดนประตูแรกภายใน 20 นาทีแรกถึง 4 จาก 5 นัดที่ลงเล่น

บางทีคิดไรง่ายๆก็ดี

ไหนๆมันก็โดนเร็วละ หลังเอาใครยืนก็พอกัน ดันตั้มกลับกลางซะ

-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +88/-590

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 12:55:36 PM »

ไหนๆก็เปลี่ยนเรื่องคุยไม่ตรงกับกระทู้ไปเเล้ว 5555555
เอาความคิดผมนะ ผมว่าปกเกล้ายังไงก็ต้องติดอ่ะ มาโน่ยังเลือกปกเกล้าก่อนมาริโอ มันเก่งจริงครับ ในลีกเก่งมานานเเล้วด้วย
เล่นดีทุกทีมที่มันอยู่เลย ตั้งเเต่เพื่อนตำรวจ ชลบุรี มาBU เล่นดีมาตลอด กลางไทยที่เด่นๆถ้าคนดูไทยลีกก็ต้องมีชื่อมันเเหล่ะครับเก่งจริง

ส่วนจ่าเย็นฟอร์มเเกเริ่มกลับมาเเล้วจ่ายบอลขยันหาช่องยิง ตอนนี้ในลีกสองนัดหลัง ยิงไป 2 ประตู

ส่วนก้องก็เล่นดีนะในลีกฟอร์มปีนี้สม่ำเสมอ เล่นดีทุกนัด เล่นเด่นทุกนัดอ่ะ ไม่ได้จี๊ดจ๊าดเเต่มีส่วนกับเกมส์เยอะมาก

เอาเเค่ลองเปิดใจไม่อคติเเล้วดูเขาเล่นกันหน่อย ไม่ใช่มโนเเขวะมั่วๆกันทั้งที่ไม่เคยดูฟอร์มพวกนี้เลย

ตามนั้นครับ

ฮี่ๆๆ
เทพสังหาร_TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1211/-857

ชีวิตนี้ขอมอบให้....ใจมังกร

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 01:51:21 PM »

แจ่ม
kaimao
Sr. Member
**

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 03:32:12 PM »

ตามนั้นครับ

ตั้งแต่เปิดฤดูกาลกับต้นสังกัด ปกเกล้า ก้อง จ่าเย็น ก็ลงเล่นสม่ำเสมอและฟอร์มการเล่นก็ดีด้วยนะ หรือผมดูบอลไม่เป็น???

เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +799/-717

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 04:04:57 PM »

เดี๋ยวนะ ตั้มเค้าเด่นมาตั้งแต่เทโรแล้ว แล้วก็พัฒนาการตามระบบโครงสร้างลีกและโครงสร้างสโมสรที่ช่วงเน้นปั้นดาวรุ่ง เจแปนนี่จะโหนซิโก้อย่างเดียวเลย
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 05:23:04 PM »

เดี๋ยวนะ ตั้มเค้าเด่นมาตั้งแต่เทโรแล้ว แล้วก็พัฒนาการตามระบบโครงสร้างลีกและโครงสร้างสโมสรที่ช่วงเน้นปั้นดาวรุ่ง เจแปนนี่จะโหนซิโก้อย่างเดียวเลย

ผมพูดตรงๆนะครับในฐานะคนที่ติดตามตั้ม คือต้องให้เครดิตซิโก้ด้วยครับ นักบอลยุคซิโก้ มันดังจริงครับ ถึงจะบอกได้ว่าตั้มเก่งได้ด้วยตัวเอง
เเละระบบลีก เเต่ซิโก้เป็นคนให้โอกาสตั้มในทีมชาติเเละอีกหลายๆคนในทีมชาติยุคนนี้ที่ซิโก้ให้โอกาส ให้มีเกมส์ระดับชาติ เเละเเต่ละคน
ก็สร้างมูลค่าได้ด้วยตัวเอง เป็นที่รู้จัก นักบอลยุคซิโก้นี่คนตามยิ่งกว่าดาราซะอีก ชนาธิป นฤบดินทร์ สารัช ชัปปุยส์ พวกนี้คนติดตาม
โซเชี่ยลเป็นล้านๆคนเลย หรือ หลักหลายเเสนก็ ธนบูรณ์ อดิศักดิ์ พีระพัตน์ อีกหลายๆคนที่มาติดทีมชาติยุคซิโก้ มันสร้างมูลค่าเเละพัฒนา
ฝีเท้าจริงๆครับ เพราะซิโก้เป็นคนให้โอกาสหลายๆคนในเกมส์ระดับชาติจนถึงทุกวันนี้ มันมีทั้งคนที่ไม่ถูกใจ เเต่อีกหลายๆคนที่ซิโก้
ให้โอกาสมาก็ต้องให้เครดิตเเก อย่างอดิศรนี่เป็นตัวที่เห็นชัดๆ อดิศรโดนด่าโดนดูถูกเเต่ซิโก้เลือกไว้ใจเเก จนวันนี้อดิศรพิสูจน์ตัวเอง
ทั้งผลงานในลีกเเละทีมชาติว่าสามารถเป็นกำลังสำคัญได้ด้วยฝีเท้าที่เป็นที่ยอมรับเเน่ๆครับ  ถึงจะบอกว่าอย่างเจหรือหลายๆคนเคยติดทีมชาติ
มาก่อนซิโก้มาคุมเเล้ว เเต่ในฐานะทีมชาติชุดใหญ่ตลอด 3-4 ปีที่ผ่านมา ซิโก้ให้โอกาสพวก เจตั้มเก่งอีกหลายคนๆที่อายุ 19- 20 -21 กัน
ในตอนที่ซิโก้มาคุมช่วงเเรก มันก็คงปฏิเสธในการให้เครดิตเเกไม่ได้ ถึงจะมีบางคนที่่ค้านสายตาเเต่อีกหลายคนซิโก้ก็ช่วยปั้นให้โอกาส
ในเกมส์ระดับชาติ ต้องให้เครดิตทั้งระบบลีกสโมสร เเละ โค้ชทีมชาติที่ให้โอกาส
Kokkabark
Sr. Member

คะแนนความรัก: +93/-98

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 06:14:29 PM »

ผมพูดตรงๆนะครับในฐานะคนที่ติดตามตั้ม คือต้องให้เครดิตซิโก้ด้วยครับ นักบอลยุคซิโก้ มันดังจริงครับ ถึงจะบอกได้ว่าตั้มเก่งได้ด้วยตัวเอง
เเละระบบลีก เเต่ซิโก้เป็นคนให้โอกาสตั้มในทีมชาติเเละอีกหลายๆคนในทีมชาติยุคนนี้ที่ซิโก้ให้โอกาส ให้มีเกมส์ระดับชาติ เเละเเต่ละคน
ก็สร้างมูลค่าได้ด้วยตัวเอง เป็นที่รู้จัก นักบอลยุคซิโก้นี่คนตามยิ่งกว่าดาราซะอีก ชนาธิป นฤบดินทร์ สารัช ชัปปุยส์ พวกนี้คนติดตาม
โซเชี่ยลเป็นล้านๆคนเลย หรือ หลักหลายเเสนก็ ธนบูรณ์ อดิศักดิ์ พีระพัตน์ อีกหลายๆคนที่มาติดทีมชาติยุคซิโก้ มันสร้างมูลค่าเเละพัฒนา
ฝีเท้าจริงๆครับ เพราะซิโก้เป็นคนให้โอกาสหลายๆคนในเกมส์ระดับชาติจนถึงทุกวันนี้ มันมีทั้งคนที่ไม่ถูกใจ เเต่อีกหลายๆคนที่ซิโก้
ให้โอกาสมาก็ต้องให้เครดิตเเก อย่างอดิศรนี่เป็นตัวที่เห็นชัดๆ อดิศรโดนด่าโดนดูถูกเเต่ซิโก้เลือกไว้ใจเเก จนวันนี้อดิศรพิสูจน์ตัวเอง
ทั้งผลงานในลีกเเละทีมชาติว่าสามารถเป็นกำลังสำคัญได้ด้วยฝีเท้าที่เป็นที่ยอมรับเเน่ๆครับ  ถึงจะบอกว่าอย่างเจหรือหลายๆคนเคยติดทีมชาติ
มาก่อนซิโก้มาคุมเเล้ว เเต่ในฐานะทีมชาติชุดใหญ่ตลอด 3-4 ปีที่ผ่านมา ซิโก้ให้โอกาสพวก เจตั้มเก่งอีกหลายคนๆที่อายุ 19- 20 -21 กัน
ในตอนที่ซิโก้มาคุมช่วงเเรก มันก็คงปฏิเสธในการให้เครดิตเเกไม่ได้ ถึงจะมีบางคนที่่ค้านสายตาเเต่อีกหลายคนซิโก้ก็ช่วยปั้นให้โอกาส
ในเกมส์ระดับชาติ ต้องให้เครดิตทั้งระบบลีกสโมสร เเละ โค้ชทีมชาติที่ให้โอกาส

เด็กมันโตยุคซิโก้นี่ครับ ควรให้เครดิตน้าฉ่วยคนที่มองเห็นศักยภาพดึงมาติดทีมชาติชุดเล็ก เพราะทั้ง เจ ตั้ม นฤบดินทร์ อดิศร พีระพัฒน์ผ่านมือแกมาหมดครับ
TK17บอลไทย
Jr. Member
**

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 06:21:49 PM »

เด็กมันโตยุคซิโก้นี่ครับ ควรให้เครดิตน้าฉ่วยคนที่มองเห็นศักยภาพดึงมาติดทีมชาติชุดเล็ก เพราะทั้ง เจ ตั้ม นฤบดินทร์ อดิศร พีระพัฒน์ผ่านมือแกมาหมดครับ

ก็นั่นเเหล่ะครับผ่านมือน้าฉ่วยมาตอนเยาวชน เเล้ว ซิโก้ก็เข้ามาทำทีม 3-4ปีนี้ เป็นคนให้โอกาสพวกนี้เล่นชุดใหญ่ทำให้มีเกมส์ระดับชาติกัน
พวกนี้อายุน้อยๆ กันทั้งนั้นปัจจุบัน 23-24 กัน เเต่มันดูโตไปกว่าอายุกันด้วยฝีเท้า ตลอด3-4ปีที่พวกนี้โตมาผมให้เครดิตทั้งตัวนักเตะเอง
เเละสโมสร เเละซิโก้เเหล่ะครับ เพราะเเกเป็นคนให้โอกาสเด็กพวกนี้ในชุดใหญ่ในยุคเเก
hartmann
ฮูย่า!
Full Member

คะแนนความรัก: +86/-98

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 08:07:17 PM »

วิน ฟริด ดึงมาครัช ฮรี่ๆ

เชียร์เข้าไป พวกเรามา cheer Thailand!
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +296/-407

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 13, 2017, 08:19:21 PM »

ไอ่แปนก็นะ วางระเบิด แล้วก็เผ่นหายเลย เลวจริงๆ 

godNorthstar
Newbie
*

คะแนนความรัก: +30/-12

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 08:02:11 AM »

วิน ฟริด ดึงมาครัช ฮรี่ๆ

ใช่ๆ คนที่ให้โอกาศ เจในทีมชาติชุดใหญ่คนแรก คือ วินฟีด เชฟเฟอร์ และดาวรุ่งอีกหลายตัว

คนปลุกปั้นเด็กรุ่น  เจ ตั้ม นฤบดินทร์ อดิศร พีระพัฒน์ พวกนี้ก็ต้องให้เครดิตโสมสร BEC กับทีมโรงเรียนที่สังกัด พ่อแม่พี่น้องของพวกเขา
คนที่ดึงศักยภาพเด็กรุ่นนี้ได้ดีที่สุดให้เตะตาแมวมอง ทั้งไทย ทั้งเทศ ก็ น้าฉ่วย จำได้รายการรอบคัดเลือกเยาชนเอเชีย ไล่อัด เกาหลี ออส ยุ่น กันมันได้ใจมาก
ที่สำคัญไทยลีกและโสมสรต่างๆ ที่ขัดเกลา ให้เด็กเหล่านี้มีอาชีพมีที่เลี้ยงดูครอบครัวและพัฒนาศักภาพตัวเอง
คนที่เอาเด็กรุ่นนี้เมาเหลาต่อในทีมชาติก็ซิโก้ ด้วยส่วนหนึ่ง แต่ไม่ใช่ทั้งหมดอาจจะแค่ 5-10 % จากทั้งหมด 

พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +393/-234

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 12:41:36 PM »

ทำไมถึงไม่มีคนเห็นความดีของพระผู้ให้อย่างท่าน VV บ้าง    ฮรี่ๆๆๆๆ

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
terati20
Hero Member

คะแนนความรัก: +1090/-911

ถ้ากูรวยเมื่อไหร่ จะมา Take over ท่าเรือ

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 02:30:46 PM »

อย่าลืมน้า ฉ่วย, โรเบิต เปอกูเรีย เเละ บางกอก เอฟซี

สุทสฺสํ วชฺชมญฺเญสํ อตฺตโน ปน ทุทฺทสํ 
ความผิดของผู้อื่นเห็นง่าย ฝ่ายของตนเห็นยาก
เซลล์โรงพิมพ์
สวัสดีไทยแลนด์สู้สู้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +799/-717

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 14, 2017, 02:41:20 PM »

อย่าลืมน้า ฉ่วย, โรเบิต เปอกูเรีย เเละ บางกอก เอฟซี
แอนดรูว์ ออร์ด ด้วย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์