Thailandsusu Webboard
มีนาคม 26, 2017, 11:46:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอย้อนรอย ACL 2002 กับความภาคภูมใจ ของ BEC และผมอยากไห้ทีมนี้กลับมาอีกครั้ง  (อ่าน 2960 ครั้ง)
mchaos_AV 117
เด็ก วิทคอม ปี 2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +266/-159

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 12:00:57 AM »

สมัยนั้นผมอยู่ประมาน ม.1 BEC tero จัดถือได้ว่าเป็นสโมรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของไทย
ผมเชื่อเลยใครทันสมัยนั้น ในดวงใจคุณมีสองทีมคือ  1.ทีมชาติไทย  กับ BEC tero ผมเชื่อเลย สมัยนั้น คนไทยติดตาม BEC ไม่แพ้ทีมชาติเหมือนกัน ไม่ว่า BEC จะแข่งกับสโมสรใดก็ตาม TV ช่อง 3 ถ่ายทุกนัด

เอาหละ นี่คือภาพแห่งความประทับใจที่ BEC ได้ทำเอาไว้
ACL 2002-2003  จีน เกาหลี ญี่ปุ่น ไม่มีใครสามารถล้มเจ้าบุญทุ่มของเราได้   (ผมจำไม่ผิด สมัยนั้น BEC เราถูกตั้งฉายาว่าบุญทุ่ม)
ปีนั้นเป็นปีที่ยิ่งใหญ่ของ BEC เลยทีเดียว

แต่ความมุ่งมั่นก็มาแพ้ความอัปปรีของวงการบอลจนได้ เมื่อ เกิดการตัดสินพลาดของไอ้กรรมกร หัว kuy ที่เรายิงแล้วเราไม่ได้ประตูในนัดเหย้าที่ไทยเรา จึงทำไห้เราชวดแชมป์ไป  ถ้าหาก เราเสมอ 2-2 ได้ BEC คงมีแรงฮึดที่จะมีโอกาสฟาดแชมป์ได้
วันน้นผมแทบร้องเลย 

ผมหวังว่ายังมีสมาชิกในนี้ที่ทันได้ดูวั้นนั้นครับเมื่อปี 2003 คงอกหักกันทั้งประเทศหละ รวมพวกคุณด้วยคงเจ็บแสบเลยทีเดียว

ส่วนไอ้กรรมกร นั้น ผมติดตามข่าวมาตลอด และมันก็โดนแบนห้ามตัดสินตลอดชั่วทั้งชีวิตไปเลย

นับจากนั้นมา BEC หมดกำลังใจ และหายไปจาก ACL มาจนถึงปัจจุบัน ตามความคิดของผม ด้วยผลเนื่องจากไอ้กรรมกรนั่นหละ
BEC จากนั้นผมรอคอยมานานมากแต่ก็ไม่มีวี่แววที่จะมาในเวที ACL อีกครั้งเลย

นับจากนั้นมา BEC ก็หายจาก ACL มาจนถึงปัจจุบัน และผมอยากไห้ BEC ได้กลับมาอีกครั้ง หวังว่าจะยิ่งใหญ่แน่นอน
yongkmit
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +32/-40

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 12:02:36 AM »

ผมอยู่ในสนามศุก ในแมท์นัดชิง ในวันนั้นครับ ภูมิใจครับ
mchaos_AV 117
เด็ก วิทคอม ปี 2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +266/-159

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 12:05:48 AM »

ผมอยู่ในสนามศุก ในแมท์นัดชิง ในวันนั้นครับ ภูมิใจครับ
เราทำได้ดีที่สุดแล้วครับ ผมดีใจครับที่ยังมีสมาชิกได้ติดตาม และร่วมเหตุการณ์ตอนน้นด้วย
sakoncity
หวังว่ารูปจะไม่ผิดกฎ
Hero Member

คะแนนความรัก: +187/-78

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 08:09:50 AM »

เทิดศักดิ์ ใจมั่น นิยิงแทบทุกนัดเลยไม่ธรรมดาจริงๆ เสียดายตอนนั้น BECโชคร้ายไปหน่อย

racz
Full Member

คะแนนความรัก: +155/-145

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 08:48:53 AM »

แมตช์ชิงเตะราชมังครับ

เจ้าจอม
เซลล์โรงพิมพ์
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +275/-389

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 08:56:31 AM »

ลั่น555
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +442/-437

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 09:26:02 AM »

ลั่น555
เเสดงให้เห็นว่า...อยู่คนละที่เเค่ใจถึงใจ ความภุมิใจก็เกิด...ฮิฮิ

[/url]
TON-Mr.PostMan
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +152/-9

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 09:59:18 AM »

+1 ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูล

ผมมาดูบอลไทยจริงๆก็ประมาณปี 2006 รู้สึกช่วงนั้นบีอีซีเป็นพันธมิตรกับอาร์เซนอล ใส่ชุดแบบเดียวกันด้วย สนามเหย้าก็ใช้สนามหนองจอก

schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +32/-13

Drummer

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 10:05:12 AM »

ไม่อยากจะบอกเลย ACL ปีนั้น เป็นจุดเริ่มต้นที่ทำให้เริ่มติดตามฟุตบอลลีกไทยอย่างจริงจัง
ตามประสาเด็กบ้านนอก เข้ามาเรียนพิเศษช่วงซัมเมอร์ที่สยาม เลยได้โดดเรียนมาดูเทโรที่สนามศุภทุกนัด โชคดีจริงๆ 

angel_bkk1999
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +71/-109

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 10:08:05 AM »

สมัยนั้น สโมสรดังๆต่างประเทศ เขาไม่เน้นถ้วยนี้ เขาให้ความสำคัญลีกในประเทศมากกว่า โดยเฉพาะญี่ปุ่น

ส่งทีมมาแข่งก็เป็นทีมดาวรุ่ง ทีมสำรองซะเป็นส่วนใหญ่ ทีมไทยเราใส่ชุดใหญ่เลยได้ลุ้น
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +32/-13

Drummer

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 10:30:18 AM »

สมัยนั้น สโมสรดังๆต่างประเทศ เขาไม่เน้นถ้วยนี้ เขาให้ความสำคัญลีกในประเทศมากกว่า โดยเฉพาะญี่ปุ่น

ส่งทีมมาแข่งก็เป็นทีมดาวรุ่ง ทีมสำรองซะเป็นส่วนใหญ่ ทีมไทยเราใส่ชุดใหญ่เลยได้ลุ้น

เอิ่ม kashima antlers ส่งทีมสำรองมาแข่ง?  ผมไม่รู้ว่าคุณได้ไปดูรึป่าวนะ 

แต่เท่าที่ผมจำได้ผมเห็น Koji Nakata/Atsushi Yanagisawa/Mitsuo Ogasawara ลงเล่น เอาแค่3ตัวนี้ สมัยนั้นก็เป็นซุปตาร์แล้วนะผมว่า

thepong
Hero Member

คะแนนความรัก: +165/-62

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 10:46:10 AM »

อยู่ในสนามนัดชิงอย่างเดือด

whisky in the jar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +39/-59

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 12:38:50 PM »

ราชมังวันนั้นผมก็อยู่ครับ มีไล่นายกสมาคมฟุตบอลด้วย
Nuttyronal_34
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +257/-84

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 01:03:02 PM »

ผมมาดูบอลไทยจริงๆก็ประมาณปี 2006 รู้สึกช่วงนั้นบีอีซีเป็นพันธมิตรกับอาร์เซนอล ใส่ชุดแบบเดียวกันด้วย สนามเหย้าก็ใช้สนามหนองจอก

ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆ ทีมสโมสรไทยใส่ชุดไนกี้
331807
Full Member

คะแนนความรัก: +38/-82

กรูปรีพลัดถิ่น 132

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 01:57:12 PM »

สมัยนั้นผมอยู่ประมาน ม.1 BEC tero จัดถือได้ว่าเป็นสโมรที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของไทย
ผมเชื่อเลยใครทันสมัยนั้น ในดวงใจคุณมีสองทีมคือ  1.ทีมชาติไทย  กับ BEC tero ผมเชื่อเลย สมัยนั้น คนไทยติดตาม BEC ไม่แพ้ทีมชาติเหมือนกัน ไม่ว่า BEC จะแข่งกับสโมสรใดก็ตาม TV ช่อง 3 ถ่ายทุกนัด

เอาหละ นี่คือภาพแห่งความประทับใจที่ BEC ได้ทำเอาไว้
ACL 2002-2003  จีน เกาหลี ญี่ปุ่น ไม่มีใครสามารถล้มเจ้าบุญทุ่มของเราได้   (ผมจำไม่ผิด สมัยนั้น BEC เราถูกตั้งฉายาว่าบุญทุ่ม)
ปีนั้นเป็นปีที่ยิ่งใหญ่ของ BEC เลยทีเดียว

แต่ความมุ่งมั่นก็มาแพ้ความอัปปรีของวงการบอลจนได้ เมื่อ เกิดการตัดสินพลาดของไอ้กรรมกร หัว kuy ที่เรายิงแล้วเราไม่ได้ประตูในนัดเหย้าที่ไทยเรา จึงทำไห้เราชวดแชมป์ไป  ถ้าหาก เราเสมอ 2-2 ได้ BEC คงมีแรงฮึดที่จะมีโอกาสฟาดแชมป์ได้

ผมหวังว่ายังมีสมาชิกในนี้ที่ทันได้ดูวั้นนั้นครับเมื่อปี 2003 คงอกหักกันทั้งประเทศหละ รวมพวกคุณด้วยคงเจ็บแสบเลยทีเดียว

ส่วนไอ้กรรมกร นั้น ผมติดตามข่าวมาตลอด และมันก็โดนแบนห้ามตัดสินตลอดชั่วทั้งชีวิตไปเลย

นับจากนั้นมา BEC หมดกำลังใจ และหายไปจาก ACL มาจนถึงปัจจุบัน ตามความคิดของผม ด้วยผลเนื่องจากไอ้กรรมกรนั่นหละ
BEC จากนั้นผมรอคอยมานานมากแต่ก็ไม่มีวี่แววที่จะมาในเวที ACL อีกครั้งเลย

นับจากนั้นมา BEC ก็หายจาก ACL มาจนถึงปัจจุบัน และผมอยากไห้ BEC ได้กลับมาอีกครั้ง หวังว่าจะยิ่งใหญ่แน่นอน
ขอรายชื่อนักเตะในตอนนั้นหน่อยครับ

กรูปรีพลัดถิ่น 132
The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2850/-171

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 02:33:22 PM »

ขอรายชื่อนักเตะในตอนนั้นหน่อยครับ

พรรษา มีสัตย์ธรรม
พีรทรรศน์ โพธิ์เรือนดี
วรชัย สุรินทร์ศิริรัฐ
วิทยา นับทอง
สมบัติ ชมชายผล
เทิดศักดิ์ ใจมั่น
ทนงศักดิ์ ประจักกะตา
ดุสิต เฉลิมแสน
สถิตย์ มุกกระโทก
ดัสกร ทองเหลา
วุฒิญา หยองเอ่น
จตุพงษ์ ทองสุข
กุลภณ (ศักดิ์ชาย) ยันตระศรี
วรวุธ ศรีมะฆะ
เศกสรรค์ ปิตุรัตน์
นิรุจน์ สุระเสียง
สยมภู เอียดพูล
พิภพ อ่อนโม้
ปณัย คงกระพันธ์
อาดู ซันเดย์
ขวัญชัย เฟื่องประกอบ

yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +402/-53

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 06:15:30 AM »

รอบชิงเหมือนเทโรโหม่งเข้าด้วย แต่กรรมการไม่ให้เป็นประตู

ย้อนขนาดนี้ น่าจะย้อนผลงาน กสิกาไทย ด้วยนะ อันนั้นแชมป์เอเชีย 2 สมัยเลย

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
yidney
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +402/-53

FAT = Failing All the Time !!!

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 06:21:33 AM »

เพิ่มเติมข้อมูลนะครับ ปีนั้นมีปัญหาโรคซาร์ รอบรองกับรอบชิงเลยถูกจัดห่างกันครึ่งปี ฟอร์มของเทโรเลยดรอปลงไป ทำให้เทโรจบในปีนั้นด้วยการเป็นทริปเปิ้ลรองแชมป์ โดยบอลถ้วยนอกจาก ACL แล้ว เทโรยังเล่นรายการชิงแชมป์สโมสรอาเซี่ยนด้วย แต่แพ้รอบชิงให้กับสโมสรรับเชิญจากอินเดียไปอย่างพลิกความคาดหมาย จำไม่ได้ว่าทีมอะไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2017, 06:23:35 AM โดย yidney » บันทึกการเข้า

เก็บมาฝาก!!!

อัลบั้มเชียร์ไทยที่บริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193317.0

อัลบั้มหนีตาม YAYA
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=130596.

เพลงชาติไทยในบริสเบน
http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=193839.0
self discipline
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +69/-64

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 07:25:34 AM »

ผมจำได้ติดตาเลย ลูกโหม่งเข้าแต่ไม่ได้ประตู กรรมการทำงี้ได้ไง บอลน่าจะมีชาจน์เลนได้เหมือนวอลเลย์เทนนิสนะ มันไม่เสียเวลาอะไรมากหรอก คนเจ็บที ยังเสียเวลานานกว่าด้วยซ้ำ ให้ชาจน์เลนได้ทีมละครั้งพอ บอลเข้ากับไม่เข้านี่มีผลมากกว่าทุกกีฬาด้วยซ้ำ สเน่ห์ไม่ได้หายไปหรอกหรือว่ากลัวจะล็อคผลกันไม่ได้ เห็นทีมใหญ่ทุกทีมในโลกได้เปรียบหมด
racz
Full Member

คะแนนความรัก: +155/-145

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 12:04:37 PM »

เพิ่มเติมข้อมูลนะครับ ปีนั้นมีปัญหาโรคซาร์ รอบรองกับรอบชิงเลยถูกจัดห่างกันครึ่งปี ฟอร์มของเทโรเลยดรอปลงไป ทำให้เทโรจบในปีนั้นด้วยการเป็นทริปเปิ้ลรองแชมป์ โดยบอลถ้วยนอกจาก ACL แล้ว เทโรยังเล่นรายการชิงแชมป์สโมสรอาเซี่ยนด้วย แต่แพ้รอบชิงให้กับสโมสรรับเชิญจากอินเดียไปอย่างพลิกความคาดหมาย จำไม่ได้ว่าทีมอะไร
อีสเบงกอล ครับทีมจากอินเดีย

เจ้าจอม
พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +376/-225

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 06, 2017, 11:46:28 AM »

ก่อนหน้านั้นไม่ชอบอาหรับอยู่บ้างนิดๆ  แต่พอดูนัดนั้นเสร็จโคตรเกลียดเข้าไส้เลย  

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +128/-5

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 11:05:11 AM »

ตอนนั้นตื่นเต้นมากๆ ทีมสโมสรไทยใส่ชุดไนกี้

ถ้าปี2002 2003 เทโรใส่อาดิดาสฮะ สีขาวสีน้ำเงิน
เทอดศักดิ์ฟอร์มพีคมากช่วงนั้นหัวทองเด่นมาแต่ไกล

15ปีไวจังแฮะ ตอนนั้นผมอยู่ปีสาม😆😆

thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +706/-1136

new world order

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 11:23:26 AM »

ผมจำได้ว่านัดตัดเชือกสนุกมาก เห็นเด่นๆในสนามที่จำได้คือซันเดย์ ดัสกร เทิดศักดิ์ เจสมัยนี้ว่าแน่ ลองเจอดัสกรตอนนั้นนี่ต้องบอกว่าเพลย์เมกเกอร์ขนานแท้ เหมือนต้องยิงถึงจะเข้ารอบ แล้วใกล้จะหมดเวลาแล้วโค้ชเทิดปั่นฟรีคิกเข้าไป จนได้เข้ารอบ(ถ้าจำผิดขออภัย) เป็นนัดในความทรงจำนัดนึงเลย คนก็ไปกันเยอะนะครับ ตามสไตล์ไทยแลนด์ยิ่งรอบลึกคนยิ่งเยอะ(ฮา)

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +201/-459

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 11:36:58 AM »

ยากแล้วตอนนี้ ทีมองค์กร จะอยู่ได้ต้องมีแฟนบอลหนุนเยอะจริง ๆ ยิ่งแฟนบอลอ้างว่าล้มบอลอีก

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
ไม่หล่อไม่ท้อจะรัก
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +157/-160

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 17, 2017, 06:00:49 PM »

ณ ตอนนั้นดัสกรกำลังเป็นดาวรุ่งขึ้นมาแบบแรงๆ คนดูบอลไม่ทันยุคนั้นชอบว่า ดัสกรทองม้วน ลองได้ไปดูดัสกร ณ ปี 2002 จะลืมทุกคำพูดที่เคยว่าแกมาเลย มีทั้งความคล่อง เทคนิค ฟรีคิก  killer pass คือมาหมดทุกอย่าง อย่างที่ท่านข้างบนบอกผมว่าเก่งกว่าเจ สมัยนี้อีกคือครบเครื่องจริงๆ
johz13
Newbie
*

คะแนนความรัก: +14/-5

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 09:58:14 AM »

เอิ่ม kashima antlers ส่งทีมสำรองมาแข่ง?  ผมไม่รู้ว่าคุณได้ไปดูรึป่าวนะ 

แต่เท่าที่ผมจำได้ผมเห็น Koji Nakata/Atsushi Yanagisawa/Mitsuo Ogasawara ลงเล่น เอาแค่3ตัวนี้ สมัยนั้นก็เป็นซุปตาร์แล้วนะผมว่า
แถมTomoyuki Hirase ให้อีกคนครับ คนนี้ติดทีมโอลิมปิกรุ่นเดียวกับนากาตะ มีอยู่ปีนึงทีมชาติอิตาลีชุดใหญ่มาเตะที่ญี่ปุ่น คาชิมา แอนเลอร์ที่เป็นแชมป์เจลีกเลยได้สิทธิ์เตะกับอิตาลีและก็เป็นกองหน้าคนนี้ ฮิราเซะ ยิงให้ทีมผ่านมือตอลโด้เข้าไป ผลคืออิตาลีชนะคาชิมา แอนเลอร์ไป 2-1 เท่านั้น บอกเลยยุคนั้นแอนเลอร์แข็งโป๊ก^^
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +600/-246

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 11:16:00 AM »

ลั่น555
เเสดงให้เห็นว่า...อยู่คนละที่เเค่ใจถึงใจ ความภุมิใจก็เกิด...ฮิฮิ

เข้าใจว่ารอบแบ่งกลุ่มเตะที่สนามศุภฯหรือเปล่าครับ นัดชิงไปชิงที่ราชมังฯ

ปล.ผมก็ดูในสนามทั้งรอบแบ่งกลุ่มและรอบชิงนะ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
NewComer_SR108
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +128/-5

เอากะเค้าด้วย หาที่จอดรถกัน

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 18, 2017, 08:57:04 PM »

เอาจากความทรงจำคับ

รอบแบ่งกลุ่ม มี4กลุ่ม กลุ่มละสี่ทีม แยกสองโซน ตะวันออก,ตะวันตก ไทยเป็นหนึ่งในเจ้าภาพ  ใช้สนามศุภฯ เอาทีมเดียวเข้ารอบ อีกกลุ่มของฝั่งตะวันออก แข่งที่ต้าเหลียน มีโอสถสภาของไทยอีกทีมด้วยรึเปล่าถ้าจำไม่ผิด

รอบรองเหย้าเยือน ทั้งหมดนั้นแข่งปี2002 แต่มีเหตุการณ์โรคซาร์ระบาดในจีน จึงเลื่อนรอบชิงมาปี2003 นัดชิงนัดที่สองเล่นที่ราชมังคลาฯ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์