Thailandsusu Webboard
พฤศจิกายน 21, 2017, 11:25:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

ดูบอลสด ดูบอลออนไลน์ ดูบอลช่อง BeIN

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงเมืองทองจะชนะคาชิม่า แต่ความต่างของระดับฟุตบอลยังห่างกับญี่ปุ่น  (อ่าน 6512 ครั้ง)
deawfico
Hero Member

คะแนนความรัก: +397/-1302

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 12:56:01 PM »

วันก่อนผมมีโอกาสได้เข้าชมในสนามครับ  ผมกลับมองว่าครึ่งแรก คาชิม่าเค้าเครื่องร้อนช้าไปเองครับ  แต่พอครึ่งหลัง สปีดบอลหรือการวิ่งของเรากำลังตกอย่างเห็นได้ชัด ส่วนของเค้ากำลังยังคงเส้นคงวาตลอด นักเตะที่เชิงสูงๆแบบชนาธิป ในครึ่งหลังโดนดักทางจนไปไม่เป็น  เรี่ยวแรงดูโรยกว่าเค้าครับ  ผมมองว่าเกมวันนั้น เราเล่นเกินร้อยและมีปาฏิหารย์ช่วยด้วยครับ จึงชนะมาได้  ถ้าใครได้ดูเกมตั้งแต่นาทีที่ 50 ไป  จะเห็นได้ว่าคาชิม่าดักทางเมืองทองจากเกมรุกสวยๆกลายเป็นบอลโยนไปเลยครับ..  ดูไม่น่าชนะได้เลย

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
mama_xi
Hero Member

คะแนนความรัก: +667/-1179

Japansusu !!

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:03:04 PM »

บอลไทยยังห่างเท่าเดิม

แอทเลอร์ - ประมาท
เมืองทอง  - ฟลุ๊ก

ฮรี่ๆๆๆๆๆๆๆ
KaRaKaSaNG
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +774/-162

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:05:55 PM »

ใช่ครับ เขาก็ไม่น่าแพ้หรอก ดังนั้นเรายังต้องพัฒนากันต่อไป แต่อย่างน้อยก็ได้จารึกบางอย่างไว้และหวังว่าจะไม่หยุดกันแค่นี้
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-716

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:09:06 PM »

คาชิม่าเล่นดี แต่ผมชนะ

- โค้ชเตี้ยไม่ได้กล่าวไว้

ฮี่ๆๆ
halermssk
หนุ่มศรีสะเกษ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-183

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:24:16 PM »

...ชนะคือชนะครับ...ให้เครดิตหน่อย...ฟุตบอลมันวันกันที่ใครยิงได้มากกว่าเป็นผู้ชนะ...กระทู้ปัญญาอ่อน...ทุกวันนี้เล่นด้วยเทคติก...ไม่ได้วันกันที่ความสวยงาม....
jugkarin
SHARK PHANTHONG
Full Member

คะแนนความรัก: +87/-276

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:27:36 PM »

ไม่ใช่มวยนะครับ ชนะคะเเนน เมืองทองเล่นดีกว่าครับ เพราะผมมองว่าเขาเล่นตามเเทกติกโค้ช จนชนะอย่างที่เห็น
NKC Loeicity FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +828/-613

Nakhasia Studio

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:28:05 PM »

อย่าใช้คำว่า"ห่าง"เลยครับ ใช้คำว่า"เข้าใกล้"จะดีกว่านะครับ ตอนนี้ฟังแล้วมันดูแปลกๆ
โลกไม่ได้จดจำผู้แพ้ครับ  เขาจดจำแต่ผู้ชนะครับ ให้เครดิตเขาหน่อย ต้องพัฒนาต่อไป
เทียบญี่ปุ่นเกาหลี ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป...ผลงานที่ผ่านมาหลายชุด แสดงให้เห็นแล้ว ว่าชาติไทยทำด้ายยยย

Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-960

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:29:57 PM »

เจ้าเจก้ไม่เห็นแรงตกอะไรนะ ได้บอลก้เอาตัวรอดได้ตลอดแต่เพื่อนไม่วิ่งหาที่ว่างเท่าไร ระหว่างเกมส์ก้ผลัดกันรุกรับตลอด ไม่ได้เป็นฝ่ายรับอย่างเดียวแบบทีมชาติซะหน่อย มีกองกลาง(วัฒนา)กับกองหลัง(อาโอยามะกับอดิศร)ที่พลังน้อยลงไป
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:30:12 PM »

...ชนะคือชนะครับ...ให้เครดิตหน่อย...ฟุตบอลมันวันกันที่ใครยิงได้มากกว่าเป็นผู้ชนะ...กระทู้ปัญญาอ่อน...ทุกวันนี้เล่นด้วยเทคติก...ไม่ได้วันกันที่ความสวยงาม....
อ่านดีๆครับ ผมเข้าใจที่คุณบอก แต่ผมแค่มองระดับ  และเกม  จริงๆแท็กติกเค้าชนะเราด้วยซ้ำแต่แค่มันไม่เป็นใจกับเค้า นี่คือสิ่งที่ผมจะสื่อครับ  ฟุตบอลมันก็มีที่ทีมเล็กชนะทีมใหญ่ๆได้อยู่บ่อยครั้ง แต่ทันวัดมาตรฐานกันไม่ได้ในฟุตบอลแค่เกมเดียว กระทู้นี้ไม่ได้เป็นกระทู้เสียดสีทีมใดแต่ผมแค่อยากให้เราเห็นจุดแตกต่างกับเค้าแล้วพัฒนาครับท่าน

ชีวิตที่สันโดษย่อมมีความสุขเสมอ
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +364/-1574

..................................................

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:32:30 PM »

ก็ชนะแหละ แต่ยังเป็นรองเรื่องสปีดบอล การเข้าทำ ความฟิต ถ้าพัฒนาได้นี่ไม่ต้องกลัวใครเลย

deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:32:59 PM »

อย่าใช้คำว่า"ห่าง"เลยครับ ใช้คำว่า"เข้าใกล้"จะดีกว่านะครับ ตอนนี้ฟังแล้วมันดูแปลกๆ
โลกไม่ได้จดจำผู้แพ้ครับ  เขาจดจำแต่ผู้ชนะครับ ให้เครดิตเขาหน่อย ต้องพัฒนาต่อไป
เทียบญี่ปุ่นเกาหลี ไม่ใช่เรื่องยากอีกต่อไป...ผลงานที่ผ่านมาหลายชุด แสดงให้เห็นแล้ว ว่าชาติไทยทำด้ายยยย
มันก็ขึ้นอยู่กับมุมมองครับ สำหรับผม ผมมองว่ายังห่าง เพราะผมดูสปีด การเคลื่อนที่ ของเค้าของเรา เทียบกัน  เอาง่ายๆเค้าสามารถเข้ามาเจาะเราได้ตลอดเวลา แต่เรานานๆครั้ง..

halermssk
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:45:16 PM »

อ่านดีๆครับ ผมเข้าใจที่คุณบอก แต่ผมแค่มองระดับ  และเกม  จริงๆแท็กติกเค้าชนะเราด้วยซ้ำแต่แค่มันไม่เป็นใจกับเค้า นี่คือสิ่งที่ผมจะสื่อครับ  ฟุตบอลมันก็มีที่ทีมเล็กชนะทีมใหญ่ๆได้อยู่บ่อยครั้ง แต่ทันวัดมาตรฐานกันไม่ได้ในฟุตบอลแค่เกมเดียว กระทู้นี้ไม่ได้เป็นกระทู้เสียดสีทีมใดแต่ผมแค่อยากให้เราเห็นจุดแตกต่างกับเค้าแล้วพัฒนาครับท่าน
....ให้เครดิตผู้เล่นเมืองทองก็ได้ครับ.....ง่ายๆๆสั้นๆๆ..ปัญญาอ่อนมากๆๆ...ตั้งกระทู้......ฟุตบอลวัดกันที่...ชนะ...เสมอ...แพ้
whisky in the jar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-65

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:46:53 PM »

ใช่ครับคาชิมาเครื่องร้อนช้าครับเพราะอากาศบ้านเค้าหนาวตอนนี้ พอมาเมืองไทยกว่าจะทำให้ร้อนได้ใช่เวลาเลยวันเลยครับ                       เลยต้องแพ้เมืองทอง ไปญีปุ่นเมืองทองแพ้แน้ๆครับ เพราะชั้นบอลไม่ถึงญี่ปุ่น อีกอย่างอากาศหนาวๆ เครืองอาจไม่ร้อนเลยก็เป็นได้น่ะครับ
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:50:53 PM »

....ให้เครดิตผู้เล่นเมืองทองก็ได้ครับ.....ง่ายๆๆสั้นๆๆ..ปัญญาอ่อนมากๆๆ...ตั้งกระทู้......ฟุตบอลวัดกันที่...ชนะ...เสมอ...แพ้
ก็ผมก็บอกแล้วไง ว่าสู้ได้เกินร้อยจึงชนะ  ด่ากระทู้คนอื่นปัญญาอ่อนแบบนี้ผมมองว่าไม่ใช่การแสดงความคิดเห็นแล้วนะ  เห็นต่างได้แต่มาในเชิงด่าเนี่ย ใครกันแน่ปัญญาอ่อน  อยากมีเรื่องเจอกันได้นะอย่าเก่งแค่ในคีบอร์ด

halermssk
Hero Member
**

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 01:52:43 PM »

อ่านดีๆครับ ผมเข้าใจที่คุณบอก แต่ผมแค่มองระดับ  และเกม  จริงๆแท็กติกเค้าชนะเราด้วยซ้ำแต่แค่มันไม่เป็นใจกับเค้า นี่คือสิ่งที่ผมจะสื่อครับ  ฟุตบอลมันก็มีที่ทีมเล็กชนะทีมใหญ่ๆได้อยู่บ่อยครั้ง แต่ทันวัดมาตรฐานกันไม่ได้ในฟุตบอลแค่เกมเดียว กระทู้นี้ไม่ได้เป็นกระทู้เสียดสีทีมใดแต่ผมแค่อยากให้เราเห็นจุดแตกต่างกับเค้าแล้วพัฒนาครับท่าน
ก็ผมก็บอกแล้วไง ว่าสู้ได้เกินร้อยจึงชนะ  ด่ากระทู้คนอื่นปัญญาอ่อนแบบนี้ผมมองว่าไม่ใช่การแสดงความคิดเห็นแล้วนะ  เห็นต่างได้แต่มาในเชิงด่าเนี่ย ใครกันแน่ปัญญาอ่อน  อยากมีเรื่องเจอกันได้นะอย่าเก่งแค่ในคีบอร์ด
...ขอโทษครับ...
ไข่ยิ้ม_SR86
++ กูดูบอลไทย ++
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย60วัน-ห้ามรับส่งPM
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +260/-160

บางเรื่องเราดูที่คอมเม้นกันอย่างเดียวได้หรือเปล่า?

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:01:08 PM »

แล้วนาทีที่90+4 เรี่ยวแรงมาจากไหน

ตอนนี้น้อยทีมนัก ที่จะได้เห็นทีมจากไทยต่อสู้กับทีมจากชาติที่เหนือกว่า โดยที่มีใจฮึดสู้พยายามจะเอาชนะ ทั้งๆที่ประคอง play save ที่จะเอา 1 แต้มก็ได้

ธุรกิจเล็กๆเสื้อกีฬา (มศว องครักษ์) http://www.facebook.com/sportshop.swu ขายเสื้อทีมชาติไทย 2012 ส่งฟรี http://www.facebook.com/ThailandJerseys
whisky in the jar
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +51/-65

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:13:35 PM »

ใจเย็นๆครับท่านทั้งหลาย
Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1112/-1785

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:37:37 PM »

ทีมชาติยิ่งห่าง.

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +308/-142

| | |
« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:52:28 PM »

อากาศ+ความเหนื่อล้า เห็นโค้ชฝั่งนั้นบอกว่าใช้แทกติกที่ผิดพลาดด้วย

Pakball
Dream it, Do it, Be it.
Full Member

คะแนนความรัก: +49/-39

คันปาก อยากจะพูด

| | |
« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 02:55:32 PM »

ชอบครับความเห็นนี้ + ให้ครับผม ^^
โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-252

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 03:02:29 PM »

ใช่ครับคาชิมาเครื่องร้อนช้าครับเพราะอากาศบ้านเค้าหนาวตอนนี้ พอมาเมืองไทยกว่าจะทำให้ร้อนได้ใช่เวลาเลยวันเลยครับ                       เลยต้องแพ้เมืองทอง ไปญีปุ่นเมืองทองแพ้แน้ๆครับ เพราะชั้นบอลไม่ถึงญี่ปุ่น อีกอย่างอากาศหนาวๆ เครืองอาจไม่ร้อนเลยก็เป็นได้น่ะครับ
กล้าฟันธงเลยนะ...
ผมก็ขอเอาใจช่วย
 ทำให้ดีที่สุดละกัน...โค้ชแบน

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +112/-134

| | |
« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 03:24:55 PM »

หลังจากได้ประตูนำ  เมืองทองก็ถอยตั้งโซนรับแล้วรอสวนมันก็ถูกแล้วไม่ใช่เหรอครับ เพราะดูจากชื่อชั้นโค้ชแบนคงไม่ประมาท ไม่ได้ก็ต้องไม่เสีย เราก็ทำได้ดีตอนเกมส์สวน บางจังหวะคาชิม่าก็ต้องเตะทิ้งเตะขว้างเหมือนกัน ผมว่าเกมส์สูสีน่ะ ไม่ได้ห่างอะไรกันเลย ต่างคนต่างมีโอกาศ จังหวะได้ประตูตีเสมอเขาก็โชคดีน่ะที่ดีดตัวแล้วได้จุดโทษ ส่วนประตูที่เมืองทองได้ท้ายเกมส์นั้น ไม่ใช่เพราะโชค เป็นแทคติคล้วนๆครับ จะเห็นน้อยมากที่ทีมไทยเวลาท้ายเกมส์แล้วบอกให้ทีมดันสูงกดดันไส่ทีมอย่างญี่ปุ่นจนได้ประตูใครจะเชื่อ  ต้องให้เครดิตล้วนๆครับทั้งตัวผู้เล่นและโค้ช

[/url]  [/img]
sangsom
สวัสดีครับ
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-45

SCGMuangthong United.ผมมันคนไทย

| | |
« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 03:38:00 PM »

นักเลงซะด้วย
Reyes_69
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +519/-872

หาทีมเชียร์ อยู่............................

| | |
« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 03:45:33 PM »

คิดไรเยอะแยะ โว๊ะ ชนะก็ชนะ แพ้ก็แพ้ สิ

PATRIOT of SIAM
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +172/-98

| | |
« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 03:48:29 PM »

ต้องยอมรับว่า เมืองทองนัดนี้ก็มีโชคอยู่เหมือนกัน

1. คาชิม่า ยิงจุดโทษไม่เข้า
2. ลูกที่ 2 โกล์ปัดบอลมาเข้าทาง เท้า Xisco พอดี(แบบว่าจะชนะอ่ะ ช่วยไม่ได้)

แต่โชคดีนั้นก็ไม่ได้มีทุกนัด เมืองทองต้องไม่ประมาท

แต่ที่น่าสังเกตุ คือ ทั้งคาชิม่า กับทีมชาติออสเตรเลีย  มาแข่งในไทย สปีดบอลในการเพรสซิ่งดูจะลดลง ทำให้ทีมไทย เล่นบอลได้ง่ายขึ้น  แสดงว่าสภาพอากาศ + เสียงเชียร์ ก็มีส่วนเยอะเช่นกัน
ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +127/-200

| | |
« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 04:35:59 PM »

ความเห็นส่วนตัว ถ้าแข่ง 10 ครั้ง สนามกลาง

คาชิม่าน่าจะชนะ 7 เมืองทองชนะ 3 คือโดยรวม เรายังเป็นรอง

ไม่งั้น ไทยลีก นัด 2 ไทยฮอนด้า ชนะ แบงคอก  หมายความว่า ไทยฮอนด้า มาตรฐานเท่าแบงคอก เหรอ

ดูผลบอลนัดเดียว แล้วบอกว่ามาตรฐานเท่ากันแล้ว

อันนั้นมันตรรกะเหงียน บาร์ซ่า อาเซียน ไม่ใช่เหรอ 555

RWTSTUDIO
ไม่มีสิทธิ์ตั้งกระทู้
Jr. Member
*

คะแนนความรัก: +28/-12

| | |
« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 05:07:19 PM »

ผมว่าที่ห่างคือสปีดบอลกับความฟิต นี่คือชัดเจนแต่แท็คติกโค๊ชแบนไม่ได้ทำให้เราห่างเขามากนักจังหวะที่เราจะได้ประตูที่สองก็มีนะถ้ามงคลยิงเข้าลูกนั้นน่าเสียดายเหมือนกัน
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +428/-284

| | |
« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 05:41:14 PM »

ผมว่าไม่ห่างน่ะเพราะเกมส์สูสี
แต่ความต่างนั้นมี
สภาวจิตใจ      เขาก็ยังคิดว่าเขาเหนือกว่าเรา เราก็คิดว่าเราเป็นรองเขา หรือแม้แต่การควบคุมอารมณ์ นักเตะเราเป็นรองครับ
สมรรถนะร่างกาย     เรากับเขาพลังเท่ากันแต่วิธีการความคุมพลังของเขาทำได้ดีกว่า   ส่วนของเรามีพลังเท่าไหร่ปล่อยไปหมดแมกซ์
เทคนิคการเล่นในแต่ล่ะตำแหน่ง     เขาเหนือกว่าเราครับ หน้า กลาง หลัง เหนือกว่าเราอย่างล่ะนิดอย่างล่ะหน่อย  แต่ผู้รักษาประตูกวินเรา เมพกว่า

Jone500
Hero Member

คะแนนความรัก: +270/-960

| | |
« ตอบ #28 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:30:18 PM »

ต้องยอมรับว่า เมืองทองนัดนี้ก็มีโชคอยู่เหมือนกัน

2. ลูกที่ 2 โกล์ปัดบอลมาเข้าทาง เท้า Xisco พอดี(แบบว่าจะชนะอ่ะ ช่วยไม่ได้)

แต่โชคดีนั้นก็ไม่ได้มีทุกนัด เมืองทองต้องไม่ประมาท

แต่ที่น่าสังเกตุ คือ ทั้งคาชิม่า กับทีมชาติออสเตรเลีย  มาแข่งในไทย สปีดบอลในการเพรสซิ่งดูจะลดลง ทำให้ทีมไทย เล่นบอลได้ง่ายขึ้น  แสดงว่าสภาพอากาศ + เสียงเชียร์ ก็มีส่วนเยอะเช่นกัน
คาชิมาก็โชคดีนะครับถ้าคิดอย่างนั้น
1.ลูกตีเสมอกองหน้าเขาเตะวืดโชคดีบอลมาโดนต้นขาไม่กระเด้งไปไหนเลยยิงเข้าไปได้
2.โชคดีที่กรรมเป่าจุดโทษให้ทั้งๆที่เห็นชัดๆว่าดีดตัวโครตเว่อร์
3.โชคดีที่จ่าเย็นยิงจ่อๆไปติดกองหลังซะงั้น
Benz_KasitdaceGK
Hero Member

คะแนนความรัก: +688/-1044

ถ้าคุณคิดว่ากด - จะทำให้ผมตายได้ก็ตามสบาย ไม่แคร์

| | |
« ตอบ #29 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:36:58 PM »

ผมว่าไม่ห่างครับ เทียบกับเมืองทองหรือทีมชาติยุค5ปีก่อนกับตอนนี้ เล่นบอลคนละชั้นเลยครับ ตอนนี้เราขยับเข้าใกล้ขึ้นมาอีกสองสามก้าวแล่ว แต่ยังไม่ทันเขา
T A N T H A I - -"
Maungthong utd Fanclub
Hero Member

คะแนนความรัก: +208/-93

เชียร์บอลให้สนุกอย่าเอามาเป็นความทุกข์ของชีวิต

| | |
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 06:45:12 PM »

ก็ยอมรับว่าต่างครับ  แต่ฟุตบอลก็ยังงี้แหละ   

ผู้ใหญ่ไร้ความคิด คือจุดอ่อนของบอลไทย คนรุ่นใหม่ไม่ควรเอาอย่าง  ฟุตบอลไทยไม่ได้อยู่แค่รุ่นพวกคุณ
Eddy
Sr. Member

คะแนนความรัก: +96/-148

| | |
« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:06:35 PM »

นิสัยคนไทยส่วนใหญ่ มักคิดเองเออเอง คิดว่าตัวเองฉลาดและเก่ง และมักจะชี้นำให้คนอื่นคล้อยตามความคิดตน
อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +258/-435

| | |
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:08:43 PM »

แต่ที่น่าสังเกตุ คือ ทั้งคาชิม่า กับทีมชาติออสเตรเลีย  มาแข่งในไทย สปีดบอลในการเพรสซิ่งดูจะลดลง ทำให้ทีมไทย เล่นบอลได้ง่ายขึ้น  แสดงว่าสภาพอากาศ + เสียงเชียร์ ก็มีส่วนเยอะเช่นกัน
คาชิมาก็โชคดีนะครับถ้าคิดอย่างนั้น
1.ลูกตีเสมอกองหน้าเขาเตะวืดโชคดีบอลมาโดนต้นขาไม่กระเด้งไปไหนเลยยิงเข้าไปได้
2.โชคดีที่กรรมเป่าจุดโทษให้ทั้งๆที่เห็นชัดๆว่าดีดตัวโครตเว่อร์
3.โชคดีที่จ่าเย็นยิงจ่อๆไปติดกองหลังซะงั้น
555
O♩ช┓∈ Noo_TS 25
แค่ผู้ชายลั่นลาที่ในชีวิตจริงไม่อยากลั่นลาเล๊ย พับผ่าสิ!!!
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +530/-907

บอลนอกจะไปมันส์อะไร บอลไทยดิสะใจสุดยอดดดดดดดดดดด

| | |
« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:33:39 PM »

แต่ผมกลับมองว่าเราเริ่มลดระยะห่างมาได้บ้างแล้ว จากแต่ก่อนโดนพับสนามบุก ยุคต่อมาเริ่มมีจังหวะสวนกลับ แต่ตอนนี้เราแทบจะพลัดกันบุกเลย เรียกว่าสู้ได้บ้างแล้ว พัฒนากันต่อไปครับ ซักวันเราอาจจะทันหรือแซงไปได้ใครจะรู้คร้าบบบ
WPP.North
Sr. Member

คะแนนความรัก: +98/-687

@พันธมิตร_ท่าน ded_ded

| | |
« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:50:38 PM »

วันก่อนผมมีโอกาสได้เข้าชมในสนามครับ  ผมกลับมองว่าครึ่งแรก คาชิม่าเค้าเครื่องร้อนช้าไปเองครับ  แต่พอครึ่งหลัง สปีดบอลหรือการวิ่งของเรากำลังตกอย่างเห็นได้ชัด ส่วนของเค้ากำลังยังคงเส้นคงวาตลอด นักเตะที่เชิงสูงๆแบบชนาธิป ในครึ่งหลังโดนดักทางจนไปไม่เป็น  เรี่ยวแรงดูโรยกว่าเค้าครับ  ผมมองว่าเกมวันนั้น เราเล่นเกินร้อยและมีปาฏิหารย์ช่วยด้วยครับ จึงชนะมาได้  ถ้าใครได้ดูเกมตั้งแต่นาทีที่ 50 ไป  จะเห็นได้ว่าคาชิม่าดักทางเมืองทองจากเกมรุกสวยๆกลายเป็นบอลโยนไปเลยครับ..  ดูไม่น่าชนะได้เลย

555555555+
โดมธีรเดชพล ณ เมืองทอง
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +297/-413

| | |
« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:57:44 PM »

ฟุตบอลสมัยใหม่วัดกันที่แทคติกล่ะครับ  ยุคสมัยมันเปลี่ยนไป แล้ว
poopiaw345
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-2

| | |
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 07:59:15 PM »

ผมว่าความห่างน่าจะเป็นโค๊ซคีย์บอร์ดมากกว่านะ ทีมสโมสรที่ชนะ คือสโมสรจากประเทศไทยนะ สโมสรชนะ ก็เหมือนทีมชาติไทยชนะแหละ แทนทีจะให้กำลังใจ หาจุดอ่อนของทีมคู่แข็ง เพื่อประโยชน์ของทีมสโมสรของเรา กลับมาตั้งกระทู้ไร้สาระหาความห่าง  ชนะยังห่าง แพ้ยิ่งห่าง แพ้ขาดก็จะห่างไปอีก แล้วความถี่มันจะมาเมื่อไหร่กัน   ..แพ้คือแพ้ครับ ชนะคือชนะ  โดนชื่นชมกันทั้งอาเซียน ก็คือชาติไทย คนก็คนไทย

ข้อมูลผู้ขายน้ำแข็งไม่ละลาย Icy cube http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=358044.0
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:41:49 PM »

ผมว่าความห่างน่าจะเป็นโค๊ซคีย์บอร์ดมากกว่านะ ทีมสโมสรที่ชนะ คือสโมสรจากประเทศไทยนะ สโมสรชนะ ก็เหมือนทีมชาติไทยชนะแหละ แทนทีจะให้กำลังใจ หาจุดอ่อนของทีมคู่แข็ง เพื่อประโยชน์ของทีมสโมสรของเรา กลับมาตั้งกระทู้ไร้สาระหาความห่าง  ชนะยังห่าง แพ้ยิ่งห่าง แพ้ขาดก็จะห่างไปอีก แล้วความถี่มันจะมาเมื่อไหร่กัน   ..แพ้คือแพ้ครับ ชนะคือชนะ  โดนชื่นชมกันทั้งอาเซียน ก็คือชาติไทย คนก็คนไทย
นี่แหละ ถ้าเค้าวัดตามสถิติจริงๆ คนไทยส่วนใหญ่ต่างจากญี่ปุ่น จีน เกาหลีตรงที่ ชอบคำสรรเสริญ ยกยอตนเอง ไม่ลืมหูลืมตา คิดแต่ว่าตนเอง.เก่งแล้ว ทำได้ขนาดนี้ใกล้เคียงเค้าแล้วสูสีเค้าแล้วจนไม่ฟังคำติติงเพื่อพัฒนาใดๆเลย ติไม่ได้ สายอวยจะมาแขวะทันที  ตามความเห็นที่ได้ชมเกมจริงๆนะ  และวันนั้นผมไปชมในสนามด้วย สิ่งที่ผมตั้งใจคือ ผมอยากเห็นว่าระดับทีมที่เล่นเข้าขาที่สุดในไทยลีกอย่างเมืองทอง จะวัดศักยภาพทีมจากญี่ปุ่นได้หรือไม่  และอีกอย่างผมต้องการดูฟอร์มไอ้เจมัน ว่ามันถึงระดับเอเชียได้หรือยัง  เกมวันนั้นเมืองทองชนะครับ แต่ผลแห่งชัยชนะคือ เด็กเราใส่เกินร้อย สมาธิไม่หลุด ใน 90  นาที บวกปาฏิหารย์ด้วยครับ อันนี้ผมพูดจริงๆ  ผมไม่ได้บอกว่าเมืองทองเล่นไม่ดี วันนั้นเล่นดีมาก แต่เล่นสูสีกับเค้าจริงๆแค่ครึ่งเดียว  ครึ่งแรกผมมองว่าคาชิม่าทีมนี้ยังจับจุดในเกมไม่ได้ แต่วันนั้นถ้าใครดูครึ่งหลังจะเห็นได้เลยว่า ผู้เล่นอย่างเจ พลิกบอลแทบไม่ได้เลย กลางเราแทบเก็บบอลไม่ได้เพราะต้องลงมาช่วยสกัด ในขณะที่คาชิม่าบุกทุกสองนาที  กองหลังเรากลิ้งไปกลิ้งมาหลายครั้ง  แทคติกแก้เกมของโค้ชเค้าแก้มาดี แต่เค้าโชคไม่ดีเองครับ  ถ้าบอกว่าเมืองทองสูสีจริงๆ ทำไมพอโดนตีเสมอถึงบุกขึ้นเกมแทบไม่ได้เลย อย่าบอกว่าแทคติกเกมรับ เพราะแทคติกนี้ใช้ในขณะที่นำอยู่หรือรู้ว่าตนเองอ่อนกว่า  ก็เพราะความสม่ำเสมอของนักเตะไทยยังห่างกับญี่ปุ่นน่ะสิครับ ส่วนเรื่องกำลังผมมองว่านักเตะเราฟิตนะ แต่ด้วยการครองบอลที่แน่นอนของฝั่งตรงข้าม ทำให้เราเป็นฝ่ายไล่อยู่เสมอจนทำให้เราเหนื่อยกว่าเค้านั่นเอง  ไปย้อนดูครึ่งหลังได้เลยว่าเป็นตามที่ผมบอกหรือเปล่า  ...ผมติเพราะไม่อยากให้เหลิง บอลไทยถ้าพัฒนาตรงนี้ได้ ต่อไปฟุตบอลไทยของเราคงสู้หัวแถวเอเชียได้สบาย เหมือนฟุตซอลที่เล่นกับอิหร่านได้แบบสูสีจริงๆ

wawa
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +162/-407

| | |
« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:48:55 PM »

แสดงว่าไม่ได้อ่านสัมภาษณ์นักเตะในทีมญี่ปุ่น หลังเกมจบ ที่บอกว่า  ครึ่งหลังเมืองทองไม่วิ่งกดดันเหมือนครึ่งแรก ทำให้เขาคิดว่ามีโอกาสชนะได้... เราผ่อนเกมเองแหละ
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +149/-295

| | |
« ตอบ #39 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:53:13 PM »

เห็นด้วยกับ จขกท.ครับ
ได้ดูเกมในสนามเหมือนกัน ครึ่งหลังก็ยังเห็นว่าเมืองทองไม่ค่อยได้บอล
ดูเหมือนจะเป็นเรื่องความฟิตของเมืองทอง คาชิม่าเล่นได้สม่ำเสมอกว่าทั้งครึ่งแรกและครึ่งหลัง
โทน รำมะนา
อย่าให้ใครมาทำลายฟุตบอลไทย จงส่งเสริมคนที่สร้างสรรค์ฟุตบอลไทย เพราะเรารักฟุตบอลไทย หวังให้ไทยไปฟุตบอลโลกในชาตินี้
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +474/-252

คนโกหกตลอดเวลามักจะทุจริต

| | |
« ตอบ #40 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 08:54:14 PM »

นักเลงซะด้วย
แค่ในคีย์บอร์ดนะ...
แล้วในสนามล่ะ...
นักเตะมันจะคุมอารมณ์ได้มั้ยเนี่ย...อิๆ

เบาสมอง  มองปัญหา  พัฒนาฟุตบอลไทย
thon law
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +732/-1259

new world order

| | |
« ตอบ #41 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:08:39 PM »

ผมว่ายังไม่เห็นมีใครมาบอกว่าเราเก่งเท่าเจลีคซักคน อยู่ๆจขกท มาบอกว่าชอบยอตัวเอง งงเเฮะ ถ้าจะมาตั้งตอนมีคนบอกว่าผมอยู่ที่5ของเอเชีย นักเตะเราเจ๋งกว่าที่จะไปค้าแข้งที่นั่น อันนี้จะไม่ว่า จขกท เลยเพราะมีเหตุเกิด แต่นี่ตัวท๊อปของทีมยังไปเล่นให้กับทีมที่เพิ่งขึ้นชั้นมา ไม่รู้ว่าใครกันเอ่ยที่มโนเนี่ย
ปล.ไม่ต้องถ้าไปเจอข้างนอกนะครับ ผมกลัว จขกท.ครับ

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
Silicon S.KW. One
ไม่ถูกควบคุมความประพฤติตลอดชีพ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +623/-249

พอใจเท่าที่มี...ยินดีเท่าที่ได้

| | |
« ตอบ #42 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:11:48 PM »

ใช้คำว่าปาฏิหารย์เลยเหรอครับ มันดูโหดร้ายมาก หากนักบอลได้รับรู้และได้ยินคำๆนี้
เข้าใจว่าเรายังห่างกับญี่ปุ่นอยู่ แต่นักเตะรุ่นนี้ก็เล่นเริ่มไม่เกรงกลัวญี่ปุ่น กล้าเล่นกว่าแต่ก่อน
ถ้าเป็นเมื่อก่อนยอมรับเลยว่าเป็นปาฏิหารย์ ที่เราชนะเขาได้
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +713/-432

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #43 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:32:11 PM »

555

ตามนี้ครับ 555 ต่อไปเราชนะ จบเกมส์ห้ามอวย ห้ามเฮ ก้มหน้าก้มตา สงบเสงี่ยมเจียมตัวนะครับ

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
poopiaw345
เคยทำผิดกฎห้องซื้อ-ขาย
Newbie
*

คะแนนความรัก: +2/-2

| | |
« ตอบ #44 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 09:57:39 PM »

ผมว่าคุณเอาสถิติ เอารูปภาพ เอาคลิป ข้อมูล มาแสดงหน่อยดีไหม ทำการบ้านหน่อย ไม่ใช่ว่าจะให้คนอื่นคล้อยตามด้วยข้อความ 3 บรรทัด

ข้อมูลผู้ขายน้ำแข็งไม่ละลาย Icy cube http://www.thailandsusu.com/webboard/index.php?topic=358044.0
deawfico
Hero Member

| | |
« ตอบ #45 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 10:07:41 PM »

555

ตามนี้ครับ 555 ต่อไปเราชนะ จบเกมส์ห้ามอวย ห้ามเฮ ก้มหน้าก้มตา สงบเสงี่ยมเจียมตัวนะครับ
แค่นี้ก็หัดแยกแยะให้เป็นบ้างนะ คุณรุ่ง สุริยา

โค้ช คาร์ลอส_xi (ซุ้มท่าน้ำนนท์)
งดเข้าห้องซื้อ-ขาย
Hero Member
*

คะแนนความรัก: +383/-345

FC-012 คิดถึงพ่อยี

| | |
« ตอบ #46 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 10:38:04 PM »

ฟุตบอลนัดเดียวมันก็แบบนี้ล่ะเมืองทองประสบการณ์มีมาหลายฤดูกาลแล้วนะกับ ACL ผมว่ามันก็พอจะสู้กันได้บ้างล่ะน่า
T_Bunny@BEC.TERO
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +713/-432

น้องพลอย FC

| | |
« ตอบ #47 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 11:44:17 PM »

555

แค่นี้ก็หัดแยกแยะให้เป็นบ้างนะ คุณรุ่ง สุริยา

เออดี ห้ามคิดต่างเว้ยเห้ย นักเลงจริงพ่อคุ้นนน เก่งผุดๆ ใครห้ามคิดต่างคนๆนี้นะครับ พี่พรศักดิ์ ส่องแสง

กิจกรรมวันหยุด ขอดูบอลไทยก็พอแล้วว/Users/KURON/Desktop/mourn.png
pause_empty
Newbie
*

คะแนนความรัก: +17/-8

| | |
« ตอบ #48 เมื่อ: มีนาคม 03, 2017, 11:54:48 PM »

บอลชนะกันที่ การทำประตูกับการป้องกัน  รูปแบบการเล่นสวยงามไม่ได้เป็นแชมป์ก็มีเยอะไป  แต่ก็จริงแบบเจ้าของกระทู้บอกเรื่องรูปแบบการเล่น
   แต่ชนะก็คือชนะจะด้วยอะไรก็ตาม     
pako
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +59/-39

เชียร์สงขลาสู่พรีเมียร์ลีก

| | |
« ตอบ #49 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 12:08:20 AM »

ยกย่องกันบ้างก็ไม่เสียหายนะครับ
ประเทศไทยเรา ขาดการกระตุ้น ทางจิตใจให้ "ตื่นรู้ และมีพลัง "
ไปสะกดจิตให้ยอมสยบและบั่นทอนกำลังใจตัวเอง
เวลาออกรบ ขวัญกำลังใจมาที่หนึ่ง

เชียร์ สงขลา ไปพรีเมียร์ลีก
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #50 เมื่อ: มีนาคม 04, 2017, 08:24:28 AM »

ชนะได้ก็ไม่เห็นมีใครบอกโต้งๆว่าทีมจากไทย เทียบเท่าหรือเหนือกว่าเขา ชนะก็ได้ความมั่นใจขึ้นหลังถูกกดมานาน คนเขาจะยินดี จะยกย่องบ้างก็เป็นธรรมดาของแฟนบอล ไม่ได้หมายความว่าจะเข้าใจบอลไทยข้ามญีปุ่นไปแล้ว

DTIFC
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +104/-51

| | |
« ตอบ #51 เมื่อ: มีนาคม 05, 2017, 01:25:36 PM »

ไปดูที่สนามเหมือนกัน แต่ไม่เกี่ยวอะไรหรอก แค่รู้สึกเหมือน จขกท
ชื่นชมและดีใจที่ชนะครับ แต่ก็ต้องดูความเปนจริงเหมือนกัน
ถ้าให้แข่งกับคาชิมาอีกสัก 10 เกม แล้วเล่นแบบนี้ ผลคงออกมาที่คาชิม่าชนะเราเกินครึ่ง
สไตล์การเล่นต่างกันคับ ญี่ปุ่นเน้นทีมเวิร์คมาก คือความสามารถมีพอแค่จับบอลดี จ่ายบอลดี ร่างกายดี ที่เหลือไม่ต้องโชว์ของ เล่นให้เป็นระบบพอ
ส่วนเมืองทองพึ่งความสามารถเฉพาะตัวเป็นคนๆ โดยเฉพาะเจงานหนักมาก ไปกับบอลทำเกมตลอด
วิ่งขึ้นลงเต็มที่ ผมยังคิดเหมือนกันว่า ถ้าเจไปเจลีก เขาจะกล้าให้เจเล่นสไตล์เดียวกะเมืองทองหรือไม่

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์