Thailandsusu Webboard
พฤษภาคม 29, 2017, 12:25:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความเห็นโค้ชและนักเตะคาชิม่าหลังแพ้เมืองทอง 1-2 kashima official 28/02/60  (อ่าน 73835 ครั้ง)
NTT
ผมคิดถึงในหลวงร.9ครับ
Moderator
Hero Member

คะแนนความรัก: +5306/-222

| | |
« เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 05:13:06 AM »

นี่คือ 11 ตัวแรกนัดแพ้ FC Tokyo เมื่อวันเสาร์ใน J1

11 ตัวแรกนัดแพ้เมืองทอง 1-2

Kashima Antlers: Masatada Ishii
Today's game was a game in the away game, but the players are going to pitch 3 . Although it was disappointing, I still have two games on the group stage, so I'd like to switch to next. Supporters came to cheer us today from Japan to Thailand, and I think that many people have been paying attention to this game even before the television. I wanted to win also for those people, but I am very sorry.
มาซาตาดะ อิชิอิ โค้ช คาชิม่า ให้ความเห็นหลังเกมว่า:
เกมวันนี้เป็นเกมเยือนแต่นักเตะเราต้องการ 3 แต้ม แม้เราจะผิดหวังแต่ก็เพิ่งเล่นมาได้ 2 เกมในรอบแบ่งกลุ่มดังนั้นผมอยากจะมุ่งไปที่เกมต่อไปมากกว่า วันนี้มีแฟนบอลเดินทางจากญี่ปุ่นมาเชียร์ที่เมืองไทยและผมคิดว่าคงมีแฟนๆที่เชียร์ผ่านทีวีอีกมาก ผมอยากจะชนะเพื่อแฟนๆเหล่านั้นแต่ผมต้องขอโทษอยา่างมาก(ที่ทำไม่ได้)

Q. Who remained in the impression in Moonton?
A. The most impressive player was a very aggressive team rather than someone. It was an impression that the momentum of the counter was very strong, I made a block even when I pulled, and had a solid defense.
ถาม: ประทับใจผู้เล่นคนไหนในเกมกับเมืองทอง?
ตอบ: ที่ประทับใจที่สุดไม่ใช่คนใดคนหนึ่งแต่คือการเล่นเป็นทีมที่ดุดันมาก แล้วก้ยังประทับใจโมเมนตัมของเกมโต้กลับที่แกร่งมากเช่นกัน มีการบล็อกที่ดีและเกมรับแข็งแกร่ง

Q.18 The chanatip is determined to play in Japan from summer?
A. I had an impression that there was a technique and there was a chore of the body.
ถาม:ชนาธิปหมายเลข 18 จะมาเล่น J1 ในฤดูร้อนที่จะมาถึงนี้นะ?
ตอบ:ผมประทับใจที่เทคนิกของเขาแม้ตัวจะเล็ก

Q. Was it the sense that the whole game was carried out as planned, or was it a response that he fought hard?
A. In the first half, the long balls increased a lot. I could not play their own football that connects the path firmly. I chose such football from them. It was not as planned. I think that the second half could be modified to a certain extent, I think that it was able to make many forms and opportunities to collapse by connecting the pass, but as a whole, I could not proceed with the game as planned.
ถาม:เกมนี้ทั้งเกมเป็นไปตามแผนที่วางไว้หรือว่าเป็นการสู้แบบแก้ไขกันแน่?
ตอบ: ในครึ่งแรกมีการใช้ลูกยาวหลายครั้งจึงไม่สามารถเล่นเกมของเราที่ใช้การต่อบอลได้ถนัด ผมบอกให้เด็กเล่นต่อบอลดังนั้นมันจึงไม่เป็นไปตามแผน ส่วนในครึ่งหลังเราปรับเกมซึ่งผมคิดว่าทำให้มีโอกาสเข้าทำหลายครั้งจากการต่อบอล แต่ในภาพรวมผมคิดว่ามันก็ยังไม่เป็นไปตามที่วางไว้

Q. I was told that I could not connect the path easily, but was the influence of fatigue or heat that the middle stage was inflated? I think that the fierce exhaustion battle continues, but the team state?
A. If you do not adapt to the playing environment you will not be able to break through the group stage or win the championship. I think that it was our mistake. I have participated in various competitions because I got results in the last season, and I am fighting against a powerhouse with a tight schedule. I can not go up if I can not win it. I would like to see the players' conditions and leave results while working on the members.
ถาม: การที่ไม่สามารถต่อบอลตามถนัดได้ง่ายเป็นเพราะผลของความล้าหรือความร้อนหรือไม่? ทีมนั้นเกิดอาการเหนื่อยล้าอย่างหนักหรือไม่?
ตอบ: คือถ้าเราปรับให้เข้ากับสภาพแวดล้อมไม่ได้ก็คงผ่านรอบแบ่งกลุ่มหรือชนะเลิศไม่ได้ ผมคิดว่ามันเป็นความผิดพลาดของเรา ผมเคยแข่งมาหลายครั้งและมีผลงานในฤดูกาลที่แล้วและผมกำลังสู้กับทีมแกร่งและตารางการแข่งขันที่หิน ผมต้องเอาชนะมันให้ได้ ผมต้องดูสภาพเด็กก่อนและเอาเรื่องผลการแข่งขันพักไว้และไปปรับสภาพนักเตะ

[Nagaki Ryota] In the
first half, I lost to the opponent's momentum. I could not pick up the second ball, the sense of distance was bad and I was pushed. I have to do the second half of the bat from the first half. Very sorry. The foul that gave FK was also extra. I have to reflect on it. In the second half, if there is opportunity and can not take a point, it will develop like that. 
ความเห็น เรียวตะ นากากิ กัปตันทีม
"ครึ่งแรกเราเสียโมเมนตัมให้คู่แข่ง ผมเก็บบอลจังหวะสองไม่ได้เลย (แปลไม่ออก) ผมต้องขอโทษอย่างมากที่ทำเสียฟาวล์จนเสียฟรีคิก(ลูก 1-0) (แปลไม่ออก)

[Sanfodan Yuuto] The
second half, I caught up quickly, and at the worst, I had to end with a draw. It was a wasteful match. It should have been used to Thailand expedition, but it was difficult. In the second half, the opponent 's legs stopped, and if it was a running power there was confidence that we could not be defeated. I have to improve the final precision. I have only two games yet. I talked that there are 4 games remaining. I want to switch.
ยูโตะ
ในครึ่งหลังผมปรับตัวได้เร็วแต่มันน่าจะจบด้วยการเสมอ ถือเป็นนัดที่เสียของมาก เราน่าจะคุ้นกับเกมกับไทยมากกว่านี้แต่มันยาก ในครึ่งหลังเมืองทองหยุดวิ่งและพลังการวิ่งของเราทำให้เชื่อว่าเราจะไม่แพ้ ผมต้องปรับปรุงเรื่องการจบสกอร์ ตอนนี้เพิ่งเล่นมา 2 เกมยังเหลืออีก 4 ผมต้องการโฟกัสกับเกมต่อไป

【Suzuki Yumaki】 It
is his responsibility to lose the game, so I will get back at the next game. It is my first experience to lose with my mistake. I want to be able to save the team.
ยูมะ ซูซูกิ คนยิงจุดโทษไม่เข้า
ผมขอรับผิดชอบที่แพ้เกมนี้ ดังนั้นเราจะมุ่งมั่นในเกมต่อไป นี่เป็นครั้งแรกที่ทีมแพ้เพราะความผิดพลาดของผม ผมอยากจะช่วยทีมครับ

Source http://www.so-net.ne.jp/antlers/games/52078 แปลเป็นอังกฤษ โดย Google translate
NR
Thailandsusu
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-37

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 06:07:02 AM »

ขอบคุณครับ
ทีมจากญี่ปุ่นใช้โอกาสเปลืองทั้งทีมชาติ ทีมสโมสร แต่โอกาสมันมีมาอยู่เรื่อยๆ
เเต่เกมนี้ มท ให้โอกาสไม่เยอะ จะมายิ้งทิ้งขว้าง หลังตีเสมอได้ ไม่เห็นแววจะชนะได้เลย

Jiyeon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-5

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 08:42:53 AM »

จากคำสัมภาษณ์ ดูแล้วผจก.ทีมมีสปิริตสูงทีเดียวนะครับ
bg rangsitair
http://www.bangkokglassfc.com/
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +379/-232

"กรรมการ ไม่ต้องเป่าเข้าข้าง เป่าให้เป็นกลางก็พอ"

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 12:28:07 PM »

ขอบคุณมากๆครับลูกพี่

************************************************************************************************************************
#ฉันเกิดในรัชกาลที่๙
#ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
#น้อมใจส่งเสด็จสู่สวรรค
loeienter
Hero Member

คะแนนความรัก: +97/-120

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 12:40:38 PM »

ก่อนหมดเวลา ผมเห็นลีโฮ โบกไม้โบกมือบอกให้เพื่อนๆขึ้นไปบุกกดดัน จนเป็นที่มาของประตูชัยชนะ นี่แหละความเคี่ยวของนักเตะประสบการณ์เอเชีย 

[/url]  [/img]
SpiderM
ร่วมเลือดเนื้อเชื้อชาติไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +866/-228

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 12:42:37 PM »

ขอบคุณครับ
ทีมจากญี่ปุ่นใช้โอกาสเปลืองทั้งทีมชาติ ทีมสโมสร แต่โอกาสมันมีมาอยู่เรื่อยๆ
เเต่เกมนี้ มท ให้โอกาสไม่เยอะ จะมายิ้งทิ้งขว้าง หลังตีเสมอได้ ไม่เห็นแววจะชนะได้เลย

เมืองทองก็ใช้โอกาสอยู่พอสมควรเหมือนกัน จะว่าไปก็ตั้งแต่นัดแรกที่เจอบริสเบนแล้ว ถ้าปรับตรงนี้ได้ผ่านฉลุ่ยแน่ครับ

....................................................................
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +509/-787

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 01:31:04 PM »

ก่อนหมดเวลา ผมเห็นลีโฮ โบกไม้โบกมือบอกให้เพื่อนๆขึ้นไปบุกกดดัน จนเป็นที่มาของประตูชัยชนะ นี่แหละความเคี่ยวของนักเตะประสบการณ์เอเชีย 

โค้ชด้วยครับ ส่งสังสัญญานให้บุกขึ้นไป
กวินจะถ่วงเวลาท่าเดียว

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
Silp Foto
Sr. Member

คะแนนความรัก: +52/-86

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 01:31:45 PM »

ขอบคุณครับ

-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-444

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 02:07:27 PM »

ขอบคุณครับ

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม

บอลห่วยคุณไล่โค้ช สมาคมห่วย ผมจะไล่ใคร?
K0nmaidEE99
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +23/-13

ALoHa Amego Sudden Attack SEA

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 02:48:31 PM »

ขอบคุณครับ

ฝุ่น...     ต่อให้ลอยสูงแค่ไหน       เมื่อตกลงน้ำ       ก็เป็นได้แค่      #ตะกอน

Green Coal
รักษ์บอลล์ไทย
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +624/-202

THAILAND ONLY

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 05:19:28 PM »

"ถ้าเราปรับให้เข้ากับสภาพแวดล้อมไม่ได้ก็คงผ่านรอบแบ่งกลุ่มหรือชนะเลิศไม่ได้"

kaimao
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +821/-195

ผมดูบอลไทยที่บ้าน (ดูที่สนามเป็นบ้างครั้ง)

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 01, 2017, 07:41:38 PM »

"ถ้าเราปรับให้เข้ากับสภาพแวดล้อมไม่ได้ก็คงผ่านรอบแบ่งกลุ่มหรือชนะเลิศไม่ได้"
นี้แหละมืออาชีพ ไม่โยน ไม่อ้าง ยอมรับคำวิจารณ์

สนับสนุนการลบความเห็น และแบนสมาชิกที่ก่อความแตกแยก
zoolindo
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +43/-43

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 07:02:19 AM »

แพ้ก็คือแพ้ครับ.. ทัศนคติที่ดีเลยครับ..
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1717/-946

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 08:13:28 AM »

เยี่ยมครับ เเพ้คือเเพ้ โทษตัวเองเเล้วปรับปรุงเพื่อพัฒนาในนัดต่อไป

NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +94/-37

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 08:17:48 AM »

ทำไมโค้ชเขาไม่อ้าง แพ้เพราะส่งสำรองเยอะ

-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +72/-444

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 02, 2017, 09:04:38 AM »

ทำไมโค้ชเขาไม่อ้าง แพ้เพราะส่งสำรองเยอะ

ทุบโต๊ะแล้วบอกว่าแมตช์อัปยศดีกว่าครับ

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม

บอลห่วยคุณไล่โค้ช สมาคมห่วย ผมจะไล่ใคร?
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์