Thailandsusu Webboard
เมษายน 29, 2017, 08:16:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มาตรการแบบไทยๆ ... ในนัดชิง เอเอฟเอฟ ครั้งล่าสุด  (อ่าน 1015 ครั้ง)
ด.ช.DAIZUKE
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1019/-243

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:49:12 AM »

จริงๆ ผมก่ะว่าจะเขียนเรื่องนี้ ตั้งแต่หลัง ... นัดชิงแชมป์อาเซียนคัพแล้ว ลงมือพิมพ์ละ แต่!!! ไม่เอาดีกว่า คนไทยกำลังดีใจกับ แชมป์ของเราอยู่ จะพาลทำให้เสียอารมณ์กันเปล่าๆ

มาวันนี้ พอมีเวลาว่าง เลยขอมาเล่าให้ฟังครับ ... นัดชิงเอเอฟเอฟ ครั้งที่ผ่านมานี้เป็นที่ทราบกันดีว่าตั๋วหายากมากแถมถีบราคากันไปหลายเท่านักในตลาดมืด มันเป็นความโชคดีของผม ที่ซื้อได้ทันและได้มีส่วนร่วมกับเกม นัดชิงครั้งนี้ด้วย ซึ้งผมได้ตั๋วโซน E1 ราคา 300 บาท

ในวันดังกล่าว ผมก็เดินทางไปชมเกม เดินทางจากเชียงใหม่ไปตามปกติ เจอผู้คนมากหน้าหลายตา ... จนเข้าไปในสนาม ผมและเพื่อนที่ไปด้วยกัน ก็พยายามหาที่นั่ง และแน่นอนครับ คนเยอะมากๆ ที่นั่งแทบจะเต็มทุกพื้นที่ เห็นพลังความตั้งใจของแฟนบอลน้ำตาแทบจะไหล!!! ผมกับเพื่อนพยายามเดินหาที่นั่ง ตรงกลางนี่เต็มทุกพื้นที่ แต่ก็ตรงริมๆ ฝั่งทิศเหนือก็มีที่นั่งอยู่เราเลยไปตรงนั้น โดยมีคุณลุงและชาวแกงค์เขานั่งอยู่ก่อน เขาขยับที่ให้ ผมกับเพื่อนนั่ง

พอนั่งสักพัก ลุงคนข้างๆ ก็หันมาถามผมว่า น้องตรงนี้คือบัตรราคากี่บาท !!!! ผมถึงกับ งง เพราะคิดว่าไม่รู้ราคาแล้วเข้ามานั่งข้างในได้ยังไง ... ผมก็เลยนั่งอธิบายให้แกฟังว่า ตรงนี้ บัตร 300 ครับ แล้วก็อธิบายราคาแต่ละโซนให้แกฟัง

สุดท้ายแกก็เฉลยว่า แกอยากมาดู ... ยังไม่เคยเข้ามาชมเกม แต่บัตรหมด เลยขอให้ เจ้าหน้าที่ที่รู้จักกันพาเข้าสนาม(ไม่ระบุละกันว่าเป็นเจ้าหน้าที่อะไร) คือเอาเข้ามา 5-6 เลยเหรอนี่ ผมคิดในใจ นี่แหละนะมาตรการแบบไทยๆ เรา ... ยังมีคนอีกมากที่อยากเข้าสนาม แต่ไม่สามารถซื้อตั่วได้ทัน ... คนเหล่านี้เอาเปรียบเขานี่นา!!! แต่ก็ได้แต่คิดแหละครับ เพราะวินาทีนั้น ใจเราก็ต้องไปจดจ่อกับเกมที่มันกำลังจะเริ่มขึ้น .... และผลก็อย่างที่เราทราบกันไปหลายเดือนแล้วนั่นเองครับ

ดังนั้น ในเกมสำคัญๆ อยากฝากถึงทีมงานผู้จำหน่ายบัตรว่า ... แม้ว่ามาตรการการขายบัตรจะดีขนาดไหน รองรับคนได้มากอย่างไร แต่มาตรการแบบไทยๆ ยังไงก็มีช่องโหว่ ลองกำชับและหามาตรการ ดูแลตรงนี้หน่อยก็ดีนะครับ ขอบคุณครับ!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:54:42 AM โดย ด.ช.DAIZUKE » บันทึกการเข้า
schanaider
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +32/-14

Drummer

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:52:14 AM »

ด.ช.DAIZUKE
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1019/-243

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:53:51 AM »

เองมายิ่มทำไมวะ หายไปนานเลยนะ ฮี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
teerarod_AV111
Rock 'n Roll Never dies
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +632/-200

Impossible is nothing

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 11:51:16 AM »

นี่หละฮะ ระบบเส้นสาย มีให้เห็น ตั้งแต่รากหญ้า ถึงตำแหน่งระดับสูงของประเทศ

supakiat88
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +25/-11

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 03:02:31 PM »

ดูฟรี แถมเลือกโซนได้ด้วย ^ ^

นักปราชญ์ควรรู้ว่าเมื่อไหร่ควรหยุด
Jommann_Buu
╭∩╮(︶︿︶)╭∩╮
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +280/-568

คนเรามีทั้งดีและเลว..ก็เหมือนจอมมารบูที่มีทั้งร่างดีและร่างเลว

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 03:31:25 PM »

ผมจำได้ตอนผมเด็กๆ คนแถวบ้านพาไปกัน6-7คน ไปหาคนรู้จักตามประตูทางเข้าเพื่อไปชมฟุตบอลฟรี  นัดไหนคนเยอะก็รอพักครึ่งถึงได้เข้า ก็ไปนั่งตามที่ว่างๆ  นั่งตามขั้นบันได  หรือถ้าเต็มๆก็ยืนเกาะราวรั่ว   แมตท์เจอ โบโร่กับนิวคาลเซิลนี้ผมจำได้แม่น  ฮี่ๆๆ

มันฝั่งมานานมากครับระบบเครือญาติ  คนมีอำนาจก็ไม่มีเวลามาตรวจตามจุดเล็กๆ   นั่งอยู่ตามโซนVipไม่สนใจแล้วตอนนั้น555+
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-438

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 05:20:20 PM »

ถ้าเรื่องนี้คิดว่าเมืองนอกก็มีนะอย่าบอกว่าเป็นวิธีแก้ปัญหาแบบไทยๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 05:25:38 PM โดย เซลล์โรงพิมพ์ » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์