Thailandsusu Webboard
เมษายน 29, 2017, 08:30:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 5 ทีมจากยูโรปนี้เหล่านี้ เหมาะกับการนำมาอุ่นกะไทยจะเป็นประโยชน์ เราน่าจะชนะได้  (อ่าน 1966 ครั้ง)
mchaos_AV 117
เด็ก วิทคอม ปี 2
Sr. Member

คะแนนความรัก: +266/-159

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 08:35:35 PM »

5 ทีมจากยูโรปนี้  จะเป็นประโยชน์มาก

1.Slovakia
2.Slovenia
3.Belarus
4.Northern Ireland
5.Scotland

ได้ประโยชน์เพราะไร
ทีมเหล่านี้ตัวใหญ่และสูง เล่นบอลโยน แต่ดูจากทีมและการเล่น เราน่าจะชนะได้ไม่ยาก
ในเมื่อเราชนะทีมเหล่านี้บ่อยๆขึ้น มันจะทำไห้เรามีกำลังใจการเล่นกะทีมยูโรป และผู้เล่นตัวใหญ่ๆ
จนทำไห้เราชืน และทำไห้ทีมชาติไทยมีความแข็งแกร่งมากขึ้น

ผมหวังว่าคงเป็นประโยชน์มากเลยทีเดียว
thon law
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +710/-1154

new world order

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 08:51:37 PM »

แล้วเค้าได้ประโยชน์อะไรจากเราละครับ มันต้องวินวินทั้ง2ฝ่ายนะ จะมาเพราะตังค์? สมาคมก็ออกสื่อตลอดว่าไม่มีเงินๆ ต้องยืมอัฐยาย

how u live and how u fly , smiles u give and tears u cry , and all u touch and all u see , is all u life will ever be
เซลล์โรงพิมพ์
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +418/-438

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 08:53:31 PM »

รัสเซีย ไนจีเรีย อินเดีย อินโดนีเซีย มาเลเซีย ลิเบีย ซีเรีย ตูนิเซีย ลัตเวีย โบลิเวีย มาเซโดเนีย โซมาเลีย มองโกเลีย ซาอุดีอาระเบีย จอร์เจีย ออสเตรเลีย โครเอเชีย บัลแกเรีย โรมาเนีย ลิทัวเนีย สโลวาเกีย สโลวีเนีย ออสเตรีย เอสโตเนีย แอลเบเนีย แซมเบีย แทนซาเนีย แอลจีเรีย เอธิโอเปีย โคลัมเบีย

ได้ทีมเหล่านี้มาอุ่นเครื่องก็ได้ประโยชน์เหมือนกัน
Koragap
Hero Member

คะแนนความรัก: +120/-217

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2017, 09:10:47 PM »

เคยฟัง fm 99 นักจัดรายการวิทยุ บอกว่าสมัยนี้ ไทยเราสามารถอุ่นกับทุกทีมในโลกได้
ถ้ามีการวางตารางล่วงหน้าไว้ก่อนเป็นปีนะครับ และต้องมีเงินด้วย
จะมีนายหน้าตัวแทนของชาติต่างๆ หามาให้อุ่นเครื่องได้
พระเอก EROtic
イケメンAV男優
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +386/-227

หลบหน่อยพระเอก AV มา...

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 09:19:16 AM »

Slovakia
Slovenia
Belarus

ยุโรปกลางพวกนี้ .... ตัวสูง เล่นบอลโยน เหรอครับ?  เกิดมาทั้งชีวิตเพิ่งรู้   

อยากเป็นคุณครูจังเลย  
FlyingDutchManZ
"...ฟุตบอล ชีวิต และมิตรภาพ..."
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1703/-939

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 11:25:01 AM »

ทีมไหนก็ได้เอามาเถอะครับ เอามาเก็บเเต้มเน้นๆ สัก 2 ทีมหน่อย

Figo Pro Ubon Fc Av
บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1098/-1769

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 12:40:32 PM »

รัสเซีย ไนจีเรีย อินเดีย อินโดนีเซีย มาเลเซีย ลิเบีย ซีเรีย ตูนิเซีย ลัตเวีย โบลิเวีย มาเซโดเนีย โซมาเลีย มองโกเลีย ซาอุดีอาระเบีย จอร์เจีย ออสเตรเลีย โครเอเชีย บัลแกเรีย โรมาเนีย ลิทัวเนีย สโลวาเกีย สโลวีเนีย ออสเตรีย เอสโตเนีย แอลเบเนีย แซมเบีย แทนซาเนีย แอลจีเรีย เอธิโอเปีย โคลัมเบีย

ได้ทีมเหล่านี้มาอุ่นเครื่องก็ได้ประโยชน์เหมือนกัน

โห

สาเหตุฟุตบอลไทยล้าหลังนับ10ปี และปัญหาต่างๆนานาในปัจจุบัน
http://www.guideubon.com/web/viewtopic.php?t=23193
-3-
why so serious?
Sr. Member

คะแนนความรัก: +66/-379

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 02:12:18 PM »

ผมขอเลือกโซมาเลียละกันครับ

บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยไล่สมาคม

บอลห่วยคุณไล่โค้ช สมาคมห่วย ผมจะไล่ใคร?
๕ แพะ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +2274/-2357

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 06:55:13 PM »

ทำอย่างไรให้เขาสนใจเรา

"คนไร้ฝัน ชิวิตวันๆหมกมุ่นอยู่แต่กับความเป็นจริง"
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +454/-449

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 06:59:49 PM »

ผมจำได้ว่า...คิงส์คัพ ติดต่อ ญี่ปุ่น ฮอลเเลนด์ เเม็กซิโก นะ

ยุคนี้ระดับเราไม่สน 5 ชาติข้างบนเเล้วครับ...ฮิฮิ

[/url]
BuBu
Full Member

คะแนนความรัก: +113/-77

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 07:19:51 PM »

แล้วแต่สมาคม จะกรุณา
PumDMinter
เผือกบอลไทย
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +35/-87

...๕๕๕...

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2017, 08:30:51 PM »

อยู่ที่ความสามารถในการเจรจาของสมาคมล่ะครับ ถ้าล็อบบี้เก่งจริงๆเอาระดับท็อปๆเลยยังได้

Meet Thailand Nation Football Team in 2026 FIFA World Cup
Jiyeon
Newbie
*

คะแนนความรัก: +11/-5

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 10:31:20 AM »

สระเอียทั้งนั้นเลย
อ.ยิ่งศักดิ์_กลุ่มเสื้อบอลไทย398
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +629/-272

ผมเป็นอาจารย์ ดูแต่บอลไทย...

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2017, 02:55:20 PM »

จริงหรอครับ ที่จะชนะง่ายๆ  พวกนี้บางทีมเตะบอลโลกมาแล้วนะครับ
5 ทีม ที่จขกท.บอกมา ดีไม่ดีแพ้เรียบครับ
5 ทีมจากยูโรปนี้  จะเป็นประโยชน์มาก

1.Slovakia
2.Slovenia
3.Belarus
4.Northern Ireland
5.Scotland

ได้ประโยชน์เพราะไร
ทีมเหล่านี้ตัวใหญ่และสูง เล่นบอลโยน แต่ดูจากทีมและการเล่น เราน่าจะชนะได้ไม่ยาก
ในเมื่อเราชนะทีมเหล่านี้บ่อยๆขึ้น มันจะทำไห้เรามีกำลังใจการเล่นกะทีมยูโรป และผู้เล่นตัวใหญ่ๆ
จนทำไห้เราชืน และทำไห้ทีมชาติไทยมีความแข็งแกร่งมากขึ้น

ผมหวังว่าคงเป็นประโยชน์มากเลยทีเดียว

---CHACHOENGSAO..FIGHTING FISH---

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์