Thailandsusu Webboard
ตุลาคม 19, 2017, 10:25:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน Gallery เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรรมการนัดนี้ คิดว่ายังไงบ้าง  (อ่าน 2826 ครั้ง)
Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-124

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก

| | |
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:02:52 AM »

สำหรับผม

ปล่อยเกมไหลเกินไป จังหวะเข้าบอลเลยดูหนักๆกันทั้ง 2 ฝ่าย ใบเหลืองออกยากไปหน่อย

จังหวะที่ตังค์โดนเข้าข้างหลัง นึกว่าจะเหลืองแก่ๆ ได้แค่ฟาล์วธรรมดา

ไม่ทันเกม ช้ากว่านักเตะในหลายจังหวะ

XIsco ฟันศอก กรรมการไม่เห็น ไม่โดนอะไรเลย ไม่ได้ฟาล์วด้วย เจ็บฟรี

เชิญลบตามสบาย คิดต่างไม่ผิด ไม่ชอบให้ใครมาจูงจมูก
พ่อน้องน้ำหวาน_MTUFC
Thailandsusu
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +502/-554

คนปากเกร็ด เชียร์เมืองทอง ยูไนเต็ด

| | |
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:11:12 AM »

ไม่ทันเกมส์...ผู้ตัดสินต่างชาติเป่าเด็ดขาดกว่า...ฟาวเป็นฟาว...เหลืองคือเหลือง...เเดงคือเเดง

ไม่ต้องวิ่งมาเตือนอะไรมากมาย...ผมว่ายังต้องพัฒนาอีกเยอะ

ปล. จังหวะมุ้ยโดนตัดเกมส์ในเขตโทษช่วงต้นเกมควรเป็นจุดโทษเเละใบเหลืองด้วยนะครับ...

อยู่ในสนามเห็นกันหมด...ทำไมไม่กล้าให้จุดโทษ...ต้องให้โดนเตะรวบนอนดิ้นเหมือนเจ้าตังค์หรอ

หัวร้อนเลยตรู.....
ninjaball
Hero Member

คะแนนความรัก: +363/-1565

ข้องใจอะไรเจอกันปีหน้านะ !!

| | |
« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:15:43 AM »

กลัวโดนเขาว่าอคติอะ ฮรี่ๆ

The sun
Thailandsusu-VIP
Hero Member

คะแนนความรัก: +2946/-195

| | |
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:20:24 AM »

กรรมการคนนี้ถ้าจำไม่ผิด มันคนเดียวกับที่จุดโทษบีจีและให้ใบเหลืองมุ้ยแบบงงๆจนมุ้ยโดนแบนในนัดต่อไปนี่หว่า เกมส์ที่ไปเยือนบีจีปีที่แล้ว

อินทรีแดง
Hero Member

คะแนนความรัก: +258/-434

| | |
« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:25:56 AM »

กรรมการปล่อยเกมเกินไป ไม่ทันนักเตะ
Nakhoniqe Dunnesta
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +426/-280

| | |
« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 04:02:53 AM »

นานาจิตตังค์  ครับ   

สมัยหนึ่งกรรมนกหวีดหวาน เป่าหยุดเกมส์ตลอด  เข้านิดเข้าหน่อยนักฟุตบอลก็ล้ม ไม่ได้ฟาล์วก็โวยวายกดดันกรรมการ  จนกรรมการไม่กล้าหือ

พอไป  ACL  แล้วเป็นงัยหล่ะ เอานิสัยการเล่นในลีกไปใช้  หุหุ

ก็เข้าใจครับว่านัดนี้เมืองทองเสียโอกาสจากการได้ฟาล์วเยอะ แถมนักเตะตัวหลักก็เจ็บอีก  ส่งผลกระทบต่อสโมสรและทีมชาติแน่นอน

เรื่องกรรมการไทย ผมว่ากำลังพัฒนาไปในทางที่ดีครับ    ...  ดีกว่าสมัยก่อนเยอะ

่ส่วนกรรมเกมส์นี้ไม่ขอวิจารณ์ครับ เออเร่อ ฮิวแมน  มีให้เห็นบ่อยไปไม่ว่าประเทศไหน ๆ   

กรรมการจะมีคาร์แร็คเตอร์เป็นของตัวเอง
ka-roo
Sr. Member

คะแนนความรัก: +128/-129

| | |
« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 06:08:10 AM »

บางทีทีม ต้องศึกษากรรมการด้วยว่าประมาณไหน  เวรกรรมกฎเดียวกันแท้ๆ
การใช้ดุลย์พินิจของกรรมการควรใช้ให้น้อกว่านี้ หรือเป็น0
cikada
ที่ไหนมีป่า ที่นั้นมีน้ำ
Hero Member

คะแนนความรัก: +519/-868

นักรบกรมหลวง เขตรักษาพันธุ์สัตว์ป่าอุทยานเสด็จในกรม กรมหลวงชุมพร

| | |
« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 07:14:26 AM »

สมัยหนึ่งกรรมนกหวีดหวาน เป่าหยุดเกมส์ตลอด  เข้านิดเข้าหน่อยนักฟุตบอลก็ล้ม ไม่ได้ฟาล์วก็โวยวายกดดันกรรมการ  จนกรรมการไม่กล้าหือ

พอไป  ACL  แล้วเป็นงัยหล่ะ เอานิสัยการเล่นในลีกไปใช้  หุหุ

ก็เข้าใจครับว่านัดนี้เมืองทองเสียโอกาสจากการได้ฟาล์วเยอะ แถมนักเตะตัวหลักก็เจ็บอีก  ส่งผลกระทบต่อสโมสรและทีมชาติแน่นอน

เรื่องกรรมการไทย ผมว่ากำลังพัฒนาไปในทางที่ดีครับ    ...  ดีกว่าสมัยก่อนเยอะ

่ส่วนกรรมเกมส์นี้ไม่ขอวิจารณ์ครับ เออเร่อ ฮิวแมน  มีให้เห็นบ่อยไปไม่ว่าประเทศไหน ๆ   

กรรมการจะมีคาร์แร็คเตอร์เป็นของตัวเอง

อันนี้เห็นด้วยครับ

เฮงซัง GetOut !! สนับสนุน บิ๊กป๋อม”อดิศักดิ์ เบ็ญจศิริวรรณ เป็นประธานพัฒนาเทคนิคฟุตบอลทีมชาติไทย
ktre4916
Sr. Member

คะแนนความรัก: +124/-198

| | |
« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 07:36:55 AM »

เป่าโดยรวมโอเคนะ

แต่ให้ใบเหลืองช้าไปหน่อยแค่นั้นเอง

ก่ารเป่าฟาล์ว มาตรฐาน เอเอฟซี มันต้องมีการสกัดกันชัดเจน ไม่ใช่กระทบกันหน่อยก็ล้ม แล้วเป่าเหมือนไทยลีกสมัยก่อน

ส่วนจุดโทษ อบรมผู้ตัดสินเอเอฟซี เค้าก็เน้นมาแล้วว่า ไม่ควรให้จุดโทษง่ายเหมือนสมัยก่อน แค่เบียดกันล้ม แล้วได้จุดโทษนี่ มันเป็นการเป่าของไทยลีกสมัยก่อน

แฟนบอลเมื่อก่อนก็บอกกรรมการไทยให้จุดง่ายและมั่ว ตอนนี้เค้าปรับตามเอเอฟซีก็ไม่พอใจ 5555
halermssk
หนุ่มศรีสะเกษ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +510/-183

| | |
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 08:35:35 AM »

กรรมการปล่อยเกมเกินไป ไม่ทันนักเตะ
....ลองดูกรรมการแชมป์เปี้ยนก็อย่างนี้ละครับ.....นักแตะไทยส่วนมากล้มแล้วจะเอาฟาวส์....พอกรรมการไม่ให้ฟาวส์ก็หลุดตำแหน่งเสียโอกาส....
sakoncity
เชียร์บอลไทยไปด้วยกัน
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +298/-133

| | |
« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 08:58:59 AM »

แต่ที่ผมกลัวคือกรรมการนกหวีดหวาน พอไปนอกประเทศ....หุหุ เอะอะหยุดเล่นยกมือฟ้อง...สุดท้ายโดนยิง เห็นมาเยอะแระ

ซ้าย_SR
ไทยแลนด์..ปู๊น ๆ
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +1303/-209

T h a i l a n d Su Su !!!

| | |
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 09:01:38 AM »

จังหวะมุ้ยเข้าเขตแล้วโดนกระแทกล้ม ไม่ได้จุดโทษ
ผมว่าก็เป่าถูกต้องนะ ...เป็นการแทคเกิ้ลด้วยไหล่ ..ไม่น่าจะถึงฟาวล์

จังหวะสารัช ก็ได้ใบเหลืองหนิ ..ก็ถูกต้อง
(+ไปให้ย้อนหลังสุโขทัยอีกคนที่ฟาวล์วัฒนาก่อนหน้าด้วย)

ทั้งเกม เมืองทองได้ฟรีคิกมากมาย ก็เป่าฟาวล์ในจังหวะที่ควรเป่าแล้ว

ถ้าให้คะแนนกรรมการ ผมให้ 6.5 เต็ม 10

ผ่านครับ.
NR
Sr. Member
**

คะแนนความรัก: +106/-39

| | |
« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 09:24:34 AM »

นักเตะไทยชินกับจังหวะเกม เดินหยุดๆ
กรรมการก็เป่าฟาล์วง่าย ถ้าไม่เป่าก็โวยทั้งนักบอลและแฟนบอลนั่นแหละ
พอไปเล่นระดับเอเซียมันจึงเสียเปรียบเขา

porkorakot
สมาชิก Thailandsusu
Hero Member

คะแนนความรัก: +209/-494

เชียร์จนกว่าจะไม่มีทีมชาติให้เชียร์

| | |
« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 12:16:49 PM »

อันนี้เห็นด้วยครับ

ใช่ครับ ถ้าเทียบกับยุคบังยี ตัดสินดีกว่าเยอะ
กรรมการดูตั้งใจมากขึ้น และที่แน่ ๆ ไม่ได้ตัดสินมั่ว ๆ แน่นอน

ขนาดลายเซ็นต์ที่เหมาะสม
ไม่เกิน 700x250 pixels
dappliew
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +24/-29

หยุด...!!!! ถ้าไม่อยากให้ตัวประกันตาย

| | |
« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 01:23:12 PM »

ตัดสินไปอีกขั้นต่างจาก กรรมการไทยลีกยุคก่อนๆ ไอ้วิ่งเบียดกันแล้วล้มจะเอาจุดโทษ ไม่เป่าให้ง่ายๆแล้ว
-3-
why so serious?
Hero Member

คะแนนความรัก: +95/-684

เถียงไม่ได้ ให้กดลบนะครับ ฮี่ๆๆ

| | |
« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 02:06:39 PM »

เปิดการ์ดยุคบังยีกันแล้วครับ ฮรี่ๆๆ

ฮี่ๆๆ
อ้วน_Navara FC
Hero Member
**

คะแนนความรัก: +326/-646

ไม่มีความยุติธรรม บ้านเมืองไม่มีวันสงบ

| | |
« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 04:12:58 PM »

ขอสวนครับ.. ไม่ถึงกับดีมาก  แต่ใช้ได้เลย ได้ประโยชน์เสียประโยชน์พอๆกัน (ไม่พูดถึงจังหวะเท้าหักนะ อันนั้นแล้วแต่มุมมอง)

ไลน์แมนก็ไม่ขี้เหร่ โดยรวมมาตรฐานดีพอสมควร

จงมีดี แต่อย่าอวดดี

Kurobuta
Jr. Member
**

คะแนนความรัก: +37/-124

| | |
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2017, 06:16:07 PM »

เป่าโดยรวมโอเคนะ

แต่ให้ใบเหลืองช้าไปหน่อยแค่นั้นเอง

ก่ารเป่าฟาล์ว มาตรฐาน เอเอฟซี มันต้องมีการสกัดกันชัดเจน ไม่ใช่กระทบกันหน่อยก็ล้ม แล้วเป่าเหมือนไทยลีกสมัยก่อน

ส่วนจุดโทษ อบรมผู้ตัดสินเอเอฟซี เค้าก็เน้นมาแล้วว่า ไม่ควรให้จุดโทษง่ายเหมือนสมัยก่อน แค่เบียดกันล้ม แล้วได้จุดโทษนี่ มันเป็นการเป่าของไทยลีกสมัยก่อน

แฟนบอลเมื่อก่อนก็บอกกรรมการไทยให้จุดง่ายและมั่ว ตอนนี้เค้าปรับตามเอเอฟซีก็ไม่พอใจ 5555

....ลองดูกรรมการแชมป์เปี้ยนก็อย่างนี้ละครับ.....นักแตะไทยส่วนมากล้มแล้วจะเอาฟาวส์....พอกรรมการไม่ให้ฟาวส์ก็หลุดตำแหน่งเสียโอกาส....

นักเตะไทยชินกับจังหวะเกม เดินหยุดๆ
กรรมการก็เป่าฟาล์วง่าย ถ้าไม่เป่าก็โวยทั้งนักบอลและแฟนบอลนั่นแหละ
พอไปเล่นระดับเอเซียมันจึงเสียเปรียบเขา

ผมไม่ติดใจจังหวะจุดโทษ เพราะมุมมองที่เห็นไม่ชัดเจน

จังหวะฟาล์วเล็กๆน้อยๆก้ไม่ติดใจ

แต่จังหวะหนักๆควรที่จะเข้มงวด นัดนี้ให้แค่ฟาล์วไม่โดนใบเหลืองในหลายจังหวะ

อย่างครึ่งแรกมีจังหวะเข้าด้านหลังหนักๆ แต่กรรมการให้แค่ฟาล์ว

จังหวะแบบนี้ควรปรามมากกว่านั้น เพื่อเซฟนักเตะจากการบาดเจ็บด้วย

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์